Hello guys this this is is podcast Minito robin nipo na my good good friend lisa ruth oh, hey. okay. so karibuni sana oiniona uh, nataka tu nikukumbushe wewe rafiki yetu ambaye unatusikiliza choose to share unatusikilizawewe pamoja na rafiki yako mwingine yoyote Todd podcast zipo njia nyingi za kutusikiliza unaweza ukaingiaukaandiaen al uai aii unaezakainga pia unaandia aii pia unaweza ukaingia uaezkaingia uad Apple podcast. yule ambaye anatumiais anatumia seemu yaipone kuna apiion kabisa palimeandikwas eh, so kingia pao una ipo kwanzia on uh, episod zote kwanzia on mpaka son 2 na the good thing leo listen, ni ni kuspris ni kwambie uh, toka tumeanza ku uh, kutoka kwene transiion ya rdmthea kuja kene oast tuna almost kama 3 soethi episods really? yeah. Nice. we have up to 30 something episodes nitakuja na hesabu kamili so guys wiki hii na wiki nzima mwezi huu tumekuwa tupo kwenye dealing with men ausio yeah, men, mm-hmm. yani kwamba afya ya akili lakini tumeamua kubasi zaidi kwenye upande wa wanaume kwa sababu pia hata tukijiangalia matukio ambayo alikuwa inatokea kijamii tumeona kabisa kwamba ni swala ambalo linatakiwa tuwe tuna nafasi ya kuweza kuzungumza pamoja ili tuweze tukapata kujua mnagea, ni namna gani tunasaidiana au tunaweza tukasaidia wenzetu ambao wanapitia katika kitu kama hikito wanasemasoiliyopita nice. uh, itgood kwasababu tulizungumza sana na wanaume wenyewe so they had to wa sababu yani men were out. unajua waliongea walizungumza wsewengine wanakwambia lakini mazingira bado watu hawaelewi hichi kitu kimekaaji wengine wanasema tusha jaribu, na tumekuta tumeumizwa kila mara tukionyesha tunaondolewa utu wetu na wanaume wetu unawekwa pembenitumefunguka kusema kuna mambo fulanifulani hayatuendei sawaso yani, um, kulikua kuna m- m- feedback njema tulioipata ni kujua kwamba wote wako willing kutafuta way w mm-hmm. ili kila mtu awe katika nafasi nzuri ya kujiexres kile anachojisikia unaona na jana tume share a very good testimony tumeshaaaems nimesema g kwa sababu im, itasaidia sana pia awareness kati ya jamii yetu kuhusu hili swala zima kuna dada flani hivi ukiingia ukiingianga utatai pale fofo ametoa historia yake ya kumpoteza kaka yake mdogo wake wa kiume ambaye alipitia hii shida na the the end of the day akampoteza akapoteza uhai kwa hiyo up ameh anazungumza ili watu waweze kujua ni namna gani tunaweza tukasaptiana tukasapotiana uh, tuka wenyewe kwa wenyewe hasa hii elimu izungua kwamba wanaume kuja ni ngumu kwasababu ni watu ambao wanajificha sana It's not easy, mwanaume kusema kwamba mii napitia wakati mgumuhata ye mwenyewe tu kugundua kwambailiswala linanizduaeza tukauumaukajifunzakiingerezanasema kasababu kuna vile ambavyo tulijifunzaga eh? Mm-hmm. vinakuwa sio vizuri nafika inabidi tufike mahali tuviache ili tujifunze vitu vipya vitakavyoweza kutusaidia kwa nice. mradhiso uh... <coughs> <Kumlathi. laughs> so, uh, leo sasa we have very good. natamani sana sanayn kama leo h kwa wingi zaidi tutavyoweza yeah. mm-hmm. sabbu so, kitu ambacho tutaenda kuzungumza leo tuenda kuzungumzia sasa ili unajua, unajua mental health yako ni kama mwili yeah. uh, you, you, you, you, you all what you choose unavoujenga yani. mwiliyn unakuwa vile ambavyo wee unataka kuwa mm. kuwani unaamua mm. wewe uwe kibonge kama mimi robin uwe uh, mwembamba uwe hivyo pia kwenye mental health so watu wanaokuzunguka ni muhimu sana unaelewa na watu wengi tuna fail sana kutambua Uh, watu sahihi ambao wanatu, wanatu round up kwenye maisha Leza, kik... nipo sawa sawa sana sana na hii kitu pia brother and i wote tulikuwa tunapokea feedback ambazo zinafanana unafika mahali a watu wanasema lakini hatuna ukuzungumza naye unaona mm-hmm. lakini ukimuuliza huyu mtu je una marafiki wa kuhenga nao anasema ndio una, marafi, una watu ambao uko nao kazini ndio una watu ambao unazunguka nao kanisani ndio una ndugu zako ndio lakini anakuambia hana hata mtu mmoja wa kuweza kuzungumza naye pale anapopata changamoto ko kwa tukagundua kwamba bwana bwana bwana kuna tatizo umeona na ni vizuri basi tukaja hapa kwenye love and told ili tuelezeane ule ukweli uliojificha umona tupate tu, tu, tu namna gani hiv hivi ni namna gani tunaweza tukachagua watu sahihi kwenye maisha yetu ambao watakuwa ndio system yetu hata pale tunapopitia magumu watakuwa ni wepesi sana kutugundua na, kutu, na kutupa fulani le semnamtumishi wa mungu alitufundisha kitu kikubwa sana ambacndoe uun poote ae alioili ndo somo mbal alitupatia vijanawake kasem catushee na, na, na therest Of other people, waweze kuijua hii elimuo so, kichwa cha somolo kinasemajiso okay, leo tutashea kwenye the, the, the, the yai lakini tunataka kujua yani, kutafuta, kutafuta watu wako unajua inawezekana in kind of tuna watu wengi sana kwenye jamii yeah. wehave aoofople kwenye jamii lakini je hodwatu tambua kwamba huyu mtu ni wahapa na huyu mtu nimpe nafasi hii na je huyu anaweza kumshirikisha huyu anashirikishwa huyu so to, uh, forget, finding your your grouping the people in your life uh, to build a support system for your mental yani, simply kwa kiswahili leo tunazungumzia kuna tuna watu wengi sana kwenye jamii we hapo ulipo una marafiki wengi sana unaita wote marafiki wako hatukatai lakini hawa watu wote wana, wana yao kwenye maisha yako ambayo ukikosea jinsi ya kuwaples utakosa mtu wakukusaidia pale ambapo utakua unatafuta yeah. msaada wa kwelitnde yeah. so leo tutakuwa tuna group group group, group. One, two, three, four, five, six, seven groups of people mm. tuna matabaka s ya watu ambao tunaenda kuwaintrodusia kwako ambao utaenda kuiply kwako sasa we mwenyewe utakuwa unajiambia ashura anakaa grupu gani mm-hmm. stefano anakaa grupu gani mamdogo anakaa r gani leo kujua so, going to it, ni muhimu sana wewe ku, kama brother alivyosema kuwapa watu nafasi kwa makundi tofauti tofauti just because huyo mtu ni binami yako haimaanishi huyo mtu atakuwa ni sahihi wewe kuanza nae biashara atakusababishia hasara utaingia hasara utakata tamaa mental health itakuwa itakua meeika ndo tena hivo uona so ni hivo kundi la kwanza ni watu fa hawa watu F5, hawa robin ndo wale watu ambao tutawakuta kwenye matayo utasoma sasa utasoma sasa msikirizaji umeona hawa ni wale watu ambao bwana walimfata yesu maelfu kwa maelfu asababu walisikiaga huu jamaa waga anafanyaga muujizi wa mkate mm. so alienda kwa ajili ya tukio zima alakula, msosi so, ni wale ambao la kula msosiauwatu wa matukio wa sasa hawa bwana ni kama wale ambao robin leo ukiwa unaoa wale walewutu utakaotupa sisi kadi za harusi mm. sisi na tunaangukia hii kategor okay. umeona kuna wengine ambao utatugaia kadi za spesho tutakuja na mashost zetu ambao hata w huwaju ftu kusema kwamba mi na watu sana bwana you know, eh? yani, nilijaza ukumbi wa ulichafuka watu watu, yani. okay. right? watu watu kweli kujihesabia hawa wote kwamba ni wake mrimanfuttkam tuwko lazimakitu n rahisi ambayo unaweza ukajipa hapo katika hao watu F5 somtumishi ali kitu kimoja au ukeli iamaatuna aaau kisema uhukuetasiyako sa pigie ta mtu mmoja mbaeataal fa ma atau ambie tu bwanangu ah, mi ina shida fulani hivi mm. nawawe ah, umesemathepa sisi tupo uh -huh. w umesema siu kuna kitu gani sehemu fulani tumezuka tume lakini uki, uki, ukitwambia kuhusu shida zako so lazima utambue kwamba kwa yesu alikuwa ni elfu ta kwako anaweza akawa mia au Uh, au, au yani, mwenyewe tu unajipa eh, ushike na daftari Ujipime. Ujipime. Ujipime. watu wako ni harusi kitangaza... harusi wangapi watakuja kwenye yako sasa kundi la pili weneeajatanaawatane aundi lapili waapata kwenye kitabu cha matendo ya ya mitume sura ya kwa mpaka watu wale ambao petro alikuwa anawaambia kwamba ni ndugu anawakusanya hmm. a tme kanisa la awali, la awali mwanzo kabisa lile lakini hawa ndugu mia na ishirini kwako ewe ndoalmbam anawambia simama sasa hebu tutambulishie ndugu zako bwana harusi au auwale wanasema bibi harusi simama sasa tutambulishie upande wako na napenda kumtambulisha fulani uh, fulani fulani flaniflaniflani asasa napenda kuwatambulisha jamani kikundi changu hope for the bestie jamani popote pale mlipo msimame hawa watu mia ishirini washapungua kutoka kwenye elfu tano hawa watu mia ishirini ndani ya wale elfu tano waliokwa kwenye sherehe yako hawa ndo ndugu zako kwamba wanajua robi anakaa vingunguti ikitokea msiba awa watakuwepo ikitokea sherehe watakuepo yaani ndugu ambao wanakufahamu shereheaaaando ndumkaw ki wanaweza waka wakawa i mm. wanaweza wanaeza yani wee tu jitafakari jita wale watu ambao utawasimamisha kwenye sherehe yako muhimuau watu 20 ndo wale ambao leo limetokea tatizo tunajua wale watu i0 watajua ni namna gani wanaweza kukufikia na wakalitatua ile wakalitatual exactly. wale fa walikuja kula wao <coughs> wanajua <coughs> nyama <coughs> hata haikuiva vizuri wala so kwenye watu wa, mia ishirini nabidi pia watu, na nice. watu, watu ambao yesu aliwaagiza pamoja na wanafunzi wake waende mji mbalmbalimba su aehakuewa wanaweza kuifikia wakati akawatuma wakaenda akawapa mamlaka ya kuponya mna viwete yani aliwapa yale mamlaka yote hawa watu sabini alikuwa na uwezo wa kuambia nyanyuka hmm. na mkaenda sasa hapa ni wale watu ambao wewe robi una uwezo wa kuambia nenda na wakaenda hawatoki kwenye efu tan wanatoka kwenye mia mia na ishirini hasa sisi kuna mara nyingi sana unamuona kwamba shoga yako kidawa pale kwenye mia ishirini ndo sahihi huyo shoga yako kidawa kufungua naye biashara kwa sababu mnaelewana sana na mnapigaga umbea mmefungua duka lenu kumbe yako yako sio mwaminifu mvivu utamfanyaje ah, lakini kikundi nae biasharasaaaaid kwa hiyo unakuta una, una ni wale watu ambao una uwezo wa kuwatuma wakaenda wanawezo wa kukusikiliza unachokisema na wakakifanya umona na mara nyingi watu tunaumizwa sana sehemu hii kwa sababu tutamtoa mtu wa matukio tutamwamini na kitu ambacho tunataka yeye akitekeleze alafu asipokitekeleza tunagombana nao tunasema hawa watu ni wabaya yani mimi nilimwamini fulani nikampa na mtaji nikamfungulia na duka au ananipa hesabu akaishia kunifanyia hivi mimi umejawa na maumivu ya watu wengi kumbe kosaulilolifan umewaleta kwenye serious isis unaotaka matokeo is ambayo unataka wewe kufanikiwaaote tunankuumia mioyo ndo kosa kubwa ambalo wengi wa tunakosea tuna, tuna wale watu elf 5 ambao tumewaelezea pale mwanzo basically ni wale ambao ukimchukua mtu waelfu a ukamweka kena mia ihi0 kuna tatizo na mia ishii0 wale ukawatoa wale sab wale ambao yaani ni mtu ambaye hata kama ni saa sita usiku kimwambia ananyanyuka naenda ufa mao alatu miatano hawezi kutokea mtu namna hiyo mtu wa mtuwa miatano kshamka kene watu sabini maanake kuna vitu vyako vitatokea ambapo yesu aliwachagua mitume wangapi kumi na mbili sasa kwa yesu alikuwa nao kumi na mbili sisi sijui tunao wangapi niulizewee mwenyewe watu wangu kumi na mbili kwenye aa sabini akatoa mfano mmoja mzuri sana akasema wewe robin nifundichereani unashona mona ukaniambia mimi lisa lisa nomba ukampime mwiguru nchemba suti mona vipima hivo vinonchukulia e aa mamboayo banhenenumaua ei kazi nyingine siku nyingine kwenye kuna hata kama wale huwa wanaenda, ikifika ujue hapa atafaa e k ai enye aza alichokiulizwa atafanya alichotakiwa kufanya basi lakini sisi weothe tumeshindwa tumeshindwa kugruthes opl mwona lakini tena akasema kwamba from hea 12 yesu alikuwa wal, nwatu wake hawawatatu from wale wa 12 bado alikuwa narh ambao wao kwenye things nd walikuwa na wa watu wake wakeon lakini je yes, sisi ni watu wangapi wa kwenye ftan tumewaingiza kwenye sebule zetu wametoa siri zetu wametoa madhaifu yetu hawajavumilia madhaifu yetu wametutangaza wametuchafua Why? they were just there for the good time tukawapa nafasi kwenye mioya yetu tukawapa nafasi kwenye maisha yetu wakatuingilia mpaka sebleni mpaka chumbani tukawakaribisha walivyotoka hapo n walivyotoka hapo wakatuchafua sana kwa watu unaanza kusikitika unaumia hivi mimi rob akunifanyia kile lakini je swali leo tunalotakiwa kujiuliza robi alikuwa mtu sahihi wawewe kumuingiza kwenye watu watatu wakati ni mtu wa kwenye elfu ta mi najua pa tunavoongea ashura ushamtoa kwenye sabini umemrudisha kwenye ef tan mona kuna watu kabisa e mwenyee apo utakuwa tayari una, unaana unaangalia unasema nasema nikeli kabisahata leogangukidaao ndkinachokua kutu bike, back hmm. Sabu, unakuwa uli, uli ukushirikisha watu sahihi kwenye, kwenye jambo lako na hii uh, u- ukiangalia yesu alikuwa na wanafunzi kumi na mbili then baadaye akaonas kuna vitu siwezi k- kufanya na nawao wote kumi na mbili hmm. akachukua tena watatu wengine yake so, you have to have in your life ambao aekana yesu alikuwa kumi na mbili wapo kumi tu yesunaona ni washaiji zako y lakini ndani ya ao kumi wale watu ambao wanaweza kubeba elw n um, yeah. yani, ni mtu ambaye ukimwambia sion anauwezo kuivsinaz akani kuna mtu ush kuona mtu kitu hen unaona kitu kinafunguka tena wewe hata unakuwa hujiamini kabisa katika hicho kitu mela. lakini huyu rafiki yako anakuambiami ah, mbona njia anaiona mm-hmm. anakuamini kuliko vile ambavyo naweza ukajiiwengiwa tunakoseawalewatu5 wajuu u nameka wenyewawtunamwweka kwenye watu watatunauuna wa mn au kwenye wale watu wa kumi na mm-hmm. kwenye watu watatu mm-hmm. anaiba visen yako anaipeleka mbele unasema nilisalitiwa ulishirikisha sio sahi. Uli so mtu sahii kwasabu hata yesu tunaona walikuawanafunzi1ban h was ri e yu wa muag kwahiyo kuna umuhimu hmm. kwa sana wa sisi kwa grupu watu yani ni muhimu mno mnono mno, mno, mno, mno, kujua huyu anakaa wapi na fulani anakaa wapi na ni mara fulani anaishia kwa sababu kama yesu alikuwa hivyo na that's the best kwenye maisha yetu ya kila siku kwa nini sisi tusifanye kama yesu alikuwa amebagua watu nani na nani asijue sisi ni kina nani tusiweze kufanya hulisomaanatakiwa ajue mikakati yako yote kwenye uchumba wako. Amna, kuna watu wengi sana ametokea mengi just because the wrong Umwana, just because because alimshirikisha sanaametokea meng ikasababisha mambo makubwa yakatokea na ile baraka yake akuiona tena Just alifungua mdomo akayakatokea maafa. maafa na hawa watu bwana kwenye watu wako watatu hawa ndo watu ambao hata usipozunguma ukibadilika tu kidogo the first will ukiwa naha watu watatu vizuri ukajuakndo wale atu utauhitajihata kusemaaj kwarobin navojua mi rafki yangu baa nibata watu wangu wakaribu sana aa tunakutana a ni, yani nikibadilika kidogo amb akibadiiaidatkiikataiaukosaalakini mi sijakuzoea hivi at nakuwa ni masho onen akiwa baadaye red unashangaa unajua ni kweli bwana that time nilikuwa siko sawa kuna mbo moja mbili tatu like, ameambia okay. okay. ajua okay. lakini wewe ambaye huna hawa watu watatu ukipata hilo swala lako gumu sana sana e, kaka, vipi ae yani be ambao watakesha usiku wajue ni namna gani watatatua tatizo lilokuponaa yeah. ndo watu ambao watakupigia makofi hata kama dunia nzima imekaa inakubua kubu watasimama watapiga makofi watasema watasemaa hawana baya na wewe hawana wivu na wewe wanakupenda so sio kwamba watu hawapo hapana hatujui tu namnagani tunawa watu wewe hapo umempenda waelfta utamuweka hapa kwenye watu watatu yupo zikija shida zake na sasa pata bwanaitokeaaut pata iautamwona pata tatizo hawapo mona lakini akazungumzia bwana kwamba kundi lengine ni one person nahuyipeson person, b ah, okay. one person huyu mm. kwa yesu alikuwa yohana wengine wanasema alikuwa petro mm. ukisoma yohana 19 26 mpaka 27 mm. um, yesu alivyokuwa anani pale msarabani alikuwa kama ameongea brothe to broh o kwamba mama angu unaona an from that day yule dil hakumwacha mama yake yesuhodo alisema piaatmbuildakasemais e fo you toulanothe kumwandaa uwandaammtu mwingine, mtu mwingine ambaye atakuwa kama kiasi kwamba hata asipotokea akifanya kila mtu anaona we umefanya yni kila mtu haoni pengo yni n akasema i hapa lazima wale watu alee kitu kimoja mtugza akasema ah, mi naahata kazi sino no. yani inlif kwa mfano nyumbani we ni lazima siku bn haupo wazazi wako waone vitu vyote vyokuwa anavifanyahna kuna, kuna nyumba asipokuepo f enehyo nyumba au mama nyumba chafu hakuna usafi chakula kibaya hakuna kuna moja akuna anaefuatiliaosndaatashd umeenda una hyo familia, <laughs> m... M... Tureda, familia. Yeah. mamao alikuwa amefariki like, toka mamao amefariki ndo alikuwa wana msibamamao amefariki hata sku ngapi asijapita mamao alivyokuwa hai ukienda pale kwao yeah. ukifika yan unavopokelewa ukifikai thetimamiopae the so like. wow. wow. zimepitaikatheuyo like no, wameanza kuzoeza mazingira ya kutokwepo na mama theoe ni kaja a kujifunza wam wazazi pia lazima wewe wana, wana menta watoto wao hii kitu kuna, kuna baadhi ya makabira sitaki kuyataja lakini kuna makabira na baadhi ya nchi zimevuka zime sana kwenye yani mzazi kumtengeneza mtotoyani mtoto yeah. yani kuna wazazi yani ukiwaona watoto wao mtoto wa yani vitu anavyofanya i anazochukua likitokea tatizo kwenye familiahe ana Yani keo watafanya kama wewe au ndo itakua kmesmama aliandikaga siku aliandika moja kwenye yake akaandika biashara nyingi za, za watu nika, nika Lisa, nika mumbia, umeumwa bwana bwana nipambane <laughs> nifike mahala kitu kinaenda hata mimi nisipokuepo manaake sahizi ushaanza yani kumns ya, kuna mtu lazima uanze mtu uanzeu ashanza kummenta am ata nisipokuepo nimesafiri nimefanya nimefanya nini nini nime nime nime vitu vinaenda kama kawaida ukipokea simu wanasema nna shosho mwenyewe kumbe wala nashoshondo na huyo mm-hmm. mtu mtu mmoja yaani kwamba wewe hapo ulipo let's sa uh, unafanya biashara then una wadogo zako watatu wanne wanashinda nyumbani lakini e biashara unafanya kesho kisho kutwa etsa umetangulia mbele zake hapo hapo nataka kuuliza kitu kaka hapo mm. mm. una apoojaendelea gani kama wadogo zangu awapo kwenye, kwenye kundi namba moja wapo wadogo zangu wenye mia <laughs> ishirini naona unawezekana mdogo wako ni mtu oowu e lazima we mtoto wako so aaeshangai yaooaot huyo mtu mmoja ni muhimu sana kuwepo na akaenda mbali zaidi akasema kwa mfano ambao mkona watoto hii ukifa iabamh o youchild an mimi hapohapo hapo, right okay. wow, leo nisipokuwepo ninajua rafiki yangu fulani mtoto wangu atampenda kama mimi nilivyompenda atamjali kama mii nilivyomjali na nikafurahi kwambaas kwenye grouping ssijapoteza hata, hata nafasi moja kumbe hata mimi ninaye o asantes kwa kujua nafasi ya huyu mtu <laughs> kwenye maisha yangu lakini pia akazungumzia kwamba hii ndo sehemu ambayo unatakiwa ue makini sana because hata kwenye kuchagua mke au kuchagua mume ni lazima awe mtu huyu huyuhao alafu yeah. mm-hmm. akaongea kitu very powerful vesema kiko nje ya mada kidogo akasema nasema kiufupi kwamba hana shida na mamaah tan anashinda na amutana na aa kwasababu a na mungu hawa lakini the devil alivyokuja kwa akamwambia maelekezo yote ambayo mungu alimwachia alimwachia adam aliwachia aiwachia ha na hawa ana maelekezo ya adam ndani ya aya maisha so if akifanikiwa kuwapishanisha hmm. adam akaenda kwa stella stella akaenda hmm. kwa stehen badala ya adam amewini okay. maana ni maelekezo aliyopewa akiwa mtu huyu mmoja so inabidi tutafakari hapo sana moja. because that determines our whole life monaa maana kila mtu ana maelekezo kila mtu kuna assignment ambayo special mungu amempa ambayo huyo msaidizi wake huyo ndio huyu mtu namba moja hu sasa hiyo tumeenda tumeenda dipa kidogo lakini inshort huyu mtu mmoja ni mtu ambaye eih umementa mwenyewe is that person hata usipokuwepo anafanya badala yako kwa mfano sisi kanisani bwana robi ndio timu ya mdia anashughulika na kupiga picha na nini lakini kwa sababu ni rafiki yangu akiumwa hahitaji hata kunipigia simu kuniambia kunambiasa ah, u utakuta tu nime o no, inavotakiwa no, you, you, you ned to have those people in your life kwenye huyu mtu mmoja sa inawezekana w ukao na wawili sio mbaya inawezekana ukaana watatu yuaebelakini kundi la mwisho ni we mwenyewenaapai wa sababu osof us weop weasooyf aroun eop eei aroun people weespe so we so we ourselves mm wenyewe yaani ni watu ambao hat hatutakagi kupata hali ya utulivu kukaa wenyewe na kujitathmini na kujijua azimatujinanishe oata akitoka kuachana na atu ame sasahiv ataingia tu kwenye mahusiano yoyote ili mradi tu asio peke ake am pekean on <laughs> unashanga <Kukuno laughs> watu wanaingiata wenye mahusiano ambayo sio beu of thaea oin to, to you mm-hmm. ukiwa kwenye sehemu ya mzunguko na watu wengi mm-hmm. anaongea katika hali ya utulivu kukaa mahali pa upweke wa peke yako ujitafakari na kuongea na mungu na utamsikia mungu akizungumza akizungumzakitu okay, yani, uh, ambacho mtu anatakiwa kuelewa hapo kwa, kwa mtu peke yako vitu vyako mwenyewe yanyahitaji kushia na mtu yoyote n yani, kuna moments, kutoka kwenye wale watu 5 2sb uh, ukashuka watatu n kunan unahitaji wewe kuwa wewe sasa peke yako mch unahauetna halmashauri yako ya kichwa unafanya maamuzi na vitu vingine vitu vinakwenda so mungu pia akishaona umekuwa umefungamana fungamana, fungamana. The Holy spirit umefungamanafungamana anataka aje kufanya kazi ndani yako lakini kila akija anakuta yani... Uko na tunajua hapa mungu <laughs> <laughs> <laughs> yeah, no, uh-huh. anakut yani nilikuwabize mda akumsikia mgu sinauauaahviaa umenuniwa mala umelala mapema <laughs> mutu atafakari ukua mungu saangapiso <laughs> mii oe o theeiaainmen ohe seiais oeeeythi sei that go has alk tom was the time that i was evao pale ambapo nilia wenyekooie o soiooi god to met wi yoseto ou sooas u aosiai kama kila kitu maoijafaiiwa enye nice. masayao aiaaiosthat umeiletaaid katikati beause we ly really wanted you to undestan kwamba o ha ao mungu ana wa watoto wengi sana wazuri wakike kwa wakiume usija hata siku moja ukasema mi siwezi bwana watu wenyewe wanafki sana watu wenyewe waongo sana sasa kwanzia y leo jitathmini we ni mtu wa aina gani kuwa wewe hapo bora kwanza kabla hujataka watu bora na ukiwa mtu bora utajua namna ya kufanya katika maisha yako ya kujijua jemi ni mtu wa aina gani mimi kweli ni mtu ambaye napenda napendakutokatoka au kwa sababu marafiki zangu wanapenda kutokatoka namanaanoazaikapata kutoka kutoka marafiki, wa like marafiki zangu wow, si wanaenda kanisani anza kwenda kanisani mona anza kwenda zile sehemu ambazo zitakujenga wewe kwa sababu ushajifanyia assessment then youll know how to group your people utagundua you have been working around your entire life with watu ambao walitakiwa kukaa kwenye 5000 na wewe umewaweka in the inner saco ya th people sharing your visions with them sharing your plans with them na ndoomaana wengi mnalalamika wate wanatukatisha tamaa nimeshara my business idea with my friends they don't suppor mis because, because youare asking the wrong people most of your friends they just want to enjoy the money the just want to enoy the company they just want to enjoy the bos an eeythin theyare not there toik like, rly really, really push you to be great na alafu kibaya zaidi awa watu wazuri awanaisu unaonagamendo aueuose to sh bila, bila kusahau kina yuda ni muhimu sana so usitaki kila kitu kiwe perfect kiwesp ndo chachi yawewe kukumv kutoka kwenye hali flani kwenda kwenye hali fulani so the moral of this ni kukuambia kwamba mungu ana wa watoto wengi kaa vizuri jifunze vizuri kama ujaelewa anza upya andika watu elfua mia ishirini sabin kumi na mbili watatu mmoja peke yangu nani na nani anakaa wapi utajua hata utakapopata tatizo utajua wakumtafuta ni nani utajua wakuzungumza nae ni nani maana unajua nani umemweka wapi na wapi umemweka wapis a so, nice. so sharot wewe ambaye this m utakula chakula hiki kizuri mi beh siku iliyasemi na baada ya kufanya hivi kuna kitu kingine tulifundishwa siku ile kinahusu tabia silizana so mwnziokasaaukitu kizuri kumbuka kuna kwenye maisha yako ukichanganya yule ambaye unapati naye kila siku kumshirikisha n zako umeondoka na maji na ni mbaya sana ukamshirikisha mtu ambaye si sahii kumbuka atazifunga zile n zako na azitoweza kutokea ee We love you guys. See you next time. God bless you. Chill out. This is Love and Todd, the podcast.