au kiwanja chake sawa sawa anapaswa ajue mipaka ya kiwanja chake haleluya sheria ya ardhi ya tanzania ambayo inatupa haki ya kumiliki ardhi haleluya katika jamhuri ya muungano wa tanzania inamtaka hata kama umepewa hati yani unayo hati wewe kwa mujibu wa sheria hiyo ya ardhi na umiliki wa ardhi inakutaka kutaka wewe mtu akija kuvamia kiwanja chako wewe ndio unayejua kwamba umevamiwa na wewe ndio unayetakiwa uhakikishe unamtoa namba moja haleluya alafu ndio utake usaidizi wa vyombo vya sheria sijui kuna mtu ananielewa sasa kama wewe mungu amekuhesabia haki alafu hujui kiwango cha haki na ukatembea katika hiyo haki yako mwenye hasara ni nani aliyekuhesabia haki au aliyehesabiwa haki aliyehesabiwa haki ndio anayekula hasara haleluya kwa hivyo mwamini amehesabiwa haki ukisoma katika, inji, katika, katika nyaraka ya warumi ambayo paulo aliwaandikia aliandika akiwa roma katika ile sura ya 4 na mstari wa 25 sura ya 4 na mstari wa 25 warumi 4 na 25 nitaisoma kwa ajili ya rejea samahani ni warumi t Tisa. warumi t59 sawa sawa warumi 425 inasema ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu haleluya ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu aliyetolewa ni yesu yesu alitolewa pale msalabani kwa kibali cha mungu kwamba akafanyike fidia haleluya haleluya sasa hii fidia ikamfanya afe na kufufuliwa ili wewe na mimi tupate haki haleluya mstari huu unasema ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili mpate kuhesabiwa haki haleluya yaani wewe hapo na mimi tumehesabiwa haki mstari na mlango wa tano waicho kitabu cha warumi ile mstari wa tisa nao unazungumzia habari hizo hizo nasema basi zaidi sana tukiisha kuhesabiwa haki katika damu yake ile damu ya yesu iliyomwagika pale msalabani huwa haimwagiki tena haleluya ilimwagika mara moja tu kwa ajili ya ukombozi wako na wewe kuhesabiwa haki ilipokukomboa haleluya ile damu ya yesu ilikukomboa alafu wakati huo huo on the spot ikageuza ule uovu wako mungu akahesabu kwamba una haki haleluya ilo ulijue usipolijua hakuna atakayekusaidia kujua hicho imetokea na ni mara nyingi sana watu wengi kwa sababu ya kutokujua kile kiwango cha haki walichohesabiwa wanateseka katika mwili wa kristo inaposema katika mwili wa kristo maanake katika kanisa haleluya ni kweli utafika mbinguni ni kweli ukifa leo utaenda kumwona mungu lakini maisha utakayoishi yatakuwa na vikwazo na vizingiti vingi kwa sababu hujui kiwango cha haki yako hujui mipaka ya kile ulichokiamini haleluya yameanzishwa mazehebu mengi sana mengi sana ya walagai haleluya na mahali ambapo wanatupata si pengine ni kwa sababu hawa ambao wamemwamini yesu hawa ambao wamemwamini yesu ni kweli wamemwamini lakini ni wajinga kupindukia naomba unisikilize usije ukanikoti vibaya kwa sababu ujinga ni kutokuwa na taarifa sahihi za jambo fulani haleluya mimi hapa si muhandisi sawasawa lakini inapofikia kwenye maswala ya uhandisi mimi ni mjinga haleluya inapofikia kwenye maswala ya udaktari mimi ni mjinga haleluya kwa hivyo unaweza ukawa mjinga kwenye eneo moja au jingine kulingana na vile ambavyo hauna taarifa sahihi haleluya sasa hapo ndipo adui anapotumia nafasi hiyo kutubeza na kutusimanga kwa sababu hatujui kiwango na nafasi yetu haleluya nabii hosea katika ule mlango wa n na mstari wa sta naomba hebu tuusome kwa sababu wengi wamekuwa wakiusoma kwa kuchapia haleluya sasa naomba tuusome kwa kumaanisha alafu kuna kitu ambacho utakiona tuusome tu katika sura ya mwalimu ndipo utakapoelewa haleluya unasema hivi watu wangu watu wangu hawa watu wangu maana yake ni watu wa mungu watu waliomwamini mungu sisi hapa wote tumemwamini mungu sasa nasema hawa watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa haleluya sasa wengi wanasoma tu haraka wanasoma wanasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa maarifa yapi ya kupanda viazi haleluya maarifa yapi ya biashara maarifa yapi sasa stuendelee bii yake inasema kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa haleluya yani kinachokufanya uangamizwe haleluya si kwa sababu nyingine ni kwa sababu umeyakataa haleluya hey, ei inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa sasa hapa nabii anazungumza sababu ya hayo maarifa ambayo yanakufanya wewe uangamizwe ni kwa sababu umeyakataa maarifa haleluya neno la mungu limejaa maarifa haleluya maarifa gani hayo limejaa kusudi la mungu limejaa neno la mungu limejaa kusudi la mungu limejaa nini mungu anataka kati yako wewe kama mwamini na yeye kama mungu haleluya mungu wetu anatupenda kupita maelezo nabii yeremia anasema unisikie nabii yeremia anasema mungu anatuwazia mambo yaliyo mema mambo yaliyo mema kwa ajili ya siku zetu za baadaye hebu tujiulize tu hizi siku za baadaye ni zipi manake siku za baadaye ni kuanzia sasa hivi dakika inayofuata ni kweli au sio ukweli yaani kwamba mungu anatuwazia mambo mema kwa ajili ya siku zetu za baadaye haleluya sasa maarifa yako wapi hapo maarifa ni ule ufahamu juu ya ile taarifa ulioisikia kwamba mungu anakuazia mambo yaliyo mema sasa kama mungu anakuazia mambo yaliyo mema hebu niambie mtu wa mungu tayari mungu anakuwazia mambo yaliyo mema mama anamwazia mwanaye mambo yaliyomema ndio maana anampeleka shule kwa sababu anajua baada ya miaka ishirini huyu mtoto mwenye miaka saba sasa tayari atakuwa mtu mzima anatakiwa ajitegemee sasa atajitegemeaje wakati ana taarifa namna ya kuendesha maisha huko katika jamii ndio maana tunawapeleka watoto shule haleluya kwa sababu sisi kama wazazi tunajua nini ambacho mtoto wetu atakabiliana nacho baada ya kuwa mtu mzima haleluya ndio maana tunawapeleka shule haleluya siku moja hapa iliwahi kutoa ushuhuda nikiwa nasoma shule ya bweni haleluya sasa wakati ule usafiri ulikuoko ni mgumu sana na unajua wamama kila wakati wanawaza baadae ya watoto wao haleluya kwenye lile tranka tranka ni yale masanduku ya chuma yale ya wanafunzi sasa mama akaamka alfajiri na mapema basi linapita saa tatu akaamka alfajiri na mapema akaandaa mandazi ya kutosha akayafunga kwenye mfuko wa plastiki akaenda akafungua lile sanduku langu sinilishapanga nguo tangia jana na vitu vyangu na nini akafungua akaweka mandazi yani kama thahi hivi akaeweka kule kwenye tranka wakati ulikuwa ulikuwakwa usafiri ni wa shida mfano wake hakuna ulikuwa ni wa shida magari yanakwama barabara ni za matope mama yangu anajua mbele huko kunaweza kukatokea shida mungu wako anajua huko mbele nini kitakachotokea haleluya mama akaweka yale mandazi akaweka na chupa ya orange squash kwa wale watu wa zamani wanaweza wakajuajua ilikuwako ni aina fulani ya juisi ambayo unaidut na maji ilikuwa ilikuwako very strong kwa hiyo unaidut na maji unapata juisi nzuri sana unaweka kidogo tu akaniwekea mle sasa mimi wakati nataka kuondoka nikachukua vitu vingine ninafungua tranka niweke nikakutana na mandazi wacha nianze kubwata siunajua mambo ya, ya ujana tena jamani nikafurumisha huko mfuko ule wa wa mandazi mama akanaambia mwanangu yaache atakusaidia huko mbele haujui unako kwenda kukoje ah mimi mesha si nikifika singida sintakula msikiliza mtu wa mungu <laughs> hicho kindumbwendumbwe baada ya masaa st kutoka pale tulivyoondoka saa tatu imefika kwenye saa tis hivi gari limekwama kwenye matopi aliwezi kwenda aliwezi kurudi nyuma malori yamekwama yanayobeba ngano kutoka basutu kwa hivyo tukawa pale tulikaa pale siku tatu sijui kuna kitu unakielewa ndugu zetu wa iraq ambako ndio tunapita sasa kwenye imaya yao na wamangati kwanza wakati huo walikuwa wanaogopa watu kwa hiyo hawawezi kukupa fedha ya aina yoyote sijui unaelewa kitu nachokizungumza wanatukimbia sisi sasa wanakusaidiaje kwa hiyo ukienda kwao huwezi kupata msaada nakwambia kuambia hivi niliyakumbuka mandazi mfano wake hakuna nakwambia mtu wa mungu mungu anatupenda ndio maana anataka tuzingatie kila anachotuambia kwa sababu imani ni swala la mtu binafsi haleluya hapa kila mtu ametoka nyumbani kwake haleluya inawezekana umekunywa chai haujanywa chai wewe ndio unayejua haleluya utakula nini mchana unajua wewe utalipaje kodi unajua wewe utalipaje bili ya umeme unajua wewe lakini mungu ameshusha neno lake ambalo limejaa maarifa haleluya hayo maarifa yanaweza kuweka chai katika meza yanaweza kuweka chakula katika meza haleluya kwa sababu ile haki uliohesabiwa imekutofautisha wewe na hao watu wengine unaowaona haleluya kipengele hicho cha kwanza nikisistize na warumi 478 haleluya kwa sababu kinaweka msingi hayo mengine yote tutateremka tu warumi 8heri waliosamehewa makosa yao na waliositiriwa zambi zao heri mtu yule ambaye bwana hamuhesabii zambi haleluya kitendo chako wewe cha kuhesabiwa haki ni kwa sababu umesamehewa makosa yako umesamehewa makosa yako sasa kama haujui kwamba umesamehewa makosa yako yani hauna kosa huu mstari huu ii bibilia hii ya suv swahili union version imetohoa imepunguza uzito ili neno heri maana yake linatakiwa lisomeke amebarikiwa au wamebarikiwa waliosamehewa makosa yao yaani wewe hapo umebarikiwa haleluya sasa unajua kubarikiwa ni kinyume na laana kubarikiwa ni kinyume na dzambi hauwezi ukawa umebarikiwa huku una zambi haleluya kwa mujibu wa neno la mungu sasa ni juu yako kujua hivyo haleluya sasa kwenye efeso feefeso 17 nayo inazungumza jambo ambalo ni ulijue inasema hivi nasema katika yeye huyo katika yeye huyo yeye huyo nani yeye yesu anasema kwa damu yake kwa damu yake yaani kwa damu ya yesu tunao ukombozi wetu sikiza nikuambie kwa mstari huu usipoujua usipoujua kila iitwapo leo katika maisha yako ya wokovu kila siku utakuwa deliverance utakuwa unakombolewa kwa sababu inasema katika yeye huyo kwa damu yake yani kwa damu ya yesu ile damu ya yesu iliyomwagika pale msalabani yenyewe hiyo damu imetukomboa yani tunao yani tayari si kesho ni sasa yaani tayari unao ukombozi sasa kama unao ukombozi nani ambaye anasema haujakombolewa manake huyo anayesema kwamba haujakombolewa maanake anapingana na nguvu ya damu ya yesu haleluya haleluya na ndio maana kwa sababu watu wa dunia hii ambao wamekubali kumtumikia ibilisi wameanzisha madhehebu wameanzisha dini ambazo zinaitwa dini za ukombozi deliverance churches naomba unisikie mtu wa mungu ipo tofauti kati ya kuombea mtu ambaye hajajua kuomba haleluya na kubeza kile ambacho damu ya yesu imekifanya pale msalabani sijui unanielewa siko kinyume na sitakaa niwe kinyume na maombezi haleluya lakini kama elibariki ameokoka ninaombewa kwa sababu sina nguvu ya maombi sina maneno ya kutosha ya kumwambia bwana kuhusiana lile ninalopitia haleluya haleluya kwa hiyo ninahitaji msaada wa watu wa mungu nisikilize sasa hapo ndio utaona tofauti yake sisi wote hapa kanisani sisi wote tuliomwamini yesu kwa taarifa yako mbele ya macho ya mungu sisi ni makuhani kwa mungu kwa mujibu wa neno la mungu haleluya haleluya sasa kama wewe ni kuhani maana yake unacho kibali cha mungu cha kuomba na kuombea haleluya sasa sina nguvu ya kuomba kama vile anavyoniombea mchungaji sijui unanielewa vizuri tofauti yake sasa watu huwa wanachanganya na hapo ndipo wanapopasua waalifu wa injili sijui unanielewa vizuri wangapi wamenielewa hapo asante kwa hivyo kama kuhani maana yake huwezi kuomba ukafikia kiwango kile ambacho cha kuugusa moyo wa mungu kama mtumishi wa mungu mungu akitupa neema tukafundishana juu ya huduma ya malaika sawa sawa ndio utafahamu kwamba nini ambacho malaika huwa wanafanya kwa kila mwamini haleluya unao malaika wa kutosha haleluya kwa hivyo kila unapotamka neno lolote haleluya lolote ndio maana yesu akasema kila neno litakalotoka katika kinywa cha mwanadamu atatoa hesabu haleluya kwa sababu unapotamka tu na wiki kama mbili hivi mchungaji alifundisha hapa unapotamka tu kama ni jema litatokea jema kama ni ovu litatokea uovu sasa kwa nini inatokea hivyo ni kwa sababu malaika ndio kazi yao kubeba zile taarifa ukizungumza neno ambalo limetoka katika kinywa cha mungu wanalichukua kama substance ya imani ulionayo kwa mungu haleluya kwa hivyo wanalipeleka sawasawa ukizungumza watoto wa mjini sasa hivi wanasema upoloto sawasawa sawa wao nao wanaubeba wanampelekea bwana kwa hiyo unawekwa kwenye vitabu haleluya ndio utakuja kutoa hesabu kwa hiyo unakuta unapita katika magumu si kwa sababu nyingine ni kwa sababu haujui nafasi yako katika mungu kuhani kuhani ambaye ni wewe na mimi haleluya kama mimi nguvu yangu ya kuomba ni ndogo natafuta nyiwe makuhani wenzangu tuombe pamoja haleluya ndio maana neno la mungu linasema walipo wawili watatu kwa jina langu nami nipo katikati yao haleluya haleluya kwa hiyo usizolewe na upepo unaweza ukakimbia hapa haleluya ukakimbilia mahala fulani ukizani kule yuko mungu kumbe umeenda kukutana na beliare sijui unanielewa vizuri nachokizungumza la pili utajiri wa haki ya kristo haleluya kila aliyemwamini kila aliyemwamini yesu haleluya yeye ni tajiri kwa sababu haki anayotembea nayo haki ninayotembea nayo sawa sawa ni haki ile sawasawa na haki aliyonayo yesu kristo ndio maana inasema utajiri wa haki ya kristo haleluya inathibitishwa katika wakorintho wa pili ile sura ya t5 na mstari wa 21 andika utaisoma kwa wakati wako na pia katika yakobo 223 haleluya kipengele cha tatu kuzaliwa mara ya pili hapa ndipo pana kindumbwendumbwe kuzaliwa mara ya pili ni kuambukizwa uzima wa kimungu kwa mwamini sikia umemwamini yesu maanaake umekuwa a new creature yaani kwa mara ya kwanza unaanza kuesisti haleluya yaani kiroho unaanza kuishi sawa sawa na maisha unayoishi kiroho manayake ni ya uzima wa milele ukiwa hapa hapa haleluya sasa kwa nini unaambiwa umezaliwa mara ya pili ni kwa sababu ruaichi ambaye hajaokoka alipookoka sawa sawa amezaliwa mara ya pili manake ndani ya mtu mmoja sawa sawa kuna watu wawili kuna mtu wa kiroho aliyezaliwa mara ya pili na kuna mtu wa mwilini haleluya huyu mtu wa kiroho anapaswa aukulie uokovu haleluya aendelee kuishi maisha matakatifu haleluya kwa sababu yeye ni kiumbe kipya tazama ya kale yamepita na sasa yamekuwa mapya haleluya haleluya yohana 316 na yoana 336 na yohana 128 na waraka wa kwanza wa yohana 1 na waraka wa pili wa petro 14 inatuthibitishia kwamba tumezaliwa mara ya pili haleluya yapitia hayo maandiko sawa sawa kwa kumaanisha mungu ataweka maarifa makubwa sana yenye uzima ndani yako utatambua kwamba wewe ni mwana wa mungu na unao uzima wa milele ndani yako haleluya na pia katika wakorinto wa pli 517 kufanywa mwana kipengele cha 4 kufanywa mwana mwamini anachukuliwa kama mwana wa mungu katika familia ya mungu haleluya mwamini anafanywa mrithi na mungu pamoja na kristo haleluya yaani wewe nikikuadapti sasa hivi haleluya kwa kiswahili wanasema kuasili si kuwasili sindioe nikikuasili yaani nikikufanya niki wewe uwe mwanangu sawasawa manake, nikisha sema huyu ni mwanangu na nikapata kis, kiserikali nikapata kibali cha ustawi wa jamii ambacho kinathibitisha kwamba wewe nimekuwasili kisheria sawasawa maana yake unastahili kurisi mali zangu haleluya yani sawasawa na watoto niliyo haleluya sasa sisi tumerisi pamoja na kristo haleluya kwa sababu kwa tendo ambalo yesu alilifanya pale msalabani la kumwaga damu yake na ikakubalika na mungu kwamba ni fidia haleluya kitendo hicho sawa sawa kilimpendeza mungu na mungu akatuwasili sisi sawa sawa na ametustahilisha haki ya kuwa warisi pamoja na mwanaye yesu haleluya hii unatakiwa wijue usipoijua utapiga sana buti utatikanyaga sana haleluya kwa hiyo ni vizuri ujue mwana wa mungu unaweza ukajithibitishia mwenyewe kwa kusoma maandiko haya warumi waruarumi16 galatia 316 na hibrania 211 kutiwa muhuri na roho mtakatifu hicho ni kipengele cha tano kinatuthibitishia kwamba kila mmoja aliyemwamini yesu kila mmoja wewe na mimi tunaomuhuri yani tunayo alama tunayo chapa ambayo hii chapa inathibitisha kwamba sisi tumeokolewa kwa damu ya yesu sisi ni wana wa mungu sisi ni warisi pamoja na kristo haleluya mwamini anaitwa anatiwa muhuri na roho mtakatifu na ikiwa mtu yeyote hana roho mtakatifu hana roho mtakatifu huyo si wa kristo yesu haleluya naomba unisikie haya ni maswala ya rohoni no one can n hakuna hata mmoja ambaye anaweza kuwa na uhakika kwamba shukurani ameokoka au hajaokoka sijui unanielewa vizuri kwa nini kwa sababu mungu mwenyewe akimwangalia shukurani anaona huyu ni mwanangu huyu ni binti yangu sijui unanielewa vizuri kwa hivyo unaanza kupata zile huduma za familia ya mungu nzuri au mbaya hiyo kwa hivyo unapaswa sasa sawa sawa ukaye ukijua kwamba wewe unahudumiwa wewe unajaliwa haleluya hii inathibitishwa na efeso moja tatu. efeso 113 na warumi 8 9 warumi 8 9 namba 6 kipengele cha 6 kuungamanishwa na kristo yaani kila mwamini kila mwamini ameungamanishwa ndani ya kristo na kristo naye ameungamanishwa na mungu haleluya tumeungamanishwa kiroho tumeungamanishwa nini kiroho wewe umeunganishwa na kristo na kristo naye ameungamanishwa na mungu haleluya ukisoma katika kitabu cha yohana ile sura sura ya 14 yohana 1420 inafafanua vizuri kwa sababu ya muda ntaisoma kwa haraka nasema siku ile siku ile maneno haya yesu alikuwa anayasema kabla ya kwenda msalabani haleluya kwa hiyo alikukuwa anatabiri juu ya hiyo siku haleluya siku gani siku ya uokovu haleluya anasema siku ile mtatambua ya kuwa mimi ni ndani ya baba yangu nanyi ndani yangu nami ndani yenu bonge la cross union yani wewe uko ndani ya yesu haleluya alafu yesu yuko ndani ya mungu yani ndani ya baba haleluya sasa nakuuliza shetani anakupatia wapi wana wa mungu unaposoma bibilia lazima uwe na utafakari wa rohoni haleluya yesu anasema siku ile mtatambua ya kuwa yeye yesu yuko ndani ya baba alafu wewe na mimi tuko ndani yake haleluya sasa kama ukijua hilo ukijua hilo utakuwa na uwezo mkubwa sana wa kudili na shetani kama kiumbe zaifu kama kiumbe kilichoko chini ya unyayo wako haleluya hautadili naye kama moja ya nguvu haleluya pia unaweza ukasoma katika warumi 611 na warumi 81 na wa korinto wa pl 517 ile tulishaisema pia na efeso 2kolosai 2 hadi 1 kitabu cha wakolosai sura ya pili mstari wa kmina mja hadi wa kminatatu na galatia t 2 s 7 na waraka wa kwanza wa yohana ile sura ya nne mstari wa kmia tatu ya kwamba bado mwamini akishajua kwamba ameungamanishwa na kristo bado huyo mwamini anabaki na ile status yake kama mwamini haleluya unatembea katika ulimwengu huu ukijua wewe ni mwana wa mungu kama usipojua kwamba wewe ni mwana wa mungu nataka nikuambie utapelekwa mchaka mchaka isivyo kawaida haleluya ubatizo katika mwili wake yaani kila aliyemwamini yesu amebatizwa katika mwili wake yesu haleluya mwamini amebatizwa katika mwili wa kristo haleluya kanisa la ulimwengu mzima yaani kila unayejua kwamba amemwamini yesu yoyote haleluya huyo amebatizwa maana yake ametoholewa katika mwili wa kristo haleluya ni sehemu ya yesu haleluya kwa sababu yesu ni kichwa haleluya sisi tu viungo katika mwili wa kristo haleluya mwamini anafanyika mshirika wa familia ya mungu yaani wewe unafanyika mshirika wa familia ya mungu ulimwenguni kote nataka nikuambie mtu wa mungu na hichi watu wengi sana hawajakijua haleluya kama ukienda mahala kokote unayopesa hauna pesa naomba unisikilize vizuri ukaliona kanisa na ukajua hili kanisa ni la watu waliokoka haleluya nenda hapo kajitambulishe haleluya nataka nikuambie utakuwa umefika nyumbani haleluya haleluya iwapo tu na hilo kanisa linatambua kwamba ni sehemu ya mwili wa kristo haleluya hautapata shida ni mradi tu unafahamu nafasi yako katika mwili wa kristo haleluya hii inathibitishwa katika kitabu cha wakorinto ile sura ya wa wa w123 na efeso 218 naomba na niisome hii efeso 218 kwa maana kwa yeye sisi sote tumepata njia ya kumkaribia baba katika roho moja haleluya haleluya nataka nikwambie hivi siku ya kwanza nilipokuja hapa haleluya hakuna mtu yoyote alinaambia karibuaa uh-uh. sijui nanielewa vizuri nilikuja nikakaa pale nyuma pale tukaabudu tukamaliza kaondoka zangu kaenda nyumbani sawasawa sawa tulikuwa tunasalimianaga hapo nje sindio siku ingine nikaja jumapili iliyofuata nikakaa hapo nje hapo nyuma nikasali tukamaliza ibada nikaondoka sijasalimiana yani sija- hakuna hata mtu aliniambia karibu sana hayupo sijui unanielewa vizuri siku ya tatu nimekuja tukasalimiana sasa na mchungaji haleluya nikaondoka nikawambia mi nakaa hapo sawa sawa basi sasa nataka nikuambie nini kilichokuwa kinanifanya nnaendelea kuja haleluya yaani nataka sasa ukielewe ni hivi mahala ambapo wako watu wa mungu watu wa ya, namna yako utasikia moyo wako unapata utulivu unapata amani heuy haleluya ndicho hichi nachokwambia ubatizo katika mwili wa kristo hichi kipengele chenyewe ni somo kubwa haleluya mungu akitupa neema huko mbele tutakuja kujifunza nataka nikwambie you are a great man wewe ni mtu mkuu ukielewa hichi kipengele ni vigumu sana ni vigumu sana mtu wa mungu ambaye anaelewa kuteswa na ibilisi hebu niambie kama wewe ni mshirika wa mateso ya yesu sijui unanielewa una vizuri hebu eh? niambie shetani anakugusia wapi shetani anaweza kumgusa yesu hawezi sasa hii ni swala la wewe kujua ndio maana ukiona unapata ajari huwa unapiga kelele unasema yesu nisaidie au yesu niokoe alafu unashangaa umeokoka yaani umeokoka na lile janga sawa sawa huwa unaanzaga kusema kwamba tuimbe kwaya eh? uh-uh. unatamka kwa sababu wanakuwako wako kazini imekuambia huduma ya malaika inafanya kazi fasta kuliko mfano wake haleluya kwa hiyo inakufanyia kazi kwa sababu neno la mungu linasema kila atakaelitia jina la bwana ataokoka na ndio maana unakuwa na hiyo ajali unaondolewa faster kama ni magari yanagongana mpaka yanakuwa nyapi nyapi lakini wewe wanashangaa unajikung'uta tu unasema jamani miwani yangu iko wapi unavaa miwani yako watu wanashangaa kumbe wewe umetimiza neno la mungu aeuya wewe unajua nafasi yako katika mwili wa kristo haleluya kipengele cha nn uanzisha mchakato wa utakaso haleluya yaani mara unapookoka sawa sawa mara unapookoka unaanzisha mchakato wa utakaso naomba sasa hapa tusikilizane vizuri ili kusudi upate kitu haleluya utakaso ni mchakato unaoendelea wa kutengwa kwa mwamini haleluya wa kutengwa kwa mwamini na ulimwengu haleluya ni hivi ndio maana unashangaa mtu ambaye alikuwako ni jambazi wa bunduki haleluya anapomwamini yesu anaanza mchakato wa kutengwa na ulimwengu huu mchakato unafanyika kwa neno la mungu analolisikia siku kwa siku haleluya haleluya kwa sababu lile neno la mungu ndilo linalokutenga haleluya neno utakaso kwa mujibu wa wa wa bibilia ambayo ndio ilihasisi ili hizi bibilia zote bibilia yya ya, ya, ya kigiriki ambayo iliandikwa inasema ni set niapa sawasawa yani ni kutengwa yaani unaondolewa hapo unawekwa hapa haleluya alafu una, unaendelea, unaendelea kusikia kesho utasikia jumatano utasikia eh, jumatatu kwa wamama unasikia jumatano unasikia unasikia nini unasikia neno la mungu linaanza kukutenga lenyewe sawa sawa ijumaa unasikia jumapili unasikia ukiwa kwenye kuimba hapa kwenye mazoezi ya kwaya unasikia neno la mungu haleluya nyumbani kwako kama mna tabia ya kusoma bibilia unaendelea kusikia neno la mungu neno la mungu linaanza kukufanyia utakaso haleluya yesu akafundisha akasema katika yohana 1717 anasema uwatakase na ile kweli neno lako ndiyo kweli yaani neno la mungu ndilo ambalo linatutakasa atutakaswi na maneno ya muubiri yani mimi hapa yani haya maneno naye zungumza iti yanakutakasa kinachokutakasa ni lile neno la mungu utakalolisikia haleluya linakutenga kutenga ndio maana baada ya muda yule alikuwa alikuwako kahaba yule alikuwa alikwako mwizi yule alikuwa alikuwako mlevi baada ya muda unashangaa kwa sababu ameshakuwa ametakaswa ametengwa kabisa na ulimwengu haleluya unasikia huyo mtu anapata sasa wito haleluya anataka sasa kumtumikia mungu anakuwa na shauku ya kumtumikia mungu anakuwa na shauku ya kumpenda mungu haijalishi ulikuwako nani kabla ya kuokoka hata ungekuwa mchawi namna gani ukifika kwa yesu na ukamwamini filipo ambaye alikuwa mwanafunzi wa yesu haleluya alipoingia katika mji wa samaria akamhubiri kristo mchawi mmoja ambaye watu walikuwa wako wanazani ule uweza alionao ni uweza wa mungu mesha vizuri kwamba huyu anatumiwa na mungu sana kwa sababu ya uchawi si sindio yule mtu akaokoka haleluya akafanya nini akaokoka maana yake aliacha uchawi sasa kwa sababu ya spidi yake ya kutaka aweze kutumika haraka haraka kabla ajasikia neno la mungu petro aliposikia kwamba filipo amefanya shughuli kule ya nguvu akaamua kwenda samaria kwa ajili ya kwenda kuwawekea mkono ili waweze kujazwa na roho mtakatifu sawasawa yule mchawi si unajua wachawi bado wanatamaa kwa sababu bado hajatengwa ajafanyiwa utakaso na neno la mungu yaani angekua ameshasikia akasikia akasikia kwa sababu alikuwa sabau filip haleluya na wainjilisi wanaubiri wana kwa sababu uliko ndo mwanzo wa kanisa kwa hivyo yule mchawi akawa hajapata haja, maneno ya kutosha ya mungu sawasawa petro alipokuja akasikia tena maneno yale alafu akawawekea mkono akaangalia watu wamejazwa sawasawa akaenda akamfata nguvu pembe anataka ampe pesa petro akamwambia upotelee mbali mbona kwa sababu umejaa uovu twa mungu neno la mungu linaweza kututakasa katika kitabu cha petro waraka wa kwanza wa petro ile moja 116 kwa maana imeandikwa haleluya kwa maana imeandikwa mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu haleluya yaani haya ni maneno mungu kupitia roho mtakatifu anazungumza na kanisa kwa kuliandikia kwamba kila aliyemwamini yesu ataendelea kuwa mtakatifu sawa sawa kwa sababu mungu ni mtakatifu haleluya sasa huu utakatifu maana yake kila itwapo leo unatakaswa haleluya sasa ukitakaswa maana yake unaweza ukawa tena ni adui wa mungu kwenye eneo hilo hapana hapana haleluya sasa wengi wanaingia kwenye mtego wa ibilisi haleluya na unapotakaswa neema inazidi kuwa nyingi haleluya unapata kiwango cha juu sana cha neema haleluya ukisoma warumi kitabu cha warumi ile sura ya ta warumi sura ya tano na mstari ule wa kwanza na wa pili anasema basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na mwwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo mnasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu haleluya taka nikuambie mtu wa mungu ninayo maneno mengi sana ya kukuambia kuhusiana na huyu mungu tunayemwamini haleluya lakini itoshe kukuambia ya kwamba wewe ni mwana wa mungu haleluya tambua hivyo na shika hivyo usitoke katika eneo hilo kwa nini ninakuambia usitoke katika eneo hilo ni kwa sababu huo ndio urisi wako waamini wengi wanateswa kwa mengi ni kwa sababu hawajajua kwamba wao tayari ni sehemu ya familia ya mungu wao ni sehemu ya ufalme wa mungu mtumishi wa mungu yohana aliandika maneno ya yesu mtumishi wa mungu matayo aliandika maneno ya yesu ichukue tu maneno ya matayo ile sura ya sura ya 6 na mstari ule wa 33 unasema ufalme wa mungu ni jambo kuu kuliko vile ambavyo tunavyofikiria anasema utafuteni kwanza utafuteni kwanza ufalme wangu na haki yake utafuteni kwanza ufalme wangu na haki yake na hivyo vyote mtazidishiwa mtu wa mungu wakati yesu anazungumza maneno haya bado alikuwa hajaenda msalabani alipoenda msalabani maana yake wote waliomwamini ikiwa ni pamoja na wewe na mimi tayari tumeshaupata ufalme tayari tumefata nini ufalme sasa kama wewe uko katika ufalme wa mungu tayari mimi na wewe maana yake hayo yote hayo yote tutafanya nini tutazidishiwa huwa mimi sishangai ninapomuona mtu ambaye ameamini au nimemuubiria kristo alafu baada ya muda mchache tu akabadilika huwa ninajua kwa sababu ameshaupata ufalme wa mungu kinachofuata ni kuzidishiwa haleluya sitashangaa nikiona fulani ambaye alikuwa anakaa kwenye chumba kimoja au viwili au vitatu leo anamiliki nyumba yake hai kwa sababu ninaelewa kwamba yule ni mwana wa mungu haleluya sitashangaa wewe kumiliki gari haleluya sitashangaa wewe watoto wako wakisoma international school haitanishangaza wala upaswi kushangaa ili mradi huyo mtu amemwamini yesu anakuwa ni sehemu ya ufalme wa mungu haleluya haleluya mungu atusaidie mungu atuwezeshe kumjua sana yohana anasema wakujue sana mungu wa pekee na yesu kristo bwana wetu amen