katika kijiji cha marahapyomele kundi kubwa la wanakijiji limekusanyika wengi wao wakiwa na nyuso za furaha wanaume kwa wanawake wakirandana na midundo ya ngoma huku wakitingisha viuno vyao vilivyoambatana na vibwebwe pembeni ya kundi hilo watoto nao wanafurahi mbali na eneo la tukio binti mdogo mwenye umri wa miaka 16 mwenye upara akivalia sketi ndefu na shati la kijivu amejibanza akiwa anangata kucha zake kana awmama wenzako wote upo kwenye ngoma unafanya nini unafaya ninihpawewe sinaongea naweweayakama huwezi kukaa rudi nyumbani tuone kama Ma, mama nini utajifich mmamnini hapa pumbavu sikuonihapapumbavu tusisembee mama kana mwishoo mtoto aja kupata mimba za wahuni hapa kijijini ndio ushtuke na pesa tukose mtoto mwenyewe ndio huyu huyu tuliye naye sawa mume wangu nimekuelewa nitaanza kumwandaa kuanzia kesho sasa na wewe wakikisha tunapata mkwe mwenye pesa hilo niachie mimi mama kana huwefanya kwa ya kwako nami nifanye ya kwangu mwaka huu lazima tuishi kitajiri nimechoka kuchekwa sasa je mimi ndio mijule pasi wao kufahamu kana alikuwa mlangoni akiibalonja na kusikia kila neno kwa uchungu kana anakimbia chumbani na kujibanza <laughs> mungu wangu nisaidie ni asubuhi kana akipiga mswaki na kipande cha mti aliyejawa na sura ya uzuni na mawazo pembeni yake wanapita wanafunzi wakiwa na mifagio na mabegi mgongoni huku wakikimbizana kuwahi shuleni kana anawaangalia kwa huzuni akitamani kupata nafasi hiyo mama mama shule kama wenzangu leo hamna mama, nimeuliza tu natamani sana kujua kusoma hata langu siwezi kuandika sasa kuto kujua kuandika jina lako ni uzembe wako mwanangu hata mimi sikusoma lakini najua kuandika jina langu vizuri lakini mama sio tu kuandika jina langu natikaniji kuwa mwanasheria mzuri li nitetee watu w una pesa kujisomesha sinakuliza watu kibao huko wanaangaika mjini jua lao mvua yao cha msingi wewe wewetulia hapa mwanangu baba yako atatotea zawadi nzuri ambayo itatusaidia sote mama nataka mamamistakolewa <laughs> aniende wewe we, kama umejizaa mwenyewe fungua tena hicho kinywa chako nikusikielilembe eh, limeiva du nitafikia kweli kana mambo safi kana kwa nini auji kuanza shule tunasikia unaolewa kama moza ti ni kweli hey, jamani nyiwe mwacheni yarudi nyumbani msimkamcheresha mtoto wa watu bule hapa alafu babake haja ajuja kutus, kutusema simnamja baba yake aivyokuwa mkali mimi simo mnasoma nini nije mnifundishe hmm. mwakani tunaingia la saba kana wewe hata la kwanza hujaanza sijui ssijui tanzalini shule na muda ndo kanza unaendaurua mri unaenda utanzalini shule jamani sijui naombeni nije mnifundishe hata kuandika tu <todikano> <todikano> uje kuandika tatu imo mwwache mwenzio nikitoka shule na kupitia tuenda kwenye lile gogo pale nikufundisha kuandika <todikano> <Hey>, kweli asante unajitafutia matatizo bue jamani abe baba mbona unachekacheka mwenyewe washakutia baba hapana ni nini sasa mmoja Mo, ya rafiki zangu amesema atanifundisha kusoma na kuandika ati nini hebu rudie tena nikusikie atanifundisha kusoma na kuandika baba nyamaza nnikuone unaenda kwenye nyumba nyumba za watu ali ye kwambia elimu ni utajiri utakaa hapa hapa na kumsubili mumeo mtarajiwa au nataka kunitia netaakunitia <laughs> baba hapana nakuomba nipociniya mingu yako we mtoto wewe we mtoto wewe kama mimi nilikuzaa mwenyewe utakaa hapa ila kama ulijizaa mwenyewe changanya mbarika zako uondoke na tuone kama utafanikiwa siku zilienda na kana kuona dalili zozote za kupelekwa shuleni wazazi wakaamua kumfungia ndani kana kwa maandalizi ya kumwozesha mke wangu inabidi tuanze kumfungia ndani huye mtoto maana naona tayari ameshaanza kuota mapembe hilo lilikuwa wazu rangu tangu jana eh sasa kwa nini ukufanya mke wangu mpaka nikuambie amna babakana sasa si ndo kama hivi tunaongea hapa sasa hivi mume wangu mumewe yuko karibu kuja eh? kuja kumtolea mahali siku si nyingi mke wangu Hayalili, kweli ah, sasa unamwona mume mongo hamna <laughs> nimefurahi tu mume wangu <laughs> hakikisha hatoki nje mpaka mumewe atakapokuja <cute> <cute> hivi kwa nini ilizaliwa mimisiku eh. mbili baadaye mshenga akiongozana na mwanaume mwenye umri wa miaka 45 aitwaye topa walifika nyumbani kwa kinakana topa aliyekunja sura na mwonekano wa kigaidi ndiye aliyekuwa muoaji <mulia> ib oniinib aibaihwik Ha, sawa sasa sisi sio wakaaji sana ndugu zangu huu kijana wangu amekuja kuchukua mke leo lakini yeye hataki sherehe wala nini anachotaka ni mke wakaanze maisha sawa kabisa eh? tukamilishe kila kitu leo eh? ya kheri ya heri eh? au nasemaji wakwe shukrani sana mzee wangu ujagosea gosea na fungu letu ni hili hapa oh, asante shukran sana ndugu zangu <laughs> kwa fungu hili basi kila kitu kitakwenda sawa <laughs> mama kana kamlete mwale, kamlete kamletemwali kamteaiaaaaangua wewe ya embamkostaibumbela babakoaakuna <laughs> matatizo gani We, utanyanyuka ama nikupe radhi nakuliza utanyanyuka ama nikupe radhi nini sasa nini mama kanamama kana hebu kana. mvike umto nje aondoke na mumewe kana anatoka nje akiwa amevaa gauni ya kijivu na kanga akiwa amejifunika kichwa chake nyuso za kina mama zinaonekana za furaha bila kujali ya kuwa binti wa miaka 16 anaozeshwa kwa mwanaume wa miaka 45 ambaye huyu ni sawa na baba yake mzazi topa naye anasimama na kumshika mkono kana kana anatetemeka huku akiuficha uso wake uliojaa machozi mama kana anapiga vigeregere akifurahi tunaiona nyumba ya topa ikiwa ijazungukwa na nyumba nyingine yeyote kwenye msitu mdogo wenye miti michache na ardhi yenye ukame kurasa mpya ya kana ilianza topa kuonyesha furaha hili lilifanya sauti ya kana kutoweka uoga ulimjaa kana maradufu alipokuwa akitazama sura ya mumewe yenye kumtisha topa alimbaka kana na kupelekea tokwe na damu nyingi sana baada ya kufanya unyama huo topa anatoka nje na kumfungia kana mlango na kufunga zipi ya suruari yake akiondoka kuelekea msituni muda unasogea na tunamuona kana akipepesa macho yake anajinyanyua taratibu na kuketi kwa ushujaa anaifuta damu huku akilia kwa maumivu giza linatanda baada ya kuchungulia dirishani kwa muda anakaa chini na kuasha kibatali kilichokuwa pembeni yake kisha analaza mgongo ukutani kumekucha topa anarudi huku akiibeba miogo mibichi na akivuta sigara yake kana anashtuka akiwa amelala chini na kuificha sura yake pembeni kana anausogeza na topa anaufunga mguu kwa mnyororo mrefu na kufuli kana anapata maumivu makali sana topa anaufunga mnyororo kumzuia asitoroke kana anabeba sufuria na miogo mibichi na kutolewa nje kwa kuvutwa na mnyororo kana anatoka nje na kushangaa huku na huku kisha topa anaufunga mnyororo mtini kana anawasha moto wa kuni na kupika akiwa na mnyororo anakaa kwa huzuni mawazo yake akiwa mbali punde anainama na kupuliza moto wa kuni kwa mdomo wake kana anasikia hatua za mtu akikanyaga majani mabichi msituni anaangalia huku na huku bila kuona chochote topa anageuka msituni na kuonekana na wasiwasi punde topa anasimama na kufungua mnyororo kwenye mti na kumwamuru kana kuingia ndani topa anabakisha mabaki ya miogo kwenye saani kisha anaisogeza saani ya mihogo kwa kana kana anaipokea haraka na kuanza kula kama mdudu kana anatafuna miogo huku chozi likidondoka baada ya kumaliza topa anamwangalia kwa kumtamani kana anaificha sura yake kwa uoga na kuingiliwa tena na topa kana anamsogelea kwa uoga na kuchuchumaa chini topa anampapasa uso kwa mikono yake kana anajilaza miguuni kwa topa tunaona sura ya kana ikidondosha machozi kwenye nguo ya topa topa paanainyanyua gauni ya kana na kushika maumbile yake anainyanyua na kuvua gauni lake kwa kurirusha chini topa anambaka kana kwa mara nyingine jua linachomoza kana anafumbua macho na kuona mwanga dirishani anamwona topa kalala mdomo wazi na funguo zikining'inia mfukoni anaziangalia funguo na kutamani kuzichukua kwa uoga lakini anashindwa akiwa kwenye wimbi zito la mawazo kana anakumbuka kuwa alibeba karatasi na kalamu kwenye begi lake anafungua mfuko wake na kuvichukua anajaribu kuandika lakini mkono wake wa kulia unatetemeka na kuvuja jasho anasikia uchungu na kulia anapomwona topa anaamka anaificha chini ya nguo topa anamfunga mnyororo na kumtoa nje kana anazunguka nyuma ya nyumba na topa anaufunga mnyororo kwenye mti kana kwa uhuzuni anavua gauni lake chafu analitundika dirishani na kutuchumaa chini topa anakaa pembeni ya mti akivuta sigara kana anafumba macho kwa uchungu na kujimwagia maji mwilini anatetemeka kwa baridi anajisugua kwa, kwa gunzi la muhindi mgongoni na miguuni anamaliza na kuvaa gauni lake chafu topa anamwangalia kana huku akiwa anavuta sigara yake kana akiwa anavuja maji anasogea akiwa na mnyororo mguni topa anaufungua mnyororo kwenye mti na anamsukuma kana kuingia ndani mara tu baada ya kuingia ndani topa anamlaza kana chini na kumlazimisha kumwingilia kana anajitahidi kukataa lakini inamfanya topa kushikwa na hasira na kumpiga ngumi na mateke kana anakosa nguvu na kuzimia do inasikitisha punde kana anapepesa macho na kugundua kuwa katilitopa hayupo ndani anajiinua taratibu akiugulia maumivu anaogusa mlango na kuufungua unafunguka mm. anastaajabu na nakutabasamu akitoa machozi ya furaha anafanikiwa kutoa mguu nje anasimama mlangoni akilia na kutabasamu akiwa aamini anachokiona lakini gafla anaangalia mbele na kumkuta topa kasimama akimwangalia anaacha kutabasamu anakimbia kwa kuchechemea topa anamkamata na kumnasa kibao anazimia na kuanguka chini kumbe ulikuwa ni mtego wa topa kunde kana anazinduka na kujikuta akiwa amefungwa chini ya mti akiwa uchi wa mnyama anajisogeza sogeza kujifungua akiwa na wasiwasi huku akilia topa anafungua mlango na kutoka nje anasimama mbele ya kana akiwa na mkanda wa suruadi na fimbo ndefu kana anaangaika kujifungua kwenye mti topa naye anampiga kana kwa mkanda wa suruari mgongoni mapajani na mikononi kana analia sana hadi anakosa nguvu topa anamfungua kwenye mti na kumburuza ndani siku kadhaa zinapita akiwa bado na maumivu bila kumwona topa akirudi nyumbani lakini ilikuwa siku ya bahati kwa kana baada ya kusikia sauti ya mwanaume ikimuita dirishani mwindaji anamtia moyo kana na kumwambia asiogope msaada huko njiani siku inayofata mwindaji anafika na, na mwenyekiti nyumbani kwa topa wanagonga mlango na topa anafungua wanamuuliza maswali lakini topa anadanganya na kuwaambia kuwa yeye anaishi na mtoto wake aitwaye kana na hana tatizo naye kana baada ya kuulizwa anakubali kwa uoga ya kuwa topa ni baba yake wanaondoka kwa wasiwasi wasi na kuahidi kurudi tena baada ya miezi kadhaa kana ni mjamzito anatafakari na kuamua kupambana na kuvunja ukimya ili amwokoe mtoto wake siku moja baada ya kana kupigwa sana na topa anafanikiwa kumpiga topa kwa sufuria na kumfanya topa kupoteza fahamu anamfunga mnyororo topa na kufungua mlango na kutoka kwa ujasiri kana anatoa sauti na kuongea ameshinda akiwa nje mwindaji mwenyekiti na wazazi wa kana wanawasili na kumkuta kana akilia kwa furaha na kwa uchungu huku akitabasamu kwa ushindi