majina yangu naitwanimba ja nyimbo za ncitanzania in neno ambayo unaweza nikawambia vijana wao natamani kila mmoja ajue kwa nini amezaliwa kusudi ndio limebeba mafanikio limebeba hela limebeba kila kitu ni vile ambavyo unajiona ni vile ambavyo najitafsiri ni vile ambavyo najitazama changamoto kubwa ambao ekutana naye kwenye safari yangu ya huduma ni siku ambayo nilishushwa madhabauni mbele za watu yani ilikuwa ni aibu jamani a aaii ia insababisha nikate tamaa kabisa lakini bado si wangu wa kwanza nilimpelekea ndugu ndugu yangu ndo, ndo Uye, bado, ya yangu alinisema vibaya kitu gani ya kufanya vitu vya unaimba kabisa kabisa we, mungu njiani aoamaaapke hakuniacha njiani kwa hiyo hata wewe wawezi kukwacha njiani kwa majina clement ni mwimbaji wa nyimbo za injili tanzania lakini pia nimeoa na mke mmoja nimezaliwa songea mwezi uh, waa mwaka a99b uh, kazi kubwa mbao naifanya kwenye mziki ni uandishi mzk ianaaatu watu nyimbo hiyo ndio kazi yangu yani mimi, hiyo ndo shughuli yangu ni kila wiki kila siku apokea kazi za watu ataka niwaandikie nyimbo kwa nyimbo ndio biashara awaandkaymbo ndshaau wa wanapa nawaandikia nyimbo hiyo ndo ka ba nafanaaingiza kipato vizuri na mziki pamoja na mziki nikichanganya na na naishi na, na, na vizuri mungu na munguaesadia lakini nje na mziki najaribu kulima japo <laughs> sio mkulima ajaribu kulima na mke wangu ni mfanya biashara lakini biashara yangu kubwa kubwa kuliko zote i mzik neno ambao naweza nikawambia vijana wa naju kila tu anaishi ndoto yake kwa hiyo natamani kila mmoja natakiwa kufanya nini kwenye haya maisha alichoumiwa kukifanya kijue hicho ndicho kitu muhimu sana ambacho natakiwa kukijua na aishi kwenye hilo siku moja mchungaji wangu alilifundisha alisema hakuna mtu ambaye, mtu ambaye ame, amezaliwa akafanya kile ambacho amekifanya asifanikiwe ni kusudi la mungu kwenye maisha yetu ndilo ambalo lilisababisha mimi nawee tuzaliwe na tuwepo hapa siku ya leo kwa hiyo hilo kusudi ambalo limetusababisha tuzaliwe hilo ambalo tunatakiwa kulifanya na kulijua vizuri kusudi ndo limebeba mafanikio imebeba hela limebeba kila kitu changamoto kubwa ambayo kutana nayo kwenye safari yangu ya huduma ambayo naikumbukaga like, mpaka leo ni siku ambayo nilishushwa madhabauni mbele za watu na aliyefanya hivyo ni mchungaji alifika madhabauni mike akanishusha mbele za watu ni, ilikuwa ni aibu sana lakini pia kushuka, sana, kushuka muanza, yani, ilikuwa ni kazi sana kasau nawzaji kushuka pale ilikuwa na wanamziki rafki zangu likua mwanza tokia mwanza kashuka likua sana aaaa changamoto ambayo niliumia ililia ngsababisha nikate tamaa kabisa lakini bado skukata si tamaa amoja na hiyo changamoto kussa aabauni si aaua mara mbii aabauni mara mbili lakini zote hizi hasinikatisha tamaa kwamba siwezi kufanya nachoifayaau au siendelee kufanya nachokifanya hapana niliamini na kujua kuwa hii ni ngazi yangu ya kwenda levu nyingine lazima niishinde hii ili niende levu nyingine ningekubali ningerudia darasa lile la kushushwa madhabauni mpaka ningekoma lakini kwa sababu nilijua hii ni ngazi ya kwenda mimi levu nyingine au, au, au, au, au kwenda hatua nyingine nilielewa na nikaendelea kufanya kazi zangu kama kawaida nikiamini kwamba mimi mtumishi wa mungu nimeitwa na mungu nimtumikie na nina kipaji na nina uwezo mzuri kwenye mziki kwa hiyo nikaendelea kuamini kile ambacho ninakiamini mimi sikuamini kile ambacho mchungaji alikifanya kunishusha madhabauni haikumaanisha haiku kuwa mimi sijui au siwezi no niliamini ndani yangu kuwa naweza kitendo chake cha kunishusha madhabauni ni cha kwake yeye kwangu mimi haibadilishi hakibadilishi chochote hakibadilishi kuwa mimi si mtumishi wa mungu haikibadilishi kuwa na, sina uwezo hakibadilishi chochote kwa hiyo mimi nilikubali na nikaamini nika, nika nika vile navyojiona ndani yangu kuwa ninaweza na nitashinda na nitafika ambacho, ambako natakiwa kufika hiyo ni changamoto kubwa ambayo niliipitia na namshukuru mungu sasa hivi ipo kama historia tu ipo kama tuhadithi nikimsimulia mtu anaweza akacheka kuna akati lakini pia inamfundisha mtu kitu fulani kwamba uh, hata watu wakutendee jambo gani gumu badobado bado mungu atabaki kwa mungu lakini acha eh, nikuongezee tu moja hi ya mwisho nikuongeze licha hivo mimi nishia kuchekwa na ndugu zangu a yani mimi niko ndani naimba nduguzangu wakanapita nje wancheka kile kicheko cha mtani kile kwamba hey, hey. uh, kumba utaimba wewe tbaslayako tuon akufany kufanya kitu kikubwa hawakuamini wkaminid kituani huyo bada kufanya vitu vya msingi unaimba ndugu yangu, halifo halifo umeba, ndo, ndo Uye, ya yangu kabisa kabisa lakini pamoja na kunisema vibaya nakuniongelea iayaka nimefanya kitu yangu kwenda nikaenda ndugu mmoja ni aaanguanzandugu zangu akaongeaayawakaongeaayongeafaya kituganiaunafanya mziki niliumia sana nakumbuka nililia sana oiliiakg bayasabaa lakini pamoja na haya nayayote mimi sikukatatam japo ile siku iliniumiza nililia iliumia lakini niliamini yani, kuwa okay. pamoja na ayote, mungu pamoja na mimi. mungu lakii mungu kua kuniacha hapa leo hii naimba nyimbo s mungu awezi kukwacha njiani hiyo nyimbo from sijaitofu yani kwama nimeamka tu ni vitu ambavyo pia nimeviishi ni vitu ambavyo nimevipitia ninavyokuambia wee mungu awezi kukuacha njiani mimi hakuniacha njiani kwa hiyo hata wewe awezi kukuacha njiani nilipokuwa naimba juu ya mataifa yote wameniinua hali yangu ilikuwa ni mbaya sana lakini ikama nilikuwa najitabilia kitu fulani hali yangu ilikuwa, ilikuwa ani ni ajau ya, yani nia maisha magumu kwanza nyumbani naishi mtaani tu yani, aishi ovyo si, sina chakula yani, unanyimu, unanyimu chakula na ndugu zako ambo naishi nao lakini naimbaut meniinua hakuna kama kamawewe hapo nilikuwa ikuasijainuliwa niko mahali ambapo hali yangu ni mbaya maisha yangu hayaeleweki lakini naimba umeniinua ilikuwa wimbo lakiniamaumeniinua yani, nilikuwa imbomaoaajitabiia mwenyewe njitabilia wapi naenda najitabilia kuwa kuna siku itakuwa hivi dharau inaleta heshima vita sijui ni vita vya mungu sio vya kwako wewe endelea kufanya kile ambacho atakiwa ukifanya vitu vingine mungu atapigana navyo atapambana napoona <laughs> mwanamke na, anataka an, an kuwa na mtu ambaye yupo kwenye nafasi fulani uh, pendo akweli upendo wa kweli unathibitika sana Ika, katika kupenda hata kama ha, hauna kitu yani hauna chochote lakini bado nakupenda hapo ndipo upendo ambapo so, upendo huwezi ukauthibitisha upendo kwa mtu ambaye anapenda mtu wa, wa hali fulani au anampenda mtu mwenye hela tu apenda mtu mwenye wadhifa fulani hiyo hapo hamna upendo ni moja kwa moja ni wazi niwazi tu kuwa hapa upendo haupo hapa kinachotakiwa huyu anataka kuwa aonekane naupo kwenye hiyo nafasi aonekane na watu kuwa naye yupo anataka, fame, anataka anataka maisha mazuri anataka naye aonekane kuwa ni mtu kati ya watu <laughs> upendo unathibitika sana jamani upendo unathibitika sana wakati wa viki au wakati wa mapito fulani upendo unathibitika sana hapo mtu aliyetoka na mtu kutoka chini mpaka juu haa watu walikuwa na upendo wa kweli ndio ndomana waka wakafika hapo walipo na huyo mtu atwakifika huko juu huyo mtu hata jitapa kwamba mm, si, anaelewa alikotoka walikotoka na walipofika waliko hapo ndipo upendo unapimwa hapo ndipo upendo unaonekana lakini upendo kwaajili kwa, kwa sababumt nataka kua tu flaniapndoataa tuflan io pndot mtakao kwenye afas faiaauleahisakivuliwa namana huyu mwanake taainda pa si kwaajili ya upendo alienda pale kwa ajili ya pesa upendo ni kitu, kitu cha kwanza mali vitu vingine ndio vinafuata ndio maana hata kwenye bbiliukisoma M- kwenye bibilia nasema mungu aliupenda ulimwengu ndipo akamtoa mwonero pekee kwa hiyo alianza kwanza kwa kupenda ndipo akatoa mungu alianza kupenda kwanza ndipo akatoa upendo huanza na vingine vinafuata upendo ukianza yani upendo, upendo ukianza upendo huwa wa uangalii ni nini upendo huwa wa uangalii nini kipo nini akipo upendo ni upendo e kipo akipo upendo na huwezi ukakabiliana na kazi kama familia haiko sawa familia ama ndoa vitu muhimu sana kinaweza kikaaribu ama kikajenga i mtalamu sana wa mambo ya mahusiano ya ndoa lakini naongelea kile ambacho nimekiishi na pia nakiona natokea familia ni kitu cha kwanza familia ni kitu ambacho ndo na kipaumbele kipa kwa sababu kama familia itakuwa ita haiko sawa huwezi uweziu mwenyewe ukawa sawa saa nasema tauaama awatuaia kuwa kwana amani na familia yako ama na mke wako ama na ndoa yako ndipo uende kwenye mambo yako mengine utakuwa na amani kwenye mambo enyeyomamboakikawaida okay, tu, tu hata kama mtu aajaoa hata kama ana mke Um, najua kua uwezi kufanya kitu kama huna maniuwei yani kufanya kitu hukuani una, una masogomeko ya kitu fulani uwezi yani hiyo ni jambo la kawaida kabisa j kwenye familia sasaunafamilia si zaidi sio wanionavyo livyo ila mimi nijionavyo ndivyo ni nilivyo ajionavyo mtu namsimuwake ndivyo alivyoni vile ambavyo najiona ni vile ambavyo najitafsiri ni vile ambavyo najitazama kwa sababu mimi nikijiona siwezi halafu watu wengine wakaniona ninaweza kamwe sitaweza kwa sababu vile nijionavyo mimi ndivyo nilivyo sio wanionavyo watu na hata watu wakiniambia siwezi alafu mii nikasema nika ninaweza nitaweza kwa sababu mimi nijionavyo ndivokikozoingine ni pesa changamoto nyingine ambayo naiona nazuakufiau hofu inarudisha nyuma mambo mengi sana sana wakati mpaka kujitia moyo kp aoyoeeea iogopone aishaofu kiondoka itafanya vitu vingi sana visonge mbele kwa sababu watu wengi pia tutunaogopa kufanya vitu tunaviweza lakini tunaogopa na ile hofu ndio ambayo inaturudisha nyuma tusiweze kufanya vitu vya msingi ambavyo tunatakiwa kuvifanya kwenye maisha yetu namna ambavyo najiona ni changamoto moja mojawapo pesa ni changamoto mojawapo uh, hofu pia ni changamoto moja hapo kikwazo kingine ninachoona ni maarifa unajua maarifa yanaweza kkufanya uende mbali sana maarifa maarifa kuwa na maarifa au kuwa na elimu ya kitu fulani ambacho nakifanya vitu vingine sio kwa maombi tu ila vitu vingine ni kwa kusoma kwa kufuatilia ili kufika maali fulani <mulia>