mambo tanzania jina langu ni agnes gabriel karibu kwenye fikra podcast mahali ambapo nashiana wewe vitu mbalimbali kuhusiana na fikra zetu kuhusiana na mitazamo yetu kuhusiana na maisha kuhusiana na ujasiliamali wapi unataka kwenda nini unataka kufanya vitu gani vinakuzuia na kadhalika leo natamani tuongelee kama ikiwa episode ya kwanza ni pose a question to you are you where you thout you will be fi years ago are you doin the things youo you e doin f year ago are you the knferso kind of you toht youle fi years ago ungeniuliza miaka mitano iliyopita nani ningekuwa baada ya miaka mitano ijayo sizani kama jibu lake lingekuwa mahali nilipo sasahivi kwa aina fulani katika maeneo fulani miaka mitano iliyopita mwaka bk mwezi kama huu nilikuwa nimemaliza mitihani yangu ya mwisho wam pmamwaka wa semester, mwaka, uh, diploma mwaka, mwaka kwanza nikijiandaa kwenda ambako nikona mpangio a a miaka mitatu mbele 28 na nilikuwa nnategemea kwamba takua tayari nimemaliza dgr maana 216 ningemaliza diploma kui na6 hiyo ningeingia d 7 18 ninge9 so, katika majibu ambao ningekupa miaka mitano iliyopita mbali na vitu vingine vyote la kwanza ambao nikuwa ninauhakika nalo ni kwamba ningekuwa nimemaliza kusoma digr kama ilivyo mtu yoyote akianza la kwanza anategemea kufika la saba na akianza fomu anategemea kufika fom 4 vile, vile hata mimi nilikuwa najua mingekuwakwastalioe 22 mwezi wa saba niko chuo kikuu cha dodoma kama mwanafunzi mwaka wa pili nikisomasijamaliza hapa katikati nini kimetokea nimepita sehemu mbalimbali kuna maamuzi niliyafanya kuna vitu nilivifanya nimeenda mbele nimerudi nyuma lakini hatimaye matokeo yake katika vitu ambavyo nilikuwa na tarajia havikuwa so umelichukuliaje hilo katika vitu ambavyo mi nimejifunza ni kwamba binadamu huwa tunapanga na tuna mipango na hua tuna matumaini na huwa tuna vitu na tuna matarajio kwamba kitu fulani kitaenda kwa namna hii lakini maisha saa nyinie ua anakpitisha katika njia tofauti inawezekana ikakutoa kabisa nje ya mstari ama tu ikaamua uko katika mstari ule ule lakini ikakupunguzia tu ule mwendo ukajiona kama vile umechelewa pale ulipokuwa unataka kufika nilichojifunza usipambane usipigane usigome kwa sababu kila kitu kinatokea kwa sababuukiniuliza right eti no. like so right pengine kama ningemaliza miaka mitatu ile ambayo nilikuwa naitegemea nisingekuwa hapa yudo nisingekutana na watu wanaokutana nao nisingepata nafasi ya kupatiit ku, ku kwenye opportunities mbalimbali nilizoparticipate hapa yudo pengine nisingekuwa agnes ambaye niko leo ama pengine hata we usingekuwa unasikiliza ku ino right so yes lif mayakyuonanothe pamayy fom we yo sometimes even from the people you thought youwill be with kwa kipindi hicho ambacho alikuwa unatarajia ila usipigane usipambane as long as you know where you want to be as long as you know who you are and you continue to stay true to yourself what i know is you will never get lost thank you for so much for listening <laughs> thank you so much for listening hapa sasahivi niko chuo room hostel, And I thought of sharing this with you because it's something I thought about yesterday. Leo ni tare tatu mbili. and I was asking myself, am I where I wanted to be? so yes kuna maeneo ambayo inawezekana hukopale natakakua nikijiona jinsi nilivyomachua jinsi navowaza nsi navochukua maamuzi yangu m kind of right lakini kuna yale matarajio ambayo nikuwa nnayo an hayajaenda vile nilivyotaka t signing out bye