nam kama ni mara yako ya kwanza kabisa kusikiliza past hii utambue kwamba hii ni past ya kwanza ya uchambuzi wa michezo kwa lugha ya kiswahili nami Na ni clifford sangai eh, ni kukuletea episodi hii spesha kabisa eh, kwa ajili ya ligi kuu tanzania bara sportscast huwa ipo hapa kila wiki kukuletea uchambuzi mbalimbali tukiangazia mbali. ligi kuu tanzania bara maarufu kama nbc premier league kadhalika pia tunagusiaga na ligi mbalimbali mbali za barani ulaya pamoja na wachezaji timu eh, pamoja pia na makocha mbalimbali tumeona pia antonio conte eh, sasahivi yuko katika klabu ya tottenham lakini msimu uliopita tulishawahi kuongelea eh, namna alivyoiboresha klabu ya inter milan k unaweza ukafikiria eh, au ukachukua muda wako kwenda kusikiliza episodi hiyo ukaona ni kwa namna gani ambayo konti eh, aliweza kuimarisha klabu au kikosi cha intman na je kama ataweza kukiimarisha kikosi cha tottenham kama kawaida nipo na prospe bartlome ambaye ni E, yupo hapa naypia e, kila wiki kuletea uchambuzi maria ambao tunajumuisha e, mbinu pamoja na takwimu kumbuka uchambuzi huu hautaupata mahali popote pale zaiyakikis umetufuata katika mtandao yetu ya kijamii spmo aattjna la e, ni siku nyingi hasa ukiachilia okay, mbalimambo e, yalivyoingiliana leo tumeona kitu gani hasa katika ligi kuu tanzania bara uh, tumegundua tumeweza kuona vitu vingi kwa sababu kwanza uh, tumeweza kuona timu mbalimbali ziikiwa zinajaribu kufanya vitu vya tofauti ukilinganisha na misimu iliyopita au kwa siku za karibuni unaona kwamba ndani ya msimuhuu makocha wanajaribu kuumiza vichwa kuja na mbinu mpya uh, ili kupata angalau wala matatu kwao kumekuwa na ushindani sio kwa timu tmumbazo ojuu wala stimu ambazo ziko chini kote unaona kabisa mwalimu wanajaribu kufanya kitu cha tofauti na kwa wale ambao wanapenda nafikiri wanafurahi kuna staili kama hili inatokea kwenye ligi kuu nam huyo ni prospabatalome na episod hii inaenda kwa jina la ligi kuu tanzania bara mbinu pamoja na ufundi ambayo hayo yote Eh, prosper bartalome ambayo ameyaona katika hiki kipindi ukumbuke tu eh, episodi hii inakujia kila international bea eh, inapyofika basi sisi tunakuletea eh, mfululizi wa epizodi hizi za ligi kuu tanzania bara mbinu na ufundi na hii ni sehemu ya pili sehemu ya kwanza ilitoka katika inentional ba iliyopita endelea kukaa nasi mimi ni clifod sangari na hii nistcs na sasa tumerejea he, naanza tena na prospa bartalome prospa okay, ukiangalia kumekuwa na mwenendo uh, katika ligi kuu tanzania bara timu zinapokutana na klabu ya, ya yanga au na kikosi eh, cha yanga zinavyocheza dhidi ya yanga kumekuwa wakijaza viungo wengi hasa pale eneo la katikati lakini mbinu hii imeonekana kufeli eh, kwa timu takriban zaidi ya tatu sasa ambazo zimeweza kufanya hicho kitu ni nini siri ya, eh, ya mafanikio katika ile safu ya kiungo ya, ya, ya cha yanga nafikiri tunapoanza kuzungumza hapa mwanzoni kuhusiana na, eh, na katikati ya vitu ambavyo ukweli imependeza kwenye ligi kuo namna ambavyo tim nyingi zimekuwa zinabaada yazimekua zinafanya mabadiliko baada ya kuona kunabangala ba, na pamoja na auh katika eneo la kiungo nafkiri kwenye mechi ya kwanza waliocheza wa ii ya kagera suna lina mabadliko sansazugumzisana unaona m kochayana anatumia kmmojanafkiri ulikua kuna shida kidogo ya ya na, na zao lakini baada siku kwamba wa ni hata kama, hata kama kuna nyakati fsali anatarimka eneo la chini timu zpinzani zinakuwa zinaamini kwamba kwa nini zizijaribu kwenda na idadi ya kuwa na watu wengi kwenye hiyo idara kwa mfano ukiangalia kwa makini unaona kwamba timu kwa mfano kama mc kuna baadhi ya watu walisema kwamba ma mc wamejaribu kwenda na mfumo wa, wa yani viungo watatu katikati pamoja na kiungo mmoja mbele yao lakini haikuwa hivyo kwa sababu ukiangalia kwenye ile mechi unaona kwa mfano iai ilari ambaye alikuwa anatakiwa amba kuingia kama kiungo mbele ya nyuma ya washambuliaji wawili kabunda pamoja na na, na, na na sheva yeye alikuwa anaenda eneo la kiungo tena kama anarudi chini kama kiungo kama na viungo wanne ambao wote wanakaa eneo la ndani walikuwa watumii a walikuwa watumi maeneo ya pembeni namawinga lakini walikuwa wame, wameweka idadi kubwa ya watu ili na ya enyaalwi wktialikwana wanga awnlaii wakati mpira amna wwakati walikuwa wakiwa na mpira wakinanevatigere kinak maguna eneo moja wanakaa pamoja na pamoja pamoja na na katema. Kwa na katema watu watu wengi wengi pia mwingine nado anaambiwa aingie ndani lengo lao hata ya kwa mfano pia ya shooting, ya kabla baanapmoa mkwasa Alikuja na, alikuja na namba tisa wakati alikuwa na washambuliaji kwenye boi kwenye benchi e akamuakwenda na mba, kuna te, kuna katabia kwa kwamba tu, tukiwa na idadi kubwa ya watu kwenye eneo la katikati tutawaletea usumbufu yang w sabbu sahv tukisema tuende nao sisi tuamini kwenye, kwenye sra yetu kama w kuna tofauti kati ya straei sijui kwa kusli tunaita nini ni <laughs> mpango kazi seme mpango alupa n mbinu wo mtu anaacha kutumia mpango wake anaamua kenda kwenye mbinu ambayo mbiidi kubwak t umbufu wbangala a shidshida ni ile dadi, shida ni wale wachezaji kama wana uelewa mkubwa wa mbinu kwa mfano ukiangalia kwa makini wachezaji wengi ambao wanakuwa hapa tanzania wanakuwa wanakosa uelewa mkubwa wa mbinu yaani kwenye kivichwa vyao wanakuwa katika umri wao mdogo mtu mpaka anatoka kwenye miaka ishirini miaka kumi nanane kumi natisa mpaka ishirii na tatu kama ajiakuwa kimbinu dby my mfno tukwa diyayng linaon fno km kama kiungo pekee na pekeeene la chini ej nb aliokua amebaki mwenyewe kapalata mda mwingine walikuwa wanamkaba wanam... wakina feisali walikuwa wanamletea shida lakini alivyoingia masudi kabae aliweza kubadilisha ule mchezo mzima na kupeleka kwenye kwenye maya ya kmc kwa nafikiri kuna shida baadhi ya namna ambavyo wachezaji wanatekeleza majukumu ambayo wanakuwa wamepewa U kwenye kupambana na hi, hi, hi hali ambayo imekuwa nawautu kwenye kiungo kati ya bangala nacho kuna timu zitakuwa zinafanya hivyo kingine ni labda labda timu itakuja kutekeleza majukumu kama kama wanavyotakiwa mtu na ambao wapo yani, tmttklea ua muda mrefu kufanya majaribio na kufanya mazoezi kwenye iwana cha mazoezi kwa muda mrefu kwa sababu uka- huwewzi uka, ukaweka uka mbinu yako ndani ya masaa ishirini au wiki mmoja ikaligatiki kwa wachezaji wetu lakini kwa mfano mtu akiamua kuchukua mafunzo ya mbinu ndani ya wiki tatu kwa ajili ya kupambana na mtu mmoja ambaye unajua kweli ili eneo eneo eneo bora wanaeza kaakwelioawn ne o nye mabao mawili ot anneo lanma na pia ukiangalia tena kwenye mechi ia ya alihui enye bao moja n utoa ane nana ambavyo walimu atakaamua sidani kama i siku moasku mbi tana dhaif aadtubaki hapo hapo kwa yanga hususan eh, eneo lao la beki wa kushoto pale shii kwa mechi yao ya mwisho waliocheza dhidi ya tuliona ni kwa mara ya kwanza sasa wamechezesha mtu mchezaji ambaye anatumia mguu wa kushoto yaani beki yule tic kabisaeback kwa mara ya kwanza, David bryson lakini ni kitu gani ambacho kimemfanya kibwana shomari aweze kuwa yule mtu ambaye nafasi yani yame, yame, yake yni kama amejihakikishia upande ule wa kushoto Uh, ukilinganisha na mguu wa sahivi ameanza kutumia tena nahadi wa kushoto vizuri sana ushiwekuongelei kwenye tit yako ni kitu gani hasa ambacho ki, yani kinampa kibwana shomari kuliko hawa wengine ikiwemo daviro uh, m- hata siku ambao watakiamustaf si nawatakua watakuwa na challeni ya kungangania nafasi mbele ya kibwana shumari ambaye amekuwa na, na mechi nzuri lakini yani, amewaonyesha ame kitu cha tofauti kiu ambacho watu walikua wakiamini labda lih anatumia mgu akuliakushoto akini kile kitendo chakutumia mguakushoto nyelea natumia mgu miwili na kucheza pande mbili zote za kiwanja ni benefiti kwa mwalimu unaweza ukamtumia wingback tutaona na namna ambavyo wamekuwa hata yake ni pia ni jambo la kuangalia kwa sababu unaona kwamba namna ambavyo unavopata zaidi unavopata mechi nyingi unavyocheza mara kwa mara utimamu wa mwili unakuwa na ufanisi wa ubora wako kwenye ufundi na uelewa wa mchezo kimbinu inakusaidia kwahio nafikiri ni baadhi ya vitu ambavyo vimeweza kumsaidia mpaka ssahivi huo ni mtazamo wake o akimtazama kibwana shomari ambaye anacheza upande wa kushoto uh, ambaye pia tumeona uh, akiwa ana improve makaalikakama kama lio mwenye alivyosema na ubora wake ulivyosasa tuamie katika polisi tanzania ambao wanaonekana na na kikosi imara matokeo pia pia wamekuwa nataka uniambie wanatengenezaje mashambulizi yao tumeona hata msimu uliopita walikuwa vizuri japo tu bahati ya wanaonekanaosmaaaaokeo yao kwenda kimataifa lakini kikosi chao na namna wanavyocheza imekuwa pia ni ya kuvutia nataka uniambie unimbie wanatengenezaje mashambulizi Uh, polisi tanzania ufanisi wao mkubwa umekuja kwenye namna ambavyo walifanya usakiri pate ambao waliweza kupata wachezaji unaona kwamba wamepata wachezaji ambao wana uzoefu zaidi wana namna ambavyo wamekusanya kwa misimu ya hivi karibuni naonyesha kwamba ni timu ambayo kwa kweli inawezwa kuungania hizi nafasi juu za nne za juu kwenye ligi msimu nitakuja kwenye mbinu nataka niwandoakuhusiana na, ni na, na, na maisha baai kwenye a amechea kwenyemza iana ntayari anagoli moja pamoaan aliwa kwa bao mojaalioefu kiangalia wanani mbae na udwo bado kwenye eneo la kingwana tarik gani ambavyo bmby mahsini ameweza kubahtika kupata kikosi ambacho ni kima, ni imara na nadlani tena ni ajakaa ajaka, kama sio kudondosha kudondosha alama mbili dhidi ya mbea siti sahivi mbea kwanza ungekuta sahivi ameshikilia nafasi ya pili lakini turudi kwenye mbinu mbinu ni kwamba wanatupenda sana kutumia mfumo wa, fo, fo, wa nah. inacheza ina... mara nyingi na idia nzuri nkongea makocha, makocha kubwa kwenyemsaiizi kwenye kwanungu... mfumo wakati timu ikio haina mpira timu mpango tofauti na na na pia falsafa ya mwalimu tabia wachezaji inashambulia wale paka wawili u ndani pamoja na na ni kitu tofautitmafumo waftu nawashambuliw pma na ni kitu wa na nne n la vung ho a nawn wawl wm wa mwwkiwwanampira wa wanaudi nyuma haraka kukaba waudnyumaktegaau nyuma kenye mfumo wa na mda mwingine hata wale, wale mawing kwenye mechi hiji ya simba walikuwa wana kabisawale wn wapmbewmb aonafikiri kutokanana ubora wa wachezaji waliokonao na afanisi na naukiengelea wanaoliipa pia ni amesevunafikirili mpaka sehemu ni olia bora kwa sahivi nakamba nambzangani lakini angalia manula nan t na nyingi ambazo amepigwa mahuti ao au yeah. xg mm. au ni kuangelea zile li n yani ule ufanisi naule ubora a mashuti ya lkip ambao anakua ameaf suli tuaanzakuajadiliana shiti nyingi wametacha lakini kwa namna ambavyo ambavokua amekuwa ameonyesha am, am, am, ame kwa msimu huu kwenye akiwa na polis tanzania ni ufanisi mkubwa kwa hali ya mchezo kwao lakini kama mnachukua magolikipa kwa snshit mtamweka manula lakini anasema kwa ufanisi na ubora kwa mechi ambazo tumecheza basi bainaoba ue heshima moja watu waasnapatatmashut namaliza mi hpigwa tmojaua dogo yakuzaa mabao llemashutimbao apigwa ndani yao naw mashuti ndani no na ya ya yao ya, ya kwanza dakaangalia mehi ya, ya, ya simba na polisianzani kaangalia hzo mechi funsemefirihkmanivyoweza kusema ni kocha ambaye kwa, kwa kikosa alicho nacho na kwa namna ambavyo ameonyesha kwa misimu miwili iliyopita nitutegemee kwamba kutakua labdahali kubwa ya, ya mafanikio kwa msimu huu n kama ningekuwa ni irect au director, objective namba moja tumalize kwenye nafasi nne za juu na kwenye mashindano ya kombe tufikie t zamba ta zambiblazima ufike kwenye hata finali kikosi hatafainal utoanana ukiangalia tena kulikuwa na moja jui mechi dhidi yabea ya mbea kwanza imesaa kusema nafkiri ni swala ulikua meneuliza ni kwamba kila mpira unapelekewa na lgiodani kitu anachokifanya anatumia ndege tu anatumia ndege tu anasogeza watu anatumia ndege <laughs> lakini namna ambavyo wanacheza kwa kweli wanatumia degeda nmna mbavyo wanaheza w Uh, Prosper, nataka tuamie sasa tumekuwa tukiongelea masuala ya mbinu na ufundi nataka uniambie sasa timu zinavyotumia ufundi wao au stahili zao za kupiga kona tanzania bara kuna kitu fulani ambacho umekigundua katika upigwaji wa kona eh, na faida zake hizo timu zinazotumia hizo stahili mbalimbali katika ligi kuu ya nbc kuna tabia kwamba kona ya kushoto anaenda kupiga mchezaji anayetumia mgu wa kulia nyulianaedawbyoweakunwasabauga imeona tofauti tu di mech asiaii anamungu ambapo arunashamte alialienda kupiga sma ni kona ambazo zinakua zinakuja nje ya goli ani zinatoa yani zinakuja kwenye kushoto anapiga kulia na hiyo ipo hivo na kwa sababu apna labdakucambe ipo, ipo makini au ko ana, ana hamu au ana shauku ya kupata gori kwenye kona labda kwa sababu wanaona labda kama ni ambayo fit ambao naani kama, kama, kama, kama, kama kitu ambacho hakina faida kwao labda ndo mara nyingi nafikiri wanafikiria lakini ukiangalia hoiniukiangalia kona nyingi ambazo zinaleta a zinaleta za ye na laii inasaidia uleta mashuti mengi n naampa ka chenye ngu ee ene la kia lini wan baime basi mna, mna basi ya kwanza o kwa kwa kwa, au upige wanaelekea enye kitu ambacho siani kama kuna watu ambao wanafikiria <laughs> uh, labda wakurugenzi wa ufundi katika vilabu watalisikia hili na kuanza kulifanyia kazi nadhani pia ni mbinu pekee tumeona ulaya kuna baadhi ya timu ambazo zinategemea kona au mipira hii iliyokufa kujipatia mabao na kuna mtu kabisa ambaye kazi yakeni ya kuangaliza Eh, ili kuisaidia timu kupata matokeo prosp sasa tumalizie na ibrahim ajibu ambaye alionekana kama mwokozi sasa kwa simba katika mechi yao ya mwisho eh, kabla hatujafanyaas hii ah, kwa mtazamo wako pros unaona ajibu anaweza kufiti katika mifumo ya kocha tiheri timana siwezi kusema hivo kwasababu kwa, kwa taarifa ambazo imesikia natna mwalimu mingine kwa na kama auna adhi ya gem mbazo ui chezesha ajibu mba, kuna game mba, ajibu na bwai moja kwa moja amba utaatumia wachezaji wegi mbao laannaa kafanya kazia iiau iaa hicho kitu ambacho mpaka mjadala mkubwaho kwamba kagere kwa nini atumiki kwanini atmk anatufunga natoa mwishoni lakini bogo na mgalo wawatuak t na mchezaji like ambaye afanye kitu kingine waal ya kufunga mabao nakmatim zikatumia kama hyo kwamba kwa sababu unafikiri kwamba kageri anataka mpira uepo kwenye boxi ama mwekee mpira nyuma ya ulinzi kwa maswali mengi walimu akashikilia mpira akampa nakumbuka pia kujitambua kwamba walimu kwa kwa kwa wengi wanaokuja hapa sio kwamba wananichukia ama wanak waa wanachuki na, na aina yangu ya uchezaji ndio mi nafunga mabao nasaidia timu mashabiki wanakipenda lakini kwenye maeneo ya kocha hicho kitu hamna wenyewe tayari kama ashaanza kubadilika Kwa mwona, anajaribu kucheza kucheza na ashnzakbadkaabekumpa ugongo gol lake gol latimu pinzani anajaribujaribu kwao unaona kwamba kuna mda mingine anabasi anakimbia anajaribujaribu anaojaribu jaribu kwenye umri wa miaka thelathii ku, na kitu wa ezaichezaji kuangalia namna mbavyo atapunguza ata matumizi yake ya mwili mjaka mingi mwalimu mwli ia na asta na wa wa mbele. Kama aina ukitumia washambuliaji wawili kitu kimoja ni kwamba unapunguza mchezaji mmoja utamua usiende nawngiama usiende na kiungo mmoja na, na, na wana wana nyingi ni kwamba zile zie bado hazijaweza kufika kwenye namna ambavyo walikua ameju lakini bado ni mwanzoni wa msimu alamanne ala, ala kuwa sio alama nyingi sana nafikiri tunapokuja tunapo kwenye swala la ajibu ni kwamba je kama wataweza ku, kuangalia kwamba nitamtumiaji ajibu kwamba umtumia ajibu pamoja na kegere inamaanisha kwamba kuna watu wawili ambao kazi yao ya kiulinzi inapungua lakini kwa namna ambavyo ajibu ana uwezo mkubwa wa kupiga pasi ambazo zinatoa wachezaji nje ya uwanja ni kubwa kole ana kiwango kikubwa lakini ni namna ambavyo koc ambaye anaweza k na kama mchezaji ambaye hayuko tayari kutalenti yake ndo mchezaji asema a nacheza mpira kwajili ya raha a kwaajili ya furaha lakini achukuli kamakazi yake nsani nama myo yakumbadili mchezaji yleakaaka timu ilisukwa kumzunguka yeye yeye akawa naoda ika akawa naoda akawa kila kitu kinamzunguka yeye wakawa wanamsikiliza wana wakawa nah, amna timu ambaoaak wa <laughs> wale wa mwanzoni nafkiri bado wanamda wana, wana, wana mchache kumekuwa na maswali watumie vungalatumie kngo mmoja kwa fanolabda nikaongeza kitasho ktuheageelenye eneo a lkii nsaama hivyo hivo nakanglea pa zake za eneo la mwisho sio nzuri a yake hvyohvyo aamkamerudiameonyeshatofauti anaweza aka lakini kitu ambacho bado kwa shida simba zinawazidi shidakwa mbwnashindwaknawa yi kwamba pale ambapo mpira napeza mpirwnaenyeynbamba si i tm ubwa tunacheza na timu ya b sisi ndo mdawetu wakumiliki mpira mpira ukaci utembee laini ya kiungo na laini ya washambuliaji ziwe karibu ikiwezekanaaa wa wakae karibu kabisa kit mbacho kwa siu za karibuni p ane cini y di amhi za misho muda mwingi kwenye maadilishano kukimbizanakimbizana no tulia mweke mpinzani kwenye imaya yako hata kama mtafunga goli goli itakuja piga nam huyu ni prospe bartlome akitamatishaepod hii uh, uchambuzi wake akimwongelea ibrahim ajib ambaye alikuwa kama mwokozi katika mechi yao ya mwisho uh, ya simba ulivyocheza na namungo Uh, naye prosa takwepo hapa pia wiki ijayo kakuletea uchambuzi eh, kama kawaida yetu takuletea tena uchambuzi wa mbinu zilizo ten katika ligi kuu tano bora barani ulaya nitakuepo naye hapa hapa usite kuja tena wiki ijayo kutuskiliza akikisha ametofuata katika mitandao yetu ya kijamii eh, hususan insagram na facebook kama utashindwa kukumbuka jina basi angalia kwenye dsiption imekuekea link ambayo itakupeleka katika mitandao yetu ya kijamii moja kwa moja nawe unaweza ukuungana nasi huko huyo ni prospe bartalome ambaye nilikuwa naye na mimi ni clio sangai mimi nipo hapa siondoke na kusubiria tena hadi wiki ijayo