bai nala sababu ya kumshukuru mungu kwa nafasi nyingine ambayo ametua siku ya leo kuwepo nyumbani mwake nakujiunza maneno yake matakatifu mungu ametusudia eujiun siku ya leo Aa, leo tunaendelea na letu ambao tulilianza siku ya jumatano ilikuwa tumalizie siku ya ijumaa lakini nafikiri kwamba mungu aliona ya kwamba kuna watu ambao wanapaswa kusikia siku ya leo kayo ni nyumaa na mambo frandi ambayo yalizipata ya nafasi hata ya kuwepo kabisa kwenye ibada kutokana na majukumu ya kikazi lakini kwa neema ya mungu umepata nafasi siku ya leo tutapenda taratibu ini yani siku ya leo atutakuwa na na ule moto namna ambavyo mchungaji anakuada lakini enda kujifunza na naamini mungu atakwenda kusema na sisi yesu wasikiri wakati mumbili wa asubuhi mwalimu anafundisha nilikuwa najiuliza kwamba nita-- nitaongea nini kwa sababu yale yote ambayo nilikuwa nimeandaa kuongea siku ya leo ameyaongea na nikapata uthibitisho waroo mtakatifu kwamba mungu alikuwa anataka kutufundisha sisi watu wa mungu tulioko tuliokoao kisiwaniuna namna anataka kuutoa mahali tulipo na kutupeleka mahali pengine bwana wanaswas wanasema kitu kikisemwa kiki, kiki, na zaidi ya mtu mmoja ina maana kwamba ni unabii siio kwa aneno la eh? mungu likijurudia marambili zaidi inaonyesha kwamba ni nabili basi kwa wale ambao nikuweko siku ya jumatano tulijifunza somo linalosema muza mungu na leo vivyo hivyo tunaendelea na somo letu la kumgusa mungu tumesoma katika kitabuchaluka sura ya 8n mstare wa nafikiri wengi mtakuwa mnaifahamu habari hii ya ule mwanamke ambaye alikuwa anasumbuliwa na tatizo la kutoka damu kwa miaka kumi na miwili alipoenda kuua pindo la basi la bwana yesu akapokea uponyaji bwana yesu asifiwe pindo halafu akapokea uponyaji bwana yesu asifile na tunaona tulijifuza tuna tukasema kwamba wakati ukiwa na ule mkusanyiko bwana yesu akasema akasema akawaambia wanafunzi wake ni nani amenigusa ninaona kuna namna flani kuna mtu amenigusa wanafunzi wake wakamwambia kwamba hapa kuna wingi wa watu watu ni wengi wamekuzunguka unasemaje kwamba kuna mtu amekugusa inawezekana kabisa ni kitu ambacho kinawezekana kwenye umaji huwa watu wengi mkagusana na mnaamini hata leo wakati wa sadaka tulikusana unawezekana ulikusana na mwenzako wakati wa, wa, wa wasifa inawezekana ulikusana na mtu kwa sababu ya nini kwa sababu ya ule wingi tulionao mahali hapa lakini wingi hawakumshangaza bwana yesu ina kilichomshangaza ni kwamba aliona kuna mtu amemgusa na tukasema kwamba ni kwa namna gani kwa sababu gani kuna nguvu zilitoka tukajifunza tukaona kwamba hata sisi watu ambao tumeokoka tuko mahali hapa tunahitaji tunaweza kumgusa mungu. Tuna mungu na tunaweza kumgusa mungu kwa namna gani tukajifunza hapo kwanbapi wanakumbuka tulisema tuna tunaweza tuna kumgusa mungu kwa namna gani tulijifunza mojawapo neno mojawapo tulisema ni nini ni kwa namna gani unaweza kumgusa mungu karibu naume tulijifunza kwa utakatifu wangapi wanasema ni kweli tulijifunza kwamba tunaweza kumgusa mungu kwa njia ya utakatifu na katika utakatifu tukawaona baazi ya watu tulimwona ayubu tukasoma kitabu cha ayubu sura ya kwanza mstari wa kwanza tukasema mungu kutoka mbinguni anamwambia shetani kunamuona mtumishi wangu ayubu maana hakuna mwingine aliye mfamilifu zaidi yake wanayesu wasifire kati ya watu ambao walikuwa wanaabudu kwa kipindi hicho mamilioni ya watu lakini mungu alimuona ayubu kama tanzania sembisokweli peke yake tuko watu milioni na, na zaidi ukiangalia nakanisa mengine ya pentekosti ukijumlisha wote alu tulinganisha na kipingi cha ayubu tunaona kwamba katika ilo kundi zima mungu anamuona ayubu nini kwa sababu ya utakatifu enoko mungu akaona enoko on tena kuendelea kuishi duniani il mbavyo ametembea na mungu amemfurahisha mungu mungu akasema hapana ninamchukua enoko ni kwa sababu ya utakatifu tukajifunza kuhusu elia elia aliishi maisha ya utakatifu mungu akaona hapana tuma gani na famati likamchukua tukajifunza kwamba sisi watu tulioko mahali hapa kila mmoja tamani kuwa mtakatifu zaidi ah. ya mwingine bwana yesu wasifire yani ukiniona mimi uo utamani kwamba yaani jinsi nilivyo useme kwamba mimi natamani kumzidi viwango vya utakatifu majina hata mara mia mbili na, na mimi nikikuona wewe niseme nataka kumzidi tu na mungu wetu yeye ni mtakatifu na sisi anatutaka tuwe watakatifu na hatuwezi kwenda miguni pasipokuwa watakatifu bwana yesu wasikiwe mungu akikuangalia wa akuone wewe hiyo visiwani mzima akuone wewe peke yako kwa bidhii wataniona bwana yesu asifiwe manaake kwa sipo bidhii hatuwezi kumwona mungu na bidii inatokana na maombi lakini pia tulijifunza utii tukasoma kitabu cha wafalme wa kwanza sura ya kumi na saba mstari wa nane hadi wa ishirini na nne tukamwona yule mwanamke wa selekta ambaye yeye alikuwa ni mjane mungu anamtuma eliya anamwambia hey, nenda kwa yule mwanamke mjane akamutengelezea chakula ule mnyame ana kitu kidogo na tunaweza tukasema anaunga robo ambao alikuwa anategemea apike likate ale na mtoto wake lakini kwa neno wa mtumishi wa bwana akasema kwa sababu mungu wako amesema basi nitaenda kufanya hivyo tukaona kwamba utii utii wetu ilo ambao utamfanya mungu aguswe na kuona kwamba sisi ni watofauti mbele zake tukaona mfano wa watoto mtoto mtii kwa mzazi ndie ambaye anapendwa wana yesu asifiwe na nikawambia mimi nina zangu wawili ambao ninawapenda sana kwa sababu hao nikitaka kuwatuma pale nyumbani niwe niwepesi kwa sab ndivyo alivyo mungu wetu anapenda mtoto mtii tumguse mungu kwa njia ya utii wana yesu asifiwe mwanaesi wasifiwe sana lakini pia tulijifunza nyingine kuwajali wazazi kama mnakumbuka nikasema kuwajali wazazi wazazi wetu wa kimwili hawa wazazi ambao wametuzaa tukiwajali tukiwaheshimu tukiwaombea tukiwafanyia tukiwa mema tunarugusa mungu kwa sababu mungu mwenyewe amesema katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini pale kulisoma anasema kwamba waheshimu baba yako na baba yako ili siku zako zipate kuwa nini kuwa nyingi bwana yesu asifiwe maana kumbe kunapo mti mzazi wako kama mwalimu wafuzu na maandiko wa wiki walivyoufundisha na naweo wamegusia tena kidogo kwamba unapo mti mzazi wako katika yale mambo mema unapojai unapomkumbuka unapompigia hata simu ukamwambia baba hata kama hauna pesa umempigia simu mia inakufanya wewe mungu akutazame kwa maka ya tofauti bwana yesu asiki wa bwana yesu asikiwe wa wakati mwingine tunaona kwamba wazazi ni jambo la kimwili lakini nataka nikwambie sio jambo la kimwili ni jambo la kiloho kabisa kuwajali wazazi wetu bwana yesu asikile moyo ah. wewe kama una mzazi wako au hauna mzazi una mlezi usimsahau wasahau wazazi wetu unatupelekea kwenye laana bwana yesu ayesu bwana yesu wa sifiri akilalamika akisema kwanba mamagudi alijani anajisahau maana yake milango ya baraka inafungwa lakini akikaa na watoto saba lakini akisema nina mwanangu pale tumaini eh? akiangalia tumaini pale tumaini imangei anasema nina mwanangu anaita tumaini yuko dar daresslam ananitumiaga poca ya elfu mbili banakazinameiika kwenye maisha yetu ananisalimiaga bwana yesu asikiwe bwana yesu asikiwe tusasa tunaendelea ambo ilikuwa ni kuonyesha kule tulikokuwa tumetoka leo tutakuwa pia na vipengele vingine vinne ambavyo pia tutavisema harakaraka mda wetu nakutosha kabisa tutamaliza kwa wakati leo tutakuwa na kipengele cha sasa ambacho tunasema kuilinda imani naomba tusome matendo ya mitume sura ya saba matendo ya mitume sura ya saba kuilinda imani sura ya mistari sabaasoma mistai hata mpaka pale mstari wa tu itatosha sura ya mstari wa kwanza mpaka wa wakui ivyo anasema kuhani mkuu akasema je mambo hayo ndivyo alivyo naye akasema duku zangu na baba zangu sikilizeni mungu wa ufukufu alimtokea baba yetu idalimu alipokuwa katika meso, meso, meso, mesopotamia kaba yakujaa kabla ya eh, eh, haja kaa harani akamwambia toka katika nchi yako na katika jamaa zako ukaende katika nchi nitakayokuonyesha ndipo alipotoka katika nchi ya yawakalenayo akakaa harani akatoka huko baada ya hukuka babaye mungu akamhamisha mpaka nchi hii unayokaa nini sasa wala hakumpa ulisi umo hata kiasi cha kuweka nguu akaahidi kwamba atampa kiwe mili kyake na ya uzao wake baadaye alipokuwa anamtoka mungu akalena hivi ya kwamba wazao wake watakuwa wageni katika nchi ya watu eni, ya, ya watu wengine nao watawafanya kuwa w watumwa wao na kuwatenda mabaya kwa muda wa miaka mia nne na, na ile taifa watakawafanya wataka watumwa vitawahukumu vii alisema mungu na baada ya hayo watatoka nao watatoka nao wataniagudu mahali hapa akampa ngano wa muhara basi ibrahimu akamzaji sasa akamdahiri siku ya nane isaka akamzaa yakobo yakobo wakawazaa wale kumi waka, waki wakam, na wawili wazee wetu wale wazee weku wakimwene wakimwonia wivi yusufu wakamuuza ende misri mungu naye akamtoa katika zizi zake zote akampa kazili na hekima mbele ya farawa mfalmo wa misri naye akampanya au mtawala juu ya misri na nyumba yake yote sasa tuna tuna kwenda mstali wa hamsini na nne atuanze mstaliwahamsini na moja adi mwisho mstaliwa stni mpaka stinieni wenye shimbo umu mziotailiwa mioyo wana masikio siku zote na pina loo mtakatifu kama <tipa> mkazenu walimopanya na ninyi hivyo hivyo ni yupi katika manabii ambaye mana zenu hawaunguzi nao waliwaua wale waliatabili habari za wa kuja kwake yuye kwenye haki ambaye ningi sasa mmekuwa wasarifi wake nini niimpokea nini mpokea, nini mpokea kwa wa agizo la malaika misishike basi walikusukia maneno haya wakachoma mioyo wakamsajia menu lakini yeye akija roho mtakatifu akakaza macho yake akitazama mbinguni akauona ukukuu wa mungu na yesu akisimama upande wa mkono wa kulume wa mungu akasema tazama naona mbingu zikatumuka na mwana wa adamu wamesimama mkono wa kulume wa, wa mungu wakapiga kelele kwa sauti kasaukukuu wakaziba maziko yao wakamukia kwa miamoli wakamtoa mji ya mji wakampiga kwa mawe nao bashahidi wakaweka nguo zao miunguni makijana mmoja aliyeitwa sauli wakamtija kwa mawe stefano naye akioka akisema bwana yesu pokia roho yangu akapiga mamoja akalia kwa sauti kuu bwana usi waesabile tamihii akiisha kusema haya kala na sauli alikuwa akiona pema wakugwawasata ame bwana yesu asifiwe nimesema kuilinda imani hapa tumeona historia ya stefano nitaka tupate picha kidogo kwa sababu hii kea stefano inahusu sura nzima sura ya saba mstari wa kwanza hadi wa stini kwaho tusingeweza kusoma yote maana tumesoma vipage tunaona huyu stefano alikuwa anaubili hapa mstari wa kwanza tunaona anawaambia kwa agari ya ambazo mungu alikuwa ameweka ahadi nyingi ulaibani kwanza atampa nchi akawaambia jinsi litrahiu alivyoenenda akawaambia na jinsi ukiendelea kusoma akavi wana waisraheli walimkosea mungu akasema vile walivyomkosea mungu alafu akarudi akawa anawaambia hawa watu akawaambia enyi wenye shimbo ngumu ambao yesu alizaliwa kwenu akaka mkishuhudia kwa macho yenu na dile mdie ambaye mlimuua kwa kuipataa injiri yake na akawa anawaambia jinsi ambavyo walikuwa wanafanya kisivyo stahili mbele za mungu walivokuwa stefano akisema haya wakamsajia neno lakini stefano pamoja na kwamba walimsajia neno wakampiga kwa mawe akiwa katikati ya maumivu magari ya kupigwa na mawe akusema kwamba niliyosema ni, ni ubatili aliendelea kuiumbili bwana yesu asiile bwana yesu asifiwe nataka tujifunze sisi leo yawezekana wakati mwingine unapita kwenye mambo magumu mbayo kwa kuamgalia ni afadhali mtu anayepigwa mawe kwa sababu unakutana na mambo mazito ambayo wakati mwingine unaona kwamba siwezi kuendelea mbele siwezi kufanya hiki kwa sababu watu wamekusadia meno kwa sababu watu wamekukwaza kwa sababu umekutana na mambo mengi ninakutia moyo mguse mungu kwa kulinda imani usiache imani yako inapotea bwana yesu asifiwe usimwache mungu kwa sababu ya mambo mabumu ambayo unayapitia nilmwambia fundi anisholee sketi ndefu nyeusi nikampa na ay era ya kwanzia alafu nayo mwezi mzima akaniletea sketi ya bluu alafu vipimo akabuni ja kwake unajuba namna ambaye nakwaza umemwambia nisholee nyeusi alafukakuletea ya bluu so, sio mama mamaale upeleka kwa mama kwa sababu ana mambo mengi nikasema nikasemamoja kwa sababu nnaitaka haraka akapikisha zile tiko ambazo nilikuwa nataka alafu akandeke a uu wanda yani nikasema leo nitamtumia meseji ni huyu fuli imaaaba umelikwaza umelikwaza umelikwaza nikachukua simu nikaonga namba yake sema nikimwomba kaba anipi nikapata nikaandika message alafu lo mtakatifu akanyamgila utakosea sana aau danieli nitakuta mkosea munu ikavuta lati nikachana naye nikasema asante mungu kwa kuliponya kwahiyo wakati uingie tunakutana na mambo mazito yana kijeruhi ili naweza ukaliwana dogo kwako lakini bako kwa limekuwa kubwa kwa sababu hata leo kuwa ata kalimbali ingefaa na sketi nyeusi lakini nimeshindwa kwa hiyo usikubali kutoka kwa kwenye mstari wa mungu kwa sababu ya makwazo mungu amekuamini wewe ni wa maana sana mungu amekuweka hapa wewe ni wa maana sana inavisama unajiangalia kwa namna ya unajiona unajiana wewe uh-huh. ni mtu wa kawaida sio sio mtu wa kawaida mungu amekuamini hebu ishindania imani bwana yesu asifiwe ishidania imani mungu amekuamini hata hilo unalopitia mungu amekuamini wewe nawezekana ningepitia mimi ningekufa lakini mungu amikwamini weye ulipitie hii bwana yesu asifiwe lakini pia tuna kipengele kingine tumguse mungu kwa ibada ibada yohana sura ya nne mstari wa ishirini na tatu naomba tusome yoana mstari wa isi a mstari wa ishirini na tatu ua4 ivyonasema ninyi mnaabudu mtichokijua sisi tunaabudu ukijuaa kwa kuwa wakovuwatoka kwa lakini na saa ipo ambao waahudua waia baba katika kwa maana baba watu kama hao awaautawatuamaaaa amen bwana yesu wasifiwe na msara waishin na nasema mungu ni roho naowamwagudo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli bwana yesu asifiwe sana hapa tunaona kwa ya ibada hata huu msara wa ishirini na mbili ulikuwa ni, ni wa muhimu sana yapokuwa siku utaa anasema anamwambia yesu anamwambia e mwanamke msamaria mwamsho mwenzangu anayesinziap mungu anamwambia a bwanamke msamaria ninyi mnaabudu msichokijua lakini saa takuja nayo saa daja wamwabudua baba harisi watamwabudu katika loo na kweli maana mungu ni loo nao wamwabudua inawapasa kumwabudu katika nini katika loo na kweli bwana yesu asifiwe maana mungu anatafuta hapo eh, kwenye pwenti nimesema kumguza mungu eh, kwa njia ya ibada mungu anatafuta nakunywa chuzi nikawaambia naonga mwandike majina yenu kwa sababu mii ni mwalimu wenu nitashughurika na nini wakati nakuja kashennamambia ananiambia kuna watu wazima pia wanatokana wanaenda kula miogo atukatazi kula miogo lakini mana yeye mungu ni zaidi ya baba yeye mungu ni zaidi ya mabosi zetu mimi ukinikuta kwa bosi wangu ninavyoongea naye mabosi zangu wote ni wanawake lakini nikikutana nao yaani nimeshafanya nao kazi miaka zaidi ya sita lakini ban nikikutana nao uwa sichengi uwa yani sipokea isimu yani sipokee isimu na nagozi wangu basi ni simu ya baba na nitamwambia tu baba nitakupindia maana hapa siwezi kuongea siwezi kuwa na uhuru unapata wapi uhulu akwenda kula miobo unaoaka una kumsikiliza baba yako tunapatawai e, moo tunakula tukitoka ebadaitunaweka kunywa chai ndio maana hata sisi zizikizazieo zilikuwa tunauza nini maandazi na chai lakini tulikuwa tunauza baada ya ibada hatuwezi kuuzakwenye ibada hata watoto tumewakatazia kuwauzia maandazi yetu kwani hatupeliea tunapenda lakini tunajua aauu ni muda wa mungu muda wa mungu sio muda wa kumchezea bwana yesu asifile leo tunawezekana tukawa tunaona kawaida na tunacheka lakini mungu akiamua hatutaamini kitakachotokea mungu atakapoamua kukufanya wewe kuwa mfano autaamini kwana yesu wasikiri kwa sababu mungu hataki wa watu ambao wanaleta mzana wakati mwingine mtu hupo tunaabudu abudu unashaka mtu anasinzia yani watu wanaabudu lakini mtu anasinzia na Wakati lakini, wa na shangara akati wa maubili nazikana tumaubili taratibu lakini muda wa kuabudu mtu anasinzia yaani tunaabudu kababa mtu anasinzia na kati mwingine mwingine asinzii lakini amesimama ivimda wakuagunu anakuangaliwa yanihata kama wingo haujakuvuta aujakupeleka kwenye uwepo sasa unaanza kuwaza maltina leo kavaa viatu ile enye rangi ile maltina leo kasuka maltina leo hivi leo lingia pale mbele kavaa gaudi lile yaani yani un unaanza, unaanza yako yako kwa wanapesa ayako kwa mungu ibada za ibada ya iusem tuwache ibada ya mazoea mungu anatafuta na kutafuta kutafutaa asanikute mimi amkute wewe mwana yesu asifiwe akiangalia amukute wewe aseme yani huyu e huyu lauistauyu ana niabudu katikan makanisa si ziapo mengi akusali silio jamani basi kama tumetoka huko kwenye makanisa mengine tumekija hapa tuelewe sisi ni nani nanini tunapaswa kufanya mungu anakutaka sisi kumwabudu tikaloo na kwele bila kuangalia mtu mwingine ibada ni wewe binafsi na mungu wako wala sio makwazo ambayo umekwazo ibada ni wewe binafsi na mungu wako wala sio na mume wako na maana neno la mungu linasema mwingine atatwaliwa mwingine atafanyaje ataachwa anasema wengine atakuwa wako shangani a ni shamgani anaongozanaga na zao wanaenda kulima lakini mmoja anatwaliwa mwingine anaachwa kwa sababu gani kwa sababu kila mmoja mungu anamtazama yeye kama yeye hamtazami kwa namna nyingine anayesi wasifile usija fungu aamzito fuulaui kwa sababu mume wangu atoe mungu anamtazamawewe kama wewe usija ukasema iisifani hivi kwa sababu mwenyekiti wamama afani mungu anakutazama wewe kama wewe unaweza ukasemamii naamua kufanya hivi kwa sababu mantina anafanya mungu anakutazama wewe kama wewe mimi pamoja na umantina wangu ninaweza nikaenda jianaalafu wao kuwa umezimama utaenda miguni mungu hana upendeleo bwana yesu asikie bwana yesu asikie tumaanishe tunapokuja imadani tuwafundishe na watoto wentu kumjua mungu tunayemwavudu bwana yesu wasikie bwana yesu wasikile tangu nyumbani niwatolee mfano kwa mchungaji soga mkurugenzi wa idara ya sez taifa da, no jimbo mungu labda nawanda kuwa taifa apo kashazileka jimbo huyu mkurugenzi alituambia siku moja akasema yeye ni mchungaji ana watoto wake na nyumba yake iko karibu na kanisa lakini amewaambia watoto wake nyiye ni washirika ikiwa kanisani kwangu ni washirika na kwa kuwa washirika hawatokaji wakaenda kunywa maji nyumbani ni marufuku mtoto wa mchungaji viiso e nasemea na, na sa kwa upande wake atoke hapa kanisani akanwe maji nyumbani amewaambia marufuku na hakuna sitaki kusikia mtoto anataka era ya maji kaeni mpaka ibada iishe kio ya masaa machache aiwaue tukitoka ibada ntaenda kunywa maji amewaambia mwanayesi wasikiri askofu mkuu skumoja pia akasema watoto wake walikuwa wanapenda kuvaa suruari ila hawavaa pila wmnamamikia baba yao bada tunataka kuvaa suruari baba yake akawaambia hivi lendeni kanisani kataftani washirika wote nikikuta mshirika anavaa suruari kanisani kwangu kwangwa nanyivaeli wakaenga wakakuta baba anawambia washirika wasivae surwari na washirika wale waangina mama hawavai suwari wakarudi wakasema baba hayupo mtu anayevaa suruari akawambia sasa nanyie iwe tambi vaa suwari isiwe tambi nisiwaone mkivaa surwari t stapalme wa pili sura ya nne mstali wa nane ime asema hata ikawa siku moja elisha alikwenda tunemu na huko ulikuwa na mwanamke mmoja mwenye cheo naye akamtungikisha aje ale, ale chakula ikawa kila alikipita njia ile kuingia kula chakula yule mwanamke akamwambia mumewe tazama mimi naona yakuwa mtu huyu apitae kwetu mala kwa mala ni mtu mtakatifu wa mungu na kuomba tumfanyie chumba kidogo ukutano na ndani yake tumwekee kitanda na meza na kiti na kinala tataa na itakuwa atujiyapo ataingia humo ikawa siku moja akapika huko akaingia katika chumba kile akalala akamwambia geazi mtumishi wake mwite yule msunani naye alipokwisha kuitwa akasimama mbele yake akamwambia sema naye sasa tazama wewe umeutunza ume sana namna hii utendewe nini basi inatosha kuishia ak alafu tutaendelea tena baadaye bwana yesu asikile tunaona huyu mwanamke mwanamke nani mshunami mshunami sio so jina lake yani hilo ndio kajina lake naweza tukasema mwanamke mnuguuyu huyu mwanamke alikuwa namona kila siku elisha anapita na alikukuwa anapita huyu mwanamke alikuwa ni mtu mwenye cheo yani ni mtu mwenye cheo anawaongoza watu wake na inaonekana alikuwa ni mtu mwenye kibali kwa watu wake si sidio alikuwa ni mtu mwenye kibali lakini hakuona akuona cheotekikakani chochote akawa anahakikisha kwamba elisha anapata chakula bwana yesu wasifiri kila anapopita anapata chakula akawa anamtunza mtumishi wa mungu bwana yesu wasifiri tunaona hapa elisha anamuuliza kwanza aka, akamwambia na mume wake kwamba tumtengenezee kachumba huyu mtumishi wa mungu akaye hapa akamwambia mume wake kwamba tumtengenezee sasa wajua mwezenu niliwaza nini nikawaza kitu kimoja yaani hapa ni tu nimtolee mfano takaangu vans e, pale ajuaans anampenda sana mke wake na wanguru sisi kawaida yetu tuna wifu sana hiyo ni- nimewambia lakini siyenu <laughs> tuna wifu sana sasa nikawaza kwa mfano leo wifu yangu pale mama ya namaleni anamwambia mume wage pale bwana evans kuna mtumishi hapa cha chamika kidogo akija ale anakuja kulala hapa unajua sio kitu kirahisi eh? oja sio kitu kirahisi yani aseme eh bwana mke wangu na akisema hivyo dunia hii itulonayo watasema mke wake amefanyaje amemloga askiria amiliki lakini ninini anaweza kufanya kwa kutambua kwamba yule Pane yesu asifiwe bwana yesu asifiwe ah. leo hii kanye nyumba zetu hatuwezi kuweka vyunga kwa ajili ya mchungaji swfrani asoka huko hadi halale lakini tunaweza kuweka chumba kwa ajili ya mungu na chumba kwa ajili ya mungu tunaweka wapi tunamka kwenye mioyo yetu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe weka chumba kwenye moyo wako kwa ajili ya mungu bwana yesu asifiwe Acho kumbuke vizuri sasa yule paka ni mtu ambaye anajali sana watu wengine kwenye bete yangu mimi mwakajana niliubili na nanikawambia watu kanba leo ni siku ya bet yangu ninime le paka likoa wa kwanza kunipa zawadi wa pili wapili akawamakama waskufu mkuu sasa ilipokuwa betelepaka nikasema lazima na mimi nifanye kitu kwa mtumishi wa mungu ei lkanimezamia knika nauliza ile tare yake alipopika mwenyewe akasema jamani leo ekui yangu kama mtu yoyote anaweza kutuma huko namuabala kwenye simu wajume sasa mimi liko, si, alikuwa aliko amesafiri aliko rudi nikabeda ela yangu ndogo dogo ndogo yani na nayeye ni mdogo nikafika nikamwambia baba hii ukane soda akanamba doka ela yako nikaambia au akasema sukubasi hii sukunausha nenda ufanye suku kwa ajili ya beei yako unajia nini kilichotokea ikifika ni ikifikabee yako niambia moja mi kabla sasa ivo wiki moja kabla nimwambie hiyo saaaniio ni wiki <laughs> moja kabla kama baba si maskini ilikuwa jamu kwala ni lompa ime alikuwa kadogo kweli maana mshahara wake hata kwa ile hela lompa maana era kusini ni maganda ni ni shahara yake mbaya alikuwa anapokea mungu asifiu maana waliweka tu nyumba yake anabongea fence yake ya nyumba imejaribu milioni 30 yaani sio nyumba fence ile ilikuwa kubwa kukuta walioko kwenye kwaya ni wale wale wanaouza moga barabarani wengine wanategemea ya wapewe hela wagane lakini hao wao bado wanafanya guja nikutie moyo ujachelewa kane ujachelewa mpendo mwanalesa wasikiwe hata kama hauko anaupendo sana natauni mdogo wangu yule mdogo anaupendo sana taka uone anapenda atumweyele uukan sio mwingine wamoja na mdogo mdogowa yuni akaja nyumbani ametulecea mikate na kipindi ki likuwa ni kipindi cha kufunga sasa nimesema sababu ametuleea auiaialakini alikuwa naleta kwa mchungaji mchungajii mchungaji akawa ameleta namna ambayo mchungaji amepokea yaani inawezekana wakati mwingine sio maraji a kwanza analetaga nyanya analetaga mchele aua na mchele wake moja lakini anaenda wapi wati mtumishi wa mungu amefanya vizuri si ameongea hapa aaiameongea kieleza skulingin amjaeleahapaimliai mimi nawewe <tipuwa>. mimi siseme hivi kaa nafadilia na natamani kaba mungu atugushe kwenye viwango nataka mungu tunataka azugushe lazima tufanye utaamua kuungana na m mwezi wa watatu mwshoni nitakuwa ninaenda kwenye kituo cha watoto yatima hiyo nimepanga na na watu mfaiwa mwaka huu nimehamiria nitakwenda tuna kituo cha watoto yatima kipo tanga nataka niende kule cha kwa kwa kwa hiyo hiyo na unaweza mungu akubariki sio kwenye fundisho yatimaio tana nime tolea kwa hiyo unapofanya hivyo mungu anafanyaje anafungua baraka kwenye maisha yako unapokuja mahali hapa tolea mungu sadaka yamana sisi sio si, kama wenzetu eh, uengi nawajua wale hawajiaji kuhusu mtoai na huwa kwa uwa wanajiuza kaiiwenzetu hawa wanabarikiwa sana waaawatumishi wa mungu watu waliokoka wanabarikiwa kwa sababu ya utoaji yuzi mchungaji ameenda kwenye msiba wakauja akasema bwana nimekutana na watu wana magali yani hata we kupati roha yako pale unaanza kusema nakuwaji akasema wachungaji watiliki, wa ti wamebarikiwa sana moja ni wambili watu wanasemaasas oh, siu hmm. nini kuna watu wanaonekana kabisa kwamba hawa hawatumii nguvu za mungu si sindio tunawaona lakini nguvu ya shetani haiwezi kushingana na nguvu ya mungu kwa nini sisi tuna feri ni kwa sababu hatujawa waaminifu kwenye utoaji hata kwenye sadaka mungu anaangalia ufeli mwako ukiangalia wewe ukijithaminisha kwa mwaka mzima nguo ulizoshona ulizonunua suti nguo ulizonunua zozote zile alafu ukipiga sadaka yako kuwa mwa yani, kwa mwaka mzima yaani uwanze kuhesabu unajijua ua unajijua kama unatoka elfu moaelfu moja unajua kama mia tano unajua kama mia mbili unajua kama elfu kumi unajua hiyo chukua ile mia mbili ambayo unatoako alafu piga mara mwaka mzima unaona ukilinganisha nakuo ulizokaa hazifanani tuna nyani mambo yetu nasema kwa wale ambao mungu amekujalia hata kupata mia tano toa kwa mungu kwa moyo wa uaminifu chochote ambacho mungu amekubaliki toa lakini kwa moyo wa uaminifu mwenye yesu asifiwe viwango vyetu vibadirike vya sadaka sio kila siku Unayua, kwanza, mia mbili unajua hata shule tito anapokuwa darasa la kwanza anaweza akaa anapewa mia sindio darasa la pili la akapewa mia darasa la, la tatu akapewa mia hamsini darasa la, la nne hawezi kupewa tena mia kwa sababu yuko kwenye darasa la dili la, la mitiani anaizimana kaanabagi tusheni darasa la saba la hawezi kupewa ela sawa naopewa darasa la, la nne si sidive livo digohata kwa mungu mungu anaangalia umevuka gani kiakuangalaano darasa la kwanza ieika l huko darasa la kwanza l anaonahuko darasa la kwanza darasa la kwanza anaendelea tatu darasa la mbili uko darasa la kwanza fuka bwana wanaesu wasipiwe usibaki hapa ulipo kama jana ulikuwa darasa la kwanza ijana takatifu anayesu asifiri lakini pia maombi faida ya maombi faida ya maombi ni nini milango inafunguka minowamume eh? nasema lolote no, mtakaoifungulia duniani imefunguliwa na wapi tunafungua kwa njia gani ti eh, tunafungua kwa njia gani e, kwa njia ya maombi fungulia fungulia duniani na inguni limefunguliwa sisi mungu ametupa nafasi ametupa heshima leo enda kafungulie mwambie mungu nataka kuwa umbali ili mfungue vilivyofungwa mungu anaenda kurejesha kama watoto wako walikuwa aishi wa mwisho shuleni simama kwenye maombi maon anaenda kurejesha ailizaa hakuna mtu aaa akili, akili ni shetani tu anatenga fahamu za watoto wetu ana lakini leo tunarejesha kwa jina ya yesu faida nyingine haya hapa niliongea kuhusu kuwajali wazazi kuwajali wazazi jamani jino la mungu linasema upate heri nani anataka kuka mapema hakuna hapa wote tunataka kupata maisha marefu si silio atuwajali wazazi wetu kanuni ya mungu ni hiyo tuwe wajali wazazi marefu yako yako bwana yesu watendee mema asa au u ufana uwae kufanya kidogo fana mfurahishe mzazi wako yesu wa Amen. okay na faida ya utii tukisoma katika kitabu cha kungukungu laratisura ishi n tunaona pale faida ya utii lakini pia tunamwona huyu mwanamke mwisho kule nilisema tutasoma lakini He he, amesema unataka utendewe nini basi yee waumewe neno wa falme au kwani wajeshi yule mwanamke akamjibu mimi ninakaa katika watu wangu mwenyewe akasema basi atendewe nini beazi akajibu hakika hana mwana na namumewe ni mzee akasema hana mwana. huyu mwanamke wa serekta akapata mtoto na ule mshunani tulijifunza tukaona mtoto wake alikufa mungu akamrejesha tena akamlegeshea uhai uhai wetu nakwenda kurejeshwa kila kilichopotea kinakwenda kurejeshwa kama tukasimama na kufanya sawasawa na mapenzi ya mungu ana ye swana yesu asikire na tunapotoa tunabarikiwa zaidi mungu ameandaa baraka nyingi sana kwa ajili yetu lakini kanuni ni moja tu ni kumtolea mungu kwa moyo wa uaminifu na moyo wa kupenda na moyo wa kukubali na moyo wa utayari bwana anakwenda kutunguza bwana yesu asifiwe asubuhi ya leo nina kulobea na moyo wa kupenda kua ombea asubuhi ya leo mungu akutane na wene ninaomba mungu waminguni akutane wa na mimi asubuhi ya leo nisiwe kama nilivyokuja mungu afanye mabadiliko katika maisha yangu mungu awabariki