ya kwanzaa uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili kutoka nchini tanzania ambayo inaletwa kwenu na mimi clfod sangai na mwenzangu prospe bartlome ambaye utamsikiliza hapo baadaye lakini leo e, ikiwa ni episodi ya pili katika mwaka huu 221 tunaye mgeni wa pili ambaye ni barnabas wakisa barnabas yeye ni ana ukurasa waingam sunaofahamika okay, no kama darajani195 kadhalika pia eh, barnabas akisa anafahamika kama mwenyekiti wa mashabiki hai wa chel kwahiyo well, klabu ya yahe inamfahamu kama mwenyekiti wa mashabiki hapa nchini tanzania ambaye tutamsikia tu hivi punde lakini kabla hatujaendelea eh, na kusi wanza uwezi kutufuata katika mitandao yetu ya kijamii hususan instagram ambako tunatumia kadhalika pia naaohuku tunapost vitu mbalimbalipeusktu za nyuma ambazo tuliongelea masuala mbalimbali ikiwemo katika ligi kuu bara hapa tanzania kahalika na ligi kuu za uingereza na, na nchini hispani ambako tuliongelea mbinu au mabadiliko ambao anafanya kocha wabareona rnalda katika kikosi chake cha barcelona barnabas karibu katika sportscast podcast asante sana na nanashukuru kuwa hapadarajanim mm, darajani at naweza hata mwenyewe lua akufahamu hivyo m darajani pakaprospkuja okay. kuniambiaga jina lako kwamba unaitwa barnabas banabas labda kwa kabla hatujaendelea unaweza posp ukatuambia uka, uka labda leo tutaongelea tuta nini hasa katika katikaast hii Uh, topic ya leo tulikuwa tumeweza kuangalia kwa namna moja ama pekee namna gani ambapo kumekuwa na down, katika klabu ya chelsea na ukiangalia hasa kipindi lampard amekuwa kumekuwa na kufeli hiki eneo moja ama jingine ambalo lampard hua ndo linasababisha kufeli kwake hasa hilo eneo tutaongelea sanavungo pogeleaadhiyasajae mz eua zinaagbila kusahau msimu wa kwanza ambapo aliweza kutumia au kutumia wachezaji wengi kutoka katika bakademi Bar- Bar- Bar- nam leo tutaongelea ni kwa namna gani kocha namnagani kochananafaulu na kufeli kutokana na safu ya viungo aliyonayo tupate mapumziko mafupi then tukirudi tutaendelea na tutasikia mengi kutoka kwa darajani pamoja na naro ambaye yeye ni mzee wa mbinu basi tuanzie kwako tena m darajani labda kwa suali tu la kuanza labda ldunaweza ukasema ni kama swali la kizushi unadhani labda chelsea ilifanya maamuzi sahihi kumchukua fn ikiwa ni miezi tu kumi na tisa tangu, eh, tangu achukue nafasi hiyo ya kuiongoza uh, kwa upande wangu nafkiri wamba ulikua ni kumbani ulikuwa, kumbani uamuzi sahihi alafu pia alikuwa ndiye kucha mba ni sahii kwamba ni kwa mdauli kwa sababu tim kwamba nilika imetfsabau nguvu yake kambani ya a amepita pale e so ingekua ni rahisi kwambanikua kwambani wachezaji ambao kwambaniangeweza kwamba ni kuakuta pale na kuifanya kwamba tim mniwezkusonga so for me nafikiri kwamba ni yani, na nilikuwa ni jambo sahihi nilikuwa ni jambo sahihi kwa sababu kwamba kwamba nilihitaji sasa motivation kutoka kwamba ni kwa mtu ambaye anaifahamu anaifaham m nafahamu benchi la ufundi pale na wote kwamba ni pale so for me nafikiri nilikuwa ni jambo sahihi Prosper, ukiangalia rosukiangalia frank lampard wakati yuko klabu yadeb count unadhani labda kumenage ile klabu yade county kulimpa uwezo gani au kulimjengea nini hasa kitu ambacho kilifanya hadi marina amvutie au na mmiliki wa chelsea roman abrahamovich wavutiwe naye na kuweza kumleta kipindi ambacho frank alikuwa aprd alikuwakount aliweza kutumia muda mwingi kwa vijana na alionyesha kwamba anaweza ka, aka, aka, akaigeuza akaigeuza klbu kutoka kwenye kwenye, kwenye mapambano ya kawaida kuipeleka kwenye, kwenye kwenye kwenye timu kwa mfano aliweza kumaliza kwenye kwenye nafasi za kucheza play off mpaka alipofika fainali ya kupanda daraja kwao kwa, kwa ile arji ambayo kikosi alichokua nacho lionyesha kwamba ni kocha ambaye ameweza kuwa na motivation ndani ya changing room kama barnabas alipoweza kusema hapo mbeleni kwa, kwa hiyo kikosi kizima na bodi nzima waliweza kumchukulia kama huu kocha anaweza anaweza kaja akatoa ile motivation kwa wachezaji ambao ni w ambao walikuwa wanaenda nao kwa msimu wa elfubili na kuminatisa na ishirini ukilinganisha na wachezaji ambao walikuwa wanaweza wakawasajili kwa muda mrefu barnabas turudi kwako tena ukiangalia msimu wa kwanza wa kocha frank lampard ndio msimu ambao eh, alikapo mchezaji wao wa ambao wakimtegemea eden hazard alikuwa ameshaondoka na ukiangalia kipindi kile pia timu ile likuwa imeshatoka kushinda taji la lauropagi uwezo wa, wa, wa, wa ku, kuweza kuimudu ile timu wakati mchezaji wao utegemezi ameondoka e, kumeweza kumfanya kuwa kocha bora kwa, kwa, kwa, kwa kiasi chake kwa msimu wa kwanza ambao frank ambaoambani aliingia ambni kwenye timu usihesabikaambani alishindwa ninahesabia kwamba alifaulu Uh, kwa kikosi ambacho kwambani alichokutana nacho nimefungiwa kusajili na kakutana, na kamkuta, uh, ni eden tim kwambani mefungiwa kusaili utnakamkuta meondoka kwenye uh, msimu wa kwanza so huwa ninahesabia kama amefaulu, amefaulu sana yani kama kombani ya, kombani ya uh, na ukiangalia pia ni kwenye ligi amemaliza nafasi ya nne a nakuchea fainali kombe uh, so la uwa, uwa sihesabia ni kama vile ya yani, yani bado ni kocha ambaye kwamba kwambani kwamba a matumaini lakini hapo hapo barnabas ba, tuangalie kocha frank lampard kati anachukua kibarua pale chelsea alimchukua E, aichukua wasaidizi wake akiwpo kutoka amba alipo naye nakahaika joe edward ambao wengi ni katika e, unadhani labda e alihitaji ali kuwa na wasaidizi ambao wana uzoefu zaidi au kuwachukua wale wasaidizi wake ambao waliko pia wakifundisha waki timu te, za za chelsea labda kumemfanya vipi ku, ku, kuweza kujenga kil kwake wamba nilikuwa anahitaji kwamba kwambani kufanya kazi na, ambao na watu ambao yeye anafahamianaaokwa kumzungumzia dw kufanya nao kazi lakini pia na ukitaka kwamba ni kuliona pia hilo ni kuna kocha kwambani amemchukua katika dirisha kubwa kabla ya msimu haujaanza kama amemchukua wigan athletic ni kwambanmsimu alisoma naye kwenye darasa la ukocha so, yani, nawahitaji wale watu ambao yeye anawajua na wao wanajua yeye na pia na ninaendelea hapo kidogo yani moja kati ya watu ambao wamekua pata nafasi katika kos chake ni mount. na ameweza kumjua toka abani akiwa mtoto mdogo na alikuwa naye pia so ni anachukua ni wale watu anaoona kwamba hawa wanajua mimi nataka kipi na mimi, ni narakita, kipi kwamba kwao mimita tuamie kwako labda katika mechi ya kwanza ya kocha akiwa nahe tuliona akicheza katika mfumo w kipindi kile ambacho ngo alikpo na, na majeraha ambao tuliona katika safu ya viungo wale wawili o ni Joginyo na ambao kama kamawn na mason mount ambaye barnabas amemtaja po akicheza kama namba kumi. Unazani, katika ile mechi kuliweza kuonyesha mapungufu katika sau ya kiungo eh, katika mfumo wa kocha frank kochanahisi uh, nafasi kubwa ambayo frank lampard limeweza ku, ku, kuona ni kwamba kwenye um, ame, ameweza kuwa anakuwa exposed sana dhidi ya wapinzani mbalimbali na hilo ndio eneo ambalo ikwenye msimu wake wa kwanza limeweza kupita kote ameweza kuwa na sana na hata ukiangalia idadi ya magoli ambayo alikuwa ni magoli ambapo ni kwenye defensive wakati ambapo anapoteza mpira wakati anapokuwa kwenye takriban anapokua kwenye eneo la mpinzani mpira nini? anakuwa na, anakuwa kwake yani lakini mpira, anakuwa makubwa kwa ke, kwa fasi, au Koyo, ni ambalo Netiri, yote aemabaoyote ambao liweza kufunga mechiyake ya kwanza ya ligi na mechi ya mashindano ya kwanza iliweza kufunga magoli mengi yaounttaki na kukonsidhata ya ile penati tokana ni tatizo la lau naona ni, ta, ni matatizo ambayo yameweza kuwa yanamfuata ya naona kwa msimu wake wa pili ni matatizo ambayo ameweza kuyasuluhisha kwa kiasi kikubwa na hapo ndo tunakuja kwenye banabas alivyosema mara ya kwanza ni kwamba ni kocha ambaye pia tunaweza tukasema tukimpa akipewa muda au timu ikimpa muda au tukimpa muda kama wadau wa michezo inaweza ikaleta, ikaleta faida kwa sababu tumeona baadhi ya matatizo anayashughulikia kwa sababu bado ni mdogo zero manager anahitaji muda ku baadhi ya matatizo na kupata experience kutokana na matatizo fulani is not woajawa ile ajafikia kwenye ule experti. ni tofauti kocha, kocha mpya na hata kama umeweza changing room na ma tofauti ni tofauti sana na ushakuwa kwenye benchi na unajua hiki kitu kina kinachukua kina muda gani kursiwa barnabas wakati eh, chini ya, ya kocha huyu, frank lampard iliruhusu mabao counter mabao mengi san akatika msimu ule wakwao mzima ambao aliongoza klabu hiyo iliruhusu mabao 54. mechi 46, lakini bialo, Chelsea, timu nao katika msimu ule yalitk iliruhusu mabao unadhani labda tatizo katika mfumo wa kocha frank w Uh, wakati kwamba uh, ni kocha frank kwamba ni anatambulishwa lasmi kwa kocha mpya niliandika kwamba ni uchambuzi fulani nikasema shida ya kocha frank rp ni ni kwenye kutengeneza safu kambani ya ulinzini bathme kwamba ni ameongea uh, uh, ni, meu, ni mungia, kitu kizuri yani shida kubwa kwamba nilikuwa ni kwenye kutengeneza nafasi kubwa kati ya safu ya kiungo na safu ya ulinzi Uh, sasa tatizo lile nilitusumbua nilimsumbua Na, pia frnk ap ambai akiwa uh, alipokuja kwamba ni chelsea pia kwamba ni msimu wa kwanza kwamba nilikamsumbua sana lakini katika msimu wa pili ndo akamleta sasa huyo ambaye niliwambia amani kutoka ma ametokea wapi amba ieye kwamba ni ujui wake sasa ni kocha ambaye kwamba ni sana kwenye kwenye defending aniamebezi sana huko sasa kwamba ni kuja kwake ambakukatusaidia ku, sana haswa haswa kwenye kuhakikisha kwamba ni tunakua vizuri kwamba ni kwenye defending. na hilo pia nilionekana ndani ya msimu huu tumecheza mechi nyingi na tumepata kamba ni nyingi yaani yani tumecheza mechi nyingi bila kurusu ani nikufungua kwa goli so nafikiri ni nimshe nimebaki pale tu kwenye kumpa muda yeye pamoja na huyo kocha jina lake bari lakeba amba ni yeye pamoja na benchi kambanila ufundi onaweza kwamba ni kusaidiana na kuweka mambo sawa nafikiri nafkiri ni swala la muda lakini sasa kwenye muda huo napo na ndo kuna mashaka kwaba alisema Franklin badi kabla ya msimu aujaanza aa lisema iweli tumefanya kwamba ni usajili mkubwa ni kweli tumetumia pesa nyingi kwenye kusajili lakini hii aba isiwe sababu ya kutegemea mafanikio kwa haraka tunahitaji muda hivyo prosper labda nadhani weo pia ukimfuatilia o bar tangu na mpaka eh, amekuja hivi na na hana hana muda mrefu katika katika hii kazi yake ukiangalia kwa msimu huu tangu ametua chelsea tumeona kuna mabadiliko mengi sana tumeona pia chelsea e, nadhani imeruhusu kama si magoli mawili ni goli moja kutokana na cross e, ukiangalia labda labd ni, ni mechi ya arsenal kama sijakosea ambayo iliruhusu pia kwa, kwa, kwa na nadhani goli la, la yule kinda wao wow. tuki, tukiangalia vizuri unadhani labda ba ameweza kubadilisha nini hasa kimbinu katika safu ya ulinzi ya chelsea na hisi ni pia tu, tu, tunaweza tukasema kwamba ni yeah. namna gani ambapo wanaweza wakadfendi hasa kwenye yaani kwamba ukishaweza kwamba naweza nikawarudisha nyuma kidogo wakati frank wakatidi msimu uliopita alikuwa ana kwanza kona zake kila kitu alikuwa, alikuwa kwenye, ana e na alivyokuwa ana, ana kwenye analinda kwenye alikuwa na konsidi, krosi, magoli mengi kutokana na nambuhbaadhiya mechi ya mechi aliulizwa je umebadilisha baadhi ya mbinu za kuen kwenye kona akasema ya nimebidi nimbadilishe kutokana na kwamba zono ilikuwa na, inasumbua na zono faida yake ilikuwa ni kwamba ahitaji wachezaji ambao wana nguvu sana unahitaji wachezaji ambao wanaweza tu wakakaba baadhi ya maeneo wakawa wachezaji wengi ila ilahilo ineo ameweza kulishughulikia kwa muda na limeweza kusolvika na, na, na, na msimu uliopita akawa na mix kati ya zono na man mnmki na msimu huu pia ukija kuangalia baada ya on bar pia kuja wameweza kuwa wakidfendi wa kwenye kona zao ni kwenye six yards wadifendi kwenye huku kwenye, kwenye box kubwa hiki kidogo wadifendi wa kwa kwa, marking, kwa watu wale wachezaji kwa mfano zamani ulikuaakuta ana mchezaji mfupi zaidi na mchezaji mrefu zaidi anadfendi kwenye far na back post far na se- post yani ya kwanza na post ya pili kwa likuwa pia ni shida ila lakini kwa a hivi naona kama kuna na pia namna gani ya kuanza kublock ku kabda haijaanza kuwekwa na namna gani ya kuzi kuzisafisha ku, ku ku na pia hiyo na kutokana na mchango pia wa wachezaji kuanza kuelewa haraka haraka namna gani ambapo namna gani ya kuattack the first ball na isianguke sehemu ambapo ita concede, ita concede second ambayo itakuja italeta madhara zaidi hasa kuokoa kabisa kutoka nje ya, ya ile eneo la boi labda turudi kwako barnabas ukiangalia eh, katika ukurasa wako wa darajani elfu moja na tano kulikuapo useme na ubishi kati ya kante nafasi yake ambayo anapaswa kucheza watu wengi ambao walikuwa wanasema kwamba n yye ni mzuri sana akicheza kama pivot, kama tulivyoona alivokuwao yeye na drink pembeni Nata Chelsea, yeye na alipokuja nahata aliokuja yeye naona kuna mtu yupo hivi tumeona kwanzia mechi ya ya yayama ya siyafie msimu huu hapa kocha frank lampard ameanza kumtumia sasa kuwa kama kiungo tu wakati pale katika mfumo wake lfu thirith akiwa na namba nane wawili mount na au na labda uye kwa mtazamo wako wewe kama wewe unadhani labda kante ni anapaswa kucheza katika aina gani ya, ya, ya, ya, ya safu ya, ya viungo kuhusu swala la kante hucheza kamad au ninategemea anina mahitaji ya kocha a mara zote huwa ninaamini ni mchezaji ni na ni kuamua naamini kocha kwamba kucheza vipi sasa ep katika swala la nafasi sahihi ya kante kante kwamba mwanzoni yni nafasi yake alikuwa kwamba kalisia alianachea lakini yeye kamba anatimiza sana majukumu ya kwenye defending kumba, kumba ni kwenye ukaba na kuzuia zaidi kumba ni ana ubola huu toka ni mtoto mdogo yani, ana nguvu sana kwenye kudefend sasa tofauti ya ngolokante conte na golokan wa wa wa maulizi sali pamoja na frk lampad ngolokante wa antonio conte ni alikuwa kabia sana chini yani kwambani ni anakabia sana ati mpizani, kumbani kumbani kwao hiyo ndio aimpezani kwambani napokuja kbon alikuwa i mzuri sana kwenye auntaa likuwa... olokae kwamai anaonekana bola ka sababu ka anapata zoni fupi au zoni ndogo ya, ya na kuzuia ni anatengeneza shambulizi ytegeneza shambulzi kaaraka makupigaaauna o so, ngolokante wa sari na ngolokante wa fraad majukumu yao kwambani yanafanana wote kwambani wanakabia kuanzia juu yani, tuna kuanzia kuanzia kule kule kuanzia kwao kule juu kwa memfanya sasa hiyo sasa kutimiza majukumu zaidi akiwa juu kule kwao timu uu sasa sina wasiwasi kwambaiua nafasi kabai anayocheza kwa sababu kocha ndo anayetakiwa kumfanya mchezaji aingie kwenye mfumo wake na sio mchezaji ni kumlazimisha kocha nikumlazimishaefhdyawatu ni acheze ni ni ni kwenye nafasi tofauti nafikiri ya shida ile kwamba kufanya kila mtu kutazama kwamba ni mpira ulimwengu mdogo naona hiyo shida kwamba ni ni ni watu wengi soka sayansi sayansi ambayo nafikiri kubwa yani, tukitambua majukumu ya kocha ni nini nafikiri nratibu kwamba ni mambo mengi sana yaani kocha kwamba yee kambani uhuru wa kumpanga mchezaji nafasi yoyote kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba ni ni ni ni anapona nafaa kwa kwa mfano mwingine anacheza anacheza sana kama Lakin, sisau, kwa jose murinyo, kumbani, kama lakini tusisahau defensive mechi alikuwa cea kwa hiyo yaani hiyo ni kawaida lakini sasa mm-hmm. watu niile tunakairishana aa ni vitu ambavyo naona si sahihi sahii mi yani, kumlazimisha amchezeshe ngolo Kante katika defensive oloktialakati kwenye mfumo wa frank Lampadi, ngolo Kante, kucheza kama defensive <coughs> ndipo shida uh-huh. wajoginyo uh, amekua mkicheza katika nafasi ya namba sit japo sio mzuri kwenye kukaba lakini majukumu yake yani, mkadli kwmba esoka kwamba ni namba sita ni lazima kaba sana o weliasaf yani, ni namba sita lakini sio mkabaji yani, achea mchezo flani kama pilo. Yani, wao ni kazi y kuifanya nkuifanya m kbaicheze anatoa mipira kwamba ni nyuma na kupeleka mbele hiyo ndo kazi yao sasa ngolo wa sasa hivi ambaye kwambani anachezeshwa namba sita kama akiungua chini kami ulivyotlea faofaogea ola kwamba ni anacheza namba sita basi mala nyingi huwa marankchea na kiungo mwingine kwamba kwamba kwamba kwamba ni kama Kofasich, kama huwa timu vile vizuri sasa nyingi trust him, yani six, inabidi viungo wake awe, wa wepo, akina avzuriuwawpo akinat na Kayavis, kama vile kwamba kuna mechi fulani walicheza walicheza na poa sana kamale prosetwamie kwako na tumeangalia pep guardiola aliweza kutumia udhaifu kweli vizuri na aliweza kumsoma ngolo kante iwapo timu e, inae ina, ina wakaweza kujua e, namna ya naye maana ngolo kante kwa asili yeye ni mtu ambaye anakimbiza ana, ana, ana mpira tunasema unadhani labda kuna kuna haja ya kumchezesha joginyo na kante ili kante awe apunguzie majukumu awe kazi yake yeye ni, ya, ni, ya, ni ya au naisi maurizosari alitufundisha ali mpira wa watu wengi sana na baadaye tukaja tulikuwa tunamlaumu tuka, tuka tuli tunamuona kwamba hamchezeshi kande kwenye nafasi yake ila lakini huwa kuna uwa, kuna kuna huwa matukio ambayo kama sisi wadau pia wachambuzi au mashabiki wanakuwa na hisia zaidi ya utaaluma ya mtu mtu anapokuja kutuahibisha kwa kitu kimoja tunakuwa tunakaa kimu kwa mfano kwa sasahivi Ka, na kabla hata maulizosari hajampeleka kante kwenye, kwenye upande wa kulia kama, kama, kama wa steven wakati ubingwa watu walikuwa wali kante anacheza nafasi ngapi akasema mnakuwa mnasema kwamba manchester city vilabu vingine wanacheza viungo watatu watatu ila sisi pia tuna viungo watatu wakati sense, na viungo wawili alikuwa anacheza na n D- D- D- D- lakini baadaye akaja akasema n nafasi anayocheza ni pembeni mwae na anacheza kulia na kushoto kazi yake kubwa ilikuwa ni kwenda kwenda mbele na kukaba mipira yaani yeye awezi akatulia akakaa sehemu moja aka akatulia akafanya kitu kwao kutokana na hii ambayo aliweza kusema imekuja kuriviwa kwenye kipindi cha maurizosari ambapo aliweza kusema ndo anabidi acheze sio kante. kante akawa anasada sana kwenye juu kukaba juu akajikuta kwenye maeneo ya kushambulia nakufunga baadhi ya magi kwenye, kwenye Frank Lamper. Frank Lamper msimu msimu ule wa kwanza akaona msimuleneawez kufanya kazi kwenye holding akaanza kumshift kumpeleka kumpeleka eneo la, la, la, la pembeni mwanye akwa vung watatu akahea pale katikati watu wakasema mbona naye ameshift akaey aela hawezi akatulia sehemu ni mchezaji ambaye kama a kusema ni mchezaji ambaye akiona mpira anaufuata hawezi akaona na kitu ambacho alichokifanya running ambachoalichokifanya yani kufanya running ndani ya uwanja ambapo alivyokuwa akimwona o ameshika mpira inamaanisha gundo gani alikuwa anajiondoka mwenyewe kwenye ile ya manchester city anasogea mbele yake kwahiyo naye unakuta tena alikuwa amedrop me kama na nanb kwaio kulikuwa na kila eneo ambalo alikuwa anafanya eneo ambalo lipo alikuwa ni tayari alikuwani tayariashakua labda unakuta kwake waino kwa, kwa sababu ukiangalia pia aliyekuameaza na na masonmenti nao walikuwa wajui na gani ya kuendwa ilo situation. kitu ambacho ni tofauti sana na kitu ambacho frank anabidi akisurisha kwa siku chache kwao pia wanamhusisha kama wanamtaka declan au wanamtaka mchezaji mwingine kwa ajili ya ile holding sio na hiyo inabidi iesiwe kwamba kazi yake ni kuja ku, nikuja ikufanymbukawaitalian wa wanaitaga me, meaza kama ni meaza yaani kiungo ambaye ni mkabaji anasaidia up and down kama genargau alalivokua ana, anafanya, kwa, anafanya kwa kwa alikuwa anafanya uchezeshaji yee yeah, anakuwa kazi yake ni kwa ajili ya kukanae karibu kwa mfano kama mipira ikipotea au ikitokea na ndo kitu ambacho labda kama kmaalivokua anace anacheza na, na joginyo, msimu wa alikuwa performance ila lakini kwa sababu matukio ya alikuwa ni ya kupanda na kushuka ila lakini ulikuwa ni msimu ambao ulikuwa msimu wa mafanikio ila lakini malalamiko bado yalikuwa ni makubwa kwa sababu walikuwa wajazoea kwa mchezaji wao bora wa, wa, wa, wa kutoa ubingwa na wa misimu miwili mfululizo kuchezeshwa ku, ku, eneo ambalo sio ila lakini kiakili kwamba nte ya onte kipindi kile misimu yake miwili pale lc aliweza kufcakuficha nafasi ya kante kwa sababu alikuwa anatumia viungo kwasababu alikua natumi nawli l ruo enyeampira sehemu yoyote na, na, alikuwa, alikuwa, na ilikpo ni kama mdawote la enyeutatusimumiwili mbele ameweza kucheza kwenye yo inahitaji zaidi kiungo acheze au afanye pressing kama meaza ila lakini ndo inaleta shida barnabas labda ukiangalia eh, kwa aina ya au tuseme idadi ya viungo kocha frank lampard ambao nao tumeona kuna kinda huyu bili gilma ambaye ni raia scotland pia kuna mason mount kunamasonmtkahaet kuna huyu ngolukanti tumeongelea joginyo pamoja na eh, na na tumeongelea na, na mateo co labda unadhani labda kuwepo na aina hii mbalimbali mbali ya viungo katika timu yake labda kunaea kunampa kuna, kuna ugumu wa kuweza kufanya maana tumeona pale katika safu ya kiungo amekuwa akiibadilisha kila siku ili kutafuta balance. unadhani labda kutokana na aina ya viungo ambao anao, wanampa headache ya kufanya selection uh, swali zuri lakini pia kabla sijalijibu kwamba nino swali nilitaka niongeze hpo kwabahpo <coughs> hapo kwenye ishu ya Genaro na genarogauso napiro nakumbuka tunacheza na n msimu wa mauliziosali nile mechi ambayo soni kambani anampita joginyo baada ya mechi chi iaaa akaulizwa lawama zake zote alizipeleka kwa <laughs> umeshaona ya, na lpna mimiiyo jambo nimekuwa watu nikiwleshasanawatu yani, joginyo hayupo pale ili kukaba yani sio mkabajig yani, ni joginyo mbovuwenyeas ni mbovu kwenye ni wote sio wakabaji lakini aliyekuwa anapaswa kutimiza majukumu ya ukabaji alikuwa ni ngolo kante. na malikwambani alichokisema alisema kante haikupaswa kwenda kutimiza majukumu mengine kilichotakiwa kante kucheza karibu na joginyo ili muda wa awepo kante muda kombani wa kuwataka kompani awepo nani hawepo joginyo nafkiri apo kombanimeongezea soamenuliza ah, ah, mm-hmm. husengvungo mm-hmm. wengi mm-hmm. viungo wengi ni jambo zuri mm-hmm. ni jambo zuri kuwa na kuwa na pana yaani kuwa na timu ambayo kompani inakuofa wewe sasa mpai kamakocha kuangalia yupi anafaa kucheza na yupi bench kwa mechi hii kwangu mimi sioni kama linampatabo kiukweli kwa sababu jinsi nitakavyopigana ni, ni na juma ni tofauti na nitakavyopigana na hamisi ni tofauti na takavopigana na selemani na ni tofauti nitakavopigana na paulo tofauti na taopigananaa nikimanishavpi jnsi nitakavocheza na ancheste nitofautitaochea natofaui na bareona tofauti takavocheza na nitakuja na tofauti ni na, ni na, na strategy tofauti kwa hiyo kuwa na viungo wengi yn yani, nikiona kwamba kwambakwa mfano mechi hii ninahitaji kwamba niktaki kwa sana nitawapanga pamoja na pamoja na ngolo kante kwa naf alafu nikiona mechi hii bana takuasambu adanaeza kwa kwamba nikampanga hapo po mount, labda nikampanga na ngolo kante, labda nikampanga na mate au nikisema tene, yani, kuwa na viungu wengi kwamba ni vinamuofa kocha sasa nafasi kwamba kwamba ni ni yaani yaani kuwa na option kubwa katika kupanga kikosi Kwayo, for me kama yani, kama kuna tatizo na kama na yani, kubadilisha badilisha huko e, msimu wa sali sali alikuwa habadilishi na yee lakini watu kwamba wanalalamika waa naanga yaani sidhani kama kwambani kuna jambo ambalo litakuja lisilokuwa na maswali yaani maswali hata kama kila siku kile, kile bado kutakuwa uh, na na lakini kwa wangu kwa jambo ambalo mimi inaoliona kama ni vizuri kipana ili hata kama siku a akiumia ug tunajua yupo atacheza siku akiumia aaae tunajua yupo kwamba so, ni so yani, naona ni kama na ni yani sisi ugumu mashabiki kwa sababu tunaona matokeo masonmati amba tacheza sa lakini uh, nikukumbushe tu wakati tunashinda mechi hakuna mtu kwamba ni ni anaoji yote yani, kwamba nila matokeo na tunajisau kwamba chel sio peke yake uh, kamba inayoingia uwanjani nikapate ushindi na nayo pia inaingia kwamba ni ni tukasema ya ah, kushinda kombani, tumesajili sana yani, tulihitaji ile tumesaj ni improvement lakini nafikiri hata nafkirihataoma haijajengwa kwa siku moja Anilitaji process ihitaji na ugumu huu niliona kwabani kwambani a jamaa mmoja ivya shabiki moja kwenye pei yangu kwamba ali ni yani aliandika aliyetuharibu ni b yani kamba alishatuzoesha h aspotupa niefanikio ntuntakiwa sa kwamba ni tuingie natuamie kwamba ni kwenye dunia nyingine kwamba tunatakiwa kumbe pia yani pia uvumilivu ni muhimu naona la nakusubir pus labda kwa kwa idadi hiyo hiyo ya uh-huh. ya viungo wa chelsea wewe najua mkua ukifuatilia pia mbinu umekuwa ukifuatilia data mbalimbali kuhusu namna chelsea wanavyofanya wanavyo pressing unadhani labda kuna tatizo gani ambao linaletwa na viungo wa chelsea hususan wakicheza na hizi timu kubwa kama manchester city au hatao tumeona pia kuna tatizo katika mechi ya, ya, ya everton ile ambayo chelsea ilipoteza kwa goli moja kuna tatizo gani wapo viungo wa wakiwa wanafanya pressing? Uh, kwanza frank Lampardy pressing yake imekuwa sana ni kama un-organizing, un-organizing pressing. kwa mfano nakumbuka kuna kuna arrangement sometimes kunakuwa hamnaame unakuta timu ipo two open eneo la katikati taku, alafu ukiangalizia kwa mfano kuna baadhi ya namba ambazo nimeweza kuziangalia ukiangalia takozi ambazo ameweza kupiga kwenye kwenye eneo la yni eneo la la mshambuliaji eneo la, la, la, la, la tatu ameweza kupiga takli thelathina moja tu pekee ambazo ni za chinchini sana sio ambazo nyingi adh ukiangalia namba ya pres lakini ukiangalia namba ya pres ambayo amee ambayo ameweza kuipa timu pinzani kwenye eneo la kwao la, la kuanza mashambulizi yuko kwamba tunaona kwamba frank lampard anataka kufanya labda high pressing sana kwa mfano unaingia kwenye top kwenyeo yeah, je pressing yako inakuwa organizing. kwa pressing sio issue tu ya ya time kwa sababu pressing isipokua yaani ni kitu ambacho hakina au hakina maana kwa sababu bila kufanya pressing ya kwamba hivi kwa nataka tukianza kupresi nataka mana zangu wasogee mbele wacheze i nani viungo wangu labda viungo wawili wajumuika kwenye press kiungo mmoja abaki baki wangu mmoja wasogee pia chance licha hizi namba zote ku komfeva ila lakini namba ya tani ambazo, ambazo anazishinda au namba ambazo za za namba ambazo zinazo zikamfeva kwa kwa ajili ya action anaweza kawa ameenda kupres ukavuta kandnaye mewana yani wana, wana, wana push mipira mikubwa juu kwa mfano unaweza nkakumbusha kkwenye fainali ya, dhidi yaae ambapo kuna mpano, kwa mfano alikuwa wana wakaribisha wana wanab wana mipira juu kwa an kukimbiza na imekuwa ni shida hiyo kubwa sana kwa chelsea kwamba je yeah, hii pressing yao wanaotaka hii pres ambayo mnaitia kwenye kwenye fen kwenye eneo la mpinzani je yeah, ina maana gani na labda niweze kuelezea kiundani kwa mfano tunaweza tukasema muda wa kupres tusogee mbele tutengeneze viungo wetu wawili wajumuike na washambuliaji wa wawatako wenzao a wawataki yaani wafanye kama, kama kitu ambacho wanafanya illakini kkinachotokea ni kufungwa mabao nakumbuka baadhi ya mabao mengi ambao wameweza kufungwa kufung asimu liopita kweye pa ilitokana na issue wanapanda juu timu naawanapanda u ttnakua kwaajili ya kuingiza mpira wa barnabas barnabasturudi tena kwako unadhani labda kuna haja ya kumchukua kiungo kuongeza nguvu katika safu ya kiungo pale chelsea rice, si sibado mi nitarudi kule kule <clears> tu <throat> namini kwenye kosi kwa kipana so kama kwamba nianakuja sio mbaya nafikiri kwamba niataongeza kitu kwa sababu ni mchezaji mpya so na anaijiwa ligi anajua na ni mtoto wetu pia manake kabla kwambani a kuendast kwamba ni alitokea kwetu alipokuwa kwambani dem ndo kuna vitu kwamba ni avikumwendea saa tim kwamba ni kamtema lakini kwambani ukizungumzia ishu ya ya kuongeza mtu yani for me yani ani still bado inaudiani pale pale tu nitakaopigana na wewe ni tofauti na na mtu mwingine so nikiwa na naskiana na uwepo wake pia kwamba sasa sasa kucheza fulani uh, ili kuweza kwamba na nayo nitatakiwa kuwa na, na, na kiungo labda kwamba sifa ambazo zinashabiana na asawatatf uh, itafanya tucheze sawasawa na vile ambavyo b tunataka na kocha anatazamia kwa hiyo sina kipingamizi uh, ni ngizo jipya sku zotea mimi ni swala lile ni la muda tu na yani, swala la la mahali alipo pia yeah, hapo hapo kwako barnabas tumeona yeah. au tumesikia tetesi kwamba mmiliki huyu roman abrahamovich anataka kumrudisha tena avrahm grant yule ambaye aliipeleka ali chelsea katika fainali za uefa mwaka elfu mbili ya na manchester hidi yaac ambayo ilikosa letwaji kwa, kwa penalti kama unakumbuka una unadhani labda yeye akiletwa ataongeza at, at, at, at, at kitu gani sana katika backroom staff ya, ya, ya, ya chelsea maana hana mpango wakuletwa kama kocha anaweza akaletwa kama mshauri wazani ataongeza kitu gani kipya katika hichi kikosi ambacho kina vijana wengi na wenye vipaji vipajimrant ni kocha mkubwa na amefundisha timu nyingi anafahamiana na bosi na yeye pia kwamba niweze kusema kwamba amba nina uhusiano mkubwa na klabu manake kwamba ni amekuwa l kwa muda mrefu kwa hiyo nafikiri kuna kitu kwamba nikitaongezeka turudi tu kwako tumeona pia kocha frank kochafrn akilaumiwa na huu mfumo wake ambao anaweka namba nane wawili katika4 tumeona kwamba timu ikitegemea sana e, tumeona pia mfano klabu city katika misimu miwili iliyopita ukitoa msimu huu tuliona pia nao, pep tuonapa alitumia mfumo huu hua, kuchezesha wa kuchezesha namba wawili lakini kwa chelsea hali ni tofauti kwamba wale eh, nambanane wake wawili wanapata tabu sana ku, kupita katikati tumona timu inapiga cross na ukiangalia hata kwa takwimu he hupiga takriban cross kumi na sita ni wastani tu katika kila mechi unadhani labda kuna, kuna tatizo gani sasa hasa katika ku, ku, ku, kwa viungo walionao kuweza kupenyeza katikati na kuacha kutegemea tu hali inaofaa kuwa, kuwafanya itabiriki zaidi naweza nikaanza kuelezea kwanza huu mfumo lampard aliamea kwenye msimu msi, msi, msi wake wa kwanza alikuwa anaenda kwenye 4-3-1, na alikuwa anabadiisha tu endapo annautan na mpizani, mpizani, mpizani ambaye anajua naye anabadisha msimuu mzima msha mfumo amecheza mara moja tu bila mabeki wa wanne manchester dhidiya a mechi ama mbaosdanafkiri yani. Na, mechi nane kabla 4-3-3. Na, mechi ya gasnada ilikuwa ni mechi, West Brom, mechi, apili, mechi ya hidiya aadalwembao matatu waulfa kpni capili aliweaktms akanga na akabadilisha system ikawa imeenda kwenye 4 ambapo alikuwa nd alikuando mechi yake ya kwanza nahisi kucheza holding il pembn alicheza, alicheza Marshall, mountain, habits, na na waliweza kupiga Away to ambapo aliangalia ile mechi aliweza kubadili pia kwenye kwenyesn alivyoona matoko comfortable akaenda kwenye na, na, na, na iliweza kuleta ya kusukuma kusukumatm na akaona kama alivoulizwa kwenye press baada ya ile mechi akasema is ni kitu ambacho tahitaji muda kukifanyia maaribaaliwea kufawsabfu akabadilisha aka aka, aka kwenye mechi dhidi ya akaenda kwenye 4 uh, ndo mechi yake kwanza aliweza kuanza na4 na, na aliweza kufunga mabo ma, mabao matatu kama sijakosea dhidi yab hivyo akaanza aka kwenda kwenye mechi nyingine k naba fumo na, na kilichokua ambacho mimi naweza kasema ni aliweza kufanya ni nikwa ajili ya kushambulia akiiezauona sala laai mbalotng hiisstem ni kwenye kwenyepepa nakumbuka kabla hata msimu ujaanza ukipitia peji nyingi za mtandaoni ndo alikuwa anachora kikosi cha namna hii na kama alichukua alif, alipata ile idea labda kwenye media sijui lakini ni ngumu sana kwa kua kupatawenyeila lakini ilikuwa ni idea ya media wakati haveti, anasajiliwa na anasajiliwa nahisi kwenye mechi ya maheac alifanya kit ye liena kilichotokea ni kwamba ya h ni kwamba wachezajibtnka sababu ni kitu cha kile na kinahitaji nguvu kubwa kwa mfano bado hajakopi kwenye ligi ligina uh, tunaweza tukaona piaeji mbaye ameweza kuwa kwenye Ambapu, anaweza, amaweza, amaweza, amaweza, amaweza, ata, kwenye Ambapu, kwenye akiwa anaitwa cold wanaweza ile kuwaene afa kwanaea wkakwenye ilemda kubwa ya kuwa na wachezaji ambao wanaweza wakapatikana muda wowote kwenye eneo ambalo linaweza likawa la hatari sana na nalikawa na kubwa na nikicheza labda uklingnshanakchealabda in lakini mimi kwangu kama mimi ahi ni mfumo ambao kwa wachezaji ambao nao ambao bado kwa sababu ana wachezaji wengi ambao ni na pia tukija kwenye swala la nnpni kutokana na hii system kwamba mchezaji wanataka kueneo muda mwingine napokuja maswali umemwka mnamba tisa kwa ajili ya ataenda ataenda hapo kwenye kwenye kwenye atafanya yata k yeah, atafanya movement mpaka kwenye boks nakumbuka kwenye mechi yao aiepigaopfeni kitu ambacho wa wachezaji wa wengi soni kama wanafanya kwa ave namt wanakuwa yan wanakua shnam asante sanana pia Mr. darajani kwa kuweza kuungana nasi katika katikaast hii ya sportscast ambapo leo tuuwa tukiangalia kufaulu na kufeli kwa viungo alionao kocha frank lampard akiwa katika hii klabu ya sasa anayoongozi ambayo nih kwakwe msikilizaji tu pia unaweza ukasikiliza uka baadhi ya yaepisod nyingine ambazo tuliongelea masuala mbalimbali ikiwemo mipango ya kocha kochad na tatizo la waamuzi kadhalika pia tuliongelea eh, kuhusu aliyekuwa kocha wa simba sven mfumo wake eh, namna viungo walivokuwa wanabeba sana eh, timu nzima ya, ya, ya simba katika enzi hizo akiwa anaiongoza klabu hiyo pia tuliongelea utofauti kati ya kocha mikel arteta na pep guardiola zote hizo nazo nafasi ya kuzisikiliza eh, m darajani labda tu kwa kwa kuaga na neno la mwisho kwa kwa wasikilizaji wa sports kikubwa ni tulijue soka ynni tutamani kwamba ni kulijua soka yani soka ni ni uwanja kwamba ni mpana kwelikweli yani soka ni sayansi moja ndefu sana soka sio jambo kamba ni la kwamba ni magoli aliwai kusema kwa wastani mchezaji kwamba ni ana uwezo wa kugusa mpila uwanjani ndani ya daka tatu yani katika daka tisini kila mchezaji ni uwanjani uwa kwa izu, kwa hizo ina kaaatupaadakathemani na saba zote anacheza kiwa hana nekwa kwa hiyo na mchezaji mzuri ni anayecheza ndani ya mzui eedadakatau hzoa anazitumia kufanya jambo gani kubwa alafu ndaniya daka themani na saba naona tunaangalia zaidi ndani ya dakika tatu baadala ymani kuangalia zaidi ndani ya dakika themani na saba uh, shabiki namba moja tanzania kwa sababu ndo, ndo shabiki pia na mwenyekiti huwa kwanza kuwa na yeah. mzigo ban kuwa na mzigo yeah. kwamba ni kutoka chel ya yeah. zawadi kwamba ni kutokahel ana ujumbe kutoka kwa mwenyekiti wa wa chelsea Mm. So, <laughs> ongera sana ni, ni na ni hatua kubwa kusemama kweli kuweza kutambulika na klabu nadhani si, si, si, sijachunguza bado kuhusu vilabu vingine navyo kama kuna kuna kuna, kuna ambao waishie kupokea zawadi kama hiyo kutoka katika vilabu hiyo <laughs> <laughs> ni yes, see, this one. <laughs> mm ni kwamba morogoro ni mwenyekiti wa chama cha mashabiki wa chelsea tanzania so I'm to be a chelsea fan ongera labda nae <laughs> uh, kwa kumalizia tumeongelea masuala mengi ya ya chelsea na umegusia namba mbalimbali unadhani labda kuna kuna kuna haja ya, ku, ya kumbadilisha kocha au tuendelee na kocha frank lampard Eh, tuendelee kumuona kocha frank kochaakiongozamimi nahisi nimekuwa ni tabia kwamba ndio tupo hivyo kwamba tunatamani muda mwingine kocha ondokila lakini kwanini asipewe muda atapewa muda na nadhani na, na, kwamba sio rahisi kwa kocha kufukuzwa hivi kwa sababu kuna baadhi ya vilabu ambavyo vimeonyesha wamba ukiwana anakulipa wfanokama tunaongelea pia dhidi ya mikelateta alikuwa na running, siku za karibuni pia tunaongelea pia olegunasoha alikuwa nawaoa wanarumi ya kujifunza sana kwao unabidi umpe muda ajifunze nam asante sana na kwa niaba ya wenzangu wote ambao nilipoponao leo tukijadili maswala hayo kuhusu klabu yahel mpaka hapo tumefikia mwisho waepisodi hii nakusihi tu uendelee kusubscribe katika platform ambayo unasikiliza podcast hii ili uweze kusikiliza episodi yingine zote zisakazofuata mimi ni clifford sangai na hii ni sportscast kwa kwaheri