kanuni ya au sheria hizi ni sheria sheria ya saba ni go inou o into anuactuin fanya biashara ya uzalishaji fanya biashara ya uzalishaji sasa hapa inatakiwa kupose na kwenda polepole kwa sababu kuna mambo mazito sana hapa ambayo dangote yanayelezea anasema kwamba ukiwa unafanya biashara ya kuimpot vitu na unavisambaza kwa watu ni unashindwa una, una kutengeneza faida kubwa whereas ukianza ku kumanyufata vitu hwe mwenyewe unaanza kucreate profiti kubwa zaidi and furthermore kumbuka kwamba unapokuwa manyufatura au mzalishaji una, una viwanda moja kwa moja unaanza una employment. unatengeneza ajira kwa watu wengine unaanza ku, ku, kununua malighafi zetu kwa hiyo unaongeza pato la taifa pengine kama unatengeneza kiwanda utaweka umeme kwenye lile eneo utaweka hospitali utaweka shule kwa hiyo ni vizuri sana tukaingia kwenye uzalishaji na ndo ushauri wa bwana dangote go into manufacturing It's really really very important sasa <coughs> mkononi mwangu na kitabu ambacho inashauri pia kiingizwe kwenye orodha ya vitabu vyetu kinaitwa investments in tanzania kimeandikwa na crismaina peter na saudin jacob mwakaje kinaelezea tu tulikotoka na of course ni kitabu cha siku nyingi kidogo lakini kinasaidia niseme ni tu kwamba ni vizuri tukaingia kwenye tukata hapa tuka, tanzania kuna potential kubwa sana kwenye areas kama tano ambazo hatujazitendea haki barabara na natumaini na katika mazungumzo yangu haya tutawajibika namna moja u nyingine mimi nimeshaanza ninahusika kwa namna moja au nyingine kwenye haya maeneo nitakao yataja espeia manne ya kwanza kwa sababu yako maeneo matano makubwa yani mbayo yakoso yani nambari moja ni kwamba tuna fursa kubwa sana za kilimo katika nchi hii tuna fursa kubwa sana za kilimo katika nchi hii sasa hii ina maana gani hii ina maana kwamba kwa sababu tuna fursa kubwa za kilimo katika nchi hii ni rahisi sana kutengeneza viwanda vya vyakula vinywaji uh, na vitu vinginevyo right? kwa sababu tayari ardhi tunayo arithi, napusuma, na kupitia ardhi hii tunaweza ukafanya kilimo cha kila aina saa ninaposema kilimo inamaanisha ukulima pamoja na mwagiliaj ukulima pamoja na ufugaji tunaweza kuzalisha vitu vingi sana lakini mungu atusaidie kwa sababu inaonekana ni kama vile huwa hatuoni hapa hizi fursa lakini wakija wenzetu wazungu mzungu wanakuja na mchina hapa anakuja tu hana chochote muhindi anakuja hapa anaona hizi fursa anakwenda kuchukua fedha benki anatengeneza mchanganuo anapata fedha anaanzia kiwanda katika nchi yetu sisi wenyewe kwa hiyo tunahitaji kuvuta mawazo pamoja na napenda kupatada aana kampuni yetu inigs ambayo ni kwa ajili ya business na weare doing very well wel uh, tuna kadhaa tuna, tuna shamba la miti liko huko mapande tunataka kufanya biashara za mazao mapalachichi na mengineyo lakini n yani niseme kwenye agriculture pengine ndio area aria kubwaiao okay, asilimia 80 ya watanzania wote wanaishi vijijini na wana kwa sababu ya subsistence farming yan kilimo kidogo kidogo kilimo kisicho cha kilimo kwa ajili ya kujikimu kwa hiyo hilo ni eneo la kwanza ambalo ningependa wewe uliangalie kwamba kuna posibility kubwa lakini eneo la pili ni mahitaji tu ya watu hachana right? na, na, na, na, na, na, na kilimo ni mahitaji tu mbalimbali karibu kila kitu unachoweza ukakifikiria uh, vi, hatuna vinatengenezwa nje kuanzia uh, uh, njiti za vibiriti na vibiriti vyenye toothpiak uh, kuja kwenye conbas <laughs> ukija, ukija kwenye elektroniki uh, ukaja kwenye uh, magari yaani kwa kwamfano kama umekaa ofisini kwako sahizi au nyumbani kwako just look around you vifaa vya umeme um, uh, furniture right nondo vyuma vyote hivi ni opportunities na ndio maana sekta ya viwanda inatakiwa kuwa sekta kubwa kuliko zote hapa barani afrika kwa sababu mahitaji ni mengi sana na vitu vingi sisi ni consumer society tumekuwa ni jamii Eh, jamii ilaji jamii inayokula na sio jamii inayozalisha jamii eh, badala ya kuwa producer. kwa hyo naomba unyenyuke kifikra kimawazo na ufikiri ni wapi unaweza ukaanzia katika kujengea kujijengea uh, uh, uh, himaya yako kupitia viwanda na juhudi za rais wetu ni juhudi nzuri sana na tunatakuwa tumuunge tum, tum, mkono nadhani na tukimaliza vitabu vinne vya mwezi wa nne ambavyo nimeviorodhesha mwezi wa tano tutasoma vitabu ambavyo vitatufungua zaidi kuhusiana na tanzania tutasoma hiyo investments in tanzania tutasoma cha ali mufuruki na watu wengine kadhaa tutasoma kuna kitabu kinaitwa why tanzania is poor na chochote kile ambacho wewe unaweza ukakirekomendi uh, hii kitabu cha nne ambacho kitatusaidia kuielewa nchi yetu kwa kina zaidi mii eh, dhamira yangu ni moja na ni rahisi sana ni kujitoa hapa nilipo na kuwa millionaire right na kwa nini kwa sababu ninataka kuisaidia nchi hii nataka kusaidia uh, uh, baadhi ya, ya, ya, ya, ya, ya vitu ambavyo nadhani vya msingi sana kwangu ninadhani kwamba kwa kufika levo kubwa ya kipato nitaweza kuwa na mchango mkubwa zaidi kwenye society hii anatumaini na wewe unawaza vivyo hivyo kwa hiyo eh, li, liangalia jambo hili la uzalishaji kwa kina zaidi kuna, kuna siri kubwa na katika chapta za kusoma na kurudia ni hiyo chapta nambe 7 fanya biashara ya uzalishaji namba nn anasema Believe in nigeria okay? lakini sasa hapa wewe utaweka tanzania beitanzania iamini ya nchi yako uzalendo kwanza iamini ya nchi yako uzalendo kwanza sawa e, narudia kama nilivyosema pale kwenye sura iliyopita ya ushindani wa kimaendeleo ya, ya, ya jinsi ya, kuwa, ya kuto na, ya kufuata sheria na ushindani na serikali napenda uelewe kwamba nchi yetu imebarikiwa sana of course sikua nimemaliza <laughs> kwenye yale mambo matano osema ni, ni fursa za waziwazi sana katika nchi nilisema naomba niendelee sasa hapa kwenye hii sheria ya na backtrack kidogo nilisema kwanza fursa kubwa sana ni kwenye kilimo fursa sehem nyingine ni kwenye tu mahitaji na akama kaingia kwenye uzalishaji wa mahitaji mbalimbali mbali, unajua kwanzia uzalishaji wa maji ya kunywa vinywaji nguo na ndio maana mohamed deuji amekuwa ni mtu tajiri sana hapa kwa sababu anazarisha vitu vingi eh, kwa sababu deuji mwanzoni alikuwa anafanya importation lakini alipokuja kuanza kufanya manufacturing akaanza kushusha bei ikawa inakuwa bei ya chini ya vile vitu na akaanza ku a aka amewafukuza hawa tunarudi pale pale kwenye <laughs> nilivokuwa na, na, na, na glitches, au nilipokuwa na, na, na, na utofauti na ile kanuni ya tatu ya kwamba don't kill the kilthotition naona muhamed some way kwa kuwatoa baadhi ya wa washindani nje ya soko Kwanini? kwa nini right? kwa sababu yeye ana manyufakca ya vitu hapa hapa kwa hiyo ukianzia nguo pamba yeye anazalisha pamba e, e, ukija kwenye pamba ukija kwenye kamba anazalisha katani kia kwenye kahawa yeye analima kahawa kahawaalafu right? logistically ana nyingi sana kwa cut down cost of production wafanyakazi hapa anawapata kwa bei ya chini kabisa katika nchi hii kwa hiyo as a result ameweza kufanya mambo makubwa kwa sababu ya kuiamini tanzania kwa hiyo hiyo ni eneo la pili eneo la tatu ambalo lina fursa pana na ingependa uliangalia ni utalii ni tourism tanzania ina vivutio vizuri pengine kuliko nchi yyote barani afrika na kama una uwezo wa waku, waku, kuweka utaratibu wa kuatract huge numbers of toarrests make a fortune na kote huku mimi nimefanya research na ninahusika kwa namna moja au nyingine kwa hiyo nakwambia vitu through experience In txna ina kampuni ya utalii kwa hiyo napenda ufahamu kwamba unatakuwa huiamini tanzania eneo la, la, la nne ambalo ni, ni potential uh, kubwa kabisa kabisa ni eneo la, la mining sasa obviously ni eneo pana na linahitaji huwe nauko tayari kufanya sech yako kwa sababu watu wengi wanapoteza fedha huko lakini wengi wanakuwa matajiri kwa muda mfupi vile vile at the same time kwa hiyo ni eneo ambalo unatakiwa uwezi ukalifikiria vile na again ninataka idea ziweze kuflow Uh, nchi sasa hivi unajua sasa ssahivi watu wengi wanakuwa matajiri kwa sababu vile yale maeneo maeneoylilabda yameshikwa na baadhi ya watu wenye nguvu watu wenye mamlaka mamlakawatu wajuu a yako free kwa ajili ya watu wote ili waweze kuyatumia barabara kwa hiyo naposema madini naongelea mpaka gesi na mambo yake yote anayoambatana na, na vitu vilivyomo chini ya ardhi ni ra ambayo unatakiwa ufunguke macho na uifanyie kazi na tunahitaji ushirikiano ili tuweze kufanya mambo makubwa And then area ya tano ni nishati sasa ni umeme enegy right? nafikiri hili kila mtu analielewa tuna tampuni moja tuambayo ni monopolistic lakini uh, huko tunakokwenda itaruhusu na inaendelea hivi kupata kununua umeme kutoka kwa wazalishaji wengine again ni aria ambayo inahitaji kuidig zaidi na kuifahamu kwa kina so uh, kwa hiyo beliv in, in tanzania iamini nchi yako tanzania ina mambo mengi sana mazuri best believe me na, na ndio nchi mojawapo ambayo inakuwa kwa haraka sana uh, na wote mlisoma ile atico ya, ya kijana mmoja alikuwa ameandika kuonyesha kwamba toka uh, rahisi mpya ameingia madarakani mabilionea kwa wengi kwa wingi zaidi ndani ya hii miaka miwili kuliko miaka saba aliyokuwemo jk kwa nini kwa sababu hii nchi ina fursa tunachotakiwa ni kufunguka yaani kama katika maombi yako wewe eh, huwa unaomba kila siku basi ombi mojawapo ni mungu nisaidie fungua macho yangu ili nione opportunities ambazo zimenizunguka na niweze kutake advantage na again mifano hiyo ya yakina muhamed deuj yakina baharesa akina mengi inatakiwa ikuonyeshe what is potentially possible in this country so when i return tutaongelea namba tis na namba kumi