hili ni agano la mungu kwa wanadamu kupitia nabii wake nuhu mungu wetu baba wa mbinguni ametoa maagano mengi sana ikiwa ni ishara ya kuonyesha kuwa pamoja nasi na anatutakia mema siku zote na hii ni kwa ajili ya kututoa hofu dhidi ya adui mwovu shetani moja kati ya maagano makubwa kuwahi kuyafanya dhidi yetu sisi wanadamu ni agano lililotokea baada ya kuuangamiza ulimwengu wa kwanza kwa garika kuu mungu alikasirika baada ya kukithiri kwa uovu mkuu uliokuwa ukifanywa na wanadamu dhidi yao wenyewe pamoja na kufuru yao kubwa kwa muumba wetu hii ni pamoja na kufuru kubwa zilizotokea katika miji ya sodoma na gomora mungu akaamua kuiangamiza dunia kwa maji ili kufutilia mbali taswira ya mwanadamu lakini nuhu aliokuwa jahazi kama wasemaivo vijana wa siku hizi hebu tujifunze kisa cha nuhu na namna mungu alivyoweka gano lake dhidi yetu sisi wanadamu kwa kupitia nabii wake huyu nuhu anatoka katika uzao wa abrahamu kwa isaka kupitia kwa labani nuhu alikuwa ni mtu wa haki na mkamilifu katika vizazi vyake vyote nuhu alikwenda pamoja na mungu nuhu alizaa na watatu wa kiume shemu hamu na yafiti dunia iliharibika mbele za mungu na ilijaa dhuluma mungu akaiona kwamba dunia imeharibika tazama kila mwenye mwili amejiharibia njia yake duniani mungu akamwambia nuhu mwishoni mwa kila mwenye mwili umekuja mbele zangu kwa sababu amejeza dunia ya dhuluma basi nitawaharibu pamoja na dunia yao ujifanyie safina ya mti wa mvinji fanya na vyumba ndani ya safina ukaifunike ndani na nje kwa lami hivi ndivyo utakavyoifanya Mikono, mikono mia tatu urefu wa safina mikono hamsini upana wake na mikono thelathini kwenda juu ndo iwe juu kwake uifanye safina mwangaza ukaimaliza juu kiasi cha mkono mmoja ukautie mlango wa safina katika ubavu wake na uifanye kwa dari tatu na tazama nitaleta garika ya maji juu ya nchi nitaharibu kila kitu chenye mwili na pumzi ya uhai kisiwepo chini ya mbingu na kila kilichopo duniani kitakufa lakini nitafanya agano langu nawe kuwa thabiti nawe utaingia katika safina wewe na wanao na mkeo na wake za wanao pamoja nawe na kila kilicho hai chenye mwili wawili wawili wa kila namna utawaleta ndani ya safina wahifadhi pamoja na wewe katika vyote virukavyo kwa jinsi yake na kwa kila namna ya mnyama kwa jinsi yake wawili wa kila namna watakuja kwako ili wahifadhi ukajichwalie chakula cha kila namna kinacholika wakusanyi nacho kitakuwa ni chakula chenu na chao ndivyo alivyofanya nuhu sawa sawa na vyote alivyoamuru mungu hivyo ndivyo alivyofanya naye nuhu alikuwa mtu wa miaka mia sita hapo hiyo garika kuu ya maji ilipokuwa juu ya nchi nuhu akaingia katika safina yeye na wanaye na mkewe na wake za wanaye pamoja naye kwa sababu ya maji yagarika na katika wanyama walio safi na wanyama wasio safi na ndege na vyote vitmbavyo juu ya nchi wakaingia katika safina alimo nuhu wawili wawili mke na mume kama vile mungu alivyomwamuru alivyo nuhu ikawa baada ya hizo siku saba maji ya garika yakawa juu ya nchi katika mwaka wa miasit wa maisha ya nuhu mwezi wa pili siku ya kumi na saba ya mwezi nisna kusema garika ilitokea tarehe kumi nasaba mwezi wa pili mwaka wa mia 6 kabla ya kuzaliwa kwa kristo siku ile chemchem zote za vilindi vikuu zilibubujika kwa nguvu madirisha ya mbinguni yakafunguliwa mvua ikanyeshwa juu ya ardhi siku arobaini mchana na usiku maji yale yakafunika kila kilichopo duniani mpaka milima iliyoaminika kuwa mirefu sana bado vilele vyake vyote vilifunikwa na maji na safina ikaelea kama mirikimu kubwa sana maji hayo yakapata kufunika vilele vile kwa kiasi cha kama mikono kumi na tano kwa kwenda juu toka kilipo kilele cha mlima na wakafa wote wenye mwili waendao juu ya nchi na ndege na wanyama wafugwao na kila mnyama wa mwituni na kila kitambacho na kila mwanadamu na kila kitu chenye pumzi ya roho ya uhaipwani mwake kikafa na maji akapata nguvu sana juu ya nchi kwa siku mia moja na hamsini mungu akamkumbuka nuhu katika safina na kuvumisha upepo juu ya nchi maji yakapungua chemchemu za vilindi zikafungwa madirisha ya mbinguni yakafungwa na baada ya siku mia na hamsini maji akapungua tarehe kumi na saba mwezi wa saba wa mwaka ule safina ikatua katika milima ya ararati na tarehe moja mwezi wa kumi vilele vya milima vikaanza kuonekana baada ya siku arobaini akamtoa unguru asioni pakutua akamtoa njiwa naye akamrejea akangoja tena kwa siku saba na kisha akamtoa njiwa tena na tazama nja yule akamjia na la mzeituni. hii kuwa maji akamjabi sana akangoja kwa siku saba akamtoa tena njua. na safari hii njua yule hakurejea tena kwake tarehe moja mwezi wa kwanza mwaka ule wa mia sita namoja maji alikauka u ycishiriiasaba mwezwapli mwaaule w mungu akamwamuru nuhu akisema toka katika safina utoe pamoja nawe kila kilicho hai kilichomo pamoja nawe chenye mwili ndege na mnyama na kila kitambacho chenye kutambaju ya nchi wawe na uzazi wakaongezeke katika nchi basi nuhu akatoka na wanaye na mkewe nuhu akamjengea bwana madhabahu akatoa katika kila mnyama aliye safi na katika kila ndege aliye safi akavitoa sadaka za kuteketezwa juu ya madhabahu bwana akasikia harufu ya kumridhisha akasema sitailaani nchi tena baada ya hayo kwa sababu ya mwanadamu tena maana mawazo ya mwanadamu na mawazo ya moyo wake ni mabaya tangu ujana wake mungu, mungu akamwambia nuhu na wanaye pamoja naye akisema mimi tazama nalithibitisha gano langu nani tena na uzao wenu baada yenu tena na kila kiumbe hai kilicho pamoja nanyi na uweka upinde wangu winguni nao utakuwa ni ishara ya gano kati yangu na nchi hii hii ndiyo ishara ya gano kati yangu nanyi na kila kiumbe kilicho hai pamoja nanyi kwa vizazi vyote hata milele garika kuu kuanza kwake mpaka kukamilika na mpaka mungu kutupa neema yake kwa mara nyingine tena ilianza mwaka wa mia sita na kukamilika mwaka wa mia sita na moja hivyo ilichukua mwaka mzima na sasa tu katika ulimwengu mpya ulimwengu baada ya garika kuu ya enzi za nuhu sisi sote ni kizazi kilichobarikiwa na mungu sisi sote ni uzao wa kutoka kwa nuhu hivyo tu watu tulioponywa na kubarikiwa na mungu kuanza upya maisha yetu kwa neema yake lakini kama simavyo bwana mungu kuwa mawazo yetu sisi wanadamu yamejaa uovu siku zote hatuishi kumkosea mungu wetu kila kukicha mkristu mwema ni yule anayesali kumwomba mungu na kutubu kwa mungu baba mara kwa mara ili kupata neema yake tukutana wakati mwingine tena tujifunze visa hadithi na mikasa viyopatikanavyo katika maandiko ya mungu ya ani, biblia tukutana wakati mwingine tena tujifunze hadithi ya abraham kama ijolivikanavyo kwa mujibu wa biblia niliyekuhadithia hadithi hii ya hadithi nuhu naitwa nyanzala kilima na shukrani sana kwa kunisikiliza