Hello, mambo vipi so naitwa ali na niko na rafiki yangu anaitwa martin sisi ni vijana sio famous hatujui sioam hatujuioe hatuna mashamba ya matikiti watu matikitiwatu wanakana mashamba ya mpunga mpungasikiwa mtu kijana 6 kila kijana siku hizi lik na shamba nalima mpunga na no. kiwanjakiana yeah, sahivi yeah. usipokuwa na kiwanja mtu, pipo, mtu na kama eh nakuangela oh, unafanya nini sasa yeah, yeah, yeah, yeah. ni pressure ambayo sasaunakiwanjani es ambayoinaisikia sana kwa watu mm. kwao inafika muda mda namii inakua najuuliza kwambanamana eh, naitaji kiwanja kweli <laughs> iwatu wa kawaida sanahthni kwamba uh, tunajaribu kuh um, safari yeah. zetu kwenye maishawatu yeah. um, wengi mi nahisi ambao wanafanikiwa oh. ndio wanaanza kuonyesha mafanikio yao kwamba labda tulipitia hapa mm -hmm. tulienda huku tukapitia hiki yeah. aki tunajichukulia sisi kama vile machampion itheuo right? yeah, exactly. njiani yeah, yeah, exactly. so, um, tunajaribu kuchukua vitu ambavyo tunajifunza a w mm-hmm. nanini an tunajaribu kuhae hizo labda inaweza ikamgusa mtu hukoitu yeah, sure, yeah, ulivopitiaona okay, exactly. awaeaaehemu ambayo watu wengi wanakutana alafu yeah. yeah. chuo ni sehemu ambayo ni rahisi kuendelea kujuana u baada Exactly, exactly. kweeowwit <laughs> <laughs> kk <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kirafikis yeah. exactly like, like, ni ngumu kusema acik hapa ndo tulipokutana k mi marafiki tangu wengi nikijaribu kukutana kijaribu kukumbuka ile first mment imekutana nao <laughs> sikumbuki ila waennaku <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kuna vitu ulipitia mpaka kakak oauti tulikutanae uikuwa tuna ilikuwa ni mm-hmm. tu tuna tunazifanya mara kwa mara jioni na hisi exactly. yeah. then mimi mm-hmm. ilikuwakila nikija pale aia nakuta kutaia nakuta wewekila ronaldo ko pale tukaanza hey, kuongeasto <laughs> e uliua aoaikaa kifikiaatukaawaktih nahisi hatukuwai kukaa unajua ukiwa chuo inategemea namikutano vipi lakini m tulikutana kwenye muda wa kusoma ko Kwa hatukuwai tukakaa tukaongelea vitu tofauti na masomo ukajua ukajuababana huyu jamaa na interest nahi okay, kicu anachokipenda hchumboni na mimi kama niko niko njia hiyo hiyo au napenda hicho kitu nahisio ila baada ya kumaliza chuo kukaa tuka tunaongea vitu tofauti nna mm-hmm. vyachuo na masomo okay. mm-hmm. topale saa tukaanzak okay. alnapenda kitu hichi bona mm-hmm. kama najuakuna mm-hmm. like an nyingi ambazo um, tuseme mahusiano ya, ya, ya, ya marafiki kuna kwaga na flani ambayo kuna e flani ambayo ndo ina, inakua ina, kama ina, inakuwa utrafiki wenunayani una flanikuna siku ambayo mepiga st wmwamba kuna, yani, kuna, kuna, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kuna wambo <laughs> kibao tdahewakati tuko chuo atukuwa na hiyomelakini like, baada ya chuo kwa sababu tutoka like ilitokea tu siku that we trip i told you alafu ninakumbuka hiyo siku nakumbuka hiyo siku nakumbuka hiyo siku tulikutana tena ilikuwa ni kwako yeah. we had a few drinks and from there unaona mm -hmm. tukaanza kupiga piga story i ah, remember kurasa kura kulikuja kuangalia tulikuwa tunaangalia movie yeah i think it was a movie or something yeah nilipika jema siku ile nakumbuka oh yeah, yeah. and we even get some few drinks so <laughs> we say there was like okay i said time flies that time was that was like... man that was a while ago yeah yeah mdasanao unaangalia inisaatunaongelea au tugeleinem moja sasahivi ambao unaweza nikasema nikaiangalia mara mbili mbiliii sasahivi e ya mwisho ink kik ikik k ukiacha na katuni zile za aasaa ingialikwa na katuni katuni fulani fulani zamani inaitwa inaitwa mm. ile ile ah. kipindi cha cha saa na na na kulikuwa nyingine kirobot kinazungusha sura like kifupi mambo hayo yao ya space a so yeah, so, yeah. kitu kama hicho unakumbukagakhii kama, yeah. like kama, kama inakuja kumbukumbu lafu ina like. somewhere <laughs> y yeah, mm -hmm. so you kiliuliza know, mambo ya kiliaana kitu kigie cakuanai kiiic So, ki ikitu fa machoa w sa lkini kit ho e kni ki Yeah, sure. yaani wamekuandaa wa wa wa and like, <laughs> yeah. yeah, i feel like watu wengi wanapenda kuangalia movie like, tuko kwenye hii like hey, imetoka kila wanpenda kungliatuko wenye h metitunzoglabidi turudi nyuma kidogo tuanglie vitu vya zamani kidogo zamn you know, like, people ukumustujikumbushie nyuma yeah. na watu siku hizi tumebesi sana mtu akikuomba mvi kitu changaa atakuliza nia 0 a maka gani n twame hukomkuna mvi nzuri nyingi kuna mvi nzuri nyingisangalie yes. namba kuna namba <laughs> <laughs> a ambayo ni nzuri kuliko namba d I mean, yes wakik mm -hmm. mm -hmm. kiae mm -hmm. <laughs> <laughs> naauwkujitimpnduaangaiwansemapachino ah, yeah. <laughs> nahiyo uh, <laughs> <are movie, laughs> wanasema, na... mm. wanasema ilikua kuna ambayo ni ikoando chimukondo lakutawatu wako barabarani wanashuti btufanye hivi mi ntakutafutia yom kuleteekama una nafasi ya kurudi kwenye maisha ukabadilisha kitu unaweza ukaenda kubadilisha ini moja kwa moja bila ku, kufikiriza mm. taenda kubadilishai amboni ilikuwa nao na marehemu mzee wagu hatukuwa na mahusiano mazuri nimekuwa nimelelewa na mama mm. nimekuwa nkikuwa namjua mama tu mm. so siku ng sana mm. marehemu mzee wangu alikuwa ni ule mtu ambaye usipo jng na yeye na eea ye. yeah. exactly. mzazi ni mzazi mm. mambo ya baba na mama wachiewaouna mambo mengi alitokea mama naeza kuambia kituhchimba kitu hichi mm. kwa sisi vijana au sisi watoto tuna wajibu wa kuwapenda wotemii mm. licuua So, uh, unahisi kwamba imekuafe hiyo uh, kwamba ulichagua upande mmojanahisina yeah, unadhani hiyo y- y- y- au uamuzi ulikuwa ni wakwako au kuayni likuwa kama vilei lmetegeneizmetengenezwa tangu nak sio kutengenezwaba unajua kwa mtu ambaye umekuwa na mzazi mmoja mm unaona unaona t unavokua unamona una ule mzazi wako anavyopambana anafanya nini anafanya nini kama nni ainakujengea kitu kwamba labda yeah, okay. yeah. mzazi mwingine anatakiwa awepo hapa mm. iko wapi mm. kwa nini hayupo mm. unakuwa nayo ile mm. na ayupo unavokua unakua nao a kwenye maisha ilifika kwamba una um, umekulia upande mmoja sana kwahiyo ni kama vile unakuwa sana unakua bsana una, una mwoneo huruma sana yule mzazi ambaye amekuhudumia yes. ambacho ni kitu kizuri mm-hmm. yeah. lakini inafika muda kama mwanaume sa mm. umekulia bila baba umekua kwa mama sana kuna flanita yes. kwenye umri wetu unakuwa una ndo una, una, una, kama vile unatambua kwamba kuna kitu fulani kilipotea unajaribu kutanua yale mahusiano tuseme nine, and kwa watu ambao wana nafasi labda kamaya like ni, ni, ni kama <mimita word> mda yeah, mzuri akulada waku, waku, right? nikitua mfano mzuri mimi binafsi kituletu mfano hmm. mm. nimekuja kuanza ukuname nimiezi mitatu au oh, mitatu, mitatu. Hmm. kabla mzee hajafarikia wow. yeah. unajua kwa mtu ambaye ujakaa na baba uh, unapata kitu tofauti najua kuna vitu ambavyo huwezi kuongea mama. <laughs> mama, mama, mama na mamasamama uagana ukiwa na mama hmm. kwa watu ambao wamekuwa na mama tu aada daaeewan <laughs> <Yeah. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> wakati unakuwa esperieni yako kwa mzee mm. ilikuwa ni t auikua yani ni, ni chuki au I thought, ni, ni mapenzi mzee aliando nimekua ni nikichoniwanu niiua siu me, nimejulia wapi yeah. lakinindo iakicheni kwangu mm. siku nimeenda nimonana na mzee mm. you know, like mm. alikuwa nafurahaoomtesasak mm. so hidifanahisi kwa wazazi wengi na hiki kitu ambacho ni kitu cha kujifunza wazazi ambao labda wanalea mtoto mmojawanalea pekeamzazi mmoja kuna ile tendensi ya mzazi kumjengea chuki mtoto labda baba umekulia na baba mm. ena, baba anaanza kupastoza mama yaani ile ynildmamaalikuwa hiv yeah. yeah. kuna kuna ile kwamba mzazi anaongea na wewe kama mtu mzima mm. wakati wewe umri wako <laughs> au kuruhsu kusikia vile vile yeah. kwa hiyo yeah. kuna emotions fulani ambazo zinakujenga zinakujenga zinakujenga na nadhani wazazi wa wengi natakiwa kujifunza kuto kutengeneza ile chuki Like, yule ni mtoto yes. mahusiano yake au malezi yake yasiwe yasijengewe si, ya kwenye negativity mm-hmm. yajengewe kwenyeambacho hicho yes. ni kitu ambacho nadhani mama angu amejaribu sana kukifanya ah, okay. wakati unakuwa tulivyokuwa tunaongea story za baba ilikuwa ni, ni hatu- hatupi zile za <laughs> <laughs> <tukua> yaani hey, ya ya ya ya ya wazazi ya wengi kweli unatokea kwenye ile kwamba labda mahusiano hayakuwa mazuri lakini kuwa na mtoto sometimes inaweza ikawa inakukumbusha ku, ina kuhusu yale mahusiano yako yes. and sometimes wazazi wanaweza wakawa nachukulia kwamba wewe ni zao la e-umetokea yani mm-hmm. kwenye machungu kwaiyo mm-hmm. wanakuona wana wewe kama kama negativity hivi kama fe ambacho ni kitu kibaya mm-hmm. sana yeah. namjengea mtoto ile kwamba ah, baba alini nani lakini sometimes tu poa nan kitu, kitu, kitu. kitu. nakumbuka ana asira au akitoka kazini amemaindi hmm. like, like, lazima atafute mahali kudal yakeaanachokifanya yeah, yeah, yeah. anaaaewaanaua kwa mtoto napomona mzazi ananandagoo kitu fan anaumia diel kikawaida kika aduu ya mama yako ni aduu yako na wewe yeah. kabisa n aijailishaki kato kio pale unakuwa na <laughs> kwa hizi, kwa hizi <laughs> uishagi, kujenga yeah. so in kwa sisi vijanajenerehen yetu sisi tujitahidi sana tujitahidi kumine matatizo yako wewe na mm. mwenzio mm. usimnvol usi mtotoalau yeah. yeah. yeah. nimekuja kugundua tena tenawama sikuhizi maisha ni mafupi So, kama so, una so vinyongo much, una yes. una unaa yani una visasi na nini mm-hmm. sometimes unaweza ukawa umeshikilia hicho kitu kwa muda mrefu sana ile enejy inajijenga chuki <laughs> ambapo labda inakuzuia hata ku, ku, ku, kuendelea kwenye maisha mm-hmm. Hai, kuna vitu fulani ambavyo vina una vikuna fulani ambazo mi nahisi unakuwa unazizuia zi, una kwa ajili ya ile chuki tuemii mzee siwezi nikampigiace labda wewe ndo unatakiwa uianzishe ililabda okay. wewe ndo natakiwa uileahyu okay, mzee labda hatukuongea au maa hatukuongea hatukuwa na time wakati mm. wadogo mm-hmm. and an sahivi ina hii labda ni niweze ku kwenye hayo mahusiano yeah. sio watu wote ambao labda mahusiano ya baba na mama ni sawa watu mm-hmm. wengi waga tuna tuna mahusiano tofauti tofauti you wengine know, wenginekweli mahusiano yao ni zaidi kulikoli na wengine yes. lakini kama at least ni light just ongea naye like, mpige simu mcheki And yeah. mara, mara nyingi nahani kuna kitu flani kuna kama kitu unaondoanekama una una like, uh, okay. yes. yeah. aitakua Uh, um, um, kitu ambacho naweza nikasema naweza kwenda kubadilisha ni um, wakati niko mdogo kuna kuna kipindi ambacho kama tulivyoongea mm-hmm. yaani kuna kipindi ambacho nilipitia kikwa yn yani ile chukickuki chuki, chuki, chuki, chuki, chuki. kuna mambo fulani yakuwaga yanatokeaga anaeza ka umiferi tumtianiaea uii kwa sababu mzee yakeani kuna kipindi fulani ilikuwa inani inanjia tu hali fulani like yaani down fania akiendi saa wa sabau w alau kuna ile chuki nilikuwa nimeishikilia sana Yeah, yani <laughs> yeah, hiyo ni kitu ambacho naweza nika I feel like ninge- ningefanya mm. ningejua nachojua sahivi suna mm. e, e, ningekuwa yani mbali zaidi emotionally mm-hmm. kulikoni labda yetu na mzee ingekua bomba zaidi. Yes. Yeah. Kwa sababu nimekuja kugundua kitu kingine kinginekwamba mimi siongei sana mm. mimi ni mtu ku... naongea lakini expressionalin espeia kwae frien labda mdogo wangu au mama au s ndugu wa karibu expess flings ni ngumu sana naweza nikaexpe lins kwa rafiki labda auwashkaia i think hivyo ndo vitu ambavyo naweza nikand aabout chu ulivyomaliza anza what weey ulivyomaliza chuwakatiunamaliza kwanza mi hnachoona za wanachuo wengi tunaomaliza waga mara nyingi ni moja tofautiani sana pata kazi nzuri maulikuwa unakaa geto nawana, na wana au naupoana gari yako na kazi nzuritoka sibuhi naenda kazinika vijanavijana kutoka uywauanai kwa mimi like, uh, sikua nayo hiyo sana kwa sababu muda na niko chuo nilikuwa nlikuwa nafanyaa seeeikitu macho si yeah. si yeah. ni, ni like, yeah, yeah. yeah. vitu <laughs> like, eh, yes, yeah. so, yeah, yeah. yeah. ambavyo ni pigum, mm. but i tunatakiwa tu tuangalie sana mbele tunapofanya vitu tuangalie mbele mi nipo hivi sipo sehemu mbaya nipo mm. sehemu nzuri mm. besikali nina vitumbaonavihitaji ari ina kaziaekai mo dni yeah, kazi ambayo kwanza siko kwenye oesh yangu din ndipo kwenyea ila kitu ambacho nimekigundua mm. ni kwa vijana mm. nikanamba kila siku ipo mm. tusichague kazi uh, yeah? Yeah. kazi yyotefanya mimi mm. ni likuwa mm. nafanya kazi ela mbao nalipo kubwa sana ninalipa lakitatuka wow. yes. oh, yeah? ni kwanzia elfu mbili na kumi na tano elfu mm. mbili na kumi mm. na kumina tano kumi mm. na sita hukkotenalipwa lakitatu mm. And mbaya zaidi mm. na yeah, yeah. tu, uh, ika yes. nafanya <laughs> kazi usiku naingia usikunakumbuka asiu oa kwenye basiuiand mi naona vimenikuza jeno vitu vimenijenga vimeni vimeni ku mm. kile kidogo mm. unapoanza chini mm. inakutengeneza kutengeneza una mimi sahivi nikipea lakinn sweima kwa sababu maisha <laughs> yeah, lakini mebadilikaa lakiiwa sabau isha anzanayo namshukuru mungu Nice. Nice. Yeah, na kidogo naweza yes. kusot nyumbani napoweza mm. my i yeah. siku niki- nikifulia nahakika naweza nikakopa mtu aakika nika wakumlipa yeah, yeah. <laughs> Kura, kukura, <laughs> kwa sababu shida mm. ya kukopa kuwa na uakika wakulipa eh, alipajeh eh, so, eh, Um, kuna watu kibao nilikuwa naongea nao like, mm. unajua zile mambo, mm-hmm. zai, ni checki, <laughs> chitlea, ile excitement ya ya baada kumaliza chuo hapa ungekuwa na CPA, indo, kidogo fanya kwanza CPA, lafu, <laughs> yes. kwa, kwa, kila mtu akawa kibaoaaongeanaonaneza jaa nimekuja nahiki sasa mm. tunataka ufike hapa hapafndo mm. ufani ufanikiwe hiyo kazi nimefanya zile za sio zile jobs mm. zile za nimefanya hapa siku mbili ikatoka nikae kafanya sehemu nyingine zilikuwa sio sio kazi ambazo za like, karia yani kwamba kazi ambazo zinakujenga lakini vimenifundisha vitu vingi You nimekusanya know, Na... kupitia hizo mpaka mm. hapa nilipo sahn right najaribu kufanya tofauti vitofauttofautinina swali moja naomba nikurudishe nyuma kidogo kwa nini ulikuwa kwanini ulikua us unafanya hapa una, uh, hapa kwa nini nilikuwa unafanya hii p wani unafanyahtokeanafanyuand kikubwa ni kwamba kwanza ilikuwa sio mimi mwenyewe nikisema hivyo watu wengi <laughs> wanaisi kwamba nilifanya watu wengi wanafikiria hivyo lakini hapana iwa anafanya kazi sometimes tu bad simakuta tkampuni labda inataka kufanya and then <laughs> <laughs> mivindo <laughs> <buangala laughs> <YouTube. laughs> yeah. mmojaay like, <laughs> <drop body about. laughs> nimetoka waliniambia kabisa na oh, ndio yeah kufayawalilambia kabisaatatupunguzenaweweyan nilikuwa sio kiungo muhimu of the time wow. hey, yeah. uh, lakini imenifundisha like experience ambazo nilikuwa napata kupitia hizo kazi mm. mwanzoni ilikuwa ni, ni ngumu sana Mwanzo, ee, kwa nini jamani unajua <laughs> ile unaanza kurelax kidogo and then umepokea mishahara miwili mitatu and then kacha unaondoka <laughs> <laughs> yeah, kwa hiyo ni ni ni sababu ambazo zilikuwa sometimes nje ya uwezo wangu ah, okay. um, sio kitu ambacho um, kilikuwa ni ni mimi labda mimi ndo nimesema ai sitaki nataka hiki no nimeacha me, ni tu kwa sababu za zizo nje ya uwezo nimekuuliza hilo swali mm. kwa sababu mi na experience moja from kwa marafiki mojakwamarafikikazakaza mm. kuna ile watu ambao nakuta wazazi wake mm. hawataki achanganye vitu labda nakuta mtu lsepasapo anafanya kazi anafanya kazi yupo chuo mm. mzazi anamwambia no soma kwanza mm. ukimaliza uingie kazini mimi mm. naona sio sawa mi yeah. naona kwamba inabidi upatexe truut mm. mm. sio ngumu mm. kuwa mm. chuo so mm. yeah. <laughs> yeah. Una, mm. chuo sio kigumu hivyo hivyoju unaweza ukafanya vyote unasoma chuo unafanya kazi kwao mi naona wazazi tunapoendelea mbele tujitahidi watoto wetu hata sisi mtoto hata ye akiwa chuo hata kuna mahali bwana faoma chuo mm. ebu Mm. Chuo, mm. chuo, ala kitatu, ala hey, ina ln ukiwah akaakitatu aimba na, yeah. yeah. yeah. cool. na, na yes, yes, yeah. nasuwehe nyingi true, true, true maofisimn wanataka mtu wakuone kwanza karakta yakohats ni labda kikubwa sasa tongele ni defien kwenye maisha yako <coughs> whatwa the... Yani kitu ambacho kimebadilisha kabisa mtazamo wako wa maisha kuna kitu gani ambacho kimetokea kwenye maisha ambacho kimebadilisha mtazamo wa maishaulikuwa na vy maisha hivi nthen baada ya hicho kitu kutokea ukasemaillabda mmm, niangalie kwa mtazamo huu kwako ilikuwa ninini emnauhutgtu like like, you know, yeah. yeah. na vibaya naja udogoelfu yeah, yeah, yeah, yeah. mbili a i nsabapan mtu mm. ambaye namtegemea kunisapoti chuoniwezinguana naye nikiamini ni kwambaaeamambo like, yangu mazuri. mazurihendo <laughs> like, like, konilikuwa a at point ya kujamini sana mm. i ofisi of ikafungwa ikafungwaofisi I'm yes, mm. imefungwa mda ambao kdnaelekea kuisha knikawa nakaa sendi inafika ai hata nauli mm, sina kwa nini nimezingwana mtu ambae nani pride imekuwa kubwa siwezi so yeah, mchekinajua yeah. vijanasisitapambanakoo ah, na, hey, hey, nikawa naishi kwa vibomu vibom, vibom, <laughs> ile i ilinifundisha kitu kwamba nisichukulia vitu kirahisi au kama una, una um, um, um, kupata kitu fulani umefika hata kirahisiuione kaa ndo umefikaaan akili <audio> yangu so kama zamani soni kama ndo nimefika najua tkulia mbele geuka miaikua mbele niko mwisho mm. kwahiyo naisi hiyo imenifundisha ime kwamba naangia vitu kwa mtazamo tofauti sahivivitu vyangu jua ashaa maz afana unt baada ya mda kidogoaan mabadilikottminaona hatujakuwa nauo mfumo mm. aishatanzania lakini inabidi hata nabidiaau naua a le a kaalf hamsil atunaaeeetarehe kumi intare kumi na mbilis <laughs> You namaishangit know kind of mm -hmm. anavoishi hata makazini mshahara ukija analipa madeni mm. unabaki nusu nabaki robo na nusu anakula ukifika katikati kwa nakuta system ya maisha yahivo bidutokekutoka kai pal mimi moment yangu ni eb17b nakumbuka nilifanyiwa operation ya kichwa oh, yes, I ya, I remember, and, yani ile ilibadilisha mtazamo wangu wa maisha kabisa ni kwamba nilikuwa naona una kama unajua nilikuwa na magonjwa yanakuja kwa mtu ambaye yani yanakuja na alamu labda utaumwahom yeah tutakanayo weiikidogo kidogo kidogo kama itakuwa serious basi tutaona kwamba kitu ni serious Tut, tutajiandaa kuelekea huko mm. au kuwa na hisigi magonjwa makubwa yanakuja kwa watu wazima au wazee yaani hiyo ndo nikwa nadhari yangu sana mtu yani ile mpaka uumwe ile serious abao umekua ni kitu ikit kwaiyo nivoumwa nipata himotoma kwenye ubongo kwa hiyo ilikuwa ina pressure preskichwa iikwa naumwa kichwa na a ki, nilianguka tu nile, nilianguka niikuwa like, so, nimekaa nyumbani tpa nyumbani and then, ilikuwa ni- niende kumpitia mtu sehemu mm, yeah. alafu nikaja nikaa nimesinzia ile nimesinzia nikashtuka sasa ile kushtuka kuamka gfa wanasema mwili usiamke kwenye usingizi usiamke haraka kwao mi nikastuka kizunguzungu kizunguzungu mm. no. nikachangaa ay kizunznkizzun kashangaand chii wow. yeah, nikapiga mm. sasa nimekuja kuamka sikumbuki chochote yani, sikumbuki hata hata niko wapi wow. yani, jina kama ni kwamba nilikuwa najua kufungua ko hiyo kitu siania niuwanakumbukacha ni ja i sikumbuki chochote lakini nikashika simu nikafungua alafu nikatafuta namba ya mama nikapiga simu yeah. niko hapi ndo ile kushtuka kwamba eapijpa hmm. kwa nini kimetokea ndo nikamwelezea nahisi nilianguka na nini lakini huzuni ikwa nyumbani alafu okay. sasa nyumbani nimefunga mlango kabisa yaani nimekaa nyumbani imejifungia kwa hata kama nikuwa nimezima kabisa ye kuingia mtu ndani mpaka tubomwe melango lakini nilivozinduka jamaa akaja kuna jirani yangu mmoja akaja akaniangalia tukaenda hospitali tuvoenda hospitali kumbe nitakiwa niwekewe drip kitu ile kujua kama, kama X-ray ya gichwa, kuna ya ni... mm. kichwa hivi nini tumeongea na daktari like, bwana akasema ah, itakuwa kipanda uso akanipa dawa za maumivu akasema aiatumeongea itapotea a iiangukaadaa ninaenda nayo kumbe ile damu inaendelea kutoka ikaganda, ikaganda, ikaganda, ikaganda mwisho wa siku maumivu ya kichwa, makali makali makali makali wow. ile kuja kufanya sasa hey, kumbe <laughs> kumbe ni kitu serious kwahi kabidi operation oh, ya kichwa man. sasa imagine hivyo vitu vimetokea of mwezi ndani mwezi, mwezi. Eh, ya ya mwezi tunakuja operation kichwa Hali kufumba kufumba wa, ambiwa, kichwa kufumba kufumbua tu ile ndaniya mwetunakua nda maumivu natakiwaufanyia nilikuwa napata nikasema yani likuwa nanamba bwana hata wafaiaje ani hata watoi kila kitu <laughs> <laughs> warudishie wafanye, At- e, wafanye so, tu kwa hiyo mm-hmm. kwenye ile hali kwenye ile vyovyote iikuwa ifanyike and uh, walifanya operation oh. yeah, mara mbili kwanza yeah lifanyiwa mara ya kwanza t kuna kitu kilikuwa complication, complication baada ya kutoka nikakaa baada ya muda kwamba kuna ka mistake mtk nikarudi tena mm. kwenye it was yani kwa watu ambao walikuwa nazugumii iikuwa siwezi ku lakini kwa watu ambao walikuwa walikuwa na nilikuwa ni kitu inaogopesha kidogo yeah of iikua kijana sijui yaani ni kitu fulani ambacho sio kila kitu kila siku kinatokea yani mze, hata <laughs> eh, <laughs> kwa hiyo kwahiyo yeah, so... hi vitu kama hivyo hiv kwahio ikanibadilisha kabisa mtazamo wangu wa maisha mm-hmm. navo vyu maisha kwamba nikagundua maisha ni mafupi sana sana alafu kitu kingine mama alichokuwa kuniambia like most of the time ni kwamba mimi naamini kwa mii ni mkristo naamini kwa na yeah. imani yangu kwaa mm-hmm. mungu anaku, anakupa jaribu kwenye maisha mm-hmm. usipojifunza kwenye hilo jaribu anakupa lingine yeah. usipojifunza yani kuna kitu kwenye kila jaribu anakupa kitu cha kujifunza yes. kwa hivyo kwenye jaribu fulani kama hujajifunza kitu litakuja somo lingine au jaribu lingine ambacho linatakiwa likufunze kile kile kitu lakini itakuja nadewa different different way. kwahiyo ni wewe kuwa macho kuangalia kwamba ili ili jaribu natakiwa nijifunze nini yeah. kwenye hiki kitu kwa hiyo mm-hmm. mimi nikajifunza kwamba maisha ni mafupi tusichukulie maisha for granted yaani dakika moja upo dakika moja haupo kuna mambo mengi tunasema tunataka tufanye na, na nyajua nanyajua hivi hata hivi nikisema ile ile yp iiyoku nayo mwanzoni na sahii vii tofauti mm-hmm. lakini mara kwa mara uwaga najaribu kujikumbusha kwamba maisha ni mafupi sana sana, sana. Yes. and vitu ambavyo una yni ile unavitegemea sana all of a ni na unaweza ukashangaa and hauna msaada mwingine tena sure. kulikuwa na kipindi what we had to do wakati nikwenye operaekukuwa naa hauwezi kufanya chochote like u, uko kitandani wow. n yani, hakuna hakuna msaada ambao unaupata hmm. like kuna kitu watu wengi wanashindwa kuelewa kwenye ugonjwa kwamba kuna kuna this yani unayonakuwa nayo mgonjwa And, hapo ndo unakuja ku kwa ile imani yako inakuwa kwamba sahii ni siwezi kum siwezi kufaa chochote kwahiyo mwisho wa siku yani ifika kipindi ikkusema tu bwana mungu nisaidia nhamna kitu kingine cha kusema kwamba naeza nikampigia nika simu ni. <laughs> akaja akanicheki mara ah, moja hiyo ina noma cheki in, simud fikakaiei lakini ilikuwa hamna hiyo hamnafmabidi tu tusa kwamba atatoka salama kwa hiyo tunashukuru mungu nikapona na nimejifunza vitu vingi sawa imenifanya niwe niwe karibu na familia nimeona uwezo wa familia ile kwamba support p ni kitu kikubwa sana ambacho tunachukulia for granted sometimes omuaga yes. tuna, tuna tuna focus sana na na vitu ambavyo sio muhimu kwenye maisha like tuna focus na maisha mm. kutafuta hela nnini mm. na nini, nini. Mm. ukisikia kamsiba huko kwenu <laughs> Yeah. mchango utumi mchagoakini sure. mm-hmm. ukikaa ukija kufikiria matatizo yanamkuta kila mtu yes. na se yoyote hiyo kama mwenzako ana r au anapitia ku jambo fulani ya kuonyesha ile upendo yap hicho yeah. yes. ni kitu ambacho nakumbuka kipindi kile upo kwenye na hapo katikati yeah, yeah. like, ata see chiwo like my mm. friends we had mm. this tension mm. everything so ulivorudi mm. like first day mm. how was it mm. cuz me personally yeah. i think mimi mi, mi spendi mimi yeah. mi spendi ile watu wa ah pole watu na ile kunile people feeling piri yeah. for you like ensuring yeah. to you like how how were people acting around you mimi kikubwa kwanza kilichokuwa kina kikubwa kilichokuwa kinato geni kwamba ile cove hapa mm. namtkwao um <laughs> mwanzoni afu mwanzoni toka tu amivimbahapa operation iikuwa kama hapa ilikuwa kama vile kichoki ka, ka mtu apiga panga hivi pa <laughs> kila, but... <laughs> kila mtu aae likanakutana naye la kwanza a akwanza likwaa ni... <laughs> <laughs> akila mtu anajua ileaaiikani ajarioeojaawatu likaaugaa ilikwaje hivo kwaiyo il iaaimeelezeaara Yeah, lakini like, so, ile kwamba kupewa pole nanini kuwa sio kitu ambacho kinanikeaam kila mtu aafpeli pole, pole, pole hata yeah, yeah, na mimi nigekua a mtu ambaye amepitia hicho kitu yeah, yeah, okay. igempa pole ao <laughs> <laughs> na kitu kikubwa nafikiria hivi watu ambacho tunae nacho yeah. hasa watu ambao tuko kwenye umri wetu ni um, yeah. kujihisi kwamba uko nyuma like, najua watu wengi wakitoka chuo wana zile expectations na nini e, nataka nifike takiwa ada nikimaliza nitapata kazi nanin nanin unakuta mambo hayaendi mm. kama yalivyokuwa natakiwa kwenda mm. labda marafiki wanaanza ku move on labda wanapata kazi yani, maisha yani, maisha tofauti mm-hmm. oeitofauti mm. kwa kila mtu na mda mba a au hiyo moment kwenye maisha yako and unafanya nini kama maishawaipitia ulifanya nini kutoka kwenye ile kwamba da kwambad fulani labda yuko kazini flani ana progress sikuhizi kunawanasema unajua karibia kira, kila kitu kila mtu mtua ikitokeafomi like, like, ea i imgoi trkwa like, oh yeah? yeah, yeah, like, mimi kitu ambacho ni tofautisijui you know, watu, si watu wanaichukuliaji hichikitu lakini mimi ish mkubwa ambao aoin nahisi nipo nyuma sana mm. tofauti na wezangu mm. ni swala zima la mahusiano Mm. yani kwa mimi mahusiano ni kitu muhimu sana waganawambega sana marafiki zangun wenye fo ye no miaka mitatumiaka mitatu mimi sianikama shashata miezi sita kwenyeano maisha yangu yote I remember Nico primary, we used to go to so back then we were to Chumba. in used to be called expectation. Chumba. Really? We used to be Chumba. Chumba. sikucheke hata kama nilikuwa nini skuchekeikwaamhmwamb nikikua kuwa nailsasahnikishaanza ika mbali kitu kama hicho and sasa so, sasa hivi like etkahhosaahynawana unajua aya mfano mzuri naja kene ila staon upo na marafiki mi na nsanamarafiki lakini sasa nakuta marafiki zangu wotewote wtemba nikonaoweye ahusano mda ambao s naakugundua kwambabnis ni pale ambako mmenemaish ban mii naishia mi, mi, mi no nafanya ni kitu ambacho ninit mbachonwaii binafsi kina nisumua nini hasa unahani k uh, kitu ambacho kinanipa moyo kinanipa moyo na kinafanyaendelea kuwa hivi mpaka leo sijui mm. mi nailekwamba mimistaki ile watu wanasema bana wejawekai tu kwenye mahusiano mtakua mm. mtashanga mnapendana nii jaribu mm. oh, iye mimi iwan tha ee thin like ooaei an bso mzeefini tha e thin niishukuna mtu unakutana naye unavibe naye e unakua mompo freshi afu labdae anazingua samimmimi nazingua You know, sure. I've had my na makosaangu ambao mm. huko zamani udobu, so a kwamba hicho hichondo kitu ambacho kinakufanya yeah. yeah. and i think kwa mimi lifestyle yangu mm. I really, really need someone <laughs> beside <mime. laughs> Real, no yangu najua maisha yangu mii mzuri kwenye kujicontrol kwenye oh, yeah, yeah. yeah, kwamba leo mm. nitaamka saa saamo fanya kitu hichi asubuhi like ah, nilisema nitaamka saa hchnkiama mm. asuuhaa ah, kila, kila mtu anayo hiyo ila kuna watu ambao ni kama phase, alafu mm. kuna watu wengine ndio, ndio maisha ani ya. ndo hivo ilivyo kuna watu wengine watu <laughs> wengineatuwengineiwakuamka saa kumi na mbili alafu ata kuna siku labda ataamka saa halafu yeah. kuna mtu yani eye mm. anasema anataka kuamka saa kumna mbili like lakini eh, kila siku ni mtu wakuamka saa tau kuna watu wahivounadhani kwamba unaweza li ukipata mtu mm. ndio atafanya ujisikie less lonely au ujisikie ls behinduka maisha a yik yo iinimiamgu kwamba na uwezo wa kama na mtu ambaye naile nampenda mm. na nini naile kwamba ok so huyu mtu mm. anahitaji mi nifanye hhikitu mdahuu mojanifany anahitaji niwepo nyumbani mda huu anahitaji labda tufanye kitu hichi mm ioaeenyam ootnysuaieimi ae so kwa mimi nadhani watu ambao um, wanai, ku, falling behind wynyeyeweuis yeah. mm. ile hisia ya kuhisi kwamba labda uko nyuma kwenye maisha yeah. kwanza wapi inatokea nadhani hicho ndio kitu ambacho kunatakiwa kuelewa mm. kwa mimi navyofikiri uh, kwanza moment yenyewe ni kitu ambacho kila mtu atapitia kwenye maisha sure wanaita existential ris wazungu kwamba kuna moment kwenye maisha uta, utakaa utaanza kuat kila kitu kwenye maisha yako okay. kwamba labda um, nimesoma na nimesoma sijapata kazi wenzangu wampata kazi wasthis agood ida kusoma ounaanza kujmwingine labda ameanza biashara amefika miaka miwili mitatu biashara airudishi wenzake sio wanawenye biasharaa mtu and then, lakini, weo, yeah. unakuwa na ile kwamba Da, unajua mimi itakiwa niwe na hivi ningekuwa limeoa au limeolewaakuaga <laughs> sanasana kwa wanawake uh, yeah, wanawake wnakuta hachagui muda wa mda wakuolewa ni kitu kikubwa yeah. sana yeah. Yeah, hachagui ile kwamba na, yeah. kwa, sometimes unaweza umekaa na mtu for unashangaa l amaaolwaaka ndoa nafaa nini and then wewe huko nyuma kao kuna ile p like, ah, mbona maisha mimi a like, m- kama vile like, unaangalia hza wenzako a kama vileo yes. kwanza ni, ki, ni kitu ambacho kila mtu atapitiakila mtu atapitia yes. kila mtu atapitia hicho kitu aafu A thing ambacho kinakuwa associated na hiyo feeling kwamba meen yeah. ni ile kwamba tunatengeneza hiki kitu kwenye kichwo chetu baada ya kuanza kuona kwamba mi e mimebein tunaanza kuona kwamba kunakuwa na kitu fulani kwamba tunakuwa tunajiambia ilitakiwa niwe sehemu fulani lakini hivi niko hapa mm mimi itakiwa labda ulivyomaliza chuo umepata kazi hivi ambayo inaliki, inalipa laki tatu mm. kichwani unakuwa naile kwamba itakiwa no. niwe na kazi ya milioni eh, ka kwa hiyo tunajitengenezea ka tunajitengenezeaka fulani hivi kwamba yeah. mimi litakiwa niwe huko mimi litakiwa niwe hivi na ndkta kubwa sana ukitaka ujue kwamba mm. labda una, una, una, una, una tatizo yeah ni pale ambapo unaanza sentensi yako na unajua mimi wow. ilitakiwaukishajiambia <laughs> <Wow. laughs> <laughs> <laughs> hivokila yes, kitu kinabadilika sahivi hey, unajua mimi ilikuwa hivi yani kuna mambo mengisasa ukiwa unasema tu hiyo kitu ukishaanza tu kujiambia amba <laughs> unajua mimi sio hapa ukishaanza yeah. kujiambia tu hivyo tayari una, e, ni, ni tatizo sawa unaanza kucreate kwamba reality ambayo iko sahivi hauikubali mm. kwa hiyo kuna reality yako ambayo ambayotakio uwe huko sahivi kwa hivyo kikubwa ambacho tunatakiwa kufanya kufanyahata mm. nami nimepitia hiki kitu yeah. yeah. so, kwamba yeah, kituio <laughs> you know, like, yeah. yeah. kwa kitu ambacho tunatakiwa tujiambie tuji hivi karibuni na hiki kitu ambacho nimegundua karibuni kwamba yeah. inatakiwa tu, tujihusishe na ukweli kwamba ukubali tu kwamba m bein labda sina kazi kazin right na kazi ya lakitatu huo ndo ukweli right? kuanza kusema kwamba itakiwa niwe huko itakiwa niwe huko ni kukataa ukweli ni, ukweli ni kwamba ndo kazi ulionayo eh? ndo, ndo maisha sasa ndo, ndo, ndo, ndo yalivyokuja unajua kuna vitu vingi we didn't get to hatukuweza kuamua kwamba labda Tuwe, tuwe maskini hatukuweza kuamua kwamba tuwe na matatizo ya kiuchumi mm. hatukuamua kuna vitu vingi hatukuwa na ontol navyoso ah, okay. labda nijaribu ni kuuliza ku, mm. labda unyielezee vizuri labda unyambee mii livyoielewa kwao mm-hmm. wha tusiji wazingu wanasema Yourself, afani, to see, to see, laumu sana tusijilaumusanakuna vitu ambavyo viko nje a uwezowetualafu ukishaanza kujiambia hivyo kuna vitu ambavyo yeah. yeah. mm. utaviona yeah. ambavyo vilikuwa not deal kama vile ni kama vile tunasema una mfano mzuri mm. ambao labda niweze kuelezea ku, ku, point vizuri yeah. kwamba sei una kazi hmm. sawa hmm. unatakiwa uende ofisini hmm. kila asubuhi asubuhiwao yeah. unakaa mikocheni kazi yako ni posta yes. una gari yes. sawa uh-huh. una gari hilo gari ndo unaloliendesha kuupeleka kila siku sikufisiiaa yes, right? hmm. lakini kikubwa ni kwamba lengo lako wewe ukiamka asubuhi hmm. lengo kubwa ni kwamba hmm. nataka nifike issaa yes. kwao utaingia kwenye gari lako utaondoka yeah. sawa yeah. lakini through you jani kuna matrafic kuna sijui traffic jams kuna ta za barabarani mm. inatakiwa vyote hivyo ovecam yeah. paka ufike ofisini lengo ni kufika ofisini mm. lakini kuna vikwazo humu ndani sasa througoutajani unakuwa umejipanga sei kuna leseni mm. Una uda sijuiunakuwa sure eh, eh, yes. eh, eh. yeah. yni kuna vitu ambavyo umeshajiwekea umesha right? mm-hmm. yes. sasa kusema kwamba mimi ningekuwa sehemu fulani sahivi mm-hmm. tsik like, uko kwenye gari alafu akakukamata trafic then ukashuka unaweza kubabia traffic hivi ofisini unajia sahivi ligekuwaofisini anakwambiaonyesha esnisatakiwaiis iaaiheeweh uoo kwenye mataa pale aleashni vitu ambavyo hatuwezi tukavii tena kuna kuaakuna mm. mm. right? yeah. kitabu kimoja nimekisoma kinaitwa kuna jamaa mmoja amekiandika anaitwa victo frano okay. kitu kikubwa ambacho anasema kunao moja ambayo nimeipenda kwenye hiki kitabu ni ya kiingereza lakini uh -huh. kama utapata muda ukisome inasema okay. when everything else is taken away thk aw theupale ambapo vitu vyote vimeondolewa misha yakoathe yaani ule uhuru ambao unaupata wewe wa mwisho kabisa ni kuchabua sawa so yeah. maisha yanaweza akatubonda yaani hmm. yaniai ni kwamba maisha i you to a unaukaoge lawaa tunaweza tukaa kwenye ile loop ya kwama bana mimi nimeshindwa nime soah niwache wezago wapite wa wapite waendelee na maisha yao and then tunakuwa kwamba bwana mimi unajua ningekuwa sehemu flani lakini tusipo maisha ni magomu hivyo ile kujiambia tu kwamba bwana i cant move sawa so, yeah. ni kuchagua suffering. ni kuchagua maumivu kwenye maisha yao o, ni sisi wenyewe tunajagulisha kwenye maumivu yao ao yeah cha kwanza ni kwamba inatakiwa tuje kwenye ukweli yani tukubali ukweli tusianze ile ya kwamba unajua mimi ningekuwa <laughs> ningekuwa hivi ningekuwa vile yaani ukishaanza hiyo just kubali ndo maisha yalivyo yeah. ndo jua linatoka east kwenda west you can't that weda yeah. eh, uwezi ukabadilisha kwahiyo tukubaliane na ukweli tukisha na ukweli sasa this is, it is what it is. Yeah. inatakiwa tu wanasema grive i right? mm -hmm. griv what you ost kwamba okay. nimepoteza muda grive kwamba n grive kwa kiswahili tunasemajekunamboebl maumiziutr and wa, watu wengi sometimes tunakuwa sak hapa kwamba wawo ni you know, yes, mm. you know <laughs> mtu tu aunauumekaa naye kwenye maongezi enu asilimia sabini ya maongezi analalamikadaw kwa hiyo wanasema yeah. alafu ukishamaliza kuomboleza mm. take kuombolezasawa okay. okay. jaribu kubadilisha maisha sasa kwamba umekubali ukweli sawa kwamba bwana reality ni kwamba siwezi mm. au nimevuka muda fulani mm. kwa hiyo sasa how do i move past from this wanasema ni ngumu sana kuona kile kitu ambacho unataka kufanya wakati umekaa kwenye position ya ii oh. so, okay. sawa ku, ku, kwa hiyo ni ngumu sana kuona kwamba natakiwa nifanye nini wakati all the time wewe ni mtu wa kusema bada sikutakiwa yaani wao wanasema just ukubali na hiyo hali sha yeah. kubaliana mm. an vitu kumove, ku, ku, kumove sasa inaweza watu wengi tunafikiria ni, ni vitu vikubwa sana lik sijui so akiwa labda niwe nalibiashara au mm. nianze sehemu kubwa nosomtim inaweza ikawa ni kutengeneza ratibamost okay. of, mm. of us wengi tuna angalia so like, ijana so, wengi sai so insi t ya kuamdwanasema <laughs> yeah. so, okay. jaribu hata kuandaa like, ratiba a usichukulie kwamaile atakao nimfanye vitu vyote saia aanahulto um, yani uh, kipe muda fanya kitu kimoja an kingine and then kingine n then... baada ya muda unajikuta unaanza kuzoea unaanza kuona maisha kwenye mtazamo tofauti lakini ile kukataa kweli ni kama kujikolezea kaukichaa fulani ambako unaweza ukatoka lakini watu tu tunachagua kwamba tubaki mm. mm. kulalamika kusema kwamba kublm mtu mwingine mwinginesisi ni, ni vyumbe ambao tunajua ku, eh, kwa hiyo yes. yani jifunze sana kukubali ukweli okay. kwenye kila kila mm. umeongelea kuhusu mahusiano yeah. and feeling that mm. kwamba ukipata mtu ndo mm. mambo yatabadilika ya yata yeah, au, au ukiwa labda kitu fulani kwa hiyo kuna tabia fulani ambazo tunazizuia ambazo ni mbaya tuna, tunazijitetea mara nyingi kwamba mimi unajua sija sijafika kule kwa sababu yeah, ya hicho kitu ambacho unachokisema ni wewe mwenyewe unajiblo niwewe mwenyeweeaanyfanya hiyo tukubaliane na ukweli kwa mba maisha ndio yalivo right? kuwa nyuma ni nin t kua na kuspond ni vitu vizuri ni, ni vitu vingine tofauti saa yes. alafu anasema mfano ambao mwingine ni mzuri zaidi ambao labda unaweza ukastikihipoint uka vizuri yeah. mm-hmm. kuna mama mmoja nimewaiongea naye yeah. yeah, alipotezaga mtoto oh. lif So alivyofia na mwanaye yeah. lakini alikuwa na watoto wengine wa <laughs> yeah, yeah, alikuwa na watoto wengine wa okay, lakini yeah. what to say ni uh-huh. kwamba aliwahi kuniambia akasema hmm. ni vigumu sana kumpenda mtoto ambaye unaye yeah. kama haujamwomboleza au hauja, hujav huja, huja vizuri kwa yule mtoto ambaye umepoteza wazazi wengi wanaelewa hiki kitu ambao wamefiwa na mtoto ah. because kama hauja hauja hauja, hauja, hauja grieve vizuri hauja hauja ni yani haujakubaliana na ile hali, hali kwamba huyu mtu ameshaondoka so ukianza kumwangalia mtoto wako mwingine kila kitu kinakurudisha kule kwenye mwingine. yule mtoto mwingine kwa hiyo inatakiwa yaani ugrieve vizuri kwa yule mtoto ambaye ameshaondoka before wow. hauja haujamleta hauja, hauja, hauja au hauja haujaanza kuonyesha mapenzi kwa mtu mwingine and some, sometimes wazazi wana kwenye hiki kitu okay. unakuta hajagriv vizuri kwenye yule mtoto wa kwanza anakuja huyu mtoto wa pili labda anampa yani anam sana yani inakua ch wao hiyo kitutumeonahivo vitu kwenye uf... maisha unawezaka umekutana nahiyomja alafu tunaichukulia poa kusema tu kwamba najua alifiwaga nan na mtoto hmm. hmm. kwamba naelewa alikotokea yeah. lakini soi inatakiwa tu tujue ku, ku, ku, kubaliana na ile kwamba huyu hiki kitu kimeshaondoka tukija kwenye maisha tukasema labda ulipla kuwa kwenye miaka thelathini uwe labda na nyumba au nanini mm. natakiwa ukubali tu ur kwamba ile nyumba iosema nitajega miaka thelathini mm. haipoa haipo. So, kwa hiyo niumie ni nimalize alafu nipla ni vitu yeah, yeah kabisa kwamba nimesha ni kwama sasa yeah. niachane ni, ni na mambo ya nyuma yeah. angele sasa mbele, yeah, mbele. naendaje nafanya nini mm. napitia wapi mm. yeah kwa hiyo i think kikubwa ambacho mimi kimenifundisha kwenye hili somo ni kwamba we choose somtim weo yeah. tunajichagulia wenyewe k kwenye situato maumil an sio kwamba wote tunakwaga tunajuasomiomi unawezatukwa unafanya knoi kwamba hujui kwama thi lakii wahivoothea Just, yani victo franco kwenye kile kitabu cha hicho uh, um, ambacho nimekiongelea o yeah. anaongelea tena kitu kingine ni kwamba and mm. una pause. Mm. kwamba kabla hatujaamua kurespond ku, ku, ku, ku, ku nayani ile, yani ile stmls inavyoanza kut uamsha filing zetu za kurespond kwa jambo fulani yeah. kunakwaga na na, na pale katikati kwahiyo inatakiwa turudi kwenye hiyo e mm-hmm. mwenyewe kurudi kwenye ile ilekwamba okay. kabla sijaamua kusema kwamba maisha amenipiga ngwala kwa sababu fulani hebu <laughs> <Yeah, yeah. laughs> nichukue ni dakika kumi kumi na tano kuangalia kama hili ni tatizo ambalo mimi ninachagua ku, ku, ku, ku, ku, ku au ni tatizo kweli ambalo yani lipo, lipo. Eh, kwaiyo ouo ni siko mikononi kwetu eh, sisi wee ndio tunafanya maamuzi so that tokufunga yeah. yeah, ni kwamba amua wee youa i right Just amua kwamba nataka ni ache kuhuzunikaktu fulani cha nyuma nyum afikna unaweza ukawa na mjua mtu msikilizaji ambaye anapitia ana, ana hiki kitu saweekaa sio weweunamtuna kwahiyo unaweza yeah, ukamtumia una yeah. yeah, kwa hii katunaeza yeah. tukasaidianaupitaitwa yeah, <laughs> <laughs> yeah, yeah, tu tujifunze kuongea mm-hmm. mm-hmm. tuongee tuongee tusioni aibu mm-hmm. una kitu naona kijakaa sawa mm-hmm. esmwambie mtu itasaidia mtu yeah. akijua kitu mm-hmm. atakushauri mm-hmm. yeah. so, kwa hivyo i think mwisho kabisa niache mm. ambazo okay. um, zimenisaidia sana ya kwanza inasema i kwahyo every time unataka kum kwamba sijafika kwa sababu au mimi litakiwa niwe sehemu flani halafu yingine inasema awa so, wow. mara nyingi yeah. tunakuwa kwenye vichwa vyayni unaka kwenye mawazo yetu enyewkichwani kwako kwa vitu ambavyo vinavijegea ambavo you know. yeah, sure oaakichwani mzee unawaza sasa hpaapataendano like, yeah. huko yeah. ujafika huko mm. hapa yeah. achana mambo ya nyuma mbelea ukweli tengeneza plani mpya kama unamjua mtu au nahisi labda aija kugusa wewe mara nyingi unakuta somim unaweza kuwa najua kwenye familia unaeanamjua mtu mara nyingi waga naulizanam kuna mtu nyumbani pia pia, pia. Mm. uliza uliza Okay tumlza kumuuliza mtu i ekna mtezhaimuuliza nini Wrong? Yeah. alafu kuna, kuna, kuna, kuna, kuna kitu ambacho imekua kuna mv moja nimeangalia naitas oh. ni mv moja ambayo really? kwenye mv ambazo tunaangalia hunakuwa yeah. yeah. naalafu yeah. tunajenga tuna kwa, kwa hiyo kwa mm. main mm -hmm. sasa hm inachojaribu kutuambia kwamba life it's sometimes you might not be the main character now okay. kwenye maisha okay right that's that's that's new man that's okay sasa umeanza kuchanganya kidogo i believe it's hey go ahead maybe there's anything else save for the next episode yeah yeah okay we talk about to, mm -hmm. to come i think we'll start with this okay so sometimes in life mm -hmm. you might not be the main character sotim stor yako labda uh, yani, kufa hmm. ta by ouda au foso kwasto ambayo niiger alafu ni kwamba kingine nilichojifunza kwenye mvi kipatat iangalie au intachunguza vizenokichwai kwaalakini ukiangalia kingine ni kwamba saa unaweza ukao na siku mbaya sana maishani mm. mtu akakuulizatu lada kufika sehemu fani ni... <laughs> hey, pale mwengesimjibukashangaa yeah, yeah, like yes. umebadilisha wewe ndo ukawakoza yeye kubadilishaeo yes. ya yeah. maishaya jamaa hey. sure, sure. well. kwahiyo pale ambapo unaweza just be nice. Don't it's be I feel like to talk again back again but anyways <laughs> Yeah. <laughs> it was nice doing this and till next time we are signing out. Yeah, we out. Bye bye. Oh, you can follow us on social media. Uh mimi niko Instagram unaweza kacheki Ali na Magali. I have a YouTube channel by the way, mm -hmm. Dinga za Bongo. <laughs> yes, you guys should go look at that. Yeah. Yes. And Martini, Martini Instagram yango inaitwa Mozi, Mozi, Mozi T amda kidogo kaafumbili na kumi la kitahaa katikati i so the guyhs name was mo soye yeah, nikaichukulia mm -hmm. no, no, tapo no. the guy was smart so and ples try to rlate majina yako nawato amba anakili itarfecbb