ikiwa nias ya kwanza a uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili nchini tanzania inayoletwa kwenu na mimi clifford sangai ambaye baadaye nitaungana na mwenzangu prospe bartalome tukuletea uchambuzi wa kina eh, kuhusu wachezaji watano ambao tumeona amefanya vizuri ligi kuu ya tanzania bara hapa tunavyofahamu eh, ligi kuu tanzania bara bado aijaisha tuseme na inakaribia tuseme ni bado mechi kadhaa tu kwa kufika ule mzunguko wa kwanza kuisha lakini sisi kama sports stcs tumekaa chini na kuangalia wachezaji watano ambao wamefanya vizuri katika ligi hii ya ligi kuu bara tanzania na tumezingatia vigezo vyetu ambavyo mchambuzi wangu prospa batalome atakuja kuvielezea hapo baadaye lakini kabla hatujaendelea ningekusii tu tufuate katika mitandao yetu ya kijamii hususan instagram twitter na facebook kwa twitter na insgram tunatumia acasttz kadhalika nafacebookacas pia ningekusii tu uwe unass katikapcasplf ili uwe wa kwanza kusikiliza katika kila episod tunayoiweka we na sasa naungana na mwenzangu prosper bartlome ambaye yeye ataniambia labda ni, e, ata ni kwanini tuliamua au ku, atatuelezeani ku, kwanini tuliamua kuchagua wachezaji watano labda na si kumi ambao wamefanya e, vizuri ligi kuu kadhalika pia hapo baadaye akichambua kila mchezaji moja moja atatoa ni sababu gani ambazo sisi kama sportscast tumezzingatia lengo letu sisi ni kuangalia mbinu zaidi e, za wachezaji na uwezo wao ambao wameuonyesha uwezo wa kipekee tunaamini kwamba huenda kawa wachezaji wanacheza katika eneo moja au wote wakawa ni viungo lakini uwezo wao ukawa tofauti hayo yote atayaelezea mwenzangu batalome lakini habari lf na nafurahi kwamba nimeweza kutumia kwa muda mrefu na tukakaa tukajadiliana kwa kina na tukaangalia kategori mbalimbali mbali za wachezaji na tumekuwa tunawafuatilia tangu msimu ulivyoanza kwao baadhi ya vigezo ambavyo tumevitumia kwenye hii list yetu ni cha kwanza mchezaji kama mchezaji yeye ameisaidiaje ame timu ndo kitu cha kwanza hususani amemsaidiaje ame hasa yule mwalimu ambapo amekuwa anamwagiza ana baadhi ya, ma, ya masharti na maelekezo ya kimbinu zaidi kwa sababu hii hiiasti lengo lake na dumuni lake na falsafa yake moja kwa moja inaiguza mbinu inaziguza mbinu za walimu tofauti tofauti kwa hiyo kwa hivyo tume tu, vigezo vingi tulivyovitumia na kategori nyingi tumekuwa tuna besi hasa tukiangalia hasa mbinu za aa wachezaji na namna ambavyo wametekeleza wa maelekezo mbalimbali na tukijua kila mchezaji anakuwa na utofauti na mwenzake ila lakini je plikesh yake uwanjani kulingana na mwalimu inakuwaje na je anabadilika kutoka mechi kwa mechi na akibadilika anabadilika anaenda mbele au anaenda nyuma kwa hiyo baadhi ya hivyo vitu tumekuwa tunaviangalia sana ukilinganisha na hasa hapa tanzania hatuna makampuni ya data ambayo yameendelea ambayo yangetusaidia labda kujua baadhi ya vitu ambavyo ni muhimu sana kwa ajili ya kujadili mchezaji mmoja, mmoja ya tumechukua wachezaji watano kwa sababu ni namba chache ambayo tumeweza tukaona kwamba tukiwaweka wachezaji wengi kwenye hii listi ya kuwajadili itakuwa kama kama ni nafasi chache kwahio tumepunguza tukaweka nafasi tano alafu mwisho wa msimu ndo tunaweza tukaa na ile listi ya wa wachezaji kumi ambao wameweza kufanya vizuri kutokana na mbinu na maelekezo mbalimbali ya mwalimu ambao walikuwa wanapewa na kuenda kuyatekeleza ndani ya uwanja mwishoni mwa msimu tutakuja na epsod kama hii tukielezea wachezaji kumi ambao watakuwa wamefanya vizuri katika ligi kuu bara msimu hu wa elfu bii ishiii ishirini na moja na sisi kama sportscast tutaangazia mbinu zaidi ka kuelewesha soka kwa namna ya kipekee kabisa na tutakufanya kwamba uone soka kwa namna mpya ambayo mara nyingi haujaizoea na tukianza eh, mchezaji wetu ambaye katika eh, listi yetu ya sportscast aliyeshika nafasi ya tano ni prince dube tangu kufika kwake katika ligi kuu bara prospe prince dube alifika na alianza kwa kasi zaidi e, na alifunga mabao ya, ya, ya kutosha aual katika kila mechi tuseme zile za mwanzoni lakini pia tumeona prince dube akichezeshwa katika maeneo mengi au tuseme akionekana katika nyanja mbalimbali pale za ushambuliaji maeneo mbalimbali ya, ya ya katika safu ya ushambuliaji ya azam prosper ni aina gani ya uchezaji tuseme anayofiti huyo prince dube katika eneo la ushambuliaji tusimongelee tu, tu, tu, kipindi hiki maana alipata majeraha kabla ya kupata majeraha ni labda ni aina gani ya uchezaji ambayo tunaiona kwamba ana anafit sana na anaweza kuwa eh, na madhara makubwa na mchango mkubwa katika klabu ile ya azam labda ya kwenda kwenye mechi dhidi ya yanga ambayo aliweza kupata majeraha uh, mchezaji huo alikua ameenda takriban mechi chache kidogo ajaweza kufunga au kutoa pasiaba ko yalitokea maneno yakasema labda alikuwa ni nguvu za, za muda ama ilikuwa ni mbombo yaigiila lakini hata kwa kipindi hicho ambacho alikuwa hafungi ila lakini kuna vitu ambavo tulikua tunavyona kwai ambavyo ni vitu tofauti sana ambavyo amevileta labda siwezi kusema nahisi sijawai kuona aisi ni mchezaji ambaye ana uchezaji wake special kama nilivyoweza kusema hapo mwanzoni tumechukua baadhi ya wachezaji ambao wana wana uspesh wana ukikompea na wachezaji wengi kwenye ligi kuu tanzania bara prince prindub ameweza kutuletea kitu ambacho ni kigeni lakini sihisi kama ni kigeni sana ambacho ni kizuri kwa mfano naweza nikasema kukimbia kutoka kutoka ndani ya uwanja yaani labda nikiweka kwa kiingereza na kwa wale ambao wanaweza wakapata maneno mazuri ni running from deep, au running yaani kwamba anakimbia mbele ya defensive, la, yani, mbele ya defensive line yaani baada ya anakimbia nyuma ya ulinzi hivyo kwamba kwa, kwa mfano naweza nikakukumbusha goli moja dhidi ya union ilikuwa mechi ya, siku ya ijumaa chamazi ambayo ilikuwa inacheza muda ya saa moja Uh, pasi ilipigwa yeye akaanza movement wakati, mlina, wakati mlinzi akiwa ana, anaangalia mpira tayari yeye alikuwa anajua mpira sehemu unapokuja unapo, unapo tayari akapiga ash akaudribo kidogo kabla ya kuchopu na kuingiza kimiani na aliweza kufunga magoli mawili na actual goal la kwanza ilitokea tena from deep shbo akamwekea suruhu yeye akawa ameshaanza na alikuwa yupo iet na mlinda na, na mlinzi mmoja ila lakini akafanya yani a ya ambapo ni ngumu kwa washambuliaji wengi kufanya hiyo kutimiza au kupaika mabawohapo na ijakuwa jambo hilo tu unaweza ukasema sio yule ambaye nilabda ambaye anabidi ashike mipira ashikie mipira kifuani au alete wenzake kwenye, kwenye mchezo tunasemao au holding au sio mchezaji ule ambaye anakuwa na run kwenye hata ukiangalia mechi ya nne mbili dhidi ya kagera aliweza kufunga bao nakumbuka mlinda mlango alikuwa tayari ashakomiti la lakini ukiangalia yake ambao alika tayariashaanza kutokea mpira tangu rb imewe, imewekwa tayari ashafanya asha shajua mlindamlango tayaiashamii akufanya hapanikumaliza na imekuwa ni, ni kitu ambacho ni ukilinganisha na washambuliaji wengi kama kamashasma tan oa na watuwengiwanaa kona sakfunga amechi ningi tapaaa ali hata ianglia ataifaaliwezana akacheaiiya na kafunga ya kmatafpmabao mawili kwa mawili pia nikitaka kuingia zaidi ndani na kwa kiufupi ni mchezaji ambaye hafanyi kitu kinaitwa back to yni aangaliig aangalii mpira ambapo unatokea hiyo yupo kwenye kwenyement na muda wote ambayo anakuwa ana anas kwenye, kwenye goli la mpinzani anakuwa yani anarun nakumbuka hata asisti yake ya kwanza action ambapo na mechi yake ya kwanza ya, ya, ya ligi kuu ilikuwa ni kwamba amechezishwa kama mchezaji wakati ila lakini tayari anakimbia huku pembeni na gol lenyewo aliweza kutengenezea kutoka pembeni na kuweka grosi ambapo chirwa aliweza kupigwa aliweza kupiga kichwa na kuingiza kimiani kwahio dube ni mchezaji ambaye ana different style na ameleta style katika ardhiya tanzania nategemea akipona atasaidia kwa kiasi fulani na atatusaidia hasa watu ambao interested sana na hati ya kumaliziaji na, ku, na, na stli mbalimbali za wachezaji hasa mimi ni shabiki mkubwa na nakiri hilo kabisa mi ni shabiki mkubwa wa prince dube asante hmm, design sana prosper sanao ukimshabikia prin dub kiukweli mimi mwenyewe nimemwangalia prince dube na alinifurahisha kusema kweli ni mchezaji ambaye ana uzoefu na mi naezakufananisha anavyofanya zile zake ni kama wa ni mba, mpira ukipigwa kutoka anavofanyawamba ni safu ya ulinzi ya azam au iwe ni safu ya kiungo ya y huanza kukimbia ambapo pia amekuwa ni mtu ambaye ana, ana, ana, ana umaliziaji mzuri kutokana na mipira kama hiyo akikupata kusemakweli huwa mara nyingi tunahesabia aail sasa postuame tumeona na mungo msimu huu hawakuanza vizuri kama wengi tulivyotarajia mi mwenyewe naanza kuatilia mashaka na mungo ukiangalia wanaenda kutuwakilisha katika kombe la shirikisho barani afrika lakini tumeona pia kuna mabadiliko baada ya namungo kuachana kocha wao tieri hitimana e, ambako sasa wameangukia kwa hemedi moroko ile ndani ya kikosi hicho kuna mchezaji e, ambaye tuseme klabu au mashabiki wa yanga wanamfahamu edward manyama ambaye sisi kama e, ameshika nafasi ya nne katika orodha yetu ya wachezaji bora e, katika ligi kuu bara msimu huu e, tuseme ni nusu ya msimu huu mwaka elfub 2 prosper unaweza labda ukatuelezea kiundani kabisa kwa beki huyu wa pembeni ambaye kwa sasa amekuwa akionyesha ushindani e, katika ligi kuu hii e, ligi kuu bara tumeona kuna mabeki wengi wa pembeni tumeona kuna yasin wa wa, wa yanga na kuna mabeki wengine ambao pia wanaonyesha wana, wana, wana, wana, wana lakini ni kwa nini edward manyama Uh, ew manyama ni mchezaji ambaye ni amedevelopu kwahio kwa mimi kwenye kuweka kwenye listi na kwa ajili ya kuandaa t kwa sababu tumeandaa takriban zaidi ya wiki mbili hii isti kwaho kwa kuangalia kwa makini na kwa kufanya utafiti na kwa kuuliza baadhi ya watu na kuona kama kweli huyu mtu anaweza akawa ni excellence na baadhi ya kuangalia kwenye mechi yake nakumbuka siku ambayo nafikiria kumweka kwenye listi ndo ameenda kupiga f kiki Didi ya azam na iiyana kuendelea kuonyesha ubovu kwa magolikipa wetu na tutafikiria siku za mbeleni tutakuja kuzungumza kwenyeast ijayo kuhusu magolikipa wazawa wanavokuwa na nyingi tukiingia kwa ndani kwa edward manyama ni ni ni excellent Uki, excellent nini na taifa letu kwa sahivi limejaliwa maa wengi tunamzungumzia mhamed wa gadel mic ambaye ni ni miongoni mwa sabu ambazo zipo nyuma ya mhamed huseni pale kuna yasin mustafa ambaye tunamuona akiperform kwa kiwango bora sana young, young africans na maa wapo wengi kweli kweli hatukiitaji hapa tutaweza kumaliza na ndio imekuwa sehemu lulu hivi tunakosa washambuliaji wanaamia a ndo wanakuwa wachezaji wengi kwahiyo sijui tutakuwa tuta tunawachezesha mbele kwahio ni, ni miongoni mwa wanaokuja kwa kazi sana kwa kwaa ambao tumewaona na anajaribu ku, kuja, kuja au, kuji au kujiweka sawa na uwezo mkubwa uliopo kati ya maa wengine lakini uki, u, uh, ukiangalia alikuwa na jafari jafari ambaye aliweza kucheza msimu uliopita africans ambaye aliweza kuenda namungo kwahiyo ukiangalia jafari alikuwa ameanza baadhi ya mechi msimu huu na msimu ulivyozidi kwenda mbele tunaona kwamba mambo yalibadilika edward manyama alivyorejea kikosini akachukua moja kwa moja nafasi kwa jafari na akakaweza kumshawishi akaweza kumshawishi tiari itimana ambaye aliweza kumaliza muda wake alikuwa katika siku zake za mwishoni na bado rok amekuja na ameweza ile trust amezidi kuwa kama basic. na ni miongoni mwa, mwa kauli mbiu yao na ni wachezaji ambao wanaendeleza ile yao ya, ya ukiangalia ameweza kucheza mabeki wanaendelealeab yoweaceafaofangia na ambaye ni na dua pia kuna mda mwingine anacheza mg... mgunya kuna mda mwingine anacheza kristos labda au shamte kwenye maeneo right full back kwa hiyo kutokana na kubarishabaisha kwa baadhi ya wachezaji lakini yeye ameweza kuendelea kwamba yatokee mabadiliko ama yasitokee mabadiliko yee ya bado amezidi amezi kuwa een na amezidi kuperform kwa ile high level unajua kuna kama full back au, au mabeki wako wenzako akiwa anabaishwabadilishwa kuona alikuwa ameanza kugolini muda mrefu mwanzo mwanzowa msimu kwa namungo ila lakini hivi amebadilishwa amewekwa na naitimana kwahiyo lakini hamna difference yoyote ambayo unaweza ukaiona labda imetokea au kupanda na kushuka kutokana na na na, na mabadiliko ambayo yanatokea labda yanatokea labda kwenye kikosi ila lakini yeye yeah, amezidi kuonesha kwamba naweza nikafiti na nikacheza na wachezaji mbalimbali ni kitu kigumu ambacho ukiangalia kwa wachezaji wetu mtu ambapo anaweza akabadilishwa kwenye kikosi mchezaji mmoja mmojat inaweza isifanye kazi zote hata a ukiangalia hata hi vilabu vikubwa ainaweza asipangwe uh, defensive ibadilishwe kidogo tu basi ina nashek inakuwa tofauti lakini ukiangalia kwamba aanze uh, protas kristom Chris, dumashamte amna um, madara yote ambayo anaweza akaonekana kwa wafuatiliaji wengi e, wa ligi kuu bara nadhani ambao walifuatilia pia klabu ya jkt tanzania tuliona kabisa mechi yao ya kwanza e, katika ligi kuu dhidi ya kagera shuga ilitupa picha gani ya mshambuliaji adam adam alivyo na ambavyo angeweza kuja kuwa hatari katika msimu huu tumeona adam adam akifanya vizuri prosper na nadhani hata we ulianza kumfuatilia pia baada ya mechi ile ya kwanza kagera shuga na tumeona pia akipata nafasi hadi kwenye kikosi cha timu ya taifa lakini u naza ukatuambia kwamba ni eh, kwa sababu gani kwanza aliingia katika orodha hii yetu na kushika nafasi ya tatu katika orodha hii um, cha kwanza, adam, adam, adam, adam alikuwa ni mchezaji ambaye ni mchezaji ambaye, nimchizaji ambaye kwa msimu ulivoanza baadhi ya watu walikuwa na kubwa didi yake na alioanza kufunga tabao la kwanza ilivoona ile movement yake ambapo aliwekewa grossi na kuweza kufunga goli tayari alikuwa ameshanipatia na picha ya kwamba atakuwa mchezaji wa ainagani na ukianza kuangalia kwa karibu unaweza ukaona, ukaona kwamba mwalimu wao abdalla muhamed amekuwa nist sana kama hii timu kwenye, kwenye, kwenye mfumo hasa wa 4-4-2 u na washambuliaji wawili wakatikati aa washambuliaji huwa wanapewa uhuru wa au wa kufanya mashambulizi kuanzia maeneo ya pembeni kwamba wakipata mpira wakimbia kwenyehuku ambapo wa ampinzani wanakua wamepanda kwa ajili ya kushambulia kwa hiyo hiyo imekuwa pia ni kwa adamuadamu ambaye amekuwa ni mkali sana ambapo inatokea eyehasa matumiziaun waliweza kuwahaawaliweza kuwaua vibaya sana asa mwadui kutokana na hsa hyu adamuadamu aliweza kufunga magoli matatu kutokana na baadhi ya space na nafasi ambazo aliweza kuachiwa kwaho ni mchezaji ambaye ni hatari sana timu kwenye transition, asa, transition ya ambao nakua kwenyehasayawaktinapokuewo kutokana kwenye mbili ya amekuwa ni mzuri hasa akiwa nareti hasa akipata mpira wide atae ana, atakuwa anaingia na mpira ndani na kuwaleta wenzake kwenye mechi ila lakini kitu ambacho nahitaji kwake adevelopu ni ile kujiamini na ni mchezaji ambaye abdala muhamedi ameweza kumbadilisha kabisa um, ni mchezaji ambaye at tena kwenye timu kujilinda kwao mda wote amekuwa amema u kwa ajili ya kuua lakini kaunttaki lakiniumemwongelea um, vizuri hapo aam lakini Adam, Adam wa jkt tanzania ni tofauti na adamuadamu wa timu ya taifa ya tanzania unadhani labda ni kitu gani kinachomfanya asiweze kungara katika timu ya taifa cha kwanza ni, ni kama nilivyosema hapo mwishoni ni setup ya mwalimu wa, wa jkt ya kwamba muda mwingi awe ana kwa ajili ya kisu kwa ajili ya kua wapinzani kwenye wakiwa wanawashambulia kwamfano sasa wafano mechi hii yasiniweza kupata dakika chache za kumwangalia ni mchezaji ambaye aliko arudi kwa ajili ya kufanyalilwajili ya mashambulizi ya kushtokiza na ukija kwenye timu ya taifa ni kwahio mchezaji mmoja awez akapewa kazi mwingine asipewe kazi kwaio hiyo ndio ilikuwa inaleta shida kubwa na moja kwa moja nafikiri li kurejea kwenye timu ya taifa na watu walikuwa na kubwa na akawa wanamdman mwalimu amchezeshe walim aliweza kueea kwa fra aoewa wene na hiyo italeta kama sitofahamu kwamba je kweli huyu mchezaji ni mchezaji ambayo anatakiwa kufikia levo za, za kutumikia timu ya taifa ama laasha ila lakini mimi naimani kwamba kwamba adamwadamu ni mchezaji ambaye atadevelop ila lakini kama ili dirisha dogo litampita kama hataama timu ila lakini kma hatapata uhamisho mkubwa tena wa kuama itakuja kuwa shida kwa sababu akicheza timu zenye presa sana itakuwa ni ngumu kuo kwa sababu ni mchezaji ambaye naisi kwake ni kuo sio kuendelea mbele. yule mchezaji asha bado ninia sio na bado wapi kwenye endapo tu ya kwao atapatiawatapatadaoaaae kwenye au atasugea kwenye klabu ambazo hazina pres ila akisogea klabu ya juu kama anakuwa sana itakuja itakuwa kama maanguko ya baadhi ya wachezaji ambao tumaweza tukawaona waenda kwenye vilabu vikubwa na wanashindwa wana, wana, wana kudevelop nam sasa tuamie katika nafasi ya pili ambapo eh, kwa wafuatiliaji pia wasoka wanakumbuka kwamba njinia her kutoka gsm alitua nchini congo na kuvunja kandarasi za wachezaji wawili akiwemo eh, winga machachari tu isila kisinda na kiungo mkabaji e, mwalimu wenyewe mit mkoko tonombe prosp mkoko tonombe wewe ndio ulempendekeza kuingia katika nafasi hii ya pili katika orodha yetu ya wachezaji waliofanya vizuri katika nusu hii ya kwanza ya msimu huu wa ligi kuu bara vpl e, katika mechi hizi ambazo mkoko am, am, amecheza nadhani labda wewe uliona kitu gani ambacho labda kilikuvutia hasa na kufanya mpaka mkokotonombe aweze kushika nafasi na ya pili katika orodha hii uwezo wake mkubwa nilioweza kuona tangu siku ya ya siku ya siku wananchi niliweza kudihrika na kuona baadhi ya madhaifu yake na baadhi na ya zake ila lakini baadhi ya madhaifu yake ni, ni, ni, nilikuwa naongea na, na, na rafiki yangu mmoja nikawa namwambia baadhi ya madhaifu kwamba huenda u ukitaka, ukitaka kumpoteza, kumpoteza b katika wewe usifanye e yoyote we ment yako iwe moja kimbia lali. Yani, ukimbie kunye, ukimbie, usikimbie, usikimbie kimbia imesimiekimbia na kuna baadhi wa ya wachezaji wamekuwa wanakimbia hasa kwenye ile mechi ya siku ya wananchi walimkimbia wakampita na anavomkivia inakuwa ngumu miguu yake huenda ikawa kama ina, ni mchezaji ambaye anatumia sana nguvu kwayo miguu yake yote inagongana ikigongana inakuwa tena ngumu kwa ajili ya ile strength kukimbia, na kuanza kukimbia kuwai mpira na hiyo imekuwa ndio ndo yake kubwa ambapo kama mwalimu kamawalimazi atapata muda wa, wa kukaa jukwan na kuwangalia baada ya kuangalia baadhi ya mechi zake ataweza kuona tatizo na ataweza kabla alija tatizo kwa kama, kama, team, kama baadhi ya timu zitaweza kuja kugundua weakness. kama sidhani kini na timu nyingi zinabidi ziwe zina, zinafanyaabda ya kucheza na hizi timu nyingine ili kujua baadhi ya kwahiyo hiyo ni mojaapo nimeweza kuiona kwa na nimeweza kuidokeza hasa watu wakiwa dagno inakuwa ngumu kwake sana kufanya kukaba ila lakini ubora wake mkubwa na strength yake kubwa ni kwenye wenye na ni, ni ile holding ambayo kupata kwamba nafasi kwamba huu ni muda anaweza akashikilia dimba na ana, ana, ameweza kuwa na nae nzuri na maelewano mazuri didi yawo nilitamani wote wawepo sehemu ila lakini na feitoto, ila lakini kwa sababu ni nafasi moja pekee kwao nilibidi nimweke peke yake na baadhi ya kitu ambacho niliweza kukiona kwa, kwa, kwa fei toto na mkoko ni, ni ombihen yao kwamba mmoja akipanda hivi mwingine atabaki na mwingine akipanda hivi mmoja atabaki na imekuwa ni kama culture, na imekuwa imeuashaa kama tamaduni a oja huyu akipanda na wamfano ukiangalia magoli yake mengi ambayo ameweza kufunga labda akiwa akwa amepandangwnyunaona ntoto akiwa wa amepanda naye anabaki kwa hiyo wamekuwa wanapokezana na wamekua wanatengeneza ilenaahisi ambayo imekuwa sana zaidi ya ukiangalia wa watu wengine ambao wanakuwa wanatumia viungo wawili katikati na moja kwa moja naweza nikaurudisha kwenye, kwenye iled ambayo tulikuwa tunaongelea kuhusu mipango ya sei kazi na ile siku tunaongelea mambo yaila kwaio kwa kama baadhi ya wasikilizaji wataweza kusikiliza hii wakitaka kupata madini mengi sana ambayo niliweza kuongelea kuhusu mchezaji basi wanaweza akasikiliza hizo epsod naam unao nafasi ya kusikiliza hiyo epod ambayo tuliongelea e, mipango yasdrik kaze tumeona kwamba mukoko tunombe Uh, au Cedric kazi ki akijaribu kujenga upya e, kikosi cha yanga kwa kupitia mkoko tonombe mootonombe amekuwa ni mtu muhimu sana katika kikosi hicho ambacho kwa sasa kinaongozwa na kocha raia wa burundi kaze unayo nafasi ya kusikilizaesd hiyo ambao ulichambua kwa kina mipango yake na namna yanga inavyocheza kwa sasa e, chini ya kocha huyo raia wa burundi na sasa tuamie katika nafasi ya kwanza prospa ambayo eh, nafasi hii imechukuliwa na kiungo huyu kutoka eh, kutoka zambia chama hchm chama huyu mwamba wa lusaka unaweza prosper labda ni, ni kitu gani actually ganikimeweza ke, ke, kumfanya kwamba yeye eh, achukue nafasi ya kwanza katika orodha yetu hii ya wachezaji waliofanya vizuri katika hii nusu ya kwanza ya msimu huu 221 katika ligi kuu tanzania bara nakumbuka nilikuwa natemberea na, na, na, na ni baada ya mitandao ya kijamii hasagra ikawa ni mangalaa picha yake baada ya mechi dhidi ya beacit aliweza kuposti lakini kwa pale chini kuna baadhi ya shabiki aliweza u akasema tunashangaa wewe ujapewa, ujapewa mchezaji bora wa mwezi alafu mwisho wa msimu unapewa mchezaji bora akasemawo ye ninap kwaho tukiangalia namba zake za magoli na namba zake za asisi za msimu huu ni nyingi na wezi ameweza kuwa ni toptop top. na niliweza kuongea kwenye ile epsodi ya umuhimu wa viungo wa simba chini ya yas niliweza kusema kwamba namna yake ambayo amekuwa ni bora na, na na kingine ambacho mimi nimeweza kuona ni kwamba je pale simba wanapomkosa hali shida inakuaji kwao amekuwa kama mchezaji ambaye amesukiwa timu na yeye ndo anaamua mvmenti zote na pia kitu ambacho kimeweza kuongezeka na hivi ameweza kuwa kati ya viongozi ambao wapo, wapo ndani ya, ya klabu ya simba kwao wamekuwa baadhi ya vitu ambavyo wanavielekeza uwanjani na baadhi ya vitu anakuwa anawaelekeza wenzake na namna ya kufanya kwa mfano nikirudi mechi dhidi ya mbeya kuna pasi moja aliweza kuitoa ya bao la kagere la bao dhidi ya bao la boko ile, ile pasi ilikuwa ni eeent tukirudi tuki kwenye vitabutungekua labda na takwimu ambazo zimeendelea sana leo unaakakuta lada katiya miongoni mwa pasi ambazo zime, zimeenda umbali mrefu alipiga pasi ambayo alikuwa na mpira akamchungulia sehemu mtu yupo akapiga pasi ndefu ambayo iliweza kufika na kwenye box, ambayo iliweza kuamua mechi unaza ukakumbuka hata mechi ya polisi ambapo simba walikuwa wanasafa sanawanateseka sana ila ikaingia akafanya akafunga ma, magoli mawili ambayo ni muhimu sana ambayo yalikuwa ni magoli didia, magoli, magoli ambayo simba alikuwa na mechi za viporo na imekuwa ni, ni kama tabia yake na, na, na, na ni kama bado ni mchezaji bora kwa ligi hii na nahisi ataendelea kuwa bora na tunaimani kwamba kutokana na ubora wake anavutia baadhi ya watu kufuatia sana ligi hii kwasababu ni kati ya mchezaji ambaye hata akienda mashindano ya kimataifa bado namba zake na na vitu ambavyo anaviweka vinazidi kuimprovu sana naam maelezo kama hayo na mengine mengi pia utayapata katika katikaepisod ambayo tulielezea umuhimu wa viungo katika mfumo wa kocha wa simba sven ambayo tuliielezea kwa kina pia umuhimu wa chama katika kikosi kile pale na viungo wingine na namna pia anavyoafanya viungo wingine wa ng'are katika klabu ya simba unayo nafasi ya kusikiliza kusikilizaepisodi hiyo na nyingine nyingi ambazo tulijadili maswala mbalimbali ikiwemo nafasi yapoba anaopaswa kucheza uwanjani kadhalika pia tuliongelea umuhimu wa tano eh, kama kuna, kuna haja ya kuzirejesha katika ligi kuu ya uingereza pia tuliongelea eh, namna ambavyo liverpool livepool inajitutumua ina, ina tunasema au inavyopambana kuziba pengo eh, la virgil vandk na mpaka hapo tumefika mwisho wa episode hii ambayo tulikuwa tukielezea orodha ya wachezaji watano ya sports cast waliofanya vizuri eh, katika nusu hii ya kwanza ya msimu huu mwaka e220 na moja katika podcast hii ya, ya hii ni orodha yetu sisi tuliangalia mbinu zaidi kuliko kitu kingine tumeangalia namna wachezaji hawa wanavyocheza na wanavyotumika vizuri na walimu wao ili kuweza kuleta matokeo chanya katika vilabu vyao mchambuzi wangu obr aliingia ndani zaidi kumwelezea ada mkokotonombe eh, kaik tumeongelea chama eh, prince dube na pia tulimwongelea edward manyama kama ilivyosema apo unaweza ukatufuata katika mitandao yetu ya kijamii hususan eh, instagram twitter na facebook eh, katika ukurasa wa, wa instagram na twitter, tunatumia sportscast huko pia tunaposti mambo mbalimbali ikiwemo mbali eh, mchanganuo yale yaleyote tuliyoyaongea kadhalika pia nanuku, mbali, mbali. na nukuu mbalimbali na tukikufafanulia kwa kina juu ya mada zetu ambazo tumeziongelea na kusitu usikilizaepisod nyingine na hakikisha katika platform unayotumia aidha iwe ni google podcast au unatumia spotify au apple unatumiaauakikisha umehili huo wa kwanza kusikiliza episodi yoyote inaotoka kwetu wa uchambuzi huu wa aina yake na wakipekee kabisa kwa lugha ya kiswahili na unaopata pia kwa bila gharama yoyote na ni bure kwaniaba ya mwenzangu prosper barthalome mimi ni clifford sangai na mpaka hapo nimefika mwisho wa episodi hii tukutane katika episodi inayofuata <muchas>