mambo vipi karibu katika past hii na hii ni niast ya nane na kama kawaida mtayarishaji wako ni karibu sana katika episodi hii ambayo tunaenda kuzungumzia mambo matano au makosa matano ambayo yanafanywa na wengi zaidi katika biashara hii tanzania na duniani kote na katika episodi hii tutaenda kuangalia makosa ambayo ni ya msingi zaidi ambayo yataenda kukusaidia pia wewe kuweza kujifunza vitu vingi vingi zaidi karibu makosa matano makubwa ambayo yanafanywa na tdes wengii kosa la kwanza kabisa ambalo watu wengi wanalifanya ni management Risk management ni changamoto kwa traders wengi sana watu wengi bado hawajajua nini umanaji riski ni ule uwezo wa wewe kama trda kufahamu kwamba katika tredi hii hi ambayo nimeweka katika orders hizi ambazo nimeweka pengine nitaenda kupoteza kiasi fulani kama soko litaenda kinyume na mimi na nitapata kiasi fulani kama soko litaenda upande wangu lakini pia lazima uangalie kwamba ni isent gani ambao naenda kuipoteza au kuiongeza katika akaunti yangu kama hii itaenda upande wangu ni vitu vya msingi kuvifahamu na tatizo wengi wana poor risk management hawajui their kua the awajui kuas mtu ataweka d tu kwa sababu kajiskia kuweka na pengine mtu mwingine anaweza akawa alifundishwa na meta fulani kwamba ukiwa na akaunti ya dola ma basi tumia 001a ilo ni kosa pia ambalo watu wengi wanafanya uh, kwenye swala la management sio swala la lot ila ni kiasi gani unaenda kuipoteza nawashauri wanafunzi wangu mara nyingi usipoteze zaidi ya asilimia ta ya kaunti yako okay? na sure, uh, faida ni ya hiyo hasara ambao pengine unaweza ukaipata kwenye hiyo iitakusaidia wewe hata kama una ndogo ya kwenye trade, a amaa yiaaieona wamaasishiiniktengenezab aant yangu amao yewi kakalii amalazma tumie0asabau ya akauntiyadoam uh, ni doaa na kama na riski ishirini naweza nikatumia 0020 na hapo nitakuwa ni meriski do4 kwa sababu ya zile pip ishiriniks uh, kma okay? tunaelewans kama unanielewa tutazungumza zaidi kiundani ili uweze kuelewa maswala ya ya, ya, ya na vitu kama hivyo lakini ni kwamba unavyokua unatumia ya 001j maana yake kila pip moja ni sawa na 0m sd ni dola kwa hiyo pi ishirini ni sawa na dola m 2 kama utatumia z 0 so ukitumia 002 unajidishia mara mbili kwenye ile dola mbili inakuwa dola nn skamanyeelewa so, unaeza ukatumia 001 mara au na kwanini, kwanini zigawa, zigawa kwa tunashauri unaweza ukazigawa sababu ya risk. pengine ulikuwa unahitaji ufunge kwamba maa mbli aatuma natafafanua aadadapili kweye il peakwao hicho ni kitu cha msingi hiyo uh, ni, ni, ni, ni kosa la kwanza ambalo watu wengi wanafanya na usikalili kwamba lazima utumia flani kitu okay? cha pili ni overconfidence. Overconfidence kwa maana ya kwamba wengi wanajisahau na wanatoka kwenye zile principles na sheria zao ambazo wamejiwekea kwa sababu ya kujiamini sana unakuta wamejiamini sana kupitiliza kwamba kapatatau baada yakuwa amepata hizo tau anakuwa kwamban okay, mimi ni niko vizuri Nakuta ile nakutaat0kwenye zile aau naanaweka d moja ya mwisho sasa kwasabau anakuta anajisahau mshananapata faat aataaneaayo nakua ni shida ni shidaa wengi ana ana ne mtego na make sure ili huo mtego hioitakusaidia sana uh, kosa la tatu ni kumtegemea mtu mwingine watu wengi wanakosea sanasamp wanaamini kwamba uh, uh, fulani basi yeye ndo kila kitu kwenye maisha yangu na huyu jamaa mimi akinifundisha ntatoboa sta kutaja mifano ya, ya ambao ni wakubwa ambao pengine unaweza unaezakua umesoma na kuna lot of ujaa unaambao wapo kweyesasakiwambia nilisoma kwa fan lakini I didn't get tnilitoka kama nilio au pengine ni vya wki l amwanznna ocote kwenye risk management kwa hiyo sio swala la kumtegemea sana na unavyomtegemea menta mwingine au trada mwingine hapa ndo unakuja swala la signals mtu anaenda anaanza kununua signals anaunguza akaunti anaanza kulaumu kulaum liksa ah, jamaa amechoma of signal providers wanachoma akaunti za watu na kama tungekuwa na mda waku, waku, waku, wakuwa public na kuwaweka watu ambao wameunguza akaunti ambao wapo kwenye in industry sana kwa sababu wametegemea watu flani nao wa watu pengine huwezi ukajua anatumia gani au risk management yake iko vipi unakuta meshachoma akaunti alafu anakuja na si. naa na unavyomtegemea mtu marani wanamwamini sana yule mtu nakuta yule mtu pengine anahitaji labdautumiaz u unakuta ya moja memba unavyotumia o kubwa them unapata faida kubwa ndani ya muda mfupi au hasara kubwa nakuta umechoma akaunti kwa sababu tred imeenda kinyume na wewe na ujatumia kosa la nne ni kutaka pesa za haraka ili ni kosa ambalo watu wanalifanya sana especially eia unaeza akuta mtu yupotb kwenye chaneli yangu ya t anasikiliza de anakua moja kwa moja anakuja kwako usiku hata saa nane usiku na miemko yake anakupigia simunai asabau anaonekana wazi ana miemko mikubwa sana like, I'm going to be anajiona like yupo tayari hafundishiki tena asomi vitabuasikilizi videos hawezi kujifunza hiyo ni shida ambao watu wengi wanaipitia sana na hili ni kosa la tano ambalo limepoteza watu wengi sana kwenye ns hii naomba niishie hapa ili tusiongee sana lakini make sure youtube na kama una swali lolote usiogope nitafute kwenye ziro 7498 ishini nipo active zaidi whatsapp na nitafurahi kama utaniambia pengine umepata namba hii kupitia podcast lakini pia usisahau kushare kwa watu wengine nitumie screenshot whatsapp kwamba unasikiliza na pengine kuna kitu kimeongezeka katika biashara hii naomba niseme asante sana asante sana kwa kunisikiliza na next time tutaenda katika episode namba tis ambayo tutaenda kushea vitu vizuri vizuri zaidi asante sana next time