hello guys this is rdmthe podcast mi naitwa robin kwa yule ambaye ndo mara yake ya kwanza ana tunein rdmthe podcast tunapatikana google podcast apple podcast cast radio audiomac huko pia kote tunapatikana nipo na mgeni ambaye last time kwenye episode ya pili alitupromis kwamba shobback na leo tunazungumzia kitu very interesting hello Hi. So who do we have today? Me Minister Shashemabwe took on am last time. Like in attack a yuli amba kwanza leo ana tune in already in the podcast. So topana nani leo? Topana Lisa Ruth. So Lisa, I'm so so happy kwanza the whole team already am the podcast production Nakilam to Tuna to have you again. do mi mean na to have you again. It's a it's a very big blessing kwanza watu walipenda sana podcast Lupita, Hungera. Wow. Yeah, walipenda sana a lot of comments, a lot of. ouwanzitosaa sowhaoavetodaywanmtangazai jamani jamani uyshay alentine a watueiaaentie wa walionawe wabongo exaoniexiaii omwakani mwakanit jamani 20, 024 yes. the fist oic 04 itahusiana ita na valentine mwezi wa kwanza kabla okay. ufikia valentine yenyewe au sioolisa karibu so what we have todayoeiinasema today hmm. kicwa chake kiwotim i a iito eia muda wako utafika unaposubiri muda wako ufike unafanya nini hilo ni swali kwako ndugu mtangazajiti fo eyino w ni kijana mdogo unaonekana <laughs> unaweza ukawa matamanio mengi sana in life nitaji hata matatu umenuaniwize tenaokwa fan unasubii ninimiaawizi sawa mi tu, tuanza hivi tuk okay. mi ni muhitimu wachuos <laughs> wezachuo mdamrefu sanaaina miaka minne tokaewezachuoo pakawenzau wgi bwo weukonja na wengine 've been waiting for a job tuseme yeah. or i've been waiting to sau a business hiyo mm. ni upande wa cha kwanza chapili ah, mini kijana nakuwa namfki unanielewanakuaoou i've been waitin to, to au my life, my personal life i like, to be me asme Ah, yeah. unakaa nyumbani wongoekuelewa oh. <laughs> ndugu mtangazaji mada yaleo nay inakuusuina kuhusu sana, sana. kwani mimi hapo uliposema tuna matamanio mengi sana sisi vijana we have so many adesire an al that for our life iweje unajua mi nataka niwe na nyumba ya ghorofa mi nataka nifanye kazitra hey, mimi nataka ni biashara karaco au niwe naenda dubai mimi nataka kuwa mke mzuri mi nataka kuwa na watoto mi nataka kuoanaja hey, na ndo umri wenyewe uh, wa kuwa na matamanio mengi mengi mengi, mengi lakini je yeah, kama vijana ambao tunaamini katika kristoko tunatumia ushawishi mwingi sana watu kuja kwa yesu kuna namna tunapaswa kuwa kuna tabia tunatakiwa kuwa nazo au attitudes kwa kinyakyusa wanasema hmm. za mtu ambaye anasubiri hizo baraka zake ambazo anazitegemea kutoka kwa mungu sababu i believe kama weye ni mkristo bwana hata kama sio mkristo kuna namna uwaga unazungumza na ile authority ambayo unaamini iko juu yako ili kupatia yale ambayo unatamani mona sisi we pray to jehova right? kwa hiyo huwa tunafanya nini kipindi cha kusubiri mona je tunakata tamaa je tunaangalia mazingira miaka minne hata kazi sijapata unaona wenzangu unaona wengine washaanza kazi wengine wana biashara zao wengine maba zao ndo wana maofisi tayari washazunguka yaani unajua mimi nimebaki nyuma je navyosubiri au nikate like, tamaa au niache au ni, ni, ni zile <laughs> yaani vitu kama hivyo mimi wakati nasubiri wakati wangu wakati wangu ni wakati gani mimilisaa bwana robin mimi wakati wangu isiwe mwongo isiwe mwongo wakati wangu bwana ni wakati ambao natamani vitu vingi sana tumeishi enef ona natamani kuja kuwa mjasiriamali mfanya biashara mkubwa sana tanzania east africa africa na dunia kiujumla najua lefosanda3t na mina <laughs> mona natamani kuja kuwa someones wife natamani kuja kuwa mama mzuri wa familia bora kabisa mnayani kuna vitu vingi na vitamani mona lakini pia natamani pia nilete vijana wengi sana kwa yesu Mwana, ni one of my greatest mona mi matamanio yangu lakini je nafanya nini wakati natamani hivyo vitu wakati nasubiri hivyo vitu kutokea enye maisha mona mimi kama lisa ninajiambatanisha sana na kutaka kujua imani yangu imesimama katika nini niiboreshe niiongeze niongezeke imani huja kwa kusikia ndiyo yes. kusikia nini neno la, mungu. neno la mungu na mungu anasema nini juu yangu What is God about my life? hapo ndipo nitakapojua katika hichi kipindi sitotazama mazingira mona sitotazama kwamba nimesoma digr miaka mitano nitajua tu itafika muda nitamaliza sitotazama kwamba nimejifungulia nimezalia nyumbani najua hasoki so nitapata mume na nitakuwa theemonanilivyoitaja ninaamini kwamba n imani yangu iko katika mungu anasema nini zaidi kuhusu mimi kuliko mazingira lakini nisipokuwa katika imani ni rahisi sana kuwana muovu anasema nini huku nje na ndio maana wengi hatufikii zile ndoto zetu kwa sababu tunadanganywa njiani unapotea tunchukue bwana kwa sababu bana naona kama mungu anachelewa keni jibu mm. na kwenye hapo mungu huchelewa kuni jibu unaamini jibu la mungu uh, ni nini siku zote kwenye maombi yako okay, unajua uh, akiuhalisia t mtu yoyote anayemwomba mungu huwa mm. tu, tunatarajiaga yatokeeyasotokeejinsi okay. yeah. okay? okay. mungu avyotumbanajisikia vibayawengi huwa tunajisikia vibaya lakinimimi okay, mimi, mm. mimi ena naamini kwamba kwa mungu iayes mi naamini hivo kunaa una e ambacho tunachokizungumzia leo kwambami yeah, nabiliv oh, uko vizuri ndugu <laughs> mtangazai <laughs> kwa hiyo kuna majibu mengi ya mungu wye no. na leo sisi tunaongelea ninitunaongelea yeah. e mona vijana wingi tunashindwa kujua kwamba yani sio hata sijui unabihi sijui ufanyaje si ufanyaje yeah ukute wakati unasubiri kazi nzuri zaidi ya ilo liokupo nayo al you onge is your aivji vijitabia, vijitabia. ausesoi ni mimi nasemaga itsay toae your aracte umona huyu ukweli yupo tayari mimi kumpandisha mtaji wa milioni hamsini akati huu wa moja anakula hivi hata fungu la kumi atoi ndo ni mrusu wapande daraja la mwema wabiliamsalewaaokioai mtu na list yangu iobao i waa nataka kijana an aaaa lakini umeanda iyo list umeiweka hapo weuangali kwamba huyo kijana wa iyo list uliyomwanda unafanana naye unafawe anapesa au, bwana mimi wewe awe anamjiwa mungu mmungu e makuna mwanamke mutamulizanataka mwanamke mca mmungu bwaaamat anaitakanaitaka Amba, am, mtu ambaye anatakamcamungu lakini wewe wounamcamunu unamcaunu So when we are waiting, tuetuna attitudes and bazo zina na kile nochoki. Kile tunachokisubiri. Cause your time is coming and it's going to be beautiful. Like any when you are waiting. Align yourself with your blessing. Yeah, it's like you should be shaping yourself. You should be shaping yourself. a very big production company. It's Christian based, and that's the reason why I was very motivated because I was really motivated with your big dream. Lakini? What are you doing when you are waiting? You are recording podcasts kama You are doing the most. you are working towards that greatness. you are shaping yourself and that's what I want people to know kwamba when you are waiting there are some things you are supposed to be doing. Usilale tu ndani. Unataka kufanya biashara. Toka akazungumze na wafanyabiashara, akajifunze kusilicho kitu unachotaka because sawa If you sasa hivi. Basi unaweza kuanza kujishape. Lakini anza kujishape. nakuna jama angu mmoja alikwaga anataka kuwa uh, this watu ambao wanadili na maswala ya asoakaanza kujiweka i aanavaa kama ileo unamjuaoambaye tunasainaehea Wow. He is a mehani i tunatakiwa tuumbe kile kitu ambacho tutunachotaka kilanatakaukua mpishi mkubwa lakini hata nyumbani tu kugusagusa vitu vili vitatu agusi so hatuna, hatuna dakika nyingi sana na nataka, nataka tumensasa tu yule kijana wasababu kiukweli tunazungumza sana na vijana tunajua wapo wazee ambao pia wanaweit sasa mimi napenda nimtie moyo kijana yoyote ambaye anasikiliza hii podcast ambaye anadhani mazingira yamemzuia ambaye watu wameshamkatisha tamaa ambaye wameshasema sana huwezi umeshindwa we hutokuja kupata kazi nzuri hutokuja kuoa hutokuja kuolewa hutokuja huto kumiliki bishayani yule ambaye yani amepitia hiyo hali katika kusubiri kwake kwa mungu kuzuri binadamu hawatujui kama vile mungu anavyotujua na ukilijua neno lake ndipo utakapojua mungu anasema niniyou youse unti you, can never know yourself until you know what go knos about you umona anonl god knows who you really are kwa hiyo finding god mungu atakuonyesha mapenzi yake yote alionayo juu ya maisha yako and eventually you find a way eventually utapata encouragement in your waiting umona utaweza kupata kutiwa nguvu unaweza utaweza kujua hata ninatakiwa ni nisubiri ni ni kuwa stahili ipi kwa kusimama kwa kukaa mona dumu katika maombi du katika neno la mungu pr ai euy nilisema ntasa lakini ndugu sioni t nachotakiwa kuasioni kwa sababuojust sasa yani, yani, yani mtumwekutatu wamejenga wame aaa livosema kuwa nacho ni manitu iman ndo msingi wa kujenga katika kile ambacho unaendelea kukisubiri na kama livyosema knekuelekea kwenye kile ambacho unatamani sana kua kukifanya dooe to serewhen yeah, you are waitin sve tumika tumika kwa wengine tumika kwenye kanisa lako tumika kwenye jamii yako when you serve its very easy for you to clim the of where you wan to be in life kuliko ukakaa tu ukasema mi kwa vile sina kazi sifanye chochote no serve hudumia wamama wamtaanikwakoao leo nii right? mm -hmm. kuna vitu vingi sana ambavyo vijana tungeeza tukavifanya kwa watu wengine so oioeau whenyou serve god will see aoppoiy in you to dosomthi for you in your lifewwuysiju uh, kama tena kuna kingienahitaji kukisikia hapoisa tan omuctanou so robina uh, oau kwa uh, kuwa nasi kwanzal alwas having to be here kwa ajili yetu tunashukuru sana so timu nzima ya rmte podcast pia tunakushukuru ambae umechkua mda wako kutuskiliza tukukumbushe tu mengi mazuri yanakuja sisi tukutakie tu siku njema wiki njema tupendane jamani tushirikiane tuskatiane tamaa pale ambapo unaona mwenziwe amekwama msaidie the wioi the best eon so eep wain an us see theetehi ni rmamrobinse uexm