mahusiano na mafanikio yako mwanamke mwema ni taji ya mumewe bali aibishai ni kama kuoza mifupani mwake kitabu cha mwakeitha mia12 mpendwa na kusihi utambue hili kuwa mahusiano yako yanaweza kuwa ndiyo baraka yako au laana kwako kama utampata mwenza sahihi au ambaye siye. neno linasema apataye mke apata kitu chema naye ajipatia kibali kwa bwana mithali sura 18, 22. Na ya na mali pengine neno linasema nyumba na mali ni urithi apataa mtu kwa babaye bali mke mwema mke mwenye busara mtu hupewa na bwana mithali ya wa nataka nikuambie kitu hakuna jambo gumu katika maisha ya mwanadamu kama kumpata mwenza sahihi na hakuna jambo rahisi kama kumpata huyo huyo mwenza ni kwamba kuchagua mke kutoka kwa bwana wakati unaweza kujichagulia mwenyewe ni shughuli pevu na mtego mkubwa kwako lakini, lakini nikwambie ni rahisi sana kama kiwango cha kujua kusudi la ndoa ni nini na kiwango hicho huwa na ukomavu wa kiroho ulionao mtu ambaye hajakomaa kiroho ana sifa ya kuoa au kuolewa wengi hufuata hisia na kujikuta kwenye ndoa na majanga huanzia hapo ukitaka maisha yako yaharibike hapo hapo ulipo jifanye unajua kuchagua mwenza mungu hutupa mke kwa kuangalia wito wetu sio kwa kuangalia matakwa ya mwili, kimwili ndio maana tunatakiwa kuomba mungu atupe wenza wetu maana hatujui yupi anafaa kuwa msaidizi katika maisha yetu mwanamke katika maisha yako anakuja kutimiza vision au maono yako na ukikosea ukajifanya kuchagua anakuja kutimiliza kwa kuua maono yako kabisa maana yake mtu apataye mke kutoka kwa bwana amepata kibali na mke mwenye busara hutoka kwa mungu kinyume chake ni kuwa mke mbaya na siyefaa hutoka kwa mtu mwenyewe sio kwa shetani una uwezo wa kujichagulia mke ila ukaye ukijua mke unaye hitaji sio unaye tamani huyo anatoka kwa mungu tu biblia inaposema mke mwema haimaanishi mke asiena kasolo hapana hapana kabisa mke mwema ni yule mwenye madhaifu lakini unayoweza kuvumilia na kuchukuliana na nguvu ya kufanikiwa au kuharibikiwa mwanaume iko ndani ya mkeo ukijichanganya tu elimu yako vipawa vyako na kila kitu hufa kabisa radha ya maisha huondoka na hatima yako huharibika ndio maana unaaswa kuomba mtu wa mungu ukitumia macho kuchagua utapata mrembo kweli kweli na handsome. lakini je unaweza kuchukuliana naye mke mwema ana busara na mwanamke nikwambie wewe ndio una detemin how your husband should behave yaani wewe ndio injini ya nyumba ndio maana biblia inasema nyumba hujengwa au hubomolewa na wewe siyo mwanaume mwanaume hana jeuri mbili ya mwanamke mwenye busara na hekima hii ni hesabu ya maneno ndoa si kitu cha kilele mama ukiingia kichwa kichwa ndo mwanzo wa kuua maisha yako migogoro mingi imejaa katika ndoa kwa maana watu hutumia hisia na wala si mungu instruction munguzilishatolewa mke anayekufaa anatoka kwa mungu tumia ujanja ujanja kwingine ila sio kwenye ndoa wengi hutumia macho lakini ingekuwa rahisi hivyo tusingeambiwa tuombe kama swala lingekuwa tu kuangalia anayevutia mungu alijua uwezo huo tunao lakini hatujui nani anatufaa katika kutimiza ndoto zetu ukiwa mke au ukawa na mwanaume ambaye mnapingana kwenye wito ujo huyo ulijipa mwenyewe mwenza wako lazima aje kutimiza kile ulicho nacho sio kuja kukupinga na kukuonyesha usivyojielewa kazi ya mwenza wako ni kukushauri na kukuombea sio kupiga, kupinga kila kitu bahati mbaya hakuna mbadala wa mke kama ulikosea omba mungu akusaidie tubu kwa makosa ya kujichagulia maana kutotii maagizo ya mungu nayo ni dhambi pia na ukawa ukijua hata ukiachana na mwenza wako hawezi kufutika mawazo yako maana utakumbuka uzuli wake hata kama wema huo ni kidogo ni ngumu sana kutengana kifikra na mtu umewahi kuishi naye hata kama ni siku moja itakuchukua muda mrefu sana kosea mke jichagulie mwenyewe umeharibu maisha yako patia mke hapo pata kutoka kwa mungu maisha yako umefanikiwa kuwa makini sana katika sehemu hii nimimu sana kuliko kitu chochote kufanikiwa kwa huduma yako biashara yako na kadhalika vyote vinategemea aina ya mke uliye naye maisha ni zaidi ya chakula ni mimi mwandishi wako mwalimu kabenda balete yeandika kitabu cha maisha ni zaidi ya chakula ambacho unaweza ukakipata kipajip