kutoka katika kitabu changu cha usichojua kuhusu wanaume haya ni mambo manne ambayo yamezidi sana kuchochea mitafaruku na migongano mikubwa sana katika mahusiano baina ya wenzi ama katika ndoa jambo la kwanza nyakati tulizonazo sasahivi nyakati ambazo zinaishi watu ambao ni matokeo ya wazazi ambao walifanikiwa katika maisha yao ya ndoa si kwa sababu walikuwa na maarifa ya namna ya kuishi namna ya kuenenda lakini walikuwa ni wavumilivu na walikuwa na maadili na wazazi hawa wanaamini kwamba siri ya mafanikio ya ndoa ama mahusiano ni uvumilivu kwa hiyo mara zote vijana wanapowauliza wazazi hawa kwamba wafanye nini ili waweze kufanikiwa jibu pekee wanalowapatia ni kuvumiliana lakini kuna jambo moja ambalo wazazi wetu wanashindwa kulilewa kizazi cha sasahivi ni kizazi ambacho swala la uvumilivu ni msamiati mgumu sana na maadili pia yamemomonyoka sana kwa hiyo kizazi hichi kimejikuta kimekuwa na disadvantage kubwa kwa sababu maadili hakuna na uvumilivu hawana ka njia pekee ya kuweza kutatua migogoro ya mahusiano ni kwa kuwa na maarifa ambayo wazazi wetu hawakuwa nayo kwa bahati mbaya sana wale wazazi ambao tunawaamini na watu wa makamu ambao tunawaamini ambao wangeweza kutusaidia na kutushauri namna bora ya kuweza kufanikiwa katika mahusiano hata wao hawana maarifa hayo waliumiza sana walijiumiza kwa mambo mengi sana na waliumizana kwa mambo mengi sana lakini walikuwa ni wavumilivu na pale ambapo tunakosa wuvumilivu na hatuna maarifa hilo linakuwa ni jambo ambalo inachochea kwa kiasi kikubwa sana migogoro mingi ya mahusiano kukosa maarifa katika karne hii ya sasa hivi ni kitu ambacho kinaweza kikakufanywa ukapata shida sana katika mahusiano yako jambo la pili tunao wanawake ambao wanafundishwa mambo mengi lakini wanafundishwa mambo yasiyo sahihi na wanaingia kwenye mahusiano na wanaume ambao hawafundishwi kabisa na wala hawana taarifa kabisa mwanamke ambaye ana taarifa zisizo sahihi anapokuwa kwenye mahusiano na mwanaume ambaye hana taarifa zaidi hilo ni tatizo kubwa sana ukweli ni kwamba wanawake kwa asili wanapenda sana kujifunza mambo mengi sana hasa yinayohusiana na mahusiano kwa sababu kwa wao maisha yao yote yana evovu kwenye mahusiano tofauti sana na wanaume lakini kwa bahatimbaya kwamba wanawake hawa upendo wao juu ya kujifunza hauwapi kuwasaidia sana kwa sababu taarifa walizonazo nyingi zinakuwa si taarifa sahihi ni taarifa ambazo zinawapa kuhemuka ni taarifa ambazo zinawapa kujiona kwamba wao wapo sahihi kila wakati na ni taarifa ambazo zinawafanya wasiwajibike kwa habari ya mahusiano ambayo wapo na ni kwa bahatimbaya sasa wanakuwa kwenye mahusiano na watu ambao haona hata ya kujifunza pale inapotokea kuna kuwa na jamii ambayo upande mmoja amejifunza mambo mengi yasiyo sahihi na upande mwingine hauna chochote unachojua kwa habari ya jambo husika hilo ni tatizo lenyewe kubwa kabisa hiyo ni sababu ya pili pilin ni kwa nini tumekuwa na matatizo mengi na migogoro mengi katika mahusiano lakini jambo la tatu tumekuwa kwenye kizazi ambacho ulimwengu mzima uko bize sana kuwawezesha wanawake women kuwafanya wanawake wajifahamu kuwafanya wanawake wajitambue kuwafanya wanawake wajipambanue lakini kuna shida moja ambayo ulimwengu mzima hauioni inawahamasisha wanawake wajitambue na kuwawezesha wanawake lakini haiwafundishi wanaume jinsi ya kuishi na wanawake waliowezeshwa na wanaume wengi wanashindwa kutofautisha baina ya wanawake harakati wa haki za wanawake na wanawake waliojielewa na kujipambanua na waliowezeshwa kwa hiyo mwanamke anapowezeshwa na mwanamke kuonekana kwamba anauelewa mpana na ana maarifa ya kujitosheleza anakuwa ni threat anakuwa ni tishio kwa wanaume kwa sababu anamuona kana kwamba ni mwanaharakati wa haki za wanawake lakini kumbe sio mwanaharakati ni mwanamke ambaye anajitambua unawezaji kumtofautisha mwanamke huyu ikiwa wewe mwenyewe hujashirikishwa katika hizo harakati za kumwezesha mwanamke na mwisho wa siku wanawake wengi huwa wanadhani kwamba wanaume wapo kinyume na mafanikio yao wanadhani kwamba wanaume hawapendi wanawake wafanikiwe lakini si kweli kwamba wanaume hawapendi wanawake wafanikiwe lakini pale inapotokea kwamba mafanikio ya wanawake yanaonekana kuwa ni tishio kwake basi hilo litamfanya achukie mafanikio ya wanawake si kwamba anachukia mwanamke kufanikiwa ni kwa namna gani ulimwengu mzima umejiandaa kuhakikisha ya kwamba katika harakati za kumwezesha mwanamke mwanaume aachwi nyuma kwa sababu kuna uwezekano mkubwa sana wanawake wengi wakaamini ya kwamba wao wanawezeshwa ili wakabiliane na makucha na unyonyaji wa wanaume kama kinachowahamasisha wanawake kupambana na kujipamua ni wachuki dhidi ya wanaume basi tunatengeneza tatizo lingine kubwa zaidi kwa sababu kila mwanamke aliyefanikiwa atakuwa amefanikiwa akichochewa na chuki yake dhidi ya wanawake je tumejiandaa kuwa na ulimwengu ambao wanawake wataishi wenyewe bila wanaume na je ndicho hicho ambacho wanawake wanakihitaji ya kwamba baada ya kufanikiwa wabaki wao wenyewe na wasioo na nawana wanaume ulimwengu wa wanawake bila wanaume au ulimwengu wa wanaume bila wanawake ni ulimwengu wa hatari sana na sidhani kama kuna mmoja miongoni mwetu anaweza akatamani kuwa na huo ulimwengu pengine kumekuwa na tafasiri isiyo sahihi ya mfume dume kile kinachodhaniwa ya kwamba wanaume waliwahi kukaa mahali fulani wakatengeneza mfumo fulani unaitwa mfumo dume lakini hakuna mfumo dume ila kuna tabia za wanaume ambazo wanawake kwa kutokuwa na tafsiri sahihi na kutokuwajua wanaume wamedhanikana kwamba ni mfumo uliotengenezwa ili kuwagandamiza wanawake sasa wanawake wamekuwa bize kuhakikisha kwamba wanashindana na mfumo dume ambao hata huo mfumo wenyewe haupo wala hakuna mwanaume yoyote ambaye anaelewa kwamba huo mfumo uko wapi na unafananaji na nani ni kiongozi wa huo mfumo pengine tunapigana vita ambayo hatuelewi baada ya kuwa tumepigana na adui tusiemjua tutamtengeneza adui tunayemjua lakini hatutaweza kumudu kupigana naye pale ambapo itatokea wanaume wote wakawa kinyume na wanawake na pale inapotokea wanawake wote wakawa kinyume na wanaume huo ni ulimwengu mbaya sana ambao hatupaswi kuelekea kuuishi lakini jambo la nne ambalo limechochea sana migogoro mingi sana ya mahusiano na ndoa ni pale ambapo wanawake wamekuwa na fikra ya kutamani wanaume wawe kama wao wanawake na pale ambapo wanaume wamekuwa wakitamani ya kwamba wanawake wawe kama wao wanaume umejaribu kuangalia vile ambavyo wanawake wanawazungumzia wanaume unahisikana kwamba wanawake wanadhani kwamba wanaume wote wangekuwa wanawaza kama wao wanavyowaza na wangekuwa wanafanya vitu kama wao wanavyofanya vitu pengine dunia ingekuwa mahali pazuri pa kuishi na mahusiano ingekuwa ni sehemu nzuri sana ya kuishi wanaume wana zumumzia, wanawake kwa wanaowazungumziawanawake kwamba wanatamani wanawake wawe kama wanaume wawaze kama wao wanavowaza na wafanye mambo kama wao wanavofanya jambo ambalo tunashindwa kuli kwamba sisi ni viumbe wawili tofauti mwanamke sio mwanaume na mwanaume sio bwanamke na hakuna namna yeyote ambayo mwanamke atakuwa mwanaume na mwanaume atakuwa wanamke pale ambapo mwanamke anashindwa kuchukuliana na kumwelewa mwanaume na pale ambapo mwanaume anashindwa kuchukuliana na kumwelewa mwanamke tunatengeneza tatizo Baya sana na katika aiaulimwengu nakatika mahusiano pia kwa sababu wanawake watakuwa biz kujaribu kuwafiksi wanaume lakini hii kuwafisi wanaume kimsingi ni kuwabadilisha wanaume wawe kama wanawake lakini pia wanaume wanaaf wanawake ni kana kwamba kumbadilisha mwanamke awe mwanaume kitu ambacho akiwezekai kitu ambacho ni kinyume kabisa na asidi na kitu ambacho ni kinyume kabisa na uumbaji kwanini tusifike katika hatua ambayo waname mwanamke vile alivyo na mwanamke atamfurahia mwanaume vile alivyo mwanamme atamtazama mwanamke na tabia zake na asione kama ni mapungufu bali aone kwama ni uwanamke wake ndio umesababisha afanye vile anavyofanya na mwanamke pia atamwangalia mwanaume asione kwama hayo ni mapungufu bali ajue ni wanaume wake umesababisha afanye vile anavyofanya kumewahi kumshukuru mungu kwa ajili ya mwanaume ulie naye au mwanamke uliay aname ulikutanaae aa naye haya ni mambo ya kujitafakari na kuiweka sawa kwa namna moja ama nyingine ya kwamba huyu niliye naye ni kiumbe cha tofauti kwa cha kwanza kabisa na cha muhimu ni kumkubali vile alivyo na baada ya kumkubali vile alivyo na kuanza kumfurahia vile alivyo utagundua ya kwamba yale matatizo yote na yale ambayo unayaona kwamba wewe ni mapungufu na ni madhaifu si madhaifu a ni tofauti ambazo kama ukiziangalia kwa jicho chanya zinaweza zikaongeza thamani kubwa sana kwenye maisha yako naitwa deograts sukambi ni mwandishi wa kitabu pendwa na maarufu usichojua kuhusu wanaume