siri ya mafanikio ya huduma ni na hata leo tunajifunza hilo soo la siri ya mafanikio ya huduma ndio kichwa cha ujume wa leo nini siri ya mafanikio ya huduma siri ya mafanikio na ili tuione siri ya mafanikio lazima pema turudi kwamababazet kwaliye tutangulia leo tunakwenda Ibrahim. kwa tuna Ibrahim. ibrahimu jamanibaona zivezaa leo tunakwenda kumtafuta ibrahimu na gani ibrahimu na nugu yake anaitwa rut tunataka tujifunze kwa watu wawili ao ibrahimu na rut jamani aonazivezaa kwao tuwaulize leo kwanini ibrahimu amefanikiwa na mtu pia najumefanikiwakatikahistori na najua kwamba hataimefika mahali utanakuwa na ngombe naye wengi saa kafikia sehemu wamegomgaa brahimnawambia sane sisi iduu mwenzangu neapandepande huu hu. ili kusudi mwenzangu talisheuamngilishe na ibrahima alikuwa mtu mwema kamwambia mduli yake chagua wewe hao taenda pale huu ii naenda huku lakini kama wee amuakuenda huku ni naenda huku chagua bahi mtu mzuri sijama sasa okay. nataka leo tujifunze kwao wenzetu wamefanikiwaji naamba moja lisomee uh, kila kitabu cha mwanzo mwanzo siwahil ya kumi na mbili na wa kwanza hadi watano tunajifunza siri ya, ya mafanikio katika huduma zetu jamani bwana yesu wasipesaa e, anamuita anamwita na nanakoa asikilize vizuri ni somo la mimu sana hawa talishida na kulifanyia kazi inaweza likakusaidia katika hatua moja na kupeleka hatua nyingine mungu akamwita ibrahimu akamwambia toka katika nchi ya baba yako na yanduguzaka wende katika nchi ya ahadi nchila ambayo vidi mungu imekusudia hyo ibrahimu ukakaye huko akamwambia nchi ya ila akamwambia aembe katika nchi ambayo ibrahimu mungu aliikusudia ibrahimu aembe abalimwana zembezako hakatii sauti ya mungu akatii sauti ya mungu akatoka na alivyotoka ibrahimu aka- akamchukua mke wake sala mini nasema akamchukua na ndugu yake ruu akachukua na mali zake na watu wake aliyo wapata iapetee nchi wakaondoka sasa nataka tujiulize swali tunaweza kujifunza kitu hapa hivisala wakati brahimu mungu anamwambia ibrahimu aondoke je sala alikwepo alikwepo je lutu alikwepo na wale ndugu wengine wengine aliondoka nao walikwepo wakati ibrahimu alaongela mungu inamana kwamba ibrahimu baada ya kuongea mungu kwamba aondoke sauti hilo aliisikia ibrahimu akiwa ibrahimu na mungu ibrahimu na anashirikisha sauti hii anamti asigewema kwenda bila kumuuliza ibrahimu tunaenda wapi na kwa nini tunaondoka amani bwana segezaa mana mtajiweza kudowatu kwamba mno tunaelewa na kwa nini tuondoka na mtu asilaweza kuambatana na ibrahimu kama ibrahimu asinga limoniwaadia kwamba ni aniamia kalibaridi sana huko tunakweda kwamba tutobtkuba sana tweleli evanaibrahmu akamshikisa kewke akogea kewae ekalewaso rut akailewasoaarunaibrahim imtna ni mtoto wa mtu moadananaemjoaae mana minafahamu kwa mimi ufahamu wangu mchache na ushahidi wa maaniko nnao ibrahimu na rutu sio tuna mjoba wake watu akiwambia tu namjoba wake wamepotosha ibrahimu na rut ni mtoto yali brhibrahim alisaliwa nanani barayaiterasiatera kasa brahi natera huyu akamsaoanaitwaar haran okamsaaraanaewazisana sijiikama maiwaumishaa aya sraeli waliwanaandikwa watoto wakiue ulialia ni mto uli na mpo wake ulipatawa huyu anayeikwa haa na ibrahimu mama yao mmoja na maama yao mmoja sasa hara akasaalutu kwahiyo ia anamika uli mtotodanu wa mdogo wake akawabia t natias akaabiana tunaodoka alazuri kwahiyo eh? akaodoka ngombe ibrahim alikuala goe rutu naye atabarikiwa saa lakini aliyeicwa na aliye ambiwa nitakubariki ibrahi inamana kwamba rutu alitembea kwenye upako kwenye maono ya ibrahimu kama rutu atafanya i kinyume, kinyume na ibrahimu a upao wabrahe nini alieambiwa na mungu ea itakubainatahapa hili somo linatufunisha i kuna mtu ambaye hapa tukiambatanatukiambatana nayakwa hatuna muujiza mwingine hata watu tunatafuta kubarikiwa kubarikiwa sivio jaman tunazitafuta sana kusema ukweli lakini kume baraka za mungu yuko mtu ambaye tukiambatana naye tunaweza kubarikiwa sana sana, sana. na sana jamani bwana z tunabarikiwa sana kwa sababu huyu mtu alitembea kwenye uwepo wa ibrahimu na tayari sasa ibrahimu baraka zote za mungu lizomwaimbia haziwezi kuwa ni za ibrahimu tu lazima ziwe pamoja na wale anayoishi hapo oala nadiomana nyumba yoyote ya mtu aliyebarikiwa weona tu mtu analima analimashama kubwa sana na anafuna sana lakini matomeo yake ya yahizo baraka zinalimwa naweye lskelama okay. im naona anakula mtu peke yake oeshariotwalafaiw wakin an anasema alina wa engi san hauwa pekiae alikna watui na i wakin w awfalkiaulema kina dikina eh, sul hakoa ha, ha, peke yake na hata leo hii wene nyumbani kwa, kwa, kwa, kwa makushuri wezi kukutanda nafamilia ya, ya makushuri pekeae zidio ukadaana watu wengi wengi wakina mengi mareheusasanatutangulia mengi yanaliliwa na namdakila dili kwa sababu barata zake na wale wanaambakana nao wanaambukizwa zile ah, yamaligwanazive sana sasa sasaltu aliulua sili kwamba kati ya ndugu zangu nilio nao lakini nah ukomtu aliyesia sauti ya mungu na mungu akamwambia tambarini sana tamfaridisha sana lutu akakubali kuambatana naye na alivyokubali kuambatana naye eh, tayari tunaziona baraka za aii zimefulika na kwa mpaka zinawagikia padani au mungu mungu mungu maombi maombi maombi nataka kwa kwa baraka baraka baraka ni n tkubailmhnbmunu alioniita na mungu mungu nenda nenda nitakubariki sana kwa kila -anayechunga na kuna kitu kweli kit alichogeaaairi w bia haba ikiwa nafanya biashara za madini niligomana sana mungu kwamba biashara hii ya madini sta kuacha ii mungu mungu ulipokopa jamani bwana sana akanajia dtakba wakaenda safari yao wa mevu sana na ndugu yake na mungu anawambia akamfanikisha yuda hii na kweli akawamfanikisha sana sasa laoma tusome hapa hii sura ya kumi na tatu katika hiyo mwanzo sura ya kumi na tatu mstari wa kwanza hadi ul ya kumi na tatukumi natatuwanzadkuinatatu ndio sema abamu akapanda kutoka misri yeye na mkewe na kila alichokuwa nacho na naarusu pamoja naye mpaka kusini naye abamu alikuwa ni tajiri sana wa mikugo kwa fedha naye brahim alikuwa ni tajiri sana kwa mifugo na kwa pesa hii tunailona umcho wa na kwa dhahabu na wa hahabu ibrahim tajiri kwa mifugo kwa pesa na kwa ahad kaendelea kusafiri kutoka kusini mpaka beeli anasafiri na safari yake a haijakoa toka kusini anaenda wapi anaendawapi mahali payo palipokuwapo hema yake kwanza kati ya beseri na ai i napo ndipo palipokuwa na masabahu aliyofanya hapo kwanza naye abrahamu akaliita jina la bwana hapo mm. na lutu aliyesafiri pamoja na abrahamu yeye naye alikuwa na makundi ya ngombe nkundo na hema mm. na ile nchi haikuwatosha ili wakae pamoja ile nchi haikuwatosha nawezaalaaopanying mpaka ile nchi haikuwatosha kosioai bosiwengi masahaui mpaka ile nchi sasa haikuwatosha baraaesi otamebarikiwa ana wengi ilaabarikiwa maana mali zao zilikuwa nyingi hata wasiwezi kukaa pamoja mali zao zilikwa nyingi hata wasiwekuka ukawaka ugomvi kati ya wachunga wanyama wa abrahamu na wachunga wanyama wa rutu mm. na siku zile wakanani na wapelizi walikuwa wakikaa katika nchi mm. abrahamu akawamwambia rutu basi usiweke ugomvi na pusi. kati ya mimi na wewe wala kati ya wachungaji wangu na wachungaji wako maana ndugu je mchi hii yote haiko mbele yako basi ujitenge nami na kusihi ukienda upande wa kushoto nitakwenda upande wa kume ukienda upande wa kume nitakwenda upande wa kushoto lutu, lutu akainua macho yake akaliona bonde lote la yordani ya kwamba lote pia lina maji kabla bwana haja haribu sodoma na gomora lilikuwa kama bustani ya bwana kama nchi ya misri hapo na kukwenda swali basi rutu akajicagulia bonde lote la yordan lutu akasafiri kwenda upande wa mashariki wakatengana wao kwa wao abdahamu akakaa katika nchi ya kanani na rutu akakaa katika, katika miji ya lile bonde akajiongeza hema yake mpaka sodoma lakini watu wa sodoma walikuwa wabaya wenye kufanya dhambi nyingi sana juu ya bwana jamani bana asitasaa sutajiri kazidi utajiri ukafurika mpaka kukana ugobisas ihatanaa kuchobozana anajua wachugaji wako aawasukuma wachugaji wangu apia nacheceea mtu mzuri sanawakanza kugombana watotowachugaji wao kule na wenyewe wakanza kugombanabahu anamwambia ndugu yake tusikumane kwajili ya u utajili wetu mwenzangu tumefarigiwa kweli na hata nhi lakini tusikumani sisi ni duasatuta akamwambia mwenzangu chagua bahari pakwena kama unaenda upande huu wa wakulia ni naenda wakushoto akinitaenda wakushoto itaendaupande ibrahimdidisema rut akaona katika katikaliwe nchi ya sodoma nagomoraabda teketea kaliona goliaamakibazuri akavutiwa akafutiwa akasema lende hu ibrahimu ye akaenda wapi upade wawapi jamalibonaezi wazime sana sasa ymona walitoka wote safarima huko kwa wazazi wao lakini njiani rutu anakubali kutengana na ibrahim bila kuchua kwamba mungu aliongea na ibrahim aliongea na rutu jamani bwana zige yeah. lazima hapo rutu awe janja safari hii yote hii hii safari ndefu yote hii mimi nilikuwa natembea kwenye upango wa ibrahim jamani bwana zige tunawezaji kuzivuma nosomela taa tuivuni sasa rutu ameodoga netakana auzine wasomaji wabigi vijana ut kaoloka bahani imetokee yani ile kitindolwanachana tu haua ibrahima kaulo rutu kalo naisi awakuoloka vizuriwa kwa sababu waligombana umona eh? Wana penye magumba mwwezi mkaachana vizuri kwa sababu mkiachana vizuri hakuna lalama wala hakuna dhambi pale lakini mkiachana vibaya kuna shida sasa sasaniambie yeah. aa isome mwanzo sura ile ya kumi na nne mstari wa nane hadi wa kumi na mbiliasaposikilize baada ya kuachana mfalme wa sodoma na mfalme wa gomora na mfalme wa adma na mfalme wa seeboamu na mfalme wa bela ndiyo foali wakatoka wakapanga vita panakubonde la zidini wapigane na keduramu mfalme wa eramu na tidari mfalme wa buimu na amrebeli mfalme wa sinale na yopo mfalme wa erasar wafalmo wanne juu ya wale watano na bode la sidimu lilikuwa limejaa mashimo ya rami yeah. nao wafalmu wa sodoma na gomora wakakimbia wakaambuka huku nao waliozalia wakakimbia milimani wakachukua mali zote za sodoma na gomora na vyakula vyao vyote wakaenda zao wakamtoa lusu mwana wa dugue azabu mm. aliyekaa huko sodoma na mali yake wakaenda wakaenda okay, yes. baada ya kutengana mungu kama, te, ilalim, kwa kudhihirisha kwamba rutu unatembea kwenya upapa wa ibrahimu alafu unaachana na ibrahimu kwa ukogi sasa mungu amefanyi akarusa wakapiga kule sodoma alikoenda na wakayanaya rutu mali zote alizokusanya haoja sasa na mke wa rutu na watoto wake naoona vika na vikabeeakb sababu hkn nakana na mungu jamaan kipelo cha kuwachawat rtnelaka maskini bai za zote zikatekwa zi, zia mbazo aa zilia zime zim zimea zikkwtt numachnaew uksoma pale mwanzo sulahilkumi nano mslakuminata hadisinmojatlkandik mwanzokumi na nn kuminata hadishinmojaabrahmmtu mmoja akachoropoa wawatwr kakimia kaenda pa ibrahimu kumwambia ndugu yako lutu amete metekwa na mali zote zimeondoka sasa ibrahimu akacupa yake watu watumia tatu walijifunza vita akaonoka nao alikuonoka na ibrahimu akawapiga welaaduye na na katega mali zote za lutu hata moja haikupotea akazigujisha alinaziea akarudisha mali zote yani inaashiria ili kumwonyesha mku kwamba mungu alikuwa anatembea naidadi wewe ulikua natembea katia upawake sasa mwenye mali kaja karudishamali zakeamerudisha mali zake zote na sio kwamba i karudisha kazi fanya zakeakarudisha akampaa ili kuonyesha kwamba ibrahimu ni mtu wa mungu na mtu wa mungu siku zote anajulikana sio kwa maneno ka viteno jamani sini sawa kwa maneno uweziwa mtumishi wa mungu mtumishi wa mungu anajulikana kwa viteno jamani bwana zinge sana kwa mfano umeema mke akujapata mtoto unajua unajuwa kibinadamu unaweza kajisia vina kwasabu nataka kana mtoto sindo jamani watu watasema huyu mtu wajapata mtoto sio kwa maneno vitendo vinaonyesha ujapata nahatakanisana kanisa, kanisa likiwatasa likiwa tasa sio maneno ni vitendo vinaonyesha ili kanisa ni tasa jamani sawasawa kanisa linalokwa ni mzazi nilile linalozaa wachugani linazaa wainjirisi na kuwatunza sio kuzaa alafu kawacha wanakufa vitendo vina kusuta kwamba wewe sio mzazi mwema lakini mzazi mwema a no, no hapo sasa tukitaka kuzivuna bara hawa tula waza, na natuwatendee mema sigaomanena watumishauu lazima tupate wachungaji wanayetokana na kanisa letu hili tupate wainjiristi wanayetokana na kanisa letu ili lakini wainjiristi wao hawana kabisi wanaweza kuwa kwapo wale tunayozaa ili tuweze kuvuna baraka tuwatemee lili jamani mea kini ioikuzivuna nini, hmm. ben, nini? tunatembea upako wake uyotaatakiila afanye kazi ya mugu awashirika mia mbili iata in milioni tunatembea nao na sisi tushirik tunasi kmanalielewsada kiwanja nanawashirika i8n tunasema lakiniicho kiwanja msingi tuweka sisitunakuwa na sisi sababu ya kujivuniai tna tunaona saanakachuakenda kuuokoa ndugu yake yaken uhuanaenda nini anamuokoa ndugu yake ameokoa na are ibrahim tunajua alivyofanikiwa sana yn akuna mtu hata muislamu ukimwambia vabari aaabrahim anakaba chana nabrah an ni mtu abaye nakubarik amalibaba wa iman jaanimwanazigeza hakuna nekataa brahimmtu anana ukitembea naye ukitembea katika nyaez utafanikiwa sana sabu natembea katika jayo za mtu unava ashireli mkia watu wawilifer maanaenda kuuliza mtu alifauli sasa nasisi tumemuuliza brahimu kakini ibrahimu amefanikiwa azaibrahim ametii sauti ya mgu sii sawa ametii sauti ya mgu ameondoka aliondoka na watuas wa aanas amesigikizwa na walosigikiza wale waltdwatendeaea naiye walimtendea mema imefikia sehemu sasa aanan nanayewasie sana mimi nina tamani sana mwaka huu tuwe ni watu wa tofauti na sisi tutambue kwamba mungu alituweka kanisa letu lilaumishe mungu alituweka lengo lake maalum ni la kwavuna watu wajegwanani nani yesu sisi peke yetu bila kutoka hatuwezi kuvuna watu wengi lakini tukiwa na watu wanayepweda na bibia sema eh, watakendajesukupeka sinio tukijua hilo tutaka na mkono mrefu yaani akwamazo washagatuna makanisa unaenda tabola una huko na makaw unaenda wapi huko tkanisa kilalo tunachakaza mtaa hadi mtaa kona kona hadi tunaenda tuna mtaan tuna jamani bwana bwanasinga halau tunabaki katikati lakini kila upande huu upande huu kila kona kona kila na jamani bwana bwanasingza katika hey, sio hey, mungu mani. mungu ile bwana atatusemea vizuri na mungu mungu anataka, mungu naye tutafanikiwa kama ibrahimu bwana bwana jambo la mwisho anataka n n y ttueeaiw ibrahiuol wisho oturisha b n atk akabarikiwa t kweli tukisikia sauti ya mungu leo kwa bivii kutenda yale aletwakizi dikwa tutabarigiwa jii tutabarikiwa vejijii na tutabarikiwa na kabo la kukandia na kila tuvatoshiki tutabarikiwa jamani tutembee na mungu nanela mzuri tutembee na mungu mungu ndo awede ukuziweti mungu ndo awendakaoleti mungu niye awe msaada wetu tukisharikiwa hilo tutembee unajua tunatembea sasa a aliyefanikiwa kiroho na kimwili yesu kimwili amefarikiwa hakuwa na njaa hata siku moja na kiroho amefarikiwa yuko mkono wa kuume wa baba tukitembea naye tutakachojua sisi tunatembea kwenye uwepo wa roho takatifu sindojamanea kama mtu ametembea kwenye uwepo wa kimwili wa ibrahimu sisi tunalibadilisha hilo tunatembea kwenye uwepo wa roho bwana maliguanasebesana kile ambacho mungu anasema tufanye tutafaya kama tutakuwa tumetekwa yesu ana uwezo wa kuja kumteka yule adui shetani yule ya duyi korona ana uwezo wa kumteka na akavumuisha aiztu kama kimwili ibrahimu anakwenda kuteka mali za ndugu yake zilizozulumiwa anarudisha kwa ndugu yake hiyo ni kimwili sasa tukirudisha kidoo vyazetkwazo shetani kaziteka yesu anaweza akayamulisha wavia yetu ikawakabatila tukitembea kwenye uwepo wake mungu anatosha na hata hiyo korona tunayoisikia hii tunamshukuru rahisi ameyamulisha watu kuoma na amesema sifungi makanisa watu waome apa sana na sisi tukitembea kwenye uwepo wa mungu tum'ambie mungu rais wa nchi kwenye uwepo wa rahisi sasa raisi anasema hapa tuombe na sisi mungu metamulisha kuomba tunaomba korona aweemiute no, no, tukitembea kweye uweka mungu tutazifuna uombe si nataka iita kwenye gao iaua ee e unatoae unatoa sadaka je unatoa michango e unawasafirisha akuta siku anarudi fanya yakwangu navilifanye ya anatembea kenyagano watu wote walie duniani hapa wametembean ukisoma balsa utasia wakitembea nanana ibrahimu atatembea namua wakinadawea akatembea nasulemani wakatebea nama yesu alipokuja duniani akafamili naye mungu akatemea mlungu akafanikiwawiba hakuna ma yesu alikuwa alikuwa alia kitaanalaa akesha aaichilinahubiliwa akafanikiwa aikimeshika kumkamata kabulia kwani kuna mtu kumwombea yesu kamwombea katoka lakini alka kumombeaekamombeaaakatoa lakii aaumb fufu kuka takata kushika mtu ejani huyu ni enye haki nauti lazima igoge ཁྱི ཕྱད ཁྱི ཁྱི ཁྱི ཁྱི ཁྱི ཁྱི ཁྱི ཁྱི