haleluya bwana yesu asifiwe uh, tunamshukuru mungu sana kwa jinsi ambavyo imetupendeza kuweza kutupa wiki hii uh, karibu sana mpendwa katika mfululizo wa masomo haya ambayo tunaleta kila siku ya jumatatu uh, masomo haya lengo lake ni kukusaidia wewe ili uweze kuwa na wiki yenye mafanikio wiki yenye ushindi katika kristo haleluya uh, kwa majina ninaitwa lufurise mawere uh, ni finance life coach ni kocha ya mambo ya fedha na mambo ya maisha uh, ndio ninayekuletea masomo haya kila siku ya jumatatu uh, naomba kabla sijaendelea na somo la leo niweze kuomba falme baba yangu na mungu wa mbinguni nasema asante kwa ajil ya siku hii nzuri ambayo umetupa bwana basi mungu tunaomba tunapoenda kusikia maneno yako tunaomba fungua uh, fahamu zetu masikio yetu ya rohoni na mwilini tuweze kupokea neno lako e bwana na neno lako ili likawe ni mbegu ambayo itaenda kutusaidia katika maisha yetu ikituongoza na kutuelekeza kule ambako unataka twende na namna ambavyo wanataka twende ili tukaishi maisha yenye ushuhuda ni katika jina la yesu ninaomba na kushukuru amen basi mpenzi nafikiri unajua kwamba uh, kama umekuwa ukutufuatilia uh, tunaendelea na somo ambalo lina kichwa kinachosema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi kama ndio kwanza umeanza kusikiliza masomo yetu au kusoma masomo yetu ninaomba baadaye utakapotaja namba utatuuliza kuhusu masomo mengine lakini katika posti hii uh, kunye, kuna link eh, ambayo ina inas zote masomo yote yani audio zote za masomo haya ambayo myo tumekuwa tukifundisha kwao ninakuomba uhakikishe kwamba unafuatilia kwenye ile linki utakuta yote ambayo yamepita ya nyuma hadi la leo litakuwepo na ukipata unamtumia na mwingine mwinginea Uh, katika vitu ambavyo tumekuwa tukijifunza vitu vykufanikiwa vitu vya kufanya ili huweze kufanikiwa kiuchumi tu, cha kwanza tulisema mungu ayo wa yu, kwanza katika maisha yako cha pili nia ya yako ya kufanikiwa kiuchumi iwe njema cha tatu kuwa na mtamazamo sahii wa mafanikio ya kiuchumi uh, cha nne tukasema usipende pesa cha tano tukasema zalisha kitu cha sita tukasema inabidi kuongezeka cha saba tukasema inabidi kuijaza nchi cha nane tukasema uh, kuitiisha nchi na kutawala cha tisa ambayo uh, ilikuwa ni wiki iliyopita tulisema kwamba ustapanye mali na pesa mungu alizokupa leo sasa tunaendelea na kitu cha kumi ambacho kinasema tangaza vita ya madeni hey, haleluya haleluya ni vita ni vita wapendwa ni vita kabisa tuenda kutangaza basi nitaomba nisome uh, nehemia tano mstari wa kwanza hadi wa tano uh, nehemia tano mstari wa kwanza tano ndipo kukatokea kilio kikuu cha watu na wake zao juu ya ndugu zao wayahudi maana walikuwako watu waliosema sisi na wana wetu na binti zetu tu wengi na tupate ngano tule tukaishi tena walikuwa wako wengine waliosema tumeweka rehani mashamba yetu na midhabibu yetu na nyumba zetu tupate ngano kwa sababu ya njaa tena walikuwako wengine waliosema tumekopa fedha ili kulipa kodi ya mfalme kwa kuweka rehani mashamba yetu na mizabibu yetu walakini miili yetu ni kama miili ya ndugu zetu na watoto wetu ni kama watoto wao kumbe mnawatia utumwani wana wetu na binti zetu kuwa watumishi na baadhi ya binti zenu wamekishwa kutia utumwani wala hatuwezi kujiepusha na hayo maana watu wengine wana mashamba yetu na mizabibu yetu mpendwa unavyoangalia neno hili unaona wayahudi walikuwa katika madeni makubwa walikuwa katika kilio Aa, madeni ni kitu kinachokosesha raha sana hapa duniani watu wengi wameumwa wamepata misongo ya mawazo wamefilisika wengine wamepoteza maisha kwa kufariki kabisa kuna watu walikuwa wanasimulia stori mtu mmoja alijiua nafkiri kama wewe ni msomaji wa magazeti miezi kadhaa iliyopita kuna mtu mmoja alijiua kule mbea alijiua kwa sababu ya madeni kwa hiyo mpendwa leo mungu amekuja nyumbani kwako amekuja ofisini kwako kwenye gari yako mahali ulipo anataka kuongea na wewe ambaye una madeni kwa sababu madeni anakufanya uwe mtu uh, kama vile mtumwa inakufanya u mtumwa kama wayahudi walivyokuwa watumwa watoto wao wamepelekwa utumwani hawana mashamba hawana nyumba hawana chochote kwa sababu ya madeni madeni yamekosesha watuaha yameleta umaskini na kibaya zaidi sana kwenye unapokua kenye madenihatama n mtu ambe namjua mngu unaingia kwenye wewe kipiauaataumpndwae taka uwe na mahusiano mazuri na mungu ninaomba usimame na mimi tutangaze vita ya madeni E, yani nilifika mahali kabisa kama familia tumetangaza vita ya madeni yani tulisema kwamba basi kama tumeshaingia katika dimbu hili basi tutabakia kupambana na haya tuyamalize lakini hatutakaa tena kuingia katika madeni inabidi ufike mahali hapo kuna watu wanasema hawawezi hawawezi kutoka katika madeni lakini nakwambia kwamba inawezekana inawezekana kuacha kabisa tabia ya kuingia kwenye madeni kwa hiyo uh, mungu akusaidie uh, madeni anakufanya ushindi hata kufikiria eh, mambo makubwa eh, mambo makubwa lakini madeni anadhalilisha eh, mpendwa kuna kipindi nilikuwa na deni moja mbaya sana sitaweza kusahau katika maisha yangu yes ssa yes, yes, yes. ukiona nafundisha masomo haya ya, ya mambo ya kifedha usifikiri tu kwamba ni kwa sababu nimesoma vitabu au ninapenda nina ndu nifundishwe mpendwa ninazungumza kutoka katika vilindi vya moyo wangu ninatamani kumwona mtu mmoja akiwa huru mtu anaponitumia hasa wanafunzi nao wafundisha akiniambia nimelipa madeni haya na haya moyo wangu unajawa na furaha kwa sababu ninajua namna ambavyo madeni alinitesa ninajua jinsi nilivyodhalilishwa nakumbuka kipindi hicho watu wakawa nanitishia walikuanadae wananiambia tutakuweka kwenye o jamani yaani nakumbuka uniliumwa na kumbuka nilikosaraha nilishindwa kulala nilikuwa kitu cha ajabu familia awakunielewa watoto waa kunielewa nilikuwa sieleweki nilikuwa nilikuwa katika hali mbaya yani niliona namna ambavyo unaweza ukafariki ukapoteza maisha ndio maana leo niko hapa kuongea na mtu mmoja ambaye unapita kwenye madeni kuja kukuambia mpendwa hebu tangaza vita ishia hapo hapo Malata kuna ile tabia unachukua deni hapa unaenda kulipa hapa mpendwa leo ifie hapo bakia na hizi aibu hizi bakia nahii bakia na hiyo ulionayo lakini leo tusimame mimi na wewe kwa pamoja mpendwa niko hapa nafanya na wewe nishakuwa mahali ulipo nimekuja kusimama na wewe tutangaze vita ya madeni eh hiyo aibu lazima uondoke mimi siku hizi ta ambayo niliweka ni kwamba this shame must go aibu hii lazima iondoke na mpendwa kama unamwamini mungu utaona akishusha mlima mmoja wa madeni hadi mwingine mungu ni mwaminifu mpendwa haijalishi unadaiwa mamilioni mangapi Watu mwe, mtu mmoja akanipiga simu akilia dada nisaidie nasikia kufa nakufa dada nakufa unakufa kwa nini mpendwa wangu e, nadaiwa nadaiwa kila mahali nadaiwa kila mahali nikaambia unadaiwa jumla shingapi madeni yote akanaambia milioni moja nikaambia oh, mpendwa pole mungu akusaidie mungu anaweza nkaba nimeona watu hatu mungu akiwatetea wakilipa mamilioni ya madeni hata wewe unaweza kutoka hapo kwa hiyo unaona huyu kwa sababu alikuwa na madeni tu ya milioni moja alikuwa anachanganyikiwa lakini asijue kuna wengine madeni yalikuwa mamilioni mamilioni mamia Eh, lakini mungu anateremsha mzigo mmoja hadi mwingine na tunajua iko siku atatangaza uhuru kabisa kwaaji ya utukufu wakeh sasa kama hapo ninaongea na wewe tayari huko kwenye kifungo cha madeni kama hawa wayahudi ambavyo walikuwa wanamlilia mtumshinbia wanalia wanasema watu hawana hata chakula hawana nyumba nyumba zote wameweka rehani wameweka wa rehani ili wapate fedha eh, mashamba yani inamaana hawa watu wamebakia ziro yani deni sifa yake linakubakisha sifuri nataka nikuambie mpendwa deni linibakisha ziro yani deni lilitubakisha sifuri lilichukua kila kitu katika maisha yetu lakini halikuchukua kitu ambacho mungu alichoweka kwa hiyo inawezekana unaongea wewe umebakia sifuri nataka nikuambia wewe sio sifuri kipo kitu cha mungu alichokimakisha hicho ndio utakachosimama nacho na utaweza kulipa deni moja hadi sasa twende had inginsasatnde gani sasa ewe uko kwenye madeni utaweza kulipa hayo madeni cha kwanza kabisa ebu ongeza kipato inawezekana kazi unayopata sasa haiwezi tena ebu ongeza kipato ondoka katika hali ya kujiona kujionahuko juuanzakufanya iashara vidogonaezekana hey, nibos inawezekana ni inawezekana ni, ni boss baba bosbabaunonsikiliza hey, ongeza kipato fanya kitu kingine eh, fanya biashara hizi ndogo ndogo ili upate angalau pesa ambayo itakusaidia eh, katika labda hu kukula alfu nyingine inakusaidia kulipa madeni madogo madogo alafu taratibu kwa sababu ukianza kupata ile akili ikianza kutulia utaanza kufikira vitu vikubwa ambavyo vitu vikubwa vitakusaidia sasa uweze kushusha yale madeni makubwa kwa hiyo ninakuomba sana tafuta vbiashara vidogo mambo ya kuona tena aibu watu watakuonaje wameshakuona wamesha wameshakuona ufai wameshakuona takataka wamesha kuona kila kitu sha kutangaza kila mahali yes kubali aibu ya muda E, mungu analisafisha jina lako Wewe, simama sasa anza kitu kama umeajiriwa wwemamaas usiwe na kipato kimoja kwa sababu hauwezi kuchomoka hapo kwa hali ya ya kipato mungu mungu atakupa namna gani unachomoka lakini e ao wa haliya kipatolchonacanarj mbili a na madeni kana friji mbili friji zanini zahyoj unamagar mawilizahilo gari tena inawezekana uza yote mpendwa ilifika mahali sisi magari yote ilibidi yaondoke lakini angalau unakuwa unashusha mizigo, Make mizigo ni lakini, kitu cha tatu bana matumizi mpendwa yani yan sasa hivi maisha yako kwanzia chakula matumizi ya simu sijui tv umeme yani kila kitu mambo ya yasahau y yani, vyakula mambo ya yakula sijui bf uh, kutoka huku hadi kule kula moja ya aina mbalimbali yani sasa hivi kama nyama basi nyama hiyo ya aina moja unaja yakula samaki eh, kuku eh, dagaa sijui baga kwenye mla, mlo mmoja mpendwa kula kawaida kitu kiko balanced, mboga ya majani hapa nini yani vitu sm rudi kwenye i rudi kwenye maisha sm bana matumizi simu una simu tatu yeyeyeye uza uza uza simu hizo mbili baki na simu moja mpendwa hmm? alafu sasa unapo bana matumizi lipa anza kulipa yale madogo eh? kwa sababu najua kipato kitakuwa hakipo cha kuweza kulipa yale makubwa haanza kulipa yale madogo na wale ele wenye makubwa ongea nao namna ambavyo utawalipa E, katika madarasa yetu tunafundisha namna ambavyo utafanya ili kuanza safari yako ya uhuru wa kutokuwa na madeni e, safari inaanza leo leo unapoanza kulipa lile la shilingi milioni moja lile la shilingi laki mbili laki moja ndio safari yako ya kuua na uhuru wa kifedha inapoanzia lakini lazima uanze alafu unapolipa hayo kutoka madogo mpaka makubwa unapoanza kuona unalipa lakimoj unalipa famsini. umeweza kulipa milioni umeweza kulipa milionba basi unaanza kurudiwa na ile hali ya furaha ya maisha basi hata mtazamo wako juu ya maisha unabadilika unaanza kuona fursa kubwa ambazo uk uzioni zile sasa utazoanza kufanya inamaana baadaye zitaanza kukupa fedha ambayo utaweza kushusha hata hayo mizigo miku inawezekana kabisa lakini kitu kikubwa kuliko vyote kabisa ambavyo nimekuwa nikisisitiza sana sana uh, watu hakikisha hauingii tena kwenye madeni mpendwa eh? na naomba hapa nikuambie ni, ni kwa nini watu wanaingia kwenye madeni ili usiingie kwenye madeni kwa sababu nimeona watu na nilikuja kugundua changamoto kubwa sana na mimi nilipita kwa, kwa kiwango watu wengi wanai, wanakuwa kwenye madeni sana kwa sababu unakuta wanaingia kwenye eh, kama chein eh, ya madeni kwa hiyo inabidi ujitoe kwenye huo mnyororo wa madeni mnyororo wa madeni ni kwamba umekopa saos ukashindwa kulipa saos ukaenda kukopa vikoba ili ulipe kule saos ukashindwa kulipa ile wavykoba ikabidi uende kukopa benki ukashindwa kulipa benki ukaenda kukopa kwa mtu mmoja wale wanaokopesha kwa riba tunawaita eh, wale ambao wanakupigaribampaka asilimia hamsini ukifanya mchezo ndo hao wanaweza uyani <laughs> si, yani ni hatari tupu kwahio unakuta sasa tayari umeshaingia kwenye mnyororo wa madeni ndo utumwa wenyewe uwezi kutoka kwa nini watu wanaingia kwenye madeni kwa sababu ya maisha ya kuiga mara nyingine mashindano umemwona mtu fulani ana gari fulani na wewe unataka hilo gari unaenda kununua uwezo una inabidi ukope ili na nawee uwe na hilo gari wengine ni kwa sababu ya tamaa mm? unataka kila kitu umeona pochi mpya unataka umeona gari unataka umeona kila kitu unachoona unataka unataka unataka unachoonaunatntakayni hauna mpango wa maisha hauna plan yani we unakurupuka unataka kila kitu kwa hiyo tamaa inakufanya kwa sababu huna pesa inabidi ukope eh, wengiwa unaingia kwenye madeni kwa sababu ya ujinga mimi nilipokuja kuikagua kwa nini niliingia kwenye madeni ilikuwa purely, purely ni ujinga kwa sababu sikuwa na maarifa sahihi ya elimu ya fedha na ndio maana mimi nimekuwa ni mwalimu eh, eh, mistress kabisa wa kufundisha elimu ya fedha yaani ukifundisha na mimi elimu ya fedha lazima uchomoke kutoka hatua moja i nyingine kwa sababu ni mahali nilipopita tena kwa vilio na kwa uchungu kwa hiyo watu wengine wanapita katika uh, changamoto za madeni kwa sababu ya ujinga kukosa taarifa kukosa maarifa sahihi ukifikiri kwamba labda ukienda biashara hii ukichukua pesa nyingi kwenye biashara ndio utapata mafanikio makubwa kumbe unaweza ukaanza na hela ndogo ukakua taratibu kwa hiyo ujinga watu wengi ndio hivyo au ujinga mwingine ni kuingia kwenye biashara ambayo uijui hicho ndio kilichonikuta nimechukua fedha ambazo sio zangu nimeenda kwenye biashara ambo sina uzoefu nayo matokeo yake ni hasara kwa hiyo nimeishia kuingia kwenye madeni kwa hiyo ni kilio na kusagamena kwa hiyo mpendwa hebu usiji kabisa ukajikuta unaingia kwenye madeni kwa sababu ya ujinga lakini pia tunaingia kwenye madeni kwa sababu ya matumizi mabaya nimeshaongea hapo kuhusu matumizi mabaya eh, matumizi kwenye fedha eh, matumizi ya simu eh, simu zinamalizia watu pesa sana muda hautoshi kuelezea vitu vyote lakini watu wengi wanaingia kwenye madeni kwa sababu ya marafiki wabaya jamani e, kuwa makini na watu waliokuzunguka kama umezungukwa na watu ambao solution kidogo kitu chochote unawambiauna chukua chukua ah, away kimbia hao watu hawakufai marafiki ambao wao maisha ya kukopa ni maisha yao kaa mbali nao mpendwa Ah, mpendo wangu ah, mungu wa kubariki sana kwa kusikiliza neno hili na pole kwamba limekuwa refu ah, ukitaka kuelewa zaidi namna ambavyo unaweza katoka katika madeni unaweza ukawasiliana nasi ili ujiunge katika madarasa yetu ambayo tunafundisha ya kutoka ah, katika madeni elimu ya fedha madarasa haya yamekuwa akiwasaidia sana watu kwa hiyo karibu sana katika hizi programu ya wale ambao najianda kustafu tuna pia kwa hiyo karibu sana kuna darasa linaloanza la elimu ya fedha linaanza tarehe nne mwezi wa nane ni vizuri ukajiandikisha mapema na safari yako ya mafanikio ya kiuchumi inawezekana na inaanza leo unapoamua kuchukua hatua na mungu atakusaidia basi mpendwa ninaomba uh, ukutaka kuhasiliana nasi uh, unaosianana sisi kupitia namba sifuri saba tano nne tisa tatu nne sita 99 lakini tuko katika mitandao ya kijamii kwa jina la lufurise mawere basi naomba tuombe Aa, baba yangu na mungu wa mbinguni asante sana kwa ajili ya neno zuri la leo ambayo metufundisha baba kuepukana na madeni mungu tunakuomba kwa jina la yesu kristo kwa kila mtu ambaye mungu amesikiliza neno hili baba kama yuko katika vi katika vitanzi vya madeni ninakuomba mungu umtoe mtoto wako katika vifungo hivi katika jina la yesu baba ninaomba vunjavunja vunja mapingo ya chuma yaliyomfunga baba katika vifungo vya madeni baba ninaomba umwondoe kwa jina la yesu kristo wewe yesu ile nguvu ambayo ilikufufua wewe katika wafu ninaomba ile nguvu ishuke katika maisha yake ikafufue kila aina ya uh, kila aina ya cho, kila chochote kilichokufa kama ni biashara chochote ambacho kimekufa kama ni kazi kama ni maisha yake kwa ujumla ambayo yamekufa kwa sababu ya madeni baba ukafufue hata mawazo ambayo shetani ameaua kwa sababu ya madeni ili mungu mtoto wako aweze kuinuka tena na kusimama na kuweza kuanza biashara na kueza kuanza kitu ambacho bwana kitamsaidia akatoke katika madeni ukamwongoze ukamtetee we mungu unaweza ni kwa jina la yesu kristo baba uh, ukafanye kwa ajili ya utukufu wa kwako kwa jina la yesu tunaomba na kushukuru amn