shukuru na kukuheshimu baba yiye tuliye mtakatifu mungu mkuu asante kwa kutupenda na kwa kutujali watoto wako ambayo siku ya leo tena tumekuja nyumbani mwako ebwa ili tuendele kukuagudu na kutukuza na kukuheshimu ungue tunayeweza unge tunaejiba tunakualika roho mtakatifu tawala ibada yote pamoja na mimi mhubiri naomo ni tawala nimiriki ili baba nisiende kunena yaliyo ya kwangu ebwa nomba nineene yalio yampako eye mfalume wetu wa bana baba katika jina la yesu wa nazareti uwe ni mungu tena ebahachabu uwe ni mungu wetosiyeshigwa hasate kwakona tupenda na tujaha nimesimama katika mazalagu hili na kutengemea mungu wetu wa vinguni nipe nehema nipe hekiba nipe maalifa gwako niweze kunena na watu wako hawa watumishi wako hawa ulowaita baba nimesimama niweze kuyaeleza maneno haya mbele zao nisaidie bwana nisimame kwa uyazikwate katika jina hako stakatifu baba nwachikabizi mikononi mwako na kakomili amen amen jamani bwana yesu wasige zako tutakwenda kusoma leo somo lenye kicha cha ujume kinasema yesu ni kiongozi wa pekee yesu ni kiongozi wa pekee sijui utakome nielewa navyosema ni wa pekee kwa nini tunasema ni kiongozi wa pekee kwa sababu viongozi wote ambao tumaikuwaona sijaii niona kiongozi ambayo inaweza nikamfananisha na huyu yesu namna alivyo havifanani wako viongozi wengi sana wako mitume wako manabii wengi lakini kiongozi aliye kama yesu mime bado sijamuona wala sina wa wakumfananisha kwamba pengile nimfananishe na nani yesu ni wa pekee yake nyamane bwana zikezana yesu ni wa pekee yake na kila aneyemuwamili huyu yesu na katii sheria zake hata watu mtazama pia watasema wewe ni mtu wapekee kwa sababu hekima zake yesu atakumegea kidogo anga kutaviongozi ma hakimu wana hukumu lakini je yupo hakimu anayeweza kusimama ka hukumu kama yesu aneje hukumu mana yesu akasimama mbele za watu akasema vii katikati yenu ni nani anayenishuhudia mimi kwama ninadhani sasa nafikiria sijai nimeona mtume yeyote aliyesimama akasema nani anayelishughudia mili kwamba ni dadana sinaona zaidi yayote mitume wanaandika bitria wanasema tumeokolewa kwa neema kwa sababu wanajia hesabu na wao ni watu wa single, yani, ni watu ni ambao watua kwa singelistaini kuita watoto wa mungu wasingeri yale mambo waliopitia na walioyafala lakini kwa neema ya mwanaume mmoja yesu kristo huyo huyondo tunasimama kwa ujasiri tu tukasema za watu wazalani kwamba sisi ni watumishi wawani ni kwa ajili ya yesu sasa tunapoona namna hii tunaweza kusema hakika yesu wetu kiongozi wa pekee yaani upekee wake hakuna yewete tunaeweza kusema angala angala anamfanamia sijaiona ukienda kwa kila msa utatutaa kila msa ana matatizo yao ambayo wameyafanya kama wanadaa jamani kuanazimezana eo msa alipiga maji kulemamalikiga malambi ana mkosa ya muu ulakuta ana makosa yake na kabla ajaondoka kulemisiri alimua misiri ana makosa yake naye ukija kwa kira daudi atakija kwa ibrahimu aawaimani ibrahimu ibrahimu alikanayo makosa yake nayekamawanaa kama mtumishi wangu lakini nani wanadamu tu kuna mambo aliyopitia ya changamoto ambayo wakati mwingine alimuuzi mungu lakini changamoto alizopitia yesu yuko pale ya msarabani wanamuuliza wewe umekenya wengi umeokoa wengi iponye mwenyewe hakujibu neno baya na kusema wajinga sana niyewe yesu bivi anasema hakujimu neno hata moja bayi uyi ni wapekee ingelikuwa wengine angeenda kuipisha kisasi na kutoa matusi mengi na kusema maneno mengi ya maneno yasiofa lakini na bivi natwambia hata alipokutana na pilato anamwambia haujigu chochote maga watu hawa wana kushtaka. wakati mwingine yesu vivi anasema alinyamaza kini jamani bwana sikwe sana bwana yesu asiwe sana sasnie tunaye mwagudu nataka uone ukuu wake ulivyo mkubwa mamlaka yake yalimo ya ajabu unaye mwagudu lazima ujitathimiri pia kwamba maisha yako yakoje jamani bwana yesu asi sana bwana yesu asie sana lakini upekee mkubwa babili pia leo nimeuona huu kitabu cha ya na wa kwanza tuaea kuono kee maandiosasijaaamshaur kam achaumkitauchaunuoula mstwa kwanzaaawastuangalie wa kanisa askama tbani hujuma a kanisa letu laemo kisiwani sawa amna neno bado tutaopokea anasema naomosikilize anaposoma na kwa malaika wa kanisa liloko sadi andika haya ndio alinayo yeye aliye na hizonono saba za mungu na zile miaka saba na yajua matigrafu ya kuwa una jina kuwa hai nawe umekufa huo mwenye kukesha ukaimarishe mambo yaliyosalia yanayotaka kufa maana sikuona matendo yako kuwa yametimilika mbele za mungu wangu basi kumbuka jinsi ulivyopokea na jinsi ulivyosikia yashike hayo na kutugua lakini kukokesha nitakuja kama mwizi wao vaidua sana itakazokuja kwako lakini unamajina machache katika sandi waku wasiyoatia mavazi yao uchafu na watakwenda pamoja nani hali imevaa mavazi meupe lipokuwa umestahili yesi naye atatikwa hivyo mabazi meupe wala sitalikuta kamwe jina lake katika kitabu cha nami namitalikili jina lake mbele za baba yangu na mbele ya malaika zake na na naula marro ayaambia makanisa yamani bwana yesu asifesana yesu anatuma malaika wake arike ujume huu bao sasa yesu anajifunua kwa yohana yohana vile anasala alipokuwa kwenye mateso alipokuwa nasumuka kula kwenye chapatimo. kisiwa cha bwatimo kisiwa cha bwatimo yohana alitukwa kwenye kisiwa kwa sababu ya haru amitule unawezo kaona kile yohana alivyopitia emeasoma kula siku moja yohana wakamweka kweye pipa ya lami pipa amaye imechemka lami imechemka naka Y suelta yana kufanya ya kuwa karibu na mungu watu kosema maneno haya mabaya yamekuumiza yanekuumiza utasema aaniingia ya kwa mungu ama wanapitie mapito fulani magumu na yawezekanani magojwa yawezekanani matezo fulani hata watoka kucheka wakakuzalaa wakafikiria hautaishi lakini mateso yako kwenda ya kuwa ya karibu na mungu mana yohana asingelipelekwa kaya kisioa chabatimo asingepata maoo aaanasisaa sasa yohana alikopelekwa kee kisia chabatimo anasema viiasema alikokuwa katika roho yohana maana yake imefikia wakati kwa sababu hakupewa chakula hakupewa maji yohana akaijia kumwomba mungu na kwa sababu hakuna chakula wala maj loa <muchin> ka yohana kalsivia yohanakalsivia qonde mungaretaka yohana lsivie aende katikao nunmakasemela no sas -sa mtakatifu mtakatifu yohana nuank akanisaaaaeka anaafika katika anaika kata aaanasema uyume huo au kena kwenye kanisa hiianisaasai anasema nayetua matedo yako maana nikasema jamani kuna viongozi vengu wamepita lakini vokiongozi kamayesu janaonaeni mkubwa kuliko wotaneewangozi yes, siiivyo tona mufaa lakini kume mungu achamsa sasa mungu angeweza kunyamaza angeona Thank you. are some na a sasanakutaa na kaisa aaoea anasemahapaa matendo yako agaiikasabab agatimiika anatoa mshauriilikisaikavuranaaamndoyah o juiz está com dia kama ni lakini leo vijana vijana vijana vijana taifa la watumishi hii tunajua tunategemea hata clakii jantuawategeeat m iaushaukionok t ueach jaegejjaadkhkhvijaw ivi ae ukweli kwa mungu mungu gani huyo sisitulie kokajamale huyo ni mungu gani mamaguumunugai siaka uyo anamamfaazaakiasi choy nimungugaiafaiwa zaa kiasikijamaliunam Nyewaki na mama nkulila wewe. Naumesema na yote kwa sababu na wapenzi wangu wanawake. Mmeshinda uko kontroli ndio wazee. Waenyaye. Tutakokushitzekia. siku yetu aminas anasema sikona matendo yako kiamekamilika siku yako naona jina linawahi lakini unaleta jina lenyewe kwa sababu uko hai lakini daa za Mungu na kufa jamani bwana siwe sana tabia ni kweli jamani choma siseme aa aa muaemaniwuiwakoae chamou a criança de Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria Maria aukaibarishe mambo yanayotaka kufa yeah, amen yeah. nenda ukatubu aukaibarishe kuna mambo yanakuja baraka leo kuna furaha lakini shetani yuko njiani anaongeza vingine anaongeza vingine anaongeza vingine Baba Mungu asipe sana amen Bwana Yesu asipe sana amen, amen. amen. sasa hapo hapo pale ndio anaweza kununga chukua kabeti chukua gari kabeti pesa ndiyo yale chukua hata upenda <laughs> nduku na chozi ameba sana. Baba Yesu asifiwe sana. Amen. Ana chozi. Tesima hii tusiedalo. Tusiiache elimadi. Haiyeshi aliendelee. Ni pa ilele kushiba. Baba Yesu arasema mtu akinitubigia na baba atamwishy. Mtwani Bwana asifiwe sana. Amen. Bwana Yesu asifiwe sana. Pige elimu sokofia sana. toka moyodadomanana kusea na tulabishakatu uko vibaya uko visuri tulabishanaawatuseawada huyo na yule ni jirani yako bwana bwana baba baba baba mke kumcontrol unajua inakuja watu aakbtauiuahikuanauaahaaaa Mti wako uko vimaya namna hii. Tunataka ujisikwe hali nzuri kama. Amina. Kwaona ule wenzao unasemaje? Amina. Hapo kinona ujifunie. Uooneshe faaza kwa mmoja yule pale. Sio sema yule njiani hapo somelea yule ni bila. Ni dada tena, una huko. Suko. Suko nzuri. Hii si lei nzuri. Lakini ni msuka sukari nzuri. Ya wale bwana zigo zao. Amina. Suko si sukari nzuri. Ah professor wa Amerika tukigeni. Hicho si mtachukia. Mimi kweli mawe ni siwe ndani kaka. Mawingi. Jana leo wazana mawingi na asiadachidia. Ya ni reviti na una kicheche nini hiyo? Na akamunga japendi mawingi. Tukukuka chuko moja kuna kuna mtu moja hapa alifurahisha sana. Kuna mama moja anaingia na wigi. Ya ni wigi limekuwa na jengu sila ni yaani yaani namna mwenyewe ama lau alioifuna weyewenaa lakini nashukuru mungu mshirika oja kwa uzuri unajua mtu akifanya vibaya hivyo kwa alikuwa na na hivyoaa ndio ndo zangu na fara ndio maana mimi nimefara hivi sasa farao ametimiza yake kutoka sio jerfate maana usipofahamu wengi tunapambigani kwa na wewe ni wakina mama kwa niampendeshe usipofahamu wengi upendeshe eh sasa ngoja niwaambie wengi ninauzabeka <laughs> eh alafu <laughs> sadaka 100 wengi 100