nam habari mambo vipi karibu sana katika hw podcast wiki hii nina furaha sana kuungana na wewe leo tutazungumzia wajibu usiokuwa na mwisho endless responsibility stay there kuwa na mimi a ca isac julius i hope that youlearna lot and yohave a lot of fun tank you for being here ni muda wa kuchukua nafasi yako katika meza ya HW, tuwasirishe kwako mawazo yenye tija kwa maneno ya dhahabu kukupa hamasa na kukujengea uwezo wa kufanya zaidi na kuwa zaidi jitihada hekima ni pale ambapo unajua nini cha kufanya stadi ni pale ambapo unajua namagani kitkia kifanyike jitihada ni kufanya kinachotokea kufanyika ili kuyafikia matarajio fulani imoja vitu vitatu ambavyo ninaviita ni mbegu ya maisha Ili upate ya maisha, maisha pesa muda jitihada piga anoimaishaismuda itiadamae eta ambaeaaeka inacho tamani ukieleweaidiiia kadri a unachokipanda ndivyo kwa kadri ya juhudi yako kwa kadri ya unavotimiza wajibu wako huu enderevu, wajibu wako hu endelevuwajbuako io a msho kango hiko, hiko ndivyo, yako ilivyo aakaako alisema kwamba mungu aziakiwi kila pandacho mtu ndicho rai ataaokuna andaa <tipa> nai asiejua ni rahisi kubaki hapo ulipo nirahisi zaidi kubaki chini kuliko kwenda ju chini niparahisi juu ni pagumu nirahisi kutokufikiria nirahisi kutokujali wakati mwingine ahisi kuwailisha irahisi kuwachananavo ntafanya kesho hata At, e ambao kiwafanyike leo ahisi kuwachananao tafanya kesho iahis utokutekeleza wajumbu wako kwasababua ya vistarei vya hapa na pale vya kupita usiwe mtu hiyo usiwe kwenye hilo kuni watu wanasema dunia ni nzito maisha magumu dunia ni nzito chukue iweke mabegani hapo apo kuwa fanyaa kukifanya ili upate unachotarajia kukipata nasio tu kutarajia tarajia makubwa muhimu kwamba nachokiweza wajbuwetu na hauna mwishote maarifa e ujuzi tujijenge tufanye mambo ambayo yanaweza yakafanyika kwa juhudi kwa kuweka jitihada juhudi ni, ni shina la maendeleo <laughs> nasisitiza tu watendaji waneno sio wasikilizaji tu sababu thamani ya maarifa ni kile kinachotokana na maarifa hayo kama unapata maarifa ilioni lakini huyatekelezi hayana maana anakua ayana thamani hata huwe na akili za dunia nzima kama hatuoni matokeo ya hizo akili zinakuwa hamna maana ni kama hazina iliyofichika haitumiki haina maana naomba mimi nawewe tukubaliana kitu kimoja ya kwamba kutenda sio rahisi tu kama tunakuzungumza kufikiria uh, jitihada zinataka uthubutu zinataka mipango kwasababu wakati mwingine zakaka jitihada lakini unapofanya jitihada kwenye ambo ambalo auelewi naa matundaganikupoteza mda nakupotea nguvu asababi wanasema kwamba na maangaikanaapambapambaa nguvu yako ipeleke kwenye eneo ambalo najua kabia kwama niieka jitihada hapaamoja yinginematarajio yangu paaaaukuna maana gani kupotezamda kenye ufana jambo ambaloam adaati mambo yote kumi katika mambo yote mia lipi moja ambalo ukilifanya itakuzalia matunda halafu na kuweka jitihada kupanda mbegu kwa jitihada yako kwa muda wako a ama aae abo bayoaaz Lentignore. kama jambo alina umuhimu sana usilipe kipaumbele weka vipaumbele vyako Stick on them. katika kila haki kuna wajibu kwahiyo kama tuna haki ya kuishi maisha tunaoatarajia hatuna budi kuwajibika na bibilia nasema kwamba lolote mkono wako upatara kulifanya lifanye kwa bilii wewe ukiongeza jitihada katika eneo lilo mimi ikiongeza jitihada katika eneo lililopo na jirani yetu na tukamwambukiza vivyo hivyo jamii yetu kwa ujumla tastawi hivyo hebu hili likai kutukumbusha wiki hii the degre of our achievement is diectly poportional to the level of the weeen natumaini una kitu nasikiliza mawazo hayaeye kitoo cha fikachanalianamiithaei a ne ament o allow yourself to learn to imagine and to do if not you then who if not now then when aribgani