karibu katika kipindi chako cha mchezo wa redio wa ongea ongea ongea ongea nao zungumza nao hivi una huwa unaongea nao ndio huwa naongea nao naongea na wazazi wangu baba mama dada zangu pia shangazi zangu na hata rafiki zangu mambo muhimu yanayohusu maisha yangu na ya kwao pia eee mambo vipi kijana mwenzangu vipi uko poa basi karibu katika kipindi chetu cha redio cha ongea ongea inaelezea maisha ya vijana juu ya mafanikio yao na changamoto zao na jinsi ya kuzitatua katika kipindi kilichopita ulisikia mama lea kumbe alimwona lea akiwa na bingo na lea anamwambia mama yake ukweli kwamba yule mwanaume ndiye aliyewalipia deni dukani kwa mangi jojo anafanya biashara ya kuuza samaki wa kukaanga akiwa na mwanawe baada ya kupata mimba akiwa shuleni na kufukuzwa shule na nyumbani kwao je kulingana na umri wa jojo kufukuzwa nyumbani kwao na baba yake baada ya kupata mimba ilikuwa sahihi kweli jamani inatia huruma huku tena unasikia nkofaki naye hataki kabisa kumwona amani akiwa na urafiki na ndonga kwa sababu ndonga hana maadili mazuri je amani ataacha urafiki na ndonga bana hizo ndio changamoto tunazokutana nazo sisi vijana la muhimu kijana mwenzangu ongea zungumza na wenzio au wazazi au mlezi au hata mwalimu juu ya changamoto na kadhia unazokutana nazo kijana kila siku katika kukua kwako usikae kimya ongea usione aibu eh? uliza unapokuwa na jambo sema eleza jadili eh? usikae kimya ongea utajifunzaje usipouliza au kujadili basi haya twende tukasikilizia ongea sehemu ya ishiri nanne haya twnu mwanangu kwa hiyo ukamjibuja huyo bingu we mama nilikuwa mkali sana ndiyo ulikuwa mkali lakini ulimwambiaje kwanza nilikunja usu nikamwangalia hmm. kwa asila nikamwambia asija akasubutu tena kuniambia upuuzi wake na kwenye gali lake sipandi tena hilo ndilo kubwa kuliko yote mwanangu unatakiwa kuwa mbali naye kupanda gari lake kukubali zawadi zake sawa tena mama hmm. alinipatia pesa nyingi sana nikazikataa katukatu katu. safi sana umefanya jambo zuri sana kupokea zawadi ni sawa na kumkubali <laughs> mama hilo sio kwa bingo peke yake hmm. unatakiwa kuwa makini na wanaume wote kweli mama alafu mama hmm. ulinaambia unaenda kwa kina kipepeo vipi ulimkutai wenyewe karibu pita mlango uko wazi huo Shkewama, mama mamatunu maraba kipepeo karibu asante nimeitika wito mama liniambia unaniita kweli nimekuita mwanangu nilionana na mama yako mm. tukaongea lakini nikaona sinabudi kuongea na nawe pia ila tunu hey, uende kule kwa shangazi yako kule ukanichukulie hela ya hey. yangu ya mchezo maana wikiii ni yangu yanguau tena mama naisi l utakaumeja naisi ldani hmm. yani wewe hilo ndio ndonaolijua tu hebu nenda bwana nae utaniwi kachukliemaajee mwanangubnkweli mi kuitanauna jambo ataa tuzumztujiskie uru kabisaaa mwanangaamama siawasiwasinau niko kwena mikono aama mwizietunu kuna siku amerudi hapa akiwa amechaniwa nguo naye akaniambia kama hizo nguo ulomchania hivi kweli jamani inawezekana kitu kama hicho ndio nilimchania lakini nayali nichafua nguo yangu nami kuna sehemu ya mwimu tu kuwajene mamboau aadaodchochote nyinyi si ndugu jamani kwai nagombana ka mamboyaujinga mm. mwanau kipepe saa unasoma unatakiwa kuachana na mambo ya anasa uzingatie masomo ili huja umsaidie mama yako siku za usoni sawa mwanangu sawa huyu bingo huyu atakupa pesa sasahivi tu lakini baadaye atakuwacha na wew utakuwa ameshajiaribia ya maisha yako nashukuru kwa ushauri wako ulionipa huyu bingo anakupa pesa sasahivi tu lakini baadaye anakuwacha na wew utakuwa amesha jiharibia ya maisha yako kwa sasa hivi unatakiwa uzingatie mambo ya shule sawa kipepea umenielewa nimekuelewa mama mamatunu ni wajibu wangu kufanya hivi eh? mwunanangalia saa yako mwanangu au kuna sehemu unataka uende ndio na muda naona umeenda sana <laughs> basi mi sitaki kukupotezea muda wako lakini zingatia hiki nilichokwambia mwanangu <laughs> sawa mama nimekuelewa nashukuru kama umenielewa lakini pia nisingependa mgombanegombane na mwenzio hadi kufikia kutokuongeleshana sio vizuri baada vizurime maauuaudadmahkih mi akini kuna ili moja la wisho mwanangu kipepe nomba niakikishie nataka uachane na yule bingo baba mama mlezi nawe ongea na wanao umesemaje bingo ndo amekuwa analipa kila kitu dukani bingo yule mzeemzee ndiyo mama kumbe una mfahamu kumwona akiwa na kabinti kadogo nikasikia watu anamwita bingo bingo haya mwanangu ili kwaja akalipa mm. siku ile nimeenda kwa mangi kukopa mchele uh-huh. alinkatalia ditutoe hela na wakati huo mama nilijua hatuna hela yoyote ndani si so, nakumbuka lakini mamabua hiyo ndo alikunulia kila kitu ad ndio mama mm. nilikuwa naogopa kuadhibiwa mm. shule na wiki liopita mwalimu alinaambiad b amwananu vitu vya watu Mm-hmm. yeye anakupa kama nani ah, lakini mama si zawadi tu mama mm-hmm. siku ile mangi alikuwa mkali kweli yani mama aligoma kata kata kutukopesha mzee bingwa alitusevu kweli mama yani lea unanichanganya kabisa unanichanganya ujue eh. ukiona anakupa zawadi ujue naye anataka zawadi kutoka kwakoma ndio mwanangu lazima kuna jambo anataka kutoka kwako ni kweli namjua ana tabia ya kutongoza wasichana wadogo lakini mama si mpaka nimkubalie eh? hata pale dukani pia aliingizia mambo hayo hayo mm. nimemkatalia peupe akabaki anashangaa tu na hata urudi tena kunifata na kuambia mama anguhmaonesmaowakoanah mm. eh, ila mama tutafanyaje sasa na hali yetu hii eh? na hatuna hata pesa mm hela tunahitaji sawa mm-hmm. lakini sio kwa njia hii mm-hmm. hii ni hatari sana kwako na sisi wazazi wako mm-hmm. mimi spendi nione jambo lolote baa lina kutokea napambana na, na biashara zangu we ili nikusomeshe usome vizuri lea. mama nafurahi kusikia hivyo mamaangu nashukuru nashukuruchbabaakonaenda bwana bwanawe Uh-huh. be baba umeanza mambo yako bebabumeanza hapana eh? ha, baba <coughs> me mm. wangu mm. leo kuna huyu mtu anaitwa bingo anajiita anaitwabn San. sana saa amenone tubia twaka si tuili tutatu tule anatamba na nataka awe mkwe wangu pumbavu kabisa kwani ni nani huyo sibingo sibingoybino tiwana bingo etk ti etintaka kumchumbia mailea pumbavu kabisa anachezea uleue ananchezea nijui mimi oh, haya <coughs> na leo lea atanieleza utenembie vizuri pumbavu kabisa haya kabisaay umwe yule wewe so ah, ah. na mama yako leo nitatembeza vimboumu ndani mpaka panuke vimboumu nteka ni ujia ukweli sitaki mambo yakijenga kabisa ni fehea kubwa sana ahp hapana baba mimi mbona simjuu uyu mtusieasitanie pumbautakutandikasinipige babautumimimbona simfauaababalea mme wangu subili kwanza usimpige mtoto hivi mazungumzo yo um, ulevihuko um, mlikotoka um, um, ba ya kufanya umwadhibu mtotoebusubili yeah, kwanza nakomba usimpige mtoto bana ebumuwache kwanzao ah, najua nini mmsmasatodaamaotaameotpgmagomme wangu jamani sasa ndi mambo gani tenay mwanangu leabebabaai imeniuma lakini mi nakujua mwanangu uwezi kufanya ujinga mm. mi nakujua vizuri uwezi kabisa ni mm. kweli kabisa ne wangu mwanangu hmm? mm. mm. soma sanasoma sana so ili ukipata kazi je mm. uniusinisau mi sawa oh. baba hamna shidaaa mm-hmm. leo <laughs> sana anu umenifurahisha sanaumeonesahuaelu mbili ukanumwananubo okay? i eumbil like <laughs> <manangu>. Ukan <laughs> leo kweli baba yako amefurahi <laughs> lakini mimi baba yako bwana nacho nishangaza ni kitu kimoja tu yeye mm. lakunywea anayo mm. lakini ya matumizi ya nyumbani shuleni kwa ajili yako mm. hana kila siku yeye kulewa tu kulewa tu jamani hana hata analolijua zaidi ya pombe lakini sasa mama tutafanyaje ndo baba yetu huyu sawa mimi hmm. sijakataa hmm. lakini angekuwa na matumizi ya nyumbani na ya kwako ya shule eh? alewe tu ata asubuhi mpaka asubuhi mimi wala msinge ila atabadilika tu siku moja mama hubutu dah yani leo mambo mambamejiseti toto bahati kaja ndani tele nipewe nini sasa zma aenaea ao tena wakati mwingine wanakuja wote watatu <laughs> sasa hapo mtu naweza kuchinja kweli lakini bahati wangu kaja mwenyewe yani da <coughs> nipewe nini sasa mimi au nipewe gunialasiafu <laughs> raha zaidi ankofakikaenda zake gulioni <laughs> ngoja nimpelekee mtoto kinywaji mimi <coughs> karibu ndani bahati karibu <coughs> asante sana amani <laughs> karibu soda <coughs> asante Uh, bahati pole kwa sana lakini mm-hmm. chumba changu leo hata kiti pole kwa ukaa kitandani anashidamaanauusiogope <laughs> eh, bah uh, usiogope yaani sitaki usumbufu napokua na mtoto mrembo mzuri mtaa ataka nipumue hewa hewatau kabisa <laughs> kusema usemakweli bahi mm-hmm. katika watu wenye furaha leo hapa duniani mimi mm-hmm. ni mmojawapoanasema hivyo mani Ka? we, we. <laughs> yaani kunikubalia rasmi kwa mpenzi wako nafikia jambo dogo hilo mm. unasema kweli amani yaani yeah, ani nakuapia bahati furaha yangu haina kipimo <laughs> sasa mbona ukai umesimama unakaa <laughs> chini kina nafasi kubwa <laughs> usijali nataka nataka nikuone vizuri kama alewa aina kipimoaambonoukaaatuaya aiuw jaatka sawa karibu unajua bahati eh, unasemaje na kwaidi kwa nta siku zote za maisha yangu wow, na mimi hivyo hivyo na nakupenda na kupenda hivyo hivyo nashukuru sana bahati <laughs> lakini penzi letu lazima tulifanye kwa siri kubwa sana kwa nini uh, usiogope bahati wazazi wetu wakijua ili takuwa soo naistoshe umesaau kuwa binadamu walivyokuwa na hivyo eh? wivyoe wakijua wanaweza kutusemea hata kwa mwalimu alafu itatuletea mm. shida sisi lakini kweli amani eh? mm. sio watu wazuri kabisa, kabisa. Eh. tutafanyaje tusijulikane maana mapenzi ni amaibiadam haiwezi wazurikabisa wala usijali juu ya hilo tutajitahidi kuwa asiri sanaba <laughs> <Bahati, laughs> naomba mkubusu basi ah, ah, ngoja amai jamani subiri kwanza subii kidogo amanikuna nini tena bahati situmekwisha kuwa wapenzi eh? hivyo basi hatuna budi kulizindua penzi letu sote ah. ili tupate furaha <laughs> nafahamu hilo amani sasa kikwazo kiko wapi tena kikwazo kipo amani hujuu mm. uzinduzi huu una mazara mengi tusipokuwa makini <sighs> tusipokuwa makini mbao asikuelewi bahati kwenye memko mengi kama hii mambo mm. mengi mengiyakutokea sote tunapapa ya miamko ya juu ni lazima tujikinge ili miamko miemkotualibie penzi letu tujikinge kivipi sasa kondomu amani ni muhimu tutumie kondomu kondom, A- kondom. lakini kwa sasa mi sina hizo ondom ah, amani uwe ni kijana unaongozwa na miamko ya mwili ni muhimu sana kila wakati kuwa na kondomu kama kinga yako kwa sababu hali ya sasahivi sio nzuri kama unavyofikiri magonjwa ni mengi alafu bila kuwa makini mm. unaweza kkuta tunapeana mimba na a siku tunajikuta tunapoteza malengo yetu na ndoto zetu amanibati ah, acha ah. uoga wako bwana an ah. Kwe... natkakuniambia ujui siku zako za hatari tena sku zako zakubeba mimbaozmkweaihondo tna uastembeiazo naogopa sana nitajua huko makini na unajisamini naunajainaamtoto wakike kama natembeana ndo inamaana we bahatu na wanaume wengiapana ah, ah, mani uwezi amini sijawai kufanya hata ngono ila kwa sababu nafahamu wasichana wengi ujikuta wamefanya ngono bila kutarajia mm. boaiwenazo kabisa amani kuwa na zana, na kuitumia inaonyesha umakini na ubora wa mtu kama unanipenda naomba tutumie kondo bana kipepeo anapewa ushauri na mamatunu wa kuwachana na bingo na kuachana na nasa zote na mamatunu anawapatanisha na tunu je yeah, unafikiri kipepeo atazingatia ushauri wa mamatunu lea anamwambia mama yake ukweli kwamba bingo ndiye anayewalipia madeni na kuwalipia vitu vyote wanavyochukua kwa mangi <laughs> hivi wataacha kuchukua vitu walivyolipiwa na bingo wakati hawana hela huku amani na bahati sijui kama atapona mtu kweli maana kila mtu anashikilia msimamo wake bahati anataka watumie kondomu huku amani hataki je nini kitatokea tunawashukuru sana tume ukimwi tanzania t pamoja na unicef wakishirikiana na wadao mbalimbali ambao hao ndio wanakuletea elimu na utamu huu waongea kwenye redio yako sehemu ya 24 tunasema pima viviu tumia kinga. timiza malengo yako asante na tukutane kwenye kipindi kijacho ba