uy bwana yesu asifiwe mpendwa ongera tena kwa kufika katika juma hili tunamshukuru mungu kwa ajili ya nafasi nzuri ambayo ametupa ya kuweza kuingia katika wiki hii ambayo tunaenda kumalizia mwezi wa sita leo ni tarehe ishiina tisa Aa, jina la mungu libarikiwe sana kwa kutupa nafasi hii ninayezungumza nawe ni frise mawere ambaye ni finance na life kocha mambo ya fedha na mambo ya kimaisha Aa, kila juma tunaleta neno kila jumatatu tunaleta neno na sasa hivi tuko katika mtiririko wa wow, nino linalosema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi ninakuomba kama hujapata masomo ya huko nyuma Uh, utawasiliana nasi kwa namba ambazo tutazitaja mwishoni ili tuweze kukutumia linki ambayo ina masomo yote uh, basi ninaomba kabla sijaendelea tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba katika jina la yesu nasema asante sana kwa ajili ya nafasi hii nzuri ambayo umetupa bwana ya kuja mbele zako na kusikiliza maneno yako tunakuomba mungu wetu asubuhi ya leo zungumza nasi baba mwanzo wa wiki hii zungumza nasi yale maneno ambayo bwana yataenda kutusaidia katika wiki hii yote na siku zinazofata ili mungu tuweze kuishi maisha yenye ushindi hapa duniani tuweze kuishi maisha ambayo yale wee unataka sawa sawa na kusudi na mpango wa kwako ni katika jina la yesu tunaomba na kushukuru amen basi mpendwa uh, leo uh, nafikiri unajua mtiririko ambao tumekuwa tukiendelea nao uh, umekuwa ni vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi na tuliongea tumeshaongea vitu sita leo tutaongea kitu cha saba uh, cha kwanza ilikuwa ni kwamba hakikisha kwamba mungu ni wa kwanza katika maisha yako cha pili ni nia yako ya kufanikiwa iwe uh, njema cha tau kuwa na mtazamo sahihi kuhusu mafanikio ya kiuchumi kitu cha nne usipende pesa kitu cha tano ilikuwa ni zalisha kitu na kitu cha sita, uh, ongezeka leo tunaendelea na kitu cha saba ambacho ni kuijaza nchi unaposoma mwanzo moja ule mstari wa ishi uh, nan unaona mungu akawabarikia akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha nkuitiisha wale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi lakini pia unaposoma ezekieli aa, mstari mlango ule wa ishrn7 mstari wa ishii na tano neo la mwingu linasema merekebu za tashishi zilikuwa misafara yako kwa bidhaa yako nawe ulijazwa sana ukawa mtukufu sana katika moyo wa bahari uh, ukisoma pia ukisoma pia isaya isinmbili mstari wa pili inasema tulieni yenyi mkaao kisiwani wewe ambaye wafanya biashara wa sidoni wavu, wavukao bahari walikujaza unaona hapa namna ambavyo tiro ilijazwa ilijazwa unapoona hapa kwenye kwamba walikuwa wa Sidoni, wanakuja wasidoni wanakuja wanafanya biashara inajazwa na unaona uh, merekebu za tashishi zilivyokuwa zinaenda kwa misafara eh, na bidhaa na bidhaa zao ikajazwa ikawa na utukufu sana uh, kwa hiyo unaona kwamba A, mungu aliwabarikia akawa amewajaza sana na mungu pia kama uvyoona katika mwanzo moja ihn unaona mungu anataka tuijaze nchi eh, umesha tuliona kwamba unatakiwa uzalishe kitu ili uweze kufanikiwa kiuchumi ukishazalisha kile kitu ambacho umekizalisha inabidi kile kitu sasa kiongezeke eh, ukiongeze ukishakiongeza sasa ndo tunaendelea sana kitu chalio kwamba inabidi sasa ujaze nchi eh, na vitu ambavyo unavyo eh. kuna vitu vingi mungu amekubariki navyo Aa, nimekuwa nikisema huko nyuma kwamba kuna kitu ambacho mungu amekupa wewe tu hakuna mtu mwingine ambaye amepewa hicho kitu inawezekana kitu chako ambacho umepewa nikupiga tu kigelegele E, namjua mama mmoja ambaye anapiga kigelegele alinambia amesomesha watoto wake mpaka chuo kikuu kwa kupiga kigelegele kwa hiyo hebu angalia kile kitu ambacho unacho ukizalishe ukiongeze na ukijaze e, sasa hicho kitu chako ambacho unacho umekijaza wapi ni watu wangapi wanajua kwamba unacho hicho kitu mm? unawauzia watu wa namna gani e, isijekawa unazalisha kitu alafu unauzia watu wa mtaani wako peke yake ndiyo kuna mahali pa kuanzia unaweza ukaanzia chini lakini lengo lako liwe ni kuongezeka na kuijaza nchi iwe ni kuijaza nchi hmm? kama unataka kufanikiwa kiuchumi inakupasa hizo bidhaa zako ulizo nazo hiyo huduma yako ambayo unayo hivyo vipaji ambavyo unavyo karama ambazo unazo ujuzi ambao unavyo uwache kuziweka tu kwa watu wale wanaokujua familia yako peke yake au watu wa mtaani wao uzijaze katika mkoa wako kama huko daressalam uzijaze daressalam zijae tanzania zijae afrika zijae ulimwenguni kote tena sasa hivi ni rahisi kuijaza dunia nzima kwa sababu kwa kutumia tu mitandao ya kijamii kwa kutumia tu et unajikuta umeijaza dunia na vitu ambavyo mungu amekubariki navyo uh, unaanza kidogo lakini malengo yanakuwa ni makubwa ya kuijaza nchi kwa kile unachokifanya inawezekana wee ni mwimbaji nyimbo zako zisisikike tu kanisani kwako eh, mkoa wako tunahitaji kusikia huo wimbo wako eh, tutiwe moyo pia dunia nzima isikie nyimbo zako unaweza kuwa wa wakimataifa eh, bila kuangalia mazingira ambayo yanakuzunguka wengi wetu tumeangalia mazingira yanayotuzunguka tukisema uh, unajua eh, mimi ni masikini sana kama gidioni uh, ukisoma ile waamuzi sita unaona gidioni alivyokuwa akisema kwamba alivyoambiwa kwamba mungu ataenda kumtumia eh, umbaaaamamoaawezkanaao na aamaskii sana namimi ndo mdogo kulikowotwengi tuko kama Gideoni, tunaangalia mazingira tunaangaliamazingira tumwangalie mungu ambaye ni mkuu anaweza kututumia bila kujali mazingira uh, mahesau ya mungu sio mahesabu ya wanadamu eh, yuko wanadamun anapepeta bzanapepeta lakini mungu anamuona ishuja in anajiona maskiihivo hivo unaweza ukaona kwamba hii e, sauti yangu huu wimbo ni nani atakayeutaka lakini ukaimba hivi ukaweka katika mitandao ya kijamii mara ukashangaa kule rwanda wakakuita kule afrika kusini wakakuita ukaenda ukaijaza nchi ukajaza mataifa na hiyo karama ambayo mungu amekupa eh? kuna dada mmoja anaitwa mfumi ni msouth africa alikuwa chokoraa kabisa wale wa mtaani eh, tena alikuwa ameshajiingiza katika mambo mabaya uh, kuna taasisi moja wakamchukua wakamsomesha leo hii yule dada amekuwa ni muhamasishaji wa kimataifa eh, na anaishi afrika kusini lakini anaishi pia marekani kwa sababu alienda kusomeshwa marekani yaani anafanya kazi kubwa sasa hivi anasaidia machokoraa wengine wa kule afrika kusini waweze kusoma na kujitambua kwa hiyo huyu dada angeamua kwamba kwambaapana mimi siwezi mimi kwa kwakwelimimi ni chokoraa niende wapi lakini alielewa kwamba hali yake haiwezi kuzuia kile ambacho mungu ameweka katika maisha yake akaamua kukaa chini akasoma inawezekana walienda kusoma wengi machokoraa lakini yeye ametoka amekuwa wa kimataifa anaijaza nchi kwa kile mungu alichompa anawatia wengine moyo anawahamasisha kimataifa anaitwa nchi mbalimbali akihamasisha lakini alikuwa chokoraa hiyo hacha kuangalia mazingira yako inuka anza kufanya hicho kitu ambacho natakiwa kufanya jaza nchi nenda wenye mtandao watumie watu tuma hiyo bidhaa yako watu waione uh, usiangalie upinzani upinzani unaweza ukawa hata kwa wazazi wako wazazi wako wanaweza wakakuambia hapana ndugu zako wale wanaokujua mara nyingi wanaweza wakakupinga wakakwambia hapana usifanye hicho kitu wee kwanza sauti yako mbaya mbayaweekwaza ah, umetengenezaje hii bidhaa ni kweli ni vizuri kupokea ushauri lakini mara nyingine kama unasikia ndani yako kabisa kile unachokifanya ni unaamani na ni kitu ambacho hakiko kinyume na sheria za kimungu wala za nchi nina kushauri usonge mbele mwimbaji wa injiri wa kimataifa uh, alipoanza kuimba baba yake mwenyewe alimkatalia hakutaka kabisa aimbe kwa sababu aliona kwamba wala hawezi kwa hiyo babake hakuona sababu y akaa namsisitiza asome tu asome kwa hiyo achi yye aliendelea kwa sababu alikuwa anajua kwamba anatakiwa kuimba leo hii mnaona jinsi ambavyo historia maisha yake imebadilika sinachi ni mwimbaji wa nyimbo za injili lakini sio kama anaimbea tu pale nigeria hata wewe najua unajua wimbo wake hata kule kijijini wanasikiliza nyimbo zake kwa sababu gani ameamua kuijaza nchi amejaza dunia na nyimbo zake je wewe bidhaa zako unazitangaza wapi je kama uko kwenye mitandao ya kijamii unafanya nini kule kwenye mitandao ya kijamii uko pale kwa ajili ya nini wengine wako kwenye mitandao ya kijamii wakifuatilia maisha ya watu wengine lakini ni wakati sasa mungu anatuita tuache kufanya vitu ambavyo havina tija tufanye vitu ambavyo mungu anataka tufanye mungu hakukupa hiyo sauti kwa sababu ukae tu uongee tu na familia yako vizuri mungu hakukupa hizo akili kwa ajili yako mwenyewe mungu alikupa kwa ajili ya kusaidia watu wengine eh, ulimwengu unasubiri udhihirisho wa wana wa mungu kuna watu wamekwama mahali wanasubiri hicho ulicho nacho ili ujaze nchi nao wakipate kule msumbiji kule marekani kule kanada wakipate wakisikie wakione ili waweze kutoka pale walipokwama ebu inuka leo ndugu yangu jaza nchi usisababishe woga ukakuzuia kufika kule mungu alikokufikia usiruhusu eh, ile hali ya kujiona kwamba uko juu sana kwamba hauwezi kushirikisha watu vitu unavyovifanya kwa sababu unaona kwamba labda kitu inaezaikaa sana kikakuzuia kufika kule unakotakiwa mungu akusaidie sana afungue macho yako uweze kuona ni kitu gani utakifanya ili uweze kuijaza nchi, nchi kama yeye anavyotaka basi nakushukuru sana kwa kusikiliza ninaomba tuombe baba yangu asante sana kwaajili ya maneno mazuri ambayo umetufundisha asubuhi ya leo umetufundisha baba tuijaze nchi mungu tunajua ndani yetu umetubariki umetupa vipaji umetupa karama umetupa ujuzi umetubariki na vitu vingi yamkini wengine hawajui ya ni vitu gani ambavyo bwana umewabariki navyo ninaomba mfunulie mtoto wako leo hii ajue ni kitu gani ambacho umembariki nacho ili mungu asubuhi hii awezi kuinuka na kwanza kuijaza nchi sawa sawa na neno lako ili mungu kusudi lako liweze kukamilika hapa duniani ni katika jina la yesu tunaomba na kushukuru kushukuruamn basi mpendwa pia tuna pgu nyingine ambazo tunazifanya za kitaaluma tunatoa madarasa ya mitandao kwa njia ya online ya elimu ya fedha na darasa lingine ambayo tumelianza la kujiandaa kustaafu na hii sio kwajiastaafu peke yake hata wewe unaweza ukajiandaa kustaafu lakini tuna nyingine ya kusaidia kuweza kuondokana na madeni tunazo nyingi pia tuna aa, ya life program kukaa na wewe kukusaidia uwezi kujitambua aa, karibu sana tunapatikana katika mitandao yote ya kijamii instagram facebook twitter linkedin kwa jina la lufurise mawere lakini unaweza kukapatikana kama utaka ushauri kuwasiliana nasi kupitia 754934693 754934693 mungu akubariki sana uwe na juma lenye ushindi amen