left lefttotel ni kitabu kilichoandikwa na mwanadada wa kinyarwanda aitwaye imaculi ilibagiza na kitabu hiki kiliandikwa mwaka 26 yaani miaka 15 iliyopita pale tunapojikuta hatuwezi kubadili hali fulani basi inatulazimu kujibadili sisi ili kuendana na hali ile mali anakuambia kitabu hiki sikijakiandika kwa madhumuni ya kuielezea historia ya rwanda wala mauaji ya kimbari hii ni hadithi yangu ya kweli kabisa yiliyonitokea mimi maishani najua vitabu vingi sana viliandika haya kuhusu mauaji ya kimbari ya rwanda yalielezewa sana na kwa makadirio tu watu zaidi ya milioni moja waliuawa ndani ya siku mia moja tu hii ni hadithi yangu ya kweli nina ninaihadithia kama nikumbukavyo nakumbuka kana kwamba imetokea jana tu ni hadithi yangu ya kweli nimetumia jina langu la kweli pamoja na majirani pamoja na majina ya watu wa familia yangu lakini nimebadili majina ya wale wahanga na majeruhi waliopona kutoka katika jina mizilile nimefanya hivi ili kuzuia chuki ambayo pengine ingeweza kuendelezwa naamini kabisa kuwa maisha yetu yanategemeana na kwamba tunatazamiwa kujifunza kutokana na yale tunayopitia pamoja na yale yanayowatokea wengine niliandika kitabu hiki kwa imani kuwa wengine wanaweza kujifunza kupitia hadithi yangu narudia tena hii ni hadithi yangu mimi ya kweli niliwasikia wauaji wakiliita jina langu walikuwa maili kadhaa tu na pale tulipokuwa tukejificha sisi tulikuwa tumetenganishwa na ukuta tu sauti zao ziliogofya sana na kutetemwa kwa kiwe kuua yupo hapa tunajua yupo hapa atakuwa tu hapa mahala fulani tu tumtafuteni mpaka tumpate hizi zilikuwa ni sauti za wauaji walikuwa wengi sana ambao kwa wingi wa sauti zao tayari nilijikuta nimeshitengeneza taswira ya idadi yao kichwoni mwangu ajabu kubwa ni watu ninawafahamu kabisa wengiwa wakiwa ni rafiki zangu wa utotoni na wengine wakiwa ni jirani zangu ambao tulikuwa tukiishi sehemu moja na tulisalimiana kwa upendo na ukaribu mkubwa miaka na miaka kwa msaada wa tundodogo tu la ukuta wa chumba kile niliweza kuwaona wakiwa wamebebelea mapanga na marungu makubwa sana kiasi cha kugofya nimeshaua mende mia tau tsit alisema mmoja wa uwejiwale Imakiuli atatimiza idadi ya mi4 na aria kutaka kuua yaani hao mende wanaowataja ni sisi jirani zao kabisa tulikuwa tumejificha chooni pamoja na baadhi ya watusi wenzangu kadhaa kile choo kilikuwa kidogo sana kuhimila idadi yetu nilibana pumzi na kujihisikana kwamba sihemi kabisa maana niliogopa kuwa hata pumzi yangu tu ingetosha ku washutua wawaji wale na kungamua tulipokuwa tumejificha na huo ndo ungekuamwishowetu hizi ni za nyanzi na kusimulia ninaitwa nyanzala kilima unajua wakati nasoma kitabu hiki cha kikiwa na maana kuwa nilibaki ili kuhaditsia au kusema nilijikuta nimeduaa kwanza nikajikuta hata kunukuu tu vitu vya muhimu ili vinisaidia wakati wa kukichambua hapo baadaye sikuwiza nikajikuta inajiuliza ina maana imakiulia alikuwa nataka kuuliwa na jirani zake na wengine wakiwa pia na rafiki zake au sijaelewa vizuri kwanavyofahamu mimi ni kwamba mauaji ya kimbari kabila moja ndiyo liliua kabila lingine ni siwa na kusema waogovo walivamia jamii ya wa warangi na kuwateketeza wote kama walivyofanya majeshi yaswa walipovamia na kuwateketeza watu wasta walipokuwa kule arusini kwa walewapenziwawua nanelewa zaidi lakini kwamal haikuwa hivyo yeye alikuwa akitafutwa na wauaji ambao ni jirani zake kabisa na ni rafiki zake aliyoishi nao na kucheza nao tangu utotoni hii inawezekana vipi unawezaje kumuua jirani yako tena ulieishi naye kwa upendo na amani kwa zaidi ya miaka kumi nilishangazwa sana maui nakuambia nilizaliwa magharibi mwa rwanda katika jimbo la kibuge katika kijiji cha mataba nikiwa mtoto wa tatu katika familia ya wa watoto wanne nyumba yetu ilikuwa imepakana na sawia kabisa na zuwa kivu nyakati za asubuhi niliweza kuona milima ya upande wa pili waziwalile katika nchi ya jirani zetu ya, ya zaire ambayo kwa sasa inafahamika kama jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wazazi wangu wote walikuwa ni walimu hivyo basi walitambua fika kuwa njia pekee a kujikamua kutoka katika umasikini ni kuwa na elimu bora