gea ongea ongea nao zungumzanao hivi huwa unaongea nao e bana mimi huwa naongea na wazazi wangu yani baba mama dada zangu shangazi zangu na hata rafiki zangu mambo muhimu yote yanayohusu maisha yangu na ya kwao vile vile vilevile bana e, mambo vipi kijana mwenzangu upo basi karibu katika kipindi chetu cha redio cha ongea ongea wanatuambia kwamba tuongee eh? tuseme tuzungumze tujadili tuulize wazazi juu ya maisha yetu na makuzi yetu ongea inaelezea maisha ya vijana juu ya mafanikio yao na changamoto zao na jinsi ya kuzitatua kipindi kilichopita tulisikia amani anaonekana kumwambia tunu waende day out lakini tunu anakataa katukatu katu, na kusistiza msimamo wake ule ule lakini leo anamwambia rafiki yake tunu mambo yote yaliyefanyiwa na kipepeo na ndonga na kuamua kwenda kutoa taarifa kwa mtendaji swali kubwa hapa ni nini hatima ya kipepeo pamoja na ndonga na ni vipi mahusiano ya tunu pamoja na amani bana hizo ndio changamoto tunas- nazo sisi vijana la muhimu kijana mwenzangu ongea zungumza na wenzio au wazazi au mlezi au hata mwalimu juu ya changamoto na kadhia unazokutana nazo kijana kila siku katika kukua kwako usione aibu eh? uliza unapokuwa na jambo sema eleza eh? jadili usikae kimya utajifunzaje usipouliza au kujadili basi haya tuende tukasikilize ongea sehemu ya kumi na mbili hoya mm? na nini amani mbona kuona kama mwenye jaziba nini ah, ndonga unafikiri ungekuwa mimi ungeweza rafiki yangu ah. ah, sasa mi nitajuaje kama ningeweza au vipi wakati ujaniambia ishi wenyewe una nini ah, oh, ujui tu ndonga ah. Ah, punguza jaziba basituuzungumze naona au kama vipi nisikiliza shika jani ilivuta kidogo akili zinguke afu tuendelea kupiga stori d ndonga naona kama ndo itanzidi kumzingua urafuangu hata sitakinikakwambia wewe hii kitu ndo enyewe kipata hii kichwa kinaka fresh kabisa naona aafu mazongenye yote yanakuisha kichwanihachana ah, ah, ah. nahiyo hishu bwana ndonga ache yo hishu kabisa ijue eh, hii inatakiwa eh. ni kanize tu akili tundo <laughs> nakwambia a ujue mimwenye apanshapataniko freh kama unavyonionakwasau mwenye hapa siko sawa lakini mepigahi kabsa unajua nini eh. sio kila kitu kinatulizwa na bangi ndonga we ni, achetu, ni ila, la, ndonga, mechoka, Asa, nimi, lamika, tu mi ntakaa chini ila kiukweli ndonga mi nimechoka po unamchanganya umechoka nini amani unalalamika tu misija kuelewa mbaka sahiv yaani ndonga mi shachoka kumsikiliza tunu kila siku yani kila anachokiongea tunu mi shakichoka ah, ah. kumbe shnyee tunu mi shakwambia bwanaatakuumiza kichwa huyo atakuumiza ah, e, e, kichwa bule atakutia uchizi ujuehuyo ndonga usiseme hivyo ni ah, nay nakua kama ujui jinsi gani minavyompenda tunu ndonga mshikaji wangu ndongamshikawangu mansio mapenzi hayo ah, e, angalia si kawachizi kwa, kwa sababu ya demu jue ah ndonga mie ananumiza kichwa kweli rafiki yangu natansikungopee haya leo kakuzingua nini ah, yaleale ndonga atakutoa mzigo ani wangu jwanguu ushakua wimbo ya taifa huo e, ushakua wimbo ya taifa kivipi sasa e, usiumize kichwa kwa demu mmoja mshika jwangu nakwambia wewee e, amekuwa nani kila siku na wimboye nani asa ndonga utamsaidia au ndo utaisha tu kumkashfu wetunu rafu yangu ah sasa kama e hataki we tafuta dem mwingine maisha yanaendelea mshikaji ndonga da, tatizo da. tatizo nini sasa nini tatizo amani tunu mi ndonampenda ndonga uanie ujui <laughs> amani amani <laughs> ndonga eh, eh. baada kumsaidia naye afiki wangu nanicheka unanchekesha <laughs> sana mshikaji wangu wa naonekana kumevurugwa <laughs> siku zote wewe kwa tunu endelea kupiga ndogondogo So, alafu wa ah, ndonga yaniwe enu, ndoni meamini kweli ujui kupenda ndong yn ujui <laughs> so nacheka ndonga amani kupenda si mapenzi wapi na kupnda siapewapinawap miakamata nachinjia bahaii aampndaamamaakyo bwana ndongahebu nisikize kwanza afy wangu yani unajua unapoka naaf wakike unapaswa mweshimu so kama hivyo ah haya uendelea kumwheshimu leo nataka mkusaidie nini ah, uwe nipe mbinu tu mengine nitajua mwenyewe hasa mshikaji wangu amani mi mbinu yangu wa kwanza sindoe ushaikataa sina kukusaidia au kama vipi sikiliza uwe mm. leo njogeto mm. nikup picha za migandas zilaona oh. bwana mm. ukacheki nayonzakamwamasishawapwapi ah, ah, we ndongaani ah, huko ndo sitaki kabisa rafuagu ani hata yani kujaribu sitaki ukitaka kuaribu akili yako aa e, ufanye mambo ao nakwambia ndonga yani w kila saa ukikaa utakuaonawza hivyo tu kukataa, kama kamautaki basi lakini kama vipi vipiendelea kubaki kwa mpenzi mtazamaji ah sante kwakushirigea bingo mpenzinamdi mweeta kwena gesti i gesti gani hatujoe takuja huku na mpenzi hii gesti ni mpya kabisa nina mda mfupi tangu ifunguliwe tendokaone tendo na hisi utaifurahia mpenzi wangu tutaamuto Ah. Mm-hmm. Ebu, ebu ingia hapa lakini kipepeo huja mm-hmm. niambia hivi ni nani huyo alikuwa amekukorofisha maana kwa jinsi ulivyokuwa unasikika kwenye simu mm. ni kama vile kuna jambo kubwa sana lilikufika kufika hebu naambia mpezo wangu usinifichi dia ah awapaka nikaa aaa biajw <laughs> ha, nimechukua simu yangu nakupigia wewekausanimesha mshtdomtumzimaka mdaiui vipi vibosi wako wamekwisha kurudi safari yake um, anarudi mwishoni mwa wiki hii eh, eh, vipi ni kuandalia i au mnataka kupunga upepo juu hebu uh, niandalie kwanza wakati namtembeza mgeni wangu niandalie tu niandalie <laughs> <laughs> bingo tusipumzike kwanza utamtembeza baadaye uh, mpenzi wangu upendavyo mpenzi vinakusikiza wewe eh. <laughs> kijana ebu naona bebi wangu wamechoka bora tuelekeze tu, tu, tuko vyapii tuelekeze vyapi takuja Eh? amanibmeletahuku <laughs> mm. kusta na kupunguzasidna eh? ndio hasa lengo langu kwa mpenzi wangu mimi sipendi kukuona nakuwazika kwa jambo lolote hapa duniani mpenzi karibu mpenzi upunguze mawazo na matatizo yako <laughs> ah, kipe hivi mpenzi wangu utaoga kwanza au maanake ilijoto la leo <laughs> utazanin <ani laughs> <kutuko jiana mvili. laughs> mpenzi hivi hizi zana za nini na maana bado hatujamieana tu jamani eh? mm, bingo si unafahamu msimamo wangu jamani kipe ah. msimamo wangu uko pale pale bila zana hupati kit jamani kipe jamani bado mpaka leo atuaminiani mpenzi <coughs> <coughs> <coughs> ah. bingo we unamk na si mimi naamini pia unaona wake wengine siajabu mimi mwanamki wako tumefikia tena huko mn tumefika ukokutumia kondomso kwa faida yangu tu hata wewe pia ni faida kwakosiklizakipepeo huju ni mtoto mdogo sana He. uwezi kunifundisha mimi mi nimeanza ngono hata ukimwi wa na bado nipo a mm. unaguna nini <laughs> unaguna nini mi nipo vizurini iwatu wanapima kwa macho naona sasa tuaminiani k okay. basi aina shida na zawadi nilizokuletea leo mimi sikupi sasaazawadi ganiana shida sogeza basi lobegilanguisogeze <laughs> wa wow, simu nzuri simu janjaaantebmimi ah, <laughs> ah, ndobingo wana nakupaapanabanabingosubiikwanzatulia basiuubinikuambia lakini najua kabisa msimamo wangu msimamowangu ni uleule ule, bila ondo hapana Papa, mama, a unasemaje najnangea sanawewe mpira upigwi juu mpira chini babu mpira chini pasi moja moja asaa mpira ju kweipia magolindomana <laughs> mi kila siku nasema soka la afrika silikubali mimi chamalangu asenarilakini <laughs> akinaogachechsiapendamshio <drogba, laughs> lakini au ni mmoja mmoja tusio wote <sighs> hey. na, na, nataka nikulizit <laughs> kwa nchi yako hii yani unapenda timu gani ah, nazipenda lakini sio kiivyo kwa mfano hapa mimi naipenda yanga lakini kwenye timu taifa? Ah, samata, samata, Oya, eh. mamuda, ujuna, ya taifa samata jamani samata sanaishika roho yangupanmtejakasimama muda huju tajihudumaoshabari ya mpira s niniiwanzabab amamtejawangu baoyandonga hmm. namgeni wako kule anakuita bwana ah. karibu kipe asante unapaki kule siku hizi apana mara moja moja tu skuja mekutakule mm. kumeja kasogea hukw aya nimesha karibia naomba tukakae mahali na mazungumzo na nawewe ah, poa haina noma ngoja nipaki vizuri pembeni hapa uh-huh. salama lakini ah. <coughs> twende pale ah, pale chini a mte e. noma twenzetu ipepeo naona kama una furaha vile una matatizo gani auko hivyo so kawaida yako eh, wendonga wewe umezua baraa unaona baruanawe ah, umepata kumbe a pewa barua hiyo no, kina ninini sieleiivuruga eh, ujui <laughs> utajua tuunamana ah, gani mnanaisharoo kipe wewe, ndonga wee ulimfanya nini lea leaamna ah, kama tuliozungumzami nawewe <laughs> basi ndoiloilo mi sijamfanya kitu le demu, ujue sijamfanya sijamfanya chochote ndonga ndonga mzuka hapa unalijua mtoto wa watu ule maneno barua hii polisi ona sasa unanitia kwenye matatizo mwenzio bwana lakini wote mshikaji okay ok tu twachana tunajipangaje wee vipi tunajipangaje au najipangaje huh? ah, siwote kwa sabu wesi ndomemtole de umeniletea kutoka kwao mbaka getos kwa ndonga hey, hey, ustake kunigeuzia kibao hapa mpira huu utaucheza mwenyewe hu. <muchas> sikate tamaayamekuwa mm, hayo umesikia ndonga na kipepeo wameitwa polisi eh? shughuli ipo kwelikweli je nini kitatokea kipepeo kamwambia bingo bila kondom hakuna kufanya ngono je mahusiano yao yataendelea patamu hapo na amani naye na tunu ndio hivyo bado tunu ukashikilia msimamo wake je mahusiano yao yatakuwaje ya mbele ya safari huko mtoto wakike lazima ujiamini na uwe na msimamo kweli kweli tunawashukuru sana tume ya kudhibiti ukimwi tanzania ta pamoja na unicef wakishirikiana na wadao mbalimbali mbali, hao ndio wanaokuletea elimu na utamu wa mchezo huu wa ongea kwenye redio yako ikiwa ni sehemu ya 1b tunasema hivi ima vivihu tumia kinga timiza malengo yako asante na tukutane, tukutane kwenye kipindi kijachob