smambo vipi karibu sana hii ni thecas enaitwarobi and we aeback again na leo tunaendelea na topiki yetu hpuri nipo nahlis na tutaendelea na pale ambapo tuliishia tuliishiapin uh, ri so leo tunaendelea na point n 2 pamoja na point nmb 3 so ili uweze kuelewa zaidi poi nb2 leo tunaanza nayo tunaenda kuongelea kwamba hatujaitwa uh, kupambania tamahatujaitwa so kupambania tamaa lakini tumeitwa kuzi. kuzikimbia so tuanzie hapo leo kwanza karibubtulikuwa to tume, yeah. tume, tume, tume. likizwa kidogo othei so ili kila mtu a nini akae na familia so so na vitu vingine o aso tunaanza naat ambaye ulikosa episod iliyopita ukiingia kwenye kunai yautairuka ili RDM, Kuna ya juu ile ndo inazungumziaoleo tunaanza tujaiwaujaia hatujaitwa kukiingereza imiumkimbiaoe damb tamaa ni kitu cha kukimbia kama bhanavyosema uwezi ukasema mii nitaweza kupambana na lust know I'll, I'll, I'll fight against watching porn yani nita fight against masturbation I'll fight against um kutamani wasichana kulala nao kila siku you run from that scene and Timoteo is what anatuambia kwamba we should flee from it flee the evil desires of youth and asa tu ikimbie ni maana hata kama you addicted to Tu, tu, te, tu pombe. Ut, utengeneze mazingira ya kukimbia tamaaunakimbia unakimbia kwa sababu bana tamaa mwili mwili ndo ambao unatamani ni ngumu sana lakini shetani shetani tunamwambia unaomba laset mambo ya mwili kutamanihili i tatizo ambao linamkumba kila mtu kwa sababu ya nini mwili mwili ndo unaotamani na kila mtu amevaa mwili yeah. so, you feel like una hizi zinazokupelekea wewe kutenda dhambi run away from them. zikimbie hmm. Mm. nikiuwezea hapa mungu anisaidie tu niikuwa na ya kitu fulani ntakitaja mwishohulu ntankumbusha so nichokwaga nafanya nikuwa naakikisha kwamba vile vitu ambavyo vinaniweka karibu na kuifanya ile dhambi kuifanya ile tamaa kwanza ilikuwa ni watu kuna watu niliwapunguza kabisa ne maisha yangu sio kwa ubaya aunja so, wao ndo wananipelekea kufanya kile kitubaadaye kuna tu punuanjkushauie ku nauanaamaabaaa aabadmfano so, na oh, mzuri ambao tunaona kwenye bibilia kama anaosemaniyusuf yusuf alikua kwenye nyumba yaotifamtamani nayusuf alikuwa ni kijana mzurianashati bibilia ikisema hivi ni kweli bwana ulikua mzuri sana na huyu mama alishindwa kujizuia na hapo yusufu alikuwa mtumwa katika nyumba na na aliaminiwa sana na mtumua, na waki, ni na kabisa kumtenda dhambi mungu wala na naku, sasa kaa mba aaaataalivobaaswaaaaaaman anaea anamke ana watoto otaya mtendaan ya mungu yusufu hakuwa na maneno ya bibilia ya kurifatu kama timotheo lakini alikuwa na hofu ya mungu ndani yake alijua kwamba hili swala litanitenganisha mimi na uso wa mungu alikimbia na kuacha hata nguo zake nyuma of course alilipia gharama yake akaenda gerezani kwa sababu yule mama akasema alijaribu kufanyaje kumbaka lakini tunavoona mungu akumwacha anasema mungu alikuwa pamoja na yusufu na hivyo vitu vingine unaweza ukajisomea story itakusaidia sana iko wenyeawanz kwanzia sura ya sab mpaka ishirini pale utasoma hiyo habari ikutie moyo we ambayo naani mazingira ndo anakusababisha wewe uingie katika dhambi usiangalie mazingira ukamfananisha na mungu wako umona ukasema mimi nikiipoteza hii kazi itakuwaja hacha tu niuuze utu wangu lakini unajikosanisha wewe nauswa mungu alikupa hiyo kazi amini kwake kuna kazi nzuri zaidi ya hiyo so o ih na hapa kuna vingi sikuhizi atasema kuna neema ya mungu neema ya mungu inatuokoa no, you back to umona neema ya mungu inakufanya wewe huwe na hofu ya mungu aikufanyi wewe uondoe hofu ya mungu ndani no, yakounafanya una, kitu aabu nauuaneeaat kwa sababu unafanya hivo kwa sababu um, yesu anaelewa alitufia msalabani una, no, it's not right. neema tusicheze neema ya mungu ndomaana matayo yesualikuwa nasema kama ni mkono wako unaokutenda dhambi ukate skakusababisha no. uo Uka oamamu lakini sasa tukiangalia kwenye maisha yetu unashangaza zingine rafiki yako huyo ambaye kila siku yeye anakutafuta ijumaa kwenda na kwenye huko pa ndo kuna ambapo mwili awezi kustaaatama lio huo unajikuta umeingia kwenyedamb jiokoe kimbia kwa sababu ni heri ukakosa rafiki kuliko kukosa ufalme wamngu kwa hiyo kuna vitu vingi sana hapo brath kuna watu ambao wakoa ye yeah, akiona tu mwanamke amekaa ngozi nje wazi kidogo aua acha nanikasema ni lazimamtu mm, eh, kutumiafuta oh, yeah. kwenye simu yako ukiamua kutoka ndani inaweekanayani inawezekana, yani inawezekana kabisa ondoa vitu vinavyokupelekea wewe kupata hio na instagram sio tu kwa sababu hiti wanaume hata sisi wanawake inatuafect sana nitakuambia mfano instagram ni sehemu kila mtu anaonyesha that perfec side of themselves Ay, iko haina uhalisia ule sana hapana kila mtu anaonyesha mbayo anataaonean zuriw nenwttandoa engine inania asaau aliona mwanamefaa mewaken itu vingi sana wenye mtandao ma kama ni hivo kati it tofukani uzazi wte walikuwa naishi nanam natpata <laughs> niambia wee ukuweza ah, ah, mi tamaa zangu nazijui <laughs> zikowapi napambana nazo nwekue na nakimbia <laughs> na nazo huko lakini kama wewe hicho ndo kinachokupelekea kwenye tamaa kiache na kushaurikma najua kuna nchi duniani sasa zile sababu za kiu kwajili ya kurekebisha mahusianoyako na mungukisema yani, niache kutumiani kazi lakini ukisema nataka kufanya hivyo ili nisikose na niendelee kujenga mahusiano yangu na mungukama hutoacha kuitumia uh, kuna zilechochote mbacho a Yeah. yani mimi ni hicho kitu kilinifanya nibadilikehata vitu navyovihttnayovisikilizahaauaweee walivyo mitambo yaoiamba ukiingia tu pale kwenye ku so nakujua wanakuletea zik sein nkee kp sein wanawake ambao wako hivikp sein men ambao wako hivi na vile ambao wafanani na labda wareva yni sein somi that is not in you life na mwili wako utatamani na ukitamani utapelekea kwenye dhambi na vitu kama hivo kwani nakua jagi watu tunaona kila siku watu wananunua magari wananunua nini unasema m hey, hizi mn unaingia kwenye tamaa unajikuta unaingia kwenyematatizo kibao. kibao na madeni kibao kwamba na wewe una pesa za kufanya pati kubwa au za kufanya spi kitugani vyote hivi ni kwa sababu ya vitu ambavyo tumeviruhusu na tuna, tunaona kama ni vya kawaida kwenye maisha yetu bila venyewe hatuwezi kuishi cha if wewe utaendeleza kuwa na tamaa kwenye hivo vitu lakini kitu chengine brother i ike ou should not haveftin you han wewe kama kijana mke sure hauna muda huru mikononi mwako beaus ftim iemn aimin iae its ver tru unavokuwa huna cha kufanya akili yako haina cha kufanya shetani ndoanaona ndo sehemu ya k vitu vyangu amekaakaa Ame tuacha nimpe kazi ya kufanya na kazi utakaopewaakufanya takupeekeatnakupa mfano mwingineakenkatuako ule yeye alibaki yumbani alivyobaki nyumbani alikuwa na mda mwingi kwenye mikono yake akamtamani akaingia akamtenda hamimunu aliendeea hadi kuua yule jamaa ili ampate mke wae vyotealianza ninimonnaaasemawawezaufaeninishuamna mjini Fuma, lima kuna kigden nyumbani palilia afanya chochote i lazima iwe nichochote ambacho ni kihalali na ni cha kufanya usipofanya hivyo shetani atakupa na cha kufanya anajua tamaa zetu zilipo ndo na anakupeleka hukouko mona lakini dunia hii bwana tuzi tukaondoa vitu ambavyo vinatufanya tuende um, kwa mfano nakupa mfano huwezi ukaenda jm alafu ukawalazimisha watunavaa madelaainia m ene tauwezi ukawa unaenda kwenye aw <laughs> watu um, like TV shows. wanafanya matangazo ya sabuni wanafanya mtangazo ya unakuta wanawake vile vitu vinakut kwenye ile tamaaho vitukwasababu tuwewe unaingia katika tamaa atu dont lk on o o umeelewa kimbia hachana na hivyo vituvijana ndo tunaongoza na kuwa na naie kwa sababu gani tunaziendekeza sana tamaa zetu na pale tunapoona hatuwezi tukavipata hivyo vitu kuousi tunakuwa tunaingia kwenye misongo ya mawazo tunaingia kwenye kukata tamaa tunaingia kwenye vitu ambavyo ni machukizo mbele ya mungu umona lakini pia ku ondoka kwenye mazingira ya ku flat, flat, najua kabisa aya mazingira niliopo nkiendelea kunganga nauamaa aa taalika a anininijiingize wenyeaenye ao aziniawaai weaauanda ufanya auh iana nakufatilia na mwenendo wake anataka kuishia sehemu flani s kuna binti nilikuwa naongea naye alikuwa na changamoto kazini na isai kwasababu alikuwa na nia ya kuondoka kwenye hiyo changamoto so shs o akati tunazungumza akaniambia huyu jamaa ni mtu mwenye pesa sana nanitaka mimi hapa ofisini nanini na nina nini nikimkataa anaweza akanisemea vibaya nikaacha kazi nikaambia tutaingia kwenye mfungo tutaomba ili mungu akupe kazi nyingine kwasababu no kwa sababu kila anacho ki kwako kitaenda kuwa machukizo na kitausababishauoa so, kama hofu yako ni kamba utaipoteza hiyo kazi tungega kwenye maombe nikamwambia sasa ule mtiani wa kumkataa uko ale You must say no yule binti akamwambia hapana mana mini kitu ki sana kama huyu mzee wewe anakuhitaji sana katika maisha yake yote na utuzim wake hu ajai kuambiwa hapana yes, yeah. sure. wewe hapana yako itakuwa au itakuwa ya kwanza utakuwa kwanza, kwanza kum wewe ni mtoto wa mungu una ujasiri fanya kinacho uh, to weeks late alikuja na ushuhuda akaniambia nimeandikiwa na barua utafikiri ulikuwa ni mtiani wa kunitesti kama nafaa kupata cheosamso akaniambia nimepata barua wananiambia wananiongezia cheo an shigoin o ahebetim apa ofisini ataendelea tu kufanikiwa vizuri na maisha yake yataendelea kuwa vizuri what ami tin tosa una vitu vingi sana tunavyoona kama um, ni changamoto kubwa kwenye maisha yetu ya kila sikusooiha hiyo changamoto unayoiona au ayo mazingira ofisini kwako unayoyaona au huyo bosi unayemwona a tao uko hapo braso lakini pia seuas isnoane watu wengi sana wanakuwa wanatumia hinen hata kwenye ndoo jai kusikia shetani linipitia najua alkin aouuao hata kwa watu wenye homosexualiy kuna wenginewnakwamba nimezaliwa hiziiasomi sijui um, kama itamponya mtu ju because unadhani umezaliwa hivo doin that d make it riht na kupa mfano robin wewe ni mwanaume ambaye tunasema ni mwanaume ri right? us ause w umezaliwa mwanaume na una hisia za the fo oem sindio hata kama umeumbwa hivo whathin kwamba amezaliwa hivo so us eause yu aebo thaw o yulam umezaliwa na hizo hisia imanishihicho kit nachokifanyaai tunachoongeaiwe kuwamsafi wa moyo unajua kwa nini nasema e timothe anatuambia weshoulf tukimbie tamaa zetu so its nota mistake mtu akikuambea kwamba oh, nimefanya ni, ni me, ni makosa no, it's Tena, you are against aainsgod umekosa kuitii neno umekosa kumtii mungu mona tunatakiwa kabisa kuacha hiyo aproach intoeua a sababu ambiazina mungu anasamehe na anaisikiaanuanu so like, ah, no. right natembea tena vizuri mona yusuf tumesema alikimbia kwasababu alimwogopa mungu sisi atukimbi tunasema neema ya mungu kwamba mungu atatupenda vyovyotetua neema aiatua kizazi cha tuna neema lakini hatunaofyaiciae ti point ya tatu obi ni i ndo hizi pointtuizo zi kwenye timotheo 2222 y ni vigumu wewe kupambana mwenyewe au kutoboa mwenyewe unaweza ukafanikiwa kwa siku mbili au 2mt umerudi kwenye ulevi utafanikiwa utaenda wiki moja utarudi kwenye ponografy uten afaniwutarudi kwenye io utena utafanikiwaoheso oo iaoi huwezi peke yako lazima uwe na jamii yakokusaidia theo aroun youou nishi kusema hichi kitu like mafua yanaambukiza h wana mchango mkubwa kwenye tabia ulionayo wana mchango mkubwa kwenye hootamaa ulizokweko nazo wana mchango mkubwa sana tamaa ukiwa na marafiki ambao wanapenda kwenda sehemu ambazo watu wanafanya vitu tofauti na mapenzi ya mungu Eventually, spiriualy kuna kitu theatin unaweza ukasemamihata sinywmtakina marafikizang t na marafiki. mi sawa amnot saing kwamba tuwatengi watu tuwa nakunya kuombe u usio na marafiki wa hivo no, n os itsae go hing unavyokwepo pale eena unaweza ukaongoa roh ya mtu na mtu baadaye akasema amatn ito chris itis not abad thing kuwa na marafiki wahivo don merong what imtryin to sa iwhen yousuin ieui aaot n kama kitu ichokisema wa kuna kitu lika unapambana nacho ukasema aomylife kwa sababu nimegundua konection ya hivi vitu ndivo vinavyonipelekea mimi kwenye ile dhambi ambayo najaribu kufanyaje rcrowd you create your cloud watu wako wanatengeneza wingu lako kwenye kukingereza ndo inarim unaona your crowd <laughs> create your cloud and the bible says in corinthiansa wa korintho wa k 1533 bacopabi sijidanganye ukasema o mi marafiki zangu kwa sababu msijuu hivi mi nasari sana hiyi ainaga kusari sana tumesema dhambi ya nini ni ya kukimbia kwahoy hiyi aina kwamba wwe ni mwombaji sana ina kwamba unashinda madhabauni sana aslong as youare aoucopan you are, are goin to beopt suna Or later. na pia wazazi tuwaombee sana watoto wetu kwa sababu sa zingine tunawalea watoto wetu kwenye misingi mizuri nyumbani tunawaambia bible study tunawapeleka kanisani sandesula wakosi wako kwenye vikundi mbalimbali mbali kanisani wana imani zao ziko vizuribtheos hetoch wanakutana na marafiki ambao hawana hivi vitu ndani yao heao yani hamna roho wa mungu ndani yao marafiki ambao wako exse kwenye maisha ambayo ukifuatilia unakuta sio kosa la watoto tongo nyumbani wazazi wao ndivo jinsi walivu aha o wanafika huko awa ndo watu wanaosoma nao ndo wanaolala nao, wanao nao ndo wanaotembea nao clubs, ndo wanaosindikizana nao l nohawana roho ya mungu ndani yao hivi vitu kwao vitu vya kawaida gombe ni kitu cha kawaida Sex, ni kitu cha kawaida tena kama haufanyi wanakuambiasamshamba wa wapi e ni e ni, ni, ni padre. There is all this sort of ambayo um, dunia sasahivi tumeitengeneza tume oto belive kwamba hose whui ni washamba sana wamechelewa sana hakuna kitu wanachokijua n ni kitu cha nanen nayofunulia ya mambo marafikizao watu ambao wako nao ukiwa chuo na auna mbaba au dangi auna au eh, auendi au, au hoteli nzuri aupigi picha nzuriaaubadilishi nywele siku mbili tatu Weo una maisha gani kwahiyo kuna uhalali umewekwa kwenye hizi dhambi kuonekana he ndo kitu cha kawaida cha maisha ya, ya wasabu mtu mwingine nywe wanaume naweza ukawashaid anakamba hey, mbona hiyo no, wewe umechelewa wapi unashindwa kugundua kwamba nini lugha zipo sindio tumia mafuta hivyo vitu vipo na mimi navijua sau Ma kama uelewi jifany tu ueleilakini <laughs> mi najua unaelewa na vizuri sanasau h vitu ni vipo na vinakuwa, vinakuwa, vinakuwa like, kwenye miziki vinakuwa kwenye vinakuae kwaio kila mtu anakisikia anakisikiayni kila mtu anakiona kinakuwa kama ni kitu cha kawaida kinakua kama ni kitu kizuri unajuamani hey, yani watu wanawashawishi watu wavifanye kwa sababu ni vitu vizuri yani an like, hata bongo siku hizi mtu akisema ajalewa yani, asipombe asi sijui Um, se kinyuma na maumbile as huo sio mziki kwahiyo tunatakiwa kusali sana kuomba sana kwa sababu sisi ambao ni wana wa mungu kuna vitu tumebeba ndani yetu ambavyo ni vikubwa sana tukijiruhusu kuwa kwenyeaa lile kusudi la mungu liliokopo ndani yetu linaondoka umeona mtoto wa daudi alimpenda dada ake rafiki yake ni kazini wake lakamshauri lalanaye smemtamani alaaile you know urithi wa ufalme au kumwendea yeye kaja kuupata suleimannakaf kuna madhara so wewe kama kijana wa kikristo usikubali kuwa corrupted. na hiiisod imekuwa hii ndefu u tena tukisema tuivunje usubiri h ni bora usikilize moja ikusaidie btotoendelea kusikiliza kama uelewigo back to he hei kuhusu urit all we want you to now isthat huo oh, umeishi maisha ya purity kwa sababu inawezekana mpaka sasa hivi tunakutia moyo endelea na hili safari we sio mshamba ujachelewa ujafanya hivi vitu kwa sababu unamfurahisha mwanadamu unatengeneza mahusiano yako na mungu and n watakatifu ndio watakawaiona mbingu so wewe kusiku takatifu usione kama ni kitu cha kipumbavu au cha kipuuzi kwa sababu wanadamu tumekuwa tuki faya omon ya dhambio tunakuona wewe kama ni mtu ambaye hufai lakini kwa yule ambaye ameshaanguka kwenye dhambi hizimi nayeongea a mtachoka nimezalia nyumbani Meaning, I was into na ilikuwa ni kitu ambacho nimeking'ang'ania kwa muda mrefu katika maisha yangu bila kujua kwamba kinanichelewesha kinanichelewesha mahali ambapo mungu mimi anataka nifike It is very, very true that you can repent and start over with Christ. Now, mungu atasa mungu hasmaga, anasau zaman biza kuwala tazikumboka pote. So unaanza moja, but this time you start with God. Now, kuwala ambao na struggle into sexual sin, mna struggle na tamani, these steps start to lisowa. Pursuing purity, always seek the face of God. Nenda kana kuna events nyingi sana siku hizi ambazo zinawafanya watu wa mungu wakutane usipambane nayo usikeshe kusema kwamba jamani mimi hii ni weakness, siwezi kuishinda pambana kukimbia kama ni marafiki my friend mungu amesema achana nao usija ukaikosa mbingu usiachane nao vibaya lakini achana nao kwa wewe kwa sababu unahitaji kupona kwenye hiyo eye hiyo dhambi lakini usiofie kuwa karibu na wenye dhambi ili uwahubirie habari njema za mungu atafutaza ni watu ambao wanamwamini mungu anampenda mungu anaishi vizuri kwa kupitia matendo ya wanaoyafanya unajua kabisa nikiwa karibu na watu wataniambukiza habari, habari njema, njema. Umuana, na tabia njema namba zaotamaurudi wene ilaambazo hazikusaidi chochote f maubiri f watu wakiongea vitu ambavyo vitakujenga kiimaniza eh, biashara ujifunza ujasiriamali And I, and I mind is so yeah, tumefika mwisho lakini atujafika mwisho kwa sababu brothe robitestimoni yake alisema mwishoni tumkumbushe atuambie ni kitugani icho alichokuwa nag nacho na mungu akamuokoa nachoulaa guys sitokisema daksemaexeeemii ndoue uwomekumwombeashuudawake utaukoa wengishudahatam sijuie