laboier anaturudisha katika nyakati ambazo pengine tulikuwa tunajiuliza au ndio tupo katika kujiuliza hasa yule mungu aliyetukusudia wa kuchangamana naye katika maisha haya duniani ili kuondoa upweke wa kuwa pekee yetu yuko wapi hasa stefani anaturudisha katika gano la kale kwa wale wapenzi wa kusoma biblia katika kitabu cha rutu stehani anasema mungu yuko wapi bawazi wangu mchambuzi wako katika kitabu hiki naitwa nyanzala kilima na moja kati ya vitabu pendwa kwangu ni kitabu cha gano la kale kwani kimesheheni maisha ambayo ama kama hakika ukiyatazama ndivyo mababu na mabibi zetu walivyokuwa wakiishi hasa achana na kizazi hiki cha sasa kinachonivutia zaidi pia ni kuwa tlist hata kwa asilimia kadhaa hadithi nyingi zinazopatikana katika kitabu cha gano la kale tunazipata pia katika vitabu vya dini vya imani zingine kama vile hadithi ya abraham hadithi ya nuhu ya musa na wengineo zote pia zinapatikana katika vioi vitabu tukufu vya dini ya kiislamu kwa nini nimeanza na kuweka uiano katika dini dhidi ya kitabu hiki sababu nisingependa tafakuri yangu ya kitabu hiki ionekane ingewafaa upande mmoja tu hapana lengo ni kujifunza pamoja bila kujali imani ya dini zetu ijapokuwa kitabu hiki kitawafaa zaidi jamii ya kike boazi anatuambia kuwa kitabu hiki ni mwongozo wa uelewa utakaomfungulia mwanamke na kumwonyesha ni mambo gani yanamkwamisha asiweze kupata penzi la kweli na kumpata yule mwandani aliyekusudiwa na mungu kitabu hiki kimeandikwa mwaka l2 na bwana stean wa jijini marekani bwana stehan anakuambia kuwa hakukusudia kuandika kitabu hiki yaani wala hata hakuwa na wazo wala lengo la kuandika kitabu hiki ila alijikuta mazingira yamemtengeneza na akajikuta na chini na kuandika kitabu hiki chaboikwa na maana ya kwamba mungu hivi boazi wangu uko wapi hasa aliandika kitabu hiki akiwa yuko mbioni kuacha kazi alikuwa katika ule wakati mgumu wa kuomba hekima ya mungu anaendelea kusema kuwa kitabu hiki anapenda kukitunuku kwa wanawake wote ambao wanahangaika kutafuta mapenzi ya kweli wanaopitia changamoto nyingi za kusubiri na wakati mwingine kuvumilia asiyovumilika ili mradi tu apate upendo anasema kuwa anawaombea sana kwa mungu kila mmoja wenu apate lile kusudi la moyo wake kwanini mimi lakini kwa nini naonekana ni mzuri na mrembo haswa lakini kwa nini nipate changamoto zote hizi stefan anaendelea kusema kuwa najua kuwa unapitia changamoto nyingi sana najua kuwa una maswali mengi ambayo pengine anakosa majibu kwa sasa lakini nachoweza kukuambia ni kwamba kuwa na subira na umuamini mungu kwa nini sasa mungu anaruhusu haya ya ni wakati sasa waee kukuzawadia baraka hizo maana kungoja sana hatuna hiyo milele ya kuingojea unajikuta maskini ya mungu weo ni mstaaraba saa wala huna mambo mengi huna roho mzuri na umwema kwa kila mtu hunatenga muda wa kutosha wa kusali au kuswali huna mwamba mungu sana lakini kwa nini sasa hubarikiwi kumpata bwazi wako usiniambia niepukane na tamaa za kimwili sababu si rahisi kudhibiti hisia za mwili mara zote si rahisi kusema ni ngoje utangoja mpaka lini sasa na pale anapotokea anaeleweka ghafla nayeyuka unadhani ni kwa nini naomba ni kuhadithia kicasa cha dada mmoja hivi kwa ufupi sana dada huyu ili kusitisha mahusiano yake ya miaka mitano ambayo hayakuwa mazuri sana japo pia haikuwa rahisi pia kuyasitisha alipoachana na mpenzi wake huyo wa miaka mitano, kwa wake miaka mitano haikuwa rahisi kwa yeye kuanzisha mahusiano mapya na mtu mwingine kwa kiamini tena mapenzi unaweza kusema hakuwa akiwamini tena wanaume baada ya kuishi maisha ya usingo tena yenye upweke ndani yake akachoka kuwa mwenyewe sana mungu akaomba na kusali akasema e mungu tafadhali nipatie mume nipatie mwanamume ambaye atakuwa ni mwema na mstaarabu nipatie mwanamume naye milele kama umeshawahi kupitia nyakati basi utakuwa emwelewa vizuri sana dada basi ndani ya muda mfupi tu akakutana na mwanamume aliyefanana na zile sifa zote alizozililia kwa mungu Mkaka alikuwa na na na mwenye kazi nzuri sana mtu wa na mungu mungu yule yule yule kaka siku moja mungu, amini kuwa huyu ndiye kwake kwa, kwa, kwa imani yake dada akaamini na kuona kuwa kila kitu kituawa ajabu kwenye maongezi mkaka alipogundua kuwa mdada huyu ayupo tayari kjhusisa aononpknsanalidani mungu amemjibu maombi yake nmboa mkakaaionekana ni mstaarabu tnweneaa ninea kuchambulia kitabu hiki naitwa nyanzala kilima na binafsi hadithi ya huyu dada inanikumbusha mbali sana kipindi sanaoomambo ya ukuaji huyu na miei ni si nikajikuta kama kanivutia vile nisingependa kumtaja jina pengine ameshaoa tayari au anafamilia na anajiheshimu sana kuifanya sori wefupi ni kwamba kaka huyu, mimi alinitongoza nipo darasa la huyujuaga hata kukumbatiana kubusiana sikua najua na ninaogopa hata busu linaweza kusababisha mtuliatotoa sio watoto zetu wa kizazi hiki ambao mpaka mtoto anamaliza shuleamsingi anauant iina muda tufi anaachekehea au almaarufu kama vidd hivi kama jamii yetu tu mpaka sasa ilishakuwa na changamoto kubwa sana katika malezi ya watoto hiv takua wakati huo mimi niko mze tuzma baoktoo katikandoa ilikua binti mdogo sana mwenye msimamo na uoga kupata ahusianof akanipa sana changamoto nikaumia sana kwa sababu hakuwa ameweka wazi kuwa kisa kilikuwa ni nini baadae sana baada ya mekumsumbua sananipe sababu tu ndipo aliposema kua alichukizwa sana pale ambapo tulienda mpaka nyumbani kwa kaka yake nnimwanaue darasa la daraaa kweli kwanzia siku hiyo ndo kwanza ni kampua thamani nawala sikumia tena kama hapo awali lakini dhumuni sio mimi kujielezea mapito yangu hapana um ni kujifunza pamoja na jamii yangu kituacho, mungu, wangu yanapoenda kwenye mahusiano tunajikuta tunamlaumu mtu mwingine tukalaumu tukio lote bila kujitathmini sisi wenyewe tunazipotezea tabia zetu tunajikuta tukitazamia matukio hasi tuliyokutana nayo katika mahusiano yaliyopita bila kujali au kujiuliza ni namna gani tunaweza kujifunza dhidi ya mahusiano yaliyopita matendo yetu binafsi pamoja na tabia zetu yanachukua nafasi kubwa sana katika maisha yetu ya mahusiano watu wengi waamini kuwa baraka zitakuja tu hata kama wafanyeje yaani ni sawa na ule useme wa kwamba kama ipo ipo tu stn anaendelea kutuambia kuwa naweza kusema kuwa imani bila matendo imekufa ina maana ni lazima uwe na imani katika kila kitu lakini pia uwe na matendo fulani ili kufikia lengo unalolikusudia lakini anasema kwamba angependa kuweka mambo sawa fulani lakini anapenda kusema kuwa angependa kuweka sawa mambo fulani bayana kabla fulanimakwamba mimi siyo mungu kwa maana ujumbe huu ni utowao ni kwa ajili ya kupata amani na kujuweka katika utayari wa kumpokea mwenzo wa kweli na aulahai lakini maneno yangu sio biblia ama msaafu kusema kwamba niko sahihi kwa kila jambono yn unatakiwa muombe mungu akupe ufunuu zaidi wa yule aliyekusudia uwe pili anasema hauko peke yako usidhani kana kwamba sababu watu wengi hawayazungumzia mambo yao ya ndani ukadhani ni wewe tu ndo unahitabika si kweli nakusajabisha ni kwamba mpaka wanaume wanapitia changamoto hizi wapo wanaume wastaarabu ambao wanajikuta wameangukia katika penzi na wanawake washenzi wasiojiheshimu wala kujua thamani ya wenzi wao kingine anajibu sipo hapa kukuhukumu bali kusaidiaksaidikwa yani pamoja kwenye kitabu hiki nimedadavuyalemambo yote ambayo pengine i bali tupo katika kujifunza na kuwekana sawa kingine anasema kwamba mungu hataki uwe na mtu yeyote yule bali anahokitaka kwako ni wewe kuwa na yule hasa aliyemkusudia kwako tuanze kwa kujiuliza na kujitafakari wenyewe kwa nini mungu akuletei wa ubowazi wako kabla ya kujiuliza kwanza mungu bowazi wangu yuko wapi lakini ujue pia kuwa kujihusisha na mahusiano na mtu yeyote yule ni mradi mahusiano hujikuta unapata maumivu hapo baadaye kitabu hiki chab kina kufumbua akili na kukufanya ujitafakari kwa kina wewe mwenyewe dhidi ya mahusiano yako uyatakayo ningewachambulia kitabu cha rut lakini naomba hii ikawemutisha kwetu sote hasa wale ambayo mani zetu za dini sio kikristo pengine tujifunze kisa cha ut hata ukisoma tu katikali tujifunze nanaawa na unaweza kukitabu hiki kupitia katika eanoyana hizi ni smuzi zaan