asante baba mkuu asante mungu wetu tunayetutumaini ni mungu wetu yule uliokoa na wasiliana na baba yetu ibrahimu ni mungu yule yule ambaye uliatoa wanaoko katika nyumba ya utumwa uko israeli mungu baba ndiye wewe tuneyetusifu tunakuabudu tuangaiye baba tunaomba kuhurubishe akili zetu mawazo yetu na utashi wetu hapa tuwe ndani tusitoke nje kwa sababu shetani naye yuko hapa anajaribu kutoa fahamu zetu nje ili tuwaze mambo mengine tupe uwezo tupe nguvu ili tuweze kusikia neno lako na tulifanyie kazi na hilo neno litusaidia ili tuweze kuishi na ilo neno litutegemeze na ilo neno tuishi kwa kututemea lenyewe mungu baba sisi pekee yetu hatuna uwezo tumaomba uwezo kutoka kwako na ndugu uliyemtayarisha kw ajili ya neno hatupe neno ambalo linatoka kwako mtumie kama vile spika tu lakini kila kitu kitoke kwako nungu baba naomba haya machache kwa ajili ya udhaifu wa mwili roho lakini mwewe unajua mengi ambayo si tunahitaji kwako na tuyataja tujazie naomba haya kwa kristo bwana na mokozi wetu amen. Amen. amen naomba msomaji suma haraka matayo sula ya ishirini na mbili mstari ule wa kwanza hadi wa kumi na nne alafu nasoma ufunuo sula ya kwanza Wakwanza, Ati. Soma. Ati. mstari wa kwanza watamsomabili yeah. mstari wa kwanza ajakumi na nne yeah. yeah. soma katika jinaa yesu la mungu nasema yesu akajibu akawambia tena kwa amitari yeah. sema mfalume wa vinguni mwefanana na mfalme mmoja aliyemfanyia mwanawe arusi akawatumwa watumwa wake wawaite wa walioalikwa kuja arusini nao wakakataa kuja akatuma tena watumwa wengine akisema waambieni wale walioalikwa tazameni nimeandaa karam yangu ng'ombe zangu na vinono vimekwisha kuthindwa na vyote vimekuwa tayari njoni arusini lakini awa kujavi wakaenda zao wakaendazawo mmoja shambani kwake mmoja kwenye biashara yake nao waliosalia wakawakamata watuma wake wakawatenda jeuli na kuwaua basi yule mfalme akakadibika akapeleka majeshi yake akawaangamiza wauaji wale akauteketeza mji wao kisha akawaambia watumwa wake harusi hii tayari lakini wale walioalikwa hawakustahili basi endeni hata njia panda za barabara na wote muonao waiteni harusiiwa wale wakatoka wakaenda njia kuu wakakusanya wote waliowaona waovu kwa wema harusi ikajaa wageni lakini alipoingia yule mfalme ili kuwatazama wageni wake akaona mle mtu mmoja asiyevaa vazi la harusi akamwambia natiku uliingiaje humu nawe huna vazi la harusi naye akatekewa mfalme akawambia watumishi mfungeni mikono na miguu mchuku weni nkamtupe katika giza na nji diko kutakwako kilio nasutaga meno kwa maana waitoni wengi mbari wateule iwachache nuo sula ya kwanza waftali wakanzali watatu nuo sula yaanz ufuluho wa, wa, wa, wa yesu kristo aliopewa na mungu auonyesha watumwa wake mambo ambayo kwamba hayana ayanakudi kwako pesa naye akatumwa kwa mkono wa malaika akamwonyesha mtumwa wake yohana alye neno nene mungu na ushuhuda wa yesu kristo yani mambo yor, yote mambo yote yahona heli asomaye na wawa yasikyyao manene anabihulu nakuyasika lyonjikwaumo kwa maana wakati jamani bwana yesu kichwa cha somo wakati Uuuh. na katika ujumbe huu au tunaposoma biblia yesu alikuwa na- alikuwa anafundisha kwa namna mbalimbali kuna sehemu nyingine alifundisha kwa mifano na alijitahidi sana kutoa mifano na lengo la kufundisha kwa mifano alikuwa nataka wale anaowafundisha waweze kufahamu kile ambacho yesu yeye anakitaka alikuwa na jitahidi anakazana sana aweze kuona watu je wanafahamu wanaelewa kile nachokisema sasa anajaribu kuhata mifano ili watambue nini na kitaka au nini anakitazamia kwao na ujumbe wa yesu wakati mwingine alikuwa, wa wa, wa, wa, wa, wa, wa, alikuwa anaeleza ujumbe kwa watu walioko nje anawaeleza namna inavyotakiwa warudi wa warudi ya yesu lakini wakati mwingine alikuwa anaeleza anawaeleza walio mwabini anawaeleza namna ya kuweza kuishi ili siku moja takapo ruti waweze kuyakuliwa wanaeleza zigwe zaa sasa ujumbe huu huu ni ujumbe wa kanisa wasio ujumbe wa watu walioko nji hapa ni ujumbe wa kanisa kishwa hili kizuri tunaweza tukasema ujumbe huu ni niwakwetu leo kwamba yesu anatuhamasisha ya kwamba wakati huu karibu wakuja kuichia karisa lake jamani bwana yesu wazikezama kwa kawaida na katika neskuli za kibinadamu tunapoishi hapa duniani kuna mambo mengi lakini tunaelewa mengi wakati mwingine hata wakati wa nyuma miaka ya nyuma kinoo wazee watu walikuwa wanatambua ya na majira ya dunia inachozunguka walikuwa anatambua na ndo wana wazee wetu nyumani kule kwetu tukapokea hata kama jua linawaka sana wakati huo lakini walikuwa wana hamasishana kama jamani tarehe hii wote anatakiwa kama kuchoma moto mashamba wachome zile nyasi lakini tarehe fadi watu tala kupanda waindi msangaria hili yuwa tunatambua majila haya lazima mvua zina nyesha walikuwa anatambua zee oja alekabia a ieisha aa nikianazi ule mzee chajasiaanaia kaangalia kule juu nikaambia aii bado nikamwambia kasem iai naangalia hali ya hewa naangalia kale kaubalili kanionyesha kwamba masika imeisha tunaingia kiangazi joto kwa hiyo masi bado jamani How do You are you yakatigai tupa kwenye manjira ya namnajari wasomajiwanatamua nami nataka niwambie matumishi wa bwana ya kwamba naoangi napoisoma biblia na navoangalia manjira haya ninachuwa ya kwamba yesu tunaebabuliuka karibu kurut ana yeso zike yesu anaichalemu kuambia wanafunzi wa anawaelezwa bari za harusi hausia maraodo anaweleza ujio wake anataka wape maneno machache ili anapotokea watabuwe nyakati hizo na majira haya ya kwamba hii ni no wakati wakwanaume anategemea kurusi akawambia ji kasema ufalume wa mbinguni nafanana na nyago moja taranisha na mtu tajiri tajili bainatagili aliandaa harusi alianaa sherehe pale nyumbani alafu akawambia watu aliye aikwa unajuatu laanaa sherehe sherehe na, inaenda nai akagawa kadi kaanee husika akawambia hivi kalee fulani na siku fulani hiyo siku na siku ya sherehe akagawa kadi watu walika nazo na wanasoma palee na wanasagaria kwamba kalee fulani na siku fulani wasiule tajiri liyandaa sherehe yake na siku ya sherehe siku ya sherehe imefika ilipofika siku ya sherehe akatuma wafenyekeziwake sendanikawambia watu wote liliye waareka ana wasiwe na hofu wana wasiwe na mashaka halusi iko tayari sherehe wajajidoro giko tayarikaba unajua huyu yesu tunaye mhubiri yeye hana hasara ameandaa shereheti yake na ametuarika ya kamba siku moja twenda tukasherehekea mpale za mwingune lakini hasara hasara Be a pack of Tokura. Well, I made a holiday. I made a the chances of Jonathan. I made a way to my party. How do you see Tayawatu? Now, you see Tayawatu. I found a Taka was talking I about and I want not I am a a I am a pick wambie le atulishabai leo tuko hapa kanisa tuna mungu wetu aliye haya tuna mungu aliye haya lakini nataka niwambie kati ya wacumbe ambao yesu alikuwa anawaeleza mimi ni majawabu mung abeniita kikueleze yonailisikia ya kwamba harusi ya kondo ina taribia na yesu krista leholi namani yuko karibu kululi yuko chiavila kuja ole pawatowekata unaizimbea katika mambo yaipada unasuasua katika mambo ya ibada siku moja yesu atakuyata atakapokuja kuichukuwa kanisa takutaa nje atasema huna hapa kwenye nyumba lne na kilio na kusaga meno wamefanya leo duniani hatuna nyimbo nyingine dunia njine, yote hii. Ima, corona hey, mungu. corona hey, mungu corona, ko, corona, hey, mungu mungu hata kwenye kwenye vikao huko watu watu tusaidie wanalia lakini cha ya onatamu, ili nawalnal na l ni tonekane toodokane na magonjwa lazima tulonikwa bwara lonikwa yesu wetolehaye tumamile mumgu tumesaleda nivyo na magonjwa yakolokaasipokusaleda manungu tabatikmatesa tabati eishida wanawali weke watatu kusaleda tumeona vitu vyetu tumeona kazi zetu zinafaida faida bwana lakini yesu anasama kwenye ufumuo sura hile tunestamasura ya kwanja anasamatasama ukali wakati unekalibia sana wale wato wanayefanya ukaiti wala wate wanayefanya upeshi wala wasiyekwenda katika mapenzi ya mungu na mpaka niwanieni wakati wa mungu ukali utamjibu nili siku hilo takwenda mbele zamu ina nasema kila mtu atatoa esamu ya kazi yake utamwelezanili mungu kwa hayo unayofanya tamweleza nii kuna wengine bado hango hamjaacha niwaongo tu hamjaacha niwasengenyeji tu mefande wakati mingine leola unosa katowa cenga cengati ukacenga achang aii yiijaewn You You know the the You a The yakeitafika tutalia hata mima ya umili, kuna wakati siku yau itafika kama imepinga jongu badaboai atalia duko wangu kanisa nitalia yuko wape mchungaji wataria lakini sitaludi aliyekwenda weshena kwa we sababu wati duniye nzimatunaea bwana yesu asifia sana hii kama yesu anasema miti mingi watu wamelia anataka nikurudishe duniani kwa sababu ya machozi ya watu miti mingi hata kubarkuli atasema nimeshafika mungu acha nikumzike kwa bwana mana tunaondoka lakini wakati uko ana starehe ametwachia mapeso guliani yuko wapi kama mimi ni mhuubili wake kama mimi ni mtu ninetembea nafti mingi asiki nitoka ensile ya muda mrefu tu hata kabla hajawanatana When i don't play when talk to you wako hakuna hakuna ni wakati wale mungu mungu waaia anu ijaaialakini nu awezi kukuachakaafamilia mana najua kiaotawachia kilio cha kutosha lazima akuche kama vile aijaus kufungua kuu akufunguau isonakunya upesi kina jicho nitamuona kija hata waliya mchoma mikuku watamuona kija hata wamachamudoa wanayekataa kuokoka watamwona kija ineose mataifa yote atakusanika beleza matamaenda beleza a hata masheye wataenda beleza muu hata wachungaji tamapadri wataenda Você sua atividade, ajudar a fazer isso? Eu não sei se você vai fazer isso. Eu não sei se você Eu não sei se você vai fazer isso. Eu não sei se não não não Eu Eu Eu Eu I will be a to one? That's the that's my feet. You what to you are you are to i to of you bwana yesu kwa kwa kwa kwa lakini kama habari za ipo na na na na wale wenye hofu hofu pole mtu hata hata ungekufa wako jamani tufanyeje turudi ii anayesu azigwe sana bana korona tunamweleza wewe korona utake usitake upende usipende korona wewe dawa yako ikojikoni hatani yesu kristo mwana wa mungu aliye haye hiyoeawsiigile na rahisi wetu wa nchi mzuri we anasema watumisha munuzie zana gotelakaole daktaraza aooa akama kuna kichoni naca kikaua adaa kuna magonjwa mengi uviu mashinda kuta mai mengi umbaa kwwatatanusurita kutwa hawai anatebea kenye vwa naka Baba mama shule. Wako yale tamaa imejikuta. Hii kamaona tape tayari umekosaposa basi angala. Tarako na nuku kitaka utajaribu. Yale magonjwa kuna yasiyo yote yanayuka. Ni baraka asibisa. Bwana Yesu asibisa. Tusikae kwa madaktari. Nataka niwaambie, namwambia namshukuru Mungu. Sasa hivi baada ya tarehe wameshindwa. Tupeba tuna daktari mmoja. Vitu mchepaka niwaambie kama kanisa wakati umetaribia sana wakati wakurubiyesu maranasea lazia yatogee magonya sonatiba hizo ndodalili za kurubi nataka uhangaikie ni unataka ufikirie inafikiriama iinasema lazima unabti magonyayatogeeasonatiba caana kshanga enza kuaanisani Wà ná nínà pàlúkọ̀ wà náwó mbà yóò ná thando w'ó léka atuwe bosi. Bosi ni léwo léwo wòlé bosi lakí dikeshọ̀yìn bàṣkì bàwé tó pwòm. Ko jàdúkye Jésù w'èlèká bàì sọ bàṣkì. Yà má lé mbà wòlé ná zibesá, wòlé Yéṣu azibesá. Yéṣu àpé ndí simi mbú yẹ gbóso ná mbẹ́wẹ̀dì náà yá. Kàtàkà bà ní ntoto kùtùkà ní kàbà dìgnà. i sana oh, no. alipo yeye na sisi anyele na sisi tweto. fanya kazi mngu kma autafanya toa michango yao kama hautatoa tena koma wakati yesu yukokaliguni nafikia wakati ataliahat kmaesuaaumnama jamani monayesu so si ziezaa we kama huamini kama huamini kama huamini sasa ulakuja nachungulia hata mi naanichunguli alfmon wupe upo kma naona pe upo ujue siku zanu zinekaan ui tna yuma nasdkla kcha akkica wagnaedeaashnznafikiaakatinawambiamungu waausimtuma wa mkatabawanu n mngunaishimaka akirudi iyoktaok nije nimwone <laf> mtume paul nije nimwone brahm lakini kabla ya ha ote nimwoneyesu nimpapase mikono nishike mkonoya nimwangale hapo mavuni nionchoma afu nimshike kwenye mashabu niangarie vitawakupigwa a nimwone bwana wange waliekufa kwajli hapo na miaka t sio <laughs> miaka michache lakini pia mungu akipanga kuondoe miaka michache sio naba maana wanayekufa sio wazee wala watoto ila watu wote wanaondoka aabana ziza wanayezoziza imaliziaakus wakati ugalibu wayesi tafakari peleleza Giazá, não sabe, não vai me Que eu não sei, não vai me ir. Que eu não sei, não vai me Que eu não sei, não vai me ir. naayenwaia yakua nanonakwa mvu kain ivvnawa mvunategemea ihiv nategemea nivnajisikiawanadishambaunaofawanajisikia raha yannajisikia mani ei twajisikani wewe yani unajisikia raha yanamatani sasa na unapamua majina meja kati wasiaujani kwenye didi yanajua igiwavijana wapasn wasomesula tewanasomwanasowanasoma aiamaiaofuwatu wanasoma na wanarudi mstari kwa mstari sama sazimaoafunuo sula mbili autatu anawezkusomea somea kwa kichwa io yali kwa kichwa na anasoma mstari kwa mstariksomeaanamka mvii samaarisa na mungu amawekeza vitawa Namu lati alongoya lusemaba nte, alimu lati, emepawo ale me sibiri afi pawa mpe alimu pa, ngati afi pawa ye kazi, ana kunyanga, sisi wampere ndowo boye, alamu nga ye o, yamadi bo anasi misara, ami alika kufanya kazi, ine nyanga nyakwasa mwoyo, mana alosoma, wai paa liwe, lakini watewe wale wacara. sasa wachache wateule wachache sikiwtakuwa ni miongozi wasogela waita niw lakini wateule lilini bwana zi bayeszi nsabnamkwg ukijicheea unga adgpigaanaweza kbishatbila kj anaweza wingine nie mpiga vitaa fune mitambo mkuu mungu anaweza wakamtoa taesi hajawedusachamo na kakabale nakafu sieyani nazungumzia wakizubaa kwa sababu mingi alivya mungu anaupemdelewa <inaudible> mungu anatakawatalamalbdnalamhsiku yangu ya ya yeah. yani siku yangu, yangu mi mpotea eoichangkioinasal uamaa badoatau naukayatayar pokea ujio wa mfaleesu anakuakila anakuca sema siku hiyo atakuja kamwariko wa palapanapaapana ya mutaa wat walioka makabulini watasikia sauti ya munu hatariyakufa kwenye mpi mukoba miaka ile watasikia sauti ya muu hataliya kufa juzi na waliokabohai watasikia sauti ya barakodo inasma ttajakuliwa pamoja na walika makabulinind Pale bano yesu mawimbunye, emu atakakira mu nja be, nda huru jai, emu jipeleleze, emu jitafa kaa, ati rundi esota ndoka, awutajwa, awutanaki, nakamunona kuna tapisi, bano ye yesu esaibe. O isso? O que O que é isso? isso? O que O que O que a isso? O que é isso? O ela pensava em fazer o corpo para tirar a colapinha o com a racinha. Sem amparo, gente. Peraí, querido, o que ele Não sabe, mungu amekuita amekuchagua kwa makusudi ya kwamba weli mtumishi wake weli mchume wa mungu mungu anataka ifanya kazi ya mungu anataka maisha yako yaishima wake na mungu anataka kulejesha heshima ya maisha yako kuna vitu vimepotea katika nyumba yako kuna fintu fimeyabirika monga repata kurundisha yabeseka nauma wakale mwanamke nauma tunde nsikiri.