Uh, habari zenu mundani na habari za mchana wa kutwa ni matumaini yangu eh, mambo yanakwenda vizuri uh, na leo nataka kushea na nyinyi kitu muhimu sana ambacho kinaweza kutusaidia katika eh, mpangilio wa maisha yetu ya kila siku uh, na leo nataka kushea na nyinyi kwa nini unashindwa kudhibiti kwa nini unashindwa kudhibiti Um, sre imekuwa ni kitu ambacho kinasumbua kina sana watu katika mtiririko um, wa maisha yao ya kila siku uh, na kabla hatujaanza kujadili kwa undani kwanza tuzungumze ni ninini um, kitaalamu stress tunasema ni kama false, ni kamani ambayo inakuwa uh, inakandamiza jambo fulani ambalo uh, jambo hilo linakataa kuenda mbele ama kutoka E, lakini fosi hiyo inajaribu kutumia nguvu nyingi ili kuweza kuliposti hili jambo na mwisho hufikia pahali likaweza lika down, ama likaharibika hiyo tunaita kama ni, ni stress uh, na stress inasababishwa na mambo tofauti tofauti inawezekana pengine Um, stres yako inasababishwa na mambo yako ya kazini katika ajira yako pengine au bosi wako pengine anakulazimisha kufanya mambo kwa haraka kwa spidi ambayo wewe mwenyewe huiwezi au inawezekana na ste zinazosababishwa na familia nyumbani pengine anamke au labda mama baba nyumbani au fami- ndugu pengine au inawezekana stres kwa wanafunzi wadogo labda ma nawakubwa au inasababishwa pengine na masomo mengi au mambo mengi ya darasani yote yanaweza kuwa ni sababu na mara nyingi huwa na kwamba mm, mambo ni mengi kwa wakat mmojahto nini chakufanya wakati unapokutwa na hali kama hii Uh, nchi ya tatu muhimu nataka kuzijadili hapa ni shena nyinyi ili ziweze kusaidia jambo la kwanza ni kufanya prioritization tunaita natokanan neno prio alafu unapata neno priority kisha unapata alafu unapata riion maanaake ni ule mfumo wa kuwa na mambo mengi kisha ukachukua kile cha muhimu ukakipa kipaumbele kwa hiyo ile utaratibu wa kukipa kipaumbele kile kilicho muhimu zaidi ndio tunaita kama ni priortisaion kahiyo cha kufanya unatakiwa kwanza ku zile kazi zote unazotakiwa kuzifanya pengine kwa siku ile ama kwa wiki ile au kwa mwezi ule au mambo ni mengi kwanza ukimaliza okay, unachotakiwa kufanya ni kujiuliza katika haya mambo matano mfano au mambo kumi ni lipi ambalo nikilifanya litaniletea mafanikio zaidi kwa karibu zaidi kuliko ni haya yote uh, Uh, baada ya kusha kujiuliza swala hilo ni, ni rahisi sana kuweza kujua ni kitu gani ambacho kinaweza kukupa e, maendeleo ya haraka na maendeleo zaidi kwa hiyo hicho kitu utatakiwa kukifanya mwanzo atakiuaambel aio hiyo, hiyo ndo tunaetakama haina maana kwamba yale mengine hutaki kuyafanya lakini jambo la msingi kwanza yale unaweza ukayapangia muda mwingine ukayafanya taratibu au akijamboamsianandangifaaatu pengine katika haya mambo matano leo nataka nifanye hili moja ambalo ndio muhimu zaidi kulikoni haya mengine alafu haya manne yaliyobakia ninatarajia kwamba kesho ninapangia kwenye ratiba ya kuyamaliza yote kwa pahali pamoja kwa hiyo utajikuta kwamba unaweza kufanya kitu cha msingi lakini jambo jingine ambalo utafanya kwa uh, ili kuweza kuondosha hizosres kitu chingine ni kuhakikisha unafanya kitu kinaitwa maanayake ni kugawa majukumu unaondoka kutoka mikononi mwako unamkabizi mtu mwingine aweze kukusaidia naweza kajuammoaajambomoja na ambalo aimwenyewenakulifanya mimi alafu haya mengine najua kuna mtu swifaauikbs wo hilo utampa mtu mwingine nataweza kukufanyia nautakuta amaboyotdaakana na ukona mke nyumbani ukona ndugu ukona rafiki ambaye anauwezo kuyafanya yale mengineamba unayaona kwamba hayawezi kusubiri mpaka sikuakeshau lakini sharti la diligathon ni kwamba ukishafanya dlgaon lazima ufanye aamakama mtujuku alafu baadae tena ukamwaifayiaefayfayaaendeeailoijamboa Thank you, kwa ni njia ya pili ya kufit na njia nyingine yatatu ni kufanya kitu omission. Omission una, una ya mambo ya kama kitunaaas yana e, msaada mkubwa wala ayaa hasaa wa myowtafuata a tau tashi from stress hautakuwa na stress ya kufanya mambo kwa sababu utakuwa unaishi kwa mpangilio maalum ambao uh, utakuwa ni wa kitaalamu zaidi na wenye uh, kukusaidia kwa hiyo kwa kumalizia tu uh, katika um, topic hii ya namna gani unaweza uka, uh, ukaweza kudhibiti stress zako Uh, ni suala la msingi kwamba uh, unachotakiwa ni kuhakikisha mambo yako yote unayapangilia vizuri badala ya kukurupuka unalala usiku asubuhi unaamka hujui uanze lipi na umalize lipi wakati pengine una takriban ni mambo matano ama mambo kumi kwa siku ile yote yanakosubiri wewe sasa hilo ni suala la msingi sana ambalo nimeona bora tuzungumzie isije kafika pahali watu tunashindwa kufikia katika malengo yetu kwa sababu ya stres ambazo e, tunakuwa nazo kwa kweli ni jambo ambalo linaumiza kichwa sana na unaweza ukachanganyikiwa mwisho unaweza ukapata kwa sababu ya kuishi e, na stresi nadhani itakuwa tumefahamiana vya kutosha na ilo swala itakuwa limewasaidia e, kama utakuwa na swali lolote basi unaweza ukaandika hapo chini ama ukarusha uka audio yako e, na tutakujibu ipasavyo tukutane katika video nyingine inayofata asante kwa kusikiliza