hello guys mambo vipi karibu sana hii ni rdmthe podcast and im so hapy to have you guys back again leo jumapili uh, nyingine tena last sunda tulikuwa tuna topic nzuri sana lisa ataenda ukumbusha what we had last sunday and oh, tutaanzia pale ambapo tuliishiamamboaribu sa haajamanitapatakuwakuoin ya kwanza tulisema lazima awe ni mtu ambayemoja yai likwa awenayingine <laughs> <laughs> <laughs> fo hiyo uliotaja wewea leo tunaendelea pale kwambatusema yeah, pia ngapi hizo robi kama yeah. nne imekutajiacrisiawome so, Tina yeah. um, dada zangu ci aicc au lazima awe ana kitu anakifanya hapo kanisani unajua uh, tunaona kama kanisani ni sehemu t ya walso have to be doing in church ili watu wengine pia wapokee kutoka kwetu naamini nahapo unaeza akasema labda anaongelea onl kwamba mtu lazima awemuhubiri awe kiongozi labda awe nini noi mtu ambaye anashiriki usafi kanisani siku za jumamosi anatoa mda wake kufanya unajua o oi cc sio lazima kiwa nikilikubwa na when iaoapa simanishieheii ni tofauti ukisoma mah 10 pale yesu alikuwa anawaambia kwamba mmeshakuwa wanafunzi wangu so ohenajuathee hivi vitu lazima wenavyo ndo matunda ya ufame anakuwa ei whei to mambo yaaion mambo ya wokovu n unajua na mtu utamwona tu namnagani nakua unajua huumtu hata msikii mwaka mzima anaenda kwenye semina kuna semina mwaka segi ikija unaenda ndaenda <talking> <laughs> lakini pia huyu um, mtu jue anatoa fungula kumip mm. yinginepointi nyingine fungula kumi unakumbuka ilepede nikakwambia mbele utanielewa kwa sababu gani uapero ambaye anatoa fungu la kumi yani uhheami yani fungu la kumi ni prnip za ya kimungu yani ni prnip ya kimungu kabisa uh, nyingine labda tukipata nafasi tunaz tukapata na somo la, la, la kujifunza juu ya hiki kitu banahi kunakuwa kuna, kuna sintofam nyingi lakini lazima awe anatambua kuonogo wihi kili anachokitafuta kule sehemu ya mungu lazima awe ni sehemu ambayo anaisamini sana na lazima uwe ujue na ili kujua lazima uulize unafanya kazi waviunafanya kazi hapo j yeah, anamtukuza mungu vipi kwa kile kitu anachokifanyaca wsho <laughs> kwamba yani akisema atafanya naatafanya na kama hatofanya lazima atakuwa qiili mwanaume mwanaume lazima uaminike kwa kiunachokisema uwezi ukasema hiki alafu kisha unageuka unakuwa hivo kama unajua kabisa hutoweza kukifanya ni, ni, yeah, ni tafsiri kwamba huye ni mwanaume wa aina gani like, hizo point nane ni point muhimu sana ancis ukizizingatia na ukajulia uka, uka, uka, uka, uka, ukazijulia vizuri vya kumwangalia huyo kijana hapo najua tayari ushavi vingi unaona ushavitiki vingi labda kama anavyo so yeah, thahe ambazo pia unaweza ukawa unaziomba mungu akusaidie ha gai ambaye anakuja inyelif mungu akusaidie kuviv ku, ku, kuvi hivi vitu kupitia huyu mtu ili ujue kwamba huyu mtu ni sahihi a that's it tunafunga sasa ule ucrass wa, wa, wa, wa, wa girls to to guys and now tunaenda wha guys sik to a woman yeh unaendelea uh, sasa sahii tunaenda kuangalia ni vitu gani wewe mkaka sasa unaskilizaweweunaesikiliza unaesikiliza ni vitu gani aiiwa kuvizingatia kwa mwanamke ili sasa mahusiano yako unapoingia kwenye mahusiano naye yaweze kuwa mahusiano ambayo yatakuwa yanamtukuza zaidi munua y w u lakini pia um, havin athanful partneis the best thinaman an eve haeunajua so havin athanful woma ni mtu ambaye namana anaappreciatin everything that means ana jicho ana utambuzi wa kuona mema hata yanaokuja so its aver mpoa area Mwana. make sure the woman that you have is thankful Mwana. and this my pasto n sai kwamba hata kwenye mahusiano yetu na mungu ni muhimu sana kuwa aanuosthetimekwa mlalamishi sana amwezi kusogea gani auwezi ukatambua kili kilichopo sasa unawezaji kupiga hatua mbelewa kiswahilitukasemajetambulisho wake utambulisho wake na seuiulinzi wake upo katika neno la mungunamaanisha nni h isnot seu eau sh iisemaji um, hana um, ulinzi kwa sababu yuko kwenye mahusianoe hichi kimewatokea sananaskuizi hivyo vitu ni yani, vingiy mambo yapo sana robin unakuta mwanaume anaingia kwenye ndoa kwa sababu tu mwanamke anahitaji ndoonaaanambia sanaa ahe theay iso eihahi wna na hatingishwi na mambo mengine ya ziada zaidi ya kile ambacho mungu anakisema juu naamna wanawake hapa wengi sana tupo kwa sababu sisi tunajijua tunapenda sana kulilia ndoa tunapenda sana mahusiantunapenda iko kwenye kuolewai yetu ounakuta ni sehemu ya kuwakwamisha kina kaka wengi umeona kuingia kwenye um, ambayo huenda the tunazalisha vitu vya ajabu huko ndani baadayeso thisieiumeona lakinin3 lazima awea umeona yni kuna mtu samw anamweshimu to the point yeye yeah, yeah, anamsaidia kumnyoosha mahali na mahalisio tukushianae yani, yani vitu, vitu lakinikuna mbaye anamtazamia huku duniani tunasemam akuna okay. umuhim sana kwa sababu sisi wanawae hatujakamilika wa... katika kila kia maisha yangu mwenyewei ungoanaweza akawa ndani ya kanisa kuna namnakuna mtu fulani anaendesha vizuri sanamaishae na hichi kitok kwenye kilanawee mwenyewe y ikupe changamoto <laughs> ikuchangamshea eh, kama huyu mtu anapendawatu wa hiinamanaa ni muhim ana ka aykit mbacho e iejifueknajua kilailaima kuna sehemu unatamani kuwa kama mtu flanii nahata kwa wanaume naweza mkaichukua kama na eh, <laughs> t aa <laughs> oofchris anatumika kujenga mwili wa kristo na hapa siongelee uendo kaoyo mwalimu wa sandey skul mana kuna kitu ambacho kinaonekanake kama ni cha wha tomari kama mwalimu wasand slabe o ha thatsaeekwa sababu gani mungu hatumwoni hayupo mona woa oe by wsarunavoishi na watu wengine engee nhii itakuambia kwamba kama huyu yuko ve e wt ino then you sh no moja kwa moja it will be thea e mwanamke ambaye ana kwenye ndoa huko mbeleni mtafikia mambo mazito mambo manga umshirikisashirikishayevijo yaa sio wsaau mi na salunia unanipondaaskia mengi sanaauni hukolakini isao thin bwana uh, unajua unavokuwa na watu wako wanakuwa hivo hivo mi napenda smisaluni uh, kwangu ni sehemu ambapo wanawake tunavitu vya muhimu sanaa waukuona ilewatea wote walihuuhatari sana okay. namb but... oh, na na wa muhimu hlijua hataao wambakakugeaana pia anajitegemea sio mimi najua kuna wanawakenweatao <laughs> ohiptunaa kwenye3ngskuhii atumejikuta tuainganaamua kuongea kwa wingi kwa sababu ikieajita hatai tumejikuta tunaingia kwenye mambo mengiajabuajabukauanaakuyoakaiyae u onyesha uko mbele sijajua kakaanguana wasiwasi sana nana um, yakuwa huyu yeah. ni mtu ambaye atakuwaaimaanishi uko550ninimaana mtaanza na maswali yenu ya, ya, ya, ya ujenziana I mean, <laughs> yeah. so, so um, kitu chake anafanya vitu vyake aa Because a woman, a woman, you have a purpose. Your purpose in this earth was not to come and be a wife and and, and just have kids. There is more than that. You have a purpose of your own. purpose ya you are you are a wife to somebody. So it is very important for you also to work. No, no, no, no, no, familia you should always care about wat hhi wa ni kitu ambacho wenye mahusano i kitu maho atkiwa kaasm mwenzam tmaak athhinshbe lookin at ri right now wakati wa mahusianosh nis- yeah. <coughs> nakupa hivio kitu cha muhimu sana cha kuangalia ni huyo binti mbayo unamtazamia ana marafiki wa aina gani hmon wezi ukaa wamwizi kanaambaafiorafikiao kawa mwizianamba si wamwizi ama hata ikitokea ei nyee takakuna ubaya tu utakutafuta na wee kwa sababu tuko katika kampan mbaya sambi ni marafiki a katika imani kwamba hata kama ulikuwa umeona mkabaki nyie tu na marafiki zake hao huyo msichana yesu akaja sahivi mnaenda mbinguni wow uk naona mkaka marafiki zake kila siku tu ao ni ndoasi zimefanyae sijui wa tu s kuamaafianaan hapa limesema bo ko jamani hivi ni vitu ambavyoro wasichana na vijana in Christ, katika mahusiano ni hina viko vingi like, aye ambavyo vina ubebe uzito fulani lakini kiukweli tukisema hata watu watoe hapo kwenyen waseme vyakoo ni, ni vingi watu tuko makini sana kuangalia anakambia shikasimu yake uangalie kama na wasichana watatu wawili au nini hujue huyo sio hata katika sisi tunaomja wa kristo kuna vitu ambavyo tunavitakiwa kuviangalia ndani ya hawa watu ambao tunasema ndo watakaokuwa wenza wetu wa maisha kwamba ni kweli huyu yesu anayemkiri anaishi ndani yao important yaombona wenzetu wanaangaliah mwenzangu mi nakunywa pombe kama anyu pombe tutawezana humu ndani unajua so if they check for those things why cant we also check for the things ambazo zitatusaidia sisi na kuimarisha ndoa zetu so that god can be glorified in that relationship and that marrage Mm, na maswalino uh, sina maswali na nafkiri kama kuna mtu amesikiza toka episod iliyopita atakuwa amepata kitu u both kwa mkaka na mdada na hivi vitu ni kama lis alivyosema sio kwamba tumeku tume navyo iwezekana unayo vyakwako lakini hivi vitakupa muongozo katika kufanya maamuzi yako somi nadhani mii kwangu mi sinachochote cha kuongez nikiongezea hapo ntakuwa sa na, na, natia mchanga kwenye kitumbua wewe <laughs> amaneno cokechoke usichoke <laughs> na endelea kusikiliza mambo mazuri mengi anakuja This is just the ini na ini hii ni episd ya st kupitia hii son hii nisisi tukutekee tu jumapili njema nntheaendelea kumtegemea mungu