helo jina langu unaitwa jackson mwankenja ni mwelimishaji kwa namna mbalimbali mbali za msaada wa mitandao ya kijamii leo nina ujumbe mfupi kwako huwe mpenzi msikilizaji uliye popote katika ushawishi wa hisauti na ajenda yangu ya leo ni maoni yangu ya kisaikolojia juu ya hili gonjwa ambalo alieleweki litaisha lini la corona kuwa makini ungana nami mwanzo hadi mwisho maana kwa usikivu wako na utulivu wako na kunielewa kutakusaidia kupita salama katika hichi kipindi ambacho wengi wamepita katika mashaka nina mambo saba ya msingi ambayo kama tukiamini kama tukiamini tutapita salama unaweza ukasema ni kwa nini naomba ungane nami jambo la kwanza jitenge sana na kutafuta taarifa nyingi kuhusu korona kwanza punguza kulitaja jina hilo na anasema taarifa nyingi kuhusu virusi achana nazo usizitafute sana mambo yote unayohitajika kujua umekwisha kuyajua jitunze vile unavyosikiliza itakusaidia lakini jambo la pili usiangalie sana kuhusu idadi ya vifo hii sio mchezo ili ujue nani au taifa gani lina s nyingi kwasaabu naona aatu wanafaatilia sana taifa gani limekufa sana kuliko taifa lingine sio mchezo ambao tuanza kujua nani ameshinda kwenye mechi zaidi ya mpinzani wake kwa hiyo hilo ni jambo langu la pili kama tukiamini katika haya hakika tunakwenda kuvuka salama na jambo la tatu usitafute taarifa za ziada eh? kufanya sh kwenye mitandao kujua sana kutaathiri uwezo wako wa kufikiria na kuongeza uoga kama utakuopo ni mfaatiliaji sana wa mambo utagundua mambo mengi huku duniani amekuwa ni mabaya baada ya kujua kweli ndoa nyingi zimearibika baada ya mme au mke kujua kweli ambao akuijua kwa mme au mke wake ousitafute sana kujua ubaya ubaya upo tu ukiutafuta utaupata kwahio jifunze jifunze jifunze kukaa katika utulivu ajenda ya nne usitumie sana jumbe za vitisho kwa watu wengine kuhusu corona kwa sababu hivi hivi hivi virusi watu wengine hawana misuri ko mavu kama wewe unavozani kwa hiyo unavyowatumia wengine habari zaidi za korona ndivyo conscious mind yao inavyozipokea na kuzitunza na kuziamini kwamba zipo na zinafanya kazi ndani ya watu na kuwaathiri na kuua kabisa kwa hiyo usitumetume sana jumbe za vitisho kuhusu ugonjwa huu unavotokea mtaani kwako au katika jamii unayoishi lakini pia la tano kama inawezekana baki nyumbani soma bibilia soma dhaburi soma mithari sikiliza miziki uipendayo itakusaidia sana mpenzi msikilizaji nafahamu tu kuna mstari mmoja katika bibilia unaosema mwanangu mwanangun <laughs> yani apamwanangu natamani kama naye nisikiliza unalifahamu jina lako weka jina lako mimi naitwa jackson nasema jackson uh, usiisahau sheria yangu bali ni mithari tatu hii soma sula ya tatu takutana naye anayokwambia soma sheria zangu uzitunze na kuziweka akiba moyoni mwako maana zitakuongezea wingi wa siku miaka ya uzima na amani uzima na amani na wingi wa siku upo katika neno la kristo mpenzi mtazamaji kristo sio wa dini sijamtaja hapa kwa ajili ya kupinga au kubagua watu wa imani tofauti sitaji dini mimi mwenyewe nina dini lakini sitakiwe mbele lakini jambo la sita usafi wasafi endeleeni kuwa wasafi na wengine jifunzeni kunawa mikono kama njia ya kujikinga na maradhi mbalimbali la saba lakini sio la kama sio la msingi limekaa la saba lakini haimaanishi kwamba halina msingi sana kama hayo mengine fikla zako chanya zitakusaidia kukulinda na kukuongezea ulinzi wa kinga, wa kinga za mwili wako unavyokuwa ni mtu mwenye fulaha na fikla chanya kinga za mwili wako sikolojia inasema zinakuwa ziko katika kiwango kikubwa kiwango cha juu zaidi kuna watu wamekufa na ukimwi wengine na presh baada tu ya kujua changamoto mbalimbali kwa hio jitahidi katika haya unao kwenda kwenda kuyasikiliza yakapata kwenda kukusaidia siku zote utaishi salama na la msingi sana nitambua tambua na amini hata hili nalo linapata kwenda kupisha litapita tu alikai sana hakuna jambo ambalo linadumu milele huku duniani mpaka wakati mwingine si eh, mimi msemaji wako si mwingine bali ni jackson wankenja elimu kwa wote chaneli nambari moja ambayo inatoa mawaidha mafundisho katika namna ya kiteknolojia eh, kwa namna ya kiswahili maeneo mbalimbali kwenye facebook YouTube, na kadhalika mpaka wakati mwingine mwinginebba baki salama helo jina langu unaitwa jackson mwankenja ni mwelimishaji kwa namna mbalimbali mbali za msaada wa mitandao ya kijamii leo nina ujumbe mfupi kwako huwe mpenzi msikilizaji uliye popote katika ushawishi wa hii sauti na ajenda yangu ya leo ni maoni yangu ya ksaikolojia juu ya hili gonjwa ambalo alieleweki litaisha lini la korona kuwa makini ungana nami mwanzo hadi mwisho maana a usikivu wako na utulivu wako na kunielewa kutakusaidia kupita salama katika hichi kipindi ambacho wengi wamepita katika mashaka nina mambo saba ya msingi ambayo kama tukiamini kama tukiamini tutapita salama unaweza ukasema ni kwa nini naomba ungane nami jambo la kwanza jitenge sana na kutafuta taarifa nyingi kuhusu korona kwanza punguza kulitaja jina hilo na nasema taarifa nyingi kuhusu virusi hachana nazo usizitafute sana mambo yote unayohitajika kujua umekwisha kuyajua jitunze vile unavyosikiliza itakusaidia lakini jambo la pili usiangalie sana kuhusu idadi ya vifo hii sio mchezo ili ujue nani au taifa gani lina score linaax nyingi asababu naona watu wanafaatilia sana taifa gani limekufa sana kuliko taifa lingine sio mchezo ambao tuanza kujua nani ameshinda kwenye mechi zaidi ya mpinzani wake kwa hiyo hilo ni jambo langu la pili kama tukiamini katika haya hakika tunakwenda kuvuka salama na jambo la tatu usitafute taarifa za ziada eh? kufanya s kwenye mitandao kujua sana kutaathiri uwezo wako wa kufikiria na kuongeza uoga kama utakuopo ni mfaatiliaji sana wa mambo utagundua mambo mengi huku duniani amekuwa ni mabaya baada ya kujua kweli ndoa nyingi zimeharibika baada ya mme au mke kujua kweli ambayo akuijua kwa mme au mke wake wo usitafute sana kujua ubaya ubaya upo tu ukiutafuta utaupata kwahiyo jifunze jifunze jifunze kukaa katika utulivu ajenda ya nne usitumie sana jumbe za vitisho kwa watu wengine kuhusu korona kwa sababu hivi hivi hivi virusi watu wengine hawana misuri ko mavu kama wewe kwa hiyo unavyowatumia wengine habari zaidi za korona ndivyo yao inavyozipokea na kuzitunza na kuziamini kwamba zipo na zinafanya kazi ndani ya watu na kuwaathiri na kuua kabisa kwa hiyo usitumetume sana jumbe za vitisho kuhusu ugonjwa huu unavotokea mtaani kwako au hata katika jamii unayoishi lakini pia la tano kama inawezekana baki nyumbani soma bibilia soma dhaburi soma mithari sikiliza miziki uipendayo itakusaidia sana mpenzi msikilizaji nafahamu tu kuna mstari mmoja katika bibilia unaosema mwanangu mwanangun <laughs> yani hapa mwanangu natamani kama naye nanisikiliza unalifahamu jina lako weka jina lako mimi naitwa jackson nasema jackson uh, usiisahau sheria yangu bali ni mithari tatu hii somasula ya tatu takutana naye anayokwambia soma sheria zangu uzitunze na kuziweka akiba moyoni mwako maana zitakuongezea wingi wa siku miaka ya uzima na amani uzima na amani na wingi wa siku hupo katika neno la kristo mpenzi mtazamaji kristo sio wa dini sijamtaja hapa kwa ajili ya kupinga au kubagua watu wa imani tofauti sitaji dini mimi mwenyewe nina dini lakini sitaki iwe mbele lakini jambo la sita usafi wasafi endeleeni kuwa wasafi na wengine jifunzeni kunawa mikono kama njia ya kujikinga na maradhi mbalimbali la saba lakini sio la kama sio la msingi limekaa la saba lakini haimaanishi kwamba halina msingi sana kama hayo mengine fikla zako chanya zitakusaidia kukulinda na kukuongezea ulinzi wa kinga, wa kinga za mwili wako unavyokuwa ni mtu mwenye fulaha na fikla chanya kinga za mwili wako saikolojia inasema zinakuwa ziko katika kiwango kikubwa kiwango cha juu zaidi kuna watu wamekufa na ukimwi wengine na presh baada tu ya kujua changamoto mbalimbali kwa hio jitahidi katika haya unao kwenda kwenda kuyasikiliza yakapata kwenda kukusaidia siku zote utaishi salama na la msingi sana nitambua tambua naamini hata hili nalo linapata kwenda kupisha litapita tu alikai sana hakuna jambo ambalo linadumu milele huku duniani mpaka wakati mwingine si eh, mimi msemaji wako si mwingine bali ni jackson wankenja elimu kwa wote chaneli nambari moja ambayo inatoa mawaidha mafundisho katika namna ya kiteknolojia eh, kwa namna ya kiswahili maeneo mbalimbali kwenye facebook YouTube, na kadhalika mpaka wakati mwingine mwinginebaba Baksalama