To hello guys mambo vipi karibu sana this is love antod podcasta robin nipo na my good good friend lisa roth mambo bonaceaamtv wong mm. imfinesamfnsa taanikuulize ihope mtu ambaye anasikiriza anaijua hiyo clip unawe kwanza kuna uh, <wakz2> uh, kitu nataka uipla hiyo lip alafu niwaulize watu kituni kuulizi e tusha pamoja na wale ambao wanaskriza ynichotaka kumuulizaiaditheayalifanya kiti Okay. Okay. <laughs> <laughs> sa ameweka kiporo cha siku nyingineny karibuni sana si tunapinda ku washukuru walewote ambaomnaendelea kushare yani tunapokea big losave theworldyauei yeah, sure, yeah. sure yeah. alafu sasahivi awamotoi yeah. naisema kila siku kwa sababu bwanatunaufunua upendo wa kristo ma watu wengi hawauzungumzii au hatupati sehemu ya kuzungumza yani ndo hivo so the only way you can i like be a good suoive peson is to share it foad ili naye mtu mwengine akasikia uupendo amna chengine cha ziada thee is nothi more than thatkwa kumkumbusha tu hatuchokaikuwakumbusha Uh, ukiingia kwenye sim yao kama unatumia hizi sim za wanazopenda sana wakina dada kamaa ili uwekupata yaa auka kipindi Uh, kwa furaha zaidi zaidi lakini pia ni na platform nyingine yoyote ambao utapata ace ah, bila kusahauuasabbu yeah, yeah. like, yeah. tumewamisi mm-hmm. like, really wakumbusha wamba ni muhimume mnakumbuka Let's <laughs> go. So yeah, uh, Leo, kunakiti to flow in the V, ni wiki. Na actually, isikuturu kupote ambapo tumepata hi episode. We were talking to a friend of ours. What na zungumza ma zungumza, and ikikito kikaje, koko flow and like I was like, wow, this would be beautiful. kama tuengi ne waki wakiskea. So here's the thing, one. ana kichwa cha habari leo about faith imani last week tuliongea kuhusu ieae trying to like show you kwamba focus kubwa ambacho natakiwa kipoteze ni imani yaani pambana vyote lakini don't lose your faith sasa kuna kitu mi nilikiona kwenye bibilia istori ya petro kutembea juu ya maji nathani hii story watu wataipata matayo wataipata kwenye matayo sura ya 14 kwanzia le mstarea27 sasa ntaisomabut so, jsus diatly said to them take courage it is i don' bea Lord, if it's you, Peter replied, tell me to come to you on the water. Come, he said. Then Peter got down out of the boat, walked on the water, and came towards Jesus. But when he saw the wind, he was afraid and, beginning to sink, cried out, Lord, save me! Immediately, Jesus reached out. his hand and him sasa kabla sijamalizia huo mstari hapa kwa wale ambao mnaelewa kenye s walikuwa kwenye boti wanafunzi wote kumi na mbili an wanaona mtu anatembea juu ya maji like imagine mtu anatembea hapa hewani brstutakimbiana p nani yule yesu anawajibu msiwe na hofu ni mimi Peters, tunajua t siku zote karakta yake kama ni wewe mi niambie niamuru nije ambia njoo pta kwele anatoka anatembea kwenye maji katika kutembea anaanza kuangalia kusoto na kulia anaona lile dhoruba anaona yale mawimbi anaanza kuzama analia yesu ni okoe, yesu niokoe anachukua mkono wake anamvuta ukumno waamtaaa nikastor flanivikafupi lakini hebu tuanze ku kukakadadavua kidogo kwa sababu the hit came yesu aliposema hivi kwenye mstari wa 31 unavyoisha anasema you of little faith he said. You of nini? Ewe, mwenye, we, ewe mwenye imani haba tuongee like, I'm tu le kweli walikupa wanafunzi wagap enye umi na mbiiaafunambi wangapi walisema mimi nataka, natoka na kufuata ili nijue kama ni wewen bwana petro iweje yesu anamwambia ewe mwenye imani haba okay, swali habaanaona ni sawa imani ki, ki, yake ki, ki. haba ilikuwa ni kutembea juu ya maji mm. wewe sijajuabao <laughs> warisia tukarakaraka ni kwamba hata wanafunzi waliposkia kwamba mwenzao kaambiwa anaimani hab alafu hi took the guts ya kumwambia yesu kwamba anataka amfate walikuwa question, like kama hii ni imani haba sasa hapo like jesus anasema kabisa you little little little faith little faith little faith lakini like, ukienda luk 17 chapter 6 Ha? ni ile habari anasema anasema the apostles said to the lord increase our faith aka reply if you have faith as small as a mastard seed you can say to this mulberry tree be uprooted and planted in the sea and it will obey you luka 17 mstari wa 5 hadi wa st wanafunzi wanamuomba mitume wanamuomba anasema tuongezee imani basi asanawajibu wanaambia ni mngekuwa na imani ka punje kadogo kama Mustard seed punjehaadharadari eh? ale ka kadogo ka ntakuonyesha kuna mti fulani mmoja huko pale goba ntakuonyesha ndo mm-hmm. mfanano wako ka ndogo si sindio sinamana hiyo ni imani ndogo sana yan inayolingana na ile punje utaambia mti huu mkuyu ni huu. mkuyu utoke mkuyu. tree ungoke ni mti wenye mizizi unajua una mizizi una mizizi una mizizi una mizizi una mizizi tena lakini kwa imani hiyo ndogo unaweza ukaambia ung'oke hapo na ukapandwe baharini na ukafanya hivyo lakini hapa anamwambia petro you of little faith bwana aami sikuishia kujitafakari hapo nikaingia apokingaskizaskiza unajua kutafutatafuta e, kwani lito hiyo lito ya petro na lito yangu mimi ina tofauti gani au mimi lito yangu inatakiwa iweje au lito ya petro kwa sababu likuwa karibu na yesu basi lito yake ni kubwa kuliko yangu mimi mimi basi imani yangu inatakiwa iwe lito kiasi gani ili mimi hata niweze kuwa na hiyo gati ya kutembea kwenye maji kama petro ukiangalia definition ya the word lito kwa kiswahili limetumia neno haba ndio maana wanasema ni vizuri ukawa unasoma bibilia kwa language zaidi ya mbili kama unakijua kinyakusa na kiingereza na kiswahili itakusadiaz it in, in, uh-uh, right? in age so tunaotafuta not significant or important hii sio tunaotafuta oeie hii sio tunaotafuta nikaona hii meaning kwamba sio kwamba ilikuwa ndogo in size but it was ndogo in length ndogo in duration it was how long his faith lasted so when jesus said you of little faith he means kwamba you were able he was not speaking about his big faith talking about he was talking about could sustain to put his focus on him it was little he did believe and he moved lakini it was so little for him to finish the end Yeah, kufika pale Yesu so what am i trying to say what wengi tunamwamini mungu we believe in god we believe in him so much yani hata watu wakituona tu huko kwa nje wanajua tu sisi ni wa kristo yani mtu mwingine akikuona tu sasa ahem <laughs> flani just by looking at you they know kwamba wee ni mtu wa imani umona mi, mimi hapa in several occasions imenitokea nimeenda sehemu hata kuna parties unajua hey? kunanajua kawaida tu kaali mekutana watu mbalimbali mbali, lakini dada tunaomba unajua you look like a person who has faith lakini tunakwamaw wa najitafakari kwenye maisha yangu yango like god i id believe in you nina imani na wewe lakini there are certain areas in my life i don't see you happen why na umesema imani ya, tukiwa hata na chembe yadai tutaambia mlima huu ngoka nenda kule ytete nashouona iaith unaimani na mimi sawa Lisa lakini to some extent lakiiumona utaniamini mpaka, mpaka, mpaka juni lakini kwa sababu nilikwambia utafungua biashara mpya mwaka huu imefika julai imani na mimi ushaiacham umeshafika katikati ya mwaka umeanza kulaumu kwa sababu gani ukiangalia kushoto ndio kwanza wateja ulioanza nao januari hawaeleweki The first code you to you Ana develop fear. Now this is another concept I'm trying to show you, brother. Fear and faith, they do the same thing to you. Fear and faith. They do the same effect to a person. Kwa sababu gani uoga unaogopa kitu ambacho hakijatokea imani unaamini katika kile kitu imani ni nini ni kuwa na hakika ya mambo ya taraji wayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana so have have have the they both have the same effect on your your life when you have fear, affect how you see tomorrow. when you have faith, it how you you you fear it it affect affect how how see see tomorrow tomorrow faith also kwa sababu vitu ambavyo havionekana sasa the moment pter anaondoa focus kwa yesu anaangalia pembeni mazingira right anaangalia pembeni pembeni mm, mbona mbona umeshuka anaangalia embeonakaashule eh, simalizi anaangalia pembeni eh, mbona hizi kazi ndimepeleka mara nyingi mbona naona kama ile ahadi ya kwamba mimi mungu ananiwazia mema wakati wote mbona kama sioni you lose it. you of little faith so some we are apoleo ibukachi notafakari utafakari diu kuna wengambombe kwasi so much entitled kwamba we have faith na kan mimi na mimasari ya mano nga kumano skosi keshana na kuepo na omba na sema kwa mungu ya moja bili turn like what if god says that that mountain that you want me to shift in your life i'm going to move it stone by stone What if I'll not just move that mountain is going to be mchanga by mchanga mchanga by by mchangamchangabmchangau we know one thing ahadi za mungu ni amina na kweli mona akisema amesema lakini njia zake si njia zetu mda wake si muda wetu nataka mityani mi nataka mtoto mwakahu lakini kumbe in god mungu anataka mi niwe na mtoto ni kweli lakini muda wako sio lazima uwe muda wake you yue ulianza vizuri naimani ulianza vizuri umefika mahala mi naona kama hapana too, too much watu tuna sali ndio lakini ifike mahala hapana unadanganyika njiani imona wenzako viwili vitatu yninawe unasali na mpaka leo hauna tahela sasa mungu gani na nawe inawanza kuingia lakini kweli unajua vitu vyote hivi nimevifanya mimi nimefaya so, thiei to me kwenye maisha yangu aseas kwa sababu kuna vitu ambavyo natamani na tamani everybody ana vitu ambavyo anataka vitokee yanyani yeah? yani anajua kabisa hapa yani mungu kashaniambia hiki kwa nini sikipati na nimeanza vizuri tunaenda vizuri lakini bwana ah, anachelewa shortcut unakata tamaa unaacha kusali unaacha kutembea na mungu you have So, your faith is not about the size of your faith. It's about how, how long. How long you can sustain in that faith. More of the story? Focus on Jesus. petro alivyoondoa tu macho kwa yesu alivyoyaondoa tu macho kwa yesu. yesu was right in front of him yeye ndo amemwambia njo ameamini alivyoambiwa njo anatembea yes yuko mbele yake the moment akaacha tu kumtazama yeye akatazama pembeni he was, drowning. He was drowning right that moment akaanza kuzama so wejiulize Jeni, kwa nini unazama unapozama je ni kweli kwamba yesu hakukuhakikishia kwamba njoo au unazama kwa sababu umetazama kitu kingine a kuna watu mlikuwa mnaamini katika kupata kazi mmeenda mmeendaeenda mmeenda vizuri akainuka mjomba shangazi rafiki eh? akasami na kuhakikishia pale sehemu fulani unapata kazi sikaondoka kwa yesu ikaamia kwa mjomba shangazi rafiki mpendwa unajikuta unazama why your faith isn't the wrong thing umeanza kutapatapa yaani ukishaondoa faith in christ lazima utapetapa lazima uzame because if you're not operating in faith you're operating in fear my braha umetulia sana sijajua kama I'm sense Oh, not on this episode omainhiasababu go wasci me this thi iwa like, oh. so all along all i new nilikuwa najua kwamba nikiwa na liimani nikiendelea kulijenga imani langu liyo likubwa lakini kumbe little faith means mimi kuwa na ustaimilivu na imani yangu hiyo hiyo ndogo hiyo hiyo ndogo sbu mungu si mwongo so, nikiamini katika alichokisema his promises the word of god is i hipi chochote kilichoandikwa mule ndani ni cha kwetu pase pase kama ni ahadi ni za kwetu kama ni baraka ni za kwetu giving them to us So, it's I don't know what you're waiting for. See you in a kituganina mungu naimaniyako katika itchu. See you in a see you in a focus. It's not how big your faith is, but how your faith lasts. How long your faith lasts. Oh, that's so nice. Um, maybe kitu ambacho mi naweza if you want to make your faith you na yani nikakiongezeahuwe unaendelea kumwamini mungu kwa muda mrefu bila ukata tamaa katika vitu vingi ambavyo unaendelea kuviomba kuvyombainasema uh, kwamba imani chanzo chake ni kusikia na kusikia na huja kwa kwa njia njia gani unakuja ya neno neno la la mungu uh, yani la mungu limejaa a lot of ahadi zipo nyingi sana kenye neno la mungu Yani, mungu nuuhakuna mtu ambaye ameandikiwa maisha magumu kwenye, kwenye, kwenye bibria hakuna mtu ambaye ameandikiwa kuteseka kwenye bibria so it's all about how long would you wait mungu aweze kutimiza kile ambacho anataka akitimize kwenye maisha yako so step ya kwanza kabisa ambayo unatakiwa kuichukua wewe kama mkristo cha kwanza ni kuhakikisha kwamba unasoma sana neno la mungu yaani ogopa sana juzi lis nilikuwa napita tiktok nikakutana na uh, video moja mtumishi alikuwa anasema ni vizuri ukiacha kuwa usipende sana kuwa kuingiziwa vitu yeah. ambavyo huna hunauhakikanavyo yeah. akawa anasema sisi wakristo wengi tunatabia kwamba tukienda church jumapili we listen to the au sio tunasikiliza maubiri an tukitoka pale we never go through the bible kwamba okay. leo uh, leo tumefundishwa juu ya kitu fulani so bibria inasemaje juu ya hicho kitu yaani hiyo ndio jinsi kumvumilia mungu imani yani, unajua pia mtu ambaye, mtu ambaye anasoma sana neno neno anakuwa yeah. analijua if its nhyo ndo insi utaoendelea ku meu ambe maana katika mfano mzuri sana upenda kwenye ba mi nampenda sana abraham sijui alikuwa anapitia uh, kipindi gani na mke wake lakini i just the the way the promise was there kwamba the kid will come yani mtoto atakuja tu no the lakini pia mfano mkubwa sana mbao mi naupenda jesus yani yesu mwenyewe. yesu mwenyewe alikuwa the the promise miaafnguoa ma mesu wee imagine kama yesu tu asingemwamini mungu angeishia ange katikati leo kama tungekuwa podcast imagine just imagine lakini pia zipo shuhuda nyingi pia kwenye maisha yetu vijana wengi siku hizi sana kitu kizuri umekiongea lisa kwamba kuna times ulikuwa ulikuwa unamwamini mungu vizuri unaomba vizuri tu imani yako ni kubwa umemaliza chuo zako huko umeendelea na b5 hu endelea kubaomba vzuri so upati unapata lakini ile kazi you know, your dream, your dream job unaendelea mungu anakwambia kuna siku tu dream job lakini akaja shangazi Romnoia, kumbe, yeah. kuna moja ipo wazo pale. Don't worry. Don't worry. jumatatu <laughs> juma ukaacha juma, juma umezama pia vitu vingi We, we want a good production i think god is teaching thinoanatufundisha pia sisi leo kwamba we have to stay long in beliving him ni nice. nimependa yeah, sanaamonge ktaouy ii totheas evey week its not the same as you youeadi youbible evey day yani love and told tunasema ukweli jinsi u, vile ulivyo ul, ul, an tusiposema ukweli basi tutakua tuunafanya tuna danadana tunajifurahsha you have to read your bible usisubiri mtu mwingine akusomee bible alafu akwambie tafsiri yake yeye ambayo ambayoe alika aairi yejumap alafukaifunga tu alafu kaifunga somabibilia yako mpaka jumapili nyingine Mm-mm. kuzama ni rahisi kwenye kwenye boti yani kwenye boti yaani imani yako read your bible. Soma yako soma yani, kwenye hichi kitabu mungu ana kila andiko la kila mtu yeah yavu sio tu andiko la kila mtu mii kipindi naanza kujifunzafunza bibia nikija kugundua uh, ishu zote za maisha unajua kwenye biblia lakini ukiangalia kila mtu anatoa inspiration umu. yeah. Umuana, yeah. There are so many books Podcast ziko nyingi sana tunafanya um, ibada ya makongamano ni mengi sana but can top up the word of god yani hakuna kusema kusemat kwamba jamani hawa watu wanafanya podcast zaidi. No, no, no, no, no, no. hakuna kitu ambacho ni zaidi ya wewe mwenyewe kuwa na mahusiano na kristo na ku, kwa kulisoma neno lake na kulijua god you an through his word you learn his promises and uen his promises you wil good communication with him throug ambayo utakua unahoja utakua unahoja utakua unajifunza kusemezana na mungu kwa sababu unajua amesema nini unajua wewe ni nani unajua unastahili nini na wakati gani na sehemu gani unatakiwa uombe nini oe this you wio them when oii hata mahusiano ya kawaida siwezi nikaa mahusianoya leo alafu nikasema tuko kwenye mahusiano okay, okay. w hatuna wakati tunazungumza jamani jamaniay atakua mahusiano kweli na kwa dai. <laughs> so it is very important for you to learn the word mwenyewe ili mungu akaweze kuonge kwa sababu gani ni masomo kama haya tunasoma bibilia unashangaa unabaki unajiuliza ni eh, nini mana ni nini yeah. mungu anazungumza nini unakuta kinazungumza something new new new and and to you every single day na, na, na, single day. na, na kitu kingine cha, ku, cha kuongezea very hard to wait, eh? unajua eh? Yeah. Yeah. so njia pekee nyingine ya, kuku, ya, kuku, ya kukupa ile ile ya imani yako guys tuombe tuombeyni yani, tusichoke kuomba yaani mwombe siku zote mungu akupe akupe ile hekima akupe nduance yani akupe tien ymungu anatim kwenechc kuna kitu tuizungumzia uvumilivu yani ukristo ni pamoja na uvumilivu yani kuvumilia kwamba is going to sooyni no kwa mungu things are goin to haen naw no nawapenda sana jesus loves you And kila kitu tunachokiongea hapa mind you kimetuhudumia sisi kwanza this is the of tunakuja tu to out kile mungu amesema na sisi this week in ioua yani. so ive btiu kama nanyie mtakuwa mna back. we mnaeac feedback tunapenda mkituandikia mesej za ushuhuda by the way nilipata zawadi kutoka mbeya magaoni mawili Okay. shao to um, omona outfitni yasni yasmagmskia jamani si bwana wanatuna kuinua kati kama mbuys see you next time by by guys