Hello guys, karibu sana hii ni lsmi naitrobin nikukaribishe sana tena uh, jumapili nyingine tena fo moan so jumapili iliyopita mimi pamoja nalisa na, na tulikua hapa tuna gest ambaye ni brothe elia tulidiskas vitu vingi sana vya kujifunza vingi vingi sana na watu walitoa oof pia kupitia hivyo vitu na leo l tunaendelea na kile ambacho tuid cukuwa tunazungumzia zaidi wanaume na ile hali ya sisi kutokubali kushia vitu vyetu na watu kwa lengo la kupona mwingine wingineanatatiz fulani mwingine anapitia hali fulani ngumu katika maisha ambayo inamfanya kuwa na msongo mkubwa wa mawazo kiasi kwamba anaona ni bola baki nayo yakaendelea kumuumiza na kumbuka siku zote kwenye maisha tunatofautiana ni namna gani tunachukua maamuzi katika katika kutatua tatizo ambalo tunalipitia katika maisha mzuri tu tkutatua taizo ambalouasfaoiwezekana ina jambo langu ambalo huwa linanisumbua sana na niezekana sijai kushia na mtu yoyote ule kwenye maisha yangu toka nimezaliwa nime, nime naezkana lika linaendeea kunisumbua miaka inavyozidi kwenda tatizo linaendelea kunisumbua eaaend navozidi kukosa kwa namna gani naweza nikashirikisha watu au nikapata mtu wa kumshirikisha inakuwa tena linaendelea kuni, kunisumbua kao likija kuwa zito zaidi maamuzi tunatofautiana tuna, tuna, tuna, kitu kikubwa nilichokipenda kutoka kwenye sd iliyopita tuliulizana maswari mazuri na moja kati ya swali tulizana je una mtu ambaye unaweza kushea naye vitu vyako kila mtu alitoa wazo lake ambalo aliona lipo kwa usahii zaidi anyways leo tulikuwa tuna, tuna tuna kama uh, kaswali flani hivi tunataka kujua je yeah. seeking help is it, is it a sign of strength au ni udhaifu yaani mwanaume ku, ku, ku, ku, kutaka kupata msaada wa kifikra na mambo mengine hivyo lakini pia tuatufahamu unadhani ni kwa nini sasa ni ngumu sana kwa wanaume wengi Eh, express themselves out kujielezea kwa mwenzie kwa mchumba kwa mama kwa baba kwa rafiki kwa nini ni ngumu sana kwa wanaume kujie leo mimi sitaongea sana kwa sababu nina a lot to be shared kutoka kwa watu ambao tumezungumza nao na yapo mambo mengi sana watu wamezungumza uh, vipo vitu vingi zipo comments nyingi sana watu wamezungumza so tunaanza na brother hapa atatuambia yeye yeah, teki yake ni ipi je yeah, anadhani ni kwa nini wanaume wengi ni ngumu sana kuna je yeye amesha ai kupitia na je yeah, yeah, yeah, yupo katika right now katikaiainnbrh karibu what you have for us leo i believe the, podcast and the platform inaleta t kubwa kwenye maisha yetu sisi hasa vijana well, mezani hapa kuna mada nasema nadhani kwanini ni ngumu kwa wanaume themselves well, mwanaume umiamnmwawaameaezsema kuna sababu nyingi napelekea no, sisi kushindwa kuexpes oelut bin problems bi experiences yaani kuna namna fulani weten to k ouhis to oursele mnaeza kusema nipri ambayomwanaume agana pi yiyoipoa tuna wamba ykwamba th iyoipo kwambasisialinaliweza there is no d yak watu wengine kujua n k y yoe naezakukuta labda una shida au nanini lakininakuelea ah, ama inakatahnonaamaboba nayoe abau imeshkupitia yeah, meshkupitia hiyohali mpaka leo napitia ama mimi ni mgumu sana kuexpres matatizo yangu kwa watu watuasta mm sionagih ya kumwambia mtu kwamba labda napitia hichi napitia kile ho kwasababu o hamna kitu ambacho kimkujinsha chenyewe yani kwamba kwa wazo wa mtu mmoja hat hata nini yn yani, eople ida a staff i thin its a bad thing nakunyuliza nimetoka vipi m stil thee ani thin the best way ya kutoka huko kuwa na ile ability ya kuexpress your problems out i thin therapy maybok o to ok toeout kwamba entt out sa it out ongea okay na watu tel peopleyourproblems lakini sasa ndo inapokuja ouante you tell your problems Go find the people you, you can confide to yeah and speak it it out kuyongea it's very well ko i think evil meanmisha kupitia yo harli and i'm still going through it quamba mimi I'm, i'm somehow reserved quamba i keep my thanks to myself so yeah all in all thank you for having me and keep the Love and in every wow, wow, wow, wow. thank you so much brother i nimependa sana actually ambacho brother amekizungumza i think pride ni mbaya sana inatuua sana wanaume wengi na wengi nafkiri mtaagri pride inatuua sana yni uh, wanaume wengi we like wef ik we, we can solve aethi yani we feel like we can do everything on I say, zito pride lakini pia brother kazungumza vizuli eini yani, unaelewa straight to the point hatujaishia hapa wapo wengi sana leo wametoa mawazo wao well kwenye podcast huyo hapa wa pili tumsikilize ee hey, anadhani ni kwa nini eh? sisi wanaume ni wagumu sana Ah, kwa nini unajua sometimes unaona ugumu lakini ukiwasikiliza na wenzio wengine pia wanaendelea kutupa njia ni kwa nini sisi ni wagumu na njia gani ganitunaweza tukaitumia kutoka brother kutokawe unadhanini nini sisi wanaume ni sana sana karibu kama wanaume ni sanakukmaiikwanaumea ule kujiona kwamba sisi tuna nguvu tunaweza tunaweza kila kitu yaani tuna tuko vizuri iezkawa knkinguvu ki kiuchumi ki ila tunaamini kwamba tuko vizuri kwa hiyo kwaiyo uwanyingi man... sanatunashinda kua wawazi ku yale ambayo a natusumbua idai kiuchumi na mamo mangine mangine hasahsa yale ambayo yanakuwa yanaonekana yana, yana, yana, ufaa siiuonkane attaen waytakwanza na mungu napenda sana kuimba nyimbo za kuabudu na tasalim baada yapo napata njia sahihi ya kuelezea ile jambo amyo ta kulielezea kwa hiyo nadaenda kuelezea u najitaidi sana niishushe ili niweze ku naeale jambo sakkuta eka flani ambayo itakusaidia najitahidi sana kuloa na kutanguliza zaidi ya, ya jambo kwa anipe, anipe maono namna gani kuliweka mezani katika njia Lakini, katika kutangulia zadi amas pride an kujishusha kikubwa cha kuzingatia hakikisha kwamba usijishushe ukaondoa hapana utakoaa usijshushekuondoa utako jishushe kwa kias kuwa nakiasi kwakila jambo kwa kwahio najishusha kwa kiasi kuta, eh, kutambulisha lile iiuwekutambulsha jamoaowatu waiskie au hyo mtu flaaliski utu wako wala kujishusha hadhi yako wewe unaweza kuelezea jambo lako naokusumbua kwa mtu bila y kujikweza wala kwewe, kujishusha sana una kitu yani wewe si kitu yaani si kwa sababu unaweza ukawa ni mhanga yule mtu ile lako kama kama njia kama fimbo ya ewekujishusha sanaukoneanuatikahanakafimbo yakupigaaaimekuwa tayari podcast ni njia ya wanaume pia k yale ambayo huwa yanawazuia wengi wasiweze hatari noma karibu sana kama ndo kwanza unabonyeza kitufe cha play this is podcast to robin nikukaribishe sana sana sana leo tuweze kuwasikia sana wasikilizaji wa podcast wanayapya kuzungumzia kuhusiana na sisi wanaume kwa nini ni wagumu sana sisi kuzungumza tunarudi na jamaa mwingine anasemaje yeah, this is Love podcast kwanini sisi ni wagumu sana kujielezea broh tuambie karibu mi nadhani ni ngumu kwa mwanaume kujielezea mwenyewe kwa mambo ambayo anamkuta hasa e, hii ni kwa sababu kubwa ni kwamba hii hstori yetu ambayo inatujenga tangu nyuma inatufanya sisi tuonekane kama vile wanaume wt ambayo hatupitie magumu wamfano mwanaume anapokuwa um, imemtokea kitu atakiwi kuti kama mdhaifu mfano mwanaume labda limemtokea jambo ambalo binadamu tanatakiwa kutokea akapata uchungu labda kulia lakini mwanaume anatakiwa aasilie ili kuonyesha kwamba ni, ni, ni strong kwenye jamii kwa hiyo nadhani sisi wanaume kinachotuafekti sisi kutoelezea hisia zetu ni sababu ya jamii ambayo imetujenga kuonekana kama sisi ni bora zaidi na hatuwezi kupata madhaifu au maumivu kwa hiyo hili swala la wanaume kutojiereza wao ni kuianzia kwenye jamii kwanza jamii ina hao hawa wanaume mfano hivi ukitoka hapa kaenda dati la jinsia labda pale polisi ukasema nimepigwa na mke wangu wanguatakapokuchuulialazimakbiawanaume wangu. napigwaje na mwanamke ni amba imeonekana kwamba wanaume tuko, tuko, tuko strong wanawake kwa hiyo nahani kutoshindwa kuto, wanaume kutojieleza ni kutokana na ile mentality ambayo ipo katika jamii zetu hiyo mi nadhani tunahitaji tuna, tuna kuanzia kwenye jamii jamii ndo, ndo, ndo chanzo cha sisi kushindwa kueleza hisia zetu kwa sababu kama ukiwa na jambo ambalo linaonesha udhaifu kwako ukilieleza utaonekana dhaifu kwa hiyo muda mwingi wanaume wengi wanakufa na vitu vingi moyoni na hii ni changamoto ambayo ipo katika jamii nyingi sana za kiafrika na espeiali tanzania hauwezi kusema kwa sababu ukisema utaonekana hueni mdhaifu kwa hiyo nadhani hii inahitaji kuiskasiwa sana tupate mzizi au dawa ya hili swala kwa sababu ni imekuwa sana na tumeweza kuona matukio ya sasahivi yameweza kutokea tana vitu moyoni kama huyo tna mwanaume juzi amejeusha kutoka gorofani ni vitu ambavyo vinakuwa moyoni vinashindwa kutoka Kusabu, kibitoa, kwa sababu ukivitoa utakuwa wiki kwaho ni ishu ambayo inatufe sana wanaume em yes, bratha rob aa yes. nigependa kutoa vyu zangu kwamba nadhani kwa nini ni ngumu kwa wanaume kuepes elut kwa, kwa upande wangu mimi naona wanaume niwepesi kuexpress themselves kuliko wanawake wanaume inakuwa ngumu kujiexpess u kwa sababu kunakua kuna ile fia ya, ya, ya, ya kwamba huyu atakubali ata, ata, ata, ata, ata E, alafu wanaume naturally wameumbwa na kitu kinaitwa ig ig ni ile kujiona kwamba mimi niko beta mimi niko bora kuliko mtoto wa yetu mfumo ulivo e, ukiangalia e, hata kwenye maswala ya dini dinidini yoyote kikristo kislam Hinduism, mwanaume anakuwa anana, anapewa nafasi kubwa zaidi kuliko e, mwanamke kwa hiyo hii kitu a inatengeneza igo kwenye kichwa cha mwanaume e, kwamba hata kwenye kwenda sasa kuji, kuji, kuji anakuwa anawaza sana hiv hyu mtu mimi akinikatalia e, ntajisikiaji yani anaogopa ana sana kuumiza hey, na, na, eh, i zake kwa sababu anajua itamuumiza lakini naona mwanamke yeye anakuwa anafia zaidi mi naona mwanamke e wanawake wao ndio wagumu zaidi ku zao kuliko wanaume kwa sababu wanawake ni, ni, ni, ni receivers. mara nyingi wanawake ni, ni, ni, ni sio wazuri sana wa kutoa vitu of course kuna wapo ambao wanaweza wakajipress wenyewe lakini hata ukiangalia kwenye mfumo wa maisha baba, baba maranyingi ndio mtu ambaye anatoaga maamuzi yale yamwisho kwayo wanawake pia nao kwamba mwanaume piawaaaazshotmwanaumekuta mtoto mkali amekuelewa lakini anashindwa kuongea nanaambia tu washikaji zake ni ukaisha mwaka miaka miili anashindwa ambia aki ataonesa onyeshaakinimishsiku anaweza akasema le neno No, nani ile ileigo kuna mda ile sasa inakubali kwamba heu ngoja nijishushe nijishushaigo u niseme kitu kao mimi navoonahyako naona kama niko against nayo kidogo kama naona wanawake wao ndo wagumu zaidi themselves kuliko kuuliko wanaumea <laughs> nice, karibu sana hii ni podcast tunaendelea kuzungumza na uh, marafiki wa podcast kila mtu akitoa mawazo yake ni kwa nini wanaume wengi ni wagumu je hii hali ya kutafuta msaada ni, ni au inwengi maelezo wanatoangj kuonyesha kwambakunawanaume tunajskiaga mmoja kabla huyu aliyepita huy e, aliyepitaameizungumzia zaidi jamii ambayo inatuzunguka namnagani jamii inatushugulia sisi wanaume akini pia huyu sasa amesema yupo against kidogo na hiki ambacho sisi tunakisema kwamba kuna weakness anasema wanaume ni wa, wa, wana nguvu zaidi ya kuzungumza kuliko wakina dada Anyways, yote ni mawazo tu asio so sisi tunayaleta kutoka kwa marafiki wa Love Todd podcast hii ni Love Todd podcast. leo tunazungumza na marafikihuyap anambi ni kwa nini sisi tunaona wanaume wengi wanashindwa kujieess lakini kuna kaugumu tunakaona e hi ni hali ya ushupavu au ile tendo la wewe kujishirikisha kwa mtu au kumshirikisha mtu mambo yako ni kama unajishusha tunazungumza na washikaji wengi leo watazungumza hapa endelea kuwasikiliza ili tuendelee kujifunza Um, unadhani kwa nini ni ngumu kwa mwanaume ku kwa, um, kwa mimi mtozo wangu unaona kwamba perhaps ni kwa sababu kuna ile heritage ambayo tumeipata tume from kwa babu zetu tuseme baba zetu pia yani kwamba tumekuwa tukiwaona kwamba tuna, au tunaambiwa kwamba wanaume um, sio sio mtu yani natural sio mtu wa wakuweza kujiexpress ni kutokana kwamba wao kipindi wanakuwa walikuwa wanakuwa wakiwa wanafundishwa kwamba mwanaume ataki kuonesha ndomana unakuta hata sisi kwa, tunakuwa the same tunakuatunaifishwa pia nahiyondomana nikasema kwamba ni Ngama heritage ambayo tunakuwa tukiaminishwa tukiambiwa tukiimizwa kama lazima hiv mwanaume pambana n usilanaua leam mwanaume sio rahisi kitu cha cha kinachomuhusu lakini anashindwa kutokana na pia sababu nyingine inawezekana dunia ambayo ambayo ambayo tanzania kwa tulikuwa zile kwamba familia otekinachomsu mwanmeaail mwaeaan haiwezekani fom n tukaa tunatokai hiyokwamba m k unakuta ina mkatofu mtu kulku yee mwenyewe matatizo n nthin inakwaga sio rahisi kwa sababu ile la sababu nyingine ambayo unaona ni utandawazi zamani kukua mna maendeleo zamani utandawazi haukuwa kama wa sasa hivi zamani it wasnt easy kumwona mwanaume amenelewa ana anajiespres ana, ana ana ye mwenyewe kwa jamii au kwa watu wata wakaribu very, very, very a ni kutokana kwamba mazingira yalikuwa yanamfanya mwanaume ashindwe kujiexpres menelewa ndomana nakuta mwanaume zamani ulikuwa ukimwona mwanaume najae kidogo jamii ya wanaume wanakuona huyu utakuwa ana shida yaani huyu unawezekana uh, sio mwanaume kamili ndo vitu kama hivyo vilikuwa vina, vinasababisha hey, man sisi wanaume tushinde kuja e lakini kwa sasa hivi hichi ni kitu ambacho tuseme, tuseme kishapitwa na wakati hivi mwanaume anaweza kujielezea hata kwa mtoto wake ambapo zamani wezi ukuta mzazi wa kiume anajielezea kwa mwanaye bwana nafanya hivi anakupa tu fanya hivi fanya hivi imeisha lakini siku hizi unakuta mzazi anampa mtoto mttoakiona mtoto amenuna anaanza kujielezea ana kitu kinamsumbua se moyone na, feels like expressing himself unakuta anatafuta mtu yoyote mbaye naye mbele najielezea hajali mtoto mkubwa seana, atapata mtu ambae atakamuonea uma takmpa mawazo n na... vitu kama hivyo vinachangia pia uh, hivi kidogo hali imekuwa tofauti sahii wanaume wanaj tofauti na zamani hivi jamaa kesho na nimetofautiana naye ambayo sababu kuna matatizo ya so, brother hapa uh, utaanza kumsikia vizuri mwanzo brother aliepita nafikiri watu wengi concern ano kubwa nadhani ni the society jinsi gani ina, ina mwanaume brother amesema mwanaume mwanaume vipi unaliaje <laughs> mbaya sana hiyo eh? kuna vitu vingine hizi lakini unakuta mtu, mtu ana shida unamkuta mtu amekaa mwanaume kujua mwaname mwenzochohenakumsikiza brathe mwingine tena then tutamsikiriza mwingine wa mwisho na tutakuwa tuna, tuna, tuna mengi ya kuzungumza pia mimi na wewe na na comments chache nitasoma leo ni friends of lavantod wanaongea zaidi sisi tunajifunza habari uh, nami naomba kushea kidogo wanaume hawapendi au hawawezi kushea ishu zao mara nyingi ni kwa sio kwamba hawajui kuwa wakisema itakuwa ni msaada kwao bali ofu yao huwa ni... ni ni ni changamoto ya kutokuwa na imani juu ya ni nani anakwenda kumwambia ni nani anaenda kumwelezea hizo ishu zake anakuwa na wasiwasi je yeah hivi kitokea huyu jamaa kesho na kesho kutwa mimi nimetofautiana naye ataweza kunistiri katika ile ishu ambayo nimwambia kwasababu una matzo mengine sana no, watu wanakuawanatembea wamenamisha vichwachini wanawaza vitu vingi sana bcanmzoikitokea tumetofautiana basi anaweza Haka, haka, haka pengine lakini tunahitaji tunahitaji kuongea kuongea ili tuweze kupona tofauti na hapo changamoto aetaungea tuezeuwambia unakuta mtu, mtu eshtubana ab mfata robi robi bwana mimi na tatizo mmoja mbili nini ushauriini amekusaidia leo kesho nakuja kusikia mtaa aawmi hkobwana ah, habari zako iko hivi na yuvi na hivi hivi nahiv maana wengine kukausha hiyo hiyo vitu vinavilia ndani ya moyo mwisho wa siku kama matatizo wanamuayoiandani sababu nyingine mwingine anakuwa nahisi kama anashusha heshima yake unata labda ni bosi sehemu au mtu tu status yake iko juu kwa hiyo anaona anaona watu pekee ambao anaweza akawaambia hisu zake ni wale watu ambao uko nao kwenye kwenye level, level moja. sasa kumbe wakati mwingine kama ni ofisini pengine labda tu tu na dereva wake au kazi mwenzie wa cheo cha chini kabisa pengine angekuwa na mawazo na hayo mawazo yangeweza kumsaidia kutokana na hiyo kuondokana na hiyo changamoto anayokabiliana nayo yaani ndo hiyo anakomaa t sasaskibu kiburi ujeuli yaani kiburi cha cheo labda no, naona mi bwana siwezi kumfata mieusho huyo inakuwa ni hiyo sababu nyingine hapo mm-hmm. kwamba kuna kuna sababu nyingine kidogo kuna sababu za kibaiolojia eh? mwanaume kuta ameoa anakabiliana chang wote tunajua kwanini kwa mtu akishawaoa na kua nanini kinaendelea sasa <coughs> kwenye utekelezaji wa hiyo hiyo project huko ndani kama mwanaume anakuwa anakuwa hakamilishi kusudi la hiyo hiyo ndoa kepo maanake ni kwamba ataanza kuishi na, na na na na vitu moyoni awazabaspawa aka na wasiwasi na, na daktari uh, labda aende hospitali yambali samtimnakt namtafuta huyo mke wangu anamtongoza wa ili akafanye sehemu ambayo mimi labda nimekwama o oh, matatizo ni mengi sana na kwa washikaji ndo hawezi kabisa yani kwa washikaji ndo awezi kabisa kuambia jamani mimi shida hii hii na hii na na nyumbani hawezi hawezi kabisa kwao atabaki nahdahahi ahyumbawwabahvyo vtuwo wake sana kwa hiyo watu tusaidiwe tusaidiwe tukiwa tuna changamoto mtu watu nakuta na matatizo kama yule jamaa jamali kufa jua labda alikuwa amewapigia watu simu labda kuomba msaada labda mawazo samtim washikaji wa wa simu Awa wanajua tu huyu ah, eh, eh, mtu mwenyewe mwenyewe ni speaker anaenda anajirusha pale mpaka kufa mpakaua alikua nakabiriana na vitu vingi sana vingi sana vingi yeah. kwa hiyo neema ya mungu ifunuke juu yetu tuweze tuwe, tuwe tuna shaa na huko tunako tunako tunakoshea tunakoshe matatizo yetu basi na wenyewe awa wae vifua basi yani friji zao zinagandisha yeah. friji zio zinagandishazadsmawazo yangu ni hayo bwana asanteni sana <laughs> nimefurahi kwa sababu brother mongea vitu vya msingi sana kitu cha kwanza watu jamani tupunguze midomo kuna watu wanatufuata na shida zao sisi tunaongea sana amesema umeshia na mtu kitu apa unakuja kukisikia mtaa watatu umeshia na mtu leo kesho kesho kutwa mtaa mzima wanajua shida hii ni mbaya sana asane sana Less, less, less balance wadada wengi hatujawasikia au sio so mdada huyo hapa anataka atuambie nini kuhusianana hiki ambacho tunakijadili kijadili leo kaributatizo hili n yani, kwanza kitu cha kwanza naweza nikasema kwamba ni kwa maana kwamba ukiangalia toka kwenye anguko wakati wa Adam na Eva damalipewa majukumu mengi sana kutafuta kwa jasho sijui nin nini, nini mengi sana lakini mwanamke aliambiwa kwamba atazaa kwa uchungu na pili ukija katika family familve kwamba mwanaume anaonekana kama mtu ambaye anastahimili mambo yaani mwanaume ni mtu ambaye anatakiwa apambane yani ndio hivyo toka mnavokuwa wadogo yani jinsi ambavyo mwanamke analelewa na jinsi ambavyo mwanaume analelewa ya inakuwa yani vitu viwili tofauti yani ni familia cheche sana ambazo wazazi wanampa mwanaume uhuru wa Waku, kujiachia tuseme yani jamii zetu na familia zetu ni tofauti maybe na watu wengine yani kwa mfano tunategemea kwamba watu wengi wanasemaga labda mtoto wa kiume ni rafiki wa mama mtoto wa kike ni rafiki wa baba lakini kwa sisi jamii zetu yani inakuwa ni kama haijulikani mtoto wa kike anaweza akakaa na mama ake akaongea mama naiki naiki nahiki lakini kwa mtoto wa kiume amweleze nane ukiangalia hata watoto wanavokuwa nalea mtoto wa kiume mtoto wa kiume akidondoka utamwambia jikazeele mwanaume mnyanyuka bwana lakini angekuwa mtoto wa kike akidondoka watoto wanakua wakubwa unakuta mtoto wa kike na mtoto wa kiume wote wana shida moja lakini anza kutatuliwa ile tatizo kwamba kuna upungufu ataanza kwanza mtoto wa kike kwanza tumsikilize kwanza huyu tutafata zamu yako kwa hivyo kwa hiyo watoto wa kiume wamekuwa wakikua katika yale ya mazingira kwamba mimi mtoto wa kiume bila kumtegemea mtu mwingine lakini hiyo kwa ulimwengu ambao tupo sasahivi inakuwa ni ngumu ulimwengu na mambo mengi ulimwengu na vitu vingi ambavyo yani imebadilika tofauti na zamani zamani hatuwezi kusema maisha yalikuwa marahisi lakini atilisti maisha yalikuwa kwenye fomula changamotoyani hivyo lakini sasahizi mambo yamekuwa mengi mengi mengi mengi sana yani kuna mambo ambayo mtu unapitia yani unasema eh ndo hivyo lakini ukiangalia kutokana na misingi ambayo tulikulia kutokana na a na ambayo tupo mtoto wa kiume oakiume vipi amtoto wakiume kama ipiaiokma lakini kwa mtoto wakike yani mimi naweza nikapata tatizo nkalia ikawa kawaida yani sio na shida mama kaja akaniuliza labda kwanini unalia lakini kakaangu akisema akaye analia sijai kumuona kwanza sijai kumuona kwamba kakaangu amekaa kabisa analia machotoke like analia lakini kuna muda namfili kabisa kwamba kuna vitu anapitia ndio hivo a famil unampiga simu unamtumia meseji utamchekesha lakini sasa inatokea kwa mtu ambaye hana mtu ambaye hivyo naua ngumu kwao express kwa sababu ya hivyo vitu vimewafunga mambo vipi Ebana ni big man himself big nibi hapa unaswali hapa nimelipata pamoja linasema unazani ni kwa nini ni ngumu kwa wanaume kwa out Yay! Ebana, ni kweli most of men unachokisemawaga wanakuwa na ile hali ya kufa kiume kauli ya kufa kiume <laughs> i think kauli ya kufa kiume kwa sababu ni moja kwamba mwanaume ni kichwa cha familia so whenever you are head ukishajulikana ni mtoto wa kiume unaonekana ni na ni kiongozi so i think ile ile mentality na kuna kuna kule ambayo sililuku kwamba It's okay to keep it niile namna ya kwamba kuto kumfanya mtu kuwa kuaule mtu, no mtu anakuwa na tatizo ambaowtu likuzunukuoatuwanakufa namambo yaoaogop uchakwanza anaweza kaonekana labda ifr chapili anahisi kwamba ataharaurika kwsabu mtotowakiume ni waoga sana kwnye kuharaurika labda jamii jamiitaniunaje unalewa so kumbe at the end of the day it's you like ahe ni sawa pia sometimes mwanaume kulia yani, we have to thing. so hali wsninawafesi sanawatu wengi sana, sana. For example, kama, mimi, previous, way back huko nilikuwa ni mtu ambaye hata hata this recent. napenda sana kuficha mambo yangu especially my my problem because i believe they are my thing lakini sizani kama ni sahihi sana kuhm mwisho wa siku mimi kwangu mimi naona sipendi kumfanya mtu mwingine awe kwangu mimi napenda nione watu wanakuwa na furah lakini sipendi mtu awe kwangu mimi naamini kwamba ileenaiya kwa mini mi ni mpambanaji mi ni mtota kiume hato i ko right. kuna muda iios okay. okay okay okay kwa sababu inasaidia sana sana sana soi wanaume wengi inakuwa ni ngumu kwao ni ilo mentalit yagoism soi watu wanataka kupri, pr- ule uwezo wake aliokuwa nao kwamba nataka kuprotekt kwamba mimi as the hed if nikiexpressivesi nitaonekana mwik nituhaidi ni kaigo fulani ka kapogo to aman ithin that istu kwa sababu even the bible saimthehothefami so being thehes so uli mtazamo wangu mimi Wow, wow, wow, wow, wow. just wow. u <laughs> guys uh, nitumie nafasi hii kwa niaba ya podcast kwanza kuwashukuru wale wote ambao mmeshiriki nasi leo hapa kuzungumzia hili jambo ambao linatukuta wanaume wengi nimefurahi sana na nimependa sana kwa sababu wengi pia waliozungumza ni wanaume wenyewe lakini mdada pia alitoa mawazo azeazhua yes, so familia nyingi ni very wanaonaga kama ni kukukuta umekaa unalia mwanaume wataza amba unallia nini lakini wakimkuta binti analia hata washangai ndo kwanza wataanza kumuliza matatizo yake lakini pia jambo kubwa ambalo bidad amelielezea nmelipenda amezungumzia ale utofauti wa kukea ndani ya familia yaani unakuta mdada anakuwa more cared kuliko mwanaume akati wote wakipata iko inakuwa inaondoa baadhi ya matatizo safi brpa mwisho ametisha ile g kujisikia wee ndo wewe kujisikia yani huwezi kushia na watu amejitolea mfano e mwenyewe n anasema sio vizuri kuna matatizo u so mimi kwa kumalizia nataka nikwambie tu mwanaume mwenzangu ambaye unaskiza leosiyo wala sio udhaifu wewe kushea vitu vyako na watu wengine wewe kushea vitu vyako matatizo yako kushea mambo yanayokusumbua na mke wako na watoto wako sio dhambi last episode, lisa alitolea mfano akatuambia kuna kipindi yeye kwao walikuwa wanakaa kama familia kila mtu anashea kile ambacho kinamsumbua akiwemo mama baba na watu wote ndani ya nyumba sisi leo podcast leotunakuambia siyo dhambi wala sio udhaifu wewe kushea matatizo au kushea jambo lolote lile na rafiki mpenzi mzazi tutumie watu tulionao kututoa katika eh, zile taabu na, na misukosuko mingine ya maisha katika usahihi na kwa wakati sahihi na mtu sahihi so maombi zaidi yanahitajika kumwomba mungu akupe watu sahihi ambao wataweza kukusikiliza hii ni love an tod podcast mineita to robin tukutane till next sunday we love you guys keep on listening