podcast imerejea tena na natumaini umzima popote pale ulipo ambapo unatusikiliza haijalishi unatumia ya spotify google podcast au apple podcast kote huko tumekufikia tunakusii tu wajulishe na wengine kwamba kuna past eh, nambari moja wa uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili hapa nchini tanzania na leo naungana na mwenzangu prosper bartalome tukijadiliana mipango Eh, ya kocha kochadi kazi ambaye kwa sasa ni kocha mkuu wa klabu ya young africans kadhalika pia baadaye tutaangazia tatizo sugu la waamuzi hapa nchini tanzania pia tutahusisha na waamuzi eh, kwingineko kote duniani ikiwemo ulaya na hata afrika kwa ujumla mwenzangu prosper amekuwa akifuatilia ligi hii amekuwa akimfuatilia kocha Eh, kaze tangu alipotua hapa na pia kadhalika amekuwa akifuatilia masuala ya waamuzi eh, namna wanavyofanya wanavyofanyabnds katika michezo mbalimbali tutaungana naye akiwepo kaskazini kabisa nchini tanzaniaona imekuwa ni wakati mzuri sana wakuwa hapa kaskazini mwa tanzania ambapo nakumbuka nilivyotoka jijini daressalam kulikuwa na hali ya hewaya ya, mvuamvua ile lakini imefika pa nikakuta jua sana jua kali lakini siku zinavyozidi kwenda mbele nimekuta hali imebadilika na gafla hali ya hewa imekuwa nzuri imekuwa kama dar es salamu hivi hali ya mvua, mvua na kukiwa na baridi hakika e, kunakuwa kuzuri sana naam napros nadhani umekuwa ukifuatilia kwa zaidi sana cedrik kaze na aina ya soka naolifundisha labda unaweza tu kidogo labda ukatupa Eh, ni aina gani ya, ya soka ambalo kaze ameshaanza kulionyesha katika klabu ya yanga. ni tangu yangatangu kabla ajatua hapa ilikuwa ni mipango ya yanga kupata mwalimu ambaye ana, atakuwa anafundisha soka la, la, la, la kumiliki sana mpira na kusogea naeda mbel na hivyo klabu nzima ilikuwa inatamani sana kuanza kuona kwamba wao wanaanza kumiliki mpira kuacha kutumia sana mipira ya juu long balls wa mpira chini wanze kupiga pasi wamhezo wa kwanza iiaanzani ulikua ni mchezo ambao tuliona mabadiliko akuchezaji yakumlkmeowaltofautiwalicheza janza kwenye kiwanja cha sisi mkirumba na mabadiliko alikuwa ni tofauti na watu ambacho walikua wamekitegemea walivyoona mechi dhidi ya tanzania mwalimu kaze timu yake ya yangaaze yanga ilikuwa inacheza mpira fulani ambao ulikuwa waridisha hata mashabiki ambao walijitokeza na kujaza uwanja kiasi cha kwamba uh, licha ya kupata matokeo mabao mawili kwa moja Uh, mwalimu, ali, ali, mwalimu sedkazi aliweza kuulizwa j na kiwango ambacho timu yako imeonyeshwa akasema sijaridhia hata hivyo kwa bibukondo ambaye alikua pembeni yake ambaye ndo alianza n wakwanza aliweza kumkosoa akasema uh, mimi timu yangu imecheza vizuri zaidi ya mpinzani wangu na mwenyewe wa anaona ko tmbaym timu imecheza uh, ime, ime vizuri mashabiki wamejionea kwamba km walimiliki mpira wakaweka kwa chini wakapiga pasi wakawa wawanaile zaaakasimbmeliaout waeza kutumiaama tukajaidi kwakutumia labda uwanja ambao uh, mechi ilifanyika lakini tukaja kwa mh dhidi ya gwambin ambao uwanja ulikuwa mzuri l wachezaji takriban tisa walipumzishwa kikosi cha kwanza kuangalia, kuangalia mechi didi ya, wat, ya watani wao wajadi ambao likua simba na mechi liku walipata wali, wali, wali matukio hizi mechi idi ya gwambin waliweza kupata usuru yake ya, guambina, suru, suru ya kwanza akaja mechi didi ya simba ambapo wwatu wngi wlitegemea kamammaunya kupal kutannkunabaadeliza kkii kwamba hivyo mambo yanavyozidi kuenda kwamba siku zinavozidi kuenda ndo mabadiliko ataanza alifurahia kwa mchezo na ukija kwa seni yni makocha ambao w una, una mdamira na ndoto ya, ya makocha ya, ya maboso wa yanga gcm pamoja na mwenyekiti na viongozi wote wanategemea kwamba timu icheze mpira kwaho wanapokuwa wanacheza na hizi timu kwamba mashabiki na makocha ai timu wanategemea yananaa ya so, so, so, ya timu. Ali, timu na timumoja bliua inalinda na kulikuwa na timu moja ambayo inashambulia timu yangu imecheza mpira mzuri kwahiyo makocha wengokakknmhindo tunavozidi kuendelea mbele ndo kujaji ambapo nnamnagani kazi ataka tim yake navocheza ila lakini kwa hizi mechi iyoupitisha nainsi wapinzani wao wanavyowakosoa ndohivyo nkohawabiasharaweza kusema kamb timu yake iliuanaf vizuri il lakii iwtgemenwm m kwa nyuma imekua nzuri na milikia lakini somb namiliki mpira kile kiasi m baosiku inanabmaoniyamkoh mj ii mechi ambazo wamecheza k mechi ambayo inaonika kabisa falsafa ilitiki ni mechi ii yapolis tanzania ambapo falsaf yake akumiliki mpira labda anataka tuweke chini mpira tucheze ambapo siku ya kwanza aliweza kuaidi kwamba kwa mashabiki mi siwezikuwa waidi ubingwa ila mi naidi timu itacheza vizuri kwaiyo ilikuwa ni mechi ya kwanza hidi ya polis tanzania nam um, sasa nadhani tangu ametua kazi amechukua hii klabu ya young africans amecheza mechi tano na ameshinda mechi tatu na kutoa sare katika mechi mbili kwa mtazamo wako tangu ukiwa ukiifuatilia klabu hii tangu alipotoka kwake unadhani labda ni mabadiliko gani ya kimbinu ambayo ameyaonyesha katika muda huu mfupi ambao labda kipindi cha hayakuonekana mabadiliko ya kimbinu ni la kwanza kabisa ni eneo la katikati kwasaba eneola li mkoko ni vng ambao nianakiliinznnakupiga ni ni yani pasi, pasi kubwa zinazoenda zaiya sio kiungo ule ambaye anaweza kadibo kwenda mbele lichayakuwa ana dibo kwenda mbele ila lakini sio kule kwenye ileana ni mchezaji ambaye ni mzuri sana kwenye maeneo ya katikati yni kwamba vision ile ya kupokea pasi a aeai e ni mkabaji tuseme mkabaji anafanya a tunasma tukasema kazi alivyokuja aliweza kuona kwamba mkoko naftetu wanaweza kura uld kwenye mpira wake waeneo la katikati waweze kucheza wawili kmabadiliko mengine kisinda ameweza kuendelea kupewa mda mrefu sana kwenye mda wa kucheza sana pia na anaonekana kama ni mchezaji ambaye amekuwa tari hata kwenye dabi ni kati ni, ni miongoni mwa wachezaji ambao walikuwa na mchezo mzuri sana udnukiangalia upande mwingine, mwingine bado klabu ya yange jaweza kupata wing ambae anaweza akaenda moja kwa moja umekuwa na mabadiliko kwa mfano matumizi ya washambuliaji wawili no lakatikati ameweza kuwa na shift sana na wazir u ambae aliweza kumpa mchezo wake ii ya moenemlta nzake kwenye mechi, mechi ili kuendelea pa wazr ni mchezaimbe nazaukijakuendelea akaweza kugundua kwamba alihkonyesa kenye dab nikatiyavtu mb izktengenezatm mcezaiu a ni kiungo watatu kati ya, ya mkoko kati pamoja na feitoto pia alikuwamshambuliaji wapili nyumaao awea kuskmbtim smbunacea t l napota mpia pmnye a ambao alikua namcha yakisinda mbneshe ni ni kwenye kl ttaaa keamkienda kwenye mechi nikimwangala pekeyake nanlreakewanaoisema alikua labda nawasukuma mabeki lakini kwa kazimezauebyyotmtum wachezaji kutokan na benitya tonna ubora wao na hasayaketanzani tuzungm a yakocha ila tunazungumzia sana mbinu man tuna labda na uwezo wa kumprov mchezaji mmojamoja ilaile pesnalt yake yakuzungumza na wachezaji kwaano ene mchi baada ya simba aliweza kusema kbndobenchi langu alina kosikianaanaoaoa mbaye ana rua moja sio so kocha ambae anakuja ndani ya sikumoja tayari ashnzaa na maongezi navozidi ku, ku, kuonekana kwamba na ni man kwa yanga, kocha ambae mdomoni anajuakupanglia maneno kati yayeye na mchezaji niyantezakuwapeleka mbele zaidi hasa tukija kwenye mabadiliko ya mbinu ndo hapo nilipoweza kusema kwamba ana hasa lua pamoja na improvement ya mchezaji mmoja mmoja pamoja na na hawa wachezaji hasa hususan eneo la kiungo pamoja na kuweza kupata ubora ndani ya faridi fardi msaumesema kwamba labda unadhani nunavomuona yani yeye Sredikaze, ni kocha ambaye ana man management anaweza kuwamnaj manage wachezaji vizuri lakini kuwa kocha si kupanga kikosi labda na kuwa weza kuwa menaj wachezaji tu vizuri ni zaidi ya hapo tunaenda mbali kuhusu kuna kitu kwa lugha ya kizungu inaitwa inaitwaa e, tuangalie zaidi we unamwona kwamba edi kaze anaweza kumenaji mchezo hususani haijalishi iwe ni mechi kubwa kama hii iliyopita ya simba na yanga au hata mechi nyingine ambazo amesha kucheza ukikaa ukimwangalia unadhani labda maamuzi yake katika mechi yanaonyesha kwamba yeye ni maridadi katika management. game management unapoanza kuzungumzia game namen ya edi kaze lazima uanze kugusia mchezo mmoja wa gwambina ambapo aliweza kuwapumsisha wachezaji takribani tis wa kikosi cha kwanza wakati alikuwa anaongoza kwa pointi t kuanza kuzungumzia mambo ya kadi, kadi zanjano mbazoa wenginewakanakadi mbili zanjano au wengine walikawanaofia majeruhi lakinijaji mechi kasaau iini l ni, ni marath uwezi ukajaji mechi mkuu moja kubwa zaidi daenawachezaji mechi, wa mechi, mechi michezo mingi kwasadkakohineakbu kwa ameweza kuwa anawatumia wachezaji wote kwa pamoja nahii inamaanisha kwamba kuna mechi nyingine nae mhmb b mjakmojaewtgemwachei ma na noniambapo watakaporejea yao atawapa kitu, kitu ambacho ukiangalia kwa makini maneno ambayo kasema, ni kwamba alikuwa anaona kwasababu benchi lake ilikuwa halina uwezo kwamba fard msa akitokatengea mchezaji gani ambae znakikuangalia kwa, kwa wachezaji wengine kwa mfano yakubu aliweza kuingia lakini akawa mchoe anaold mpira awezi kutoazambele wakati wenzake wakati amefungua kwajili kwa e, kwa ya kukmbytytkocha ambaemnmen yake tazd nulchea iiya wapo pointi moja nyuma ya aamo uu ni muda mzuri wakuangalia atakavyoenda mbele atakavofanya kwasababu saiviashamaliza ya dabi nyingine ni mpaka mwakani mwezi wapili na ni mda mrefu wayo atahitaji kutafakari zaidi kuangalia levo gani levogani yakuipandisha levgnyakucheza ya, ya, ya, ya hilo soka ambalo watu wengi wamekua wanalitamani sio kwamba baada ya mechi makocha wati mpinzani walichokuwa wanakitegemea kwa hii timu yake ambayo imekuwa inavutiwa sana na ilo soka bado hawajafanikiwa kufanya hicho kitu sportscast sasa inaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaangazia kidogo kuhusu uh, tatizo sugu la uamuzi wa mpira miguu ambalo limekuwa likishuhudiwa katika michezo mbalimbali hapa nchini tanzania katika ligi kuu bara lakini kabla ya kuendelea nakusihi tu utufuate katika mitandao ya kijamii hususan twitter na instagram ambako tunatumia jina la podcast tz kote twitter na instagram tutashukuru sana iwapo utatufuata katika mitandao hiyo ambayo muda mwingine tunaekaga samari eh, za podcast hii au podkasti mbali mbalimbali ambazo tulishawi kufanya pia kwakukumbushia kwamba unaweza kutusikiliza eh, katika sehemu mpya ambayo tutakuwa tumekusogezea podkasti hii karibu nawe zaidi na sasa bado naendelea kuungana na eh, prosper batalome ambaye e, amekuwa akifuatilia suala la waamuzi nchini tanzania tangu sekeseke seke la waamuzi kuanza kuchezesha mechi vibaya au kushindwa kumudu e, michezo mbalimbali ya ligi e, prosper tumeona pia kuna baadhi ya mechi e, tunashuhudia kwamba zinakuwa na waamuzi wanne na nyingine zinakuwa na waamuzi sita labda unaweza ukatuambia ni unaweza ukatuambia labda ni kazi gani za waamuzi a wengine waziada wawili ambao wanakuwepo katika mechi nyingine hususani katika tumewashuhudia katika mechi ya simba na yanga kariaco dabi ambayo imefanyika jumamosi hii kilichoshangaza zaidi kuswa waamuzi sita ni sio kila mchezo ni baada ya michezo ya, ya ligi kuu hapa tanzania ligi kuu tanzania bara na kinachotokea ni kwamba ni baadhi ya michezo ambayo wanahisi ni michezo mikubwa na hii tabia wamu sita imeanza mwaka huu mchezo wa kwanza ule wa waaenziwakwanza zofata waliweza kuandika barua wakasema wao wanaonewa wanahisi wa kwamba waamuzi kwenye mechi yao hidihvilabu kusomwa wakaeleza maoni yao na wakadai wanataka waamuzi sinayanhadiliwe na vizuri inabidi uwe na waamuzi tunaamini kwamba waamuzi wakiwa wengi ndio mechi itajadiliwa vizuri na kazi za hawa wmwzi sita ni kwamba mwamuzi wa kwanza atakaa katikati mwamuzi wa pili atakuwa na atakuanamuzi waule watakuwa vibendera alafu kutakuwa na ambaye kazi yake ni kunyosha kunyoosha la kubadilisha namba na kama mwamuzi wa katikati atapata majeraha ama ataumia atashinda kuendelea na mchezo ataingia katikati inamaanishaataingia uh, katkatimuzi wawili wagoli wa moja na goli nyingine inamaanisha kwamba wao waokazi yao ni kuangalia kama mpira umepita ama pia kaziyao ni kuangalia pena lakini ukt ilishangaza kabisa kwamba mpira faululicheza lakini mwa, mwamuzi wa golini akuweza kutoa maoni yoyote na mwamuzi wa pembeni kwasababu unaa tukasema mwamuziwapembeneakuonawwab ni kazi elekezi kabla ya, kabla ya mchezo husika labda kama ipo hiyo elimu elekezi je inakuwa ina ama inashuka naona kama tatizo limekuwa na suni tunamaliza mwaka tukiwa tuna likandamizia ili swala la marefa na bado tutaendelea kukandamizia wakati amna mabadiliko yoyote ndio kitu ambacho kinakuwa kina disappoint sana watu okay labda ukiangalia uh, waamuzi hawa haijalishi wawe wanne au wawe sita kwa mtazamo wako unadhani labda kuna mawasiliano kati yao na mwamuzi mkuu yule ambaye wakati kuhusu swala la mawasiliano mi siani kama wanakuwa na mawasiliano kituku kimoja kilichotokea ilikuwa ni mechi kati ya dayang african na timu moja msimu msimuiopta wita mwamuzi mwingine wa pembeni alivyomwita wakaenda kuongea alafu kilichotokea mwamuzi akasema nikona mpira ujatoka njemameshkambacho kipo kwa leo hii kwenye ligi hii kuu ya tanzania bara ambacho kitaendelea kusalia cha mwamuzi na ilikuo ni preskipindi chapresh mbacho mwamuzi wengi walikua anapewa presh ile na juzi kwenye mchezo mkubwa waamuzi sit abdaamni mkuu akiwa ndo mwenye kipenga cha katikati akatoa akatoa kwenye kwa kwa kwa kwa african alikuwa nje ya ila lakini mwamuzi sababu maregeo, na, kwa sababu sita, sita, chuchote, kwa sababu hatuna picha za marejeo na na kulikuwa wale waamuzi chochote ikafunikwa gani yule wauz huyu mwamuzi ambaye yupo golini anajua kwamba anaweza akamwambia mwamuzi wakatiena ipo ama haipo je mwamuzi wakule pembeni alikuwa na, na, bado alikuwa na nafasi ya kwenda kumwambia mwenye mkuu kwamba hii sionktmbkwamb kumekuwa na mwamuzi wakati atakachoamua atakacho mwamuzi wengine wanakua kmaawana mawasiliano kwamfano kwa mechi dhidi ya simba walikuwa nacheza namchezo limalizia kwa sifuri mbakupigwa ibnocabsakini kilichokuaanakwenye ule mchezo ni madhambi na madhambi akafanya makubwa uh, wakati wachezaji wa wa alikuwa lile tukio ila kilichoshangaza hakutoa maoni yoyote wakati mwamuzi wa pembeni alikuwa ameingia katikati ila ilalakini ialikuwa anaangalia lakini akuongea chochote aaonyeshakwamba badale ya kufata lan mawasiliano ya aina chache sana kati ya waamuzi wa katikati na waamuzi wa pembeni hata wakiwa wanaweka waamuzi sita au amzi wawili wa pembeni ya magoli wengine hawajui majukumu yao nam licha ya wengine kuwa na uzoefu wa kuchezesha ligi kuu bara na michezo mbalimbali wamekuwa wakichezesha vizuri unadhani labda wanashindwa kuhimili e, michezo au labda kuna chanzo labda huenda kaa e, mwamuzi fulani hushabikia timu fulani tuseme ni ushabiki ndio unaopelekea maamuzi mabaya ambayo tumekuwa tukiyashuhudia katika michezo mbalimbali mbali ya ligi Uh, kuhusu kuhimili mchezo nimefuatilia nikagundua tatizo nichumbuko za asabk azakasma a ntfanneadaanza wanaenda ligi ligi ational kule chini mpaka anakuja champinsh anafanya da mrefu kaz ikwamba sio makosa yao hawa waamuzi sio makosa yao kama ni makosa yao uwezi uh, wakwa wanafanya kila sikuifnwkuwwalkikaa mp miaka helahinimiaka ishirini nnazantnechat miaka mitatu minne anapandishwa anaaknye li zami ule ile experienc yake ukimuuliza eperien yake miaka miwili tauligi daraja la kwanza kwamarefa moni kama ni, ni makosa yao naisi niao kwasababu huenda pia wajafiti lda yao ila lakininahisi shaanza kuona marekebisho na elimu balimbali inatlabla ya misimu kwanza na ili kama litakua endelevu kama msimuyu ean na, na, chama cha soka cha tanzania kinaliona il nanfanyia kamaalum asm daraan adi akocn miaka miwili mitatu mezi akaa darasani alafu akija akitufanyia hii blanders tena ndo tujue hji namna gani ya kufanya ila lakini kabla ajafanya blanders hamna cha kumlaumu kwa sababu hiyo elimu ya kuwa mwamuzi wakati je hiyo hiyoitn yake hiyo hiyohan yake iyo levo yake ya kutoa opinion kwa sababu mwamuzi ni mawazo mwamuzi kuna mawazo mengine o sio kila kitu ambacho utafuata kutokana na sheria mengine unafanya kutokana na maamuzi yako na ue elewa wake kwenye tukio moja kwahio mimi siwezi kusema ni ushabiki au nini hususan ni mii naelezea hii alifen kuhusiana na kushindwa kuimiri michezo naasante sana mchambuzi wangu nambari moja wa michezo katika podcast hii ya sportscast ikiwa ni podcast ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili nchini tanzania kama bado kusikiliza episode zetu za nyuma bado unayo nafasi ya kusikiliza na kupata uchambuzi wa kina kutoka kwetu hakikisha katika podcast platform umekatika unaoitumia podcast hii ili uwe wa kwanza kupata kila episode kilatunayoitoa pia unaweza ukatufuata katika mitandao ya kijamii kama nilivyosema tunatumia katika mtandao wa twitter na instagram asante kwa kutusikiliza na tukutane tena katika episodi ijayo bila shaka utakuwa wa kwanza kuisikiliza kwa niaba ya mchambuzi wangu prosper bartalome mimi ni clifford sangai