hii ni sportscast podcast ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili nchini tanzania inayoletwa kwenu na mimi cliyford sangai nikiungana na mwenzangu prospa bartalome na leo tunakuja na mada mpya tumezoea mara nyingi tukijadili eh, ligi kuu bara nchini tanzania kadhalika pia tulijadili ligi u eh, ligi ya mabingwa barani ulaya champions ulayachampioneaue E, pia tulijadili vitu mbalimbali hususani mbali, wachezaji au ligi ya uingereza na ja leo sasa tumeama tumeamia nchini hispania nzangu prospe atakuja kutuambia kwamba leo tutaongelea nini kutoka nchini hispania uh, helo clifford leo tume tumeweza kuandaa kabisa topic ambayo inahusu moja kwa moja klabu ya barcelona ambapo tutaangalia mabadiliko mbalimbali ambayo coman ameweza kuyafanya na bado anaendelea kuyafanya ndani ya klabu ya barcelona naam sisi tutaangalia mabadiliko ambayo kocha ronald coman ameyafanya ndani ya barcelona tangu aliporithi eh, klabu hiyo kutoka kwa kocha kike satiene lakini eh, prosper nadhani kabla ya kuendelea mbali zaidi tunapaswa labda tumjue ronald coman lakini kabla ya kuendelea tu, tu pia ningependa ni waambie watu e, c labda ni kocha wa aina gani maana watu wengi nadhani walimfahamu pale si si dhani kama ni kila mtu ambaye uaakifuatilia e, alipokuwepo katika timu ya taifa ya uholanzi e, ningependa labda utuambie ni mtu aina gani tukiangalia sana man sanaamen yake Uh, koimani ameweza kufanya kazi kwenye baadhi ya vilabu baada ya kustaafu soka na imekuwa tabia ya waolanzi wengi wanaangukia kwenye swala zima la ukocha na ukiangalia katika kari yake ya ukocha amekuwa asasana tunawez ukasema kuangukana kuamka na, na, na mara nyingi amekua akianguka kutokana na kushindwa kuvyumba vya kubadilishanguo namaanisha kwahio ukiangalia kwa mfano alivokuwa ala msimu wa elfu na saba aliweza kugombana na baadi ya wachezaji ambao waliweza kucheza takriban mechi mia sabatisianebi kiatau na anjel ya ngulu aliu mechemia mbili themanina kati ya wachezaji ao wote aliweza kuwa benchi na kwanza kuchezesha makinda akisema hawa wapo kwenye mipango yao yani, n sawasawa hataki mtu ambaye awepo juu yake naezakaona nuno, nuno, akamchukua daii kipindi hicho maentina e banega pamoja na u mbay unaeza kaona aanamalizia maisha yae pale manchest unite ameweza kupita kwenye vilabu kamahe kama kwa mafanikio na kushindaamkwaio kwa namna hiyo ronald uisaunawezaukaona ameweza kuwa kocha ambaye akuweza kufanikiwa kwa mara kwanza, kwa lakini, pia, ya kwanza alivokuwa lakini tulidani ile tabia labda anaweza akaibaisha napoenda kwenye vilabu vingine ila ukiangalia pia alivyowezakuenda kuhudumu klabu everton aliweza kugombana pia na naliweza kucheza dk4 a akaweza kumjadili mchezaji hyu uwe ea fa mazoei eajiwenyewaliweza k ta aiyw huoli nawezan kari yake imekuwa hivo na tunaweza tukaona labda alivyoweza kuwa kwenye alivyofanya kazi kidogo kidogo timu ya taifa ya holanzi tunazukaona kama ali na kuweza kuiongoza timu kurejea katika mashindano makubwa na kufika finali ya fainali yauftionague uh, lakini sio, sio kocha ambaye naweza nikasema amebadili ile staili yake ya moja kwa moja kwa mfano hata hapa mwanzoni mwa msimu aliweza kutumia dakika chache tu kukaa na shuarezi na kujadili hatima yake ndani ya klabu pia unaweza ukamwangalia mtu kama mtu kama, kama lionel kamae iliwezekana kusemekana kuna baadhi ya maelewano ah, yasiku kuwepo ila lakini aliweza kuyakanusha chini p una mwongelea ukinda ambaye ameweza kutokuwa anatumika sana licha ya kuwa kipenzi kwa mashabiki wengi huyo ni ronald ra kocha wa barcelona ambaye leo tutaangazia mabadiliko ambayo wamewafanya nadhani watu wengi huenda kwa wakashangaa kwamba kuona barcelona kwa sasa ikiwa inasuasua lakini sisi tunaangalia mbinu zaidi ambazo tumeziona ziko za tofauti kidogo na barcelona ile iliyopita na hii ya, ya, ya sasa ya ronald yara mafanikio yanaweza yasio ya sasa yanaweza yakawa baadaye na hapo baadaye tukirejea tena tutaangalia eh, matumizi yake kwa vijana kadhalika na mifumo anayoitumia kwa sasa katika klabu hii ya barcelona <Tabu> prospa sasa tumerejea na nadhani unge ningependa yaani kufahamu labda matumizi ya vijana katika kikosi hicho eh, kwa yeye kwa sasa hivi tumeona kuna pedri kuna ansufatiual ansufati walimwongezea mkataba pale barcelona lakini kuja kwa pedri labda ni kwa mapenzi yake mwenyewe coman au ni kutokana labda klabu imeshindwa kusajili mchezaji mwingine kutokana na janga la covid-19 klabu nzima scouting ya klabu iliweza kumwdntifi ambaye alikuwa anatafutwa pia na klabu ya, ya real madrid na vlabu vingine vikubwa barani katika nche ya hispania kwahiyo kwa namna moja ama mpekee hii timu barcelona wanataka ku kurejesha ule utamaduni wao wa kualea vijana na ukiangalia kwa karibu kabisa unaona wachezaji wengi wa vijana walioko sasa barcelona mashabiki na wanachama wanatamani ile tamaduni yao iendelee no, na wamekua wanafurahia kwa baadhi ya vijana ukimwangalia tamanla mashabiki wengi wanataka mchezaji kama Kalosi, Alena, Piki, na wengineo wengi kama tukianza ambaye ameshaweaakkama amesha nafasi ya kwanza kwenye kikosi kwamba wanataka wae wanacheza mechi kwa mechi na waeuo kwenye, kwenye match day squad, mara kwa mara na hii, ina, imekuwa ni utamaduni naamini kwamba naamini kwa mfano mchezaji kama, kama kipiki alikwepo aretiwi sana na est d ila lakini sana aliyeko nare san nusu msimu wa msimu uliopita alikuwa anafurahi sana kuwepo na mchezaji kama huyu pia naezakamona mchezaji kama, kama tulivyomwongelea pana ile energy, ana, ana nguvu ya, ya kujituma ambayo anaweza akaleta kwenye s vitu tofauti ambavyo wachezaji wengine ambao hawana kwao kitu ambacho sahivi barcelona ambacho ameks kwa pedri, ni kumtafutia Gym, au tunaweza tukasema mm, mm, viongozi au mkuu mku, ambaye atakuwa anamsimamia kwa ajili ya, ya kuongeza yake kuokana na umri wake bado ni mdogo na mwili wake sio ule ambao utakuwa unaweza ukadimandi ukabishana nguvu kwa nguvu au tu tutoo duo tuduo anapokutana na, na wachezaji wa aina nyingine na ameweza kuwa ameweza kuwareti baadhi ya vijana kubwa wengine vizuri na wengine bado anawataka wana wapambanie nafasi mbalimbali kwenye kikosi cha kwanza kwamfano kama anavoiendo ishu ya sio vizuri sana na sana na mashabiki kama nilivyoongea apo awai ila lakini vyote kwa vyote ni kwambanataka ukwa kuwekeza sana kwenye soko la vijana na wanavyocheza na lionel ni kama wanapata experience na ya kucheza na ejenda ambaye ameweza kufanikiwa kwa miaka mingi na inaonyesha kwamba ni kama Step stone ya kuhamisha utamaduni mmoja kwenda kwenye utamaduni mwingine nam msikilizaji kuhusu matumizi ya vijana eh, chini ya kocha ronald roa katika klabu ya barcelona tuliiongelea katika episodi yetu ya champions league kama hu kuwai kuisikiliza bado unao nafasi ya kwenda kusikiliza hizo naepisod nyingine tuliongelea pia kwa nini kuna umuhimu wa kurudisha substitution tano katika ligi kuu ya uingereza tumeona swala la substitution likipigiwa kura hivi karibuni lakini bado limekataliwa sisi tulitoa ay, sisi kama kamac tuliangalia kwa kina zaidi kwamba kuna umuhimu gani wa kuzirudisha substitutions bado hizo ni episode unazoweza kuzisikiliza pamoja na nyingine zote E, ikije ikiwemo za ligi kuu tanzania bara tulimwongelead kaze kadhalika pia na umuhimu wa viungo katika mfumo wa simba ambao inaongozwa na kocha labda tu, turudi kwa barcelona tuangalie ni kwa nini siku hizi labda hatuoni ule mfumo wa zamani wa 4 ambao ulikuwa ukizoeleka sana pale klabuni barcelonatangu uh, ameweza kushifti kwenye mfumo wa 4-2-3-1, na na kuamua kwamba uwe mfumo wake mama na alipoulizwa kwa sababu gani ataki kurejea kwenye 433. siku za karibuni matokeo alivoenda aliweza kukiri mbele ya wandishiwaabari kwamba anaamini ni mfumo ambao kwa wachezaji ambao waliopo wasasa ni mfumo ambao unaweza ukawasaidia ila lakini mojawapo ya huu mfumo unaweza ukaja nanaa una ukangalia kwenye ushambuliaji wake hasa kipindi cha nakiwa wanashambuliaste ina ni inakuwa4 wanakuwa wamebakia viungo wawili moja kwa moja pia kitu ambacho komani ameweza kushifti ni kumchezesha ile nafasi ambayo fran amekuwa anafwa nayo kama kiungokatikti sio kiungo wa pembeni kwenye 433, huwa anachezeshwa pembeni wa watangulizi wake kwa watangulizi wa Kwe na kweiman aliweza kukiri kwamba naliweza kukiri kwa kwa sabu, so ambayo, na kula kiapo kwamba hata kama mchezei kuli kwenyeyo nafasi kwa sababu sio nafasi ambayo siku zote amekuwa fiti tangu akiwa pamoja akiwa timu ya taifa ya uholanzi unapoongelea madhara ya 4 kwa sahivi kwa barcelona inamaanisha ni mfumo mzuri wa kui na kushambulia ila lakini shida kubwa inakuwa na tofautinaambao nakuanan naambao wote wanakua wana hold na wanasaidia kubadishana majukumu wakati wa kukabana wakati wa ku na inaa inakua sana pale ambapo wanapokuwa wanafanya pressing timu kuipita ile pressing inaleta shida sana na timu inakuwa inatengeneza yakua naubwa abo watu anaweakasambuaaama atashindwa kuwa active. hasa tukiangalia ambaye umri umeenda na no anaua amoealiweauea enye fmo liea kuchea kenye ila lakini aliwezakuwa anapitwa kirahisi sana na vungo watatu wa real madri hivyo moja kwa moja inakuja kwamba ili ku na hawa wachezaji ambao wapo hapa unaeza ametumia ameweza kukaa chini na kutafakari na kuona namnagani akuwafita wachezaji wote ambao na kwa namnamoja apekee unaweza ukawakuta wana madhara yao moja kwa moja kuanzia kwenye eneo wakienda wa kukaba juu watakavokuwawatakavokuwa wanavocheza watakavokuwa na wachezaji ambao waliopo kikosini kwa sahivu wanavyocheza 41 kwa mfano a anaweza kaja akacheza pembeni yadijon na wachezaji wengine wengi anaweza pia akacheza pembeni mwadon mwa labdaos tuangalie katika hii4 unahani labda a anayapata yale aliyobora kutoka kwa kiungo huyu frno ndiyo nahisi anapata kwa sababu on ubora wake ni kwenye, kwenye kupas na kuprotect ku na kufanya zile driving, driving movement, uh, na ku yani kubeba mpira au kuburuza mpira tunaza tukasema kutoka kwenye eneo la ulinzi na kusugia eneo la katikati na kusaidia kushambulia kwahiyo kwa, kwa sababu hiyo moja kwa moja inamsaidia kwa sababu ni mchezaji ambaye anajitoa kwa ajili ya timu na anapambana kwa hiyo ni mchezaji mwenye kipaji hasa kwa wakati wa, wa kufanya domination ukilinganisha na wachezaji ambao walioko barcelona na inaonekana moja kwa moja ni mrithi wa sebs ambaye ameweza kufikia rekodi ya kuwa mchezaji wanne mwenye apransi nyingi kwenye historia ya klabu ya barcelona mm, sasa labda kwa matokeo haya ambayo tunayaona klabu ya barcelona ikiyapata unadhani labda ronald a anaweza akarudisha mfumo ule ule wa wazamani wa4 maa tumeona barceona ikisuasua sana kupata matokeo katika ligi yao na hata katika kama alivyosema hapo awali ameweza kusema kwa wachezaji ambao walioko sahivi barena ni hawa aw wana, kwamba wanafiti sana kwenyei na haana mpango wa kubadilishawaamini kama ndo ina shida bali anaamini kuna maadi um, aliweza kwapinti kwa akasema tunatengeneza nafasi na ni kweli a ndo timu ambao imeweza kutengeneza nafasi nyingi na kwenye makadirio ya wa magoli wanaongoza wana unaongelea wana barelona wametengeneza wame takriban nafasi kwenye wanavosogeza wana mpira mbeleani mita thelathini kutokea eneo la ka na mita kumi na kutokea eneo la katikati katika nusu ya, nusu ya mpinzani wameweza kupeleka takriban mipira zaidi ya mia tano na ukiangalia kwenye, kwenye pasi ambazo zimeweza kusababisha shuti au nafasi ya kufungaji wa bao bao haikuwa na nafasaaia aa aa kenye namba zao nyingi sio mbaya kama tunavofikiri labda wanapore ameweza kutamka kwamba makosa ambayo wanawasababisha wanafungwa ni makosa ya errors, ni, ni makosa ya mchezaji mmoja mmoja ambapo yanaweza yakarekebishwa lakini sio makosa ya kitimu mm, asante sana prospe lakini sasa ningependa labda tuangalie katika mbinu ambayo na kikosi chake cha barcelona wanayoitumia katika kujilinda tumeona mara nyingi sana wakikamatwa uh, katikauna unadhani labda hii mbinu wanayoitumia ambayo ni highline, inawasaidia katika ulinzi uh, katika eneo la ulinzi Uh, kwa kiasi kikubwa wanakuwa wanatengeneza mstari mrefu kama ulivyosema ulivosema yapo na hiyo hyowasadi waajili ya kutengeneza wachezaji ambao wna wana, wanapokutana na wachezaji ambao wanaspii sana a mbao wnae tna mchezaji ambaye anaweza akapiga kurusha mpira nyuma ya ukutaaa maokeo na tunasema ni high risk football. On it is best unacheza high hiski alafu baadae inakujanakupa tunaona vilabu kamao wamecheza kwa mafanikio na wmewea kufanikiwa na imekuwa ni, ni fsafkwa muda mrefu kucheza na highline. ila tunavyoongelea e hii ina madhara yoyote kwabare kutokana na wachezajia sasahv ndinaaimeweza imu, kuzaa magoli mengi kwa mfano unaweza ukaumbuka mehi didi yawatualiweakonama ya ni osa laoosa ke aie wmbwawishotke we aliyowea kuto kwenye wake ule mstari wagolini wa kwake kua kusafisha mpira aliweatmliweagongdogoata yani yingi kutokea utokasehemu ambapo aliweza kwenda ila lakini unaona inavyotokea timu nyingi zimekuwa zinatengeneza nafasi kutokana na ambao wanacheza kwa mfano timu kamausaua walivyoweza kwenda kucheza waliweza kutengeneza nafasi nyingi hatawaliwea kuteeneza nafas ingi imekuwa ni mtindo kwamba hiyoi inakuwa na faida yake kwa ajili ya kwa ajili ya kuiweka kuiwekat hasa wakati wa kutaka kupressi na wakati timu ambapo ikiwa inashambulia kuliko kuachana na naga kwa sababu unaamini una, una golkip ambaye ana uwezo mkubwa wa kukawa mita nyingi kwa ajili ya kusafisha mipira ambayo inakuwa imepotea pia tumeona kuna wachezaji ambao hawapati nafasi tuseme kuna mara nyingi kuna nton rma pia na philipe kotino huyu braili ambaye msimu uliopita tu aliitumikia klabu ya ban mpaka kutoa taji la mabingwa barani ulaya na klabu hiyo ya b tuangalie labda nara je hawafiti kwenye falsafa ya ronald rnald siwezi nikasema i hawezi kufiti kwenye falsafa ya ronald raa lakini ronald ra ndo anaweza akaurudisha ule bora wa wai kwa sababu kwa mfumo ambayo anautumia kama unamtetea, unamtetea unamtetea mchezajiu mbrazil kwa sababu kwa nafasi moja ama nyingine amekua aeswanaweza akacheeshwa kwenye nafasi ya namba kumi ambapo sahivi tena tayari imekuwa tishio wa ambapo, hamikuwa, na, light, Quayman, kamtumia, Quayman, kwa ambapo amekua ameweza kupewa i ya kucheza po kama kamara ameweza kuamua moja kwa moja kumtumia labda ong aua kwenye eneo la nyuma anamtumia pedri eneo la mbele kwa sababu ana nguvu ana spidi anaweza akasaidia mambo mengine ambayo awezi akaleta kule mbele ila lakini imeona kamakama ulivosema hpokama awezi, kama, awezi kabisa kwenye ile farsafa ya barelona kwa sababu kama kweli ni nafasi ambayo ameweza kupewa ameweza kupewa ila lakini, wa, wati, and, and Gizman, pamoja na Continue ni wachezaji wa kuwasukia timu sio wachezaji ambao wanabidi wamzunguke mchezaji ambaye amesukiwa timu ambapo ni eh, unadhani labda yu ya, ya palebarena unahani we unaonaje ni yani unaionaje yu yake unahani anaweza akadum sana au labda mashabiki hapo baadaye wanaweza wakadai tena labda falsafa zao za zamani zirudi katika klabu ile ili kuliona lile soka lao la zamani naimani ronald qma ni kocha ambaye na, kwa nafasi moja ama nyingine atamaliza msimu huu ila kuanzia msimu ujao ambapo rahis mwingine wabare atakua amechaguliwa whuyu rahisi ataamua anataka kutengeneza ya aina gani kwao anaweza akaamua et yake huo inaongozwa labda naernande ambaye amekuwa anahusishwa sana kwa ajili ya mpya ya, ya klabu ya barcelona ila kwa sasahivi wanahitaji oala awezi kuwepo kwa kati ya wale ambao wanafikiria sana kwa ajili ya kuanzisha sport kwa sababu lionel messi ni mchezaji ambaye kwa namna moja ama nyingine wanahitaji kumshawishi kwa sport kubwa na ya muda mrefu ili aweze kusaini kandarasi mpya na anamsubiria rahis mpya ambaye ataweza kuhapa au kushinda uchaguzi janu, mwezi ujao januari awepo moja kwa moja kwenye nafasi ya kumshawishi kusalia klabuni hapo mpaka hapo tumefikia mwisho wa episodi hii ambayo tulikuwa tukiongelea mabadiliko ambayo kocha ronald man ameyafanya ndani ya barcelona mimi na mwenzangu prosper batalome tutakuwepo katika episodi itakayofuata kushambulia kwa kina mambo mbalimbali mbali, kama ilivyo ada e, lakini pia tunazo akaunti zetu za mitandao ya kijamii hususani instagram twitter na facebook kwa twitter na ya instagram tunatumia TZ, na kadhalika pia facebook tunatumia sportscast unaweza ukatufuata huko pia huwa tunaweka samari mbali mbalimbali kutokana na vitu tulivyovyongelea katika episodi mbalimbali kadhalika pia wewe unayo nafasi ya kusikiliza episode nyingine ambazo tulishai kujadili maswala mbalimbali mbali kwa kina kwa niaba ya mwenzangu prosper batalome kwa heri