haleluya jina la bwana libarikiwe tunamshukuru mungu sana kwa ajili ya kutuingiza katika wiki hii nyingine na katika mwezi huu wa nane Aa, baba tunasema asante sana kwa namna ambavyo imekupendeza ukaweza kutupa tena nafasi ya kuingia katika mwezi huu wa nane tunashukuru hata kwa kutupa tena nafasi ya kuingia wiki hii baba tunakushukuru sana kwa jinsi ambavyo umekuwa ukitutetea ukitupigania na kutulinda basi mungu wangu na baba yangu asubuhi hii baba tunakuja mbele zako tuna kabizi uh, neno hili ambalo tunaenda kushirikishana asubuhi ya yaleo tunakuomba mungu arehema sema na mioyo yetu sema na kila mmoja ambaye anasikiliza neno hili neno hili likafanyike baraka katika maisha yetu likatusaidie likatubadilishe tuweze kuwa watu wapya wale ambao umetukusudia ili tuweze kuishi katika mpango na kusudi lako ni katika jina la yesu tunaomba nakushukuru mpendwa kwa ule ambao umekuwa ukitufuatilia tunaendelea na kichwa cha somo kinachosema vitu vya kufanya ili uweze uh, kufanikiwa kiuchumi na tumeongea vitu kumi na moja sasa uh, nitakuomba mwishoni pale nitataja namba lakini pia utatafuta uh, maandishi ambayo tumeandika utaona kuna linki pia ambayo ina masomo haya yote utaweza kuyapata yote kwanzia la kwanza hadi la kumi na moja uh, leo tunaendelea na kitu cha kumi na mbili uh, kitu cha kumi na mbili ni kitu ambacho ni muhimu sana uh, ni kitu ambacho kwa kweli kimepoteza wengi ni kinasema epuka kutamani utajiri wa haraka eh? vile ambavyo mungu anataka tufanikiwe lakini mungu anataka tufanikiwe kwa kanuni zake eh, kwa hiyo mungu leo anaongea na sisi anakuambia mpendwa wangu epuka kutamani utajiri Nikweli, wa haraka ni kweli mungu ndio atakupa nguvu ya kupata utajiri lakini tutabidi twende na kanuni zake mungu anakuambia jiepushe kutamani kupata utajiri wa haraka neno la mungu katika mithali kuita umoj inasema mali iliyopatikana kwa haraka itapunguka bali yeye achumaye kidogo kidogo atazidishiwa umba nikusomee pia kwa kiingereza ili iweze kuingia vizuri bibilia ya kiingereza katika new living translation imeelezea vizuri sana inasema A from get rich quick quickly disappears but wealth from hard work grows over time mpendwa um, nafikiri unaona na unajua kwamba tunaishi katika ulimwengu ambao kila kitu kinakwenda haraka haraka kinapatikana kwa haraka mm? watu wanafanya uh, vitu ambavyo kuna mashine ambazo zimetengenezwa zinarahisisha kazi ni vizuri maendeleo yameleta vitu vya kuturahisisha kazi eh? badala ya kupika chakula masaa mawili sa hivi unapika dakika kumi na tano badala ya kufua nguo siku nzima unafua ndani ya nusu saa umefua umekausha umeanika mm? pasi ni dakika chache tu unaweza ukanyoesha nguo nyingi yaani vitu vimerahisishwa kuna mashine za, za kuosha vyomboo kuna mashine za kutengeneza za, ku za kusafisha makapeti makochi kwa kweli vitu vime vimerahisishwa vitu ni haraka haraka aa, ni vizuri sana na vinasaidia na vinapunguza muda aa, na kusaidia uwekeze muda wako mwingine kwenye vitu vinavyoleta tija zaidi lakini sasa mtazamo huu umekwenda mpaka kwenye mafanikio ya kawaida tunaona hata vijana wakimaliza chuo sasa hivi anataka hapo hapo apate kazi ap, ambayo inamlipa mamilioni apate gari hapo hapo yani tamaa ya kupata utajiri wa haraka labda inawezekana umekuwa huko chuo umemuona umeona vijana labda kansani kwako unawaona labda jirani leo kaja na gari hii kesho kaingia na gari hii magari yanaingia na kutoka basi ile tamaa inakupata unatamani yani ulivyomaliza tu chuo hapo hapo upate viovitu kwa haraka kwa hiyo watu wengi wamekuwa wakikimbizana na utajiri na mafanikio ya haraka wanataka wapate kama vile anavyopasha chakula ndani ya dakika moja kwenye microwave ndivyo hivyo anavyotaka apate mamilioni ndani ya dakika moja umemaliza chuo hapo hapo upate mamilioni umeajiriwa apo umeanza biashara hapo hapo upate mamilioni hiyo ndio imekuwa mitazamo ya watu eh kwa hiyo sasa na unapoenda sasa kibaya zaidi unapoenda kwenye mitandao ya kijamii kumejaa matangazo ambayo yanakuambia hey, Ingea katika biashara hii fanya kitu hichi utapata gari utapata boti utapata safari za, mata, za, mata, za matanuzi utapata nyumba pesa kwa haraka haraka eh, tena wengie wanadiriki kusema kwamba ah, bila kufanya kazi yoyote yoyote kufanya kazi yoyoteuaufanya kaziyoyoteakatineoamngu natambsanya la mungu leo limekuja inatuambia kwamba mali nayopatikana kwa haraka ita haitakaa itaisha itapotea itapunguka eh? na ndio maana tumeona sasa kwa watu kwa sababu wamekuwa wakitaka sana kupata mali kwa haraka haraka wakikimizana na vitu vya haraka haraka kujiingiza katika kamari eh, na vitu vinavyofanana na hivyo eh, kuna vitu vingi mpendwa havina jina la kamari lakini ni kamari kuna biashara nyingi zina majina ya kuvutia havina jina la kamari lakini ni kamari 100%. yes tena inawezekana s nisikiliza hapa ushai kukutana na vitu kama hivyo leo mungu anasema na nawewe kupitia pia mithali kumi na mbili kumi na moja anasema alimaeshambea lake atakuwa na chakula tele na maana mtu anayefanya kazi bali atafutae mambo ya upuuzi hana ufahamu eh? kwa kiingereza pale anasema don't chase fantasies ndio upuuzi kutaka vitu vya haraka haraka. vitu ambavyo ambaojavifanyia kazi eh? vitu kazi ndio naamini katika miujiza mungu anaweza kufungua milango kwa njia zake anaweza akakulisha kama alivyolisha akakulisha auishamna lakini kuna ile sasa moyo wako ndo uko hapo. yani wewe ndo uko b una hizo hizo uko b ukitafuta mambo ay upuuzi mpendwa mungu anasema kwamba hiyo mali itapotea Mm, utapoteza eh. wengi wamepoteza hata vidogo walivyo navyo eh. nimeona watu wakipoteza vitu vikubwa wakipoteza hata kazi kwa sababu walichukua fedha za ofisi wakawekeza huko basi mungu leo amekuja kuzungumza na wewe hata unaposoma mithali 21 inasema urithi uliopatikana mwanzo kwa haraka mwisho wake lakini hautabarikiwa mpendo wangu hakuna baraka yoyote ya vitu vinavyopatikana gets quick hazina faida hazina baraka hmm? kwa sababu mungu ana njia zake mungu ana kanuni mpendwa eh? ana kanuni kwamba ukifanya hivi utaweza kufanikiwa lakini sio kwa wewe kukimbiza mambo ya upuuzi kutaka vitu ambavyo haujavitolea jasho kutapeli watu kudanganya watu kuingiza watu kwenye vitu ambavyo havina havina baraka ukafikiri kwamba ndio utafanikiwa tamaa ya utajiri na mali ya haraka mpendwa haimpendezi mungu kabisa basi ninaamini kwamba kuna kitu utakuwa umekipata siku ya leo mungu akusaidie ili uweze kujiepusha na kutamani kupata utajiri kwa haraka kuwa radhi kuchuma kidogo kidogo e, mungu hajatuacha tu hewani ametuambia tuchume kidogo kidogo tutazidishiwa tukifanya kazi tutafanikiwa ukilima shamba utabarikiwa kwa hiyo tufate kanuni za mungu mpendwa tutafanikiwa na ufalme wa mungu utaweza kubarikiwa kwa baraka ambazo unazipata aa, basi mpendwa aa, kwa kuona changamoto nyingi watu wanazopata katika jamii za kiuchumi tuna madarasa ambayo tunafanya na siku ya kesho kuna darasa ambalo linaanza la elimu ya fedha kuweza kupata maarifa sahihi ya namna ambavyo unaweza ukasimamia fedha zako ili hizo fedha wewe zikutumikie eh? mungu ameweka fedha wewe uzitumikishe uzi wengi tunatumikishwa na fedha ni mwisho sasa umefika ingia katika darasa hili linaloanza kesho siku ya tarehe nne mwezi wa nane uweze kujifunza kupata taarifa zaidi unaweza ukaasiliana nasi kupitia namba 75496959 lakini tuko katika mitandao ya kijamii kwa jina la lufurise mawere mungu akubariki sana uwe na siku njema baba mungu wa mbinguni bariki kazi za mikono ya mtu huyu baba ninaomba ondoa ile roho ya tamaa yake mungu mpe moyo wa uvumilivu mpe moyo wa kukuangalia wewe wakufanya kazi kwa bidii wa kufanya kazi mungu na kuwa tayari na kuwa radhi na vile alivyo navyo zaidi sana ukimsaidia aweze kuchuma kidogo kidogo akubali kuanzia chini ili wewe uweze kumwinua taratibu katika mpango wako na umfanikishe sana kwa jina la yesu inaomba na kushukuru amen