usiku wa kuamkia agasti 29 ambako marekani ikiwa ni agasti 28 zilitoka taarifa za kushtua za kifo cha mwigizaji nguli kutoka marekani mwenye asiri ya kiafrika chadwick aaron busman ambapo wengi wanamfahamu kama t charler au jacki robinson karakta ambazo ndo zimempatia umaarufu mkubwa sana duniani kutokana uh, kwenye muvi zake alizoshiriki za brack panther na 42 jamaa alizaliwa novemba 29 mwaka 1976 alizaliwa na kulelewa katika mji wa south southcorolina kwenye mtaa unaofahamika kama anderson huko nchini marekani mama yake carolin pamoja na mshua wake leloy busman ambao wazazi wake wote ni wa asili ya afrika wakiwa ni wamarekani weusi waliogundua kipaji cha mtoto wao chadrick akiwa na umri wa miaka mitano tu busman ni mmarekani lakini damu yake inasemekana ina asiri ya siela leon na nigeria wengi wakisema busman ni myoruba anayeishi marekani busman alit kwenye shure ya tlohana hshool wa 1995 na kwa mara ya kwanza aliandika igizo ambalo liliigizwa na rafiki yake ambaye baadaye alifariki kwa kupigwa risasi busman alifanikiwa kusoma chuo kikuu cha horad jijini washington dc na akapata digri ya kwanza ya fine arts and direction familia ya busman haikuwa familia yenye uwezo akipesa kitu ambacho kilipelekea mwalimu wake cecilia rashad kuchangisha fedha za kumwezesha busman kushiriki katika programu maalum ya british americans drama academy ya uko nchini uingereza ambako busman alikubaliwa na kujifunza masuala mbalimbali ya directing na uandishi wa maigizo ama film writing lakini mmoja wa watu waliomchangia busman alikuwa ni stam kubwa wa filam nchini marekani bwana danzel washington busman alianza karia yake mwaka 203 akiigiza kwenye tv shows za world all my children law and order lakini rasmi aliingia kwenye filamu ama movies mwa28 na kwenye mvi ya the express, the express story lakini mvi iliyompa umaarufu mkubwa ni muvi ya 42 aliyocheza kama jack robinson mwanzo kabisa busman alikuwa akidirekt maigizo tofauti tofauti uko vijijini mashariki akiwa kama amekata tamaa ya kuigiza hivo na kuamua kujikita rasmi kwenye uigizaji amini uongozaji wa film, directing ndipo akaitwa kwenye usahili wa muvi ya 42 napo pia direkta wa mvi hiyo brian helan akamchagua acheze nafasi nyingine kabisa kabla ya yule jamaa aliyepewa karakta ya jacki kuzingua direkta akafanya tena usajili wa awamu ya pili ndipo busman rasmi akapewa karakta ya jacki robinson katika muvi ya 42 busman alishiriki katika muvi nyingi sana zikiwemo the kill hall Draft day Get on geton gods of egypt message from the king captain america na marsha ndipo alipokuja kucheza muvi iliyompa heshima kubwa sana nchini marekani ya black panthr mw2018 muvi ambayo ilikuwa ni muvi iliyoigizwa na iliingiza mapato makubwa sana nchini marekani zaidi ya dola za kimarekani bilioni moja zilipatikana kwenye mauzo ya muvi ya black Panther pia baada ya black panther alicheza movies za marvin ikiwemo avengers infinity war na avengers endgame ambako na tisa, movie kwa mwaka 2019 ndiyo muvi iliyoingiza mapato makubwa zaidi kwaikitokea katika historia ya dunia zaidi ya, ya dola za kimarekani bilioni mbili zilipatikana kwenye mauzo ya muvi ya avengers avengersndame brige dorubi iliyofuata hako mwaka 2020 yali alikuwa amechezo 9 5 plus, ambayo ilitoka jumu 12, 12220 alioa kwaikb The time has come for you to come home, and be reunited with me. a Good heart, and it's hard for a good man to be killed. Evacuate the city, engage all defenses, get this man a shield. In my culture, death is not the end. busman alikuwa akisumbuliwa na colon cansa ama saratani ya matumbo ambayo ilikuwa kwenye steji ya tatu iliyokuwa inaelekea steji ya nne kabla ya mwaka huu kufika japo hakupenda kuelezea kuelezeapbi ugonjwa uliokuwa ukimsumbua aliendelea kufanya kazi zake kama masho da blads na nyinginezo kibao akiwa tayari na ugonjwa huo ambao ulikuwa ukimsumbua alifariki siku ya ijumaa usiku wa taehe 28 agast akiwa nyumbani kwake huku familia yake ikishuhudia kifo chake watu wengi mashuhuri nchini marekani wameomboleza kifo chake akiwemo rais aliyepita wamarekani mwenye asili ya kiafrika barack obama na mke wake michel obama ambao kwa pamoja walituma starambi za rambirambi kupitia mitandao ya kijamii twit ya mwisho kuonekana katika ukurasa wa twitter wa chadwick busman ilikuwa ni siku ya tarehe 28 agast ambako ilitoka taarifa ya kifo chake iliyotolewa na familia yake twit hiyo ilifikisha likes uh, milioni 6 ndani ya saa 24 tu mwaka ef220 umekuwa ni mwaka wa masikitiko sana kwa wamarekani weusi ikiwa kifo chake kimvuta hisia za watu wengi sana ndani ya marekani na nje ya marekani hasa hasa katika bara la afrika tena baadhi ya watu wamekifananisha kifo chake na kifo cha mastaa wengine kibao ambao wamefariki katika mwaka huu 2020 akiwemo basketball coby bryant naya rivela na mwanamziki osmark busman alifariki akiwa na umri wa miaka 44 akiwa na utajili wa dola za kimarekani milioni 12 acdig toceebrity nto ya kule nchini marekani huku brack panther mvi iliyompa star mkubwa sana bwana busman ikiwa imeingiza kiasi cha dola za kimarekani bilioni mj na movies kama avengers aeerame ambayo nayo iliingiza zaidi ya dola za kimarekani bilioni 2 lakini busman alilamba mkwanja wa shiringi dola za kimarekani milioni 2 tu kwenye kila mvi ambazo hizo alizokuwa amzishiriki yo sina mengi ambayo naweza nikaongeza hapa lakini naweza kusema rip chadwick aron busman na sisi kama coblife podcast show tuna ulale mahali pema peponi lakini pia unaweza kunifolo kupitia mitandao yangu ya kijamii natumia kuva ntzbara instagram lakini story nzima imechorwa na michapo t ambayo naipata kule twitter yo minut o kuvan agus till exnext time now na sign out yo by by