nam msikilizaji wacs mimi ni clifod sangai nikukaribisha tena katika juma hili na leo hii au wiki hii tumekuletea kipya kabisa uh, sisi kamacs uh, tangu episode za nyuma tulikuambia kwamba tunakaribia kutimiza mwaka mmoja waas uh, tangu tuaze kuchambua kuchambua mchezo e, wa soka kwa undani zaidi ukiangalia mbinu pamoja na takwimu mimi pamoja na mwenzangu Uh, Prosper, batalome posbatalometumekuwa hapa kwa mwaka mzima tukuletea kila aina ya uchambuzi ambao unaweza ukausikiliza mahali popote pale uh, iwe katika Play, so, uh, iwe katikasasa tum tumeingia na usisahau pia unaweza ukatupata na wiki hii eh, tumekuja na kitu kipya tunaanzisha kitu kipya s eh, za zitakazofahamika kama soka langu soklangu ni eh, ni episodi ambazo zitakutanisha wachezaji pamoja na makocha mbalimbali mbali, tukiangalia eh, namna ya mchezo wao ulivyo wakituelezea masuala mbalimbali ambayo sisi hatuyafahamu eh, kuhusu aina yao ya soka na kwa bahati nzuri sana eh, wiki hii tunaanza e, episodi hii na kocha ambayo utakuwa umemfahamu katika ligi kuu tanzania bara na a kumsikia kutokana na umaridadi wake ambao ameshauonyesha pia tutakawa ujadili hapo mbele e, na si mw ingine ni fanci baraza uh, francis baraza karibu katika asante sanaan naonakaziia nam ni furaha sana kuwa na wewe katika seri zetu hii yaepisod katikacast na tumaini utatuambia mambo mengi sana ambayo tuwafahamu kuhusiana na soka na ukitupa uzoefu wako e, katika ligi kuu tanzania bara kadhalika na hata ulikokuwa nchini kenya kweli tajaribu manake ni kazi kama kazi engine ii mm. mwanzo mkasema ni asante kuweza ku patanazosema kupata chansi kama hii kuweza kushea kidogo avykazi e, ambao unaofanya na pia changamoto ia tunaipata kupitia e, katika hii kazi yetuasante ah, sana uh, francis baraza kadhalika pia nipo na mwenzangu prose batlome ambaye uh, utamsikiapos una chochote cha kutuambia kabla tujaanza na francis baraza kutupa uzoefu uh, wake uh, kweli kwa kiasi kikubwa tumefurahi na kuanza na series, na pia kama kocha anaweza akatupa pia na stali ya falsafa yake na mbinu mbalimbali ambazo wadau mbalimbali wamekuwa wanavutiwa hasa wengine wakiwa nje na wengine hata walioko ndani lakini awajapata kusikia yani vile vitu muhimu sana kutoka kwenye farsaake kwa hiyo moja kwa moja tunavunja pamoja na stayli yake ya man management huyu ni prospe batlome naye ametoa maoni yake kuhusiana na ujio wa francis baraza katika sisi tunajivunia kukuletea uchambuzi wa soka kwa aina tofauti sanau ni masala mengi ana bao ueua ukiyawaza na namna hata kama msikilizaji ungetamani ungeta kumuuliza kocha fulani yoyote katika ligi kuu tanzania bara ambaye ameonyesha uwezo wake wa hali ya juu kama fanis baraza na leo tumekupa fursa hiyo ambao sisi tutakuwakilisha wewe msikilizaji kumuuliza maswali hayo francis barasa kwa kuanza uh, kocha francis baraza unaona kuna na. utofauti gani kati ya soka la tanzania na lile la kenya mm, uh, tofauti sio kubwa maana ye ukiangalia mimi uh, mzalia wa kenya mm, ila nene, kazi yangu yote miaka yote nimefanyia kenya Eh, ya kochi na kile nitasema kuwa nimekuja tanzania huu nafikia wa watatu kile nitasema kuwa hamna tofauti kubwa tofauti labda ni kidogo mm, tanzania soka naona imepanda juu ukilinganisha na kenya ukiangalia mm, okay, tanzania kuna vile mnavyofanya kazi hii napata soka ya tanzania najiuza hmm. angalia kila sehemu soka tanzania anajiuza ukienda uwanjani watu wamashabiki wanakuja kwa wingi na pia vyombo vyombo vya habari vya michezo vinajaribu pia kuinua soka la tanzania mwanzo kazi mnafanya kwanza mimi tawapa ntawavulia e, kofia kusema kuwa mnafanya kazi nzuri sana na kikubwa m, m, soka la tanzania limepata umaarufu sana nafiri asema of the best no ligi kwa afrika e u afria kiangalia wachezaji kama waafrika wa wote nataa ua kcealo so iloi jambo ambapo kidogo kenyalika hivo lakini saeoofkikompea na, na, so, na kenya keya saii unapata wengi wamejaribu kutoka na na kipata kama timu e, mwaka na mwaka huu jana unapata ligi imeteremka kutokana hakuna tmarmwmwakuu wachezaji wanadai mishahara mishahara yao wachezaji imepunguzwa mshara kitu kikubwa katika ligi ya kenya naweza sema tanzania mm, sema ni ligi kubwa hizi na ligi nzuri kila mchezaji kila kocha anataka kuja kufuza tanzaniaasante sana uh, francis baraza lakini uh, uh, francis uliingia biashara uh, united uh, hmm. na, na, na ulifanya vizuri sana kiasi cha kutengeneza kikosi ambacho Uh, kiliweza kuchallenge na hata tuliona mafanikio yako katika azam sports federation katikaa ile ulikubali challenge ngumu sana na ukaweza kusalia pia katika ligi kuu uh, tungependa labda utupe e, mtazamo wako au kitu unachokifanya unapotua katika e, klabu iwapo mfano kama tu, u, u, uzoefu wako ukatuambia ulipotua katika biashara united kitu cha kwanza ulipoanza safari yako katika uh, uliyezingatia nini hasa katika safari yako ya biashara kwanza kikubwa nijaribu sana kukaa e, ah. na wachezaji manake nini si mgeni kwa nosema tanzania nilikuja mwaka elfu mbili kuja wakati niikuwa nikicheza kwa kijana mdogo nilikuja tanzania nilikuja yanga afrika agaafrika pale liofika nafkiri kukaa sana likaa mwaka mmoja Nona, yeah. na so nilijua ule ubovu uko ndani ya ligi yetu na vijana kitugana wanakifanya ambapo sikizuri non wengi wachezaji wengi wa ndani mm, ni wachezaji wazuri talent ipo angalia lakini hawajitambui vijana Ona vijana wajitambui e, wanafanya kama mzaa e, laini kitu kile nlikuja tanzania mara ya kwanza kuingia kama kocha mikoba ya amrisaidi nkachukua biashara yangu ilikuwa la kikubwa mwanzo ilikuwa ni kjaribu kuweza kutnisha kuleta wachezaji na kuwakutanisha na kuweza kuongea lugha moja haikuwa na timu hati na mtu anajina kubwa a ni timu ndogo na tulijaribu kile mimi nliweka kama set target. Target yangu na l yangu ua hakunamechi yeyoteelivoingia biashara biashara walikuwa nafasi nafikiria mbili za mwisho kutoka chinmbili za mwisho kutoka chini na kikubwa yangu likuwa ni kubakisha li, eh, mini timu katika ligi kuu aza kupanga mipango yetu na nilivoingia niliweka ile tulisete, ile tulikula kiapu ukasema mimi na wachezaji e, hmm. ambapo e, niliweka kitu ambapo, kilisaidia wanguchkakawawaceaiiea tsad mafia nilipoteza mechi moja tu mepoteza mechi moja kwa polisipolisi e, polisi, nilipoteza goli moja kwabila na ambapo huo mwaka nilichukua sikupoteza Nilipo, moja tu walikuwa washacheza karibu pteemumojaiuwscheamaribuan so, ilenasema vijana mm, e, walivyojichukua kuwa wanaweza kuchukua pointi za nyumbani kutoka hapa zitakuwa ni ngumu kwa adui yanayekuja so hiyo ilijenga ile confidence kwa timu na ikajenga confidence pia kwa mashabiki e, viongozi pia pa maliz confidence a toa timu inachukua tulimaliza ligi nafasi ya ilitoa timu kutoka nafasi ya mwaka ulipoanza msimu msimu jana hmm. jana mwanzo nikichukua mikoba hiyo ya yo aab na viongozi tulikuwa nao nikisain mkataba wangu niliwambia viongozi kuwa eh, mimi naimani na, na ii timu eh, msimu ujao ya ya, ta, ya nne. nilisema yu. nilisema hiyo kuwa uh-huh. nafasi, ya nne, msimu ttumalize afam faswnwaliani kma wengiwalicheka wakaona kama wengi ni mzaa lakini mii mwenyewe nilijiamini nnikajua yani kazi yangu mimi kwa track record yangu nimefanya kazi na najua uwezo wangu yeah. so ii ilivyokuwa inasonga waliona kuwa ah, kumbe ni ukweli kile kitu nashukuru eh, mwenyezi mungu kuwa vijana nilipata usajili usajili wangu eh, si ule usajili usajili mkubwa mwanzo siri yangu nafanya sana na vijana wale ambao wana majina siri yangu hiyo nafanya na vijana wana majina maanake yule kijana anaweza anajituma jina iak atengeze jina so nilitafuta vijana ambapo naezasema eh, vijana wadogo ambapo wengi waku wamecheza ligi kuu mm. lakini niliwaamini maanake yangu always sitaki mtu anajua mpira mtu ambapo anauamprtabdm tuweze kumfunza vitu viwili vitatuno ai aoso ya mimi yangu nilivyochukua msimu jana huo nilisukuma tmuteeai likua ni, like, ni, ni, ni kichinio ukija lazima uchinjweso yanga simba ni timu kubwa yeah. maanake hao ndani na nje ndani na nje ya uwanja watakushinda naona uh-huh. maanake ukiangalia mashabiki wengi ni wa simba na yanga na mashabiki wengi wanawazunguka nyinyi biashara pale ama wanazunguka timu yako ndogo ile so kupata ushindi kwao ni rahisi naona Hmm. kuwa si kazi rahisi pia kwao no so tulipigana nao ho nilipoteza goli moja kwa simba nikapoteza goli moja kwa yanga eh, lakini lijaribu kiwa nimewacha timu katika tulikaa muda mrefu sana eh, sema, sisi ndio timu ambao tumekaa muda mrefu katika nafasi ya nne kushinda timu zengine zot Uh, e, paka wakati naondoka biashara nimepata ofa nyingine e, ya kuja kagera ilikuwa e, wtimu nimewweka salama nafasi salama ambao nlijua hapa walibakisha mechi kumi na nikajua hizi mechi kumi hakuna vile watadrop wata so yangu nawezasema kuwa ushirikiano mzuri nilipata kwa wachezaji wangu wa mm, biashara nilipata ushirikiano mzuri wa benchi la ufundi nilipata ushirikiano mzuri wa mashabiki wangu nilipata ushirikiano mzuri wa viongozi viongozi wangu wa biashara wakati waktu e, ndio timu nafkiri lioka sehemu kapata ofa nzuri nilivoondoka niliwacha timu sehemu salamanandio mpaka saizi wanawakilisha nchi e, nasema mimi nawafuatilia sana nawafuatilia maanake nasema ni sehemu mi nimeyeka ile timu pale ndio yeah. uh, francis lakini huu ni upande wa biashara na upande wa kagera shuga ulipotua hatua eh, zako za awali labda zilikuwa ni zipi hasa maana ukiangalia pia kikosi cha cha kagera shuga uh, ni kikosi ambacho kina kina wachezaji wenye vipaji wengi nao na np unaweza kwamba unawezaje ku, ku kikosi ambaho watu wenye vipaji wengi ambao wana nafasi ya kuanza yani kiasi cha kwamba mh huyu n askairki unawezaje kuwapa furaha wote wotewachezaji kile nasema kwanza asante kwa ilo swali kile inasema ni kuliza maswali mengi mnateremka swali langu likua mnashuka k angalia ni timu naiwacha naiwacha timu ya biashara katika nafasi ya nne nakuja timu katika nafasi ya likua yani chini kule kabisa lakini kuja nilijamini maanake ni kazi na nikasema kuwa kazi ya kochi ni eh, nini mimi nilijamini na nikajipiga moyo kond nikasema nitachukua mikoba hiyo na kuendelea ilivotua kagera mwanzo mm, mechi yao ya kwanza nilama wakicheza na na, na, na dodoma eh, eh, ilikuwa biashara tunacheza na f au walicheza dodoma eh, tukapata hizo pointi tatu uh, min mm, tulipata sare zerozo zero. niliangalia timu niliangalia timu kiujumla nikaangalia sehemu gani ama safu gani ntakuwa naongezea ama kuja ujaribu kuispoti mimi kuingia kagera niliingia nikiwa naimani kubwa na nikijua kuwa ntasur timu katika eh, na niliona walikuwa na timu ya vijana wengi ambao wana experience wamecheza mpira sana wamecheza kwa timu kubwa simba no so, liingia ni kukusanisha mwanzo kuwashikanisha kuongelesha vijana kan pamoja eh, na hilo ndio jambo nafkiri lisaidia sana timu nilikaa nao chini nikaongelesha vijana nikawambia yangu mimi sikuja ku mimi sitaibakisha timu kama nyinyi amtashikana na mimi nitabadilisha kitutabadiisha hakuna kitu nitabadilisha eh, ni nyinyi nyinyi nintabadilisha na tutashinda utasnda so, kuingia kwangu ilikuwa ni wakati mgumu manake mibaki mechi kumi na mechi kumi zilikuwa ni mechi tafu kiangalia oh, ukiangalia mechi ilikuwa ni simba ilikuwa ni prison ilikuwa ni Mbea city kwao ilikuwa ni mtibwa kwao ilikuwa ni polisi kwao ilikuwa ni biashara kwao ukiangalia rufu nyumbani hapa Oki, mechi zilikuwa nzito na nilijamini na, na nikasema ni kazi kama kazi zingine na kuitwa bingwa ama kuitwa uh, kocha lazima utoe timu mahali walipo na ndio nilisema kuwa vijana wengine niliwaingiza katika fomhen yangu wa mechi za kwanza mbili tatu e, dnikawarudishia n yaoilinachea unaocheza ila niliongezea ile spirit katika timu e, manake, ya mchezaji mchezaji si mchezaji sipendi napenda mwenye kujaribu manake ku naona anajua kuwa hajui lakini anaweza fanya kitu one, akaonekana so yangu niliwapahiyo niliwaingiza katika si hiyo ya rate, na tulijaribu mechi zote liua tunacheza ni kama fainali zothtimaashara apoteza ya mwisho kama nishajua ishabaki katika iimechya aki eh, mechi zingine eh, zote zilikuwa ni kama fainalishkru mwanz nw mim hap viongozi e, wachezaji na benchi langu tulishikana ukasema tunaimba nyimbo moja Nona, tunasimama na kitu kimoja ambapo ni so, kubakisha timu katika lii likuwa ni kazi na niliangalia sehemu ambapo ya kuweza nikusukuma na kuongezea tu lijaribu kuleta wachezaji wengine ambao walikuwa wachezi nikawaweka paka wakaonekana kuwa walikuaga wapi mashabikwanauliza walikuagawapi lakini uwezo wao ni mkubwa so iliweka hiyo kuwa mtu yeyote anezacheza ikiwa unzafanya kile kitu ambayo tichah baraa anataka so timu nilijeuza na timu katika mechi mbili tatu mechi nne tano za zangu ulikuwa unaweza kuona kuwa timu inavyocheza spiritiko katika timu wakipoteza mpira nakua kama madifenda wote na hiyo ndi litusaidia uabakatikakuu nasasa tumsikilize e, pros ambaye atatupitisha pia katika takwimu zako then tutaendelea e, na wewe francis baraza ni kwamba kwa, kwa mechi za karibuni e, nimeweza kuangalia mechi zake za kagera kipindi ambapo ameingia na kipindi ambapo kocha ambaye alitangulia mmaim alikuwepo ukiangalia magoli yaliyofungwa kipindi cha maksime yalikuwa magoli ishini tatu lakini alikuwa ameruhusu magoli ishiina tisa lakini kwa, kwa kipindi ambapo ameingia tunaona kwamba kwa mfano kwenye mechi kumi aliweza kufunga magoli kumi na mbili na kuruhusu magoli tisa kuw aurnkunafukiangalia pzap alam ambazo amezipata, anda, amezipata kwenye kila mechi alikuwa na uwian wa kupata alama moja na nusu labda tuaza tukasema moja lakini kwa ma ilikuwa chini kidogo, kidogo imekuwa kama labda ukiangalia kuna kitu ambacho ameweza kukiongea hapa pamwanzoni kidogo akiwa anasema usani swala la, la mechi za mwanzoni kwamba alitumia sstim mpya labda na mbinu mpya wakati alipoingia kwenye timu na ukiona mechi ya kwanza aliweza kupata suluh mechi ya pili suluh mechi ya tatu ilikuwa dhidi ya simba ambapo naomba nitauliza langu hapo kwamba kuna muda ambapo timu kama ilikuwa inacheza na walinzi walinziwatatu eneo la nyuma na mechi ilivyozidi kuendelea wamerudi kwenye timu imerudi walinzi wanne na nafikiri walipoteza kwa mabao mawili kwa sifuri Sasa, kumba, kama kocha, una kwa hii ligi yetu tunavyoiona huoni kwamba kunakuwa na wachezaji yani, wetu labda bado wa wajawa kwenye hiyo ya balance kwa sababu kipind nyuma tumekuwa tunatumia sana muda mwingi saivu tumerudi kwenye kama mwalimu labda kama anaweza kwamba gani ilitokea kwenye hizi mechi za kwanza aliokuwa anajaribu kutumia walinz watatu mechi nyingine au muda mwingine wakkatikati ya mechi yeah, sasa kile nasema kuwa nikiingia kwa timu na make mm-hmm. unajaribu kuingia kwa timu unajaribu ku, mimi nikiingia mwanzo safari ya kwanza nimeingia kwa timu niliona vijana fitness ya ilikuwa chini no, no, fit le, wengine walikuwa wameingiza matumbo matumbo yani watu wamegrow fat watu wameingiza umbo imegrow wame wmengzmbo uwcheaji no, wa mpira mpirata so, ya yangu le mabeki watatu ni kazi lazima ufanye kazi Ona. na ukiwa umbo limeingia niliona iliona zote liona umbo likiwa lime limegroa limekuwa kubwa unajua uwezi fanya kazi natatu cheze wanne uweze kufanya balancing kidogo yani uvivu uliingia katika wachezaji na pci ni mabeki wangu Ona. mechi ya simbacmechi ya simba mm. mechi ya mtibwa nimecheza mabeki watatu tumefaulu maanake mtibwa walikuwa na mbaya walikuwa pia namepoteza a nying santasema mhmlichezanayotm In na yule ilikuwa ni kama mn bek wangumbaolikuat alikuwa alikuwa ameumia mechi ya tukija mechi ya, ya, ya simba kijana bado alikuwa na jeraha uh. na beki wangu wale tukicheza mabeki watatu mimi uangalia vitu vingi maanake kuna after the ball kuna lazima tufanye iwe juu na tufanye covering iwe juu na nan waliocheza ba walikuwa najaribu, yani walikuwa na wawezi kwenda mahali wanahitajika n hizo goli mbili za zarayo no, no. ilikuwa, ilikuwa chini mno uh, kuna alimtoni kwenye ile mechi achezesha right. kama kuna kwa mfano kwa wachezaji ambao tumeweza kuona kwa alikuja mwalimu wa timu ya taifa elfu mbili a kumi nati right. akatupelekamchezaji me- alichaguliwa kwenda kwenye kikosi cha Afkon kwa sababu ya ubani, ubani, ubani, ubani, ubani kwa sababu watu wengi walishangaa kutokana na uchaguzi wake lakini kwa sababu nimekuwa nafuatilia sana tukaona kwamba ana uwezo mkubwa wa kupiga pasi kwa kutumia mgu wake wa kushoto sijajua kama ni sababu mojawapo labda ya kwako kuona kwamba itakuwa inakusaidia kwenda na labda kucheza na walinzi watatu pia sababu mojawapo nafikiri na. nipate vizuri kama umeenda na rekodi yangu biashara nimecheza na mabeki wanne wa mabeki watatu mechi zangu zote yeah. na l wangu amechukua wamechukua ngapi alichukua alichukuakumi na sita manula alichukua l ngapi nafikia kumi na saba makumi na naneiknimekuja kagera kagera walikua nacheza nda i waliku nachea mabeki wangapi wangapiwa kilamechi walikuwa anafungwamagoli ishii na tisa kwenyemsimu liopitakienda katika mechi zozote wamecheza nafikira ni mechi mbili ama moja ama tatu wametoa bili mbili, mbili. inakuonyesha kila mechi walikuwa na nimeingia nimecheza nimeingia na mfumo wangu nimepata sare mbili zizi hizo ni nimbili no, no. na nizauge nini pinu inakuja mechi kumi nimepata inakuonesha tanomechi kmi mechukuaauonesmaanake ukiangalia dan mgore yule wa biashara amechukua kumi na sita timu ya biashara ile e, huyu na, na yangu lika na mabeki watatu maanake watoto No. Manake, mfumo na mfumo wote tapgsh n mfumo ni nini mfumo niya wachezaji ambapo unao natakakujenga gorofa unatumia eh, uaya mwembamba ambapo gorofaao so zma mfumo wowot wote simu yangu nimeangalia mfumo wowote ambao ntacheza ni na matir okay, sasa kocha uh, francis baraza tumeona katika ligi kuu tanzania bara kumekuwa na mtindo wa timu kuanzisha mashambulizi eh, kutokea nyuma yani kuanzia kwa mabeki na hata wakati uko kwa biashara ulikuwa ukifanya hivyo na umeongelea hapo mfumo um, wa mabeki watatu ukiwa unaanzisha mashambulizi unakuwa na ma back, ambao wanatanua uwanja kiasi cha kufanya t ambao ldaiona ina ni, ni, ni ni e, kuna o mbao ifanaaa iasharchad mabeki wetu katika ligi kuu igi anziaawajazoeahawawezi uh, ku, kuanzisha E mashambulizi kutokea nyumaauambia mechi ya biashara A. na simba darssalam nimebeba wachezaji ma walikua ma zaidi na ya nnmebeba kikosi cha wachezaji ishirini na mbili ishirini ishirini na mbili unafika daressalaam unaambiwa m, huyu na hyu na huyu nahuyuau na na na wachezaji tano hautawatumia na katika mpango wako hao nimejua ni nenda kuwatumia nilifanya fanya ya timu na nikacheza na s fene ambayo ilikuwa ni flat four. na najua I know why. najua najua i mfumo wangu mimi ya mchezaji mwanzo tuliadhibiwa kutokana na waliocheza pale sio wale walikuwa na siku hizi ni nikifungwa sina vilalamiko nakubali nimefungwa nimepoteza lakini labda walikuwawtakanwchfut nakambia labdapt madfenda wangu nimebeba ilikuwa ni bl mwenga nimebeba wachezaji wote karibu saba walemekwenda nao hakuna mchezaji yote alimtumia na nal walikuwa ni wachezaji wa, wa, eh, wa kigeni no. eh, lakini sababu ilikuwa ni nini hasa ya kiaso cha kwamba meambo huwezi kuwatumia vibali mambo najua za vibali inakuwa ni registration kule wajalipa naona mambo na itc zote azija kwenda sawa lakini nilioambia na, mpaka viongozi mwenyekiti namwambia dakika ya mwisho kuwa mwenyekiti tunaondoka lakini hawa iko sahii niende nao kanambia t anaenda nao ikawacha wachezaji efika kule gwgoli nn na e, ni makosa wenyewe walikuwa makosa yao lakini chukyotemfumo so, kuja kwa mifumo yote unaangalia mfumo yotagaltanani imu zote zinacheza mfumo mmoja tuule utapata ni unacheza nyumbani napiga n unapiga nakcheunapiga naunapiga natunjiauaampr hautaniambia leo tuanze kuanza mpiranatoke udi la watugani kutafuta mpira kpira wkaa mpir ikiwa timu unacheza na timu ime ote merudi nyuma aa gumu ankiambaa tm erudi o nipeleke mpira timu inakuja kuwatakip m asw aku sawannewachezaw kumi na moja amekuja saba amekuja tisa amekuja na kumi wamekuaottawatu wanne wanne On, ni matmati na lazima ukukijua hisabu moja na moja nakuwa mbili auweziuambia moja na mbili nakua no lazima uangalie wako wanne juu lazima tuelimintuangalie sehemu gani tutaingia wako wachache okay, uh, francis baraza labda wewe uh, ka, kwa aina yako ya soka namna unavyoisuka timu uh, unawezaje kuisuka ku, ku timu ili ku, ku, kuweza kuwadhibiti timu ambayo nayo kukushambulia katika mashambulizi ya kushtukiza yani amimi kwanza sijawezasema sijawaitumia manake mimi yangu niutapaa mwisho akiikuonyesha kuattm nyuma hapa tufanye mashambulio ya kustukiza sindiowao mm-hmm. e, wakija wakiingia yeah. hapa kwaili eneo letu tuweze kutumiahiyo azima awachea na wachezaji hao lazima huwe na watu wana speed, watu wapembeni watu wana speed, watu ambapo zao zinakuama bil tau o iwachezaji wengi n wachezaji wengi san w- w- w- wauu e, ndniaezsema si wauu ndani peke wachezaji wengi wale wadogo wanataka mwanzo kukaa na mpira mpira kucheza anatakachee mbilistunajaribu so, kuiondoah kama cochi tuna kazi nzito na kazi kubwa n tb ni tuweze kumilikimpira azo tukae hapa tuwavute awa watu waje wanamiliki mpira wanakuja wakija te Israel najua yeah. huyo ndio mchezaji alikuwa anaweza alikuanawezapigpafuhuyo no, no. ndo mchezai ambaobiashara livokuwa naye tukicheza mfumo huu anaweza piga pigaopasi ndefu za kuingia kwa opponent, kwa area lakini wachezaji wengi wachezaji wengi ni na mpira wapige touch za uh, atua tano ama mbilitaukocha katika swali lililopita nilikuuliza namna wewe unavyoweza kuprevent timu yako eh, na mashambulizi yao wewe umeniambia namna eh, ya wewe unavyoweza ku nataka unielezeeamba timu ambayo inakushambulia wewe timu pinzani uweze eh, kuidhibiti katika mashambulizi ya kushtukiza kwanza mi tasema niya wachezaji wachezai wachezaji wengi kijarindio ku... timu inakubana unarudi nyuma sharudi nyuma so wachezaji wengi unapatah pasindefu cheaji wengi ata uepasi z kukanazo ka mguupigpaip arudisiwe Like, mipira ya kushtukiza lazima uwe na kuality ya wachezaji aokpt sa nimepata ita sabini na themanini apata so, timu mingi cheza mpira kutukiza napat aimauenai ya wachezaji yao especia wachezaji wa pembeni wale ambao tunadrop tunarudi kwetu tukijua tukupatprwce wp l nimepata tm ya kut wachezaji wale mbao naweza kuwa nao na nafkiri jambo kama hilo ama kaunta ympira ya kuutukiza itakuwa ni rahisi kwangu kwa msimu unaokuja asante sana na prosper, una nini cha kumongezea uh, swali ambalo naweza nikamwambia labda ni kwa mfano ameweza kusistizia sana swala la uninzi kwenye maongezi yake mengi hapa kama kocha francis kochaa wewe kwa mfano unaamini kwamba wewe kumfano, una upo kati ya yani mwanzoni mwako kabisa unaamini kwamba unaanza kwenye tatizo la kwanza la kujilinda kwa mfano yani ako ya yani kwa kwanza ni kuanza kujilinda ama unataka kutafuta timu yako inakuwa na wa mechi zako za kwanza uneweza ulivu kuadiwakina amr saidi umeeza kumlisa amri saidi pamoja na mechi maksime yetimu ya biashara pamoja na kagera lakini licha ku, ya kuziba nafasi zao zote na walikuwa kwenye timu zote umeweza kuzipandisha na kuzikamaliza nafasi nzuri sana kwaho wewe unaamini kwamba upo nsoklako linaanza kwanza, yani soka lako, kwanza kujilinda ama unatafuta kwanzamwanzoni swali nzuri kwanza manake hatu wakitaka kujenga nyumba nataa kujenga orofa lazima msingi wako msingi nini msingi ni nie kwanza kocha lazima ajenge balansi yake ajenge mwanzo msingi wake msingi wangu mimi nie yanguna ikishakuwa imaranaona mtu yoyote anaweza yeah. kwenda kucheza pale juu mchezaji kamaa eh, ae wa biashara ni mchezaji ambapo watu wengi wng no, no. wachezaji wangu walikuwa ikiwa biasharawpa nmb mechi zangu zote nimekuja niw huwa ni kipaji kuna mtu amezaliwa nahichi kufunga patafunga miaka mingapi tanzania mekua na tatizola wafugaban anatoka kenya nakuwaosa akiwa yanga amekuaamiaka mingapisbaraabaraa anatoka kenyaanatokawapya so ufungaji ni mtu hua ni kipajkipawa kile anacho s no naweza so, yeah. kuambia leo mimi wacha ntengezee yangu mwanzo kama sitafungwa eh, nina pointi pointi moja kama sita concede, dole na cha mchezaji ninamoja km ttaingia n tuanzmimi naezmchezaji yyotemchezaji yyote naweza mwambia nenda pale juu mastikangu naona kama wamekuwa wazembe na akafanya no. so kitu cha kwanza lazima htu atengeze kwako mm. ni un yako ni lazima msingi wako uwe imara na msingi yote ni nilip na defense. then katikati na mbele itakuja na ikija ndio yes. najaribu kuwahi kwanza najaribu kuwa una wachezaji wangu wawe, wawe, very fast pembeni wawe, very fast mataka wangu wawe very fast, kuweza aapat e, timu mingi sana, unapata, na unafunga, unafunga. na angekuwa labda ametengeza ya, e yake imekuwa vipi timu zozote zunguka tu tanzania uangalie finishing finishing wanafanya, wanafanya vipi utapata very vijana wenyewe hawako serious na mimi ni i lakini anafika golini kwa mazoezi ya kama vile ronaldo so, hmm. hiyo kitu kuwa hmm? They are not serious kamalea watoto hawako awaonakambia mimi kwangu zikiwa zinawezapatikana mii wanumtuyote strong kwa mipira ya adabu dauwachezaji wangu wawe aea kuingia waileoya wengiukiaukipatamengi tuwee na labda ni kwa sababu labda ndio maana unakuwa labda na clean sheet nyingi kwa, kwa sababu yeah. ulivyoelezea hapo lakini yeah. swali so langu labda we yani wee unafafanuaje n yani kwa maneno machache we unafafanuaje filosofi yako au falsafa falsafayao kwamfano kuna mwingine ana labda mimi falsafa yangu ni attacking labda kwafano labdal nasemafalsafa mm, yake ni kumiliki mpira nakumzungusha na kumvu na mpinzani na kwa Wewe kwa kwa langu, yangu, upoteza, ukienda kwa makochawewe kwa maneno machache kwa machache yangu tukiupoteza asafyao tumiliki tulkpup tukiupoteza ukienda kwa adui lazima tutafute yangu, langu very uanayangu nituumiliki umpira tukiupoteza akiwa nao asikayo naye daka mbili daka tatu tano tumeurudisha iyo ndiotimu yangu inaa kuwa lazima wachezaji wangu wawe lazima iwe juu upoteza mpira lazima tu na kila mtu taona uo kama mbao mweu pale wajani mpira lazima tuutafute tuurudishe asante sana kocha francis uh, labda tukiwa tuna tunaelekea mwishoni kumalizia malizia napenda kujua uh, katika ulinzi wewe unapenda sana kutumia man marking au unapenda kukaba kwa maeneo yani zono marking wala well, uh, football mpira ume, ume develop, na mpira umesonga juu mpira mababa zetu wamecheza mpira walikuwa wlikuwa nafanyaumnamo No, no. lakini mpira mpira umeadvance size ni kinambia, man-to-man. Man-to-man ni ukicheza flat utafanya man kuna wakati ndani ya bana mtu wako lakini aweze kuniambia kule umeavan b sa i ma kiniambia ukchea utfanya wktypru so ob mpira umepiga ume, ume, ume hatua saizi mwe watu wa wawili wa kwa wawili hapa nyuma usimbaki mtukndchaaprge so football ftball saizi imedevlo mpira umesonga ume hatua saizi hakuna box wakati mpr mpira naenda na naenda na mpira saizi ni tunajaribu sana kufunza vijana ile tufanye na katika changamoto ambazo tumeshuhudia hata huko nje e, za hii hiizoya kukaba kwa maeneo ni iwapo wale wa wachezaji wanakosa ile awareness ya kujua ya hatari uh, at, ya kuhisi hatari itatokea wapi we una, unawezaje kuwafanya wachezaji wako waweze kuhisi au kunusa ile hatari kwamba itatokea hapa ni ili niende nikakae hapa niweze kuzuia hatari apo kwanza kambiunaangalia mchezaji huyu ni beki ambapo ni gamerid mpira unachezwa hapa lakini wewe kama och ndioaujaribu kuangalia una mchezaji ule eye mda wote kuangalia mpira mda wote ana nahapata mchezaji kama huyu hn wewe kama kochi lazima uweze kumgeuza manake mpira mi upenda wachezaji wangu wale wana inakuwa juu na anakuwa hapa game reader, game. najua apaju hu, mpira huyu eh, anaweza upiga sehemu fulani so wachezaji wangu lazima ndio nikifanya huyhkuf yangu kuna, kuna, kuna, kuna lot of stoppages. Stoppages sana. Apa, hivi uku hiyo ndio kazi yetu ya makocha na kuweza kujua area gani mchezaji mima wachezaji wangu nishaweka kwaua he mechi aoka akendao azima ucheze unaangaliai tuana uachea izuiwachezaji wangu aanza kuongelesha uaa kuna mechi ambapo haustahili we kucheza kuna mechi unastahili wee kucheza na hiyo lazima uwe na hiyo wale ambao wnaku na wachezaji wale wanajua umfumo huu unacheza hivi ama mechi hii ainitaki vii ornan na timu imerudi nyuma wote wamerudi nyuma utafana nini na huu mchezaji yee yeah, ni mchezaji wa tachi moja Then, Mirifila wako ukiwa wako wakupeleka mipira na timu yote imerudi nyuma lazima upate azmaut wale kuja kuwa, kuwasogelea wale maadui na mpira tunatoka na watu watu yule mchezaji kuja, watu chenga, moja, mchezaji kuja akapiga chenga akapunguza mmoja kuingia then ikiwa utapata moja ama kupeleka kupeleka ndege ndege na timu kuwa, then, na timu imerudi kwao utakuwa shida sana hezapnea asante uh, sana uh, kocha francis uh, baraza kwa muda wako na kujumuika nasi sisi katikaa bila shaka wakati mwingine pia tukikuomba utaweza kujumuika nasi tenanasema na mimi wakati wowote napatikana na mimi nih vile siwezi sema kuwa ni mtugani anampigia ntaka mahojiano nitakataa ni kazi vile unaofanya naom kazi a unaofanyanikupatia hmm hansikama hii ni kazi ya upande wako yeah. so mimi niko open, na wakati wwote ukiwa unahitaji msaada wangu mimi nitakusaidiabasi shukran sana na tunafurahi pia kutufungulia eh, seri hii ya ambazo tutakua tukijadili sana eh, kuhusiana na soka a edha la makocha au mchezaji tukijadili maswala ya aina yake ya mchezo na namna anavyo eh, ufafanua eh, eh, soka Uh, huyu ni francis baraza pia nilikuwa na mwenzangu bartalome prosper katika episode hii eh, tukutane tena katika Uh, episod itakayofuata ya soka langu mimi ni cliffod sangai lakini ikusii tu utufuate katika mitandao yetu ya kijamii hususan instagram twitter na facebook ambako insagram na twitter tunatumia tz kadhalika na facebook uh, tunatumia a hii niacast yako ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili ndio hiicas kwa heri