na msikilizaji wetu ambayo umekuwa ukitufuatilia karibuni kila siku tangu tulipoanza au kama ulianzia katikati na ikiwa hii ni mara yako ya kwanza hii ni ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili jina langu ni clifford sangai nikikukaribisha katika katikaepso hii mpya huwa sisi tunao kawaida ya kutoa kila wiki tukiangazia maswala yote ya soka tukichimba kwa undani zaidi katika masuala ya mbinu za soka kadhalika tunaangazia uwekezaji na za wachezaji mbalimbali tumeangazia ligi kuanzia uh, ligi kuu tanzania bara kadhalika pia tuliangazia uh, baadhi ya vilabu katika ligi kuu ya uingereza kadhalika na hispania italia uh, na ujerumani ambako tutafuata katika wiki zijazo lakini pia tumeongelea masuala mbalimbali uh, ikiwemo Eh, namnakwanini eh, med, medi kagere anakuwa hatari zaidi awapo mbele ya podcast golsesod ambayo tuliungana na mico mwebe kadhaika pia tuliongelia klabu ambayo tuliungana na joflea eh, tukiangazia eh, safu yao ya ushambuliaji inavyofanya kazi na namna kocha wao olekuna sosha anavyoipanga anavyo eh, safu yake ya ushambuliaji pia tuliongelea maswala mbalimbali ikiwemo mbali, eh, ni kwa gani mchezaji au mshambuliaji anaweza kushuka kiwango na ni sababu gani hasa zinapelekea mchezaji kushuka kiwango na ep hiyo tuliungana na ali mayai ambaye amwezea maswala mbalimbali mbali. katika epsoi hiyo pia tuliangazia wachezaji kama timoena na mbwana ali samata na masria wote unawafahamu wewe uliongelea mle na kudadafua kwa undani kabisa eh, vitu vinavyopelekea wachezaji hao kushuka gwiki hii sasa tuna mada mpya kama liosema poawali ama kila wiki tunakuja na mada pyaingan wki usi mbayo tuncambua masala mbalibae tia mtandao etukia hsua mbaoa tunatumia ina spotcast tzedimaezokatufuate hiyo ndo hendo yetu kadhalika na tukuadi facebook tunatumia spotcast hukutunaka nukuu eh, na mambo kadza kwakadza kuhusu podcast yetu kadhalika pia kama ndio mara yako ya kwanza au kama pia hujawahi kukatika unayoitumia unaweza uka ili uwe wa kwanza kusikiliza kila psod mpya inayotoka kutoka kwetu kadhalika pia unaweza ukatumia mitandao hiyo ya kijamii kutupa maoni yako au unataka labda tukushambulie nini hasa maoni yako ni ya muhimu sana kwetu ili kuendelea kuifanya s hii kuwa bora zaidi mimi nisangai na kila wiki inaungana na, na mwenzangu batalome ambaye aliniahidi kwamba atakuwepo kwa nami e, mwanzo mpaka mwisho e, na kila wiki nakuaga naye tukiunganikana na wachambuzi mbalimbali mbali. na wiki hii ameniambia kuna kitu anataka kutuambia anataka tuongelee nini hasa na ni kitu ambacho yeye kimemvutia kutokana na uchambuzi wake na umahiri wake wa kuangalia masala ya takwimu hususan takwimu zilizoendelea rs batalome kwanza mambo vipi salama sijayjua huko huku uh, ni shwari kama nilivyosema uniambia kwamba kuna kitu fulani ambacho kimekufutia sana ukiangalia masuala ya namba eh, na takwimu kwa undani zaidi ni, ni nini hasa kimejificha eh, nyuma ya namba wiki hii ya yeah, leo tutaangalia takwimu mbalimbali ambazo zithususani uh, soka la ulaya ambapo ligi ndo zinakamilika kwao tunachoenda kuangalia zaidi ni namna na gani au ni timu gani ambazo zimekua zimekuwa na nzuri pia uezihuwezitaja tu takwimu takwimu bila maelezo nna bila, bila uchanganuzi mzuri inakuwa kwaho tutaangalia data pia tutaangalia mbinu mbalimbali mbali kwa kutumia hizo data na kama zinatupa Relevant. na labda kwa nini timu fulani ipo vizuri kwenye hizi takwimu na kwanini timu hii haipo vizuri kwenye hizi takwimu takwimunam huyo ni prospe barlome na mimi ni clifford sangai na siku ya leo tutaongelea uh, siri iliyojificha katika hizi namba kama alivyoelezea prosa katika timu mbalimbali mbali barani ulaya na kutuambia zina maana gani hasa katika soka na kwa nini vitu hivyo ni muhimu au kwa nini vitu hivyo vinapaswa kuangaliwa zaidi hususan katika makocha uh, na wataalamu mbalimbali wa masuala ya soka endelea kusalia nasi hii ni nicasante uh, sana kwa kuendelea kutusikiliza prosp sasa tuanze tumeona mpira wa sasa uh, barani ulaya umekuwa ukibadilika sana tumeona uh, mbinu mbalimbali mbali zimekuwa zikitumika hususan katika masuala ya kujilinda na lengo likiwa hasa kuwahi ku, ku, ku, ku, ku, kuipokonya mpira tim pinzani kukatokea hiki kitu kinachoitwa pressing ambacho kimekuwa maarufu sana hata masikioni mwa watanzania wengi ambao pia wamesikiliza chambuzi mbalimbali mbali za soka ili neno pressing ukiangalia katika ligi tano bora barani ulaya unadhani ti, kuna timu gani ambayo imefanya ii pressing na wamefanya pre, pressing ngapi tuseme maana kwa lugha ya kiingereza wanasema ni pressures pressures amount of pressures na successful pressures mfano kwa hiyo yale mashinikizo walioafanya ni mangapi na yapya yamefanikiwa zaidi actually kuna baadhi ya watanzania hawajui maana ya pressing pressing wanafikiri ni, ni stili flani hivi ya, ya pasi ama kukimbiza kwao kumekuwa na mkanganyiko lakini pressing maanayake ni kama kamaalivoeza kusema hapo awali ni amount ni idadi ya mashikinikizo ambayo mchezaji huyatia ndani huweka ndani kwenye kwa mchezaji mpinza, kwa mpinzani ambapo anakuwa na umiliki wa mpira ukiangalia timu ambazo zimekuwa na kwa msimu namba zime sana kutokana na n ambayo mechi zimekuwa zina, zinaenda kwa sababu amna kazi ngumu kama ku, ku, ku, kuweka mashinikizo kwa mpinzani hasa ukiangaliaukiangalia ukiangalia mpaka msimuhuu kuna mchezaji ameweka rekodi ya kufunga goli kila siku kwanzia jumatatu mpaka jumapili ndani ya Kwanza, juma juma msimu mmoja unaona unaonakamba gemu zilivyokuwa zipo karibu na karibu kwahiyo kinachotokea ni kwamba ni kwamba timu ambayo imeongoza kwa kwa kwa kuweka mashindikizo mengi ni leeds united ambao wanaongoza kwa kukaba sana kutokana na mfumo uo wa kukaba man to man ambao na umewekwa namae kwamba mchezaji anakuwa na mchezaji kwa hiyo kumekuwa na, na uhuru wa mchezaji mmoja tu eneo la mbele ambapo ni patrick bamford ndio maana unaona kwanini labda patrick anakosa nafasi nyingi lakini rodrigo anakua klini kwenye mbele ya gol lakini anatumika zaidi kwa sababu b ana ne ya kukaba watuwawili kuatia re au kutia mashinikizo wa mabeki wawili kwa sababu wachezaji wote wanakuwa na mtu na mtu kwa mfano kuna mechi mmoja ambapo traexand sbalipiga rosi kwenye mechi ya marudiano didiya ambapo bapo aleand anld aliweza kumtoka maniwaki. kwa sababu aliyekuwa anamkaba ni Siyo, tena jak a sio tn naye nye mchezaji na kila mchezaji kwenyenakua anakuwa na, na anamkaba mchezaji mmoja tu kwenye timu piannakafri wamekuwa wanaongoza lakini ukienda akuangalia timgani ambayo inashinda mpira kutokana na ku ndani ya sekunde tano e, et, et, et, ni br amba ipo chini ya e lan ambao msimuhuu ameweza kufuzu michwano ya ulaya waashiriki a msimueweo kuna mchezaji ambao tunaweza tukaona kwenye mashindano ya uru ambayo tuk tuna yakava kwa mfano, mfano ambaye amekuwa na msimu mzuri sana kwenye klabu yawoa lakini prosper tukiongelea eh, kuweka shinikizo nadhani hii haiwafanyi kwamba baadhi ya wachezaji kuto kuweza tumeona kuna wachezaji fulani wameonekana kama wanacheza mpira fulani unasema luxury hususan namba kumi wale wa zamani, orthodox namba kumi ambao wameanza kupotea unadhani labda hii huu mfumo wa pressing katika timu mbalimbali unaweza ukapoteza baadhi ya, ya wachezaji ambao wameonekana kama wao wakicheza mpira fulani hivi mlaini auwezi ukapotea kwa sababu tangu miaka elfu moja mia ti tisini kulikuwa na kusema kwamba namba kumi anakiniha n mwenyewe liokua anacheza kuna watu alienda na alikuanamkosoa namba bknanamba zikapotea nafasi na no, bali wachezaji huenda wakapungua kwenye hiyo sekta na bado tunaendelea i lakinionb kuna baadhi ya wachezaji ambao wamekuwa rahis sanakukubali kujkutokana naau naambayovinacheawohoksho maeneo watu, watu watashindwa kusasa atuamie katika eneo muhimu sana e, eneo la kwa magoli tumeona pia katika hizi zama ambazo e, takwimu zimeanza kuingilia soka sana yaani matumizi ya takwimu kwenye soka yamekuwa ni makubwa sana tumeona kukiibuka kitu kama tunaona eh, labda utatuelezea uta, kwanza hiki ni nini. Then, ili kwa ni nini swali kwamba tumeona walinda milango au magoli gani katika ligi kuu tano bora barani ulaya wamekuwa na uwezo mzuri sana wa kuokoa michomo akuokoa mashuti unasema au kutokana na makadirio eh, ya magoli yani yalmagoli yanayotarajiwa ni kwamba wamewezaji kuokoa kwa kupitia hizo takwimu za goals. XG ni quality zaitunajua kabisani tulikuwa tunazungumzia tuna hapa kwa siku za karibuni kwamba ni ule ufanisi au ubora wa, ch- wa chani ambazo zinatokea kutokana na mashuti ambayo hupiga kwahiyo hatumeshi kwa, kwa half kwahan ambazo unakuwa unauanunameshi kwa una kwa kutumia kwamba umepiga mashuti mangapi na yameelekea golini a yaliko na, na, na, uyanu, uyanu, uyanu, na ngapi ndo tunaanza kupimia hpo ni kwamba ni baada ya yale mashuti kupigwa ambao tunaangalia sana tunaangalia mashuti ambayo yameelekea golini ambapo yamekua kutokana kutoka na quality ya yo mashuti ambayo ambao amekuwa anayafesi anaya, anaya Yeah, amekua na, na, na rei ngapi ya kusevu kutokana na magoli ambayo amefungawhokupata uano mzuri au kupata nzuri ya shot yas badala ya kuangalia siuen ambazo hazikup nzuri ya kuambia huyu mlinda mlango alikua bora kwenye eneo ganikwa sababu unaeza ualada tim anakutana na mashuti mengi kipa anaruka unakuta anakutana na mashutia ambayo ni marahisi au yanakuwa yana awi na ile quality awi na ule ubora au ufanisi ambao yanaonyesha kwamba yanaonesha kamba h nibora mashuti uo tunachokifanya ni kwamba tuna, tuna, tuna tuna, nikamba wachezaji ambao wamecheza tariban zaidi ya ligi tano kwenye, kwenye bora ula, barani ulaya na kuangalia unachukua idadi ya magoli ambayo wamefungwa unaangalia na expected goals ambazo walikuwa face, ambazo ambazo un magoli unatoa Una, wameziambaz kwamba kwa kwa kwa watu wadau wengi ameongoza wanamsifiaiameongo wome zaidi yaani positive cayaam yani yani zaidi ameseu magoli, magoli tisa na kwenye golikipa yani wapili ambaye anafuata ni alfonso areola ambaye pia amekosekana kwenye kikosi cha ufaransa kwenye euro. ambapo amekua, amekua narimee ya yani magoli sab uh, ukienda zaidi emiliano martinez Asen, msimu, amekua, amekua, na, na ambay alitokaaoneshiymeua amesevu magoli sita ukiangalia mwingine ni wa osasuna sergio herera ambaye amesevu magoli sita na robert sanchez ambaye alimwondoa arir ambaye amesevu magoli matano kwahio ukiangalia magoli ambayo amefungwa chances ukitoa kwaho tunaona amesevu magoli mangapi yaani alikuwa na uhakika positive ni kwamba ame, ame magoli mangapi ukiona negative ukionaa kwamba rate rate ya ku, low rate ya ku, save, ya ku save quality anaya kukwahio ubora mzuri wa kumpima golkipa na, na ubora wake na ufanisi wake kwenye short stopping kuchukua magoli ambayo amefungwa ame, magoli ambayo ameruhusu na kupima expected goals amba, expected expected ambazo the quality chances ambazouwa zunatarajiaambazo alikua kwenye kwenyeg lakini lakinirose kwa kutumia hiyo hiyo uh, kanuni ulioisema ambayo baadae inazalisha kitu kinachoitwa post expected hatuwezi tukaitumia tuka, tuka hiyo modo kama ni kama, kwa kupima ubora wa, wa, wa safu ya, ya ulinzi yeah tunaweza tukapima kwa sababu kwasababu tunaweza ila lakini nachokiona ukiangalia kwa makini ukipima kwa kutumia akutumia i hapa itakupa ufanisi labda ulinzi mzima itakupa ufanisi ufanisi wa ulinzi wa, wa timu na labda kama labdaaglkip ambao walikuwa wanaendelea lakini aiwezi kakupa ya ubora wa ulinzi kwa sababu ukiangalia timu ambazo zilikuwa kwa mfano wale walinzi ambao tumewaona hapo nyuma ambapo walikuwa wwalikuwa na expected nzuri do hizo timu zao aboakienda kwa timu ambazo bayaddr hapa ni kuangalia labda oh, je magolkipa wako wa, wa, walinda mlango wako uh, jumla, ma, wali na nakiujumla ama walinda mlango wako wapoji yani watofauitofauti labda kama una, una tabia ya kuchop na kuni kwenye walinzi wako ndo tunaweza tukaangalia labda hii timu ime, imekuwa na kiasigani asante S- sana ros kwa ufafanuzi huo lakini kuna uh, hiki kitu ambacho tumekuwa tukikisikia tumeku, pia uh, u kusoma chambuzi mbalimbali mbali, na hata wasikilizaji pia wamekuwa wakisikia na kusoma katika chambuzi mbalimbali za soka ni kitu ambacho kimekuwa sana kwamba uh, wachezaji gani wwkigusa mpira mara nyingi katika la timu pinzani ambao labda muda mwingine hupelekea wao kupata nafasi za kufunga katika ligi kuu tano barani ulaya Uh, ni mchezaji gani ambaye amekuwa akigusa mpira mara nyingi sana katika boxi la timu upinzani uh, miguso au m- m- m- aun na- m- mchezaji ambaye anakuwa anagusa sana kwenye eneo la mpinzani kwenye bosi la mpinzani nimeweza kwenda kuziganya ndani ya dakika tisini ili kupata nikaangalia wachezaji ambao wamecheza zaidi ya mechi kumi na tano uh, kati ya mechi thelathini na mbuse, au bundeslige wanacheza takriban mechi thelathina nne kwao kupata, kupata uyano sawia nimeweza kuangalia nikaona atlanta ndio wachezaji wake wamekuwa kwenye kwa mfano tunamuona duvan zapata ambaye huhuwa ana wastan wa wa kushika mpira mara kumi wa mara kumi kileani mpape naye ana wasn wa kushika mpira mara kumi Uh, wa atlanta ana uwiano wakushika mpira mara tisa na Sadio Mane, amekuwa na msimu mzuri ila lakini njkutshmu nakaswakuusaidia labda tm kwenye kufika kwenye eneo la boi na patiipesen yake labda kwenye, kwenye kutengeneza mashambulizi kwa mfanomeanamsimu mzuri amegua maratia la lakini k meuana msimu mbaya kwa sababu kuna baadhi ya nafasi ambazo huwa azitum no kwenye ech didi aliweza kugusa mpira lakini alikuwa amebaki yeye na beki ambaye alikuwa upande kwenye yake lakini baada mpira goli kwamba amekuwa msimu mzuri ila lakini bado anajikuta kwenye maeneo mazuri mzrikwnye ene zrnaka na maswali kumpata mshambuliaji mzuri unampataji kwaho labda kuna kipengele mojawapo cha, cha, ku, cha kuangalia ni chat, ni miguso au wanahusikaji kwenye opposition box. kwa mfano kuna wachezaji ambao hausiki vizuri sana kwenye box ila lakini ni wazuri kwa mfano ja ye wahusiki sana anakuwa na hchach sana kwenye opposition box ila lakini ukienda mbali sana yeye yeah, anakuwa na reti nzuri imbya ku, kukimbia, kukimbia beekde yani yani yeah, yeah, na akabidi amchukua kila chianacho ambaye yee nii anakua anainvolviwa kwenye opposition boxi anakuwa anakaa kwenye kwenyeni ni zaidi ya jamivadi ambaye anategemea kukimbia kwahio aikupi kuna wachezaji tofauti tofaut. ile lakini kati ya vitu ambavyo kwno kama timu ikiwa anamtafuta mshambuliaji pia huwa anaangalia anahusikai kama unataka labda yangu ni labdastalikwa mfano stali yangu ni ya umiliki mkubwa wa mpira na kutengeneza na, na, na, na mashambulizi ya ya yasiokuwa na haraka sananikasema labda nikienda mbali sana sanakwahiyo uh, au maintenance kwahio naamua labda kwa kufanya hivyo nahitaji nahitaji mshambuliaji ambaye ana contribute sana kwenye kwahiyo na, na, labda naweza nikamchukua nikaangalia yangu nikawapata nika, nika ya nika, nika wakinazapata wakinakilia nmpape wakina, zapata, wakina, kilena, mpape, wakina na money. Prospect, sasa tuangalie katika masuala ya ubora wa nafasi ambazo zinaweza kusababisha nafasi za kufunga kama ulivyoongelea pale mwanzoni ambazo zinaleta kitu kinachoitwa nataka tuangalie kinachoitwanataka eh, zile nafasi ubora wa zile nafasi ambazo zinapatikana ukitoa zile pena ambazo timu inapata ni timu gani barani ulaya imeweza kupata nafasi au kutengeneza hizo nafasi nzuri sana zenye ubora wa kuzalisha mabao eh, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa msimu huu hapa wamwaka elfu mbili na ishirini ishirini kwamba moja kama kwambaakamaa ina ina asilimiasabiina tano ya kua kila kilana ambayo inapigwa kwenye kwenye mpira wa miguu ina asilimia sabii na tano ya kuakwa sababu ina kubwa ya kuag tuna ili kupata ano mzuri kuna wacheaji ambao wanapiga sana penalti, na sana sanahnnyekwo ku hivyo vitu unabidi u, u, u, u, u, uchomoe uende zaidi u, uzungumze na goals. Kwa na goals timu ambayo imekuwa inahusika sana ni kwenye kwenyes ndani ya dakika tisini nimeweza kuona wana mbili pointi sifuri moja bar wana moja pointi tisa tanomo pittmimh zote ambazo nimeweza kuzitaja hpa zina uiano wa kupata nafasi za kufunga magoli mawili ndani ya dakika tisini Kwe, kwa mechi ambazo wameweza kuzicheza msimuhuu kwho nisbu k moja piti enyeeye nakuja kwenye mbili kwahio wanauwiana sawii wakupata magoli hizi ah, timu zinaa kupata goli moja au goli mbili ndane na daka tisini kutokana nalit ya nafasi ambazo huwa wanazitengeneza huwa pia wanatumia kwa ajili ya kutokana na, na mashuti yao kama anajua ukiongelea masuala ya kutengeneza ubora wa nafasi bila shaka huwezi ukapotezea matendo yale ambayo yanaweza kupelekea kutengenezwa kwa nafasi tumeona eh, kumezalishwa vitu vinavyoitwa vinavyoitwana hivi vitu, uh, vitu eh, tumeona kuna wachezaji ambao unasema mchango wao kwenye timu o unaonekana huenda wao wasifunge lakini labda vitu vyao anavyovifanya vinaweza vikapelekea magoli ni mchezaji gani ukiangalia eh, kitakwimu zaidi katika ligi tano bora barani ulaya ameweza kufanya matendo ambayo ameweza kupelekea eidha kupigwa shuti au kupatikana kwa goli ya yeah, um, uki, ukiangalia sana goal action inamaanisha kwamba ni unaangalia labda ib namna ambavyo mchezaji hu anajumuika kwenye kupiga pasi ambazo anajumu, kwenye sequence ya kupelekea mpira kupatikana labda kutengeneza nafasi ya shuti ama kuzalisha bao Uh, labda ambazo huwa anazipata alafu zinazalisha goli ama mashuti kwaho kutokana Nikaangalea... yeah. kwa kwa na hivyo vyote nimeweza kwenda mbali sana wachezaji gani ambao huwa wanajumuika labda kwenye eneo la kupiga pasi zote nimekutana na hilisic ambaye anachezea atlanta Uh, ameweza kuwa ana action moja ndani ya dakika tisini i murer amekuwa na action moja na messi, kuwa na moja, na Mpape, kuwa na moja. Kwa kuna namemjnkna hapo Mpape, na messi ambao wameweza ujkuwepo kwenye mjumwiko wa wachezaji ambao huwa action zao ndani ya uwanja kwa fano faul ambazo wanachezewa kui Kuchiza open play kuchezapasi pla, au kwenye sequence huwa wanasababisha timu kupata goli kwahiyo hapa hii takwimu msaada wake inaweza ikakusaidia labda kwa timu au kwenye scouting department kujua kwamba y mchezaji ana faida gani U, nje labda ya kutoa asisti ama nje ya yaani kwenye mjumuiko wake zake labda hzake labdazake zinasaidia kupatikana kwenye mabao labda pasi zake zinasria keyew labda kwenye, kwenye upatikana mabao labda zake ambazo huwa anachezewa zinasaisha kutengeneza nafasi za magoli amteneezafayaglakini tumeshuhudia timu ambazo zinakuwa zina goals kubwa wanatengeneza nafasi nzuri sana za ufungaji wa magoli lakini wanashindwa wanashindwa kuzalisha mabao ya kutosha ni timu gani sa hizo ukiangalia kitakwimu katika hizo ligi kuu tano bora barani ulaya chakuchekesha kwamba hueeki kwamba kutakuwa na vigogo wetu wawili ambao huwa wanajulikana wakina imtimu wakinam na wakinasm kwayo um, kumekuwa na kwa mfano msimu huu kumekuwa na maneno mengi sana hasa yanayowazungumzia sanan chini yar wanacheza mpira mzuri sana hasahata hata wadau wa mpira hapa tanzania wa ulaya wakiwa wanaenda kuangalia mechi huwa wanafurahia sana ule mpira wewwwnenez f nf nyewlif ndosa amekua na msimu mzuri kwenye kufunga magodi ila lakini sio kama ile ambavyo inatarajia kwao pia labda labdanai kumekuwa kwamba wale wachezaji wao wote mda mwingine unakuta labda anachezesha viungo wengi yani wanakuwa wanacheza kama team na unity wanatengeneza nafasi ila lakini kuchukua zile nafasi inakuwa shida kwa mfano timu ambazo zimekuwa zinatengeneza kisiji kubwa yani hawa hawaandiki hawa awaachiwi hawa wanaandikiwaga yaniha Waltakua kuspik, waltakua kufunga zaidi w- w- kumi na magoli magoli wamefunga ambao kutokana na zao hawajafunga magoli mbiliafuamagol kumi na mbili timu zote zimeshuka timu united na wameshuka daraja breton ameponea dakika dakaza mwishoni ameshuka chini ya Ah, wapo la liga wamza wamekaa kwenye laliga zaidi ya miaka saba wamekaaenyeliga zaidi ya miaka saba wameweza daraja ah, lioni naye wamekuwa na msimu mzuri wana, lakini ah, shiriki, watashiriki mchono ya ulayamsu ori kwamfano kwa sababu tukiangalia chini ya nahasa hususan kipindi cha wamekuwa wanajilinda vizuri sana ila lakini cha kushangaza ni anamna ambavyo wananafasi zao kwo wao wapo kwenye top 10, na wajafnwekutuma wa wa na, na, na, wa nafasi zao lakini timu ambayo imekuwa mb haitumie nafasi zaidi asana kwenyewenye nafasi nana ambao wawanatumia nafasi zao so, so kama hususan wakina samane wakina fr e, licha ya yamda minginen kama, kama sara anafanya vizuri na nagojota ukiangalia na idadi ya, ya magoli ambayo wamefunga inaleta ina uiano mzuri kuliko ah, wachezaji wakina na aki hzi tim mbilia zinaibisha top level, top level football, kwenye aao umeongelea na nakumbuka katika posti yao baada ya mechi ambao walishinda watatu mbili dhidi ya manchester city uh, achese wao wa, wa ukurasa aliuliza mashabiki kwamba je xg inasomaje huko yni kwamba ni hali ambao wameshaizoea wakitengeneza nafasi nyingi lakini kufunga kwao imekuwa ni tatizo ukiangalia uh, katika mechi ile hilewalifanya maajabu walikuwa na alit kwa mfano ukiangalia nimeweza ni kuangalia kwa mfano walikuwa na ya, ya nafasi zao wanaofaniswao walikuwa na walit ya asilimia ubora nafasizao zilikuwa ni asilimia hamsi ya, ya, ya, ya asilimia zote dhidi yahc kwamba ilikuwa timu bora yn asilimia hamsi na nane kwenye mi dhidi yawaliu nafasi ambazo walikuwa wanazitengeneza niyo ikiwa na, miyo, na mana, wa, ni maanani oh, yoous nsha ileo hapo ukiangalia hata manchester city wenyewe <laughs> hawakufikisha hata asilimia mia moja bila shaka labda ukikadiria uki, ndio unaweza walikuwa na nadwakufunga golmojaawakutakiwa kufunga yn awakutakiwa kufunga yani actually hawakutakiwa kufunga ile lakini ilikuwa ukiangalia uki ukienda kwenye uke, ukitumia xg ya bomb, ambao huwa wao wanaangalia na, angalea, na walinzi na position ya gol kipa ambapo alikuwepwa walikuwa wanatarajia kufunga gol moja ile ya alikuwa naye anatakiwa kufunga golmoja kayo ile mechi ilibidi iwe draw ila lakini lakini kutokana na na, na yaani kwamba xg haikupi uhalisia xg bale inakupa ufanisi ubora wa timu kwenye maeneo na inakupa future ya kujaji kwamba labda hapa nahitaji kutokana na nafasi ambazo ama hapa kuna natengeneza nafasi kwamba kwamba kwamba timu timu yangu yangu inatengeneza nafasi nafasi nafasi ama na fasi, XG. Ye, kama wanatengeneza na, wa na shida labda ya wa washambuliaji ama labda young style ipo vizuri ukiangalia ukangli nahipin yako moja ambao umeielezea hapa ni kwamba xg inakupa ufanisi na hicho ni kitu muhimu sana kwa kuzingatia katika soka la sasa ambayo limeendelea sana na linakuwa linatumia takwimu uh, ili kuweza kumchambua timu pinzani unaweza kucheza nao nawee pia kuweza kujiangalia katika timu yako mapungufu yako ko wapi ili uweze kufanya uh, usajili na kuweza kuziba yale mapengo tuangalie sasa Eh, era ambazo zinasababisha magoli tuongelee kuhusu makosa ambayo mchezaji anayafanya ambayo anapelekea timu pinzani kuyat eh, kutumia makosa hayo na kupelekea kupata gol tunaelewa sana eh, hata huku tanzania tumekuwa tukisikia kwamba mpira ni mchezo wa makosa eh, ni mchezaji gani sasa katika ligi kuu tano barani ulaya ambaye amefanya makosa timu pinzani kufunga yalayopelekeaf pia amefunga goli pia huyo mchezaji amefunga goli kwaio nafasi ya kwanza tunamwambia ni ambaye ameweza omi ingi ab ambaye anacheea imlinda mlango ny amewea ameweatano ambaye ni mlinzi wakati. wa kati wasadmeea nut makosa matano oscar mingweza wa barcelona naye ameweza kukomitiera na pia kepar za baraga mwanzoni wa msimu aliojumuika kwenye makosa lakini tukiangalia uh, uh, ma, makipa watatu umewataja hapa hii ni kitu gani hasa kinawapelekea wao kuweza ku, ku, ku, ku, ku, kufanya haya makosa ambayo anaweza kupelekea timu pinzani makosa mengi ametokana na kwamba timu nyingi zinacheza zina kwa, kwa, kwa build up. So, yani build up ya timu kuna, kuna ambazo saii zinachea kwanaotenenea bahi a aoalimpa mpira ambaye alishinda kutumia nafasetengenezo unaanza mpira kwenye eneo lako kutokana na sheria iliyobadilika ya ksu mae kuingia kwenye a kanzktengeneza kuten, kuna ti sanawachezaji wengi keo wenye jumuikyo utoa ikekatanaa sasa prosetuamie kwenye kitu ambacho wengi e, mashuti yanayolenga goli on ni kitu ambacho tumeona takwimu zikitumika baadhi ya ambazo atuwengi aata etu ea hazipatikani sana tuongelee kitu ambacho pia kimekuwa kikipatikana sana ambacholabda eh, kamfanya mtu ambacho yani mtu anakua famili nacho sana on ni timu gani imeweza kupiga mashuti mengi sana ambayo yamelenga goli yeah, nimeweza kuangalia timu gani ambayo ina uwiano mzuri wa kupiga mashuti na kilichotokea ni kwamba wameweza kuwepo na uwiano mzuri wa kupiga mashuti kumina sita kuna Munich, kuna atlanta kuna kunan pia pia hizo timu hizi hizi ndo zimekuwa zi. liverpool tunajua kabisa kwamba wamekuwa na low rate ya ku nafasi zao ila lakini hawajawa vibaya kwenye, kwenye stl ya ya kutengeneza mashuti kwa mfano napoli wamekuwa wanatoa dozi nyingi unasikia yatano unasikia tatu unasikia nne imekuwa kawaida yao msimu licha ya mwanzori ilifika kipindi ambapo tulikuwa tulikua tunauona tunamwona tuna zaidi tunamwona zaidi kwamba kocha kwa kwa wao wa sasa ambaye alikuwa alikuwa alikuaalishaifundisha milani genaro gatuso alikuwa wanahusishwa hata kutoka kuondoka kwenye hiyo kweyehiyo kwenye klabu ya napolila lakini fom yao imekuwa vizuri wanakuwa na, wanakuwa sana wamekuwa sana vizuri wamekuwa wanashambulia wana, wana, wana vizuri wamekuwa wanapata matukio na, na, na, pia amekuwa gatus amekuwa anausishwa na, na kibarua cha kwenda kwenda ila ila lakini kama atakuwa atajumuika ni kwamba ukiangalia kwa makini licha ya mashuti ambao huwa wanapiga wakianal b na tanda na ln na, na, na liverpool Yeah, wamekuwa wanapiga mashuti an yani wamekua wamepiga mashuti ambao wanalengangna baadhi ya timu ambazo zinaondoka kwa mfano m kamaara weea mashuti sit ndani ya dakika tiwmeaanapiga mashuti stpa ashutimatanapa mashuti sit ac na awajakosekana paris na liverpool kwao ukiangalia hapo timu gani ambazo zimekua znapiga mashutiikina d na watu ambao wanapenda kuangali wfnounah mbazo wanaendahwapg la mashuti matatu mawili hann a msimuu kenyenamba zashuttanwo ndoa ulivyoko kwa hivyo kwamba timgane ambazo zinapiga mashuti na mashuti mashutigane ambayo yanakuwa yanalenga goli asante sana sanaprose tuangalie sasa timu ambayo imepata penati nyingi sana e, za, katika ligi kuu tano barani ulaya timgane ambayo imefaidika sana na maamuzi ya refari watu wengi wa taisi nimachete <laughs> ila haijawa hivyo <laughs> kwahiyo kwa ligi ambayo imekuwa inatoa na nyingi kwazakwanza kwenye ligi mbazo imea zinata ningi an ambayo mekua nasiuiojeasiui pimojayon pamoja, VIA pamoja na, na, na, na, na, maamuzi mengi ya mwamuzi kutokana labda na kasi na ujumuikaji wao wwashambuliaji wa wao kwenye eneo la boksi. pia timu nyingine ni monaco ipo ligi ya ufaransa paris jermani na sasaulo ya ligi ya italia Sirea, chini ya roberto de dehei wamekuwa wanapenda sana slow build up, na wamekuwa wana kai ya timu ambazo zimekuwa zina zimekuazni ya timu ambazo aalihitaji kamba anapenda sana kuangalia mechi yake kwa sababu Wana toa solution namna gani ya na, namna gani ya timu kuitoki na ziaoowaeafaana nyingi pamoja na manchester nao wamekuwa wananufaika kiasi fulani lakini io vibayakuna kitu ambacho hata mwenyee nimesha nacho uh, najuautananahouna hii kitu kinachoitwa ni nini hasa na ina muhimu gani hasa kiasi cha kwamba wameamua kuiweka kwenye takwimu au inamaanisha nini yani i ni dadinia ambazo timu inapiga iwahezai aagwageeaga mpiraila kuna timu ambazo zinapenda saaaajayaawa nawanini unapenda sana hasa msimu kati ya mabadiliko ambayo alikuwa anayafanya anasema ili ku e, kutokana nakamba mii namiriki na sana mpira nikana kupiga pasi fupifupi nnaa e, kwa sababu nikipoteza mpira aakaribu kurejesha ule mpiraila lakini tukiwa maeneo ya mbalimbali inakua mbali, ngumu kutokana naiia yake kwamba ukitaka ku kushinda mpira pigeni pasi fupifupi fupi, karibu bauina nyingine ambazo zinategemea kupiga pasi ndefu fubz ia ya kufanya kwa mfano kama ma united, kwenye, maeneo, kwenye maeneo fulani ambao yanawasaidia ya kwamba bruno akipiga akipiga pasi yake ambayo kufaoynawasada ambaakpigayoabaatenenea nafasi za, na za magoliwafno atunaigawanyaji ukipiga kwanzia lako eneo la, lako la, eneo la, mshau, la mpinzani inabidi iwe eneo lako, eneo mitako, mita kmi la pigaeneo a dgaelaiilini imu ambazo imeua znafawamekua nayakupiga ne ndani a aa tiinieua iurip athemanini bapa sabini Paris injimani, paris uh, prosper, tumeona au kusikia tu tangu tukiwa wadogo tukiwa tunafuatilia mpira wa miguu kwamba kimo ni kitu muhimu sana katika mpira kuwa na na kimo hususani eh, kwa mabeki tumeona pia kimo hiki hiki ambacho watu wamekuwa kikipigia eh, chapuo kikiokuta kwa wachezaji mfano kama washambuliaji wa kule mbele wanakuwa wanakosa wanaua tumeona mfano mzuri kama Tommy abraham au muda wengine pia kuna beki mfano mfanooa wa ambaye y ni mrefu sana anaweza akakusaidia katika vitu vingine lakini amekuwa lakiniamekua hilo sio lengo langu la, la kutaka kuangalia Ataka, uangalia, uniambie ni timu gani hsa ambayo imeweza kushinda mipira mingi ya juu hichi ni kitu muhimu sana uh, katika kuweza kuzuia ku, ku, mashambulizi ya timu pinzani ambayo inaweza yakapelekea ya goli ni timu gani hasa imeweza kufanikiwa kuzuia mipira mingi ya juu tomas tuko k alimechi yake ya uh, pili nafikiri alikuwa safubii ya bande alivoudizwa na kwanini umemrejesha makosi alonzo kwenye kikosi akasema kwamba Uh, hii timu ambayo nao inatumia ina, ina wachezaji wengi wenye wo nimemleta yangu mojawapo ni kwamba kwaajili ya kuongeza urefu kwenye, kwenye, kwenye o na tunaei kwamba wamekuwa hata mshambuliaji wao ri ni mrefu wanapiga gro kwa mfano ukiangalia, ukiangalia mchezaji ambaye, ambaye yani, mipira yao mingi wakinaark wakinan Wienu wote wamekuwa sana ni wachezaji ambao ni wazuri sana kwenye mpira ya juu kwa mfano waewamekua vizuri a wanaongoza kwenye, kwenye top kwenyepiauchini yaaa ambaye sikudani kwamba kama, kama ninge, ningeweza timu huku kma iea kupatahulihsn abu nikiangalia wanavocheza ni different. lakini sijashangaa si, si, sana kwasababu msimu huu walikua na timu nyingine ni si roa hini ambaye sidani kama sana kma nan nr ya ana stai fliaiipmewezaiuambao iainashind sanamipira alabda nikwasababu ni labda pia ya ku muda mwingine umetaja kwamba timu mfano kama ba huwa inapiga sana cross kutokana na wachezaji wake kuwa refu naumbuka wakati pia tunafanya uh, episodi ya kwa nini kwanini anaitengenezagi nafasi nyingi uh, nakumbuka ulimwongelea uh, mklkeha ambaye alisema kwamba kupiga kross ile ni, ni pure math. yani ni lazima kwamba ukkiwa unapiga ro nyingi lazima zitampata mtu na kuweza kusababisha goli ni tim gani hasa uh, imeweza kupgnaezakasabshaupaeweza yeah. huh? yani, kuangalia exactly City. ndo wanashangaza kwenyeasan ilapia timu nyingine ni barcelona ila lakini nilivyost zaidi na bado nauliza na baadhi ya watu ambao ni wakungu kwenye data huenda inajumlishwa miongoni mwawfokmanazungmza miongoni mwakwotayari tunapata kwamba hizi timu zinashambulia kwahio zinavokuwa kuna, kuna areas. kwa mfano kuna, kuna kunax kuna kna hawa sio wanapigaa wanapigax ambazo huwa ni kama cutbacks, ambazo zinaua zinasaidia sana zinakua kuunganisha ndoomana unakuta labda hizi timu wa mfnokwa mfano kdb msimu huu hajakuwa anaceza kwenye ile poishen yake ambayo ni Ra, ni wanzoni amsimu liodayddnine anam ada ngine anamba kumi kana ana mwanzoniwa msimu uliopit o ila eemwlia kwahio vitu vingi ambavyo vimekuwa ni kwamba wanapiga sana hizi timu kwa, juventus pia Napoli, na pol nawaona na atlanta na chl kwahio ni timu ambazo nyingi ambazo huwa zinafanya umiliki mkubwa wa mpira ila lakini steli ambao wanakuwa wanapiga low cross lakini sio zile so typical cross ambazo ni lazima hunyanyue mpira na, na ulete mpira ndani ya box moja kwa moja Uh, exactly. kwa mfanobro zaoe ambao wanapigarosana niyani unapiga kwenye ile zoni yaro lakini sio makwaiyo hizi kro ambazo huwa wanazipiga hususani huusankama tulivyoangalia hapatimkwa mfano kma kama Man city barcena ni ros ambazo huo wanaziakisha kwamba zimefika kwenye tofauti na timu nyingine ila ukienda mbali zaidi ukienda mbali sana unaangalia gani ambayo imepiga ros kwenye eneo la, la box. yani kwambaros zao zimefika kenyeo ndo wanakuonyesha wana kwamba mancheste city bareona nts anapol wamekua wanaakisha kros zao zina uhakika wakufika kwenyeao ila inakuwa tofauti sana na, na tunavyoonauiano tuna, huu unakuwa, unakuwa, una, una, unakuambia hii timu ni bora kwa kiasi gani ambavyo kutokana na delivari zao kuliko tunarudi pale kwenye tunaachana na kile ambacho chapiwa mate cha miklea teasante <laughs> <laughs> <laughs> ah, sana natakaniambie ni mchezaji gani ambaye tuseme alikadiriwa kufunga magoli kadhaa lakini yeye amefunga chini ya hapo na mtu mba kufunga magoli kadhaa ame, ame, ame, ame, ya amezidi yale matarajio ya kufunga magoli ile modo tunaanza kuongea ya kufung ni mchezaji gani ambaye amena e, zake katika ligi kuu tano barani ulaya tu, nimeweza kuiondoa ile asilima sabia tano kwenyeg na tunapat l zawo tukirudipo tunaon kwamba bedos amefunga magoli tis zaidi kutokana na, na makadirio ya yake piatumeangalia moen ambaye alicheza kama kiungo akarudi bek baadae s anachea kama mpaka kamanmpak labda amefunga magoli saba zad ambaye yuko ajafunga magoli matano mba a, a, a, a, a tunatarajia tuna tuna jamadi kuna mizi ambaylipita akwfung lakini yani, ajakuwa na, na, na msimu mzuri sana zaidi ya mwntakikeletiyanacho kwayo ajafunga zaidi ya magoli matano zaidi ambao tulikua tunatarajia timena ajafunga magoli matano kwao hiyo tulikua tuna kabisa kutokana na misin zake pia tunamuona toka ikambi ambaye alitoka vileariali akenda lioni kwaho ajakuankua tunatarajia funge zaidi ya magori matano ajafunga pia tunamwangalia ricado ambaye yuko ambaye ameanda pafo kwa kiasi chake a um, kutafunga magoli matano asante sana os kwa uchambuzi wako huu ambao amehusisha takwimu uh, tumeangazia takwimu mbalimbali tumeongelea ka vitu kamatumeangalia kama, fitu, fitu kama, lose, kama na masuala mengi yakiwemo pia uh, kitu ambacho pia umekuwa ukikizoea kukisikia sana e, tumeongelea masuala mbalimbali ambayo e, prosa ameyafafanua zaidi ameongea ame kwa umuhimu sana na akifafanua kwa nini e, ni masuala hayo ni muhimu sana katika soka mimi ni kfod sangai na nakusii pia uweze kutupa maoni kutokana na episode zetu katika, katika mitandao yetu ya kijamii Uh, ambao links tumekuwekea hapo katika uh, diskription yetu ambayo tutakueleka katika uh, twitter na instgra za kutupa maoni kuhusu episode hii na episodi nyingine zilizopita maoni yako ni muhimu sana kwetu ili uekesili kuweza kuboresha podcast hii ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili kila wiki tunakuwepo hapa kukuletea uchambuzi kulingana na mada ya husika nilikuwepo na prosper bartalome tuungane tena katika wiki ijayo e e, katika podcast hihi akikisha amesubscribe hiliwa wa kwanza kupata episode itakaotoka katika juma lijalo e, mimi ni cliford sangae kwa heri.