zungumza nao hivyi huwa unaongea nao ndio huwa naongea nao naongea na wazazi wangu baba mama dada zangu shangazi zangu na hata rafiki zangu mambo muhimu yanayonihusu maisha yangu na ya kwao E, bwana e, mambo vipi kijana mwenzangu upo basi karibu sana katika kipindi chetu cha redio cha ongea hiki ni kipindi kipya kabisa ni kweli na hii ni sehemu ya ishirini ongea tuongee jamani tuseme na tuzungumze wazazi waongee na watoto wao yaani baba mama na walezi waongee na watoto wao wawaambie kuhusu masuala mazima ya maisha yao na wafuatilie watoto wao wanawaza na kupenda nini katika kipindi kilichopita umesikia si u ukaguzi wa usafi shuleni kwa akina tunu kipepeo anakutona mwalimu amekuja na simu shuleni umesikia bahati naye anamwambia tunusiri yake kwamba eti anaishi na virusi vya ukimwi na alizaliwa akiwa na hayo maambukizi mambo, mambo yanazidi kupamba moto moto kweli kweli na hizo ndio changamoto tunazokutana nazo sisi vijana la muhimu ni kijana mwenzangu ongea zungumza na wenzio au wazazi au mlezi na hata mwalimu juu ya changamoto na kadhia unazokutana nazo kijana kila siku katika kukua kwako usikae kimya ongea Ehem basi haya twende tukasikilize ongea sehemu ya ishirinijamani karibuni sana karibuni jamaninajua kwamba wote hapa kipepeo ndonga mamaa ndonga na tuu mnajua kwanini tuoaaniyatunu leoaaila oejamani asanteni asanteni sana jamani amani asante sana kwa spri <laughs> <laughs> nimeamua tu kufanya suprise wewe eh? sunajua anko hayupo kasafiri ah. E. wa kweli ama imami nampenda tunu jamani inapendeza sanaani jambo la kuigwa na sisi wengine atambiabebian abas- <tus> <tus> sasa kwa heshima ya mtoto alazaliwa leo naomba akate kekialafu tunu atatulisha na sisi tutamlisha Ah, <laughs> amanibwana usifanye hivo jamani s <laughs> hivi nyinyi yote mkinlisha mimmisi ntavimbirahapashconokna mamaa kunilisha mimi kwanza kabla ya amani <laughs> chagaza hii umeanza mimi amani ni wangu nitamlisha kila siku pale wakati utakapofikiaake yeah, saup yeah, kitamu <laughs> <laughs> <ayaya. laughs> naomba nimlishi mamaa ndonga naonalondo kwanza nimemwona kwamaa aonea sana wa kualiwae jamani tunywe kwa furaha tunu mybeh nampenda sana tunu tuko huru ankofaki hayupo kama nilivyosema hapa ngoma mpaka asubuhimimi tauondonyumbani mapemaaaa tuubenaionknwakidogoijiwaageamaanami najua unapokunywa akii nakua io toauti kabisa si unawezakufanya kitu ambacho hukufikiia kabisaii ah, ni wain tu aina chochotea kidogoakivhapana mani namba <imitra> kama nakunwa nanzako kabisa mbuna, maana majito ni mjikuja uh-huh. uh-huh. <imitra> uh-huh. <imitra> okay sawa lakini tunu nangozin, uh-huh. na ngozi nzuri nzurinalaini uh-huh. <imitra> vidoe vizuri amani ache chnachokifanyaishsihkeshaasifanye hiounakazia sana tatizo nimesha kwambia staki unishikeshike usinishikeshike amani tenaibona nantesa hivyo so vizuri amani minaondokaminaobeliasa wa kwaeli muna condokandokomemuziunywetu kwa furaha zetu Uh, inaanamda uh, siuokaaie <laughs> <laughs> ani kama kawela nichukuo vile ah, gonga vyombo kipe gonga kunywa we akishua so kama tunu mzuwa anew kipe inuka ah. basi tuchezeinuamai ah, ah, ah, amani ah, bwana a ah, do amani ah, tunu akijua shauri yakoki ah, ah, ah, shikamo mangi maraabalia ujambo hi jambo mama amenituma mchele kilomoja na robo na mafuta ya kupikia shilingi mia tau ah. E, shika mchele huo hapa haya lete pesa hizo jamani e, mangi mama amesema atakuletea zote pamoja na zile unazomdai wewe epo acha ujinga wewe hebu lete kwanza uo mchele hapa nimi mnataka kunirudisha shamba mimi nitunge duka ilitotoangu asede shule nitaleta baba tu akirudi hakuna ujinga kama u aise mm. habari oh, yako mbembo nzuri shkam asante <laughs> uh, asaneae Uh, mangiebu nipatie mahitaji yangu ya nyumbani kama kawaidaaadaiaauandomana ah, eh? ah, <laughs> hmm. imesemataatw mama yako iwekuongea deniadnwanza aaomamo engbaadawamangwaitatizo hamna tatizo hamna kitu A usijali bosi wangu umesema kama kawaida eh? nimekuuliza mnabishana nini na huyu mrembo lakini eh? bosi wangu ndio huyu binti anataka kukopa vitu wakati bado inawezekanaje na biashara zetu namdawekajeaunaiashara mangi kwani ukimpa hicho anachotaka eh? ukamwongeza na kingine na nailo deni jumla itakua nshi ngapi lakini baba yake pia namdai unajuaaina eh? ha, haja y kumdhalilisha taja jumla nimekwambia elna mia sab tu shikau iatao tu angu aa Hmm. sonachekacheka tu mujuenakulipabmaamnawe hmm. ngeana wanasawanakuja oh, oh. mm. mm. mm. eh. sav tba uh. mawe hey nini iki e, hata tujatumia kinga mungu wangu ah. kwanii lakini mi kipepeo nimeedekeza mpaka anafanya upuzi uu ah. au amani amenifanyia makusudi ah. we amani amani amani we amani amka mm. ah. vipitena tunutunu nani tunu niajhenerali kidogo wwe mi sio tunu mi eh? kipepeo kipepeo ndio nini chumbani kwangu na eh? nini mwenzie pombe mjaanmfaa wwso mmi niwew n lkw kush k nmbna umkat iu siseme umeuugwa atumeuugatkumbuki kitaaa nilipo kichwa kinauma sana ah. <laughs> yani wewe. Ah basi basi amani ii ibaki kuwa siri yetu sijamwambia mtu yoyote siwezi usijali ila tunu akijua ndo itakuwa mbaya zaidi mm. ila kipe uko vizuri umeanza amani mistaki bwana kwaio ulipanga kabisa fanya makusudi eh. e, basi aishe nilikuwa navuta kumbukumbu ya jana tu kweli nimeamini pombe sio maji poa bwana mi naenda zangu basi poa ibaki kua siri kipe poa uwe amani nani huyu anagonga amaniungu wangu nani ankofaki mama mtumero yangu tulia basi tuliaee asameni mungun tulia kipe ankoako saitak ah. ah. E bae umesikia amani kanda ya ya tunu lakini tunu anaondoka kwa hasira mwisho wamesikia wamebaki kipepeo na amani wakiwa wameelewa na mwisho wa siku wanajikuta wanafanya mapenzi bila kutumia kinga huku akiombana ibaki kuathiri je itabaki kuathiri kweli na je umesikia bingo akiwalipia akina lea deni walilokuwa wakideiwa kwa mangi hivi bingo mjanja sana yaani anatumia shida za akina lea kumwwekalea karibu na yeye ili aweze kumpata kirahisi nini kitatokea mbele ya safari ndugu yangu ndiyo kwanza mchezo ongea unazidi kunoga tunawashukuru sana tume ya kudhibiti ukimwi tanzania Tarkates, pamoja na naunicef wakishirikiana na wadau mbalimbali hao ndio wanaokuletea elimu na utamuhuwa mchezo wa ongea kwenye redio yako sehemu ya ishirini tunasema hivi pima viviu tumia kingatimiza malengo yako asante na, na tukutane kwenye kipindi kijacho, kijacho. ba