helouys mambo vipi karibu sana hii ni minaitwa na leo ni siku ningine tenakukutana hapa tena natunaendakujifunza viggi ambavyo tulianza kujifunza wkiliopitatafs tu aiau eaa naafsingie ao tulijadili vitu vingi sana na misho siku tulitoa mifano mingi sana kwenyebiba na uh, katika kumalizia uh, kipindi kilichopita tulikuwa tunazungumzia r 4 na moja tulianza na r ya kwanza ambao nil so leo na r zingine sipo peki yangu nipo na thewy fom ukinga mambomzmefurahi sanakuonasoapysolisa last sunday wesoke about aboutss na leo tunatakiwa kuendelea tena kuendelea kuelimishana sisi na vijana wenzetu wengine wote ambao wanatusikiliza na nimewambia lastime tulianza tuli, tuli kuzungumziae so tulishia keneent so leo tuna dili na nini nini na nini ili tuendelee kupata kaelimu haka kazuri ok asante robin kwa utambulisho mzuri sana waopic endelevu hii <laughs> so leo tunaendelea nars zingine ambazo zilikuwa ni renounce ya tatu tukasema itakuwa ni remove ya mwisho tukasema itakuwa niitakua ni jumla yaara hizi 4tadili na zote nnezote tau yes, zote tatu so maana yake kuachiliaoni kama kutangaza kitu kwamba ufanyi tena wana sheria ndmana unajuasindioehumaarakashe kwa una, una, una, kama unakikana kila kitu kwamba in, in, aw inolonga... na wewe tena hicho kitu kwa sababu uh, tukichukulia ma, mahusiano mara nyingi sana huwaga tunatamka vitu vingi kuhalalisha yale mahusiano ambayo tunakuwa nayo nahii itakua kwenyesa usema tuna mfano good is marriage. ile a ambayo ni nzuri bwanabwanaatulivyoweka kuna mtu alitupa mese nzuri sana kuhusu um, anavoielewa is ningeipata ile me paniwasomeaaii alizungumza kasema najua hata siku hizi uh, vijana wengi kwa sababu ya, kutokaa kwenye imani vizuri kwa sababu mimi ibelive tanzania ni nchi ambayo tunajulikana kabisa ni watu ambao tunaamini katika mungu jana wengie asa wanaamin katika waganga najua na nguvu za kishirikina katika kutafuta utajiri so, unakuta, wanapewa masharti ya mganga kwamba bwana wewe ili swala lako lifanikiwe upate kazi upate ili bili upate pesa nyingi unatakiwa umoyo mwanamke wa aina fulani ushai kusikia sana so unakuta kabisa mtu anamwambia kwamba lisa is the perfect person ambaye atakufikisha kwenye hiyo kitu so unakuta kabisa anamwaproch huyu mtu anamwoa ndoa kabisa nzuri lakini intention behind wanasema nyota wanasema nini nyota kwamba atakapounganika na mtu huyu basi yeye kipato chake kitazidi kufanyaje kufanikiwa This is na mtu mwingine anaingia katika hilo na hata hajui kama ana e nafsi yake hajui kwamba the why kuna muunganiko wa namna hiyo it's because yeye na ukitaka kuona hichi kitu ujai kuona watu walikuwa wanafanya vizuri katika maisha then wakaingia waka kwenye certain relationships na from there wale watu hawafanikiwi tena yaani kama ni alikuwa anafahamika katika biashara poromoka kama alikuwa ni mzuri kiroho poromoka kama alikuwa mzuri katika kitu fulani poromoka lakini yule sasa aliyeungamanika naye yeye ni ku kila siku anapanda levels anapanda levels kwa hiyo yule yake ilikuwa inasema pia tunatakiwa kuwa makini ku sio kwa sababu mtu tu anakuja kwa intention ya kwamba tunaoanaa haimaanishi pia nyuma yake ni zilizokuwa mona hmm. yes. kwahiyo ni muhimu sana kuwa to in kwa sababu mtu masama, sasa sabmasasa utawezaji kujmtu anania nzuri na mimi unajua kuna watu wanakuja unasema jamani amekuja kijana ataki kunichezea anataka kunioa bila kujua kwamba thats the atakayo kuwa anatumia kukutumia kila siku kwa sababu ya kile kitu ambacho amekiona ka sisi ambao tu ni wa yesu wendesha we we maisha yetu kiroho zaidi sio vile ambavyo wenzetu au dunia inavyoendesha mambo ili tuweze kutambua hizi siri mungu akapate kuzi kuna siri zilizofichwa kwenye ulimwengu wa roho kwenye ulimwengu wa mungu themo unamkaribia mungu themoe anakufunulia hizi siri katika kila linalotuhususeoisoacto so yeah, the point you hae tou agdii uliyotengeneza mi nakupa testimon fupimyinazo um, na nyingikaikai <laughs> oky soakaai uys uh, lisa kwandakatole mfano ai yake na amesema zipo nyingi tusije tukakalili tukaanza kushikilia moja tu ndio okay, twende ilikuwajesa um, yani nilikuwa like i on this eo wit my unajua unakuwayi yani, hata ma- maamuzi yako wewe binafsi lazima uyazingatie kwa yule mtu n yani unamfikiria hey, yeah, akua yeah. yani, hauna your own decision, hauna maisha yako yani, lia oh, no, na danga lake a tumeonazinaeza zikawaunamdpen huyu mtu kwa kila kitu akiondokaeenye iidi thisif isingewezekana bila yee hiyo ni a na mfano mwengine kuna watu wanawategemea wazazi wao sana so kaba ajendea wene mfano mwingine apoo kwene mfano wa mwanzo how di you uit na ukawa sawa ndo hivi ndea kuongea kamba i umesemamaanknnnkutangaza kwamba no cho kitu au sio cha kwakosoi yeah, othat okay. kwamba mimi tena sina muunganiko na huyu mtu chochote alichonacho ambacho nilimwachia yani, nilimtegemea nakichukua navichukua na kama na yeye kwangu vilikuwepo hivyo vitu iodend kwangu naviachia so iu no kwenye hiyo tai tuo pamoja sana. na mfano mwingine um, ae kuna watu tunawategemea wazazi wetu sana yani to theoi ambayo um, kitu ambacho kinatufanya tutambue kwamba unafika kunaag ambayo mtu natakiwa huo unajitegemea mnot talkin jus financial mtalking in every area unaelewa kiroho kifedha ki, ki ki, ki, moional yani wewe hakuna desishon yote unaweza kuifanya you depend on your paren entirely yani kwamba wewe bila msaada wa wazazi you cant makedeision yani ile pende inakuwa sasa unhealth umona unajua nhealth na hii kitu nishai kukiona kuna mtu nilikuwa nazungumza naye alikuwa anajaribu kusema kwamba yeye mamake ake ndo mshauri wake mkubwa na kwa sababu mamake ni mshauri wake mkubwa akawa anapata shida kwa sababu kuna kitu mama alikuwa anataka amshauri kwa sababu ni mshauri wake wa kila siku hawezi kufanya kitu bila kumshirikisha mama na yeye bahati mbaya baba yake alitangulia mbele yahai mama alimpa ushauri ambao unakinzana na th ha sh ad ikam alikuwa hailewtunashukuru mungu akapata neema ya kwamba o nijue mungu ananisaidiaj katika hili lakini eu wale watu ambao wanaamini wazazi wao 00 hakuna yani kinachofanyika kwenye maisha yao bila mzaziwao Oh, kind of huyu kijana hata ndoa yake imeshindwa kustahimili kwa sababu ya mahusiano yale yaaliyokuepo nayona mamaake ambayo niawavitu vingioaii kwamba inakuahesasa inavuruga hadi vile vitu ambavyo ni vya msingi katika maisha yaoaa lationshi ulioliruhusu matukio ma lioruhusu any actions you need to renounce it e i was your ex girlfriendex boyfriend one night stand mona nasema mi kwasababu ni usiku moja to ai no renounce that nice. mona because ther are still little hooks connected to you na utashindwa kumove forward to where god wants you to be unless you do that ok going on to the third one ilikuwa niremve so atujadinaacau we'll siontekuys yeah. okay so we are back again uh, tunaenda kudil na point namb 3 so nmb t so yeah. remove any jec that onect you to that person ondoa kitu chochote kinachokufanya wewe uungamanike na huyo mtu sasa so, this for me was very hard kwasababu kuna wale watu ambao tumezana watu una mtoto wake una nini naye so how do you thaakati kuna vitu ambavyo najuani vitu ambavyo tunatafakari kila siku lakini huwa na mtoto na mtuthat dosn' mean ithas to be an unhelthy going forward unless ulisha renounce ulisha nini so inamana it can be healthy going onwards sindio ashapa kwenye kuna watu bwana robin wanatunza meseji za maex wao oa mwaka efublaishiii na akalewa nazo kuna muda anagobactothem anazisoma kuna mtu anapicha ana, ana vides kuna mtu ana that hu eh, kuna mtu ana, ana kazawadi kacheni alikopewa kale ka bracelet. ambapo unakuta mahusiano hayakuisha vizuri like antheika kind of na bado watu wanavishikilia hivi vitu You have to remove them in orde to break tha so vitoe because ni kama a reminde of whac you guys had of that bon that you uy ani kno unajua dunia sasahivi inarahisisha sana mambo nasema sex ni kawaida its ussical just coecioaiis justagift ni zawadi t ya kawaida kwa sababu alinipendaa no if you realize kwamba kuna an unhhealthy connection you have with this person kwa mfano in order to know kuamba you have a bad salti with e person heis your x sheis your x you keep dreaming about this person they keep appearing into your dreams dunia yako nyingine usingizi mtu huyo ana appear regularry this should tell you kuamba thats ni dalili ya kuamba there is a bad slt ondoa vile vitu vyote vilivyokuwa vinasimama vina kama kumbukizi ya yale mahusiano ambao ulikuwepo nayo na huyu mtu kuna watu walipewaunawatu walikuwa na zilekasn na kuna watu robin inafika kama stage wanataka kuoa ama kuolewa and hi kitu ipo sana an like, find it kwamba mtu anakwambia um, mi siwezi kuendelea kuona na huyu mtu mimi bado nampenda labda wai oc so ukichunguza wa wa alishaoaik like y ago heolon no na huyu jamaa on na akaoa lakini huyu dada anakuambia mimi i can't move on with z because i still feel connected to y that's a salti nunakuta huyu mtu kuna vitu amevihold on from that past relationships ambazo they keep on reminding her kwamba there was something that existed between her and y so in order to break that you have to remove all those things hunaviendaooyoeainiaunalbe ououhao thatzoaanaya mwisho sasa ni mwanzoni tulizungumza kwamba iithe o oul mungu iko kwenye biashara ya kututengeneza kuzitengeneza nafsi zetu as, long as we ai tutavunjika vunjika sana na thedev onthe othe side yeye kazi yake ni kutafuta nafsi zetu na kuzichanachana ili tusipate nafasi ya kumwabudu mungu wetu kwa nafsi zetu zote ni lazima nafsi zetu ziwe zimegandanagandana kwenye vitu vingi vingine ambavyo sio mpango wa mungu so ni kazi yaosri rbi tunamwelewa sana idsii uh, ni abaumda ule kama tunavyosoma kwenye bibria na ous kwanza tumongiai time saizi tupo kwenye thee osababu yesu bado ajaondoka hisi thee sonfkiri niae 40 dasa so 450 50, yeah? Yeah. It's 50. 50 days pentekosty yeah. after those 50 days when jesus was living he said si peke yenu you remembe yes, yes, so hi said ndawaachia msaidizi ambaye msaidizi wetu ni nanio so, uh, the hoy spirit heisat helni ndo mtu ambaye hivi sasa yupo duniani yani the real, yani hoi e na ukitengeneza mazingira kumtumia roho mtakatifu utaona alot of to kwasababu watu wengi hatuamini kama ro mtakatifu yupo lakini ro mtakatifu yupo na ni msaidizi enye jumuia tulikuwa tunajifunza neno ambalo nasema atujui kuomba tunaomba vibaya e sii anaomba kwa kuugua So hatapae unapoona you know, we uwezi kufanya kituyndo natayu so mch robinndo mm -hmm. hicho ambacho nichoachaka ui waskie kwa sababu its rd sisi wenyewe hatuwezi tukamend ouu wei o na dunia sasahivi inavimaneno flani hivi siunio avinakwambia no jesus heals everything time inhizo ikapita ta miaka kumi and you still feel the same pain you felt 10 years ago so you have to surrender you have to allow the holy spirit to work with you and for you akusaidie kurestore your soul umeona and watu wengine watakwambia ye you should attend some counseling and you should uani um, se, sessions ambazo zitakusaidia pamoja na our professionals and all that it's good to take care of your mind but your soul i'm telling you the holy spirit the holy spirit is the best for this job kwasababu He's the best helper sisi ofcours naungia na hivi vitu kwamba cancelling therapy na nini watu wananisikiliza unanisikiliza po nasema mm. kwa ul oous culture hichi ni kitu ambacho bado hakijawa as asmuch nanii thou nimeona wizara ya afya umi mwalimu ametangaza juzi amesema kwamba itabidi ianzishwe milembe part t ili watawewana wa treat their minds because kuna mambo mengi sana kusumenta health and all that i am not degrading all that that is beautiful it's very beautiful to take care of our minds kwa sababu kama miili tunaipeleka hospitali whatis what, wrong with us being keen with our minds as well lakini iam talking about matters of soul your soul nafsi yako the holy spirit is the best for this o telin you this wil mimi hapangakistantherapy the you find me of course tutasaidiana kibinadamu lakini youll need that help by surrendering to, the, to jesus and let the holy spirit work so yeye yeah, sasa atakusaidia kuondoa yale maumivu uliokwepo uli nayo umona an the, the good thin about the holy spirit he wants to help you anataka kukusaidia unajua want to rnew you he wnt tou youac togethe this shold be your pryer my frienon so yeah, ohe f hours pent hakikisha uon una tubu kwa kuomba msamaha yale ambayo uliofanya kuruhusu wewe kuwa nasoltiiyour life na ikiwezekana extend tha fogivenes to anothe peson yule mtu aliye this is what worked fo me brother sikuelewa kwa nini mtakatifu ananiambia ni na kuachilia kuna watu ambao wamejikuta because they just fail to let go and forgive that other person umeona forgive let go ili mungu ashughulike na nafsi yako kuitengeneza kwa upya renounce brother umesema kabisa kataekataa yani yale yote ambayo yalikuwa yanakufanya wewe hue as utamtegemea mungu ondoa ule utegemezi kwenye kile kitu ambacho ulikuwa au yule mtu ambay lini yeah, yule mtu au wale watu tuliongea kabisa is inaenda hadi kwa yan kwa wachungaji ambao tunawatazama unaona watu wengi sana ambao tunaji unajingamanshamngu ataki tumnyanyue mtu yoyote kama idol. anataka tumwabudu yeye pekeaeotaa Ni an tumesema remove, usiogope ondoa kila kitu ambacho unadhani hichi kinasimama kina kama a ulitewasan wenyeya mahusianomauiuhohhusiaingie katika maishayaafsiyaie Uh, mtu yyote atakuwa naswali maybe anataka ku, ku, kujua zaidi its a au yeah, siobu kuna vitu vingi pia hatujaongeaoa doi tha nimekuaalu nzurina baya So iaahiouna heaahmen na huyu mtu exam to achild tuliona jacob na benjamin hawezi yni kitu checho kimtokea benjamin jacob ill de a kuna watu wengi ambao tumeapa kabisa kwenye zetu na watu mimi ukinisaliti jamani u ntakufa hayo ni maneno ambayo tayariush ushayapigia muuri inamaanays chochote kitakachomtokea huyu na wewe umeji, umejiungamanisha nacho aaunamtegemea yeah. so so, na to mtu toeoi asipo kuwepo huyo mtu wewe haupo tena hapa duniani akati mungu ndio mwanzo na mwisho wayote a hii so ina when a kuna mtu wai uainvovi in tha eonh apastor amentor an x boyfinxglfrien yani unakuta mtu anakuwa na obsesson na mtu brothkuna hey, nyimbo flani meiskia huko tiktok asema sili bila uyu kijana <laughs> yni thee is nothin tha his esose ve thiseon ve this, this, this eople unakuta hata stockin yani wewe ni kila yani unajua unajua vitu kuhusu robin kuliko robin mwenyewe umona that inakufanya wewe mweleveti huyo mtu into an idol ni mbaya sana kwa sisi wakristo tumejikuta sana kwenye watu wachungaji wetu au watu ambao tunawaamini tunawa honor them respect them love them admire them pray for them lakini usipitilize kuwaweka sehemu ambayo mungu ndo anatakiwa kukaa naya you take traits after this person youkahisushai kuona mtu anakuwa na mtu mpaka anafanana naye tabia addictions attitude particular aulaaais anavoongea naye anaanza kuongea hivyo anavo unajua hadi matatizo aliyokuwa nayo yule mtu naye huyu mtu, mtu anaanza kuwa nayo ni kama anakuwa a, ana a portion of that other person's soul nahelewa jamani kuna mchungaji mmoja shai kusema kama mtu amekutana na mwanaume wakapata mtoto mtoto anapata athma mama ameipitisha hiyo athma kwa mtoto tunasema k tunajaribu kukiweka kisayansi lakini sex was a lakinie for that na imebeba na imeimplant na mtu amezaliwa nayo you understand how so can be very ea lakini you ann relationship kila mtu robi anayekuona anakuonya juu ya u a uyo binti jamani mbona kama n binti mbaya mbona kama ana uovu mwingi ndaniyake mbona kama anakufanyia vitu vya ajabu maamba misioni sisikii mimi ndo nimempenda lakini ule upendo ukiuchunguza vizuri It's love. kuna kitu ambacho n kibaya kinatendeka kati yayo mahusiano lakini we huoni wala uambiliki wala huskii umona nakwamakaleani kama vitu anavofanyiwani vya kinyama mnabaki kuskitika wanje lakini yeah, hamuna, that's proving, There is a ama huyo mtu nhawezi kumwacha and you don't know why mona ya tano you have dreams thoughts fantasies over this people or a person mona you keep having dreams about this friend of yours this parent this x of yours na vito kama hivo you keep objects from the past ya youare not able to throw away yani ni kitu kama chene lakini unakuta yan you have attached yourself to that object to the point hutaki hata utamani hata kukiacha that's a sign kuamba there is a demonic or a batsalti between you and that person so you ask the holy spirit you ask for forgiveness you do it his way mona you extend forgiveness reconnect with believers na watu ambao wanaamini ili waungane na katika maombi inaweza ikawa ni marafiki inaweza ikawa nichch icsn mskwamba tareh ishinati mwezi huu I mean, jumamosi ijayo tunaenda kukutana palebc tutakuwa tuna pale ambao tutakutana kuombatutakazoenda kuomba ni hii Because baraka nyingi sana za watu zimeweza kuminywa because we are still bound auswaeio ato maisha yetu yamekuwa ni machungu kwa sababu ya hii unaweza tukaungana hiyo siku That's of with ili tuweze tukavunja kwa maombi yeah. nice. nimefurahi sana kwa sababu pia mi kuna vitu vipa nimejifunza kuna vitu i think vijina wengi tukifanikiwa kuviondoa kwenye maisha yetu wibibig time tukifanikiwa kuvima vidoovidogo tu unakuta mtu alikupa kacha unaivaa kila siku na sa feelin some things about the pson ukiangalia kacha unakumbuka kuna maeneo iua mnaenda mlipiana hiyo kacha so bado unaendelea una kujionet na huyo mtu so guys this was so hug this was so big asante sanali thankyou obi an asante sana kwa kumba umekuwa na sisi from the beginning so kama unasikiza kuna wimbo tumekuwa tukiutumia hapa unaweza ukaingia youtbe huyu uh, msanii anaitwa kezia andrew yeah, she has a whole album. Okay, so you can check on ke andrew on uh, youtube yupo audioma the song inaitwa njoni kusimulia oawaist ata oaiosemanzoo ama dna nema aana fiyour way back to jesus yinaitwa kurudi every song has apowerful mening the whole album is so beautiful is ey stata kuongetfikalakini is for your on soy kwaajili ya nafsi yako mwenyewe its a very beutiful message ke ameshare such a powerful thing with the album yso yeah. thank you uyso check on ke andyo Uh, na kwenye digital platform nyingine nyingi nyingi nyingi so till next sunday hii ni the podcast na kuacha kidogo nakezia then wewe utaendelea kumsikiliza huko huko ambako utaenda kumsikiliza