dont be a a wife to a kitabu hiki kimeandikwa na mwanadada shondabrwit na kitabu hiki kina kurasa sabini na mbili tu lakini pamoja na uchache wa kurasa hizi bado ameweza kukishibisha mafunzo mengi sana ya kujifunza hasa hasa kwa wadada lakini hata kwa wakaka kwa ni jamii tunategemeana shonda katika kitabu chake hiki ameelezea mafunzo kumi aliyojifunza wakati alipokuwa hayupo katika mahusiano yeyote yale ya kimapenzi yaani akiwa a lady lakini kabla hajaanza kutufunza shonda anakuambia siwezi kukuambia unatakiwa uaji wala unatakiwa kumpena mtu a aina gani wala siwezi kukuambia kama utakutana na yule mwenyewe au ni wapi utayapata mapenzi ya kweli au unatakiwa ujihisija au ni kwa muda gani ujihisi hivyo au ni kwa kiasi gani cha machozi utakacholia ila ninachoweza kukuambia ni kwamba ni nini kilifanya kazi kwa upande wangu nachoweza kukuambia ni kwamba ni mambo gani nimepitia ninachoweza kukuambia ni kwamba kuna nyakati nilipitia changamoto nikapoteza kabisa tumaini na nikakata tamaa dhidi ya kupata penzi la kweli ninachoweza kukwambia ni kwamba nipo katika penzi zito ambalo ni la dhati sana lakini halikutokea kwa ghafla tu ninachoweza kukwambia ni kwamba niliwahi kuwa kijana mpumbavu na nikatenda makosa kadha wa kadha ninachoweza kukwambia ni kwamba si mara zote mambo huenda kama tutakavyo ninachoweza kukwambia ni kwamba nimejifunza mengi sana kwa utaratibu mno kuhusu maisha na mapenzi kwa ujumla na kwa hayo machache niliyokwambia nikuhabarishe tu kuwa mpaka sasa imeshapita miaka nane tangu pale niliposema ndio nimekubali na mimi nyanzala kilima inaye kuchangulia kitabu hiki ninapenda kuongezea kukuambia kuwa kitabu hiki kimeandikwa mwaka elfu mbili na kuminasita kwa hiyo mpaka sasa inakuwa imeshatimia miaka kumi na mbili tangu dada shonda apate mwandani wake wa kufunga naye pingu za maisha dada shonda naendelea kusema kuwa watu huitazama ndoa wa yangu na kudhani kuwa ni rahisi sana lakini huo sio kweli watu hawajui ni wa, nimepitia mangapi mpaka nikafikia hatua ya kuolewa hawaielewi njia yangu na pia hawajui ni makosa mangapi nimepitia njiani mpaka kufikia hapa nilipo leo hawajui kuhusu kuwa kuna nyakati tamaa kabisa na sikudhani kama suala la ndoa linaweza kulitokea mimi pia sikuwai kuwaza wala kufikiria kabisa njua pengine si peke yangu niliypitia haya kwa hiyo nakutia moyo na wewe unaipitia haya au zaidi ya haya kuwa hauko peke yako na hivyo ningependa tujifunze mafunzo kumi ambayo nilijifunza mimi kipindi nipo singo na nina haha au utamani ku katika mahusiano thabiti lakini siya pati funzo la kwanza jipende wewe kabla ya kutaka kupendwa na mtu mwingine yeyote yule shonda anasema kwamba nakumbuka nilijikuta nimekaa kitandani nikiwa natetemeka nakumbuka chumba kilikuwa kama chumba cha wazazi wake hivi kilikuwa kimenakshiwa kwa maua mpaka kitandani kwa hakika nilikuwa natetemeka sana na moyo ulikuwa kinenda mbio sana kana kuamba nataka kuchomka kifuani chumbani mlikuwa na kitanda kipana sana pamoja na dressing table ya kuvutia pamoja na madikodiko mengi tu kulikuwa ni kama kitu fulani hivi kama zulia sizulia sijui blanketi kitandani hivi lenye manyoya mengi na lilikuwa limetandikwa kitandani lenye nafshi za kuvutia na rangi za pinki pamoja na kijani kibichi nilikuwa na uuga sana na kila mara niliposikia sauti nilishtuka nikahisi kama tutakuto mele chumbani akaanza taratibu kunivua nguo moja moja nilijihisi kama mwili mzima nimepigwa ganzi ya yaani alijua kabisa kuwa ile ilikuwa ni mara yangu ya kwanza lakini haikuwa mara ya kwanza kwa upande wake kwa hiyo nilielewa kwa nini yeye alikuwa mwepesi vile sikuwa na hakika kama kweli nilikuwa tayari kufanya kitu kile lakini bado sikutaka nione mwoga au mshamba hivi kwa hiyo nikacha tu wafanya alichotaka tukaanza ikatokea ah, na ndo hivyo tena tukawa tumeshafanya nilikuwa na umri wa miaka kumi na nne tu aliponitoa bikrayule kaka umri wangu wa kipindi hiki Waliku wengi wao walikuwa wakivutiwa na mitogo ya kwenda bichi kwenda sinema pamoja na kujiunga na makundi ya kucheza muziki lakini mimi nilivutiwa zaidi na vile wanaume walivyokuwa wkinipapatikia nilifurahia kuona nateka nat zao kwa urahisi ila mpaka kufikia hatua hii sikuwai kumjua mwanaume kabla ghafla nikajikuta machozo yananitoka huku najiuliza mungu wangu nimefanya niniki Fipi mama akijua hata ni uo wa mungu wangu unajua hata hivyo sikuwa naruhusiwa kuwa na mpenzi katika umri wa miaka kumi nanne tu ni gani akiruhusu jambo kama hilo nikawaza watu wakigundua kuwa nimeshaanza michezo ya matusi nilifahamika kama binti mlokole na sasa binti mlokole huyu eti ameshaanza kufanya matusi matus <laughs> yani, kanisani mimi nilikuwa kipaumbele kuanziakujitolea nilikuwa ninashiriki nilijihisi mwenye hatia sana moyoni kwa kufanya kitendo kile lakini ajabu ni kwamba sikuacha niliendelea kufanya matusi na kwa ujimka wangu nikatamani yajigambe kwa watu kuwa anatoka na mimi na yote tuyafanyayo ili nizidi kupata tensh ya wakaka zaidi na kweli yakatokea yakatokea nilookusudia ila aibu niliyoipata siwezi kuielezea japo naye alikua rika langu lakini alikuwa akanipita kidogo lakini kwa binti aibu kubwa zaidi. mara ya mwisho matusi tulipomaliza hata kumtazama usoni sikuweza nikanyanyuka na niipata abu kuwa zahazaaamo ile nataka tu kufungua mlango akanmb sikutaka tena kujiingiza katika aibu za mahusiano nilipofikia umri wa kuruhusiwa kuwa na mahusiano sasa ndo unaweza kunisema utakavyoona wewe sawa maana nilijitahidi sana kuwa na mahusiano thabiti lakini sikuyapata nadhani nilikuwa na mpenzi mpya kila baada ya mwaka japo yani. sikuwa naelewa kama nilikuwa natumika kwa kipindi hicho kuna mwaaanue na, na mkaka anaonyesha kunitaka sana lakini baada ya mudanona mambo siyaelewi unakutana na mwingine anaonyesha upendo na kujali kwa kila kitu ajabu hatakimuwe na malengo yaani anachotaka tu mw mnakutana faraha basi nilikuwa mwepeso kuamini ahadi za watu sijui kwa nini labda kwa sababu sikan sijui kwa nini sikuwa na kile ya kujiongeza lakini napenda kuongezea kidogo kwa hapa kuwa kitendo cha baba kumtelekeza mama nikiwa katika umri mdogo na kufanya makuzi yangu niwe namuona baba mara mojamoja tu yo ifanya nikawa sizijui tabia za kiume au pengine kanifanya nikawa nna matarajio mengi sana dhidi ya kila ahadi nayopewa sababu baba yangu amekuaakinipatia ahadi nyingi ztma naweza kusema kuwa malezi upande peke, ya upande mmoja pekee yanaweza kumwathiri sana mtoto kipindi cha mahusiano yake na hasa katika swala zima la kuanzisha familia mara nyingi sana kuto kuwepo kwa baba nyumbani nilijifanya kuwa hakuniathiri kwa vyovyote vile lakini haikuwa kweli nafsi yangu iliugua kwa kumkosa baba katika maisha yangu na pengine ndiyo maana nikawa nikitamani sana kupata upendo wa upande wa pili upande wa kiume ambao kwa hakika wala sikuwa nikiufahamua kwa umri wangu mdogo ule sikujua kuwa nilikuwa katika hatari ya kuambukizwa magonjwa na hata kupata mimba pamoja na kupata mfadhaiko wa kihisia kama nigalipewa nafasi ya kurudisha nyakati basi nigalijituliza nikaenda zangu nyumbani siku ile na nikajitunza mpaka pale ambapo ingefaa mimi kuanza lakini kinyume chake nilichezea usichana wangu na kujikuta nikitafuta upendo mahala ambapo si sahihi nilipokuwa katika umri ule nilijikuta nnawapa wakaka majukumu ambayo kwa hakika angetakiwa kuyafanya baba yangu mzazi au hata majukumu mengine ya kunihusu mimi binafsi nisingeweza kuyatimiza mwenyewe ikafikia kipindi nikadhani kwamba kama mwanaume akijua maisha yangu ya zamani pamoja na uhumivu niliyopitia basi atanipenda lakini haikuwa hivyo nimejifunza kuwa jinsi tunavyowaruhusu watu kutuchukulia inaendana sambamba kabisa na namna gani tunavyojichukulia sisi wenyewe jambo la pili nililojifunza ni kwamba acha mambo yaende taratibu wala usitaki kuharakisha jambo nakumbuka ilikuwa majira ya saa mbili usiku na nilikuwa nimetolewa outing kwa ajili ya chakula cha jioni jinsi yangu kali pamoja na top moja, sana. na moja sana yeye alivalia nadhifu zaidi kilichonivutia zaidi ni vile vyatu vyake vya tuliongea mauli matatu ya kusalimiana na kisha akaonelea tuongelee jambo lilotupeleka pale akaniuliza mara ya mwisho kuwa katika mahusiano ni limi basi nikamjibu kuwa hayakuwa mahusiano mazuri wala nini mwanaume yule mwana alikuwa ni mlaghai na mwongo nikaendelea kuongea pale nikaongea we nikamnanga yuki wangu huyu kaka akawa upole tukafikia tu akuongelea kuwa angependa mke wa gani y yani aweje tukaungea mambo mengi sanasiku hiyo tulipoachana usiku ule tuliachana kwa na kisha akanibusu kwenye shavu huku sote tukioneanaaulinga tnye ai yangu na furaha sana akw ncekcekatayawpiga rafi yangu aabnmeupoahuku nacheka vibaya mno nikamwambia nadhani nimempata nimtafutai miaka yote rafiki yangu akaniasa niwe makini sana na nisiwe na papara siwezi kumjua mtundani ya siku moja basi muda ukaenda na tukawa tunawasiliaa naule mkaka bsi muda ukaenda na tukawa tunaasilina ule mkai hakuwaikuzungumzia tena chochote kuhusu mapenzi iku hiyo nakumbuka nilichoka kungoja nikampigia simu na kisha straight hiki kilichopo baina yetu ni nini alishangaa sana nikamwambia usishangae siwezi kukaa na ngoja tu use, useme kitu ambacho husemi na muda haunisubiri mimi nakumbuka hiyo ndo ilikuwa mara ya mwisho ulimkakakuasiliana na mimi tena nilijifunza kuwa wanaume hawapendi kuharakishwa kwenye maamuzi na pia inawachukua muda sana wao kwa mwajambo dada shonda katika kitabu chake hiki ameelezea mapito yake binafsi ili tu aweze kujifunza na jamii yote kwa ujumla tunapitia mengi sana maishani na mengine wala hatuko na furaha nayo kiasi cha kuyazungumzia lakini si kila tunalopaswa kulizungumza ni lile la kutufurahisha tu wakati mwingine ni vema kuelezea nyakati zetu ngumu na zenye sintofahamu ili kuweza kuwafundisha kwa vitendo jamii changa inayochipukia mimi msimulizi wako nyanzala kilima naamini katika kuhadithiana changamoto zetu na ikibidi kuziandika vitabuni ili ziwe fundisho kwa kizazi kijacho kinachochipukia na hata ambacho hakijaanza kuchipukia bado na ndio maana huwa navutiwa zaidi na hadithi pamoja na filamu ambazo unakuta zinasema on true story wakimaanisha hiki ni kisa cha kweli walichokinukuu kutoka kwa mtu fulani ningependa kuwapa motisha wa tanzania wenzangu pamoja na mimi mwenyewe kujijenga zaidi katika maarifa yapatikanayo katikati ya katika kurasa zenye maandishi yaani vitabu naamini sana kwenye kujifunza na nafsi iliyokoma kujifunza imeshakufa hiyo tukutane tena wakati mwingine katika simulizi za nyanzi endelea kunifoloa katika mtandao wangu waa nyanzala kilima ili kuweza kupata kutoa oda ya kitabu hiki cha be a a wife to aa mpaka wakati mwingine tena kwa heri ya kuonana