zungumza nao hivyo huwa unaongea nao ndio huwa wunaongea nao naongea na wazazi wangu baba mama dada zangu shangazi zangu na hata rafiki zangu mambo muhimu yanayohusu maisha yangu oh. e, na ya kwao bwana naongea nao oh. mambo vipi kijana mwenzangu uko poa basi karibu katika kipindi chetu cha redio cha ongea ongea inaelezea maisha ya vijana juu ya mafanikio yao na changamoto zao na jinsi ya kuzitatua lakini kipindi kilichopita ulisikia tunwa nahojiwa na mama yake baada ya kurudi nyumbani nguo zimechanika ulisikia pia amani anafanya mazoezi na bahati na mwisho wa siku anadai yeye na bahati hawawezi kuwa na viviu bahati anamwambia amani huwezi kumjua mtu kwa kumwangalia kwa macho tu mpaka apime bingo anamtokea lea akitumia udhaifu wa kulipia deni lao kwa mangi lakini lea anamtolea nje na lea anamwona mama yake je mama lea akamwona lea wakati anaongea na bingo bana hizo ndio changamoto tunazokutana nazo sisi vijana la muhimu kijana mwenzangu ongea zungumza na wenzio au wazazi au mlezi au hata mwalimu juu ya changamoto na kadhia unazokutana nazo kijana kila siku katika kukua kwako usikae kimya jadili usikae kimya utajifunza jusipouliza au kujadili haya twende tukasikilize ongea katika sehemu ya ishiria tau shikamu mama marahaba aya habari za uko ulikotoka nzuri mama ilada nimechoka hmm, pole sana asantekani <gibu> unarudisa hivi tangu muda ule hey, ndioaya kake basi mizigo yako alafu naomba huja paa nataka niongee na wewe <gibu> mama mamakuna nini tenakuna kitu bwana kwani mi nawee huu atongei eh. eh? haya sawa mama amna shida maisha yanazidi kuwa magumu l naniuma sana maisha haya lea welea be mama anakuja amani kuekawe mizigo anaotumia mwaka mzima ah. lea naye anazidi kunichanganya mwanangu hata sijui nifanyaje kuukua huko anakuelekea mama bwana unaongea peke yako mm. utu uzima dawa mwanangu lakini kwa nini unasema hivyo mm-hmm. ukiwa mtu mzima mm-hmm. kuna mambo mengi sana yanatokea na kuwezi kuyakimbia zaidi ya kwa kabili na katika kuya kabili mm-hmm. inabidi kutumia akili mno <sighs> mm. chakula kipo nimekubakizia mm-hmm. asante mama mimi nimeshiba eh? umeshiba eh? L- lakini mama mbwana unaonekana kama hauna raha lea mm. nimeenda dukani kwa mangi leo nimekuta hakuna deni lolote na pia nikaambiwa tunaruhusiwa kuchukua chochote tunachotaka kuna mtu analipa mm. Mm. na leo nimekuona unasoksi mpya na mie sijakupa hela ya kununua wala nini nilikwambiaje nilikwambia vumilia hadi nipate hela kweli si kweli mm. ni kweli mama aya nimeingia chumbani kwako nimekuta madaftari na vitabu vipya lea mwanangu lea nilipokuwa dukani nimekuona sikutaka kuja kuuliza mbele ya yule baba nilitaka urudi nyumbani alafu tungee kumbe umeniona mama nimekuona ndio haya hebu mm. naomba niambie yulio mwanaume ninani mama yul ni... nina... Nini... ni... mimi nataka uniambie sitaki unifiche chochote ni nani yule mama yule ndio aliotulipia deni dukani na kusema tuchukue chochote tunachotaka unasema baba mama mlezi nowe ongea na mwanao habari zenu nzuri karibu asanasante samaki bei gani ah, samaki y hapa maa hapa elfu moja na mi ta mm-hmm. hawa hapo elfu 2 na hawa hapo elfu tatu Aha, sawa mm-hmm. sasa nifungie hawa wa elfu moja 5 watatu mm-hmm. alafu hey, jojo hey. wewe hey. ndo wewe jamani nzuri hmm. hey, hey. za siku nipo hey. Hey. ni kweli kipe muda kweli hatujaonana hmm mipomie mwenzio <laughs> kwani mlisoma wote ndio <laughs> ndio tulisoma <laughs> <Ndiyo. laughs> <Ndiyo. laughs> wote fomani mimi nikawama shule nyamaza mwanangu nyamaza kua mtotoni wako ndio ni mwanangu na wewe jamani we, umeanza si siunisubiri kanaminapiga soga hapa tulia bwana bwanawe nyamaza mwanangu nyamaza basi jamani eh, shika i apo chezee eh, kwa hiyo kuniambia shule uliacha niliacha mara tu baada ya kupata mimba Wee. nilipata tabu sana kipe mm. umesema ulipata tabu sana likuwaje baada ya kupata mimba mm. baba alinifukuza nyumbani oh. nikawa sina pakwenda nikakaa kwa ndugu tu hivyo hivo kwa kuibiaibia mwisho mm. wa siku kanibidi nitoroke nikimbilie kijijini ah, nama, ni. kwa bibi, mm, eh, kwa bibi. asante mm. <laughs> nilitaabika sana kipepeo mm. baba akawambia ndugu zangu wote ole wake mtu yoyote anipokei ila namshukuru sana bibi mm. bibi yangu alinipokea mm. hakujali mkwala wa baba wala nini mm. pamoja na baba kukatisha msaada mm. lakini namshukuru sana bibi alinisimamia pole hey. mm-hmm. jojoasantekutusimuli wenzi ujue mm-hmm. hey. <laughs> tusameane tu mm-hmm. ninyeapaliwa mwenzenu mimi mpaka mm-hmm. na ndugu zangu mm-hmm. maisha yangu kwa kweli alikuwa magumu sana eh. nikamzaa mtoto wangu kabla hata ya wakati wow. hali ikazidi kuwa ngumngum sana mm-hmm. kwenye maisha yangu mapya mapyaya mm-hmm. hapana kwa kweli na nandio maana kupata mimba katika umli mdogo ni hatari sana mm, eh? maana mwili unakuwa bado kuweza kuimili mikiki mikiki ya uzazi ae pole, pole. Yeah, pole. pole mno eh, sasa jojo mm. na baba wa mtoto je mm. huyo <laughs> ndo alinikataa mapema eh. eh. <laughs> nisubiri na wewe sinakulipa ah. acheni tu eh. nikaanza kufanyafanya vikazi vya vibarua eh angalau nipate pesa hata ya kujikimu kwa ajili ya kuendesha maisha yangu jamani wasichana tunapita mambo magumu mm. Mm. Mm-hmm. nilipambana hivo mm-hmm. hvyo huku natoa pesa ya matumizi mm. huku naweka akiba ambao ndio hii ikanisaidia nikapata mtaji ambayo ndio huu naendesha biashara yangu ya samaki mm-hmm. samakijojomoja <laughs> <laughs> nikupongeze kwanza hongera sana kwa judi ulioionyesha mm-hmm. haya Kante. vipi sasa wamerudi nyumbani kwa wazazi au hapana nimepanga kijichumba changu huko na mwanangu mwenzangu siku zinasongawejojo kwa hiyo unategemea biashara hii ya samaki hela zinatosha kweli kukidhi mahitaji yako hivyo hivyo wakati mwingine nikipata danga mm. basi ikinipa hela kidogo ndo hizo hizo zinasukuma siku <laughs> <laughs> <laughs> kuwa makini maana hali si hali halhali tete <laughs> najua kipe lakini nitafanyaje sasa hali yenyee ndo hivyo mtoto anataka kula anataka kuvaa mii mwenyewe ndio hivyo natakiwa kulipa kodi inabidi wakati mwingine nikubaliane nao tu hivyo mm, hivyo wanavyotakpaana jojo kuwa makini mm. lazima usimamie msimamo wako utamwachia mwanao mateso huyu mm. maisha haya jamani yapo na yanaendelea kuwepa jiimarishe mm. zaidi kwenye hii biashara yako ili ujikwamue kiuchumi mm nimekuelewa kipe kipe mm. kwa kweli umetupa somo zuri sana mm. kujitahidi tufanye hivyo maana wote sisi ni wahanga kweli waangakabisa sasa vipi shule ndo uliacha kabisa napenda kuendelea na masomo sasa lakini tatizo ni moja tu mtoto nitamwachia nani nakuja <tok épu edamu> jojo noja mi niende bwana kwa vile mejua upo hapa nitakuja siku nyingine kukuona haya karibu maaaa karibu tenana mwanangu maisha amekuwa magumu sasa hivi yan wateja wache atachenchi yani tena wengine wanaondoka na hela kabisa aise pole sana sisi bado tunakua ugaiwa bule au naangelea atatuyaelewi najua mtoto wa mjomba mtotowamjomba zikuaelewa ya ndonga tuachane na hayo mi na mtoto mpya bado mbichi na nanaelekea kunipa mzigo mwanangu <laughs> <laughs> <laughs> uh, kwio mdogo wangu asushakasiodomozege tena ndongae uh, kwani mi domozege uh, unaanza kujitetea we domozege tu <laughs> tunutu amekuwa na misimamo lakini mi mbona kutongoza naweza ah, hehehe, sikia, tatizo rafu, we dogo, una nawezagw ah, ndonga we tatizo umjui tunutu ana misimamo yule ah, yulegndonga ah, eh, apo natafuta ugomviuaunamkatghndonga ah, eh, usifikiri wanawake wote ni kama unakutana nawewe ambao hawana misimamo yule msichana arubuniu na chochote nikwambie sasa na hicho ndo kinachonifanya mi nampenda zaidilakii <laughs> shkajiwangu tuunalea <laughs> pale <ni> ea <laughs> ah, tunu mi mwenzio namvutia kasi tu sasahivi ngoja nikomae na zigo langu jipyaaazpenda sana ni kweliiiwenginesoeamawamimba tena I, ya mtoto wa shuleanazingua kinoma kweli huosha kwa msala hoya ankoako huyo minasepa bwana tukaanza mada za maswali na majibu wapana, mjua, poa, poa, Oya, Yule apa namjua mkolonule kijana anafuata nini hapa alikuja umekosa marafiki yule yule kijana kijana sitaki na sitaki kukuona unaongozana naye wala tena hapa nyumbani unafikiri atakusaidia nini kijana karibu kila mtu anamzungumzia kwa tabia yake mbaya alikua t ktmbamekoa maafiki ul kijat un a mtashirikiana kwenye jambo gani kama sio mitano uvutaji wa bangi bangi lakini anko, mbona ndonga so kijana mbaya tena istoshe akivuta wala kunishauri kitu chochote unajua kwa nini amitanutaa banioboadoa amani kama hautanisikia yule kijana atakupeleka pabaya umenelewa sawa anko imekuelewa bana mama lea kumbe alimuona lea akiwa anaongea na bingo nlea anamwambia mama yake ukweli wote kwamba yule mwanaume ndiye aliwalipia deni dukani kwa mangi je yeah, mama lea atachukua hatua gani huku jojo anafanya biashara ya kuuza samaki wa kukaanga akiwa na mwanaye baada ya kupata mimba akiwa shuleni na kufukuzwa shule na hata nyumbani kwao je yeah, kulingana na umri wa jojo kufukuzwa nyumbani kwao na baba yake baada ya kupata mimba ilikuwa ni sahihi kweli lakini utaona pia Anko faki anamkuta amani akiwa na ndonga anamwambia hataki kabisa kabisa kumna amani akiwa karibu na ndonga eti kwa sababu ndonga hana maadili mazuri je yeah, amani ataacha urafiki na ndonga tunashukuru sana tumi ya kudhibiti ukimwi tanzania pamoja na unicef akishirikiana wa na wadau mbalimbali hao ndio wanaokuletea elimu na utamu wa mchezo huu waongea kwenye redio yako sehemu ya 23 tunasema pima viviu tumia kinga timiza malengo yako asante na tukutane kwenye kipindi kijacho Bye! Bye.