nam hii ni sportscast. najua ni kitambo kirefu tangu mara ya mwisho kutusikia hapa au kunisikia mimi clifford sangai pamoja na mwenzangu prospa bartalome lakini ilikuwa ni likizo ambayo ilikuwa na manufaa eh, tangu ligi au msimu uliopita ligi zote zilipoisha nasi tulifunga eh, nakumbuka kwa episodi moja ambayo tuliongelea chelsea ya thomas tuko lakini safari hii tumerejea tukianza kuangalia eh, ligi za ndani ikiwemo ligi kuu ya tanzania bara eh, maarufu kama nbc Premier league kadhalika pia tutaenda na ligi nyingine lakini msimu huu uh, utakuwepo pia na kombe la dunia ambalo sisi kamac lazima tukuletee kitu kama tulivyokuletea katika kile kipindi cha uropos uh, Eh, ni mtu ambaye bila shaka wewe kama msikilizaji wetu wa kila siku utakuwa umemezi sana katika psd hii Prosper, ulikuwa wapi hasa katika likizo hii na ulifanya nini eh, ambacho msimu huu wasikilizaji watarajie kukipata kutoka kwako kwa, kwa kiasi kikubwa na, nilikuwa najifunza mambo mengi pia nilikuwa na kazi na majukumu mengine kwenye kwenye kazi ambayo naifanya ambayo ya kidogo nilikuwa nime ikua likuwa naendelea na majukumu mengine huko lakini uh, kuniweka bi zaidi ya, ku, ya kujifunza na kuandaa ili nikija kkuwa na tunafanyas hapa waskilizaji wetu awee wa wanapata vitu viwili vitatu ambavyo vinakuwa elimu kubwa na kuweza kujua vitugani vitu vinaendelea katika ulimwengu wa soka hasa kwa luha ya kiswahili asante sana uh, prospa na huyo ni mchambuzi wangu ambaye yeye yupo hapa katika kila kilaepsodi tangu tumeanza eh, ambako mwaka huu tutatimiza miaka miwili ya yacas eh, mwezi ujao mwishoni uh, mimi ni clifford sangai kama nilivyosema utarejea ili kuendelea au kukuchambulia eh, mada ya wiki hii Uh, ligi kuu ya tanzania bara maarufu kama nbc premier league imerejea na tumeshaona mpaka hii international break uh, ni game mbili sasa e, zimechezwa bila shaka utakua umejifunza ume, ume, ume vitu vingi e, ambayo vingine labda ni mwendelezo wa msimu uliopita lakini pia kuna vingine vipya ambavyo vimeibuka na nadhani katika kwa, kwa mtazamo wako tu katika hizi raundi mbili e, za ligi kuu kuna kitu gani Special, eh, kwa makocha ambacho wamekileta uh, cha kwanza ni kwambe ni sio kama ni, ni, ni, ni cikizo fupi ya ya wachezaji wa ndani wanaocheza ligi za ndani kwa hiyo yeah. kwa hizi uh, raundi mbili kwanza kumekuwa na ukuaji mkubwa wa kimbinu ukilinganisha na msimu uliopita na msimu mingine iliyopita kwaho makocha l a na, na ile levo y au kumekua na ule ukubwa wa namna ambavyo tim zinakua zinakochiwa na namna ambavyo wachezaji wanakuwa na kwaho kunaona kuna tofauti mbili imekuwa nikubwa liliato ndo kitu kikubwa ambacho kimekua kwa msimu uh, na umekuwa msimu wa kipekee ka sababu n umekua kwamba unataka kuangalia kila mechi kila mechi ukikosa mechi moja ujisikie furaha ujisikie amani kwaio ndo kitu ambacho nakitegemea zaidi kuelekea mbele bado ni mwanzoni tu kwao na lengo langu kubwa ni kuangalia takriban mechi titao asilimia tiia tano ya mechi zote zakuuztaheu asilimia tano labda pale kwenye kidogo panaweza pakawa pakanini pananitengelea lakini nitakuwa naweza kuzipangilia baadhi ya mechi naziiaila lakini kwa asilimia kubwa nataka niangalie mechi za ligi kuu kwa ukubwaw e, bila shaka hata msimu uliopitaulikua ukifuatilia sana e, ligi kuu nakumbuka kuna kipindi flani tuliongelea ile kama ni flani ya baadhi ya timu kutumia e, walinzi watatu maarufu kmabak e, ambako tuliona timu kama biashara e, azam na kagera vipi kwa timu hizi hasa ukitoa biashara ambao hawapo e, e, tuangalie azam na kagera bado wanaendelea na ule mfumo wao wa baktri kwa msimu huu kama msimu uliopita e, nadhani kwa kiasi kikubwa kumekuwa na tofauti kubwa hasa mwanzoni mwa msimu na baktri ya kagera ilianza kuanzia msimu wa pili mwanzoni bakteri ya azam ilikuwa ni mechi za mwishoni bakteri ya biashara ilikuwa ni wakati wakiwa wanapigania kusaivu na ni baada ya vnbat kwenda kwenye ile timu kwahiyo ilikuwa ni kama ed fulani kwamba timu zilivyoanza zi, zi, zi kubadilikabadilika ziliokuwa zinataka kutafuta kitu kingine ila pia tusisahu naye yanga alimaliza msimu akiwa anacheza nabaktr kwahiyo unakuta kwamba likua all ukaakenye msimu mpya nikaona kuna baadhi ya sajili zimefanya mfano kama yanga akamsajili omalisa ambaye ni mchezaji wa kushoto kwenye ulinz nikawa naile kwamba endanayanga wakaa wanaenda kwenyeamba msimuuu utakua nainsa unkutakuwa na shift kutoka kwenye ba kwenda kwenye bakteri lakini haijawa hivyo timu nyingi zimebaa zinatumia ba4 na nadhani ni kwa sababu, wana, kwa, sababu watiza, watu, kwa sababu makocha na walimu wanaona kwamba timu nyingi zilivotumia ile mfumo kwenda mbele zilikuwa inawasaidia ina, ina ila kurudi nyuma zilikuwa na madhara zaidi wamfano aa alivokuwa na shambulia alikua alivyokutana na, na wapinzani wanaotumia a walikuwa na ni faida mojawapo ni tabia ya ki au ya kimfumo kwamba utakuwa na wachezaji wengi walioo wenye wa sababu nakunashambulia na mpaka na wacheajiwatan wenye mstarwambele kwao kwa, kwa mfano gol ambalo waliamfunga simba amalifunga simba alitokana na ba kutokan na li awa lii ne e hmna waeenye kwa hio kulikuwa na shotm za baadhi ya waecezaji kutoelewa majukumi yao na, na walimu na, na sstim kutokuwa na irahisi kwa sababu nakudfend na watano unakuta pale katikati mnashindwa kuoo ile with, ule mstari wa pili mnashindwa kuonto au kuwa na onto kwenye ule mstari wa pili wakati ukifotofotishana timu ikiwa nadfend kwenye 4f2 ambayo inakuwa na balance kwenye mstari wa mwisho na mstari mstari wa pili kutoka wa kutokamwisho ko ni, ni, ni vitu kama hivyo vimesababisha walimu sasa wakaona wa hii wakaonawacha waame aa kwenda kurudi nyuma pamoja pamoja na pamuja na sakata la wachezaji waeautel baadhi yamajum ekuakuwa a hiyalinwaona baadhi ya walimu ku, kupata sajili ambazo wanazitegemea au aukuwa na wachezaji wazuri wa katika zao pia imesaidia kwa kiasi kikubwa kufikiria kutoendelea na sstem ya bkteri wakarudi kwenye b kwa sababu hiyo namanisha timu zote k6 ambazo zimecheza msimuhuu mpaka sasahivi kwenye raundi zote mbili ambazo inamaanisha mechi 8n 8n m2ili namaanisha timu zote zimeanza na walinzi wanne nyuma asante sana o Situ hiki au topic hii nadhani uh, kadiri mechi zinavyoendelea tunaweza tukapata clear eh, mechi zinavyokuwa nyingi yingi eneo jingine ambalo hata mimi limenivutia sana Nili, uh, au tuseme wachezaji wanaocheza eh, hasa namba hasanama msimu huu eh, macho amekuwa amekuaakitupiliwa sana katika wachezaji hawa katika vilabu vyote vikubwa vya vyaa eh, na vilabu vingine kwa maono yako ye, katika hizi mechi e, mbili e, za awali kuna kitu gani hasa kimetokea katika wachezaji hawa wanaocheza katika hii position ya, ya namba kumi nafikiri ni ile influence ambayo wamekuwa nayo kwenye mechi mfano nakumbuka kwenye mechi ya ngao ya jamii ile ndo ilikuwa mechi ambayo ilionyesha kwamba baadhi ya namba kumi bado bado kwa kiasi kikubwa soka letu linatengenezwa kupitia maeneo ya katikati nafasi nyingi za ufungaji zinapitia katikati going kwahiyo kwa hiyo kwa kwenda mbele unaona kwa mfano chama ndo alitoa pasi ya bao la simba aziziki akatoa pasi ya goli la kusawazisha na goli la mwisho lilipita katikati kutoka kwenye pasi ya ya a ya bei kao bado maeneo ya katikati dab ya dabi iliyopita na mechi kubwa ya tanzania iliyopita bado maamuzi mechi ma, iliamuliwa kwa kupitia maeneo ya katikati sio maeneo ya pembeni ushanaelewa apo unaongelea ngawa ya jamii naelewa hmm. na tukienda mbele unaona kwamba madhara ambayo ukiwa na mchezaji nyuma ya katikati ya ukiwa na mchezaji nyuma ya ulinzi mbele ya ulinzi na nyuma ya kiungo na watuwwaleviung wa wasipokua wanaweza wakazuia vizuri a kwa yule mchezaji wanakuwa na madhara kwa sababu yule mchezaji mauwhezaji nakea mpiranamanisha kunakua na masainimfuata nkamkanakkafungua nafasi au yule mchezaji akaweza kugeuka akaweza kuona nafasi au kwa na maswari, mabu, ni mfota, ni kamuka, bebe, kia, na mfota, kwa na madhara mengi tayari yashaanza kuonekana kikubwa ni kitu ambacho nda mbele tim nyingi zinakua zinategemea kushambulia akupitiahzo move, anasana wao ukitofautisha na tim nyingine chama amekua na nyingi ataaahaeka ina lake naa mbaoao aawna namba nying taech amaadhzaa n naalikua na, na vzuri lakini ukiangalia wachezaji wengine kwa mfano wa ambayo wanatumimatanda mur ai enye nafaya a woaie ma anachea awanangunafasi hiyo mdamwnginenaa wa, wa, wa, wa, wa taaaanlia liokuwa nakama kiungu watatu chini ilikuwa timu, ina wakati nataka na kwenda mbele inamkosa mchezaji wa kumpitia mbele katikati yake option za kwenda mbele ilikuwa ni kupitia pembeni na kupitia pembeni wao yanga walikuwa wana mawingi yani wachezaji ambao wanataka kumiliki mpira kutulia na mpira very slow, ball sana sana kwa mpirasanasana kwahio na na mchezaji aliyoenda katikatiamayoelea aaeeasamada asante prospe uh, nadhani uh, kuna vitu ttakuja tuviongelee hususani hawa mawinga hapo baadaye lakini at the moment nataka uniambie sasa kuhusu hawa Maastraika wa wahefu kagera shuga na singida united ambayo uh, hata kwenye zako kuna baadhi ya vitu umekuwa gusia, gusia. Eh, namna ya topic h stakenda sana eh, kwenye, maa, kwenye kwenye kwenye maana hapa ni kwenye podcast nataka tuelezee ni kitu gani umekigundua kwa wawili hususan katika hii histl ya kucheza kwa mastrik wawili katika hizi timu za ihefu kagera shuga na singidau na kwa namna gani labda <laughs> inawasaidia au inawazuia wao kupfom katika mechi zao nadhanie kwa sasa n washindo wakubwa ka au mastikwawili mbele nafikiri ni singida ambao wamekuwa wanamtumia pamoja na mistambo kwa mechi mbili za mwanzoni na mechi ya mwisho nafikiri kagera aliingia kipindi cha pia na, na, na, naweza nkakuongezea hapo na, na kostouion ambayo sio 4 inakaa kama 44 kwa sababu wana mambudi ma, maulidi pamoja na abduhamza mubarak hamza ka naku kama wanacheza washambuliaji wawili pale mbele kwaho kwa singida ni kwamba sio mzuri tu kwenye namna ambavyo naowekanafkiri yake ni bora zaidi yawa ligi kuu wahio kutokana naileyake anakua naileyama mtu anaweza kachea kwenye n yani unajua unavyochea na washambiliajiwlnahitajia mmoja ambanash mp kwamba anaea kakimba mktiki kidogoutoah mbazoa anya ea wa peea mel iuri pamoja na ada4 a kii chapili nadhani kagere a mchezaji ambaye anataka a mpira mpra ii kuna bwaaa a laini ukienda kwa kagera kagetumashambuliaji wa wawili ambay ni na anajabii anuari naye ni well, ni seka mdogo anakua na l yake ni mzuri ukiompeaompea na ndadya liki yetu kwahiyo kutokana na ile levo ambao anayo mbayopia anaweza akaoli mpira anaeza akapiga mpira ka, impira, ka, impira, kichu, ka make quick, na good sana kwenye o nafkiri amen nzuri kwenye bo ompea oraynajua ambayo kipo owa standad yetu anajaribu kutengeneza ile profail yake uwakuweza kuwa mtu ambaye anaweza kuangaliwa zaidi kwaho aliopo akocha kwa kwassahivi ni kitu ambacho kipo bora sana najua wana ambaye amemsaji kutoka biashara yule naye ni mchezaji ambaye huwa ajulikani yakea ik unkn wasababu naye alikua kuna mda ana kunaa ana kama namba aada akirudi kwenye na mwalim baraza akiamua kumtumia n kitndo ambacho nafikiri januari pamoja najudika ni wachezaji ambao watafitimmoja mbay ni mwinginedo unaweza ukamwamua kwamba Na... ye mwenyewe uta... kuna mda u... kuna mda u... Kibire, pimbire, kuna pembeni kubwa atasaidia katika hii hahizi raundi mbili ambazo tumeshazitazama sasa katika ligi kuu tanzania bara maarufu kama NBC premier kamanbu ni vitu gani ambavyo wamejifunza hasa kwa hawa namba ti wanakuwa demanded kufanyaje wawe wakimbiaji sana au wawe nduo mfungaji magoli au yule anayechezesha timu ni kitu gani hasa umekiona katika hawa namba ti eh, kwa mechi hizi mbili tu za awali nafikiri u- nguvu zaidi uh, kumekuwa na ile kwamba uh, pale mbeli nataka wanaume kweli kweli the body, the na namna ambavyo ambayo inakuwa inachaguliwa imekuwa tofauti na hata msimu uliopita ukiona kumekuwa na, na endi nyingine ambao wachezaji wengi masaika wengi wanaweza wanatamani wana ile kushikilia mpira kutumia nguvu zao ku mpira kugeuka na mpira lakini licha yote kumekuwa na pia kwa mfano naona naona kama simba wamfanoanokamam naonabado wanatumia watu ambao baada tumo m wanakimbia sana kwenye goli ni kitu ambacho mii siipendi na sidhani kama ni taktiko nzuri kukimbia kimbia sana kwa sababu ukiwa unashikilia mpira unakimbia kimbia sana inakuwa rahisi kwa mpinzani kukushambulia ni ni kitu ambacho it's very simple ni simple concept ambayo watu wengi hawaelewi na baadhi ya pia pia kwa sabu, ule mpiro, kimbia, maramoja, una kwa sababu sababu ukawa unashikilia muda mpira ukiwa unakimbia ukinaswa mara moja unakuwa kwa simba wanatumia sana a Wa, sasa kilichokua kituko, kituko nasikia na alifanyiwana kwa sababu ya kimbinu na sio kwa sababu ya injured. kwa hiyo watu wengi walifikiri ametolea kwa sababu ya injured, lakini sio kwa sababu ya, ya wad, kwa, lakini sio so, za kimbinu kwa sababu za kimbinu ni zipi nadhani ngoja hapa tunaweza alikuwa naanioa drop sana kama9 alikuwa akae kwenye box kawenye anacheza kama namba kumi muda mwingine anakuja akuja anagungana na yule namba umi bdalya kukaa yule tape badala ya kukaa katikati ya mistari anakuja na drop anakaa mbele ya anakaa mbele viungo au anakaa mbele ya wale mastaika wawili wa timu labda na na na ni wote timu zinatumia out of the the in kwa hiyo yule tape pale mbele ua uh, alikuwa na dop sana ka kwenye oa lika akutkwenye si mbazooes ae freedom wa waaam wengi wamahwa uhuru sana wakiwa na mpira mpira wakiwa wana much freedom yani, wa wa wa wa nampikitu wa no yani, kama kitu kama anatoka anatoka anarudi anarudi anaenda anaenda anaenda hicho lakini kwenye meni, kwenye main ambalo cho utkinikirdeenye namna gani na fikiri bado wamekuwa ni wale wenye fi kama nivyosema msimuu mekuwa wachezaji ambao wenye fkwa mfano staika wa ostln bado hajafunga bao maulidi <laughs> moabud bado hajafunga goli stika wa ostln anajabirinkuamba ni staika ambayo mwenye nguvu ojimpole liwanga wana nguvu wana mpira sio sio ni ni watu ambao wapo zaidi kwenye mbao ya kuwaleta wenzao kwenye mpira na kwa kwenye kwenye maeneo maeneo ya ya mbele bado bado ambaye ambaye anakaa anafanya movement anaenda anaenda anaenda pembeni ni ni kitu kitu kama kama hicho hicho ukienda timu yefu kuwasadatenye don ambayo ni ysil and, and, and, and ambao wanataka kuwa kunvol kwa hiyo kwenye mpira kwenye soka letu limekuwa ni kitu kipya ni kitu ambacho kinakuwa kwa kazi zaidi ya zamani ambavyoilikuwa ni magoli magoli magoli sahivyi watu wanataka kuhusika kwenye mpira ndo kama ilivyokupa mfano wa, wa ndugu yetu tumalizie sasaos uh, ili tusimchoshe uh, msikilizaji tuangalie mawinga mfanoa naeikitugani e kuhusu wao ambacho tunapas ukiangalia zaidi msimu huu mda mwingine wanalicha yakuaaawamba na kufanyaa ukkompea nawatochezaji wengine amao waae enye zile wapo kule kwa ajili ya kumunmiaaanukichea no, no. pembeni kazi yako moja yapo ni kwamba tukikupa mpira wewe kwa sababu, kwa sababu una ai tumi ile a yako ufanye kitu kinaitwa ni kwamba utumie ile ubunifu wako kumpita mpinzani nakmpita mpinzani utengeneze nafasi ya utengeneze nafasi na nyingine ambayo ile nafasi nyingine namaanisha nini kwa au ma akenda kufunga o nd unaamua i awanamna aiaa oataene eneasunau mtengeao a uta mefanya viuri kkaki uaaa y anakutana nao anapiga ros mvement ambazo amekuwa nazifananafaa kwenye wnataka mpera kwenye liaj aingie katikati yaawale mawing mbao wamefanya virisiwezi kusemabandni mzuri sana ab omtoto ka wwnayosmeip ho Yani, e ae kuna anazifanya hatamaangali zile zake ni kitu ambachoeli kimeivutia wachezaji wengi ambao niangalia fanya ambazo kwa mtu mwingine ni ngum kuziona aaama ni nzuri ptabada nasafayi dv ambazo ni nzri wafanyi dvar ambazo ni nzuri tsac anafikiria kufunga na kukimbia kimbia afikiri kupiga anafanya mmet kwenye maeneo gani ndo kitu ambacho kinakosekana lakini kwa mfiri ndo kitu ambacho ikua naongelea mawingi wa simba nikakumbuka na moesfiri anavofanya mment ambazo ni sahii na ambazo zinakuwa zinavutia yaani ukiwa unamwangalia mefri unasema huyu mtu kelia yupo hukuyupohuku oyn asante sanaposnahani hii swala la liwe na episod yake kabisaambayo itaangaliahata menza masrik akiwemo dejan. bila shaka e hiyo itakua ee asante sana kwa tim yako uh, hii i mpenzimskilizaji uh, nahakikisha unakuepa hapa kila juma uh, uh, atakila wiki akisa pia umetufuata katika mitandao yetu ya kijamii hususan in tngam na fabok uh, kwait nanga tunatumia unaweza ukatupata huko naak ni sportscust mimini clifford songai na anilikona prospe batalome kwo hery