Thank mm-hmm. you. Mm-hmm. karibu msikilizaji wa sportscast wacast yako ya kwanza uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili e, tukihurushia uchambuzi huu moja kwa moja kutoka hapa nchini tanzania e, na mimi si mwingine ni clifford sangai ambaye upo naye kila wiki kukuletea uchambuzi mari zawa ambao tunaamini haujawahi kusikia popote tumewahi kufanya uchambuzi wa masuala mbalimbali ya usuyo soka tukiangazia zaidi mbinu pamoja na takwimu E, mimi na mwenzangu e, ambaye w ua e, yupo hapa kucambulia e, mbinu zaidi pia liosema ia apendelea masuala ya takwimu e, na kujaribu kutafsiri au ua mana mbalimbai waiuufta tia mtandao yet akiami aufuatuatum a facebook ambako unaweza, unaweza kutupata kwa jina la sports cast hii ni nipast yako ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili na naungana na mwenzangu prospe hapa pros eh, ni wiki tena nakumbuka podcast asepisod iliyopita eh, ulisema wiki moja bila mpira wa miguu inakuwa ni, ni, ni, ni, ni muda mrefu sana unawezakuhani kama kama mwezi bila kuangalia mpira kwa, katika wiki moja wiki hii tumeona mechi kwako wiki hii imekuwa na siku ngapi hasa uh, zimekuwa siku chache lakini uh, kabla sijija kwenye kurekodi mm. nilikuwa na maongezi na, na, na mwenzangu mmoja kidogo ambaye ipo nje <laughs> nikawa nimemwelezea baadhi ya gemu ambazo nimeziangalia weekend hii akaniambia angalia, usi, angalia usibani mapema nikawa kama wachezaji wanavyocheza mechi nyingi kama pedri ama ama kamaama ambao wali actually wote mmoja amepumzika amepewa wiki mbili za mapumziko lakini e ameendelea kukisugua msimuhu pia Uh, poimtaja pedri nadhani pia tushai kuongele hichi kitu kwa wachezaji wadogo uh, wanapopata uh, tuseme ile nafasi za kucheza mara nyingi huwa ile miaka kama ishirini na saba wakiwa salama au ishirini na sita wanakuwa wanapata majeraha sana naona na wewe pia umeogopa tu kwa msimu huu lakini msimu kuangalia mechi nyingi nadhani ndio kunaweza kukufanya wewe uwe uweze kuzi zile mechi vizuri sana na kwa ufasaha na kuweza kujua eh, mwenendo wa mbinu mbalimbali za makocha eh, katika timu mbalimbali au wewe unasemaje kwa kiasi kikubwa inansaidia ina, ina kwahiyo lakini nafikiri pia ina in, in, itakuwa ni bora pia kwa watu mbalimbali mbali ambao wanasikiliza kasti yetu waweze kuwa wanapata baadhi okay. ya chambuzi mbalimbali na leo tunaanza na mojawapo ya mojawapo ya mbinu ambapo moja kwa moja ni tunazungumzia inawezekana kweli kwa inawezekana kwa kwenda msimu mzima bila mshambuliaji wa um, unaongelea timu yani kucheza E, msimu mzima bila mshambuliaji wa kati <laughs> kweli hii ni mada ambayo e, inaweza ikavutia ika wengipos na nadhani utaangalia timu kubwa zaidi e, ambazo tumesha kuziona au ni kati ya timu kubwa katika ligi kuu e, nchini ligi kuu england pale nadhani utaangalia E, timu ya manchester city na tottenham tukirejea prospa utatupa e, au utadadavua e, kama kweli kuna kwe, kama kwe ulazima wa timu hizi au timu yoyote ile pia kucheza bila mshambuliaji wa kati nam prospe sasa tumerejea tena na labda tu hapo baadae nitakupa kionjo fulani eh, kuhusiana na hii mada nadhani eh, ni, ni, ni, ni mada nzuri kama ulivyosema hapo awali lakini eh, nataka uniambie prospe je kama kuna ulazima uh, wa kuwa na mshambuliaji wa kati hususan eh, katika kikosi mfano au kocha wako awe pep guardiola nafikiri kwa muda mrefu na kwa mashindano mengi kuwa na mshambuliaji wa kati kwenye kikosi inakuwa na mchango mkubwa kuna kipindi inafika pale ambapo unakuwa unamhitaji mchezaji au imefika kipindi pale mnahitaji matokeo na yale matokeo ambayo mnahitaji inabidi inabidi inabidi mshambuliaji awepo kwenye eneo la katikati kwa mfano mna dakika tano za mwishoni mnatafuta mna goli la kusawazisha ama goli la kushinda kwa hiyo ukimtupa ukimtupa ukimtupas kule ndani Ina, inasaidia kwamba kuna yule mtu ambaye anaweza akapiga aka, aka krosi ama aka ama ikatokea ile kupushpush pale kwenye bos ikatokea nafasi yoyote lakini umeniuliza swali zuri hapo ukaniambia kwamba kama kuna timu ambayo inaweza ikaenda una ulazimgani wakuwa a auiai enyekwamfano nikupe mfano, mfano wahs kwa miaka hivi karibuni kwanzia tuanze elfu mbili na kumi ambapo me, mechi alikuwa anacheza kamanamb aaanab nacea ma a akiungoaa kama force Nuananza, pale kama, kama, kama, kama, kama, kama kiungopale kunakuwa na tofauti kati ya ya ya mtu mtu ambaye ambaye anacheza anacheza uongo na na na mwingine kama kiungo pale la mbele lakini na, tunapokuja kwenye kwa wawo, hispania chini vicente del bosque kwa mfano, kizima, kwa mfano mfano kikosi kizima fernando kuwa kwa kwa naun sababu ya kiufundi alifunga magoli magoli matatu pamoja na a na mchezaji mmoja wa rusia nafkiri na mario Manduziki, wa warta lakini aliwezaliweza ku, ku, ku kushinda kiatu cha mfungaji bora lakini akucheza mechi nyingi alichea mechi chache ukilinganisha na mechi ambazo alicheza kwenye fainali ya elfu mbili na kumi alianza mechi mbili tu kwenye ya michano yau lakini ukienda mbele kwa labda gadiola unaona kwa mfano kwenye fainali ya championslk akuanza na mshambuliaji wakati lichayakuwa na washambuliaji wawili kwe ea alianza kumwingiza mchezaji kwamfano kama kuna gwero pama finali baada ya wenzake kufanya mageuzi ya kumwingiza ku, al, al, na wa klabu yas nay iile mechi akuweza kuanza na mshambuliaji wakati upa msambuiaji wakatiheua asaidia pale ambapo una saka matokeo lichayakuwa na, na mfumo hata se kwenye michuano ya uro tukuwa tunachambua hapa nakumbuka uh, alvaro morata, morata alitupwa na akaenda kusawazisha goli pale ambapo kweli ukweli walikuwa wanatafuta goli baada ya uh, wakuwa nyuma kwenye nusu ya nusuinaldhidi goli lililofungwa na Lakini, prospan umemtaja pep na ferlakiiumemtajana mimie ndi likuwa nikitaka niki, niki, niki, sana nisikie kuhusu kou, kou, yeye Pro kama umeangalia mechi nyingi za manchester city si mara moja au mara mbili ni zaidi ya mara tatu pepo anacheza na namba tis wa uongo yaani hii kitua inamfaidishaji hasa na ni kwa nini huwa ana, ana, anapenda sana kutumia eh, mfumo ambao hauruhusu au hauchezi hau, hau na nafikiri na, na, na na faida mojawapo ambayo inampatia kutocheza na striker ni ambao nafikiri watu wengi walijifunza na wa yani yani hata dhii yao walivokuwa nacheza na lakiniwalikuwa anacheza tofauti ukilinganisha na kuawanafir kuwa na wachezaji wengi wenye na knlpn kwenye baada ya kufungwa ii yalinasma walikua wanakosaillayad nafkiri uakua kuzungumza siku nyingine kuhusu yoapaya like ziada lakini le tunazungumzianabuazugumusa na mshambuliaji lakinihp nua swala lanab moja kwa moja kuwa na namba na, tisa huyu ambaye ni kivuli inamsaidia kuwa na mchezaji ambaye anaweza labda akamchomoa akamchomoa beki ambaye anaweza kawa namfuata ama anaweza akawa na mchezaji wa ziada kwenye eneo la katikati ambapo inamsaidia kuongeza ule fpia ninjia mojawapo ya, ya, ku, ya kuwa na walinzi au ku, kuwa na rais kukaba nzofdoolakini mi nafikiri ndo faida ya, pe, kwa pepe g kuna neno moja ambalo unaweza nikalisema li, nika la mwisho kuhusu namba nambatisa wake kivuli ni kwamba ni yule mchezaji wa ziada ambaye anasaidia kusaidia kufanya mabadili, mabadilishano ya nafasi ndani ya uwanja gadiola uh, lakini ana mtu kama gabriel ambaye hapo juu tu hapo mwanzo tu umemtaja ume sitaki kwanza unipe pt za yeye kumtumia ni kwanini huwa hamwamini kiasi cha kwanza pale mbele akaongoza eh, safu ya ushambuliaji cha kwanza kuna kipindi ambapo alisema gabriel ni mchezaji ambaye mara nyingi ni mchezaji ambaye ni mzuri na anatoa ufanisi kwenye, kwenye kukaba kuanzia eneo la mbele na hata ukiangalia ni kweli ana wastani kwenye, kwenye kushinda mpira ndani ya sekunde tano ana takriban wastani wa, wa asilimia thelathina moja lakini ambapo nafikiri wastani ni asilimia thelathina tatu thelathina tano kwa wachezaji wengi na vikosi vingi kwa hiyo kwa mchezaji ambaye amecheza dakika nyingi kidogo dakika mia tisa kuendelea sasa kinapokuja kwenye ambalo bainapokuja kwenye swala zima ambalo unamzungumzia kwa nini awezi kutumika ni kwamba anatumika kwa kwal anaamini kwamba sio sioyni mimi siwezi kumdifaini kama ni striker. kwanza yule ni mshambuliaji tumweke kwenye la kwa sabiani. yule mi nafikiri akicheza na washambuliaji wawili anakuwa vizuri zaidi akiwa anacheza mwenyewe huwezi ukamsimamisha mbele ukampa majukumakwa sababu anapenda sana kubadilishana nafasi na, na wachezaji wenzake kwa mfano kuna mda mwingine ambapo anaingia nmbo labda kkwenye kama namba kumi kwenye kama half spaces, Jesus, anakuwa apewi majukumu ya moja kwa moja kama striker. na tayari ashabadilika asha asha kamana taa na asbadiaefa aukiendaanglea aake ambapo alikuwaa asakua mbaye kwenye laskwa mfano kama ya gwero so, um, kwa mfano kama so, waa chezaji ambae unaezkamwambiakuwaiba unaezakamwambia basi kua unamalizia mwisho wa waros sio mchezaji wa namna hiyo kwaho ni tofauti na bile mchezaji unaweza ukampa majukumu ya kufungia magoli ndio ataweza kufunga magoli thelathini lakini sio mchezaji unaweza mchezai a nawezkaombeakmagoli thelathini licha ya kwamba makadirio yake ya magoli ya yasij yake na, na, na magoli ambayo ameyafunga yanaendana ake Kwa inategemea kwamba afunge magulima, afunge goli ya baada ya mechi tatu na magoli aliyofunga ni baada ya kila baada ya mechi tatu pia ukienda kwenye makadirio yake ya ya pasi za mwisho xa expected inamaanisha hivyo vwajapishana hmm. yani, tazake kutokana na takwimu ambao zina, zina, zina mbidi yeye anatimiza lakini ni ule mchezaji ambaye unaweza ukamtumia uka mtu, uka pale ambapo utakosa wale wachezaji ambao ni wa pembeni pembeni lakini nafikiri ni mzuri ukimchesha wachezaji wawili wa mbele kwa, au kumpa majukumu tofauti kuliko unaweza ukampa majukumu kama kwa kwfanokama luka kuna mbea nisaidie kuleta wenzangu kwenye mpira oh, Uh, prospehau ni mashabiki wa tottenham wakimwambia harin kwamba je anaangalia kinachoendelea uwanjani uh, prosp niambie tottenham bila uh, harin inapungukiwa nini na umuhimu wake hasa katika kile kikosi chake katika ufundi nataka uniambie katika kiufundi ni upysa kwa mnapotaka kuanza kuelezea kwanza, kwanza. nataka kuangalia tunaweza tukaangalia magoli ya yanachangia kiasi gani yaani yana ya na, yana asilimia ngapi ya magoli ambayo na, anafunga mm-hmm. kwa mfano msimu wa elfu mbili na kumi sita ni na kumi saba ambapo klabu ili kwa kiuwichaelfu mbili na kumi na tano na kumi na sita klabu ilivyomaliza nafasi ya ilivyokuwa inabishana na ilikuaeye lakiniiliokua kumi na sit na kumi na saba afikiri walimaliza nyuma ya chelsea a anton cont hmm. ndo pale walikuwa na kikosi ambacho ni hatari kikweli alikuwa na, na asilimia thelathini na nne ya magoli yote ambayo totenama waliweza kufunga elfu mbili na kumi na saba na kumi na nane akawa na asilimia arobaini na mbili na ndo msimu ambapo magoli amsimu mbao alikuwa chini kabisa ni msimu wa ambapo alikuwa anachangia mabao lakini kwa mfano msimu uliopita ambapo alikuwa mchezaji alikuwa mfungaji bora kwenye ligi aoapo akawa akawa mchezaji bora wa mchiza, kiungo mchezeshaji bora nafikiri na hiyo tuzo pia wanavyoita sio vizuri ia ambapo alikuwa alichukua tuzo mbili nafkiri alikuwa na, amehusika kwenye mabao thelahina mabao asilimia thelathina moja, moja. yatn kwamba pamoja na asisti pamoja na magoli aliyoweza alewe, kuyafunga kwahio ikiweza kuangalia ni kwamba ni mchezaji ambaye ni muhimu kwa kiasi gani kwamba ukimwondoa leo spa mnakosa magoli asilimia thelathini basi tuni kwa wasani wa msimu yote nafkiri moja, moja mbili tatu nne tano misimu mitano yotdeziabe kwa misimu mitano amekuanakua na, na, na mchangio wa magoli asilimia thelahini unapata picha ni mchezaji wa aina gani kabla hata tujaingia hmm kwa namna gani ambapo anacheza labda kwa mbinu kwa, kwa falsafa mm-hmm. lakini ukimwondoa mchezaji nye magoli thelahini kwenye, kwenye timu yako unajanika una una kiasi gani lakini umua, kam, wano, kama kama asivokuwepo kwenye msimuuu ambapo ni kitu kigumu kwa sababu una miaka minne una miaka mitatu wenye ni dan levi kamuulize alichokipata alikuwa ashaenda kufanya makubaliano na bos wa Chelsea. lakini akawa ana kwelikweli akawasilishafa jamaa ajawaza mpaka msimu msimu dirisha likafungwa alafu msimudirisha likafungwalaumsiuliatando akamuuza kao kama jamaa anajua leo hii akitafuta sokoni ni dab ya ile bei ambayo alikuwa anaipata kama alikuwa anabaki kwa sababu anajua Kenya, anahamu ya kuondoka lakini ni naoa wa timu ya taifa yaland ni kitu gumu kufosi kuondoka kwa sababu mkataba wake niwa muda mrefu na bado siku nyingi sana uko pale lakini tunapokuja kwenye, tu kwenye sekta ya pili ambao shaelezea takwimu sahivi nakuja kuelezea kwenye mbinu kwamba arn a kwanza anawasaidia akutokana na wasaidia, kuna, kutukana, levu yake ambayo amekua kama mchezaji kuteremka chini kuhusika kwenye mchezo kucheza mpira namna ambavyo anaweza kulinda mpira mguuni kwa mfano tuna ukiangalia ukiangaliamechi za za chini yanuno namna nafasi ambayo soni ambayo alikuwa muda mote alikuwa aliwa na kama namba tis pembeni ya, pembeni ya Berwine, pamoja na Lucas mora beleali amesogezwa kama kiungo ambaye ni box to kwamba wa, yani, wa pembeni kati ya skip pamoja na yapamoja nao hamna tena yani, hamna tena ule kiungo ambaye unategemea kwamba atamchezesha lakini soni ulikua unaona kwamba kuna mipira ambayo anapata ile first, ile mipira ya kwanza ambayo imekuja ana anapoteza kirahisi lakini anaopata ule mpira wa kwanza kama ataukosa mpira wa kwanza anapata mpira pili anatafuta ana timu ana timu wakwanzaaem ma kwaa ama kwa, kwa kukmbia k kutokana na kumkosa mchezaji ambae ni muhimu hata kwenye met zake kwenye kushikilia mpira kwenye kucheza mpira wa kwanza ama wapili kutomipira yajuu wutakua kwa unapen kwamba kiasi kikubwa mipira yako ni mingi ni ya, ni, ni- ya, ya kwenda pembeni kwa awa mawinga lakini ile mipira ya kwanza ambayo unategemea mchezaji aishike awapunguze aanze kuwashambulia shambu, timu ikiwa kwenye transition inakuwa mnaikosa hiyo nafikiri asante uh, sanapos na bila shaka nadhani hata nuno mwenyewe ni kama ame, ameonyesha uh, njia ya iwapo kama r hata kuwepo japokuwa atakuwa anapata tab lakini kama amepata s yake maana hata hata akiwa yupo spaz, kuna muda mwingine pia anatabia y kupata majeraha kidogo ya, ya, ya muda mrefu au unaonajeooumeweza uzuguzmojmojfamsimu liopita ambao wakumtumia na msimu uliopita amekosa michezo mitatu dhidi yaambapo walifungwa dhidi ya ambapo walifungwa na walikuwa na nafasi nyingi kwenye hii mechi nafikiri dhidi yapia ya ambapo walishinda mchezo wa kwanza waasante um, bila shaka eh, wakati mwingine tutakuja tumchambue huyu eh, kocha wa, wa, wa, wa bila shaka kuna vitu ambavyo umeviona na labda ni wa tu wasikilizaji kwamba ukitaka mbinu kama hizi utazipata katika okasti hii ya uh, kwa hiyo nakusi utufuate pia katika mitandao yetu ya kijamii kadhalika pia u ili uwe wa kwanza kusikiliza kilaepsod inayotoka kwetu mimi nizangae na nipo na prosbatlomepros kwa kumalizia kwa hiyo wewe um, kwa mtazamo wako sasa e, kutokuwa na mshambuliaji wakati kunaweza kukakufanya wewe kocha kubadilisha falsafa zako ndio kwa kiasi kikubwa na hapa cha kwanza ambapo unaweza ukabadilisha ni cha kwanza hutategemea kwamba utashambulia kwa kutumia kros za juu hilo ndo wa kwanza unabidi uondoe kwa hiyo kwakwenda pembeni kwa kwenda, kwa kwenda pembeni kumzunguka mpinzani hiyo unabidi uiweke unabidi uiondoe kwa kumzunguka mpinzani <laughs> ya pili uh, auta unapendi kwamba kwa mashambulizi yako mengi uende ushambulie kwa kwenda nyuma ya, msh- ya, m- ya mpinzani wako yani nafikiri kwa kuweka maneno sawia inaweza nikasema over the top au kwa makimbilio ya nyuma unabudu ya tafute nafkiri so nama ni ndo watako kuwa wana, wamepewa majukumu zaidi kipindi ambapo labda pia kingine ndio lakini kingine pia ambacho gadiola anatumia ni kwa kutengeneza kwa kupitia eneo la katikati yani going thrugh yani unabidi umvunje mpinzani kutokana na na watu ulioko nao na kama gadiola akikosa mshambuliaji atabidi amvunje mvunje kila mpinzani atakae kuwa anakutana naye <laughs> nafikiri kwa hizi njia nilizozielezea hmm. nimeelezea vitu ambavyo hata mtu baada ya siku chache hata baada ya dirisha ya kufungwa mtu anaweza kaja akasikiliza akaona ni namna gani ambapo timu yake itaanza ita msimu labda huyu mencheza cit ama esaok mm, okay. asante sana huyu ni prospa akiwa anatupa mitazamo hususan ya kimbinu zaidi ya kichambua hivi vitu eh, kadhalika hapo awali pia aliongelea masuala ya takwimu za harin eh, na gabriel Jesus. Oh, ni washambuliaji pia wakati japokuwa gabriel yee huwa haanzi e, na ukiwezo ukilinganisha na harihrin kidogo ameweza kupata mafanikio licha tu ya kushindwa kutoa e, taji lolote ile lakini amekuwa mshindi wa tuzo mbalimbali ambazo pros pia amezitaja nikusii tu wewe e, msikilizaji wetu endelea kukaa nasi au kwa kutusikiliza kwa ku kadhalika pia na kutufuata katika mitandao yetu ya kijamii ili huo wa kwanza kusikiliza eh, episod yoyote mpya inayotoka kwetu tupo hapa kila wiki sisi sportscast, eh, tulikula kiapo cha kuletea uchambuzi ambao tunaamini hautawahi au haujawahi kusikia mahali popote basi mpaka hapo tumefikia mwisho wa episodi hii na tukutane tena katika juma linalofuata ulikuwa nami clifford sangai pamoja na prosper bartolome kwaheri