Luya. bwana yesu asifiwe karibu tena katika wiki hii yenye baraka Aa, karibu katika masomo haya ambayo tunayaleta kila jumatatu masomo ambayo yanakusaidia uweze kuanza wiki yako kwa ushindi Aa, na tumekuwa tukiendelea na masomo mbalimbali nitakuomba pale mwishoni tutakapotaja namba kama utakuwa ujapata masomo yetu utatuambia ili tuweze kutumia linki ambayo ina masomo yote ya nyuma ambayo tumekuwa tukifundisha kwa sababu ukifuatilia mtiririko itakusaidia sana kuweza kujifunza vitu vingi ambavyo mungu amekuwa akitufundisha na tumekuwa na mtiririko wa somo linalosema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi Aa, nakukaribisha sana uweze kuwashirikisha watu wengine na kuwatumia waweze uh, kujifunza vitu hivi ambavyo mungu anataka tujifunze uh, ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere ni personal finance na life ih ndiye uh, ambaye nimekuwa nikileta masomo haya ninapenda kukuona ukifanikiwa kwa sababu ni ahadi ya mungu kwako kuweza kufanikiwa Uh, nitaomba kabla sijaendelea niweze kufungua kwa maombi baba yangu na mungu wa mbinguni asante sana kwa ajili ya siku hii nzuri ambayo umetupa tunashukuru sana mungu kwa kuwa ni kwa neema yako tu tumeweza kuiona siku hii basi baba tunaomba wakati huu tunapoenda kujifunza maneno yako tunamwalika roako mtakatifu aliye mwalimu akatufundishe fungua masikio yetu ya rohoni fgua baba tuweze kusikia na kupokea ni katika jina la yesu ninaomba na kushukuru amen haleluya mpendwa Uh, katika mtiririko wa hili somo la vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi tumekuwa tukiangalia tumeshajifunza vitu vitano sasa kitu cha kwanza tulisema mungu awe wa kwanza katika maisha yako ili uweze kufanikiwa kiuchumi na kitu cha pili tukasema nia ni yako ya kufanikiwa iwe njema uh, kitu cha tatu tukasema kuwa na mtazamo sahihi kuhusu mafanikio ya kiuchumi Uh, kitu cha nne tukasema usipende pesa kitu cha tano ambacho uh, ilikuwa ni juma lilopita tukasema zalisha kitu leo sasa tunaendelea na kitu cha sita kitu cha sita ni ongezeka mungu anapenda kukuona ukiongezeka mpendwa wangu kumbuka tulikuwa tumesimamia pia huu uh, mstari wa mwanzo moja ishiina nane ambayo inasema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatamwale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi uh, na tulisema hapa kwamba uh, kuzaa hapa sio tu watoto uh, bali kuzaa katika mambo ya kiuchumi pia lakini ukisoma pia ule mwanzo kumi na saba mstari wa kwanza hadi wa pili nitauzungumzia tu nitaomba usome wewe kwa wakati wako aa, kwa sababu muda unakuwa ni mfupi mwanzo kumi na saba mstari wa kwanza na wa pili unaona mungu alivyombarikia uh, uh, ibrahimu Ah, mungu anamwambia kwamba utakuwa baba mataifa mengi na akamwambia wala jina lako alitakuwa tena abraham, abraham jina lako litakua ibrahimu kwa sababu utakuwa na uzao mwingi lakini ukisoma tena mwanzo ile kumi na mbili mstari wapili na watatu unaona mungu akimwambia abraham kwamba utakuwa taifa kubwa nitakubariki nitalikuza jina lako utakuwa baraka eh? na unaona tena baada ya ibrahimu kutengana na lutu mungu anamtokea tena abrahamu Abraham anamwambia hivi e, inua macho yako uangalie nchi yote unayoiona nitakupa wewe na uzao wako eh? yaani na anamwambia uzao wako utakuwa kama mavumbi ya nchi ina maana kwamba mtu atakaeweza kuhesabu mavumbi ya nchi ndivyo ambavyo ataweza kuhesabu uh, uzao wa abrahamu ina maana mungu anataka abrahamu al, alimzidisha abrahamu sana yani alimtaka abrahamu aongezeke sana kiasi kwamba baraka zake hata hakuna mtu ambaye angeweza kuzihesabu kwa sababu kama unaweza kuhesabu mavumbi ya nchi ndivyo basi ambavyo utaweza kuhesabu baraka nazo Ibra, uh, uh, ibrahim lakini namaana kwamba ni haiwezekani utawezaje mpendwa wangu kuhesabu mavumbi haiwezekani kwa hiyo hii inatuonyesha kwamba mungu anapenda tuongezeke eh, na unaweza hapa nikiongea kuhusu uh, unaweza ukasema huyo rahnaezaukasemahuyosilikuwa tu ni ibrahim, kwa nibrahm kwasababu alikuwaanaongea na mungu, uh, mungu alikuwa alikua sauti yake moja kwa moja hata leo hii mungu bado anaongea na wewe na ahadi mungu alizompa ibrahimu ni za kwetu pia sisi mpendwa kwa sababu mungu ametufanya kuwa warithi eh, kupitia yesu kristo sisi ni warithi wa baraka za ibrahimu kwa hiyo mungu na wewe anataka yani wewe unayenisikia ndiyo inawezekana huko katika mazingira ambayo ambayon yani hamna tumaini kabisa lakini wewewewe wewe mungu anataka kuona ukifanikiwa uh, watoto wengi wa mungu tunaishi chini ya kiwango eh, yani mungu ametu ametutaka sisi tuongezeke lakini kwa sababu hatujui nafasi zetu tuko tuna tunaishi chini ya kiwango uh, ujumbe huu unakujia kukushtua kuwa wewe sio wa kawaida Eh, unatakiwa uongezeke na mungu anataka uongezeke katika kazi unaofanya katika biashara wale ambao uko kwenye huduma katika huduma mungu ataki uwe katika viwango vya chini tu anataka uongezeke alimwambia ibrahimu kwamba uwe taifa kubwa eh, uwj jina, ntalikuza jina lako mungu anataka kulikuza jina lako kwa sababu jina lako linapokuzwa na mungu ndipo ambapo na wewe uh, ndipo ambapo na yeye linajulikana kupitia maisha yako eh, kwa hiyo syoacha kujifunga ku kwenye vitu vidogo vidogovidogo eh, ndio unaweza ukaanzia chini lakini lengo lako liwe ni kwenye kuongezeka sasa tuangali, kuongezeka sasa twende tuangalie kama unataka ufanye nini njia ambazo zitakusaidia mpendwa wangu kuweza kuongezeka ni kwa kwakutoa eh, ili jambo najua watu wengi wengiwapendi kusikia lakini habari ndio hiyo kwamba hauwezi kuongezeka hau wewe sio mtoaji neno la mungu katika luka 638 nasema wapeni watu vitu nanyi mtapewa kipimo cha kujaa na kushindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika hii kumwagika ndio ile lumbesa yan ndicho watu watakachowapa vifuani mwenu kwa kuwa kipimo kile kile mpimua, mpimiacho ndicho mtakachopimiwa mpendo wangu mungu anataka akubariki lakini atakubariki kile ambacho umekipimia umekipima ndicho utakachopimiwa ukitoa ndipo utakapoweza kubarikiwa na mungu anataka utoe katika kazi yake kazi ya mungu mpendwa inahitaji kusapotiwa na nawewe eh, ni wewe ambaye unahitaji ndio kwa kiwango chako hicho hicho kidogo ukiaminika katika utoaji mdogo ndipo ambavyo mungu atakubariki katika utoaji mkubwa mungu anataka pia utoe kwa wahitaji tunawahitaji katika jamii zetu kama yatima wajani eh, mungu anataka pia utoe kwa wazazi wako anataka utoe kwa maskini yakobu moja2h7 uh, inasema dini iliyo safi ni kuwatazama wajane na yatima katika dhiki zao kumbe ukiwatazama na wajane na yatima katika dhiki zao na ukitoa katika kazi ya mungu na wahitaji utaongezeka uh, uh, lakini kitu cha pili cha kufanya uongezeke ni kuweka akiba mpendwa wangu tunatakiwa tuwe na akiba huu ni utaratibu ambao wengi hatuna E, neno la mungu katika mithali sit uh, mstari wa, wa sita hadi wanane mithali sita mstari wa sita hadi wa nane ntakuomba utasoma tunaambiwa tujifunze kwa chungu huyu chungu jamani ni mdogo sana yani ni kamdudu kadogo lakini chungu hana akida wala hana msimamizi wala hana mkuu lakini huyu chungu anajiwekea akiba kumbe huwezi kuongezeka bila kuwa na akiba eh, tujifunze basi kama chungu wanavyofanya weka akiba katika anzia katika viwango vyako hivyo hivyo sikuambii kwamba leo leo uende ukafungua akaunti benki hapana anzia hapo hapo kama una kibubu kama una kopo kama una baasha eh, kama ndo sasa unaweza kuweka kwenye benki au kwenye as au kwenye vikoba eh, lakini akisha sehemu ambayo uifikii kirahisi yani unapasahau kabisa weka akiba eh. akini kitu chatatu kitakachofanyauweze ukuongezeka uh, ki, ni kwa kubana matumizi mpendwa wangu nafikiri mwenyewe ni shahidi unaona watu wengi tunapoteza fedha katika vitu ambavyo vingi, mara nyingine vinatija tumepoteza fedha katika mambo ya fshen tumepoteza fedha katika sherehe tumepoteza fedha katika sare e, unakuta kila sare wewe kila, sa, kila shughuli wewe una sare hmm? lakini unalalamika kwamba maisha ni magumu sasa yatakuwaje mepesi kama wewe unapoteza fedha katika vitu ambavyo vina tija eh. tumekuwa lazima kila sherehe lazima uwepo eh, na inakugarimu lazima uende saluni lazima ununue nguo eh. wakati unajua kabisa kwamba hali yako ndio kwanza ndokwanza unajisimamisha una, una taratibu, taratibu sasa mpendwa hautaweza kuongezeka kwa namna namnahiyo eh. wengine tunapoteza fedha kwenye vakua eh. tumenunua vyakula ambavyo mara nyingine atuvihitaji eh yaani una kwa sababu umeona karoti na nyumbani kwako una karoti unannwa eh, karoti umejaza manyama hebu nakuomba unainisikiliza hapa fungua friji yako kuna vyakula vingapi ambavyo ni vingine vya kwanzia wiki iliyopita ambavyo tu mwisho vinaishia kumwagwa je eh, unategemea kweli utaongezeka haya wengine tunapoteza fedha kwenye simu unaweka bando lakini vitugani unavyofanya na hilo bando uko bz unaangalia vitu ambavyo wala wala havina tija vitu vyovyote tumepoteza fedha kwenye tv unanunua bando kubwa la tv wala mara nyingine utumii lakini marayingi unaangalia vitu ambavyoahavikuongezei wala havikusaidii haviku eh? lakini tunapoteza pia fedha nyingi katika mambo ya usafiri wewe huwezi kupanda daladala huwezi kupanda bajaji huwezi kupanda bodaboda boda. wewe ni uba na wewe taf vitu vinavyoendana yaani wewe ni mtu wa tasi tu eh, mwingine una gari kubwa lina cc, kubwa linakulia ma, mafuta mpaka kwa nini usinunue gari dogo utakalolimudu mm? usinunue kitu ambacho ukihitaji ili uweze kubana matumizi eh, kitu cha nne wekeza jifunze kuwekeza na napokwambia kuwekeza usiogope unaweza kuanza kuwekeza kidogo kidogo unaweza ukaweka katika tunapomwangalia tunapomwangalinamkewa misa haimoja unaona aliwekeza katika mashamba um, aliwekeza katika biashara nao ni uwekezaji nawe pia unaweza ukawekeza ukafungua zile akaunti za benki za muda maalum labda miezi sita ukaweka apo ela yako fulani baadae ukapata nariba au katika amana za serikali ziko za muda mfupi na muda mrefu zie zinaitwab hii sasa ni kirefu zaidi tunafundisha zaidi sana kwenye madarasa yetu lakini unaweza kuwekesha katika ardhi na majengo eh, ukawa unanunua viwanja unaviuza au unanunua viwanja unajenga au unajenga nyumba unapangisha unanunua nyumba unauza lakini unaanza kidogo kidogo semanaongea vitu vikubwa lakini lazima una mahali pakuanzia au unaweza uka, ukawekeza kwa kununua hisa za makampuni au ukanunua vipande huo eh, uwe ni uwekezaji na vipande unaweza ukanunua kwa pesa ndogo tu ukaanza kidogo tu hata hizo hisa eh, ukawa na nawe mwekezaji eh, unaanza kujifunza taratibu lakini kitu cha tano ambacho ni muhimu sana kuwa na vyanzo vingi vya mapato mpendwa nimeona watu wengi wakipata shida katika maisha hata mimi kuna mahali nilipita kwa sababu ya kuwa na chanzo kimoja cha mapato eh, muhubiri kumi namoja mstari wa pili nasema uwagawie watu sehemu saba hata, wa, hata wanane maana hujui bagani nitakalokuwa juu ya nchi mpendwa wewe huko na kazi yako tu hufanye kitu kingine mpendwa inabidi uwe na chanzo kingine hiyo kazi leo ikiondoka hiyo biashara leo ikifa je huyo e, mtu unayemtegemea akiondoka lazima uwe na chanzo kingine cha mapato mapatomake e, uwezi kujua kuna baagani litakaloju kuwa juu ya nchi nafikiri nafkiri cha caorona kimetufundisha sana kuwa ah, na vyanzo vingi va mapatoomuombe aa sana kwa kusikiliza neno la leo ninaamini tutakutana tena juma lijalo auya baba asante sana kwa ajiliya maneno mazuri ambayo umetufundisha mungu umetufundisha kuongezeka e, mungu tunakuomba utusaidie utujengee hii tabia badilisha ndani yetu bwana mitazamo tuliokuwa nayo tuweze kuwa ni wale watu ambao mungu tutafata hizi kanuni za kuongezeka ili tuweze kuongezeka sana kama ulivyomwongeza abrahamu ulimwambia ataongezeka uzao wake utaongezeka kama mavumbi ili mungu kwa ongezekol tuweze kufanya mabadiliko katika ufalme wako tukisimama na kazi yako na kuwasaidia wale waliokuwa wahitaji baba yangu na mungu wangu tunakushukuru tunaomba baba bariki kazi za mikono yetu bariki biashara zetu bariki huduma zetu bariki kila kitu zinachofanya mungu vikaongezeke kwa utukufu wako haleluya basi mpendwa uh, ninakukaribisha uendelee kutufuatilia uh, pia tunazo programu ambazo tunafanya unaweza ukajiunga nasi tuna madarasa ambayo tunaendesha kwa njia ya mtandao kwa hiyo popote ulipo duniani unaweza ukajiunga uh, na sisi ili mradi tu uwe uh, na tunatoa madarasa ya elimu ya fedha kwa njia ya mtandao ni darasa zuri sana la ndani ya mwezi mmoja litabadilisha mtazamo wako kabisa kwenye mambo ya kiuchumi na itakufanya uweze kuweza kuchukua hatua ya kufanikiwa kiuchumi lakini tuna darasa lingine ambalo litaanza pia mwezi huu wa mwezihu la kuweza kujiandaa na kustaafu mpendwa m nilifundishwa kwamba si wakati mzuri wakujiandaa kustaafu niile siku ya kwanza unapoanza ile biashara niile siku ya kwanza unapoanza ile kazi ndo wakati sahihi wa kwa hiyo sio kwaajili ya watu wazee peke pekea kila mmoja inabidi kujifunza kujiandaa kustaafu lakini pia tuna madarasa mengine yaku namna ya kuondokana na madeni ha, ni darasa mingie ambayo tunalo tunakukaribisha sana katika madarasa haya tunaamini unapokuja katika madarasa haya maisha yako hayatakuwa ya kawaida tena. basi wasiliana nasi kupitia 7549346974934693 pia tuko katika mitandao ya kijamii uh, instagram facebook autitr uh, linkedin uh, kwa majina ya lufurise mawere mungu akubariki sana wewe ni shujaa men