Hi, this is Love and Todd podcast, and it's another week. Um, we are feeling blessed. I hope you are too. Karibu sana. Um, Love and Todd the podcast, knows how to platform platforms. Zote. Um, we are Spotify. What am I going lakini ni kama nani ni sana. Don't worry, we got you. Oki una tu fatiye kuhani mitenda ya kijamii waga tu nasambaza links and all that. So yeah. Niko na rafiki yangu kama kwaida, Robin. Hi, Robin. helo guys mambo vipi it's your boy robin mtumishi wa mungu hapa mwinjilist leo nina furaha sana kwa sababu mndani leo tupo na mtu mkubwa sana kwenye huduma yeah, yeah, yeah, yeah. so nisiwaweke sana um, ni tupo na kaka yetu anaitwa elia msomba by the way ni, ni muhimu kumtaja kwamba ni mtu muhimu kwa sababu kanisani kwetu sisi huyu ndo makamu mwenyekiti wa vijana so its such an honor kwa sisi kukubalika na kiongozi mkubwa namna hii kanisani na kusema kwamba haja zungumze na vijana kaka karibu sanaan sana asante, sana. asante nashukuru kwa nafasi mungu abariki sana imefai kuwa pamoja nani smy lakini sio m kushiriki katika kusikiliza hivi vipindi nafikiri siku ya leo itakuwa siku njema lakini itakuwa siku ya baraka sana mungu abariki broth Um, leo najua mi nataka niwe ndo ntv kwasabbu hii mada yaleo inawahusunasuakr uu pia tumepata enyom sio swala zuri kwenye taarifa za habari tumesikia taarifa mbaya sana hii wiki Um, kijana ambaye age 30 to 40, um, ambaye alikuwa tu ana maisha mazuri naweza nikasema alikuwa mc nimemfuatilia kwenye bayo yake ameandika ya ya ni counselor. so naonekana alikuwa ni mtu mwenye upendo sana na kuwajali watu lakini mwisho wake amekufa kifo cha kujirusha gorofani lakini ukifuatilia sana unaona kabisa nitakua inahusiana kabisa na msongo wa mawazo ko leo nanajaribu kuwapat kitu gani tunachokizungumzia leo kwa sababu jamii yetu tunashindwa kuelewa ninninimesoma ni kwenye nyingi wanamuita ch unajua ni, inaonekana niksigani si kitu ambacho kiko cha kueleweka kwenye jamii yetusikifanyi na na kazi, kitu kazi oh, lakini nimefurahi kwamba you my brothers i can talk to you about these things na watu wengine wanavyosikia pia watapata aezakasema ata jas jsus and usimpangie usimzibie mungu wigo unaelewa you seeking help as a man, kwenye maswala ya fikra imaanishi ni kwamba tu nampanulia mungu uwanja mkubwa namna na namnagani anaweza kakusaidia labda hapopo kuna kitu kizuri sana umekiongea nataka labda brh atuambie uh, yeye yeah, anadhani ni udhaifu mwanaume pale ambapo ata yale ambayo anawapitia labda kwa mke wake kwa mchumbake au kwa mzaziish no hapana sizani kama ni, ni kwa mtoto wa kiume au kusema kwamba kupata nafasi ya kuongea kile kitu ambacho kinamuumiza kwa rafiki kwa mke au kwa mtu ambaye anamwamini no hapana kwa sababu sisi ni miili ambayo imeumbwa kwa mwili wa nyama kwa hiyo we have a wanyama um, kwahiyo ya kushea vitu katika maisha yetu ili kupata ya vitu fulani yeah. Like hi kwasababu wanaume wengi wanaamini ka kuwa unapunguza wanaume wako at some point. watu watajua kwamba huwezi wakati wewe ni mtu ambaye unapia mda wote unaweza um, sijui kwako kwa b wewe imekaaje unafahamu kuhusunawewe pia ni kitu ambacho unakipambania kwenye maisha yako au ni kitu tu ambacho okay kinaongelewan lakini we mwenyewe ukifanya kiwe unauka kasi kidogo osoo kwamba idonannezekana na i kuna jamaa angu mmoja how can he get out of that yeah. sometimes hiyo yeah, ipo kwa wanaume wengi siwezi so kudanganya sisi wanaumewengani kushea something isimaa anze kwabia ia najwa iaaia vitu vingi ia nashea naye kunamee namtaja ta watu wengine majamaa vit navovpitiam nmimi piaenapitia akini ptiaatachoniambia ka kmesadapabkwasababuni mjanjana lengo lakusaidikabyo kimila kimakuzi kijamii haipotray mwanaume kama kitu wik. kwa hiyo yes, sure. mara nyingi unaambiwa toka mdogo unaona mtoto akiuma nambia sililia huvyonyazmisemu ambayo imekuwepo mpaka inakua kama ni kawaida wanaume tu meumbwa matesok hata unapopitia mateso lik ni ngumu sana wewe kuja kwenyekusema unajuwa Issue imenitight naweza nikazungumza na mke wangu naweza nikazungumza na rafiki yangu naweza nikazungumza na mchungaji wangu naezaikazungumza nakiongoziwangu flaiambasgtakua njema sana soofurahi kwamba kwa tuko onegda kwa wamba ya wanaume nau pande wapili kwa namna eh, tunavyo mwanaume ambaye anaya ana, ana kwambasiotakuminaona kuwa kwamba kuna kitu fulani kinanitatiza ni moja mbili tatu nimeshindwa kupata njia je yeah, ninawezaje kupata upenyo kwenye hili i think tungekuwa tumesave maisha ya watu wengi sana nataka labda bhri atusaidie sisi wengi wot, vijana wengi katika hizi moments kuna vitu tunapitia vingi sana mi nimeeleza namna gani kutoka hu anatumiaga kutokamtumwngine anataka ajue yupo anatumia njia gani kutoka Uwa, au anawashauri vijana unajua distress zipo nyingi sana stress zipo nyingi sana saizi watu wanapitia nyingi ambazo unajua kuna, kuna kitu sikukipenda mtandaoni kuna mtu ulikiongea mwanzoni walikuwa na nikasema jamani you guys are mwezi. unajua mtu kimzidi, mtu mambo yakimzidi kusema siwezi lakini vitu vikimzidi mtu lazima tuangalie namna sasa nataka brotheria tusaidie kama vijana ambao tupo yes, eh, na eh, kanisa nafasi ya kanisa katika kuwasaidia vijana katika hili ipo vipi yani. au vijana wanaweza wakalitumia vipi kanisa kwenye kujikomboa na such kind of stress okay. uh, asante robi kwa, kwa swali zuli kwanza ningependa kusema kwamba kama alivyosema lisa awali kwamba um, kama jamii imetujengea mazingira ya kuonyesha kwamba mwanaume sio yani e hawezi akawa na udhaifu kwa hiyo yeye muda wote ni strong khiyo imejenga misingi ya mwanaume kuona kwamba akipitia changamoto fulani iwe ya mahusiano iwe ya mazingira ya kazi anaona kwamba no siwezi nikashee lakini si kweli lakini tunajifunza tuna kupitia maandiko tunajifunza kupitia stori tofauti tofauti kwamba unapokuwa umepata nafasi ya kuumia na jambo fulani kitu cha kwanza ni lazima uikubali ile jambo mm. yes, lazima uadmit kwamba hichi kitu kimeniumiza tunamwona tuna hata mwana mpotevu baada ya kuona kwamba amepata ile janga kwamba sasa chakula kule nyumbani kwa baba yake si ndio wanakula hata nakusaza mm. yana yana na mba, ah, kitu, kitu cha kwanza alikubali an alikubaliana naileale kwamba hichi kitu kimeniumiza hiyo ndio kitu cha kwanza lakini kitu cha pili ukianza kuangalia alikumbuka nyumbani kwao ambako ni kwa baba yake yes. ambako kule kuna chakula wafanyakazi wanakula na nakusaa kwa, kwa mantikio kulikuwa kuna msaada fulani ambao anauona hakusema kwamba mimi sasa ni mwanaume nilishafanya hivi nimepitia kwenye kwenyehi changamoto basi ni nigangamane mwenyewe lakini akakumbuka kwamba ni kwamba nimefanya kitu hata kama ni weakness, lakini kuna namna fulani ambao naweza nikavuka kwahiyo baidha wetu naona kabisa kwamba unapopitia changamoto kuna kanisa kanisa ambayo linamtambulisha yesu kristo ambaye ni kiongozi wetu wa maisha yetu maanaake kuna viongozi ambao wamepata nafasi ya kumjua mungu um, lakini kuna brothers in Christi, sindio kuna watu fulani ambao wanaweza akatusaidia lakini sio kila mtu kila mmoja anaweza kukusaidia lakini kwa mazingira ambayo na wale watu unaweza ukawa na watu fulani kadhaa au mtu fulani ambaye kwenye maisha yako unamwona kabisa anaweza akawa sababu ya kawa sabau yaweeushajambo fln basi kama kanisa tuna kila sababu ya kuwa na wakati mkubwa sana wa kuongea na vijana lakini pia kuwapa nafasi ya kuwa, kuwa nao pamoja katika kuongea vitu vili tofauti yaani si a kanisa lakini kwenye faraga fulani ya kujua mambo fulani kwamba a unapitia jambo fulani ili jambo nawezaje nikarivuka tunaamini kabisa kanisa ni sehemu pekee ambayo ukikimbilia unapatikana msaada kwa sababu yesu ndipo ambapo tunapata kwasababu ksundi utmambot wahiyo kama kanisa ina kila sababu ya kuwa na faraga na vijana sio ile ya jumuia yoyote sababu vijana kuna wakati mwingine wanaogopa kushia vile vitu vyao kwa sababu jamii imewatengelezea mazingira ya kuwaona wao yes. kuna vitu vya msingi sana brah umevizungumza nataka ni vi cha kwanza umezungumzia kuhusu kujitambua ni muhimu sana sanaana sana kwenye ujitambue kwamba kuna unazoziona ambazo haziko sawa na afya yako ya akili mm. najua afya ya akili ni somo pana sana ni somo kubwa sana to the point hata tulipoanzia tunaona kama tusingeanzie hapo kuna mahali ambapo tungeanzia lakini naona ni vyema hata tulipoanzia hapo hapo a naaa u nihyu nimepata shauki ya kujua kidogo maisha yake nayo yaliokuwa nahusikanayopii alivokua aliua ijaa mbaye anampenda sana yesu alikuwa alikuwa kanisani alikuwa ni very vibrant yani kwamba alikuwa hata anajitambulisha kama counselor. maana yake ni kwamba alikuwa ni kijana ambaye yupo yu kwa ajili ya vijana wengine ambao wanapitia sh ambazo um, kama hivyo stress anxiety depression vitu yani, ni mtu alishindwa kufanya utambuzi wa hivamwa kilelicho nacho changamoto zinaweza zikawa ni nyingi mno kwa mfano kanisa tuna sali na kuomba na tuna maombi it's o okay. umezungumzia kitu kinaitwa faraga yaani kwamba ni umuhimu hata kanisa likao, likaweza kujielimisha juu ya swala zima ya mental health kwa sababu vijana ni watu ambao tunaathirika kwa kiwango kikubwa sasa wakianza kututenga faraga itakuwa ni nafasi nzuri sana yakuweza hata kuchunguza na kujua ni matatizo ganivijana hasa yanatupata nakuweza kuwa na ajenda maalum hususaamo a aamnaanaaaaiuuisoumusaawa ameshasematuit mbao ata inaponda sana cristianiy ni kwamba wanasema we are so reluctant kwenye mambo ya mental health kwa sababu utamwambia mama yako wewe na shida ya akili kwa sababu unajua vitu kama mentors, unajua inakuwaje unashangaa tu ujisikii kuoga siku ya kwanza siku ya pili mwezi umepita ujisikii kabisa mwili wako kugusa maji ujiskiyani wewe kuna zile ndogondogo ndogo. ni vitu vikubwa kama kijana unaweza vilianza ene vitu vidogo vidogo sana tu mtu alikuwa nanyosha nguo zake vizuri ajielewi skuhiziaewaininonown kwamba hizo ni in anaanza kushoa kwamba n yani, kuna sohi right a ili swalazima la mental health na kutaka kulijua zaidi na mimi as i know tanzanians kama kitu we we don't know wono it completely mimi kuna mtu ashai kuniambia kabisa nishai kukaa mauti kuhusu mambo ya depression umeona kuna kipindi kabisa brother mimi nilikuwa umeona umona yeah. unapambana na roho ya yeah, mauti lakini unakosa kumwambia kwa sababu anakuangalia naa VIP, we vipini theti kwa sababu hatukijui hizi vitu tunaona wazungu tu ndo wanasema kwamba sii ni sni ninigie takawafahamu kwenye hiyoyakolikusumbua kwa mda mreasema this is a very big and a huge an madam so happy kwamba tumekuwa willing to talk about it kwa sababu wengi hatuna hatuna huruma na hii mada mimi nilistruggle nayo for the longest time lakini kwa sababu hakuna mtu ambaye alikuwa nakielewa na mimi mwenyewe kujumuika kwamba nilikuwa sielewi kwamba ni kuna shida fulani kwenye afya yangu ya akili ambayo sija, sijaipa attention ya kuweza kujitambua nijue wapi ikanichukua muda mrefu naanziawapimdarefu ukute ule muda mrefu nilikuwa natafuta ambazo hata hzi kumbe all this time all i ambeni kukaa tu na mtu na kuniambia na kunikumbusha juu ya mambo ambayo uenda inajulikana wote tunafahamu tuna, tuna, tuna lakini kaumbushawewe like, uko duniani kwasabauna sababu sababu kwa at that kwasababu aaoi wekuasuwasaidi unamana unajiona wewe si kitu umefika point at the lowest point ya kwamba unaona una mchango kwenye hi dunia hata ukiondoka aitomafeti mtu yoyote anyway, mi hakuna kitu kinachonendea sawa sio biashara zangu sio shule mm, sionyumbanikila yani sehem minaonekana kama sieleweki sasa sibora tu niondoke niwaondole hata mzigozaziwangukama anavyosema tukiwa tuna knowleg about it tutajua ata ni namnagani ya kusaidiana maana kwamba tutaona hata patens tutajaabwale um, watu ambaol wanakuaga ni wale watu sio wale watu ambao unajuamaanayn uh, uh, uh. like yani, sasa kwa wanaume its even worse. kwa sababu wanaume kuji, kwanza ni kawaida yenu kwa kwanza kwanza brother, yeah. Brother yeah. Yo ni anikabila gania <laughs> <laughs> <kuchokozi, na> <laughs> <Mimini mkulia. laughs> unaona kakangu ni mkurya elia ukimwona anacheka furahi yaani yani ukiona anacheka lalll uwa anacheka ana sehemu zake ani akifurahi anacheka lakinimohtiminaswali kwenu wote wawatuliulizana na kms we the kwebdy- Lisa attack brothers, who attack na swali. Swali, niliuliza... okay, Who do you talk to? Who mm. Yes, alino? Nasa, alino do you have someone who you always talk to. hu unakuaga na mtu ambaye hua unaongea naye mambo yako yakobila aibu u unayo huyo mtu yani huyo mtu ambaye unatuambia kwamba huyu mtu yni najei utuambie ni sahihi kuwa na huyo mtu tunajua mke una usiende <laughs> <laughs> <usendo. laughs> u um, asante robi kwa swali zuri kiukweli nina sio na mtu na watu na kitu kimoja hapo ninacho um, mshukuru mungu yani nikikaa kwenye huwa so um, nabahatika kupata watu fulani ambao ni sehemu ya maisha yangu ys sana kwahiyo mazingira mengi na watu fulani na ambao naweza nikashare kitu chochote tena wengine ni marafiki zanguno unawafahamuna no wapo <laughs> ob anawafaham yeah. nafahamu kwa mfano kunauna dada yangu mmoja Okay. Yes, yani ni naweza nikamwambia kitu chochote lakini pia nina, nina kundi la brothers ni rafiki zetu yani ni rafiki zangu sana wao naweza nikashia kitu chochote tumepata nafasi ya kujuana lakini kuna vitu ambavyo vimetufanya kuwa pamoja kwa hiyo wao wanaweza katamka chochote mnaweza katamka chochote ni sehemu nyepesanaambayo inasaidia yeah. yeah. yeah vibaya mtu u meezaa katika uzuri kuna mtu, kuna mtu, kuna mtu katika hiyo moja kati ya hizo izoposti ambazo niliposti ali, alinyambia hiv alijibu nakumbuka kuna baadhi ya majibu nilipokea kwa mfano a mtu akanaambia we hakuna siwezi kuwa na mtu yani, it's like, kuna na wengi walionjibu hakuna sina mtu ni wanaume kwa sababu mtu wana, wanaume wengi tunadhani kwamba mimi nimfatibathiria nianze kumuelezea vitu vyangu je umuhimu umu, niupi kuwa na mtu ambae unaweza kutoa vyak labda niseme hivi kuna, kuna kitu kimoja ambacho huwa kinatuathiri kina watu wengi labda nizungumzie hivi kabla sijajibu siya, hilo swali huwa tunafikiria kwamba yni kwamba kila kitu ni kibaya hakuna kizuli sawa so, yani kwamba watu tunafikiri kwamba jamii ambayo natuzunguka basi watu wote ni wabaya lakini kuna pasent ya watu wanaweza wakawa wako vizuri ambao wanaweza kakusaidia hata katika jamii nayokuzunguka wanaweza kkuambia ah, yn siku hizi wanawake amna wote maraya tu kenda ch wotemalaya tu hapana lakini yuko mmoja naweza kaa ni mzuri kuliko wale woteaokwa iyo yes. anajua nachosema kwahio nachoweza kumaanisha kwamba hata katika marafiki ambao tulionao huwa tunafikiri kwamba ah, mimi nikishia kwa robi ah, hii kei ntaikuta sehemu fulani nikisha kwa mlakini isimama vizuri kwa nafasi mungu anakupa rafiki mzuri Aime. kwa sababu mungu ana kila aina ya bidhaa friend atakupa niwewe mwenye vipi wake atakupa tu so wakati um, we mwenyewe ni sehemu ya maswali natokia kujibu okay. umemsikia bratha alichosema sasa ah, ye mwenyee uh, alijisemelea kwa, mba, kuna swali so, lile swali. Um, kwa sababu ye mwenyewe ilikuwa inamhusu mi nikataka ni, nifahamu kutoka kwa rafiki yangu ya, analijibuje k <laughs> mi nikamuuliza mwenyewe wewe well, ise bratha lilijibu majibu haya <laughs> akaniambia sasa hapo ndo alisimamia kwenye ile ileyni mwanaume awezi akaonyeaana ni mtu ambaye ana kwa watu wengine k najua atakuwa na jibu zuri sana la kunipa mimimonasiyo ah, no yani jibu lanzia. zuri maanayake kwamba utaweza kujielezea kwa sababu umemuuliza mtu mwingine mwingineuaj tulia basi tulia tuone kwenye mlolongo mzima yeah. kaka nikumbushe basi ilikuwa ayalini akasema hivi nikamambia kaka ubora umekaa hapo unaona nikasema ukitoa iliniuma iliniuma kwa sababu gani kama binadamu mi ni mwadamu enye nyama yes, unaona nikasema nikasemasisiisi marafiki inamaana mimi hajaniweka kabisa kwenye kategor ya kwamba ni mtu ambaye anaweza akazungumza huru ngoja kwanzi ku Okay, ah, tulia okay, nikamwambia eh, thats very sad nikaambia basi thats howprobably is to everybody else umeone kwamba ou had an expectation to people giving you any different answe from what you have given mm. just expe people to answ the same w lio akasema y which is why wi will address this great monasaba mm. ili watu waweze kuona kwamba its very important uaona yeah. hey, mm -hmm. okay. so okay? nitaka kujua ani mtazamo wake yeye kasema okay sio mbaya shida nikupata mtu nit akanipiga na msumari mwengine bwana nikasema inamana kakaangu mimi anioni kabisa kama mimi ni enuin unaonamba kupatamtunarudi kule kile ambacho wamekielezea brother wamekeleza kwamba hata kama ngombe wote wana matatizo katika ngombe wote a wanamaatizo yupo ngombe mmoja katikati mbay atakuwamzia ndoniitegemea <laughs> mini oo hata huyo ng'ombe mmoja mwanzoni mbn manzaav wezkananawewe vitu vingi mwanasheria ah, okay. mwanasheria tuwezi kumshinda kwa sababu hizo <laughs> ni zajuu zinaenda amekumbushia <laughs> mantikiobraa obi um, anachosimamia ni kwamba ye ni mwanaume ila huwa anatumia nafsi fulani kwamba unaona hata maelezo yake ya mwanzoni alikuwa nawekea ujanja ujanja Cause, cause, alikuwa okay. alazima kwamba e hey, kuwa ah, hey, kama hey, ah, atumie person atumiesababu ye inafanya kazi kazionoiaijana w sabu kwanza nodoi kazia zito nzuri sana wamazuni ngumuiatiwote wenye uzuri ubaya yupo ambaye atakusikiliza naataupo na lakini pia inatutakiwa tena turudi kwetu sisi wenyewe pia we kati ya watu wote wunaofamiana nao kwanini unachagua watu wote wanaofanana wenye tabia ambayo hawawezi kukubebeasisi tumeumbwa kubebeana shida za wengine dunia yeah, sasahivi so yeah. tuna kuhusueekaamsha kama unaweza uka mwenyewe nae no no na aka maisha ni watu tunahitaji watu lakini tunahitaji kuwa na akili <coughs> na sasa kama wakristo kumrusu roa mtakatifu atusaidie kwamba watugani ni sahihi kwenye maisha yetu ambao tunapopitia changamoto fulaniflani ambazo ni ngumu kuzielezea hadharani ninajua kuna kimbilio la mahali fulani naweza nikazungumza nikazungumzanafnguunaweza ukawa na marafiki ambao wanavifua ndio b lakini mm. kila nikija kwako utanishauri ndio lakini utanipa ushauri ambao yni hauna imani dn itonijenga pia kiimani ndani yake si naeleweka nayosema hivo yeah. nanambi ana mi na madeni sanmnao vituaa aeiokea kaia lakinii aai kwamba thehristiao ifungue milango kujifunza kuhusu health ili watu vizuri zaidi this is the reason why instagram christian therapist manake i'm not a licensed therapist or anything send out a message ya i understand the issue of mental health Lakini within that we are going to use jesus and the faith peer. i say like 1% bro Kwa, kwa sababu gani nosha nishakwambia this kunaohnisha african culture siwezi nikaongea matatizo yangu kwa mwanamke anionaje au anielewaje lakini nimeshawahi mara chache sana au afiki watanoanasema kabisa mimi kuna moja mbili tatu nne tano sita lakiniukimpa ushauri <laughs> kumwangali ukisemaaikwambe unasema kama ndomana nilitoa byhe kwa sababu inaonekana kama hukounajua mambo ya ni kama tu daktari wa binadamuhata ukisema hivyo hata therapist wanakuaga na na wanasomea kweli ndiyo kwa sababu huyo ni afya ya okay. mtu ni afya ya akili huwezi ukaingizana okay. okay. niniyani okay. okay. lazima huo una elimukama okay. mzungumzaji wa vijana wenzio kwenye maswala ya kidini kuwakomboa kokusema kweli wanaume its very hard kwa sababu anaweza akaongea tatizo lakini asitaki kulichimba yaani chinikuambiaje unajua kabisa hii shida anayoizungumzia haianzi hapa napoongea yeye hey, na maali inatokea lakini hauko sasa kendaooa kwasababu utamgundua kwamba na udhaifu na eye nikitu mbacho hayuko tayari kufunguka nawee kwamamb a ikaja kuona kwamba hata sisi jamii kwa wanaume tumekuwa no yni hatupo tayari tunasema hiisiu yani vifua, hmm. vifua vya kupokea um, nani, matatizo ya watu anavoa najuaunaweza ukashanga unamke ndani kitendo cha kumwambia kwamba kazini labda kuna kitu kitukitu flani atakuja nayo nao atakuambia hhni vi- mwanaume gani mwanaume unashindwa sasa watoto atapata ada umeona itakuwa ni kama ni fimbo ya kumchapia mtu instead of kukaa na kusikiliza na kuwa matheti na kuelewa na kupata solution kwa sababu zingine all need ni kuambiwa kwamba its okay. hata kama umekosea hata kama umefanya nini hmm. kuna kurekebisha unajua hata kama, yani that's what only people need Yes, ukubalika kwa kile kitu ambacho yni katika ule n yake akubalike bado ni yani kwamba nayee ni mtu lakini sasa sisi kwa wanaume uaga tunawatoa utu mm-hmm. yani wanaume wao tunawavua to the point ya kwamba imefika mahalana unyama naoona nibora nife nijitupe yani unajua ya yeah. kuna ambao wanaume wataiona na watasema ah, kufikia hiyo stage ni mbaya hebu ngoja ni help. kwa sababu ukweli ni kwamba msaada upo bwana watu mental health siku hizi hata serikali inaongea ina hichi kitu na lakini sisi tunakuimiza zaidi kuja kwa watu ambao wanaelewa kwenye imani ili pia usipotee yani yaani bado uendelee kushikia imaniamba amekufa kishujaa bora amemaliza visuu vyake vyote yani kila kitu sha lala hata kama ni madeni hata kama nininimeaaaa hata o nabidi tuwe makini sana tunapolizungumzia hili swala tunapolibeba hata kanisa najua ni mada ngumu lakini ni muhim sana mi nabahati kuna kipindi nibahatika nyumbani tuk nakasebleni kila mtu anazungumzia shida yake anayopitiana baba yangu mona anazungumza ami you know. kuna moja mbili tatu mii kuna moja mbili tatu mimi kuna kitu jamani mnafanya moja mbili tatu ambacho kinanifanya nisiwe na ya kufanya mojai kwa sababu ikawa ilis ishu fulani hivi ambayo ilikuwa ni kubwa sana ambayo isingekuwa tu kwa mazungumzo ya yale ya kila mtu kumkubali kum, kum, kum, na kumsikiliza mwingine na kuelewa kwamba na wapi ili tupate tu, tu upenyu wote au kutengeneza mazingira yatakao mspoti yeye kupata um, space au akili tulivo ni swala ambalo ni very personal lakini pia ni swala ambalo jamii inatakiwa ikubali kwa sababu sisi ndio tunaotengeneza mazingira ya watu kujisikia vema zaidi au tukawa, tukawa kila siku tunasikiza hizi habari na kusema ukwelimziko nyingambazla ma kunawanaume wanaunywa naamini kuna wanaume na wanafanya vitu vya kinyama tu ambavyo kwa sababu alishindwa tu akuongea wa alishindwa tu kamua, so, kaka, fikie, nondo kubwa sana umetupa vitu vizuri sana yani, kwa, kwa sababu, uko positive, uko so calm, umeelezea kwamba kwamba ni vizuri kwa na sako ya watu katika kila eneo ume, umezungumzia eh. en sure kuna sehemu ambayo unatengeneza una mambo yako ya kazi pale vizuri kwa mtu ambae anaweza akaelewa unapokuwa kanisani the same ni kitu ambacho watu tunatakiwa tujifunze um, labda utuambie neno la mwisho la kuwa hasa vijana especially wenye jinsia ya kiume juu ya swala zima la wao kukubali ya kwamba afya ya akili tusipoijali haiwezi ikatujali piahkama okay. um, um, um, vijana pamoja na changamoto ambazo tunapitia tuna unajua kwamba wito wanaume basi inakuwa kama umeshamaliza kila kitu ue ndio kila kitu lakini sio kweli haimaanishi hivyo mimi kama nilivyozungumzia awali nimetumia nimetumiafre ya mwanampotevu ukimwangalia mwana mpotevu alikuwa ni mdogo sawa so, alichukua alichukua ulithi wake akaondoka akaenda akateketeza sindio akamaliza kila kitu sasa nafasi ya mwisho tunamuona yule mwana mpotevu alikumbuka nyumbani kwao yani, kitu cha chakwanza tunachokiona pale kwamba alikubaliana na lile jambo sawa lakini ukija kuangalia anaporudi nyumbani tunamchukulia yule baba yake kama jamii iio kama pamoja kwa na kwamba alikuwa amekosea kwa kiasi kikubwa sana lakini baba yake alimpokea lakini kaka yake hakutaka apokelewe siuunaona ko tunaona kabisa kwamba kwenye hiyo jamii yule baba tuna m kwamba kuna watu wazuri ambao wanaweza kpokea wakakusaidia katika hilo jambo lake lakini pia kwenye hiyo, hiyo jamii kuna watu wabaya kama yule kaka yake kakake mykwaniniu baba ni yani yani ameenda amefanya hivi hichi kitu kimemtokea hivo kwahiyo nipende tu kusema kwamba kama kijana tambua unapoumia lazima lazimakubalian na jambo kwamba oamoli jambo limeniumiza lakini pia kitu cha pili ni kuhusu kuachia samee na tunasoma kwenye kwenye maandiko nafikiri mathayo wenye maandikofkinye aasema tunasame wegine i natsameesi napata nafasi ya, ya kuachilia kile kitu lakini pia piaua na nafasi kama nilivyozungumzia awali ya kutamka kwa watu sahii nafkiri nsehemu kubwa wa maisha yetu itasaidia kuvuka lkasibumgwa na watuunansia yes. so kupiga makofi <laughs> makofi ni kama hayo so tumesikiliza podcast imekuwa ndefu kidogo na nadhani tunaendelea kuendelea Tuta ikiwezekana tutazungumza tuta na wanaume wengi mbalimbali mbali ambao wanaelimu juu ya hili swala pia watuambie kisayansi limekaaje kibaolojia tutakuwa na wachungaji wanalizungumziaje yni tutakuwa na kila aina ya mwanaume ambaye tunajua kwa, kwa kufunguka kwake na kutuelimisha kuhusu hili swala zima tutasaidika jamani isifike mahala ukaona kwamba ufai dunia haikutaki tena hapana tupo ambao tuko radhi tukusikie kuhusu shida yako kuuko kusikia habari ngumu yawee kupoteza maisha tupo mona so na jamii pia tujaribu pia kuwa na mapokezi mazuri ya ili swala zima ili tuweze tuka kwenye aya maisha sababu tunapoondoka mapema kabla ya wakati namaana pia na ndoto na karama na vipawa na huduma na kila kitu kinaenda na maisha ambayo tunakuwa tumekatisha so ye yeah, god bless you lakini brother robin do you have anything to say to the audience iwa napenda kumshukuru sana brother long time tumekuwa tukijadili swala la yee kuja hapa lakini leo a blessing tumekuwa naye inakupenda sana broh So. mungu akubaik sana off mic naambia naga off mic yeah of course nice nice i love that i love that i love that so guys this is love untold the podcast see you next time saa na sisi tunawapenda pia jamani eh thank you so much thank you so much bye guys