euyabwana yesu asifiwe uh, karibu sana mpendwa katika masomo haya yanayoletwa kwako kila wiki kila siku ya jumatatu masomo ambayo dhumuni lake ni kukusaidia wewe uweze kuwa na wiki ya ushindi tunaamini kabisa kwamba kama utakuwa na wiki ya ushindi ina maana kwamba utakuwa na mwezi wenye ushindi na kama utakuwa na mwezi wenye ushindi ina maana utakuwa na mwaka wenye ushindi mungu anataka kukuona ukishinda kwa sababu unaposhinda wewe a, ndivyo ambavyo watu wengi watamwamini mungu wako am tunaendelea leo na kitu cha kumi na nne katika mtiririko wa somo letu linalosema vitu vya kufanya ili uweze kufanikiwa kiuchumi ninayezungumza nawe ninaitwa lufurise mawere ambaye ni personal finance and life coach. ni kocha wa mambo ya fedha na mambo ya maisha kabla sijaendelea mpendwa ninaomba tuombe baba yangu na mungu wangu wa mbinguni baba katika jina la yesu kristo ale hai tunashukuru sana kwa ajili ya siku hii ambayo umetupa asante kwa kutuingiza katika wiki hii mungu kwa neema yako kubwa juu yetu tu wakati huu tunapoenda kujifunza neno lako tunakuomba mungu fungua fahamu zetu fungua masikio yetu ya rohoni na mwilini ili tuweze kupokea neno lako mungu na neno lako hili bwana likafanyike baraka katika maisha yetu likitubadilisha ili tuendelee kufanana na wewe ili tuweze kuwa vile vitu ambavyo umetukusudia vile vyombo vya heshima ambavyo bwana unataka uvitumie ni kwa la yesu tunaomba na kushukuru am haleluya mpendwa aa, leo tunalo somo zuri sana ninaomba usikilize kwa makini na ninaomba usiwe mchoyo masomo haya watumie wengine tumia wengine link kwa sababu mtu anavyopata link anapata masomo yote kwenye ile linki ukibonyeza mpendwa aa, kuna podcast, yani dio za masomo yote ya mtiririki wa hili somo kwayo inamana atapata kuanzia somo la kwanza mpaka kumi na nne leo tunaendelea na kitu cha kumi na nne ambacho kinasema fanya kazi kwa bidii na kwa werevu ninaomba usisahau hiyo ya mwisho na kwa werevu mara nyingi tumezo, tumezoea sana kwamba tunaambiwa tu tufanye kazi kwa bidii tufanye kazi kwa bidii lakini leo neno la mungu linakujia kwamba kufanya kazi kwa bidii peke yake haitoshi inabidi kufanya kazi kwa werevu pia basi moja kwa moja ninaomba tusome katika timotheo wa pili Uh, mlango wa pili mstari wa sita na wa saba neno la mungu linasema yampasa mkulima mwenye taabu ya kazi kuwa wa kwanza wa kupata fungu la matunda yafahamu sana hayo nisemayo kwa maana bwana atakupa akili katika mambo yote naomba uangalie sana hili neno uh, uh, pia unaposoma unapokuja uh, uh, kusoma sasa kwenye mithali ishiina mbili mstaaria ishina tis neo la mungu linasema je wamwona mtu mwenye bidii katika kazi zake huyo atasimama mbele ya wafalme huyo atasimama mbele ya wafalme hatasimama mbele ya watu wasio na cheo ha, kumbe hapa inaonyesha kwamba kama ukifanya kazi kwa bidii utasimama mbele ya wafalme hautasimama mbele ya watu wasiokuwa na jeo inamaana utafanya mambo makubwa ina maana kama ni mafanikio yatakua makubwa utakapokuwa umefanya kazi kwa bidii lakini ulipoangalia hiyo timotheo ya pili sit na saba ilikwambia mkulima e, atafanya kazi yake atapata fungu la matunda e, mkulima ambaye anafanya kazi kwa bidii atavuna lakini kwenye mstari wa mstariwasinaonyesha kwamba yafahamu sana hayo ni semaayo kwa maana bwana atakupa akili ya mambo yote hapo ndo uherevu unapoingia bwana ndo atampa akili ya kuweza kufanya hiyo kazi ikaweza kumpa matunda sio bidii peke yake kwa hiyo hilo ndilo ambalo mungu leo ametaka tulijue Aa, na mithali kumi na sita mstari wa tatu inasema mkabidhi bwana kazi zako na mawazo yako yatathibitika huo ndio werevu unapoingia hapo unaposoma mistari hapo juu unaona kwamba tunatakiwa kufanya kazi kwa bidii lakini sio kwa bidii peke yake bali na kwa werevu kwa kiingereza inasema work hard kwo lazima kuwa smart mpendwa wangu watu wengi wameishia kufanya kazi kwa bidii tu wamejichosha eh, watu wametoili wamesota kuna watu jamani hawalali kuna watu hawalagi kuna watu hawatulii kuna watu hawaonekanagi hawana furaha ya maisha yaani ni kuanzia januari mpaka disemba ni yuko bizebizbize anailanatoili bize, bize. kiasi kwamba hata vile vitu alivyovifanyia kazi kwa kweli haoni furaha yake yale matunda wala hayafurahii wakati hapa neno wa mungu natuambia kwamba mkulima inabidi afurahie matunda yake mm? mkulima inabidi afurahie matunda Uh, kufanya kazi kwa kusota uh, kuna maana gani kufanya kazi kwa bidii peke yake au kusota au kui maana yake ni kwamba unatumia akili zako wewe mwenyewe eh? najua wengi utaniambia ah, pale we, bustani ya uh, damu na eva walipokuwa wamekosea mungu alimwambia adamu kwamba atakula kwa jasho uh, ni kweli kabisa ilikuwa hivyo baada ya adamu walipokuwa wameanguka kwenye dhambi lakini yesu alikuja aliiondoa ile laana ile laana ya kusota ile laana ya kufanya kazi kwa jasho ya kutoili eh, alikuja aliiondoa kwa hiyo ina maana kwamba tukimtegemea yesu na kujua kwamba yeye anaweza tusipozitegemea akili zetu yani tukawa sasa smart tukawa werevu tukaacha kuzitegemea akili zetu Aa, tukijua kwamba si akili zetu sio vitu vyovote tulivyo navyo ambavyo vitatufanya sisi tuweze kufanikiwa bali ni kwa kuweka tumaini letu kwa mungu eh, watu wengi wanafikiri kwamba ili wafanikiwe kiuchumi inabidi labda wasome sana sanaknakuta mtu kila wakati yuko yuko anasoma anasoma anasoma eh, yuko busy. anafanya kazi yuko anatafuta kazi ya kimataifa hii ya kimataifa hii yuko nchi hii yuko nchi hii E, wengine mpaka wamesakrifis familia wakikimbizana na mafanikio hmm. wakienda nchi hizi na hizi na hizi ah, wengin nikufanya biashara unakuta kila siku mabegi unabadilishia eapoti ni unaenda nchi hii mara leo umeenda china kesho umeenda tailandi kesho kutoa marekani kesho yani watoto wako wengine hata hawakujui yaani haujulikani jinsi ambavyo unasota unasota masaa mengi unaondoka nyumbani saa mengiaodumsaa unarudi saa za usiku unaondoka watoto watoto wamelala wamelala unarudi huo wa wa ni sazusiumsoto eh? unakosa muda na familia na zaidi unakosa muda na mungu yaani kila saa wewe kao ni kazi ni kazi ni biashara ni biashara au wengine ni huduma wale walembao wanahudumu piasio nyumbani tatmakuoni hawakujui Eh, ni kweli hivyo vitu vyote ni muhimu unajua unaweza ukafanya vitu sahihi lakini ukavifanya kwa njia ambayo siyo sahihi yani ni sawa kabisa kuwa na elimu ni sawa ni sawa kabisa aa, kufanya kazi kwa bidii ni sawa lakini unahitajika werevu hmm? eh, yani werevu kuwa werevu ni kumtumaini bwana sasa hmm? werevu ndonaingia hapo kumtumaini bwana kwa moyo wako wote kwa kuto kuzitegemea akili zako mwenyewe unamkiri mungu katika njia zako zote yeye sasa mungu anaenda kunyoosha mapito yako hiyo naomba utaisoma katika mithali tatu mstari wa tano na sita tukimwangalia yusufu namna alivyofanikiwa humuoni yusufu akitoili huoni yusufu mungu akimbariki akimwinua akimfanikisha kwa sababu ya kitu chochote alichokifanya kwa nguvu zake sana kwamba alitoili sana kitu kilichotokea kwa yusufu ni kwamba yusufu akiwa mtumwa tena akiwa nchi ya ugenini alafu tena akiwa gerezani kwa sababu aliijua hii siri ya kumtumainia bwana eh? alikuwa mwerevu tunaona yusufu akiinuliwa hmm? akiinuliwa na mungu akimfanikisha sana kwa sababu hakuzitegemea akili zake hebu ninaomba tusome pamoja mimi na wewe kutoka uh, ile mistari michache tu ntasoma mistari kama mitatu tu hapa mwanzo abanmoja mstari wa kumi na tano hadi wa kumi na sita alafu tutasoma na mstari wa 4rbanmoja mwanzo w 4 b mstari wa 1ita nitasoma farao akamwambia yusufu nimeota ndoto wala hakuna awezaye ku, kunifasiria nami nimesikia habari zako ya kwamba usikiapo ndoto waweza kuifasiri yusufu akamjibu farao akisema si mimi mungu atampa farao majibu ya amani mpendwa umeuona uerevu hapo tuende mstari wa 41 farao akamwambia yusufu tazama nimekuweka juu ya nchi yote werevu mm? ulimfanya yusufu aweze kuwa juu awekwe aaminiwe na farao na akawekwa juu ya misri akawa ndo waziri mkuu pale kumbuka alikuwa mtumwa eh? haumwoni akijichosha hapa haumwoni akitoili hivyo hivyo leo mungu anakuita mimi na wewe uwe uwerevu kama unataka kufanikiwa kuwa mwerevu ukisoma uh, mwanzo ishirii na sita mstari wa kwanza hadi wa kumi na mbili utaona namna ambavyo kulikuwa na njaa katika nchi ambayo isaka alikuwa kulikuwa kuna njaa kali kuwa kuna ukame mkubwa lakini isaka akaondoka Kami, kwa mfame, abimele, kinini, nini, kusikia anasemaje hali ni mbaya mungu akamwambia usitoke katika hii hnchi k katika hii inchi, ya ugenini nitakufanikisha h eh? kweli unapokuja kuangalia mstari wa kumi nambili unaona isaka akapanda mbegu kumbuka ni katika nchi ya ukam akapanda mbegu katika ile nchi akapata mwaka ule vipimo mia kwa kimoja bwana alimbariki mpendwa inawezekana unataka upate kipato kikubwa unataka uondoke katika hiyo kazi unataka uondoke katika hiyo biashara unataka uondoke katika hiyo huduma unataka uondoke katika hiyo masomo labda kwa sababu umesikia labda ukisomea udaktari udaktari una pesa mpendwa mungu anazungumza na wewe leo hebu jifunze kumtumaini bwana kama mungu atakwambia kwamba badilisha kazi kweli badilisha kwa sababu hebu nikuulize ni watu wangapi umewaona mpendwa wamebadilisha kazi wakaenda katika kazi za kimataifa au wakaenda nje ya nchi tena wakaacha familia wengine mpaka familia zikaparaganyika lakini maisha yao yameenda kuwa mabaya kuliko yale ambayo walikuwa nayo hapa tanzania hebu niambie ni wangapi wangapi wamekimbilia nje kuna watu wengi nafikiri unawajua wengine ulisoma nao wengine ndugu zako walienda katika mataifa mbalimbali ambayo yanaaminika kwamba ukienda katika haya mataifa utafanikiwa lakini kilichotokea ni kwamba maisha yao ni mabaya kuliko hata wewe ambaye ulibakia tu hapa ukaamua kufata tu mfumo huu huu wa kawaida na bado mungu amekufanikisha kwa hiyo tunatakiwa hapa mungu anatufundisha kwamba akili zetu sizo ambazo zinatufanikisha kinachotufanikisha ni kuwa uwerevu to be smart kuwa smart ni kutambua kwamba mungu ndiye ambaye anaweza kunisaidia kumkabisi kila kitu kumtegemea yeye katika njia zetu zote maanake nikuulize swali dogo eh, kwamba tangia umeanza kusota Mm, unaamka saa ngapi za usiku unarudi saa unaamka saa sa, kumi za usiku unarudi nyumbani saa n za usiku haulali hauli haufanyi chochote hata kwenye hiyo huduma yako hata kwenye hiyo biashara yako hata kwenye hiyo kazi yako tangia umeanza kufanya hivo vitu mpendwa wangu hebu niambie je eh, yeah. umepata yo mafanikio ambao natafuta eh. basi mambo yanapokuwa yamebadilika uh, mungu anatuita tubadilishe nilipogundua hii siri kusema kweli Aa, nilijuta kwa sababu mara nyingi tumepoteza muda mwingi tukikimbizana tumesahau kabisa katika, kama ilivyotuambia katika zaburi 7 kwamba bwana asipojenga asipoijenga nyumba waijenga wafanye kazi bure kwa hiyo mpendwa wangu inawezekana mimi na wewe tumefanya kazi bure basi ni wakati sasa wa kuamua tufanye kazi sio tu kwa bidii bali kwa werevu hapo ndipo taweza kufanikiwa kiuchumi mpendwa wangu mungu akufanikishe wa mungu akuinue na unapofata mambo haya unapomweka mungu mbele unapomtanguliza kama ulivyoona kwenye yusufu na yakobo kwenye yusufu na ulivyoona katika mfano wa isaka na wako wengi sana katika bibilia ambao walifata namna mungu alivyoelekeza wakafanikiwa sana hapo ndipo ambapo, ambapo mpendwo wangu utafanikiwa Aa, basi tuombe kwa kufunga kipindi cha leo na usikose kukutana nasi katika kipindi kinachokuja tuombe baba yetu na mungu wetu asante kwa ajili ya siku ya leo asante kwa maneno yako mazuri ambayo umetufundisha mungu namna ambavyo tunatakiwa tufanye kazi sio tu kwa bidii bali tufanye kwa weledi pia ili mungu tuweze kuwa na yale mafanikio ambayo umetukusudia wewe mungu huna upendeleo ni wwe mungu yule ambay ulimfanikisha yusufu tena akiwa katika nchi ya utumwa na tena akiwa ametoka gerezani ndio wewe mungu yuleule aliyomfanikisha yule isaka akavuna kipimo mia kwa kimoja katika sehemu yenye ukame katika mahali penye njaa mungu tunakuita hata kwa ajili ya mtoto wako huyu ambaye amesikia neno yako hili yamkini mungu uko katika kipindi cha n kigumu e bwana ninaomba msaidie fungua fahamu zake fungua akili zake aweze kuona vile vitu ambavyo umemwandalia apite katika njia ya wewe ili aweze kufanikiwa asizitegemee akili zake mungu ukanyoweshe mapito yake mungu ukamsaidie asiangaike kuijenga nyumba yake mwenyewe akuachie wewe ujenge maisha yake bwana wewe hapo ndipo ataweza kuyaona mafanikio ya kweli msaidie mungu mwezeshe kwa kuwa wwe mungu hakuna jambo ambalo ni gumu kwako asante baba kwa kwakuwa utafanya kwa ajili ya utukufu wako wakom mpendwa wangu wa mtiririko wa masomo haya yote yanapatikana katika linki ambayo tunaitumaga tuna, tuna pamoja na ujumbe wa maandishi wa ujumbe wa wa maandishi wa masomo haya kwa hiyo kama kuna mtu yyote au ni niwe mwenyewe unataka ujifunze kuanzia mwanzo mtiririko makletuo kitu cha kumi na nne basi angalia kwenye ile linki utakuta masomo yote yako pale hizo uh, yani audio zote za hayo masomo Aa, na kama unashindwa namna ya kupata huo mtiririko wasiliana nasi tu kupitia namba tutakazotaja mwishoni tutaweza kukutumia hayo masomo Aa, lakini mpendwa tunazo programu ambazo nyingine tunazo Aa, tuna madarasa ya ya online madarasa kwa njia ya mtandao tuna darasa la elimu ya fedha ambalo linakufundisha maarifa mazuri sana namna ya kutawala pesa zako ili uweze kufanikiwa kiuchumi Aa, na darasa hilo linaanza tarehe kuitao mwezi wa tisa kwao naomba nakukaribisha uweze kujiandikisha lakini pia kuna darasa la kujiandaa kustaafu linaanza tarehe saba mwezi wa tis ni madarasa mazuri sana kwa hiyo karibu sana uweze kujiandikisha kwenye darasa mojawapo au yote kwa sababu pia anafundishwa katika siku tofauti kwa jinsi wewe ambavyo utakapokomesikia na kujiandaa kustaafu siu ukasemami mpaka nifiki miaka 4 kuandaa kujiandaa kustaafu ni ile siku ya kwanza ambapo umeanza kazi umeanza biashara umeanza huduma pale ndo sehemu sahii ya kuanza kujiandaa karibu sana mpendwa mungu akubariki ukitaka kuwasiliana nasi au kujua zaidi kuhusu uh, mafundisho zaidi au vitu tunavyovifanya tuko katika mitandao ya kijamii facebook instagram linkdin kwa jina la Lufurise mawere mawerelufurise mawere uh, au pia wasiliana nasi kwa namba 754934693 754 934693 mungu akubariki sana amen