ya mimi nimoja yapo kati ya watu ambao kwenye mwaka elfu mbili na tisa mpaka elfu mbili na kumi pale um, nilikuwaga mida ya saa tano na nusu mpaka saa sita na nusu baada ya taarifa habari ya itv usiku ya, ya, ya, ya, ya, ya usiku ile ya baada su usku ada taifa bai a ambayo tunachofanya hchi kiw mbacho walwatwoton kupiga stories tatu pale pgbilitau palenajulikana kama mkorea kuminatatu lakini hiiunaweza kupata kupitia platforms ambazo zina ikiwemo lakini vo unaweza kupata kupitia unaeza kupata kupitia Apple podcast, lakini yangu pendwa kabisa unaweza kunipata pale kwenyemkorea kumi natatu ndo jinalangu na kwenye episodi hii ningependa kidogo tuongelee kuhusiana na facts ambazo inawezekana kuhusiana kuhusiana na na nchi nchi ya ya south south korea Kwa sana, eh? sana Lakini, if you really love korea ningependa kukupa kukupa vitu hii sana zako pamoja wanzia. mwanzo uzifaham kuhusian a nh htoke kwenye chumba kimoja hivi ambacho kitakuwa bachotaka nawanwe otanisamee moja kwa moja ningependa kuanza kwenye fact namba moja kwa wanaume sasa this is the first fact kama unataka uende korea ya yeah, this month au mwezi unaokuja kitu ambacho ningependa kukwambia ni kwamba hakikisha kwamba unanyoa ndevu zako kwa sababu uh, kwa wakorea wengi hasa wanaume kuwa na ndevu it's not part of their culture kwa maana ya kwamba ndevu sio si, ishu kwao kwa huko kwa kwetu kwa mfano hapa nchini tanzania mwanaume mojawapo kati a vitu mbayo confidence sana ni kuwa na ndevu wanasema mwanaume bila ndevu huwe ni sawasawa na zuchu tu yeah. so hiyo ni kwa africa au maybe a tanzania lakini kwa pale sooa ndomana unaweza kakuta masta wakubwa sana kwamfano vumwangalie sta kama labda han liyongha yuleambaomkeils au labda ho ambao watu wengi sana wanamjuwa sijawe kumwona ana ndefu kwa sababu hiyo si yo part of their life yeah kwa hiyo kama wewe ni mwanaume unaenda korea uh, kama anataka upate wadada na kila kitu uh, you must sheve ya ya na ilikuwa inatawaliwa yes, tunatawaliwa labda ca Uh, japan lakini kitu ambacho mimi kinanipa raha kidogo nikwaba ssa uieda kuangalia kwenye nchi ambazo zinafanya vizui kwenye mu ina uchumi mkubwa sana pale a nchi ni China, ya kwanza ni cinayapili aau jif kufanya opetihnnamwingeeza kwenye mambo ya uchumi hicho ndo si kitu ambacho kinatokea pale kwmbb kwa ni, ni kitu cha kawaida kwa sababu ni watu ambao wanajali sana muonekano na ndio maana hata swala la plastsery kule kwa wenzetu ni kitu cha kawaida sana kwaho jamani kama unaenda korea tafadhali naomba smart kwa sababu unaweza kutana na watu ambao maana ya mavazi kwao wakoe ni watu ambao wanapenda wana, wana, wana sana mavazi na wanapenda sana kuwa mm-hmm. ni kitu cha kua aa wakoea wengi sijajua kwenye kwenye hii lakini kwamba iayoyotambanamb ni namba yani isio ya bahati au ni namba ya majanga yani ni namba ambayo ambayo sana kwamba ni, ni, ni, ni namba majanga ambayoukana au mb mba majan labda chumba i chumba, chumba hicho wageni hawatolala kwa sababu inaonekana kwamba ni, ni kama chumba ambacho you know, yani sio chumba ambacho wengi kwa sababu ni chumba ambacho kinaonekana kama kina majanga yaani ukilala huko Uh, utapata labda najanga lolote labda yeah, so, I don't know generation hii lakini sob namba nn ni namba ambayo ma, wakorea wengi sana ni yeah. ambayo wanapuk mtano nimbyozinasema kwamba kwenye nchi ambazo zinaongoza au south korea ndi nchi ambayo inaongoza kuwa na internet yenye kasi zaidi duniani nchi yani nchi ambazo zina zi g availability nzuri sana korea imeongoza inapita nchi nyingi nyingi kama vile norway za ukitaka kudownload kitu iwe ikwa au w tka selula data nichapo sana kwa sababu internet connection yao i efas inasemekana kwamba kwa sekunde moja spidi yake takriban i anafanyaje hizo calculations lakini oti ndo zinasema hivyo maana hivo nandomana wanasimu na, wana, wana na inasemekana pia kwamba kwenye nchi ya south korea ambayo ina in iamilioni hamsini asilimia sb8 ya raia wake wana na kuanzia miaka kumi na nan mpaka ishiina nane ya watu wa umri huo kuanzia miaka 18 mpaka 2 shi asilimia t0 wanamiliki mo lakini hiyo yeah? yeah. so, ni, ni kwa sababu gani kwa sababu internet connection iko very fast so hiyo ni fact nambe tano fact nambe sita ni kwamba kila mtu anayejua youtube kila mtu anatumia youtube na kila mtu anaipenda youtbe sijakutana na mtu ambaye youtube sasa Um, kuna nyimbo nyingi sana au kuna videos nyingi sana sasa sahiibmpaka aifumbii na ishiini ambazo zimepata views bilion moja lakini nyimbo ya kwanza in fact sio nyimbo ni wimbo yeah, wimbo wa kwanza kupata uh, views bilioni moja youtube ni wimbo wa sai nyimbo ya Gangnam style jamani ni wimbo sio nyimbo wimbo wa Gangnam style wimbo wa ndio wagaanokua ni wimbo wakwanza paewwmbohuo waganna mstari ukaipa hiyo sehemu ya yagangnamaarufu mkubwa sana kwa sababu masta wengi sana waliweza kuipenda hiyo nyimbo namb sab ni kwamba um, watuwote watu tunapenda movies, lakini kwa nchini tanzania naona watu wengi sana tunaangalia tunaangaliaaoa lakini sasa mwaka elfubili nakuminatis ilitoka m ambayoajulikana kamaaa ya, ni muvi ambayo iweza kufanya vizuri sana a ni baadaa ndio ikawa ni mvi ya kwanza kutokea korea ya kusini kupata tuzo, katika, kupata tuzo za, kwangeli, tuzo za wakati ndio tuzo ambazo zinaheshimika zaidi kwenye swala la movies pamoja na filmu kwa hiyo hii muvi ya parasite ndo ilikuwa ni movie ya kwanza kutokea korea kusini kuweza kupata tuzo ya oscars na ambayo haijatengenezwa marekani best Foreign film ambayo haijatengenezwa marekani kupata ile ktegoya m bo bora ya ya ya mwaka yani movie ya tuzo movie ya mwaka au filamu bora ambayo, ambayo inaongelea mambo ya classes kwenye jamii kwamba kuna watu ambao wanaishi hapu ala wengine wanaishi chini kitu ambacho yeah, hapa tanzania kipo anani kama utapata muda wako hiyo itakuwepo uweze inawezekana labda ukiwa unaangalia mdawao tafutaaoa unaweza unachanganyikiwa kidogo kwenye kwenye jayo, kwenye hii kuna kwenye tena, kwenye nyingine, kuna ijayo ijayo sio tena ukaukawa unachangaikiwa kidogonaea kasang yani e una ya majina mata, manne kama sio matatu kunagro na oyson sasa story iko hivi S- sitaenda ni sana kuhusiana na hizi kingdom kwa sababu they are a little bit complicated lakini ni kwamba the earliest kingdom ni gogri baada ya gogri ikafa ikaja kingdom ambayo ilifuatia sasa ni nigori alafu baada ya gor ndo ikaja sasa Joy-san au jsaauja Kuhu, mtiliko uko hivyo baada ya and, ndo, ikadia, uh, and, ndo south korea kwa hiyo ukiona mvi iko set kwenye hizi yani, ni kama tu yani, sasa, si tanzania kulikuwa na kipindi kulikuwa kipindi tunaitwaga tanganyika baadae tukaa tukaitwa anzania ni, ni kama tu lakini era ya kwanza kabisa ambapo mvi nyingi zinakuwa zi, zi, zina Zina, zi, zina ni ya Google. kwa, kwa kuangalia uh, series kama my country New Age, ambayo ilitoka mwaka jana ilikuwa inaonyesha transition zinaigiziwa nielayan ya aya kuingia kwenye ela ya kwenyea ambayo ningependa hizi ni Kamba, ni na ya imojawao katbftna bdae kajasn na kwenye korean empire Fact ya kwenyeyat sasa uh, ni kwamba ambao ningependa uifahamu ni kwamba kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye nchi ya korea bado kuna kuwa na bado zipo zile sanems, ambazo zinatokana na clans. kwa mfano sanem, kubwa sana ambazo zipo kuna moja inaitwa lee kwa mfano mtu anaitwa au lbh nyingine inaitwa ni watu wengine au clan nyingine ni kim labda mtu anaitwa kim d ambayo alikuwa na rais wa korea au labda kim imsor nyingine ni bike, labda ukienda kuangalia ya ma kuna mtu anaitwa anaitwas lakini vingine ni a labda mtu anaitwa anaitwaachonh so hizi ni clans, kama ulikuwa na kati ya hizi clan zote watu wengi sana anaitwa kim maana kuna mtu marekani anaitwa kim Kardashian. i don't know an ya south korea au what lakini kwenye kwenye hizi clans nne ambazo ni maarufu sana kwa maana kim na park. Uh, kim, no, the most famous au Wat, watu wengi anaitwa kim south korea i think nilivoona pale un kama 20% kitu kama hicho hicho ni kitu kingine pia ambacho inabidi ukifahamu