Oh, aeluya bwana yesi wasifiwe ah, karibu sana mpendwa katika masomo haya ambayo tunayaleta kila wiki siku ya jumatatu mungu akubariki sana kwa uaminifu wako wa kuendelea kusikiliza masomo haya ah, ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere ambaye ni personal finance and life kocha wa mambo ya fedha na mambo ya maisha na tumekuwa na mtiririko wa somo ambayo linasema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi Aa, ninaomba kabla sijaendelea tufungue kwa maombi kipindi chetu baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru kwa aji ya siku hii nzuri ambayo umetupa tunajua ni neema yako tu baba tunasema asante tunaomba wakati huu baba tunapoenda kusikia maneno yako tunaomba mungu uweze kutusaidia tuweze kupokea maneno hayo yaweze kufanyika baraka na mbegu nzuri katika maisha yetu ili mungu tuweze kuwa vile Uh, vifaa ambavyo wewe umekusudia kuwa kwa ajili ya kujenga ufalme wako amen mpendwa wangu uh, kichwa ambacho tumekuwa tukiendelea nacho kinasema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi na tumekuwa tukiangalia vitu vingi tumeshaangalia vitu kama kumi hivi ninakuomba kwa sababu ya muda aa, kila ninaposoma nnapotuma masomo haya yale ya maandishi kunakuwa kuna linki ambayo ina masomo yote ninakuomba utatafuta hiyo linki utaona aa, basi bila kupoteza muda aa, leo tunaendelea na kitu cha kumi na moja Aa, ninaomba utulie kabisa mtedwa wangu usikilize hata kama ondelea na kazi yako aa, mungu aweze kusaidia uweze kupata kitu cha kusaidia aa, leo tunaenda kuongea e, kitu hichi ambacho kitakusaidia ni tambua majira na nyakati inabidi kujua kwamba katika maisha tunayoishi Uh, kuna majira na nyakati uh, unaposoma mwanzo 4m nitaomba nisome mstari wa ish8hadi 32 utaweza kuelewa neno inalomaanisha uh, ndivyo nilivyomwambia farao ya kwamba mungu amemwonyesha farao atakayoyafanya hivi karibuni tazama miaka saba ya shibe inakuja katika nchi yote ya misri kisha kutakuja miaka saba ya njaa baada yake na shibe ile yote itasaulika katika nchi ya misri na njaa itaiharibu nchi wala shibe ile haitajulikana katika nchi kwa sababu ya njaa inayokuja baadaye maana itakuwa nzito sana na ndoto ya farao kwa vile ilivyokuja mara mbili ni kwa sababu neno hilo mungu amelithibitisha na atalimit, atalitimiza upesi mpendwa um, unaposoma neno hili unaona kwamba kuna nyakati za njaa kuna nyakati za shibe pia nitaomba usome mwenyewe uh, muubiri tatu mstari wa kwanza hadi ule wa nane utaona pale kwamba maisha yana majira na nyakati kuna wazali, wakati wa kuzaliwa mpendwa kuna wakati wa kufa kuna wakati wa kucheka kuna wakati wa kulia kuna wakati wa kupanda kuna wakati wa kuvuna eh, na kama tulivyoona hapa kuna wakati wa shibe kuna wakati wa njaa eh, wa njaa tena nzito hmm? nikuulize uh, we ambaye unasikiliza asubuhi ya leo unapitia vipindi gani sasa hivi He, je upo katika vipindi vya shibe au upo katika vipindi vya njaa hmm? inawezekana unasikiliza upo katika vipindi vya njaa nzito inawezekana uh, ndo kwanza umepambana eh, na kufilisika eh? uh, nikapigiwa simu na kijana mmoja ambaye nilikuwa namjua muda mrefu najua alikuwa yuko vizuri katika biashara zake eh, anafanya vizuri sana lakini akanipigia akanaambia hivi unaweza ukaamini kwamba vitu vyangu vyote vile lile duka ulilokuja mahali pale nimelifunga vile vitu akaniambia yaani hapa nimebakia sina kitu chochote akanambia hivi unaweza ukaamini Kana ukami, kweli kwamba naweza nikafika mahali kama hapo nikamwambia mpendwa jipe moyo mkuu hivyo eh, ni vipindi ni vipindi vya njaa nzito eh, vitapita eh, nikamwambia stmili utavuka hapo miaka yote hmm. na yoteaaaawewe uko kama huyo kijana ana lada umepotezaaribia kila kitu upo katika njaa uh, nzito eh, inawezekana una madeni kila kona eh, mtu mmoja akanaambia mimi hata sitoki ndani sitoki ndani maanake nikitoka tu hivi nimekutana na watu wanaonidai ninaona aibu eh, ninaona fedhea eh, nilikuwa najulikana kwamba mimi ni mtu uko juu mm, najulikana yaani kwamba mimi ndo mimi lakini nimebakia sina kitu eh, ni madeni tu ndo yamenijaa eh, nikamwambia mpendwa sasa bwana anamwambia muda wako wa kujifungia ndani umee maanaake utajifungia ndani ya dilini nikamwambia sasa itabidi utoke hmm? itabidi utoke usimame ili uweze kufanya kitu ukabiliane na madeni maanake utakavyojifungia ndani utayamaliza vipi uoni kama unaezidisha feea bora uanze kutoka uanzkutokaanzufanya kitu kidogo kidogo ambacho kitakufanya kidogodogo kuyatoa hayo madeni kidogo kidogo zikana, unasikiliza hapa biashara zako zote zimekufa nikakutana na mtu mmoja akiniambia yaani yaani yaani biashara biashara yani najuta kwa kwa nini nini kwenye nikamwambia unajuta akaniambia kwa sababu yaani kila biashara niliyoshika inaenda vizuri inapaa inashai lakini mwisho inakuja kuishia zio kabisa akaniambia akanambia nahisi sijaandikiwa kufanya biashara nikaambia sio kweli sio kweli hivyo ni vita tu hivyo ni vita lakini nawezekanas kuna mara nyingine kuna kanuni umezikosea za kimungu eh, lakini mara nyingine hebu eh, tusome pamoja isaya s4 mstari wa nane mpendwa eh, isaya s mstari wa nan naona mungu linasema lakini sasa e bwana wewe uu baba yetu sisi tu udongo nawe u mfinyanzi wetu sisi wote tu kazi ya mikono yako mara nyingine unaweza kukutana na izo cangamoto e? ukakutana na haya majira ya nja nzitokma Ni niamara ningi amungu uufnyanatanecanoto hmm? nuu aouenokmau hmm? kugundua sio kama mungu anipendi sio sio kama mungu sio kama mungu kama mungu anataka anaaa nifedeke noo ni kwa sababu upendo wa mungu ni mwingi sana ni mkubwa sana kwangu mungu anachotaka kwangu anataka kunifinyanga anitengeneze niwe yule mtu ambaye yeye anataka kwa hiyo mpendwa unayesikiliza hapa kama uko katika hali ya njaa nzito upo katika hali ya mateso mapito mazito ujue hayo ni majira na nyakati yatapita kwa sababu mungu akupendi sababu mungu anakukomesha mungu sio mungu kama mimi nawewe mungu akomeshage mtu inawezekana ana kufinyanga inawezekana kuna kanuni zake amekosea inawezekana ni hila za ibilisi unajua shitani anawivu hiyo itakavyokuwa ujue ni majira na nyakati naytzkaumepoteza uh, kazi nimekutana na watu wengi hasa kipindi hichi tulichopita cha korona kusema kweli watu wengi wamepoteza kazi walikuwa na kazi nzuri wengi walikuwa na kazi za kimataifa mmoja akaniambia koci nakwambia kuambia korona imeondoka na kazi yangu nikawambia unajua nini corona is nothing yaani orona usije ukai na destin yako usije ukaipa ik yaani mimi waga niko against yani niko kinyume kumpa shetani ik korona ni kitu kidogo sana cha kukipa nafasi eti kwamba kinaweza kikaondoka na kitu chako mungu alichokupa no nonononono no, no. haina haina hiyo mamlaka hana huo uwezo amekuja ha, tu hapa tuapamijitutumua nini nini lakini nataka nikwambie kwamba hana uwezo wa kuondoka na na nini na kazi ukaondoka katika aa ipind co usije tukaipa cha inabidnawewekipinda umepoteza chanzo cha, cha kipato ulichokuwa kitegemea kuliko kitu chochote inawezekana aakuwa makumbusho kuna story, ngambia, yangu unaweza makumbusho makumbusho makumbusho unajua kunakuaje ni pale ambapo unabakia ukitoa stor kwamba eh! yani mimi jamani zamani nilikuwa napanda ndege kama napanda daradara ya kwenda mwenge kama napanda daladala ya kwenda mbagala yani niikuwa nabadilisha ndege nabadilisha ndege eh? mmoja kanambia nilikuwa nabadilishia mabegi mabegia yani nac eh? mabegi begi hili linaletewa nabadilishia pale naondokea juu kwa juuayo eh? majira na nyakati natakiwa kujua tumeambiwa kuna nyakati za shibe kuna nyakati za njaa tena njaa nzito kwa hiyo ni vizuri ukatambua uko katika nyakati gani Kwayo, nyakati Aa, kwa hiyo kama unajua umebakia makumbusho inamaana uko katika nyakati za njaa nzito ujue kwamba yatapita unachotakiwa ni kuwa mstaimilivu uvumilie utavuka eh, utavuka hapo mm? maana yake usipo chukua hatua za haraka katika katika maumivu unyonge yani nilichojifunza mimi kwenye mambo ya kupita kwenye nyakati ngumu ukijitia onetia unajua sana kuweka turubai kuomboleza mwaka mzima kama kabila moja hivi ilikuwa miaka mingi nasikia wakati wa msiba ukijitia ndo unakuwa hiyo oh my god nataka ueaubmoea kwamba jinsi unavyoendelea kukaa kuomboleza kwa muda mrefu ndivyo ambavyo utoki niongee pia hata nawee ambao umempoteza mpendwa wako unavyokaa sana pale unaweka muda mrefu sana una, una, unaomboleza muda mrefu sana ndivyo ambavyo ule uchungu hautoki kwa haraka na nataka tu nikuambie kwamba mara nyingine ah, Si, mungu hapendi hivyo y ya. yaani hataki ukae kwenye uzunika muda mrefu namna hiyo e, ndio maana anasema furaha yake inatakiwa iwe nguvu yetu mm. na unapo ukimwambia mungu misiwesichukua wewe hii unamwona namna anavyokuvusha unamwona namna anavyo, mm? Una na anavyo akakusaidia kwa howe ambaye umebakia kwa makumbusho ili uweze kuinuka haraka ili na nyakati zako za shibe zianze kuja uweze kuianza safari yako kuelekea kwenye shibe tena kutoka katika hiyo nja uliyoko vizuri ukaanza sasa kuamua kuinuka eh? wee ambaye umejifungia ndani kwa sababu ya madeni kwa sababu ya kashfa kwa sababu ulipoteza kazi inawezekana ulitumbuliwa inawezekana ilitokea katika maisha yako kwa sababu maisha yana nyakati na majira yaweza kuwa ni kipindi cha kucheka kipindi cha kulia cha shibe cha njaa nzito inabidi uwe mstaimilivu ukubali kufinyangwa na huyu mungu wetu hmm? ukubali kuwa kitu kipya eh? unajua kwenye mzoga kunaweza kutoka asali kabisa kabisa yani mimi watu wengi hawanielewi inavyowambia hakuna kipindi ninachomshukuru mungu kama kipindi hiki ambacho nilipita nyakati ngumu vitu ambavyo vimezaliwa katika maisha yangu Aa. kwa jinsi nilivyokuwa ninakwenda na maisha nisingeweza kufika huko ambako nimefika na mungu wangu kuna tabia zimezaliwa amazing <laughs> kuna vitu vimezaliwa fiik vitu navyovifanya mawazo eh? divine ideas mawazo ya kiungu fursa ambazo kusema kweli eh ningeendelea ni kujibebesha turubai nikipita kila nyumba au kila mahali kue, kuelezea jinsi ambavyo hali yangu ni mbaya nisingeweza kuona hivo vitu kwa hiyo ninapozungumza nawe ninaelewa maana ya kupita kwenye changamoto ngumu ninaelewa ninaelewa sana. ninaelewa sana naelewa naelewa kukosa chakula Kwayo, kasima, Awe, unaungea, kwa ukasema unaongea sababu no, no, no. naelewa lakini warumi nn nasema kwa maana nayhesabu mateso ya sasa kuwa si kitu kama utukufu utakaofunuliwa kwetu inawezekana sasa hivi huko kwenye mateso njanzi to hali ngumu ya kiuchumi huna kipato watoto wako hawajalipiwa ada ninaelewa ninaelewa watoto kukosa ada ninaelewa kupita kuombaomba ada ninaelewa pendwo lakini nataka nikuambie mungu atakuletea majira kama utaamua kutoka hapo haraka sasa ukajua kwamba haya ni majira ya nyakati inabidi niunuke nijikungute mavumbi nisimame mpendwa yani hayo mateso it is nothing yan si chochote ukilinganisha na utukufu ambao unaenda kufunuliwa mbele yako nimeyaona kwa macho yani, huwezi kulinganisha hizo nyakati unazopitia na kitu mungu alichokuandalia mungu amekuandalia kitu amazing kwa hiyo ebu mwombe mungu akupe furaha yake hata katika kukosa kwako kwa chakula hata kukosa kwako kwa nyumba hata kukosa kwako kwa mahali pakukaa hata kukosa kwako kwa biashara yote ya kufanya hata kufukuzwa kwako kwa. hata kufukuzwa kwako kazi ujue utukufu unaokuja ni mkubwa kuliko ule sasa hayo mateso hizo changamoto siyo kama kile ambacho mungu amekuandalia staimili eh, isaka alistaimili katika ukame mzito na mungu alimtokea akavuna mia kwa kimoja mpendwa bibilia sio novo bibilia ni vitu vilivyotokea na tumeambiwa kwamba mungu hana upendeleo god is not respect of a person hana upendeleo yale aliyotenda kwaisaka katika nyakati ngumu atatenda kwako kwenye jangwa patazaa wakati wetu watu wamekaa wanakucheka wanakudzarau unapita kwenye msiba unaenda kwenye harusi wananyoosheana vidole wakikusema hey, Calm down hold your peace. <laughs> tulia yaani inabidi uwe yaani inabidi utembee kama kamanda eh, manake huo utukufu ni mkubwa sana mpendwa naona leo muda umekuwa mwingi sana naomba tumalize kwa kuomba hebu twende tumwombe huyu mungu wetu ambaye yeye anaweza baba yangu na mungu wangu asante kwa ajili ya mtoto wako huyu ambaye ameweza kusikiliza maneno haya ninakuomba bwana katika jina la yesu kristo mfalme baba neno hili likaweze kumsaidia mtoto wako aweze kuweza kuvuka katika nyakati hizi nyakatianazozipita kama anapita katika nyakati za njaa nzito aweze kuinuka na kuvuka lakini baba katika jina la yesu kristo kama mtoto wako huyu e, munguyupo katika nyakati za shibe hajui kama kuna nyakati za njaa zinakuja ninaomba anza kujenga ndani yake kuweza kujiandaa katika majira na nyakati atakayo mjia yeah. mungu ninakuomba yule ambaye sasa yuko katika hali ngumu sana ninaomba mvushe bwana ninaomba mvushe mungu mtie nguvu msaidie we mungu umesema utatusaidia mvushe mtoto wako huyu msaidie baba msaidie fungua macho yake aweze ya kuona fursa ambazo baba zipo katika hayo mateso yanayopita fungua macho yake kama ulivyofungua macho ya isaka akaweza kuvuna katika jangwa akavuna uma que mia kwa kimoja baba mtoto wako huyu msaidie hata katika kukosa kwake kazi hata katika kukosa kwake biashara bwana ukamtetee wewe mungu unaweza hakuna jambo usiloweza baba ukamtetee na katika mateso haya aone kwamba yasi kitu ukilinganisha na kile kinachokuja baba msaidie mtie nguvu Mpero ya ustamilivu atembee na wewe akushike wewe asiogope awe na moyo mkuu asante mungu kwakuwa utafanya kwa ajili ya utukufu wako amn uh, basi mpendwa karibu sana tuna masomo ambayo tunafanya pia tunakukaribisha ya kitaaluma sasa hayo ambayo tunafundisha elimu ya fedha uh, na kuna mengine ya wale wanaopenda kujiandaa kustaafu hata kama bado ni mdogo na tuna nyingine nyingi kwa maelezo zaidi uh, unaweza ukawasiliana nasi make kuna darasa ambayo litaanza tarehe nne mwezi wa nane la elimu ya fedha unaweza ukajisajili uh, kwa kutuma majina yako katika namba 749469 lakini pia tuko katika mitandao ya kijamii ukitutafuta kwa jina la lufurise mawere mungu akubariki sana amen