uya bwana yesu asifiwe uh, tunamshukuru mungu sana kwa kutuingiza katika wiki hii uh, mungu ni mwaminifu tumeuona ukuu wake uh, basi tunamshukuru mungu kwa jinsi ambavyo ametupa neema ya kuendelea na masomo haya ambayo yanakuja kila juma Uh, ya kukusaidia ili uweze kuwa na wiki ya ushindi tunajua kwamba ukiwa na wiki ya ushindi namaana utakuwa na mwezi wenye ushindi na ukiwa na mwezi wenye ushindi tunajua kwamba utakuwa na mwaka inamaana na miaka yenye ushindi na tuko bado na kichwa uh, cha vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi ninayezungumza uh, naye ninaitwa lufurise mawere ni personal finance and life coach ni kocha wa mambo ya maisha na mambo ya fedha ninaomba kabla sijaendelea tufungue kwa maombi baba yangu na mungu wa mbinguni nakushukuru sana kwa ajili ya siku hii nzuri ambayo umetupa basi baba katika jina la yesu tunaomba sasa wakati huu tunapokwenda uh, kushirikishana maneno haya tunakukaribisha wewe mungu uende ukazungumze nasi kamata kinywa changu kamata ufahamu kamata kila kitu ili kiweze kukutii wewe kristo kwa ajili ya lile neno ambalo umeandaa hata anayesikiliza mungu kamata fahamu zake uh, kamata kila elimu mungu arehema ambayo inataka kujiinua kinyume na elimu yako ili iweze kukutii wewe ili aweze kupata kile ambacho unaenda kuzungumza naye amen asante yesu uh, basi mpendwa leo tunaendelea Aa, katika mtiririko wetu wa vitu vya kufanya uweze kufanikiwa kiuchumi ilio tutaongea kitu cha kumi na tatu aa, na kitu hicho aa, ni ishi kwa mipango aa, ukitaka kupata masomo haya yapo mtiririko mzima upo katika podcast ambayo linki yake tunatuma katika maandishi ujumbe wa maandishi ambao tunatuma tukiambatanisha na ujumbe huu kwa hiyo ninaomba utafute au kama hutapata basi nitakuomba utatupigia simu au utatutumia meseji katika simu ambazo tutazitaja mwishoni ili tuweze kukutumia nia na lengo ni wewe uweze kujifunza Aha. basi ninaomba uh, wakati huu nisome neno kutoka mithali uh, ishiina moja mstari wa tano mithali 21 mstari wa 5eneo la mungu linasema mawazo ya wenye bidii huelekea utajiri tu bali kila mwenye pupa huelekea uhitaji Aa, lakini pia ninaomba twende tusome tena pamoja luka 1 n4 mstari wa 2shi4 hadi ule mstari wa 3 luka Uh, k4 mstari wa ishi8had hahi eneo la mwingu linasema maana ni nane kati ya ninyi kama akitaka kujenga mnara asiketi kwanza na kuhesabu gharama kwamba anavyo vya kuumalizia je ili asije akashindwa kuumalizia baada ya kupiga msingi watu wote wanaoona wakaanza kumdhi haki wakisema mtu huyu alianza kujenga akawa hana nguvu za kumalizia uh, hapa neno la mungu linazungumza na sisi umuhimu wa kujipanga kwenye hii mithale ishii na moja inapenda sana uh, kiingereza chake mithale ishnmoja tan kwamba inasema kwa kiingereza the plans of theo o kwa hiyo inaonyesha kwamba mipango ya mwenye bidii itakupa faida lakini yule ambaye aendaye kwa pupa ataingia katika umaskini eh, maana lazima kufa, kabla ya kufanya kitu chochote tuwezi kujipanga laba nikuulize ndugu yangu unayenisikiliza mwaka huu elfu mbili na ishirini ulipoanza je unao mipango ya mwaka huu elfubili na ishirini na hiyo mipango yako sasa hivi tuko mwezi wa nane katika mwaka elfumbili na ishirini hiyo mipango yako inaendaje unaefatilia au unaenda enda tu unaishiishi uh, inasikitisha sana kwa sababu watu wengi tumekuwa tukiishi hatuna mipango tunaamka tuna tunalala tuna tunaenda chochote ambacho kinakuja tunachukua kwa sababu hatuna mipango eh, vitu unavyovifanya viko kwenye mipango au unakurupuka tu eh, ndio imekuwa tabia yetu uh, usipojipanga utauelekea umaskini mtu mmoja akasema kwa sababu ya kutokujipanga kujipanga utajikuta umewekwa mahali ambapo hukupataka eh? watu wengi wamejikuta maeneo ambayo hawakupataka ha, ha, ha, nakumbuka katika maisha yangu nishajikuta katika nyakati ngumu sana za kiuchumi Aa, lakini ishu kubwa nikuja kuangalia kwa kweli ni kwa kuto kujipanga unakuta tunafanya labda makosa mengi sana katika mambo ya fedha lakini unapokuja kuangalia hii kwa nini nimefanya haya makosa unakuja kugundua kwamba haya makosa yalifanyika kwa sababu hakukuwa na mipango eh? k nikupe mfano mdogo tu kwa sababu nilikuwa sina mipango nilitoka hapa tanzania nikaenda china kwa biashara ambayo nilikuwa si nikaenda kufanya biashara matokeo yake ilikuwa ni kupoteza pesa sasa ninajua wako wengi ambao wanafanya mabiashara makubwa wanaonekana na wana maduka makubwa wanaonekana na vitu vikubwa lakini hawana mipango kwa hiyo matokeo yake wanaishia kupata hasara alafu wanaishia kupata umaskini watu wengi wamefilisika kwa sababu hawakuwa na mipango inayoyawaongoza kule wanapokwenda mipango inakupa wewe mwelekeo unajua kwamba ninatoka hapa ninaelekea hapa a ninaelekea pale paleb unapopanga mipango yako kwamba mwaka huu ninataka mwaka huu nitengeneze milioni kumi unakuwa una umeweka hiyo mipango utaitengenezaji unakuwa umeweka kwa hiyo inamaana ile ndio inakuongoza kwa hiyo hautapata shida kwa sababu tayari ulikuwa una mipango lakini kama una mipango hiyo milioni kumi utaishia kuisikia kwenye televishn na kuisoma kwenye mitandao ya kijamii lakini ukiweka mipango na namna ambavyo utaenda kufikia kufikainamaana itakuwa ni rahisi sana kuweza kufikia nilikuwa naongea na mchungaji mmoja akanieleza jinsi ambavyo aliweza kununua nyumba nyingi zaidi ya nyumba tano mahali pamoja ndani ya miaka kumi ameweza kujenga kanisa zuri na bado anaendelea kufanya akanambia kilichonisaidia mimi mwanangu niliweka mipango mm? tuliweka mipango tukaweka mikakati namna ya kufika kwa hiyo chochote kile nataa ukifanye ili uweze kufanikiwa lazima kuwe na mipango lakini ukurupuke tu mm? utajikuta unaingia kwenye umaskini eh? watu wengi wameingia kwenye biashara kwa sababu ya kukurupuka labda waliona kwamba zinafanya vizuri lakini wakaishia kwenda kupata hasara kubwa eh? kwa hiyo inabidi kuwa watu wenye mipango leo hii mungu anazungumza na nawewe anakwambia uwe na mipango mungu mwenyewe ni wa mipango katika mpango wake baada ya kuona kwamba mwanadamu ameanguka akaweka mpango wa kumsaidia mwanadamu eh? ambayo i mimi na wewe kwamba tuweze kuokolewa akamtoa mwanao mpendwa yesu kristo na katika mpango wake akapanga kabisa huyu yesu itabidi aishi kama mwanadamu hmm? apite katika tumbo la mariamu na baba yake awe yusufu lakini atakuwa ametungwa yani kwa uwezo yaani aliweka mipango kwamba yesu nd ataenda kukoa akaweka mipango huyu yesu ataenda vipi vipiatazaliwa vipi vitu gani vitaambatana ishara zipi zitaambatana vyote mungu alipanga hivyo hivyo mungu ametupa nguvu sisi mimi na wewe ya kuweza kuweka mipango kwa hiyo mpendwa wangu unao nafasi kubwa sana ya kuipanga unapokuwa na mipango inakusaidia kuona kule unakoelekea na kukupa nafasi ya kuboresha zaidi au kurekebisha mipango yako ili usijo kapata asara u ukaingia kwenye matatizo lakini mipango inakupa nafasi ya kuweza kufikia malengo yako na kufanikiwa zaidi inakusaidia kupunguza gharama inakusaidia kufanya maamuzi sahihi katika maisha yako na katika biashara na chochote kile ambacho unakifanya Uh, niko hapa leo kukuambia mpendwa wangu na kukutia hamasa kwamba kabla hujaanza biashara weka mipango inawezekana unataka kupandishwa cheo katika kazi yako unataka kuongezewa mishahara weka mipango inamaana ukiweka mipango utajua kwamba sasa hivi nifanye vitu gani kazi zangu nijipangeje nifanyeje malengo yangu ambayo yatakufikisha katika hilo lengo uh, unalolitaka usikimbilie kuingia kwenye biashara yoyote kwa sababu watu wanasema kwamba inalipa hapana mpendwa usifanye hivyo japo wengi ndio tumekuwa tukufanya hivyo ingia kwenye biashara kwa sababu umeweka katika mipango yako unapofanya hivyo uh, utakuwa umejiepusha sana na asara na umaskini uh, nimefurahi sana kuongea na wewe ninajua kwamba utakuwa umepata kitu asubuhi ya leo na utakuwa ni mtu ambaye mwenye mipango basi tuende tuombe mungu asante kwa ajili ya neno lako ilizuri ambao limetujia asbu yaleo basi mungu ninakuomba na nakusi nina ukamsaidia mtoto wako huyu ambaye anasikia neno hili baba ukamsaidia aweze kuishi maisha ya mipango chochote kile ambacho anatamani kuwa nacho anatamani kukifanya aweke katika mipango ajipange vizuri na mungu wewe wewe ukimuongoza kwa sababu bwana ndio ambaye unafanikisha mipango yetu. Basi mipango yetu yake yote munukn Ukamu mwongezi na ili jina lako liweze kutukuzwa asante mungu kwa kuwa tutaenda kukuona katika maisha yetu am mpendwa um, uh, pia tunayo madarasa ambayo tunayafanya tunafanya madarasa kwa njia ya uh, online kwa njia ya mtandao unaweza ukawasiliana nasi tuna madarasa ya elimu ya fedha na kuna darasa ambalo linafata mwezi huu wa tis la wale wanataka kujiandaa kustaafu natakiwa ujue kwamba kustaafu ndio mambo ya kujipanga hayo wengi wanasubiri wafike miaka hamsini arobaini stini huko wanasema kwamba ni ya wazii lakini nataka nikwambie kwamba siku ya kwanza ya kujipanga kustaafu ni ile siku ambao unaingia kazini ni ile siku unaanza biashara kujipanga kustaafu kunahitajika kujipanga mapema unapojipanga mapema utajiepusha na asara na utajiepusha na umaskini wengi wamestaafu wakapata asara kubwa kwa sababu hawakujipanga basi ukitaka kupata taarifa sahihi unaza kasiana nae si kupitia 74969969 lakini ukiwa una hitaji lolote la ushauri wa kiroho kusaidiwa mali ambapo kwama usisite kuwasiliana nasi kwa msaada wa mungu tutaweza kushughulika na jambo hilo mungu akubariki sana uwe na juma lenye ushindi mkubwa amen